GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
..TEERAK..
Full Member

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #45 เมื่อ: 31-10-2010, 23:20:39 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 31-10-2010, 17:27:32
ก็อยากพูดบ้าง เหมือนกัน...
ในส่วนของอิ๋ว อิ๋วจัดกิจกรรมบ่อย ส่วนตอบคำถาม อาจได้ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง
และทุกครั้งที่อิ๋วจัดกิจกรรม ก็จะเจอกับเรื่องเดิม ๆ
นั่นคือ โดนด่าบ้าง อะไรบ้าง และยิ่งมารุ่นนี้ พอผู้เล่นเล่นมติใส่ มติก็จะสะท้อนกลับ
มันยิ่งทำให้น่าเบื่อมากเพิ่มขึ้น
ใจอิ๋ว อิ๋วอยากจัดทุกวัน เพราะเหรียญมันเบิกได้ทุกวัน
อิ๋วก็เบื่อ ๆ อะไร ๆ ของเกม ก็ว่าง ๆ ก็จะนั่งตอบคำถาม ก็จะนั่งจัดกิจกรรม
อิ๋วถือว่า "ทุกวันนี้อิ๋วยังกินเงินเดือนอยู่"
แล้วผลที่ตามมาหลังจัดกิจกรรม "จีโกงอะ","จีข้อนี้มันไม่ใช่นะ","จีทำไมไม่บอกก่อนว่าจะเล่นอันนี้"
อะไรหลาย ๆ อย่าง
แล้วอิ๋วไม่เข้าใจว่าทำไม ในเมื่อเราไม่ผิด เราไม่ได้ทำอย่งาที่เค้าพูดทำไมเราต้องมานั่งให้เค้าด่าด้วย
และก็เริ่มเข้าใจนิดหน่อย อิ๋วถามคนอื่น คนอื่นเขาก็บอกเขาก็เจอ
เลยเข้าใจว่า ผู้เล่นเอาใจยาก บอกอย่างนั้น บอกอย่างนี้ มันไม่เคยดีหรอก

มันจะจะออกนอกรอบของกระทู้นี้ไปนิด แต่ก็แค่อยากระบายบ้าง TT"
ในส่วนของเกิดเปิด/ปิดสถานะ
บอกเลยว่า พักหลังนี่ผิดสถานะตลอด เพราะกำลังเวล (ก็มันปิดเทอมนี้ ขอเวลาส่วนตัวบ้าง)
แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ทำงานเลย
- หลังจากหยุดทำงานไปวันสองวัน
อิ๋วก็พบว่า ความเครียดลดน้อยลง

ใช่ ใช่ ใช่ ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด  และจงเชื่อมั่นในสิ่งที่ทำครับ "อาสา"มาแล้ว ทำต่อไปด้วยจิตใจที่แน่วแน่ อย่าหยุดทำความดี คนทำดีเราชื่นชม Smiley Smiley Smiley

สำหรับบางคนที่เข้ามา เพียงเพื่ออยากโก้ อยากดัง อยากเป็นที่รู้จัก อยากฯลฯ ถ้ายังมี SPIRIT อยู่
(ไม่ต้องไปเปิด Dict นะครับ ว่า spirit แปลว่าอะไร)
ก็ลาออกไปเถอะครับ เพราะคุณได้เป็นที่รู้จักแล้ว ว่ามันห่วยแตกสิ้นดี ถามไรไป ไม่เคยมีคำตอบ ก็เข้าใจว่ามันอาจจะฟ้าัทั้งจอ
คำถามที่เป็นสาระ ก็ควรตอบบ้าง คงไม่มีใครมาโวยหรอกว่า จี พาเวลก็ไม่ได้ ขอของก็งก
บางคนที่บอกว่า อยากมีเวลาส่วนตัวบ้าง  ตัวอื่นก็มี เชิญคุณออนไลน์ไปสิครับ แต่ขอให้ระลึกถึงหน้าที่ของจีเอมอาสาบ้าง
ในเมื่อคุณเอาตัวละครนี้มาเป็นอาสา คุณก็ต้องทำหน้าที่อาสามันเป็นหน้าที่ของตัวละครตัวนั้น

สำหรับคนบางคน เช่น

อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:30:34
หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ
ที่พยายามก่อดราม่า ถามหน่อยเหอะครับ  คุณเห็นคนอื่นทำไม่ดี คุณต้องไม่ดีตามเขาหรอ
ถ้าคิดได้แค่นี้ ก็อย่ามาโพสเลยครับ มันจะทำให้สังคมดูเสื่อมลงไปอีก
ผมเคยคิดว่า การมีจีเอมอาสา มันก็ดี ก็ืคือ ดีกว่าไม่มี แต่มาทุกวันนี้ ผมว่า ไม่มีซะยังดีกว่า
อันนี้สำหรับเซิฟ สวรรค์นะครับ  พีเค ผมไม่เคยเล่น และไม่ของวิพากษ์วิจารณ์
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #46 เมื่อ: 31-10-2010, 23:22:52 »

ทีมงานเคยบอกไว้นี้

ผู้เล่นเป็นคนเลือกอาสาเข้ามาเอง

ทีมงานไปคิด ทบทวนให้ดีนะ

คนที่ได้คะแนนโหวตสูงสุด

แต่มีพฤติกรรมแบบนี้

คิดว่า เป็นคนที่ผู้เล่น  โหวตเข้ามาให้เป็นจีเอ็มอาสา

จีเอ็มอาสาที่ให้เข้ามาช่วยดูแลผู้เล่นหน้าใหม่

ช่วยตอบคำถาม และแก้ไขปัญหาเบื้องต้นในเกมส์

มันตัดสินจากคะแนนโหวตที่ทีมงานบอกจริงๆ นะหรอ

คนทำงานหรือไม่ ผู้เล่นเค้ารู้ตั้งแต่รอบที่ให้ทดสอบการทำงานแล้ว

ของมันรุ้ๆ เห็นๆ กันอยู่ว่า ผู้สมัครคนไหนบ้าง

ที่มีความตั้งใจและคิดที่จะช่วยจริงๆ

ผู้สมัครแบบนี้ มักจะตกรอบตลอด

เพราะแพ้คะแนนโหวตที่ทีมงานเจตนาให้ปั้ม

อาสารอบที่ 4 อาจแก้ไขอะไรไม่ได้

รอบที่ 5  ควรเลิกนโยบายการปั้มโหวตได้แล้วนะครับ

ให้ตัวละครตั้งแต่เวล 22 คลาส 1 โหวตโซลได้คนละ 1 ครั้ง

1 ครั้งหมายถึง 1 ไอดี  1 โหวต

ถ้ายังจะหลับหูหลับตาให้ปั้มโหวตอีก

ก็ขอให้มีโหวตออกจากการเป็นจีเอ็มอาสา

แล้วให้อันดับต่อไปขึ้นมาแทนที่ เพื่อช่วยกันทำงาน

เพราะสิ่งที่เกิดขึ้น

มันทำให้เกมส์คุณเองนะแหละ

ที่ตกเป็นขี้ปากให้คนไปด่า

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 31-10-2010, 23:56:31 »

ู^
^
^เอาเลยทั่น สมัยหน้า ลงเลย  ว่าแต่ มีเวลารึเป่า 555 ท่าจะยาก ก็ต้องทำงานหนิ
ทีมงานบอก ผู้เล่นเลือกกันมาเอง แน่ใจ๊ รู้ทั้งรู้ ว่าใครๆก็ปั๊มได้
ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่้า 1 ไอดี 1 โหวต มันมีข้อเสียตรงไหน
จะว่าตัดสิทธิ์คาเดทก็ ....เลือกตั้ง ส.ส. เค้าก็ยัง 18+ ถึงจะมีสิทธิ์
ก็....นะ ทำเป็นลืมๆมันไป คิดเสียว่าไม่มี อย่างน้อยเราก็ยังมี บอร์ดเกม, Google  พอถูๆไถๆ ไปได้
จี๊ด~!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 31-10-2010, 23:59:04 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 31-10-2010, 23:22:52

ทีมงานเคยบอกไว้นี้

ผู้เล่นเป็นคนเลือกอาสาเข้ามาเอง

ทีมงานไปคิด ทบทวนให้ดีนะ

คนที่ได้คะแนนโหวตสูงสุด

แต่มีพฤติกรรมแบบนี้

คิดว่า เป็นคนที่ผู้เล่น  โหวตเข้ามาให้เป็นจีเอ็มอาสา

จีเอ็มอาสาที่ให้เข้ามาช่วยดูแลผู้เล่นหน้าใหม่

ช่วยตอบคำถาม และแก้ไขปัญหาเบื้องต้นในเกมส์

มันตัดสินจากคะแนนโหวตที่ทีมงานบอกจริงๆ นะหรอ

คนทำงานหรือไม่ ผู้เล่นเค้ารู้ตั้งแต่รอบที่ให้ทดสอบการทำงานแล้ว

ของมันรุ้ๆ เห็นๆ กันอยู่ว่า ผู้สมัครคนไหนบ้าง

ที่มีความตั้งใจและคิดที่จะช่วยจริงๆ

ผู้สมัครแบบนี้ มักจะตกรอบตลอด

เพราะแพ้คะแนนโหวตที่ทีมงานเจตนาให้ปั้ม

อาสารอบที่ 4 อาจแก้ไขอะไรไม่ได้

รอบที่ 5  ควรเลิกนโยบายการปั้มโหวตได้แล้วนะครับ

ให้ตัวละครตั้งแต่เวล 22 คลาส 1 โหวตโซลได้คนละ 1 ครั้ง

1 ครั้งหมายถึง 1 ไอดี  1 โหวต

ถ้ายังจะหลับหูหลับตาให้ปั้มโหวตอีก

ก็ขอให้มีโหวตออกจากการเป็นจีเอ็มอาสา

แล้วให้อันดับต่อไปขึ้นมาแทนที่ เพื่อช่วยกันทำงาน

เพราะสิ่งที่เกิดขึ้น

มันทำให้เกมส์คุณเองนะแหละ

ที่ตกเป็นขี้ปากให้คนไปด่า

Shocked Shocked Shocked
 Evil Evil

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #49 เมื่อ: 01-11-2010, 00:33:47 »

ใกล้หมดวาระแล้วมั้ง รอบหน้าจัดเองเลย Smiley

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #50 เมื่อ: 01-11-2010, 09:25:24 »

แล้วคุณจี๊ด~!!! จะปั้มทำเพื่อ

~
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #51 เมื่อ: 01-11-2010, 12:30:26 »

อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 31-10-2010, 18:04:57
อิ๋วสู้ๆนะครับ  ถึงแม้ว่าคนจะมาหาเพราะจุดประสงค์อะไรก็ตาม แต่นี้คือชะตากรรมของคนเป็นจีอาสาอะนะครับ

อิ๋วควรจะตั้งใจทำงานมากกว่านี้ ที่ผมเห็นใจคุณอิ๋วคือไม่มีเวลาเล่น   เพราะว่าจีอาสาส่วนใหญ่เค้าจะมีเวลา((มั้ง))ไว้เล่นกิจกรรมบ้าง

อิ๋วก็ควรแบ่งเวลาสัก20นาที 10นาทีเล่นกิจ   10นาทีตอบคำถาม แค่นั้นก็ถือว่าทำงานและครับ

สู้ๆนะครับคุณอิ๋ว เป็นกำลังใจให้

อิ๋วเข้าใจตรงจุดนี้ดีคะ และพร้อมที่จะนำมาปรับปรุง แต่ก่อนหน้านี้ ทุกครั้งที่อิ๋วออน สถานะของอิ๋วไม่เคยปิดเลย
แต่ก็ไม่ได้ออกตัวไปว่า ตัวเองออนอยู่ เพราะคาดว่าผู้เล่นส่วนใหญ่จะรู้วิธีเช็คสถานะของจีเอ็ม
ที่อิ๋วไม่ออกตัวไปว่าออน และเปิดโอกาสให้เพื่อน ๆ ถามคำถามมานั้น
เพราะอิ๋วคิดว่าการที่อิ๋วพูดว่าผู้เล่นมีคำถามอะไรก็สามารถถามมาได้เลย
เพราะอิ๋วคิดว่า ตัวเองมีความสามารถไม่เพียงพอที่จะตอบคำถามเหล่านั้นได้หมด ไม่ว่าจะพวกฟลัด หรือต้องการคำตอบจริง ๆ
อิ๋วกดเลื่อนไม่ค่อยทัน และอีกอย่างความรู้ในเกมมีไม่มาก เลยเปิดวิกิดูบ่อย ๆ ทำให้สามารถให้ข้อมูลได้ช้า
เลยอยากให้ผู้เล่นเช็คสถานะแล้วซิบมาถามเอาเองมากกว่าคะ

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 01-11-2010, 12:54:03 »

คร้าบบ อิ๋วไม่เรียนอ่อออ

~
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #53 เมื่อ: 01-11-2010, 13:34:02 »

อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 01-11-2010, 12:54:03
คร้าบบ อิ๋วไม่เรียนอ่อออ
เรียนคะ เรียนคอม
 Smiley

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 01-11-2010, 14:00:20 »

สู้ๆนะคร้าบบบบบบ

~
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 01-11-2010, 14:17:21 »

Angry
ซิบไปทุกทีก็ไม่ตอบ ชิส์ชิส์
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #56 เมื่อ: 01-11-2010, 14:33:12 »

ผลของการปั๊มโหวต เอิี๊กๆ

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 01-11-2010, 18:34:26 »

ผมว่ามันน่าจะถึงเวลาแล้วนะครับ ที่จะปรับเปลี่ยนการคัดเลือกจีอาสาให้เป็นแบบยุติธรรม ไม่ใช่แบบAF ทีมงานเคยพูดใช่มั้ยครับ "ว่าทำไมทีAFเค้ายังปั๊มโหวตได้เลย"

แต่คุณอย่าลืม ว่าAFเค้าคัดจากคนเป็นหมื่นๆ คัดเอาเฉพาะที่เสียงดีจริง เจอตัวจริงๆ คนที่เข้ามาต้องมีความพยายาม ไม่ใช่หน้าจอคอมแบบนี้!!

ส่วนเกมนี้ ถึงแม้จะคัดเลือกรอบแรกด้วยการให้ตอบคำถามแล้วก็ตาม แต่สิ่งแบบนี้มันสร้างภาพได้นะครับคุณอย่าลืม แล้วอีกอย่างครับ ที่เกมนี้เป็นที่ครหา เพราะว่าคุณ

เห็นแก่เงินเกินไปนั่นเอง ถ้าคุณเห็นแก่เงินน้อยลง แล้วใส่ใจผู้เล่นให้มากขึ้น ทำทุกอย่างให้มันดีขึ้น เงินมันจะกลับมาหาคุณเอง... คุณรู้มั้ยครับ สมัยก่อนที่ผมเล่นที่มัน

ต้องเติมเงินเพื่อต่อวันอ่ะครับ ผมยินดีเติมมากกว่าตอนนี้ซะอีก เอาล่ะ ออกทะเลมากไปหน่อย กลับๆ..

อย่างที่ผมเสนอไป http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46290.msg785324#msg785324 คุณปลดหมุดทำไมครับทีมงาน?

ปรัชญาการเป็นจีเอ็มของเกมอสุรา
1.พึงระลึกไว้ว่า อำนาจที่ยิ่งใหญ่ย่อมมากับความรับผิดชอบที่ยิ่งใหญ่กว่า
2.มีหน้าที่สร้างความสุขให้ผู้เล่น และดูแลความเรียบร้อยของเกม ทำหน้าที่เหมือน ดีเจรายการวิทยุหรือวีเจรายการโทรทัศน์ ไม่ใช่ตำรวจหรือคุณครูฝ่ายปกครอง

แนวทางการปฎิบัติงาน

1.หมั่นเข้ามาติดตามข่างสารและกิจกรรมต่างๆของ ทั้งใน
http://www.gameindy.com หรือ http://www.asura.in.th
http://forum.gameindy.com
http://wiki.asura.in.th

2.ให้ข้อมูลข่าวสารต่างๆ ในข้อ 1 กับเพื่อนๆ ในเกมและนอกเกม

3.คนเราสามารถทำผิดพลาดกันได้ให้ ปล่อยให้ผู้เล่นทำผิดพลาดได้บ้าง

4.ต้องมีสติและดำรงวุฒิภาวะ อดทนในการตอบข้อสงสัยของเพื่อนๆ อย่าไปทะเลาะกับผู้เล่นเป็นอันขาด

5.ช่วยเหลือ GM และ EM ในการทำกิจกรรมต่างๆ พร้อมให้ทีมงานเรียกใช้ได้ตลอด(เฉพาะตอนที่เล่นนะ คงไม่ไปปลุกจากเตียงมาช่วยหรอก)

6.ช่วยเหลือเพื่อนๆ ในการเล่นเกมได้ ให้ได้รับประโยชน์อย่างเท่าเทียมกันทุกคน

7.เล่นเกมได้ตามปกติ อาจใช้ตัวละครจีเอ็มเก็บเลเวลได้
เครดิต http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%A1
ปล. ไม่มีข้อไหนห้ามจีเอ็มช่วยเกรียนหรือเกรียนเอง ผมว่ามันก็ไม่ผิด แต่มันไม่งาม เพราะเป็นการเข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งอย่างเห็นได้ชัด!

แล้ว ไม่ทราบว่า คนที่เป็นจีเอ็มอาสาคนไหนที่ทำในสิ่งที่ผมก๊อปมาจากสิ่งที่ทีมงานพิมไว้บ้างครับ... ผมว่าถ้าคนไหนทำอย่างสิ่งที่คุณเขียนเองไม่ได้ คุณจะเอาไว้ทำไมครับทีมงานที่รัก?

เอาไว้ให้คนเค้าด่าว่าทีมงานไร้ประสิทธิภาพ ทำตัวได้แค่ดูดเงินหรอครับ?

[[[[ผมละไม่เข้าใจจริงๆ บริษัทคุณขาดเงินมากขนาดนั้นเลยหรอครับ? ผมเข้าใจว่าบริษัทคุณเป็นบริษัทเล็กๆ(จริงๆนะ) ที่ก่อตั้งเกมไทยเป็นเกมแรกๆ แล้วทำไมทีมงาน

หรือจีเอ็มหรือโปรแกรมเมอร์ หรือแม้แต่ผู้บริหารของบริษัทคุณว่ามีใครซักคนที่ไม่ทำงานนี้เพื่อเงินมั้ย? ทีมงานคนไหนบ้างที่เห็นว่าเงินเป็นผลพลอยได้กับการที่เราเห็น

คนไทยเล่นเกมออนไลน์ไทยดีๆอย่างมีความสุขบ้างครับ? เห็นว่าการที่เราสร้างเกมไม่ใช่มาเพื่อดูดเงินคนไทยด้วยกันเอง แต่เพื่อให้คนไทยได้เล่นเกมที่คนไทยสร้าง

อย่างมีความสุข เงินจะได้ไม่รั่วไหลออกนอกประเทศบ้างครับ ใครคนไหนบอกผมที]]]]

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ด่าใครที่ไหน

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
hoinoiiz*
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 01-11-2010, 19:39:21 »

ก็ไม่มีใครที่จะลงทุนโดยไม่หวังผลหรอกมั้งคะ

เป็นธรรมดา มันก็มีบ้าง แต่บางทีมันก็เกินไป

Devilchin
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 01-11-2010, 21:29:48 »

ที่เยอะเพราะหลายคนเห็นว่าเทะป่าวอ่ะ Huh?
แต่เห็นานนะคนนี้
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8