GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม  (อ่าน 2436 ครั้ง)
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #45 เมื่อ: 25-05-2010, 10:28:32 »

คำสั่งจาก ศอฉ.และรัฐบาล
คนที่เกรียน โกง และยัง กวน Teen แบบนี้ จำชื่อเอาไว้ เจอที่ไหน ฆ่าได้ทันที โดยไม่รอลงอาญา

[center[/center]
อิคคิวซัง
Jr. Member
**

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #46 เมื่อ: 25-05-2010, 15:15:40 »

สมมุตินะครับสมมุติ

สมมุติว่านาย A และนาย B เจรจาซื้อขายที่ดินกัน

โดยนาย A ตกลงขายตามราคา ที่ดินแปลงละ หนึ่งแสนบาท

และนาย B ก็เห็นด้วยและตกลงซื้อที่ดินนั้น

โดยนาย Aได้มอบโฉนดที่ดินให้แก่นาย B และได้มีการเซ็นสัญญากันเกิดขึ้น

เมื่อถึงวันนัดหมายที่นาย B จะต้องจ่ายเงินให้แก่ นาย A

แต่แล้ว นาย B กลับเบี้ยวหนี้ไม่จ่ายเงินให้แก่นาย A

คำถามครับ จีเอ็มครับ

1.นาย A สามารถไปแจ้งตำรวจได้หรือไม่ครับ

2.ตำรวจสามารถบอกได้หรือไม่ครับว่าเป็นการตกลงกันของคนสองคน คุณต้องรับผิดชอบเองนะ

3.นาย A ผิดหรือไม่ครับ ที่ทำตามสัญญาทุกประการ แต่นาย B ที่ตอนแรกบอกจะทำตามสัญญาแต่ภายหลังกลับเบี้ยวหนี้

4.ตามกฎหมาย ตำรวจสามารถเมินเฉยต่อคดีความนี้ แล้วปล่อยให้นาย B ลอยนวลไปโดยไม่ทำอะไรได้หรือไม่ครับ

ผมมีข้อสงสัยอีกนิดนึงครับ เรียนถามจีเอ็มทีมงาน

คุณยินดีที่จะทำร้ายน้ำใจของผู้เล่นที่ไม่ได้ทำอะไรผิด

และยอมเสียลูกค้าที่เติมเงินเพื่อเล่นเกมของคุณ

เพียงเพื่อรักษาน้ำใจของผู้เล่นที่โกงเอาของของลูกค้าที่เติมเงินให้เกมคุณน่ะหรือ

คุณคิดดีแล้วใช่หรือไม่ที่ได้กระทำแบบนี้ ผมอยากรู้จัง

ปล.ตอนนี้ทีมงานกำลังปลูกฝังลักษณะนิสัยที่ไม่ดีให้แก่คนผิด

เพราะต่อให้คนๆนี้รู้ว่าเค้าทำผิดก็ตาม แต่ทีมงานก็ไม่ได้เอาผิดอะไรจากเค้า

นี่น่ะหรือคือสิ่งที่ทีมงานต้องการเห็นในสังคมเกมของ เกมที่ชื่อว่า อสุรา

...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

« ตอบ #47 เมื่อ: 25-05-2010, 15:33:39 »

งงเหมือนกัน ภาพก็ชัดเจน ไม่มีการลงโทษเฉย แต่ก็นะ บอกไปแล้วในกระทู้โน้นว่า เกมส์นี้มีมาตรฐานขนาดไหน จุ๊บๆ Evil

เริ่มต้นใหม่^^
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 25-05-2010, 16:10:44 »

มันก็เหมือนกฎหมายแหละครับ  เกมส์ได้วางกฏเกณฑ์ไว้แล้วว่าต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง  ซึ่งผู้แจ้งมีไม่ครบ  ถ้า GM ไม่ดำเินินการอะไรก็ไม่ผิด เพราะกฎได้ตั้งไว้แล้ว

ก็เปรียบเทียบเหมือนกับว่าประมาณนี้นะ  ชื่อเป็นการสมมุติทังหมดนะครับ

แม่บ้านไปแจ้งความกับตำรวจว่้าถูกฉ้อโกง โดยมีหลักฐานการโอนเงินแนบมาด้วย แต่ขาดหลักฐานที่เป็นสัญญาที่มีลายเซ็นของนายนาฐาน 
นายนาฐาน ไปหาตำรวจขอปรึกษาเช่นกันว่าเขาได้โกงเงินแม่บ้านมาจริงๆ แล้วเขาถามว่าแม่บ้านจะเอาผิดเขาได้หรือไม่  แล้วก็บอกไปว่าแม่บ้านมีหลักฐานอะไรบ้าง

ตำรวจมีทางเลือกอยู่ 3 ทางคือ
1. บอกนายนาฐานว่า เขามีหลักฐานไม่เพียงพอในชั้นนี้ ไม่ต้องไปกลัว  และบอกแม่บ้านว่าหลักฐานไม่เพียงพอ ไม่สามารถเอาความได้
2. บอกนายนาฐานให้คืนเงินเขาไป โดยเรียกมาไกล่เกลี่ยทั้งสองฝ่าย โดนนายตำรวจเป็นคนกลาง
3. บอกแม่บ้านว่าในชั้นแจ้งความตำรวจนี้ตามกฎแล้วหลักฐานไม่ครบ แต่ด้วยหลักฐานมีความชัดเจนในเรื่องโดนฉ้อโกงจริง  ให้แม่บ้านฟ้องศาลขั้นต่อไป เพราะศาลสามารถใช้ดุลยพินิจในการตัดสินได้  ถึงหลักฐานไม่ครบแต่ถ้าชัดเจนก็สามารถสั่งให้ ดำเินินการเอาผิดได้

ซึ่ง ตำรวจสามารถทำได้ทั้ง 3 กรณีและไม่ผิด สามารถแนะนำจำเลย  แนะนำโจทย์ หรือทำการประนีประนอมให้ทั้งสองฝ่ายมาคุยกัน  มันขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ตำรวจ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #49 เมื่อ: 25-05-2010, 16:31:22 »

Smiley

จงแยกแยะ ความจริง

และ เกม ออกจากกัน

ชีวิตจริง อยู่ใต้กฎหมาย

ตัวละครในเกม อยู่ในกรอบของ กฎ กติกา มารยาท ของเกม นะครับ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ShaCaDow
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 25-05-2010, 18:27:26 »

ดิชั้น ว่า ถ้า ดิชั้น ตั้งกระทู้ แบบ วัดคะแนน โดย ให้

เลือก 2 ตัวเลือก  จากคำถาม  คุณเห้นด้วยหรือไม่ทีจะลงโทษผู้กระทำผิด และ ยกฟ้อง

1. เห้นด้วย
 2. ไม่เห้นด้วย

ดิชั้นเชื่ออย่างแน่นอนว่า 90% คงเลือก 1 เห้นด้วย ค่ะ 

ดิชั้น ว่า Gm ควรทำตามเสียงส่วนใหญ่ มากกว่า ทำตามกฏ นะค่ะ เพราะ คนเรามีความนึกคิดจิตใจ ไม่ใช่ มานั่ง ทำตามกฏ บ้าๆ

และ ผล ของการทำตามกฏ ก็คือ มีคน โกงเพิ่ม ขึ้น และ ผู้เสียหายแบบดิชั้น เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ 

แต่กับดิชั้น มีภาพและอะไร ออกมาเยอะแยะ แต่ไม่จัดการ เชื่อสิว่าดิชั้น จะไม่ยอม หยุด จนกว่า Gm จะลาก ผู้กระทำผิดมา ลงโทษ

ทีบอกให้ย้ายจากความเป้นจิง ขอบอกนะค่ะว่า ถ้าจะให้แยกจิงๆ Gm ค่ะ ถ้าGm โดนแบบดิชั้นมั้งจะทำยังไง 

เชื่อเลยว่า คงไม่ปล่อย คนโกง น่ารังเกียดแบบนี้ไว้ในสังคม หรอก เพราะทำกับดิชั้นได้ครั้งนึง  มันก็ต้องทำต่อไปได้เรื่อย ค่ะ
วิชัย พลดี
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 25-05-2010, 18:34:04 »

อ้างจาก: ShaCaDow ที่ 25-05-2010, 18:27:26
ดิชั้น ว่า ถ้า ดิชั้น ตั้งกระทู้ แบบ วัดคะแนน โดย ให้

เลือก 2 ตัวเลือก  จากคำถาม  คุณเห้นด้วยหรือไม่ทีจะลงโทษผู้กระทำผิด และ ยกฟ้อง

1. เห้นด้วย
 2. ไม่เห้นด้วย

ดิชั้นเชื่ออย่างแน่นอนว่า 90% คงเลือก 1 เห้นด้วย ค่ะ 

ดิชั้น ว่า Gm ควรทำตามเสียงส่วนใหญ่ มากกว่า ทำตามกฏ นะค่ะ เพราะ คนเรามีความนึกคิดจิตใจ ไม่ใช่ มานั่ง ทำตามกฏ บ้าๆ

และ ผล ของการทำตามกฏ ก็คือ มีคน โกงเพิ่ม ขึ้น และ ผู้เสียหายแบบดิชั้น เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ 

แต่กับดิชั้น มีภาพและอะไร ออกมาเยอะแยะ แต่ไม่จัดการ เชื่อสิว่าดิชั้น จะไม่ยอม หยุด จนกว่า Gm จะลาก ผู้กระทำผิดมา ลงโทษ

ทีบอกให้ย้ายจากความเป้นจิง ขอบอกนะค่ะว่า ถ้าจะให้แยกจิงๆ Gm ค่ะ ถ้าGm โดนแบบดิชั้นมั้งจะทำยังไง 

เชื่อเลยว่า คงไม่ปล่อย คนโกง น่ารังเกียดแบบนี้ไว้ในสังคม หรอก เพราะทำกับดิชั้นได้ครั้งนึง  มันก็ต้องทำต่อไปได้เรื่อย ค่ะ

ผมว่าก็okนะครับ
ควรทำแบบโหวตว่าควรจะจัดการกับคนที่โกงไปหรือไม่
หรือไม่ก็เรียกคนที่คืนไปมาคุยกับคนที่โดนโกง
เรื่องมันจะได้จบแบบhappy

Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 25-05-2010, 18:46:18 »

งั้นจีก็จะสื่อว่าเกมกับชีวิตจริงไม่เกี่ยวกันใช่ใหมค่ะ

แล้วถามหน่อยสิค่ะ เวลาเราเล่นเกมเนี่ยคนเล่นหรือปล่าวค่ะ?หรือให้คอมเล่น?(เกมนี้ไม่มีบอทนิ)

การตัดสินใจ การกระทำ มันอยู่ที่เราสั่งการนะค่ะ ไม่ใช่คีบอทด์มันพิมของมันเองซะเมื่อไหร

จีพูดแบบนี้เหมือนกับว่าไม่มีอะไรเกี่ยวกัน ไม่มีอะไรเกี่ยวกับตัวผู้เล่นแบบนั่นและ?

นี้ขนาดในสังคมเกมนะค่ะ อะไรๆก็ง่าย ตายก็เกิด อะไรผิดก็รี ง่ายขนาดนี้ยังโกงกันเลย

แล้วจีคิดว่ามันไม่มีผลกับชีวิตจริงหรือค่ะ? จี ดูมั่งหรือปล่าวว่าคนเล่นเกมนี้อายุเท่าไหรกันมั่ง

เท่าที่ดิฉันเจอก็ประมาน10-11-12 +  มันเป็นวัยกำลังเรียนรู้น่ะค่ะ!!

แทนที่จะใส่สิ่งดีๆ เป็นตัวอย่างให้ใช่ในชีวิตจริงได้บ้าง  เกมสอนคนได้นะค่ะ มันไม่ได้มีแต่ผลเสีย

แล้วยังงี้จะเอาอะไรไปสอนเด็กละ"ทำๆไปเถอะ ไม่มีคนเห็น...ไม่มีหลักฐาน เราไม่ผิด"แบบนี้หรอ?

เจ้าของกระทู้ก็บอกอยู่แล้วว่าไม่ได้อยากได้ของคืน แค่อยากได้เงินคืน หรือถ้าไม่ได้แค่คำว่า"ขอโทษ"

แค่เนี่ย จากคนที่ทำผิดนะค่ะ...ผิดก็รู้ว่าผิด ดิฉันก็เข้าใจว่าจขกท.ก็ผิดด้วย

แต่จีไม่คิดจะทำอะไรซักนิดหน่อยหรอค่ะ มันอยู่ที่จิตใจนะค่ะ...คำขอโทษมันเป็นอะไรที่สามารถทำให้คนเราดีขึ้นได้นะค่ะ

หรือจียังคิดว่าคอมเล่นอยู่ คอมไม่ต้องการคำขอโทษ?

ปล.เข้าใจค่ะ ตัวละครเกมอยู่ใต้ กฏ กติกา มารยาทของเกม แล้วที่บังคับตัวละครนี้ ไม่ใช่มนุษย์ที่มีจิตใจหรือค่ะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #53 เมื่อ: 25-05-2010, 20:00:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 25-05-2010, 16:31:22
Smiley

จงแยกแยะ ความจริง

และ เกม ออกจากกัน

ชีวิตจริง อยู่ใต้กฎหมาย

ตัวละครในเกม อยู่ในกรอบของ กฎ กติกา มารยาท ของเกม นะครับ

Smiley
เห~~~~~~~~

แล้วทำไม การงานที่เคยบอกให้ใส่เยอะๆ ดันอ้างความจริงว่าคนนึงได้ไม่กี่อย่าง

ทำไมการงานหลายๆอย่างใช้ของหลายอย่างตามโลกความจริง

แล้วทำไมเรื่องกฏหมายไม่เกี่ยวข้องกับความจริง?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 25-05-2010, 20:21:19 »

ดูๆแล้วโดยส่วนตัวคิดว่ามีผลทั้ง 2 ฝ่ายน่ะครับ

กรณี จขกท. แน่นอนครับว่าถ้าเป็นผมก็คงอยากได้คืนอยู่แล้วหรือไม่ก็ขอโทษหรือคืนเงินให้ครบกันอยู่แล้วครับ.   ถ้าพูดถึงเรื่องของจิตใจแล้วอันนี้คิดว่าอาจตอบคำถามได้แน่ครับ  เป็นผมก็คงไม่อยากให้ผู้กระทำผิดลอยนวลไปอย่างแน่นอน  "เพราะมีครั้งที่ 1 แล้วมันต้องมีครั้งต่อๆไปแน่นอนครับ"
ยกตัวอย่างนิดครับ "สมมุติว่าผมกำลังจมน้ำกับลูกคนของผมคนนึงแล้วมีหุ่นยนต์มาช่วยผม แทนที่จะช่วยลูกผมแต่มันกลับบอก "คุณมี % รอดมากกว่า" ต่อให้ลูกผมมี % แค่ 0.1 ผมก็อยากให้มันช่วยเค้าแทนกว่าผม" (คล้ายๆกับเรื่อง I-robot) แน่นอนครับกฏก็คล้ายๆกับหุ่นยนต์ที่ทำตามแค่ที่เราเขียนระบบมันไว้เท่านั้นเอง

แต่...ถ้าพูดถึงเรื่องหลักฐานแล้วละก็น่ะครับ อันนี้คิดว่าหลักฐานมันยังไม่ชัดเจนน่ะครับ...ก็อย่างที่จีเอ็มบอกไปแหละครับว่า "ถ้าหลักฐานไม่ครบก็ไม่สามารถเอาผิดได้" เนื่องจาก จขกท. นั้นไม่มีภาพที่เซฟตอนกำลังแลกเปลี่ยนซื้อขายแล้ว +กับที่ว่า "กล่องฟ้าไม่ได้มีไว้ขาย มีไว้เพื่อแบ่งปันเท่านั้น" นี้แล้วก็อาจจะคิดได้อีกมุมนึง  แต่~!!! "ถ้าให้ผมเลือก...ผมก็คงไม่ทิ้งประเด็นเรื่องความรู้สึกอยู่ดี เพราะผมไม่ใช่หุ่นยนต์...หุ่นยนต์ไม่มีความรู้สึก แต่ก็ใช่ว่าจะทิ้งประเด็นเรื่องหลักฐานไปซะทีเดียวเหมือนกันครับ"

โอเค...ทีนี้มาถึงกรณีผู้กระทำผิดบ้าง ดูจากบทสนทนาแล้ว อ่านครั้งแรกผมพูดพึมพำกับตัวเองเลยว่า "ไอ้นี้มันเกรียนชัดๆ" โกงเค้าไปแล้วยังมีหน้ามาทำตีหน้าซื่อไม่รับรู้เรื่อง+กับไม่คืนของหรือเงินอีกด้วย  เห็นได้ชัดว่าเป็นการกระทำที่ผิดอย่างแน่นอน...ซึ้งถ้าเค้าคืนของ,เงินหรือรับผิดชอบในสิ่งที่ทำก็คือเรื่องจบ  แต่...ในเมื่อไม่คืนของ,เงินหรือรับผิดชอบแล้ว เป็นธรรมดาของผู้เสียหายก็ต้องแจ้งจีเอ็มให้ดำเนินการลงโทษผู้กระทำผิดอยู่ดีครับ  และถ้าปล่อยไว้ผู้กระทำผิดก็อาจจะไปโกงคนอื่นต่อไปหรือมีคนโกงกันมากขึ้นเพราะคิดว่า "กฏทำอะไรไม่ได้" เลยได้ใจกัน...ถึงจะบอกว่า "กล่องฟ้าไม่ได้มีไว้ขาย...แต่คนเหล่านี้มักจะใช้วิธีเหล่านี้โกงคนอื่นกันเป็นส่วนใหญ" ทั้งๆที่รู้ว่ามันผิดแต่ก็ยังทำแต่ก็ยังโกง...หรือคิดว่าช่วงเวลาที่กำลังโกง (เดลของนั้น) เค้าอาจจะคิดว่า จขกท.นั้นคงไม่ได้คิดเรื่องเซฟภาพระหว่างเดลกันเลยได้โอกาสบอกไปเหมือนในบทสนทนาว่า "ไม่สามารถทำอะไรได้หรอก...คุยกับหนูนี่แล้ว" เพราะได้โอกาสตอนช่วงนั้นเลยคิดว่าตัวเอง "รอด" แล้ว.   

ในทางกลับกันเป็นความผิดพลาดของเจ้า จขกท. ที่ไม่ได้ระวังหรือเซฟภาพระหว่างเดลละก็แล้ว "เอาผิดได้อย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ" แต่จะมีใครบ้างที่จงใจเซฟภาพระหว่างที่เดลกันแบบที่ให้เงินมาไม่ครบแล้วจงใจกดยืนยัน แล้วมาโวยบ้างละว่า "ไอ้นี้มันโกง" ถ้ามีมันคงไร้สาระสิ้นดีครับ.   ซึ่งถ้าหลักฐานไม่พอก็ไม่สามารถเอาผิดได้ก็เหมือนกับว่าเราโดนโกงแล้วมาแจ้งแบบที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลยหรือมีแค่บทสนทนากันหนักน้ำความชัดเจนมันยังไม่เพียงพอครับ  จะไปโทษทีมงานว่าไม่ลงโทษผู้กระทำผิดฝ่ายเีดียวก็ไม่ได้เช่นกัน

[สรุปก็คือ]
จขกท. : เป็นผู้เสียหายไม่ได้ทั้งของหรือเงินคืนหรือได้รับการรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
ผู้กระทำผิด : เป็นความผิดพลาดที่เป็นประโยชน์กับคนนี้มากที่ว่าหลักฐานไม่พอเลยไม่สามารถเอาผิดได้
หรือพูดง่ายๆก็คือ "ทั้ง 2 คนมีน้ำหนักอยู่ที่ 50/50 แต่ดูๆแล้วจะเห็นว่า จขกท. นั้นเสียหายเลยน่าจะอยู่ที่ 70/30 ซึ่งควรจะได้รับการรับผิดชอบอย่างเห็นได้ชัด

ปล. อาจงง(เยอะ)เล็กน้อย ผมก็พยายามอธิบายให้เข้าใจน่ะครับ สุดความสามารถแล้ว  Embarrassed

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #55 เมื่อ: 25-05-2010, 20:36:29 »

กฎ กติกา มารยาท

ไม่มีกฎ ข้อไหนที่ทางทีมงานจะปฏิบัติ คืนไอเทมให้ผู้เล่นได้ เมื่อผู้เล่นถูกโกงจากการยินยอมซื้อขายโดยถูกต้องทั้งสองฝ่าย

มีเพียงวิธีเดียวที่จะได้ของคืนคือ  ปฏิบัติตามกฎ ระเบียบ การแจ้งแฮค เพียงเท่านั้นครับ

ซึ่งการซื้อขาย ไม่ใช่การถูกแฮค และผู้เสียหาย ไม่ได้เข้าข่ายการถูกแฮค ทางทีมงานจึงไม่สามารถดำเนินการใดๆ ได้ครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #56 เมื่อ: 25-05-2010, 20:38:59 »

เท่าที่ผมอ่านมา กรณีนี้ผู้เสียหายไม่ได้เสียหายจากการซื้อขายกล่องฟ้านะครับ

แต่เป็นการซื้อขายกล่องเหลือง ซึ่งทางฝ่ายที่เค้าซื้อไปนั้นได้จงใจใส่เงินมาไม่ครบ แต่ผู้เสียหายก็ไม่ทันได้สังเกต รีบกดยืนยันซื้อขาย

กรณีนี้ถ้าจะเทียบเป็นกฎหมายจริงๆก็เหมือนกับกรณีของการเซ็ตสัญญาโดยไม่ได้ดูรายละเอียดให้รอบคอบนะครับ

ซึ่งถ้าพูดกันตามตรงโดยไม่มีเรื่องของความรู้สึกแล้ว กรณีนี้เป็นการตกลงซื้อขายกันโดยถูกต้อง ชอบธรรมทั้ง2ฝ่าย เพราะมีการยืนยันไปแล้ว

แต่หากมองถึงมุมของผู้เสียหายก็คงเสียดายของหรือเงิน

แต่ไม่มีภาพหลักฐานการตกลงราคา หรือการแลกเปลี่ยนซื้อขายซึ่งก็เป็นอย่างที่ทางจีเอ็มว่าครับ หลักฐานมันไม่พอ

เห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับ แต่มาจนป่านนี้แล้ว คงทำอะไรไม่ได้มากกว่าทำใจ เพราะหากจะมีอะไรเกิดขึ้นจริง คงเกิดไปแล้วแหละครับ

ปล. ถ้าเข้าใจผิดหรือผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
มานิตา
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 25-05-2010, 21:14:19 »

นั่งอ่านมาตั้งแต่ต้น สรุปว่า เกมส์นี้ โกงกันได้ ไม่มีความผิด งงมากค่ะ อะไรจะขนาดนั้น จีเอ็ม ลงมาเถียงกับลูกค้าด้วย แถมยังมีความเห็นต่างจากคนหมู่มาก หลักฐานมากมาย แต่กลับไม่มีความผิด คนผิดกลับเป็นคนโดนโกง ที่มาเล่นเกมส์นี้ เพราะเหตุผลที่ว่า อยากสนับสนุนเกมส์ของคนไทย แต่พวกคุณยังต้องพัฒนาการตลาดอีกมาก ไม่อย่างนั้น คงไม่มีวันที่เกมส์ไทยจะสู้เกมส์นอกได้ อีกอย่างนะคะ ขอติง เวลารับโทรศัพย์น่ะ ก้อนจะวางสายน่ะ บอกมั่งนะคะ ไม่ใช่อยู่ๆก้อวาง มันเสียมารยาท
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 25-05-2010, 21:32:40 »

น่าจะตั้งกฏให้ ใครซื้อขายกล่องฟ้า ถูก แบน!!~~ ( ถ้าเซฟภาพได้นะ) Shocked Shocked

ผมว่าน่าจะลดจำนวนเกรียนจากการขายกล่องฟ้ามากขึ้นนะครับ  Smiley

ถ้าอยากห่อของโซลขายจริงแต่ไม่มีโซลห่อ ผมแนะนำว่านำโซลไปซื้อ เส้นขั้นเทพ ก่อนนะครับ แล้วขึ้นไปบนต้นถั่วลอยฟ้า แล้วใช้บิลห่อของโซลเอา 999 บิลเอง

ปล. ดู ดรา ม่า ต่อ !!!~~~  Evil Evil Evil

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #59 เมื่อ: 25-05-2010, 21:35:07 »

เล่นเกมปวดหัว มีผัวดีกว่า เอ๊ยไม่ใช่ๆ  Evil

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6