GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2383 ครั้ง)
the_wave_2
Jr. Member
**

[size pt=20]ความกล้า มันอยู่ในหัวใจ...[/size]

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #15 เมื่อ: 31-10-2010, 12:46:04 »

ก้อยังดีที่เขาตอบ

ผมซิบไปไม่ตอบ

นายเห็นเขามา2รั้งผมเหนมา2-3วันแร้วววว

ทำไรมั่งก้อไม่รุเนี้ย

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 31-10-2010, 13:32:45 »

เห็นบ่อยมากๆ ทั้งยืนรับซื้อของ และตั้งร้านขายของ

เห็นจนชินแล้ว เบื่อ

ถามทีไรก็ไม่เคยตอบ

ทุกวันนี้ก็เลยไม่ถามแระ

จีคนอื่นทั้งตอบคำถามในเกมส์ ทั้งจัดกิจกรรม  แต่นายคนนี้ ยืนรับของ และเก๊กไปวันๆ
♥ .. GñP_FO2EV€R .. ♥™
Sr. Member

♥.. GnP ..♥

« ตอบ #17 เมื่อ: 31-10-2010, 13:50:40 »

มีคนไปยืนด่าอยู่หน้าจีที่ป้อมเดธ จียังนั่งดูเฉ้ย....!!!! = ="

..2eokdeeZ..
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 31-10-2010, 13:58:17 »

อ้างจาก: เราดื่มเพื่อโค้กและตายเพื่อโค้ก ที่ 31-10-2010, 12:28:56
หึหึ  คิดในแง่ดีมั่งสิ อย่างน้อยเค้าก็ยืนเป็นหลักเป็นแหล่ง ให้พวกขี้คุกอยากเข้านะ    Evil Evil

นั่นสิ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 31-10-2010, 14:16:20 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 31-10-2010, 13:58:17
อ้างจาก: เราดื่มเพื่อโค้กและตายเพื่อโค้ก ที่ 31-10-2010, 12:28:56
หึหึ  คิดในแง่ดีมั่งสิ อย่างน้อยเค้าก็ยืนเป็นหลักเป็นแหล่ง ให้พวกขี้คุกอยากเข้านะ    Evil Evil

นั่นสิ

อย่าว่าแต่จับคนเข้าคุกเล้ย เกมส์หลุดจะรู้ตัวหรือเปล่าหรอก  Evil Evil Evil
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #20 เมื่อ: 31-10-2010, 14:16:43 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 31-10-2010, 13:58:17

นั่นสิ
แหม่ๆ ขี้คุกเหมือนกันหรอ

~
นายเขียน บาลีพรม
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 31-10-2010, 15:30:34 »

คุณไม่จำเป้นต้องเห็น2ครั้งหรือ3ครั้ง ผมเห็นทุกวันเลย แต่ยังดีนะ ที่ออนตัวมา รับฟังทุกปัญหา แต่จีบางคนหละ เคยออนไหม pooh_bie เคยออนบ้างหรือป่าว ทำไมคนไม่พูดกัน ทำไมไม่มีคนกล่าวถึง จีคนนี้เค้าก็จัดกิจกรรม นะไม่ใช่ไม่จัด แต่เขาอาจมีหน้าที่บางอย่างหรือป่าวที่ไม่ เอารูปลงบอร์ด แต่ก็นะ คนที่จะจ้องจับผิด ทำไมเยอะจัง จีบางคนออน ตลอดไหม หรือ ออนแต่ปิดสถานะ บางคน7วันออนที จีเอ็ม pooh_bie ออนบ้างไหม ไม่มีใครพูดถึง หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ

อ่อ ผมเคยถามไปเขาก้อไม่ตอบ เป็นเรนเจอร์เวล 40 ที่ซิปไป คือ ขอเงินหน่อยคับ พาเวลทีคับ เขาจะตอบคุณอยู่หรอกมั้ง ทำไมผมคิดได้อะ คุณถามไปว่าอะไรทำไมไม่ตอบ ถามไปแบบว่าเกินกว่าหน้าที่ของจีเอ็มที่จะให้หรือป่าวหรือตอนซิปไปถามเค้าไม่อยุ่  ออันนี้ไม่ทราบนะครับ

แล้วอีกอย่างนะครับ คุณรู้ได้ไงว่า จีท่านนี้ปั๊มโหวต ถ้าคุณไม่เคยทำ หรือเห็นคนอื่นพูดมาก้อพูดตามๆกันไป เอาหลักฐานมาจิครับ ผมจะขอโทษคุณเลยคุณเจ้าของกระทู้
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 31-10-2010, 15:32:36 »

แล้วพวกคุณดีมากนักหรือ ครับ บางคนนะ จีเอ็มประกาศ ปาวๆห้ามเล่นทักษะ คุณ ก้อไปโหวตทำไมไม่ด่าตัวเองบ้างหละคับ
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 31-10-2010, 15:34:28 »

อย่างที่บอก จีเอ็มอาสามาทั้งหมด 4-5 คน ทำไมวันๆ ออนแค่2คน 3คน แล้วหายไปไหนหละครับ ผมก็เห็นแค่ จีคนนี้แหละที่ออนตลอด 24 ถึงเขาไม่ตอบ อย่างน้อยเขาก็รับฟัง คิดว่านะ ดีกว่าไม่มีให้แจ้งเลยนิเวลามีปัญหา
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #24 เมื่อ: 31-10-2010, 15:35:44 »

แล้วนี่เรปบนเนียนปั๊มเหรอเทอ ไม่พูดในเรปเดียว- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♥ .. GñP_FO2EV€R .. ♥™
Sr. Member

♥.. GnP ..♥

« ตอบ #25 เมื่อ: 31-10-2010, 16:01:07 »

Shocked

..2eokdeeZ..
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 31-10-2010, 16:45:16 »

อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:34:28
อย่างที่บอก จีเอ็มอาสามาทั้งหมด 4-5 คน ทำไมวันๆ ออนแค่2คน 3คน แล้วหายไปไหนหละครับ ผมก็เห็นแค่ จีคนนี้แหละที่ออนตลอด 24 ถึงเขาไม่ตอบ อย่างน้อยเขาก็รับฟัง คิดว่านะ ดีกว่าไม่มีให้แจ้งเลยนิเวลามีปัญหา

เราไม่เกี่ยว  เราไม่อยู่ฝ่ายไหน  เราไม่ได้อยากดราม่า

แต่เราเราข้องใจ ตรง "ถึงเขาไม่ตอบ อย่างน้อยเขาก็รับฟัง"

แล้วมันดีตรงไหนหรอ ??!!!

รับฟังแต่ไม่ช่วยแก้ปัญหา

แบบนี้เรา ประกาศตัวขาว ซิบหาชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่อง เอาก็ได้มั้ง

ไม่ต้องมีอาสาหรอก มีไปทำไม แค่รับฟัง

แบบนั้น เราบอกใครๆ ก็ได้แล้วมั้ง

แต่อย่างน้อยก็ ยังดีกว่าที่ ดาวดึงส์เยอะ

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #27 เมื่อ: 31-10-2010, 16:54:22 »

แหม จะมีดราม่ารึเปล่านิ - -
เข้าใจอยู่ว่าคนเป็นจีก็ต้องมีงานเหมือนกัน
แต่จากที่เข้าไปดูลิ้งค์มา มีแค่กิจกรรมเดียว ก็กระไรๆ อยู่น่า
แถมถ้าบอกกันว่าออนตัวทิ้งไว้ทั้งวัน แถมเปิดสถานะชวนให้ผู้เล่นมาถามในสิ่งที่อยากรู้อีก
แล้วทำได้แค่ว่า 'ไปดูในบอร์ดคับ' นี่
ผู้เล่นมันจะซิบไปทำเพื่อไรอ่าคะ

จีอาสาน่ะ มีหน้าที่ช่วยเหลือทีมงานและผู้เล่นนะคะ
เค้าต้องการความช่วยเหลือจากคุน คุนก็ควรช่วยเท่าที่ทำได้
ไม่ใช่ปัดความรับผิดชอบให้ไปดูในบอร์ดเอาเอง

แล้วการที่คุนสามารถผ่านรอบตอบแบบฟอร์มสมัครมาได้
เพราะทีมงานเห็นว่าคุนจะสามารถทำอย่างที่พูดได้ มีความตั้งใจที่จะเป็นจิงๆ
ดูจากที่เราตอบก็ได้

< หน้าที่ของจีเอ็มอาสาในความคิดของท่านมีอะไรบ้าง
:: ช่วยเหลือผู้เล่นและทีมงานในงานต่างๆ ไม่ว่ามากหรือน้อย โดยไม่เกี่ยงงาน ติดตามข่าวสารภายในเว็บบอร์ด แล้วนำมาบอกเพื่อนๆ ภายในเกม >

นี่คือที่เราตอบในแบบฟอร์ม แม้ว่าจะตอบแค่สั้นๆ แต่เราก็ทำอย่างที่พูดไป
แล้วรอบโหวตเราก็ไม่ได้ประกาศขอให้ใครโหวตให้
แต่เราไปทำหน้าที่ของจีอาสา ทำอย่างเต็มที่ เพื่อไม่ให้คนอื่นผิดหวัง
แล้วคุน ซึ่งได้รับเลือกจากทุกๆ คน จะทำให้พวกเค้าผิดหวังเหรอ ?

นี่แระน้า ผลของการปั้มโหวต ได้คนที่มีคุณภาพจิงๆ
มันก็ผิดทั้งทีมงานและผู้เล่นอ่านะ
เลือกกันเองก็ต้องทนอยู่จนกว่าเค้าจะหมดวาระ

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 31-10-2010, 17:03:40 »

อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:30:34
คุณไม่จำเป้นต้องเห็น2ครั้งหรือ3ครั้ง ผมเห็นทุกวันเลย แต่ยังดีนะ ที่ออนตัวมา รับฟังทุกปัญหา แต่จีบางคนหละ เคยออนไหม pooh_bie เคยออนบ้างหรือป่าว ทำไมคนไม่พูดกัน ทำไมไม่มีคนกล่าวถึง จีคนนี้เค้าก็จัดกิจกรรม นะไม่ใช่ไม่จัด แต่เขาอาจมีหน้าที่บางอย่างหรือป่าวที่ไม่ เอารูปลงบอร์ด แต่ก็นะ คนที่จะจ้องจับผิด ทำไมเยอะจัง จีบางคนออน ตลอดไหม หรือ ออนแต่ปิดสถานะ บางคน7วันออนที จีเอ็ม pooh_bie ออนบ้างไหม ไม่มีใครพูดถึง หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ

อ่อ ผมเคยถามไปเขาก้อไม่ตอบ เป็นเรนเจอร์เวล 40 ที่ซิปไป คือ ขอเงินหน่อยคับ พาเวลทีคับ เขาจะตอบคุณอยู่หรอกมั้ง ทำไมผมคิดได้อะ คุณถามไปว่าอะไรทำไมไม่ตอบ ถามไปแบบว่าเกินกว่าหน้าที่ของจีเอ็มที่จะให้หรือป่าวหรือตอนซิปไปถามเค้าไม่อยุ่  ออันนี้ไม่ทราบนะครับ

แล้วอีกอย่างนะครับ คุณรู้ได้ไงว่า จีท่านนี้ปั๊มโหวต ถ้าคุณไม่เคยทำ หรือเห็นคนอื่นพูดมาก้อพูดตามๆกันไป เอาหลักฐานมาจิครับ ผมจะขอโทษคุณเลยคุณเจ้าของกระทู้

ที่เค้ามาว่าจีเอ็มอาสาคนนี้ เพราะออนแต่เหมือนไม่ออน

หมอมาทำงานที่โรงพยาบาล แต่ไม่มารักษาคนไข้ จะมาทำงานทำไม

ส่วนจีเอ็มอาสาคนอื่นๆ ก็รู้ๆ กันอยู่ ใครทำดีไม่ดีก็รู้อยู่แก่ใจ

ปล. ' HooHaPanda .. ?  ใครง่ะ Huh?

English Mathematics and Computer(Programming)
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #29 เมื่อ: 31-10-2010, 17:13:24 »

อ้างจาก: นายเขียน บาลีพรม ที่ 31-10-2010, 15:30:34
หือคนที่ตั้งกระทู้นี้พึ่งหัดเล่น หรือเป็นพวกเดียวกันเลยจงจัยมาพูดให้ร้าย คนอื่นเขา ส่วนตัวก็ไม่ชอบ หรอก แค่อยากพูดในทางที่ถูก คนอื่นทำอะไรมั่ง แค่คาเดทคนนึงมาเปิดประเดนว่าจีเอ็นคนนี้ตอบอะไรคนนู้นตอบอะไร ก็เอามาเปรียบเทียบ ถ้าแน่จริง ก็เอาการทำงานของจีเอ็มคนอื่นมาพูดด้วยสิ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบคนหาพวกมาลุม คนๆเดียว และ ตั้งกระทุ้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไร คุณควรใช้สติปัญญาอันหลักแหลมของคุณคิดดูนะครับ

แค่เขาเป็นอาชีพคาเดทหรือหัดเล่นแล้วเขาจะไม่มีสิทธิที่จะติ-ชมได้เลยหรอ Huh?

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8