GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #75 เมื่อ: 02-11-2010, 09:22:18 »

อ้างจาก: เสียงหมาเห่ามันเพราะดี ที่ 02-11-2010, 01:59:46
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-11-2010, 22:32:25
อ้างจาก: GG-Girl ที่ 01-11-2010, 21:51:12
การเลือกให้ใครมาเป็นจีเอ็มอาสาด้วยวิธีการโหวต ขอถามหน่อยว่ามีใครบ้างไม่ปั้มโหวตมันก้อปั้มกันทุกคน เหอะๆๆๆ

การจะตัดสินว่าใครทำงานไม่ทำงานแล้วคุณจะเดือดร้อนทำไม เดือนร้อนมากสมัยหน้าลงสมัครเลยอยากรู้เหมือนกันว่าจะทำหน้าที่ทุกวันรึป่าว

การที่จีบางคนเค้าไม่จัดกิจกรรมใช่ว่าเค้าไม่ทำหน้าที่ 

การตอบคำถามเพื่อนๆๆก้อถือว่าเค้าทำหน้าที่แล้วธุระเค้าก้อมีกันต้องมานั่งอยู่จอตลอด 24 ชั่วโมงเลยหรอ ไม่ต้องทำมาหากินมันแล้วมั้ง

ในทุกรุ่นการเป็นจีเอ็มมันก้อมีคนทื่ไม่ทำงานเหมือนกันทุกรุ่น  แล้วคุณจะบ่นทำ...ให้มันได้ไรขึ้นมา หรืออิจฉาเค้าหว่า

ปล. ความคิดมันต่างกัน 

เดือนร้อนอะไรนะหรอ

คุณถามว่า ผมจะมาบ่่นทำ.. ให้มันได้ไรขึ้นมา

สิ่งที่คุณถาม ทำให้ผมนึกถึงโฆษณาตัวนึง

ผมว่า นิสัยคุณเหมือนในโฆษณาตัวนี้เลยครับ  Smiley laugh Smiley

<a href="http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&rel=1</a>

ถ้าคุนคิดว่าตัวเองดีมากสามารถทำหน้าที่ได้ไม่มีตำหนิ  สมัยหน้าก้อลงเป็นจีเอ็มทีมงาน  

อยากจะรู้ว่าคนอย่างคุนมีปัญญานั่งตลอด 24 ชั่วโมงออนตลอดแล้วตอบคำถามจัดกิจกรรมได้ดีแค่ไหน

ปล. ขอโทดนะคนเราอะไม่มีใครดี 100%  อย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นเค้า หัดเอาสมองค...ของคุนไปทำอย่างอื่นบ้างก้อดีนะ

5555 มาแล้ว โผล่หัวออกมาแล้ว  พรรคพวกที่ปั้มโหวต   Smiley

มีหลายไอดีที่ปั้มโหวต ไม่ใช่หรอ

ล็อคอินมาให้หมดเลยดิ  ผมคิดว่า คงเกิน 20 ละนะ

ก็โหวตได้ทีี่ 1 นี้ คั่กๆๆๆ

มารศาสตรา
Full Member

Re: อาสาสวรรค์ คนนี้เห็นสองครั้งแล้วนะ
« ตอบ #76 เมื่อ: 02-11-2010, 10:57:33 »

ข้อดี ของจีเอ็มอาสา คือ.......
คือ................................
คือ................................

ได้ปูเสื่อชมดรามา
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #77 เมื่อ: 02-11-2010, 13:48:47 »

Evil

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
TiiDA_
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 02-11-2010, 14:44:09 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-11-2010, 09:22:18
อ้างจาก: เสียงหมาเห่ามันเพราะดี ที่ 02-11-2010, 01:59:46
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-11-2010, 22:32:25
อ้างจาก: GG-Girl ที่ 01-11-2010, 21:51:12
การเลือกให้ใครมาเป็นจีเอ็มอาสาด้วยวิธีการโหวต ขอถามหน่อยว่ามีใครบ้างไม่ปั้มโหวตมันก้อปั้มกันทุกคน เหอะๆๆๆ

การจะตัดสินว่าใครทำงานไม่ทำงานแล้วคุณจะเดือดร้อนทำไม เดือนร้อนมากสมัยหน้าลงสมัครเลยอยากรู้เหมือนกันว่าจะทำหน้าที่ทุกวันรึป่าว

การที่จีบางคนเค้าไม่จัดกิจกรรมใช่ว่าเค้าไม่ทำหน้าที่ 

การตอบคำถามเพื่อนๆๆก้อถือว่าเค้าทำหน้าที่แล้วธุระเค้าก้อมีกันต้องมานั่งอยู่จอตลอด 24 ชั่วโมงเลยหรอ ไม่ต้องทำมาหากินมันแล้วมั้ง

ในทุกรุ่นการเป็นจีเอ็มมันก้อมีคนทื่ไม่ทำงานเหมือนกันทุกรุ่น  แล้วคุณจะบ่นทำ...ให้มันได้ไรขึ้นมา หรืออิจฉาเค้าหว่า

เดือนร้อนอะไรนะหรอ

คุณถามว่า ผมจะมาบ่่นทำ.. ให้มันได้ไรขึ้นมา

สิ่งที่คุณถาม ทำให้ผมนึกถึงโฆษณาตัวนึง

ผมว่า นิสัยคุณเหมือนในโฆษณาตัวนี้เลยครับ  Smiley laugh Smiley

<a href="http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/KQbawRbYhAs&rel=1</a>

ถ้าคุนคิดว่าตัวเองดีมากสามารถทำหน้าที่ได้ไม่มีตำหนิ  สมัยหน้าก้อลงเป็นจีเอ็มทีมงาน  

อยากจะรู้ว่าคนอย่างคุนมีปัญญานั่งตลอด 24 ชั่วโมงออนตลอดแล้วตอบคำถามจัดกิจกรรมได้ดีแค่ไหน

ปล. ขอโทดนะคนเราอะไม่มีใครดี 100%  อย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นเค้า หัดเอาสมองค...ของคุนไปทำอย่างอื่นบ้างก้อดีนะ

5555 มาแล้ว โผล่หัวออกมาแล้ว  พรรคพวกที่ปั้มโหวต   Smiley

มีหลายไอดีที่ปั้มโหวต ไม่ใช่หรอ

ล็อคอินมาให้หมดเลยดิ  ผมคิดว่า คงเกิน 20 ละนะ

ก็โหวตได้ทีี่ 1 นี้ คั่กๆๆๆ

ไม่ขอพูดอะไรมากมายล่ะ เบื่อ แต่ถ้าคิดว่าตัวองดีตัวเองเก่งคราวหน้าก็ลงเป็นจีเอ็มสิ
แล้วทำงานให้ 100% น่ะ เด๋วจะซิบไปถามทั้งวันเลย
อย่าปิดสถานะหนีล่ะ จะรอดู  Evil Evil
ส่วเรื่องโผล่หัว หัวอ่ะอยู่บนบ่านานล่ะ
ไม่ได้เป็นเต่า ที่จะผลุบ ๆ โผล่ ๆ หัว
สมอง ไปซะแล้ว สงสัยท่าจะเครียดจัด
ไป 7-11 ซื้อโออิชิ แล้วกินซะ Evil Evil

pH7
Full Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 02-11-2010, 15:12:53 »

เจ้าของกระทู้ครับว่าม่ะพวกเค้ามาเต็มเลย

เข้าข้างแต่พวก บอกแต่ "ถ้าทำงาน 24 ชั่วโมงลองสมัครดูดิ"

แยากถามว่าจีคนนี้ทำงานได้สัก 10% รึเปล่า

อย่างนี้สมัครมาเพื่อเอาแค่สีชื่อ สังกะบวย ไปตั้งร้านขายของรับของ

บอกชื่อสีกรูแปลก กรูเท่อ่าคนอื่นกรูไม่สน
Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #80 เมื่อ: 02-11-2010, 15:29:35 »

Huh? ไม่ comment

-l-..GIG_Inw..-l-
Jr. Member
**

Royal Knight

« ตอบ #81 เมื่อ: 02-11-2010, 15:41:03 »

- No CommenT -

-l-..GIG_Inw..-l-
B l a d € : M a $ T e R

Server : วุ้นสวรรค์
Pe®seuZ
Sr. Member

Fighting!!!!~

« ตอบ #82 เมื่อ: 02-11-2010, 15:42:42 »

ไม่ได้เข้าข้างใคร
แต่เท่าที่ผมรู้ เจ้าของกระทู้ก็เคยเป็นจีเอ็มอาสานิครับ (ถ้าเดาไม่ผิดนะ Evil)
แล้วก็ทำหน้าดีได้ดีซะด้วยสิ Smiley

ผิดกับบางคนที่ขวนขวายเพื่อให้ได้ตำแหน่งมาเพื่อสีชื่อสีทอง
แล้วไม่ทำหน้าที่อะไรเลยอ่ะนะ ใช่ ใช่

คนเก่งจริง เขาไม่ขี้โม้ โอ้อวดหรอกจ๊ะหนูน้อย
 laugh laugh
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #83 เมื่อ: 02-11-2010, 16:02:43 »

อ้างจาก: Pe®seuZ ที่ 02-11-2010, 15:42:42
แต่เท่าที่ผมรู้ เจ้าของกระทู้ก็เคยเป็นจีเอ็มอาสานิครับ (ถ้าเดาไม่ผิดนะ Evil)
แล้วก็ทำหน้าดีได้ดีซะด้วยสิ Smiley

ผิดกับบางคนที่ขวนขวายเพื่อให้ได้ตำแหน่งมาเพื่อสีชื่อสีทอง
แล้วไม่ทำหน้าที่อะไรเลยอ่ะนะ ใช่ ใช่

ตอนไหนหว่า ? แล้วชื่อะไรหรอ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #84 เมื่อ: 02-11-2010, 16:22:08 »

ไม่ต้องมาท้าหรอกครับว่าให้ลงเป็นจีอาสา แต่ว่าที่ไม่ลงไม่ใช่เพื่อจับผิดการทำงานของจีอาสานะ แต่จีอาสานี่สิ ทำงานแล้วกดดัน อันนี้ผมเข้าใจ แต่ว่าถ้าคนที่เป็นจี

อาสาทนความกดดันไมได้จะมาเป็นทำไมละครับ? จีอาสาที่ดีๆมีถมไป บางทีถูกคัดออก เพราะอะไรน่ะเหรอ เพราะระบบปั๊มเงินของบริษัทไง มันสู้ไม่ไหว มันสู้คนที่

กระเป๋าหนักกว่าไม่ไหว แน่นอนว่าต้องถูกออกโดยปริยา

แล้วคุณGG-Girl  เป็นเพื่อนกับจีเอ็มอาสาคนที่กล่าวถึงรึเปล่าครับ ถึงออกตัวรับหน้าขนาดนั้น? รึเป็นคนคนเดียวกันเลย? ช่างเถอะครับ มันแล้วแต่ว่าเราจะมองคนด้าน

ไหน ด้านดีหรือเลว แต่ถ้าพฤติกรรมของเค้าส่อไปในทางที่ไม่ดี คนเรามันก็ต้องมองในด้านที่ไม่ดีของเค้าอยู่แล้ว ถึงแม้สิ่งที่ไม่ได้แสดงออกจะดีแค่ไหนก็ตาม

คิดในแง่ดี: ออนตลอด24ชม. พิม/gmonlineไปเจอทุกทีเยย~ อย่างน้อยเห็นแล้วก็อุ่นใจ
คิดในแง่ร้าย: แม่มวันๆไม่ทำงาน ได้แต่ตั้งรับของกับโชว์ชื่อเหลืองไง(วะ) คิดว่าใหญ่นักหรอ ปั๊มตังเข้ามานี่หว่า ฯลฯ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
♥ .. GñP_FO2EV€R .. ♥™
Sr. Member

♥.. GnP ..♥

« ตอบ #85 เมื่อ: 02-11-2010, 17:53:52 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 02-11-2010, 16:02:43
อ้างจาก: Pe®seuZ ที่ 02-11-2010, 15:42:42

ตอนไหนหว่า ? แล้วชื่อะไรหรอ
รุ่นที่แล้ว เป็นเบอร์ชื่อ RTB มั้งครับ!! ไม่แน่ใจนะครับ ไม่ใช่ก็ขอภัยด้วย ^^

..2eokdeeZ..
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #86 เมื่อ: 02-11-2010, 18:23:36 »

Evil Evil

NeeD not to know

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #87 เมื่อ: 02-11-2010, 18:38:34 »

ว่าจะไม่ดราม่าแล้วนะ แต่เห็นแล้วขึ้น
ขอสักนิดละกัน ^^

[จากคุณ GG-Girl]การเลือกให้ใครมาเป็นจีเอ็มอาสาด้วยวิธีการโหวต ขอถามหน่อยว่ามีใครบ้างไม่ปั้มโหวตมันก้อปั้มกันทุกคน เหอะๆๆๆ

มันก็ใช่ครับ ที่การโหวตทุกอย่าง มันก็ต้องมีการปั้มกันบ้าง
แต่คนตั้งกติกาการโหวต สามารถตั้งได้ไม่ใช่หรอครับว่า แบบไหนปั้มได้เยอะ แบบไหนตั้งได้น้อย
ครั้งแล้วครั้งเล่า ที่โวยทีมงาน ครั้งแล้วครั้งเล่า ที่เสนอวิธีการโหวตใหม่
แต่ทีมงานเคยคิดที่จะนำไปปรับปรุงไหม ? ไม่เลย
จุดประสงค์ก็คือโกยตัง มันก็แค่นั้นเอง ไม่มีอะไรมาก
ส่วนเรื่องที่ว่า ต้องอยู่จอ 24 ชั่วโมงนี่
ผมก็เข้าใจครับ เพราะผมก็เคยเป็น
ไม่มีใครว่าจีเอ็มอาสาท่านนี้หรอกครับ ถ้าเค้าออน 24 ชั่วโมง
แต่ตอบคำถามสัก / จัดกิจกรรม รวม ๆ แล้ว 4-5 ชั่วโมง
แต่นี่คือ เค้าไม่ทำงานครับ ชัดหรือเปล่า
จีเอ็มท่านนี้ไม่ทำงาน
ที่มาโวยกันนี่ ไม่ใช่เพราะว่า เค้าไม่ตอบแค่ครั้งเดียวแล้วโวย
มันคือทุกครั้งที่ถาม ก็ได้แต่คำตอบที่ว่า ดูเอาในบอร์ด
โอเคก็ยอมรับ ว่าผมก็เคย บางข้อมูลที่เราไม่สามารถแจ้งได้ตรง ๆ ก็บอกให้ไปดูในบอร์ด
แต่นี่คือ ข้อมูลเบื้องต้นที่จีเอ็มอาสาควรจะทราบ
คงไม่มีใครอิจฉาจีเอ็มท่านนี้หรอกครับ (ทำงานได้ดีเหลือเกิน)
อย่าเอาแต่ว่า รู้จักกัน สนิทกัน แล้วจะยกหางพวกตัวเอง
ดูก็รู้ว่าใครผิด ควรจะใช้สมองสักนิด ก่อนจะโพสต์อะไรในบอร์ดบ้างนะครับ ^^"

[GG-Girl]ถ้าคุนคิดว่าตัวเองดีมากสามารถทำหน้าที่ได้ไม่มีตำหนิ  สมัยหน้าก้อลงเป็นจีเอ็มทีมงาน 

ปล. ขอโทดนะคนเราอะไม่มีใครดี 100%  อย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่นเค้า หัดเอาสมองค...ของคุนไปทำอย่างอื่นบ้างก้อดีนะ

ก็ประเด็นเดิม ๆ ...
ขี้เกียจพิมตอบอันนี้แฮะ ย้อนขึ้นไปอ่านซ้ำสัก 5-6 รอบก็อาจจะเข้าใจ
ตรงนี้ก็ทราบดี ว่าไม่มีใครดี 100%
แต่ในเมื่อคุณเต็มใจสมัครเข้ามา คุณมีหน้าที่นี้
คุณก็ควรที่จะทำมันให้ดีที่สุด ไม่ใช่เป็นจีอาสาเพื่อมีชื่อสีเหลืองเท่ ๆ
แล้วที่มาโวยกันนี่ ไม่มีใครคิดหรอกคับ ว่าตนเองดีกว่าใคร
แค่วิจารณ์ ในฐานะที่เราก็เป็นผู้เล่นชาวอสุราคนหนึ่งเหมือนกัน
มันก็คงไม่ผิดหรอกใช่ไหมครับ ..

ไม่ขอพูดอะไรมากมายล่ะ เบื่อ แต่ถ้าคิดว่าตัวองดีตัวเองเก่งคราวหน้าก็ลงเป็นจีเอ็มสิ
แล้วทำงานให้ 100% น่ะ เด๋วจะซิบไปถามทั้งวันเลย
อย่าปิดสถานะหนีล่ะ จะรอดู  Evil Evil
ส่วเรื่องโผล่หัว หัวอ่ะอยู่บนบ่านานล่ะ
ไม่ได้เป็นเต่า ที่จะผลุบ ๆ โผล่ ๆ หัว
สมอง ไปซะแล้ว สงสัยท่าจะเครียดจัด
ไป 7-11 ซื้อโออิชิ แล้วกินซะ Evil Evil

ดูแค่นี้ก็รู้แล้ว ว่าพวกเดียวกันนั่นเอง
เหอะ ๆ ...น่าสมเพช !!
อยากทราบว่าอายุเท่าไหร่หรอครับ ถึงได้โพสต์อะไรแบบนี้ออกมา ..
ผมอายุ 13 ก็ยังรู้ว่าอะไรถูกไม่ถูก อะไรควรไม่ควร
ในเมื่อจีเอ็มอาสาท่านนี้ผิดจริง คุณก็หุบปากไป ก็ไม่มีใครว่าว่าคุณมือหงิกพิมไม่ได้หรอกครับ
แล้วก็เรื่องเดิมๆ .. ไม่มีใครตอบคำถามได้ 24ชั่วโมงหรอกครับ
แต่มันอยู่ที่ว่า คุณเคยตอบคำถามที่ผู้เล่นถามมาด้วยความเต็มใจหรือเปล่า ..
คุณจะเถียงยังไง เหตุผลมันก็ไม่ขึ้น
เพราะจีเอ็มท่านนี้ ผิดเต็มเปา
ทางที่ดี เงียบ ๆ แล้วทำเป็นลืมกระทู้นี้ไปเลยก็ดีครับ
ดีกว่ามาต่อปากต่อคำ แถไปเรื่อย ๆ
แสดงความโง่ของตัวเองมาให้ชาวบ้านเค้ารู้กัน ^^

ที่มาโพสต์นี้
ไม่ได้อยากทำร้ายจิตใจใคร ไม่ได้อยากทำให้ดราม่า
แต่ในเมื่อ มันเป็นความจริง ก็ควรหัดยอมรับซะบ้าง
ไม่ใช่หลับหูหลับตาเข้าข้างตัวเอง
รู้ว่าทุกคนมีสามัญสำนึก สามารถรู้ได้ว่าอะไรผิดอะไรถูก
แต่มันอยู่ที่ "สมอง" ของคนเรา ที่จะเลือกปฏิบัติ มันก็เท่านั้นเอง
เอากลับไปคิดละกัน สมองน่าจะมีรอยหยักมากขึ้น
 Cool

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #88 เมื่อ: 02-11-2010, 19:01:41 »

รุ่นต่อไปอย่ามีเลยเหอะ เข้ามาก็ไม่ออน เข้ามาถ้าออนก็ไม่ทำงาน

ถ้าหาดีๆไม่ได้จริงๆก็ไม่ต้องมีเลย จบ

ป.ล.มาดราม่าทุกรุ่นมันเนหื่อยนะ-..-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #89 เมื่อ: 02-11-2010, 19:02:59 »

No Comment ว่ะ

ของงี้ผมไม่อยากพูดมาก

Sad Sad

เออ เดี๋ยวรอบหน้าตุลงอาสาเอง

กร๊ากๆๆๆ

Evil Evil Evil

No where is Paradise '

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8