GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #60 เมื่อ: 01-11-2010, 21:41:53 »

จีเอ็มก็ไม่เข้ามา ลั้ลลาคิดระบบดูดตังค์ต่ออย่างไม่ใยดี-..-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
TiiDA_
Jr. Member
**

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #61 เมื่อ: 01-11-2010, 21:51:12 »

การเลือกให้ใครมาเป็นจีเอ็มอาสาด้วยวิธีการโหวต ขอถามหน่อยว่ามีใครบ้างไม่ปั้มโหวตมันก้อปั้มกันทุกคน เหอะๆๆๆ

การจะตัดสินว่าใครทำงานไม่ทำงานแล้วคุณจะเดือดร้อนทำไม เดือนร้อนมากสมัยหน้าลงสมัครเลยอยากรู้เหมือนกันว่าจะทำหน้าที่ทุกวันรึป่าว

การที่จีบางคนเค้าไม่จัดกิจกรรมใช่ว่าเค้าไม่ทำหน้าที่ 

การตอบคำถามเพื่อนๆๆก้อถือว่าเค้าทำหน้าที่แล้วธุระเค้าก้อมีกันต้องมานั่งอยู่จอตลอด 24 ชั่วโมงเลยหรอ ไม่ต้องทำมาหากินมันแล้วมั้ง

ในทุกรุ่นการเป็นจีเอ็มมันก้อมีคนทื่ไม่ทำงานเหมือนกันทุกรุ่น  แล้วคุณจะบ่นทำ...ให้มันได้ไรขึ้นมา หรืออิจฉาเค้าหว่า

ปล. ความคิดมันต่างกัน 

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #62 เมื่อ: 01-11-2010, 22:32:25 »

อ้างจาก: GG-Girl ที่ 01-11-2010, 21:51:12
การเลือกให้ใครมาเป็นจีเอ็มอาสาด้วยวิธีการโหวต ขอถามหน่อยว่ามีใครบ้างไม่ปั้มโหวตมันก้อปั้มกันทุกคน เหอะๆๆๆ

การจะตัดสินว่าใครทำงานไม่ทำงานแล้วคุณจะเดือดร้อนทำไม เดือนร้อนมากสมัยหน้าลงสมัครเลยอยากรู้เหมือนกันว่าจะทำหน้าที่ทุกวันรึป่าว

การที่จีบางคนเค้าไม่จัดกิจกรรมใช่ว่าเค้าไม่ทำหน้าที่ 

การตอบคำถามเพื่อนๆๆก้อถือว่าเค้าทำหน้าที่แล้วธุระเค้าก้อมีกันต้องมานั่งอยู่จอตลอด 24 ชั่วโมงเลยหรอ ไม่ต้องทำมาหากินมันแล้วมั้ง

ในทุกรุ่นการเป็นจีเอ็มมันก้อมีคนทื่ไม่ทำงานเหมือนกันทุกรุ่น  แล้วคุณจะบ่นทำ...ให้มันได้ไรขึ้นมา หรืออิจฉาเค้าหว่า

เดือนร้อนอะไรนะหรอ

คุณถามว่า ผมจะมาบ่่นทำ.. ให้มันได้ไรขึ้นมา

สิ่งที่คุณถาม ทำให้ผมนึกถึงโฆษณาตัวนึง

ผมว่า นิสัยคุณเหมือนในโฆษณาตัวนี้เลยครับ  Smiley laugh Smiley

<a href="http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&rel=1</a>

mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #63 เมื่อ: 01-11-2010, 23:25:13 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 31-10-2010, 17:19:41
เหมือนคนที่บูชารูปปั้นที่ไร้วคามศักดิ์สิทธิ์อ่ะนะ ประโยชน์ไม่บังเกิด- -

ใช่ว่าศักดิ์สิทธิ์แล้วจะเกิดประโยชน์นะ

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #64 เมื่อ: 02-11-2010, 01:21:43 »

เอาน่าสีสันของเกม
 รัก รัก

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
วัดเสมียน
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 02-11-2010, 01:37:35 »

ถามหลายครั้งไม่เคยได้คำตอบเลยซักครั้ง  ขนาดพิมพ์ด่าไป มันยังไม่รู้เรื่องเลย

ต่อไปจะลองพิมพ์ว่า  มีผลึกขายรับไหมครับ  Evil Evil  อาจจะมีเสียงตอบกลับมาบ้าง

อย่างงี้แหละ อาสาที่เอาเงินเข้าแลก ไม่มีใครเลือก ก็สร้างไอดีมาซัก 20ไอดี เติมเงินเข้าไป นั่งเลือกตัวเอง

อยากเป็นจัง อยากเป็นจนตัวสั่น พอได้เป็น ไปทำส้น...อะไรเลย วันๆมีแต่ ขายของ แล้วก็รับของ  Evil Evil Evil Evil

จะโทษแต่ อาสา ก็ไม่ได้หรอก ต้องโทษเกมส์ด้วย เพราะเกมส์นี้เค้าต้องการแค่ เงิน เค้าไม่ได้ต้องการอาสาจริงๆหรอก

ปล1. สังเกตุง่ายๆ ถ้าคุณเข้าเกมส์มา จะเห็น ร้านมุมขวาล่าง กระพิบ ปริ๊บๆๆๆๆๆ  ดูสิ เค้าหิวเงินขนาดไหน  Evil Evil

ปล2. อยากเปลี่ยนชื่อเกมส์ จาก อสุรา เป็น อสุรกายผู้โหยหิวเงินตรา 
mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #66 เมื่อ: 02-11-2010, 01:40:23 »

กระพริบๆ
เค้าจะสื่อว่ามีของไรมาใหม่นะ เข้าไปดูกันหน่อย
จะซื้อไม่ซื้อก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วแหละ

วัดเสมียน
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 02-11-2010, 01:46:32 »

อ้างจาก: mininote ที่ 02-11-2010, 01:40:23
กระพริบๆ
เค้าจะสื่อว่ามีของไรมาใหม่นะ เข้าไปดูกันหน่อย
จะซื้อไม่ซื้อก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วแหละ

กระพิบทุกครั้งที่เข้าเกมส์ ถ้าไม่กดมันก็ไม่หยุด

วันนึงเข้าเกมส์หลายรอบ เห็นจนจำราคาของได้หมดแล้ว

ถ้าจะทำให้รู้จริงๆนะ กระพิบวันละครั้งต่อ 1ไอดีก็เพียงพอแล้ว ไม่ต้องถึงกับ ทุกครั้งที่เข้าเกมส์หรอกคร๊าบ

ปล. คล้ายๆขอทานนะ เจอหน้าเป็นขอ ไม่ไล่ก็ไม่ไป   Evil Evil Evil
mininote
Full Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 02-11-2010, 01:51:07 »

ไม่น่าจะเหมือนขอทานนะ
เพราะขอทานไม่มีไรมาแลก ขออย่างเดียว
แต่เกมมีของให้นะ ซื้อก็ได้ของ ไม่ซื้อก็แล้วไป

Huh? Huh?

วัดเสมียน
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 02-11-2010, 01:56:58 »

เริ่มออกทะเล ไม่วิจารณ์เกมส์แระ

วิจารณ์ อาสาต่อดีกว่า เดี๋ยวคนถัดไปจะเข้าใจผิด

ว่ากระทู้นี้วิจารย์เกมส์ เดี๋ยวจะไม่มีใครวิจารณ์อาสาคนนี้ต่อ

อาสาที่วันๆไม่ทำอะไร รับผลึกกับตั้งร้านขายของ

ปล.พอดีสังเกตุเห็นอะไรแว๊บๆเลยคิดว่าถ้าพูดออกนอกเรื่องสงสัยอาสาคนนี้ต้องลอยนวลแน่นอน  Evil Evil Evil

เสียงหมาเห่ามันเพราะดี
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: 02-11-2010, 01:59:46 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-11-2010, 22:32:25
อ้างจาก: GG-Girl ที่ 01-11-2010, 21:51:12

เดือนร้อนอะไรนะหรอ

คุณถามว่า ผมจะมาบ่่นทำ.. ให้มันได้ไรขึ้นมา

สิ่งที่คุณถาม ทำให้ผมนึกถึงโฆษณาตัวนึง

ผมว่า นิสัยคุณเหมือนในโฆษณาตัวนี้เลยครับ  Smiley laugh Smiley

<a href="http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&rel=1</a>

ถ้าคุนคิดว่าตัวเองดีมากสามารถทำหน้าที่ได้ไม่มีตำหนิ  สมัยหน้าก้อลงเป็นจีเอ็มทีมงาน  

อยากจะรู้ว่าคนอย่างคุนมีปัญญานั่งตลอด 24 ชั่วโมงออนตลอดแล้วตอบคำถามจัดกิจกรรมได้ดีแค่ไหน

ปล. ขอโทดนะคนเราอะไม่มีใครดี 100%  อย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นเค้า หัดเอาสมองค...ของคุนไปทำอย่างอื่นบ้างก้อดีนะ

ว่าให้คนอื่นหัดดูตัวเองว่าดีพอจะวิจารณ์คนอื่นรึป่าว
pH7
Full Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 02-11-2010, 07:12:35 »

อ้างถึง

ถ้าคุนคิดว่าตัวเองดีมากสามารถทำหน้าที่ได้ไม่มีตำหนิ  สมัยหน้าก้อลงเป็นจีเอ็มทีมงาน  

อยากจะรู้ว่าคนอย่างคุนมีปัญญานั่งตลอด 24 ชั่วโมงออนตลอดแล้วตอบคำถามจัดกิจกรรมได้ดีแค่ไหน

ปล. ขอโทดนะคนเราอะไม่มีใครดี 100%  อย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นเค้า หัดเอาสมองค...ของคุนไปทำอย่างอื่นบ้างก้อดีนะ

จริงครับไม่มีใครนั่งออนได้ 24 ชั่วโมงทำ 100% ครับ
แต่ผมว่าอาสาคนนี้ทำงานไม่รู้ถึง 10% เลยรึเปล่า
หรือเอาแต่เข้าข้างพวกตัวเองไม่ได้คิดไรมาก
เพื่อนกรูใครอย่าแตะงั้นเหรอ Evil Evil Evil Evil Evil Evil
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #72 เมื่อ: 02-11-2010, 07:51:17 »

จีคนไหนที่ออนทิ้งไว้ หรือ มีไรต้องทำ ทั้งเวล+ยุ่งๆในเกม หรือ ไม่อยุ่จอ 
      ก็น่าจะปิดสถานะออนไลน์หนะดีที่สุด  เปิดไว้แต่ทำอะไรไม่ได้ จะเปิดทำเขืออะไร ว่ามะ Huh?

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 02-11-2010, 08:23:14 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 02-11-2010, 07:51:17
จีคนไหนที่ออนทิ้งไว้ หรือ มีไรต้องทำ ทั้งเวล+ยุ่งๆในเกม หรือ ไม่อยุ่จอ 
      ก็น่าจะปิดสถานะออนไลน์หนะดีที่สุด  เปิดไว้แต่ทำอะไรไม่ได้ จะเปิดทำเขืออะไร ว่ามะ Huh?

ถ้าหากว่าไม่อยู่จอ หรือมีอะไรต้องทำ ไม่ต้องแสดงสถานะ

อาสาคนนี้ คงต้องปิดสถานะเป็นการถาวรแล้วหล่ะครับ

เพราะตั้งแต่เห็นมาเป็นอาสาเนี่ย เปิดสถานะตลอด แต่ไม่เคยจะว่างเลย

ที่ไม่ว่างเนี่ยไม่ใช่จัดกิจกรรม หรือตอบคำถามอยู่นะครับ

นั่งรับของ และ ตั้งร้านขายของ หลังจากนี้ ก็ยืนเฉยๆ แค่ขยับเดินเกิน 2 ก้าวก็หรูแล้วครับ
คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #74 เมื่อ: 02-11-2010, 08:38:41 »

อ้างจาก: ต้นปาล์ม ที่ 02-11-2010, 07:12:35
อ้างถึง

จริงครับไม่มีใครนั่งออนได้ 24 ชั่วโมงทำ 100% ครับ
แต่ผมว่าอาสาคนนี้ทำงานไม่รู้ถึง 10% เลยรึเปล่า
หรือเอาแต่เข้าข้างพวกตัวเองไม่ได้คิดไรมาก
เพื่อนกรูใครอย่าแตะงั้นเหรอ Evil Evil Evil Evil Evil Evil

2% เอาให้ถึงก่อน

เพราะเวลาส่วนใหญ่ 70% รับผลึก

28% ตั้งร้านขายของ

นอกนั้น เวลาทำงาน  ช่างแบ่งเวลาได้ลงตัวจริงๆอาสาคนนี้

ปล. จะคอยดูว่าหมดกิจกรรมฮาโลวีน แล้ว อาสาคนนี้จะรับอะไรต่อ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8