GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #30 เมื่อ: 31-10-2010, 17:19:41 »

เหมือนคนที่บูชารูปปั้นที่ไร้วคามศักดิ์สิทธิ์อ่ะนะ ประโยชน์ไม่บังเกิด- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #31 เมื่อ: 31-10-2010, 17:27:32 »

ก็อยากพูดบ้าง เหมือนกัน...
ในส่วนของอิ๋ว อิ๋วจัดกิจกรรมบ่อย ส่วนตอบคำถาม อาจได้ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง
และทุกครั้งที่อิ๋วจัดกิจกรรม ก็จะเจอกับเรื่องเดิม ๆ
นั่นคือ โดนด่าบ้าง อะไรบ้าง และยิ่งมารุ่นนี้ พอผู้เล่นเล่นมติใส่ มติก็จะสะท้อนกลับ
มันยิ่งทำให้น่าเบื่อมากเพิ่มขึ้น
ใจอิ๋ว อิ๋วอยากจัดทุกวัน เพราะเหรียญมันเบิกได้ทุกวัน
อิ๋วก็เบื่อ ๆ อะไร ๆ ของเกม ก็ว่าง ๆ ก็จะนั่งตอบคำถาม ก็จะนั่งจัดกิจกรรม
อิ๋วถือว่า "ทุกวันนี้อิ๋วยังกินเงินเดือนอยู่"
แล้วผลที่ตามมาหลังจัดกิจกรรม "จีโกงอะ","จีข้อนี้มันไม่ใช่นะ","จีทำไมไม่บอกก่อนว่าจะเล่นอันนี้"
อะไรหลาย ๆ อย่าง
แล้วอิ๋วไม่เข้าใจว่าทำไม ในเมื่อเราไม่ผิด เราไม่ได้ทำอย่งาที่เค้าพูดทำไมเราต้องมานั่งให้เค้าด่าด้วย
และก็เริ่มเข้าใจนิดหน่อย อิ๋วถามคนอื่น คนอื่นเขาก็บอกเขาก็เจอ
เลยเข้าใจว่า ผู้เล่นเอาใจยาก บอกอย่างนั้น บอกอย่างนี้ มันไม่เคยดีหรอก

มันจะจะออกนอกรอบของกระทู้นี้ไปนิด แต่ก็แค่อยากระบายบ้าง TT"
ในส่วนของเกิดเปิด/ปิดสถานะ
บอกเลยว่า พักหลังนี่ผิดสถานะตลอด เพราะกำลังเวล (ก็มันปิดเทอมนี้ ขอเวลาส่วนตัวบ้าง)
แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ทำงานเลย
- หลังจากหยุดทำงานไปวันสองวัน
อิ๋วก็พบว่า ความเครียดลดน้อยลง

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #32 เมื่อ: 31-10-2010, 17:30:34 »

อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:30:34
หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ
อ๋อ ถ้างั้นก็แสดงว่า

นิวบี้3กระทู้อย่างคุณ ก็ไม่มีสิทธิ์มาพูดจาไร้สาระแบบนี้?

ใช่มะ อืมๆ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #33 เมื่อ: 31-10-2010, 17:35:46 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 31-10-2010, 17:30:34
อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:30:34
หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ

นิวบี้3กระทู้อย่างคุณ ก็ไม่มีสิทธิ์มาพูดจาไร้สาระแบบนี้?

โดนเต็ม ๆ >w< b

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 31-10-2010, 17:27:32
ในส่วนของอิ๋ว อิ๋วจัดกิจกรรมบ่อย ส่วนตอบคำถาม อาจได้ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง
และทุกครั้งที่อิ๋วจัดกิจกรรม ก็จะเจอกับเรื่องเดิม ๆ
นั่นคือ โดนด่าบ้าง อะไรบ้าง และยิ่งมารุ่นนี้ พอผู้เล่นเล่นมติใส่ มติก็จะสะท้อนกลับ
มันยิ่งทำให้น่าเบื่อมากเพิ่มขึ้น
ใจอิ๋ว อิ๋วอยากจัดทุกวัน เพราะเหรียญมันเบิกได้ทุกวัน
อิ๋วก็เบื่อ ๆ อะไร ๆ ของเกม ก็ว่าง ๆ ก็จะนั่งตอบคำถาม ก็จะนั่งจัดกิจกรรม
อิ๋วถือว่า "ทุกวันนี้อิ๋วยังกินเงินเดือนอยู่"
แล้วผลที่ตามมาหลังจัดกิจกรรม "จีโกงอะ","จีข้อนี้มันไม่ใช่นะ","จีทำไมไม่บอกก่อนว่าจะเล่นอันนี้"
แล้วอิ๋วไม่เข้าใจว่าทำไม ในเมื่อเราไม่ผิด เราไม่ได้ทำอย่งาที่เค้าพูดทำไมเราต้องมานั่งให้เค้าด่าด้วย
และก็เริ่มเข้าใจนิดหน่อย อิ๋วถามคนอื่น คนอื่นเขาก็บอกเขาก็เจอ
เลยเข้าใจว่า ผู้เล่นเอาใจยาก บอกอย่างนั้น บอกอย่างนี้ มันไม่เคยดีหรอก

มันจะจะออกนอกรอบของกระทู้นี้ไปนิด แต่ก็แค่อยากระบายบ้าง TT"
บอกเลยว่า พักหลังนี่ผิดสถานะตลอด เพราะกำลังเวล (ก็มันปิดเทอมนี้ ขอเวลาส่วนตัวบ้าง)
อิ๋วก็พบว่า ความเครียดลดน้อยลง

ขอพูดตามความคิดส่วนตัวเค้านะ

จริง ๆ เรื่องแบบนี้ ผู้เล่นต้องเจอเองนะ

เพราะตอนแรก ตอนเล่นใหม่ ๆ นึกว่าเป็นจีเอ็มอาสาแล้วจะสบาย ซึ่งเป็นความคิดส่วนใหญ่ที่ผู้เล่นคิดกันเยอะ

แต่พอมาเจอกับตัวก็เข้าใจความรู้สึกของจีเอ็มอาสาละ

จริง ๆ แล้วมันไม่ใช่เลย .. จีเอ็มอาสาน่ะ เหนื่อยสุด ๆ เป็นผู้เล่นอ่ะ สบายสุดแล้ว

laugh

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #34 เมื่อ: 31-10-2010, 17:41:34 »

ทั้งที่ก่อนสมัครอิ๋วเตรียมใจไว้แล้วว่าจะต้องเจอเรื่องแบบนี้
มั่นใจว่าตัวเองต้องรับได้แน่ ๆ
แต่ยังไง มันก็ไม่ไหวอ่าเนอะ แต่จะพยายามคะ
 Smiley

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #35 เมื่อ: 31-10-2010, 17:55:17 »

อ้างจาก: ♥ Petchz_,Z ’’ ที่ 31-10-2010, 17:35:46
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 31-10-2010, 17:30:34

โดนเต็ม ๆ >w< b

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 31-10-2010, 17:27:32

ขอพูดตามความคิดส่วนตัวเค้านะ

จริง ๆ เรื่องแบบนี้ ผู้เล่นต้องเจอเองนะ

เพราะตอนแรก ตอนเล่นใหม่ ๆ นึกว่าเป็นจีเอ็มอาสาแล้วจะสบาย ซึ่งเป็นความคิดส่วนใหญ่ที่ผู้เล่นคิดกันเยอะ

แต่พอมาเจอกับตัวก็เข้าใจความรู้สึกของจีเอ็มอาสาละ

จริง ๆ แล้วมันไม่ใช่เลย .. จีเอ็มอาสาน่ะ เหนื่อยสุด ๆ เป็นผู้เล่นอ่ะ สบายสุดแล้ว

laugh

ใช่

I don't care who   you but I want na tell you that I you
Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #36 เมื่อ: 31-10-2010, 17:57:50 »

คุณไม่จำเป้นต้องเห็น2ครั้งหรือ3ครั้ง ผมเห็นทุกวันเลย แต่ยังดีนะ ที่ออนตัวมา รับฟังทุกปัญหา แต่จีบางคนหละ เคยออนไหม pooh_bie เคยออนบ้างหรือป่าว ทำไมคนไม่พูดกัน ทำไมไม่มีคนกล่าวถึง จีคนนี้เค้าก็จัดกิจกรรม นะไม่ใช่ไม่จัด แต่เขาอาจมีหน้าที่บางอย่างหรือป่าวที่ไม่ เอารูปลงบอร์ด แต่ก็นะ คนที่จะจ้องจับผิด ทำไมเยอะจัง จีบางคนออน ตลอดไหม หรือ ออนแต่ปิดสถานะ บางคน7วันออนที จีเอ็ม pooh_bie ออนบ้างไหม ไม่มีใครพูดถึง หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ

อ่อ ผมเคยถามไปเขาก้อไม่ตอบ เป็นเรนเจอร์เวล 40 ที่ซิปไป คือ ขอเงินหน่อยคับ พาเวลทีคับ เขาจะตอบคุณอยู่หรอกมั้ง ทำไมผมคิดได้อะ คุณถามไปว่าอะไรทำไมไม่ตอบ ถามไปแบบว่าเกินกว่าหน้าที่ของจีเอ็มที่จะให้หรือป่าวหรือตอนซิปไปถามเค้าไม่อยุ่  ออันนี้ไม่ทราบนะครับ

แล้วอีกอย่างนะครับ คุณรู้ได้ไงว่า จีท่านนี้ปั๊มโหวต ถ้าคุณไม่เคยทำ หรือเห็นคนอื่นพูดมาก้อพูดตามๆกันไป เอาหลักฐานมาจิครับ ผมจะขอโทษคุณเลยคุณเจ้าของกระทู้

ไม่เคยเห็นนะคะ

กิจก้อไม่จัดเหมือนกันแหละ

Evil Evil

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #37 เมื่อ: 31-10-2010, 18:04:57 »

อิ๋วสู้ๆนะครับ  ถึงแม้ว่าคนจะมาหาเพราะจุดประสงค์อะไรก็ตาม แต่นี้คือชะตากรรมของคนเป็นจีอาสาอะนะครับ

อิ๋วควรจะตั้งใจทำงานมากกว่านี้ ที่ผมเห็นใจคุณอิ๋วคือไม่มีเวลาเล่น   เพราะว่าจีอาสาส่วนใหญ่เค้าจะมีเวลา((มั้ง))ไว้เล่นกิจกรรมบ้าง

อิ๋วก็ควรแบ่งเวลาสัก20นาที 10นาทีเล่นกิจ   10นาทีตอบคำถาม แค่นั้นก็ถือว่าทำงานและครับ

สู้ๆนะครับคุณอิ๋ว เป็นกำลังใจให้

~
Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #38 เมื่อ: 31-10-2010, 18:57:40 »

อ้างจาก: point++ ที่ 31-10-2010, 17:03:40
ปล. ' HooHaPanda .. ?  ใครง่ะ Huh?

ถามหาเค้าหรออ  รัก

There's something about
Baby you and I .
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #39 เมื่อ: 31-10-2010, 19:44:03 »

เคี้ยง พี่เตือนน้องแล้ว น้องมะเชื่อพี่ เห็นไหม  woon woon

พี่ปลา พี่ปลา
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 31-10-2010, 20:14:03 »

"ถึงเขาไม่ตอบ อย่างน้อยเขาก็รับฟัง"

ผมข้องใจคำนี้มากเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณปัญญาอ่อนหรือเปล่า

ที่พวกผมถามไปหน่ะที่ต้องการมันคือ "คำตอบครับ" ไม่งั้นจะถามทำไม

นี่ถามอะไรก็ไม่ตอบ ยืน ซื่อบื้อ เป็นก้อนหินอย่างนั้น

แล้วถ้าพวกผมจะพูดเพื่อให้ใครซักคนรับฟัง โดยที่ไม่ต้องการคำตอบอ่ะ ผมพูดกับเพื่อนผมดีกว่าไหม

ไม่จำเป็นต้องเป็นจีเอ็มอาสาหรอกครับ

ถ้าจะมาเป็นจีเอ็มเพื่อทำอย่างนี้จะมาเป็นเพื่ออะไรหล่ะครับ

วันๆไม่เห็นจะทำอะไร ไม่รับของก็ขายของ

เป็นผู้เล่นธรรมดาให้คนอื่นเค้าเป็นแทนดีกว่าไหมครับ

ปล. จีเอ็มอาสาคนอื่น ออนบ้างไม่ออนบ้าง  แต่ก็ยังจดกิจยังช่วยเหลือยังตอบปัญหาให้ บางคนไม่รู้ก็ไปหาข้อมูลมาให้
      จีเอ็มอาสาคนนี้ ออนตลอด แต่ไม่ต่างอะไรกับจ่าเฉย ยืนรับของทั้งวันจนไข่เปียก ทั้งวัน

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 31-10-2010, 20:56:13 »

อ้างจาก: ' HooHaPanda .. ? ที่ 31-10-2010, 18:57:40
อ้างจาก: point++ ที่ 31-10-2010, 17:03:40
ปล. ' HooHaPanda .. ?  ใครง่ะ Huh?

ถามหาเค้าหรออ  รัก

ถามงั้นๆ -.-

เดี่ยว PM ล่ะกัน - -*

ปล. ทะเล ลัลล้าา ^^"

English Mathematics and Computer(Programming)
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #42 เมื่อ: 31-10-2010, 21:35:39 »

อ้างจาก: เราดื่มเพื่อโค้กและตายเพื่อโค้ก ที่ 31-10-2010, 14:16:43
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 31-10-2010, 13:58:17
อ้างจาก: เราดื่มเพื่อโค้กและตายเพื่อโค้ก ที่ 31-10-2010, 12:28:56
หึหึ  คิดในแง่ดีมั่งสิ อย่างน้อยเค้าก็ยืนเป็นหลักเป็นแหล่ง ให้พวกขี้คุกอยากเข้านะ    Evil Evil

นั่นสิ
แหม่ๆ ขี้คุกเหมือนกันหรอ

ครั้งเดียวเองค่ะ  อยากรู้ว่าข้างในมันมีอะไรทำไมคนชอบไปกันนัก

แต่พอเข้าไปแล้วน่าเบื่อจริงๆ

ถ่ายรุปมาเป็นที่ระลึกด้วยแหละค่ะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #43 เมื่อ: 31-10-2010, 21:38:50 »

หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น

ว้ายยย  มาว่าพี่เค้าเพิ่งหัดเล่น    Evil Evil Evil

พี่เค้าเป็น my idol  เชียวนะตัวเธอ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

•MSN.
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 31-10-2010, 22:20:03 »

กระทู้ดีๆ อย่าให้ตก

Smiley Smiley Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8