GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม  (อ่าน 2435 ครั้ง)
ShaCaDow
Newbie
*

Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« เมื่อ: 21-05-2010, 23:10:20 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41513.msg639498#msg639498

กรุณาเข้าไปอ่านด้วยค่ะ  เพราะ ดิชั้นเสียหาย ทำไมต้อง ปิดกระทู้ ด้วย แถมไม่มีการ มาบอกอะไรทั้งสิ้น กรุณาด้วยเถอะค่ะ
NightWish
Newbie
*

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-05-2010, 23:31:46 »

ขุดให้ครับ

ยังไงลองโทรไปคุยกับ GM ดุครับ

เห็นในรูป คู่กรณี บอกว่ารู้จักกับ GMหนูนี่ ด้วย  Shocked

เอ้ะ ยังไง หรือจะมี กรณี เด็กเส้น  Evil
Master RPG
Full Member

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-05-2010, 23:59:10 »

เอาใจช่วย....  woon
GM ดำเนินการรึยัง...

ShaCaDow
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-05-2010, 00:13:43 »

อยากให้GM มาดูดีกว่าค่ะ เพราะคุยกัน ทางโทรสับ คงไม่ค่อยรุ้เรื่อง

อยากให้Gm ออกมารับผิดชอบหรือมาพูดคุยกันอะค่ะ

เพราะทางดิชั้นมีภาพทุกอย่างพร้อม
อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-05-2010, 00:19:03 »

ช่วยผลัก ช่วยดัน

พยานคำพูดชัดขนาดนี้แล้วจีเอ็มจะจัดการยังไง

แล้วทำไมกระทู้นั้นถึงล็อคไปโดยไม่บอกเหตุผลล่ะครับ

อืม ผมก็พอเข้าใจนะเพราะผมก็เคยโดนทีมงานทำแบบนี้เหมือนกัน

แจ้งไปแบบนี้แหละ พยานหลักฐานพร้อม

แต่ก็ไม่ได้รับการตอบรับใดๆจากทีมงานทั้งสิ้น

มีเพียงสิ่งเดียวที่ตอบรับคือการล็อคกระทู้

อยากให้เจ้าของกระทู้ทำใจไว้หน่อยนะครับ ซัก 99% นี่ทำใจไว้เลย

อีก 1% เผื่อฟลุ๊ค ทีมงานเกิดเห็นใจอยากช่วยเหลือขึ้นมา

ปล. หลังจากนั้นมาผมไม่เคยแจ้งปัญหาเกี่ยวกับการโกงให้กับทีมงานอีกเลย เพราะเห็นถึงประสิทธิภาพการแก้ปัญหาของทีมงานเป็นอย่างดีแล้ว

ปลล. กระทุ้แจ้งผู้กระทำผิดที่ได้รับการตอบรับและรวดเร็วที่สุดคือ พูดคำหยาบ เพราะเห็นพูดหยาบตามภาพก็ใบ้เลย จบ ง่ายและไม่ต้องสาวความอะไรมาก

ปลลล. จีเอ็มทั้งสองท่านที่ถูกพาดพิง ไม่ออกมาไขข้อกระจ่างอะไรหน่อยรึ
ใบไม้
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-05-2010, 00:32:53 »

คุณโพสแจ้งผิดบอร์ดแล้วละ
ลิ้งคแรก โพสที่ห้องตลาด
ลิ้งนี้คงแจ้งที่บอร์ดอื่นๆที่ไม่ใช่บอร์ดแจ้งเบาะแสคนทำผิด กระทู้นี้ถึงได้มาอยู่ใน ถังกระทู้อะ

ถ้าจะเอาผิดต้อง โพสแจ้งใหม่หมดเลย โดยแจ้งที่บอร์ดแจ้งคนผิดอะ ตามลอ้งข้างล่างนี้อะ
http://forum.asura.in.th/index.php?board=73.0
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-05-2010, 01:05:21 »

ถ้าผมบอกว่า ถึงโพส ถูกห้อง

ก็เอาผิดไม่ได้ ตามที่เค้าพูดจริงๆ

จะโกรธไหมครับ - -")

อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-05-2010, 01:33:05 »

^
^
^
+แสน
gunwate
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-05-2010, 01:42:04 »

คนในภาพที่เจ้าของกระทู้คุยด้วย เคยเห็นเดินในตลาดบ่อยๆ เอาใจช่วยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าGmจะทำยังไงครับ ขุดๆ

ในโลกออนไลน์ สามารถแสดงถึงสันดานและนิสัยของบุคคลนั้นได้

แค่คำขอโทษในโลกไซเบอร์ คนเรายังไม่พูดกัน
สุพิชญา
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-05-2010, 01:48:56 »

เพรามันรู้ว่า ทีมงาน อยู่ข้างมัน
ทีมงาน อยู่ข้ามคนโกง
ถ้าทีมงานไม่อยู่ข้างมันแล้วทีมงาน มาพูดได้ไง

เป็นความรับผิดชอบของผู้เล่น

555+

Cool
พี่แสง หัวสมาคม 7 เทพ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-05-2010, 07:58:56 »

เง้อ......

แบบนี้ก็มีด้วย....

ไม่น่าเล้ย....

เห็นใจครับ.....
Pe®seuZ
Sr. Member

Fighting!!!!~

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-05-2010, 08:33:47 »

เอาใจช่วยครับ อย่าปล่อยให้คนโกงลอยนวล Angry

คนเก่งจริง เขาไม่ขี้โม้ โอ้อวดหรอกจ๊ะหนูน้อย
 laugh laugh
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-05-2010, 09:56:12 »

ไม่มีการชี้แจงใดๆ มีแค่การล็อกกระทู้
เอ๋... จีตั้งใจปกป้องคนผิดรึป่าวคะ
เข้ามาดูแล้วล็อกไม่มีการลงโทดหรือบอกกล่าวใดๆ
มันแสดงไปทางปกป้องนะคะ

แล้วตามภาพน่ะ ก็บอกอยู่ชัดเจนแล้วว่าตั้งใจโกงของ
ทำไมไม่ลงโทดคะ Huh?
หรือเพราะคนในภาพเปนเพื่อนคุน คุนเลยไม่ลงโทด กลัวเพื่อนโกดเหรอคะ Huh?
ทำผิดแต่ไม่ลงโทด ออกมาปกป้องอย่างนี้ มันสมควรแล้วเหรอ Huh?

เกมนี้เปนเกมออนไลน์เกมแรกที่เราเล่น ไม่ค่อยรุไรมากหรอกนะ
แต่ถ้าดูจากเกมอื่น (เพื่อนเล่ามาอีกที) เรื่องการลงโทด ตามที่จขกท บอกไว้
มีการแบนถาวรแน่นอน แต่นี่อะไร Huh?
ไม่ลงโทด ไม่ตรวจสอบ ไม่ชี้แจงใดๆ ทำได้เพียงอย่างเดียว คือ การล็อกกระทู้

อย่าให้คลุมเครือไปมากกว่านี้ ช่วยออกมาชี้แจงหน่อยเถอะ
อย่าให้เขาคิดว่า เกมไทย ทำได้แค่นี้เหรอ Huh?

๐oO MoMoKo Oo๐
Jr. Member
**

Like P'Dome

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-05-2010, 10:08:26 »

สู้ต่อไปค่ะ Smiley

หวังว่าเกมนี้จามีมาตรฐานพอ Wink

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-05-2010, 10:48:49 »

ทีมงาน : หรากฐัลล์ม่ายพรอว์คร่ะ/คับ ดรังนั้ลล์ ราวว์รุยแบลล์ม่ายดร้ายนระคร้า~/ค้าบ~ laugh

(หาล่ามมาแปลอีกรอบ ด่วน-*-)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 6