GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2383 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #105 เมื่อ: 03-11-2010, 01:08:18 »

ขอแจมด้วย

แนวทางแก้ไข
1.ลาออกซะ
2.ขยันทำงานให้มากกว่าเดิม
3.ไม่อยู่จอก็ปิดสถานะไว้
4.อย่าขัดใจคาเดท (ข้อนี้สำคัญ)

เพราะเขายัง งงๆ กับเกมส์ที่เขาพึ่งเริ่มหัดเล่น เขาก็แค่คนไม่รู้ซึ่งไม่รู้ก็ต้องถามเป็นธรรมดา แล้วถ้าไม่ได้คำตอบก็เป็นธรรมดา
ที่คนที่ถามนั้นจะต้องโมโห ส่วนอาสาที่ไม่ออนก็ปลดไปซะ หาคนที่เขามีจิตใจกุศลจริงๆดีกว่า

เหตุที่เกมส์นี้ต้องมีจีเอ็มอาสาเพื่ออะไร? ประเด็นแรกเลย จับคนผิดเข้าคุก
แต่ส่วนใหญ่จะหนักไปทางจัดกิจกรรมซะมากกว่า เพราะว่ามันเหมือนได้ทำหน้าที่ของจีเอ็มอาสาแล้ว แต่จะว่าไปจีเอ็มอาสาไม่ต้องมีก็ได้นะ
เพราะมันก็ไม่จำเป็นเลยด้วยซ้ำ นอกจากการจัดกิจกรรม ลุกนั่ง โกยแน็บ ตอบคำถาม แล้วก็วัดดวงหมวก อ่อยังมีเล่นซ่อนหา ซึ่งเป็นกิจกรรม
สุดฮิต ของอาสา ที่ผมก็เคยเล่น 555555555555555555+

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #106 เมื่อ: 03-11-2010, 02:35:15 »

สมควรพิจารณาตัวเองได้แล้ว

ถ้าไม่คิดที่จะพัฒนาตัวเอง ก็ลาออกไปเถอะ

อย่าอยู่ให้คำว่า  อาสา  มันดูตกต่ำไปมากกว่านี้เลย

สงสารอาสาคนอื่นๆที่เค้าทำงานกันอย่างเต็มที่

ปล.อาสาแบบนี้อย่าอาสาเลยดีกว่าอยู่เฉยๆเถอะ  Evil Evil

● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #107 เมื่อ: 03-11-2010, 06:07:25 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 02-11-2010, 22:39:24
อยากเสนอแนะ

ว่าอย่ามีมันเลยจีเอ็มอาสา มีก็เท่านั้น ไม่มีก็ไม่ตายหรอก
พอมีแล้วก็ทำงานไม่ได้เต็มที่ พอมีปัญหาก็เถียงกันไม่จบไม่สิ้น
เห็นทุกรุ่น คิดว่ารุ่นนี้มีปัญหาล่ะ รุ่นต่อไปคงแก้ปัญหาได้
แต่ป่าว กลับมีปัญหาหนักกว่าเก่า เอามันออกเถอะไม่ต้องมีหรอก
เพราะทุกวันนี้กไม่รู้เหมือนกันว่าจุดประสงค์ที่มีจีเอ็มอาสานั่นคืออะไร
บางคก็ทำงานพอไปวัดไปวา คนทำจริงก็มี แต่ก็มีปัญหาได้ทุกรุ่น
ทุกวันนี้บอกตรง ๆ ตั้งแต่เริ่มเล่นเกมนี้มา 3 ปีกว่า ๆ
ไม่เคยพึ่งพาจีเอ้มอาสาสักคน รุ่นต่อไปจะมีหรือไม่ผมบอกตรง ๆ ว่าไม่เดือดร้อน
แต่มีแล้วทำงานไม่เต็มที่ ก็มาเป็นขี้ปากเขาในบอร์ดแบบทุกวันนี้ล่ะ
บอกได้คำเดียวว่า น่าเบื่อ เป็นแล้วเหมือนกันหมดทุกรุ่น มีปัญหาตลอด

ก็จริงอยู่นา เล่นเกมมาไม่ค่อยได้ไรจากจีหรอก นอกจากกิจ & เหรียญรางวัล

ผมก็ยอมรับเลยนะ ไม่คิดหรอก ว่าจีมีประโยชน์อะไร นอกจาก แจกเหรียญ ( ซึ่งผมชอบนะ กิกิ  )

การจัดกิจกรรม เพื่อเป็นการคลายเครียด ผมชอบนะ ก็สนุกดี เพราะว่าในสายตาผม ผมคิดแค่ว่า จีมีดีแค่จัดกิจให้ตุ
ไม่ได้ว่าไรนะคับ แต่ผมพูดถึงความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะ บางทีผู้เล่นใหม่ (รึเก่า) อาจจะได้พึ่งพาจีอยู่บ้าง

เรื่องการทำงาน ออนบ่อย ไม่บ่อย อันนี้ผมไม่ทราบ ( รู้สึกเหมือนรุ่นที่แล้ว มีไม่กี่คนทำงานนะ แต่นานๆเข้าโชว์เกรีย น หายเฮดไปหมดเลย )

แต่บางทีก็ เอาใจใส่ ผู้เล่นหน่อยกะดีนะคับ ไหนๆมันก็มีมาแล้วอ่ะ

แต่เห็นด้วยนะ กับที่ว่า ไม่มีก็ไม่เป็นไรอ่ะ เพราะพวกผมก็ไมได้เดือดร้อนไรอยู่แล้วงิ = =

ถ้าไม่มีจี ปัญหาแบบนี้ก็ไม่เกิด ใช่ป่าว แต่อดเหรียญกิจฟรีอ่ะ  5555

Evil Evil

No where is Paradise '

InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #108 เมื่อ: 03-11-2010, 09:10:55 »

อ้างจาก: __.,Fluxe 'z ที่ 03-11-2010, 06:07:25
อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 02-11-2010, 22:39:24
อยากเสนอแนะ

ว่าอย่ามีมันเลยจีเอ็มอาสา มีก็เท่านั้น ไม่มีก็ไม่ตายหรอก
พอมีแล้วก็ทำงานไม่ได้เต็มที่ พอมีปัญหาก็เถียงกันไม่จบไม่สิ้น
เห็นทุกรุ่น คิดว่ารุ่นนี้มีปัญหาล่ะ รุ่นต่อไปคงแก้ปัญหาได้
แต่ป่าว กลับมีปัญหาหนักกว่าเก่า เอามันออกเถอะไม่ต้องมีหรอก
เพราะทุกวันนี้กไม่รู้เหมือนกันว่าจุดประสงค์ที่มีจีเอ็มอาสานั่นคืออะไร
บางคก็ทำงานพอไปวัดไปวา คนทำจริงก็มี แต่ก็มีปัญหาได้ทุกรุ่น
ทุกวันนี้บอกตรง ๆ ตั้งแต่เริ่มเล่นเกมนี้มา 3 ปีกว่า ๆ
ไม่เคยพึ่งพาจีเอ้มอาสาสักคน รุ่นต่อไปจะมีหรือไม่ผมบอกตรง ๆ ว่าไม่เดือดร้อน
แต่มีแล้วทำงานไม่เต็มที่ ก็มาเป็นขี้ปากเขาในบอร์ดแบบทุกวันนี้ล่ะ
บอกได้คำเดียวว่า น่าเบื่อ เป็นแล้วเหมือนกันหมดทุกรุ่น มีปัญหาตลอด

ก็จริงอยู่นา เล่นเกมมาไม่ค่อยได้ไรจากจีหรอก นอกจากกิจ & เหรียญรางวัล

ผมก็ยอมรับเลยนะ ไม่คิดหรอก ว่าจีมีประโยชน์อะไร นอกจาก แจกเหรียญ ( ซึ่งผมชอบนะ กิกิ  )

การจัดกิจกรรม เพื่อเป็นการคลายเครียด ผมชอบนะ ก็สนุกดี เพราะว่าในสายตาผม ผมคิดแค่ว่า จีมีดีแค่จัดกิจให้ตุ
ไม่ได้ว่าไรนะคับ แต่ผมพูดถึงความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะ บางทีผู้เล่นใหม่ (รึเก่า) อาจจะได้พึ่งพาจีอยู่บ้าง

เรื่องการทำงาน ออนบ่อย ไม่บ่อย อันนี้ผมไม่ทราบ ( รู้สึกเหมือนรุ่นที่แล้ว มีไม่กี่คนทำงานนะ แต่นานๆเข้าโชว์เกรีย น หายเฮดไปหมดเลย )

แต่บางทีก็ เอาใจใส่ ผู้เล่นหน่อยกะดีนะคับ ไหนๆมันก็มีมาแล้วอ่ะ

แต่เห็นด้วยนะ กับที่ว่า ไม่มีก็ไม่เป็นไรอ่ะ เพราะพวกผมก็ไมได้เดือดร้อนไรอยู่แล้วงิ = =

ถ้าไม่มีจี ปัญหาแบบนี้ก็ไม่เกิด ใช่ป่าว แต่อดเหรียญกิจฟรีอ่ะ  5555

Evil Evil

เหมือนกันเลย ไม่เคยใช้บริการจีอาสา นอกจาก ตอบคำถามจากกิจกรรมที่จัด และรับเหรียญ ก็สนุกดี แค่นั้น  รัก

[center[/center]
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #109 เมื่อ: 03-11-2010, 12:55:59 »

จีเอ็มอาสาที่เข้ามาแล้วไม่ทำงาน มันถูกคนวิจารณ์ขนาดไหนก็ไม่ทราบว่าจะรู้ตัวรึเปล่า  Huh?

หรือมาเอาแค่ เด็กเส้น ไอยรา เงินโซล

จีเอ็มอาสาทุกคนล้วนแต่เคยเป็นผู้เล่น แต่ไม่ใช่ว่า เป็นจีเอ็มอาสาแล้วยังจะเป็นผู้เล่น ประพฤติตัวแบบผู้เล่นธรรมดาๆ

คนที่มาให้คนอื่นเขารู้ ทำอะไรคนอื่นเขาก็ต้องรู้ ยืนรับของทั้งวัน ถ้าคนรับเป็นแค่ผู้เล่นธรรมดา ใครเขาจะมาใส่ใจ

แต่นี่เป้นจีเอ็มอาสา ยืนรับของทั้งวัน หนีไม่พ้นสายตาชาวบ้านชาวเมืองหรอก

Evil  Evil

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #110 เมื่อ: 03-11-2010, 15:27:14 »

ไม่ต้องมีมันแล้วอาสาปัญหาเยอะจัง ให้ทีมงานแบ่งหน้าที่มาดูแลเองเลย หรือไม่งั้นหาทีมงานที่ทำหน้าที่นี้โดยเฉพาะมาเลยไม่ดีกว่ารึ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #111 เมื่อ: 03-11-2010, 17:08:32 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 03-11-2010, 15:27:14
ไม่ต้องมีมันแล้วอาสาปัญหาเยอะจัง ให้ทีมงานแบ่งหน้าที่มาดูแลเองเลย หรือไม่งั้นหาทีมงานที่ทำหน้าที่นี้โดยเฉพาะมาเลยไม่ดีกว่ารึ

เหมือนทีมงานจะตอบคำถามข้อนี้ว่า "คนไม่พอ" นะครับ ก็อ่ะนะ บอร์ดดราม่าแบบนี้ จีอาสาเค้าเคยสำเหนียกตัวเองมั่งมั้ยนะ ส่วนจีเอ็มเคยจะมาสำนึกบ้างมั้ยเอ่ย?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #112 เมื่อ: 03-11-2010, 18:42:25 »

ปิดกระทู้ละ 

ยอมแพ้ทีมงานเรื่องหน้าเงิน

สรรหาเงินเข้าบริษัทด้วยสินค้าใหม่ได้เรื่อยๆ

แต่บัคกับปัญหาเก่าๆ ไม่สนใจที่จะแก้ไข

บริษัทนี้นับถือเงินเป็นพระเจ้า

เคยมีคนสังเกตุกันบ้างหรือเปล่า

ว่าคาเดทที่เข้ามาเล่นครั้งแรก มันน้อยลง - -)

ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8]