GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม  (อ่าน 2436 ครั้ง)
Crows
Jr. Member
**

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #30 เมื่อ: 24-05-2010, 15:47:25 »

ซื้อขายกล่องฟ้าก็เหมือนๆขาย M อะ - -*

โอกาสโดนโกงมีสูงมากกกกก

โอกาสได้ของ/เงินคืน น้อย อย่างมากก็แบนคนทำผิด

We Are The "WORST" ~
ปิศาจ
Full Member

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #31 เมื่อ: 24-05-2010, 16:47:48 »

ผมขอพูดในมุมมองของผมนะครับ
เรื่องการโกง  ความหยาบคาย  หรือแม้แต่เกรียน  มันเป็นเรื่องปกติของเกมส์นี้  ซึ่งถ้ามองในมุมของ GM หรือผู้สร้ิางเกมส์แล้ว  ผมเข้าใจนะว่าถ้าสมมุติว่าเกิด GM ทำการแบนไอดีและมีการคืนของให้กับกรณีนี้   ก็จะเกิดปัญหาตามมาทันทีคือ  คนอื่นๆที่เคยถูกโกง  ถูกหยาบคายหรือแม้แต่ถูกเกรียน  ก็จะออกมาเรียกร้องทันทีว่าทำไมตัวเองไม่ได้ ถูกเลือกปฎิบัติ ต้องมาขุดคุ้ยเหตุการณ์โน้นเหตุการณ์นี้  ในความเป็นจริงเป็นไปไม่ได้เลยที่จะไปหาหลักฐานทั้งหมดได้  เพราะข้อมูลมันจะเยอะมาก ไหนจะต้องดูว่าข้อมูลที่ได้มาเท็จจริงประการใด  เกิดมีคนกลั่นแกล้งกันให้ข้อมูลเท็จมาแล้วทำการแบนไป  GM ก็จะโดนเต็มๆ  GM จึงเลือกการที่ไม่ขอเข้าไปยุ่งจะดีกว่า  ซึ่งเป็นความคิดที่ถูกแล้วสำหรับมุมมองของ GM  ถ้าผมเป็น GM ผมก็จะเลือกทำแบบนี้

แต่การที่ GM ไม่ทำอะไรเลยกับเหตุการณ์แบบนี้  ทำให้ตอนนี้ การขายของ  การหยาบคาย  หรือแม้แต่การเกรียน  เต็มไปหมดในเกมส์  ซึ่งถ้าแรกๆ GM ได้ทำการลงโทษให้เป็นแบบอย่างก็จะไม่มีพวกนี้เต็มเซฟขนาดนี้  ถ้าจะบอกว่ามันเป็นสามัญสำนึกของคนถึงจะลงโทษแบบนี้ เดียวพวกนี้ก็จะหาวิธีใหม่ๆ มาอยู่ดีไม่จบไม่สิ้น  จะพูดก็ถูก  แต่ผมอยากให้มองว่า  อสุราคนเล่นเกมส์นี้ก็ไม่ใช่น้อยซึ่งจะเรียกว่าสังคมๆ หนึ่งก็ได้  ซึ่งสังคมแต่ละสังคมก็ต้องมีกฎ เพื่อคอยปรามให้คนทำไม่ดี  ถึ่งจะปรามได้ไม่หมดแต่อย่างน้อยก็ให้ลดน้อยลงไม่ดีกว่าหรือจะปล่อยให้ไม่มีกฏหมายใครจะทำอะไรก็ทำ

มันใช่ที่ว่าถึงปรามไปก็ช่วยอะไรไม่ได้ พวกนี้ก็จะหาวิธีใหม่ๆมา  แต่มันดีแล้วเหรอที่เราจะปล่อยไว้เฉยๆไม่ทำอะไรกับมันเลย  จะทำอะไรก็ได้ไม่ผิดคนที่หลงเชื่อก็เป็นคนโง่  หรือ กาก (ซึ่งคำนี้กลายเป็นเรื่องธรรมดาของเกมส์นี้ไปแล้ว)  จะให้สังคมในอสุรากลายเป็นว่าคนที่จะเก่งได้ ต้องโกง  หยาบคาย  เกรียนให้มากที่สุด ส่วนคนที่โดนโกงหรือไม่โกง กลายเป็นแค่ไอ้โ่ง่หรือกาก แบบนี้แล้วจะดีเหรอ  จะปลูกฝังความคิดแบบนี้ผมว่าไม่ดีมั๊ง ถ้าแค่ในเกมส์ก็คงไม่เท่าไหร่ แต่ไม่คิดว่านิสัยแบบนี้จะติดออกไปในโลกความเป็นจริงบ้างเหรอ

พูดมาแบบนี้แล้วเหมือนไม่มีทางออกให้ GM เลย  แต่ผมว่าทางออกมีเสมอนะถ้าคิดที่จะทำ  ผมอยากแนะนำให้นิดหนึ่งว่า  ให้ออกกฏมาเพิ่มสำหรับพวกที่โกงกันหรือหยาบคายให้ลงโทษอยากจริงจัง และหนักพอที่จะทำให้ปรามพวกนี้ได้ (ไม่ใช่แค่จำคุก หรือห้ามคุย 30 นาที ) เสร็จแล้วก็ออกมาทำใหม่  ซึ่งกฎใหม่จะใช้ตั้้งแต่ เริ่มประกาศเป็นต้นไปเรื่องก่อนหน้าประกาศขอไม่เอาผิดใดๆทั้งสิ้น   ผมเชื่อได้เลยว่าแบบนี้พวกที่เคยโดนโกงไปผมว่าเขาก็ยอมรับได้ ไม่โวยวายอะไร  เพราะอย่างน้อยๆ GM ก็เริ่มทำอะไรบ้างแล้ว คนต่อไปจะได้ไม่โดน ผมว่าพวกที่โดนก่อนหน้าเขาคงไม่ว่าอะไร  ผมคิดว่าแบบนี้แหละนะ  ถ้าผมแนะนำไปไม่ถูกต้องจะติ หรือจะต่อว่าก็ได้ครับ ผมยินดีรับฟังและจะไปปรับปรุงแนวคิด

เด็กทุกคนก็รู้ว่าถ้าทำผิดจะถูกลงโทษ  แต่ถ้าไม่มีการลงโทษเขาจะคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ถูกต้องนะครับ  เราช่วยกันให้สังคมอสุราดีขึ้นไม่ดีกว่าเหรอครับ จะได้มีคนใหม่ๆเข้ามาแล้วเขาประทับใจเล่นต่อไปเรื่อยๆ 

ปล. ตอนนี้ผู้เล่นทุกคนอยากให้เข้าใจว่า ตอนนี้ในอสุราเหมือน เมืองๆหนึ่งที่ ไม่มีตำรวจหรือทหารคอยปกป้อง  เราต้องปกป้องตัวเองจะทำอะไรก็ระมัดระวังนะครับ  ขอให้โชคดีกับเกมส์ที่โหดร้ายครับ
 Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #32 เมื่อ: 24-05-2010, 17:15:02 »

เอาอย่างนี้เด๋วยกตัวอย่าง ซักเล็กน้อย

เหตุการณ์นี้เป็นการสมมุติ เท่านั้น ไม่มีการเกิดขึ้นจริง โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

นาย A ซื้อของกับนาย B
นาย A เทรดเงิน จำนวน 20 ล้านบิลล่า    นาย B เทรดของ หมวกกัปตันโจรสลัด
นาย A กับ นาย B ตกลงซื้อของกันอย่างถูกต้อง โดยตกลงกันอย่างดี ทั้งสองยินยอมซื้อขายกันอย่างถูกต้อง

นาย A เดินไปในตลาดซักพัก เห็นคนขาย หมวกเทพธิดา จำนวน 5 ล้าน บิลล่า
นึกอยากได้เงินจากนาย B เพื่อมาซื้อหมวกเทพธิดา อย่างฉับพลัน

ได้ส่งเรือ่งมาให้จีเอ็มบอกให้จีเอ็มคืนเงินให้ จึงแจ้งให้จีเอ็มว่า นาย B หลอกลวง
หรือใส่เงินผิด พร้อมกับร้องห่มร้องไห้ อยากให้คืนเงิน และเอาหมวก กัปตันโจรสลัดคืนนาย B

จีเอ็มควรทำอย่างไร ?

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 24-05-2010, 17:42:00 »

อันนี้ตอบง่ายมากๆเลย  ตามหลักกฏหมาย  ขอหลักฐานที่ชัดเจน

ถ้ามีหลักฐานที่ชัดเจนว่าโกงแน่นอน แนบมาด้วย  ถ้าหลักฐานชัดเจน  ลงโทษตามกฏ
ถ้าไม่มีหลักฐานว่าโกงหรือหลักฐานไม่หนักแน่นพอ จำเลยไม่ผิดปล่อยตัวไป  แล้วบอกหลักฐานไม่พอ

จากที่ GM ได้ยกตัวอย่างมา  ก็ขอหลักฐานมา  ถ้าไม่มีหรือไม่ชัดเจนก็บอกว่าหลักฐานไม่เพียงพอ
ถ้าเขาส่งหลักฐานมาก็จะรู้ได้ว่าเขาได้ตกลงกันไว้เท่าไร ยังไง จะได้โต้เถียงไม่ได้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #34 เมื่อ: 24-05-2010, 18:04:32 »

อ้างจาก: ShaCaDow ที่ 21-05-2010, 00:05:09
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41508.0

ลิ้งอ้างอิ้ง

พายายาม ขอของหรือเงินคืนแล้ว กลับไม่ให้ เท่ากับ ถ้ามีการโกงแบบนี้เกิดขึ้นอีก เท่ากับ ปล่อยให้ ผู้กระทำผิดไม่ได้รับโทษ
กรุณา ช่วยทีค่ะ  เพราะ ว่าลูกค้าจะซื่อของ เยอะ เราก็ด้วยความเห้นว่าเวล 91 คงไม่น่าโกง จึงรีบ ขายให้แต่กลับให้มาแค่ 950k
จากราคาทั้งหมด 7.6เอม  ช่วยเห็นใจด้วย ค่ะ เจ้าตัว เข้ามาคุย รอบ 2 แต่กลับทำเป้นไม่ รุ้ไม่สนใจ พูดเหมือนดิชั้นโง่เองทีขายให้เขาไป เดี๋ยวจะเอา คำพูด
ทีแสนหยาบคาย มาให้ชมค่ะ 

เอารูปมาให้ดูกันอีกครั้งนึงนะครับ ซึ่งในรูปก็มีคำตอบในตัวของมันเองอยู่แล้ว

เพราะทางทีมงานไม่สามารถดำเนินการอะไรให้ได้จริงๆ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-05-2010, 18:12:13 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 24-05-2010, 17:42:00
อันนี้ตอบง่ายมากๆเลย  ตามหลักกฏหมาย  ขอหลักฐานที่ชัดเจน

ถ้ามีหลักฐานที่ชัดเจนว่าโกงแน่นอน แนบมาด้วย  ถ้าหลักฐานชัดเจน  ลงโทษตามกฏ
ถ้าไม่มีหลักฐานว่าโกงหรือหลักฐานไม่หนักแน่นพอ จำเลยไม่ผิดปล่อยตัวไป  แล้วบอกหลักฐานไม่พอ

จากที่ GM ได้ยกตัวอย่างมา  ก็ขอหลักฐานมา  ถ้าไม่มีหรือไม่ชัดเจนก็บอกว่าหลักฐานไม่เพียงพอ
ถ้าเขาส่งหลักฐานมาก็จะรู้ได้ว่าเขาได้ตกลงกันไว้เท่าไร ยังไง จะได้โต้เถียงไม่ได้

ูถูกต้องแล้วค่ะ หากมีหลักฐานที่ ชัดเจน ทางทีมงานก้สามารถดำเนินการลงโทษได้ ซึ่งหลักฐานที่ว่านั้น ดูได้ที่นี่ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30099.0

ในข้อที่บอกว่า เรื่องหลักฐานสำหรับเอาผิดผู้กระทำในคดีหลอกลวง ข้อมูลจะมีบอกอยู่แล้ว ว่าหลักฐานนั้น ต้องชี้ชัดอะไรบ้าง

จากที่เจ้าของกระทู้ได้แจ้งมานั้น มีข้อความสนทนา หากมีแค่ข้อความสนทนา ทางทีมงานมิอาจรู้ได้ว่า เจตนาของทั้งสองฝ่ายในบทสนทนานั้น สื่อถึงอะไร

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-05-2010, 18:39:12 »

ก็อย่างที่บอกแหละครับว่า  ในเคส นี้ GM ไม่ดำเดินการได้ครับ ไม่ผิดเพราะได้ เขียนข้อกำหมดอย่างชัดเจนว่าต้องมี 
ภาพหลักฐานแสดงการแลกเปลี่ยนไอเทม (ภาพระหว่างการแลกเปลี่ยน)
ซึ่งผู้ร้องไม่ได้มีหลักฐานนี้ 

และจากที่ได้อ่านจากการสนทนา  ทั้งหมด  เห็นได้ว่าจงใจไม่คืน จากคำพูดทั้งหมดดูเหมือนว่าตอนแรกจะประนีประนอมกันได้  แต่เป็นเพราะว่าใช้อารมณ์ทั้งสองฝ่าย
แล้วไม่รู้เขาปรึกษา GM อย่างไร ถึงบอกว่าปรึกษา GM แล้วไม่ผิด  จริงๆควรแนะนำให้เขาคืนไปจะดีกว่า  นี้เป็นเคสตัวอย่างที่ดีให้กับผู้เล่นทุกคน 

ให้พึงจำไว้ว่า ต้อง มีหลักฐานให้ครบ 

ปล. แล้วตรงข้อลงโทษข้อที่  ในข้อที่ 10 กับข้อที่ 7 อ่านได้จากตรงไหนครับ

อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 24-05-2010, 18:53:17 »

หลักฐานใช่ว่าจะไม่เห็น จากภาพจากการพูดคุยคนโกงก็ส่อเจตนาอยู่แล้วว่าจะโกงแน่นอน และไม่คืนของ

ไม่มีอะไรจะพูดแล้วล่ะครับ  คงจะได้แต่แนะนำให้เจ้าของกระทู้ ทำใจ 100%
  ใช่
NightWish
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-05-2010, 19:52:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 24-05-2010, 18:12:13
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 24-05-2010, 17:42:00

ูถูกต้องแล้วค่ะ หากมีหลักฐานที่ ชัดเจน ทางทีมงานก้สามารถดำเนินการลงโทษได้ ซึ่งหลักฐานที่ว่านั้น ดูได้ที่นี่ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30099.0

ในข้อที่บอกว่า เรื่องหลักฐานสำหรับเอาผิดผู้กระทำในคดีหลอกลวง ข้อมูลจะมีบอกอยู่แล้ว ว่าหลักฐานนั้น ต้องชี้ชัดอะไรบ้าง

จากที่เจ้าของกระทู้ได้แจ้งมานั้น มีข้อความสนทนา หากมีแค่ข้อความสนทนา ทางทีมงานมิอาจรู้ได้ว่า เจตนาของทั้งสองฝ่ายในบทสนทนานั้น สื่อถึงอะไร

จากข้อความสนทนา ก็เห็นชัดแล้วนิครับว่า คู่กรณีกะไม่คืนของจริงๆ

แบบนี้ยังไม่เห็นเจตนาอะไรอีกครับ GM ซูกัส

แล้วที่บอกว่ามีคำตอบในรูปภาพอยู่แล้ว คืออะไรครับ

เจ้าของกระทู้โพสข้อความช่วยเหลือจาก GM ที่น่าจะเป็นผู้รักษากฏของเกมส์นี้

ซึ่งในหลักความเป็นจริง ควรเรียกทั้งสองฝ่ายมาคุยด้วยซ้ำ ว่าจะตกลงกันยังไง

แต่จากที่ผมเห็นคือ GM ไม่พยายามที่จะทำอะไรเลย นอกจาก อ้างนู้นอ้างนี้ ทั้งที่ภาพที่เห็นมันชัดเจนขนาดนี้
(ถ้าไม่เชื่อคิดว่าแต่งภาพ เกมส์นี้เช็ค log สนทนา ไม่ได้เหรอครับ?)

ป.ล. ภาพหลักฐานสนทนาให้ดู 100 คน ก็คงบอกเหมือนกันหมดว่าอีกฝ่ายกะไม่คืนของจริงๆ
แต่คงมี GMซูกัส คนเดียวล่ะมั้ง ที่บอกว่าไม่เห็นเจตนาของภาพหลักฐาน....
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 24-05-2010, 20:49:07 »

อ้างจาก: ShaCaDow ที่ 20-05-2010, 23:19:18

ดูได้จาก คนอื่นๆทีซิบมา จะเอาของ ถ้าจะมาด่าว่า ว่าดิชั้นโง่หรืออะไร  ดิชั้นขอเลยค่ะ ขอให้โดนมั้งหรือไม่ก็ โดนจนหมดตัว สาธุ

ขอให้เพื่อนดูประกาศบรรทัดสุดท้าย ล่างสุด ซึ่งทั้งนี้

ทางทีมงาน ก็ได้ทำการประกาศ เตือนผู้เล่นทุกๆ คนอย่างสม่ำเสมอ 

จะเห็นได้ว่า ทางทีมงานได้ประกาศ มีข้อความเอาไว้ว่า  " เตือนภัย!! ระมัดระวังการแลกเปลี่ยนซื้อขายไอเทมให้ตรวจสดูโดยละเอียดเงินไม่ครบตามที่ตกลง อย่าแลกเปลี่ยนโดยเด็ดขาด! "

ซึ่งในการซื้อขายของผู้เล่นนี้ ทางทีมงานไม่สามารถดำเนินการเอาผิดได้ เนื่องจากเป็นการตกลงยินยอมทั้งสองฝ่าย
โดยทางทีมงานมีระบบในการตรวจสอบซื้อขายกันซึ่งมีการป้องกันอยู่แล้ว
โดยหากไม่กด ตกลง ทั้งสองฝ่าย ก็จะไม่มีปุ่มยืนยันเกิดขึ้น
และหากทั้งสองฝ่ายเชคไอเทม และราคาสินค้ากันถูกต้องแล้ว กดปุ่มยืนยัน จึงจะสามารถแลกเปลี่ยนซื้อขายกันได้ครับ

สุดท้ายนี้ ผมเองซึ่งเป็นจีเอ็มอสุรา ไม่สามารถคืนไอเทม ของ จากการแลกเปลี่ยน ที่เกิดจากการยินยอมของทั้งสองฝ่ายได้ครับ

วิชัย พลดี
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 24-05-2010, 21:54:51 »

เห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับ
ฝ่ายผู้เล่นก็อยากได้เงินคืน
แต่ฝ่ายจีเอมก็ต้องทำตามกฏ

ครั้งหน้าก็ควรระมัดระวังเรื่องแบบนี้นะครับ
ShaCaDow
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 24-05-2010, 22:10:06 »

พอดีว่าดิชั้น ไม่ได้ทำการเดล กล่องฟ้า ตามทีGM เข้าใจค่ะ ดิชั้น พึ่งกลับมาเล่น หลังจากหายไป 1ปีกว่าๆ เช็ดเวลาได้ค่ะ

ล่ะจากทีGM ยกตัวอย่าง นายA นายB

พอดีว่าดิชั้น คุยกัน ตกลงแล้วค่ะ ว่า ราคาเท่านั้นเท่านี้ แต่ทางเขา ใส่เลข จำนวนเงินมาให้ไม่ตรง  พอดีกับดิชั้น มีลูกค้าเยอะ ต้องรีบ ทำโดนไม่ดู อันนี้ยอมรับค่ะ
แต่ในเมือ เขาเอาของดิชั้นไปแล้ว  ในราคาทีเรียกว่าหาทีไหนไม่ได้ ดิชั้น เสียเงินไป ถึง 50000 กว่าโดยประมาณ 10ขวด ยา*200 เทศกาล + ค่าห่อเงินโซนอีก 10000
เป้น 60000 พอดี 600บาท  แต่ดิชั้นได้เงินคืนมาแค่  950k ซึ่งจำนวนเงินทีแท้จิง ทีดิชั้นต้องได้คือ 9.5 เอม ค่ะ ดูจำนวนเงินข้างบนได้

ถ้าดิชั้นจะถาม ว่า  ดิชั้นเสียอะไรมั้ง 
 1. เสีย ยา*ไป 7ขวด
 2. เสียเงิน (ได้เงินไม่เท่ากับ จำนวน 7)

แต่ ผู้กระทำผิด เสียอะไร
 1. เสียเงินให้ ดิชั้นในจำนวน 1ขวด แต่ตกลงกัน 7ขวด

เห้นๆกันอยุ่ว่าดิชั้นเสียหาย

การทีGM มาบอกว่าเป้นการตกลงกัน ของทั้ง 2 ฝ่าย ค่ะ เราตกลงกัน แต่ เขาไม่ทำตามข้อตกลง  เองค่ะ

ขอบคุณคนทีเห้นใจค่ะ ดิชั้น แค่อยากได้เงิน  600บาทไม่ใช่เงิน มากแต่ดิชั้น ทำงานกว่าจะได้มาแต่ละบาท ขอบคุณค่ะ 

จิงๆ เรียกผู้กระทำผิดมาจ่ายเงิน ให้ดิชั้น คืน ก็จบเรื่องค่ะ ไม่ต้องการ อะไร แค่นี้ก็เสียใจจะแย่อยุ่แล้ว ทีเขามาพูดจาแบบนี้
วิชัย พลดี
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 24-05-2010, 22:22:25 »

ผมว่าเรื่องนี้น่าจะให้ทางจีเอม
ช่วยเรียกผู้เล่นคนที่โกงไปกับผู้เสียหายมาตกลงเจรจากันนะครับ
อย่างน้อยก็ถือว่าช่วยทำให้ได้เห็นว่าทางGMนั้นมีความจริงใจที่จะช่วยเหลือ
แล้วให้ทั้ง2นั้นตกลงคุยกันเองว่าจะเอาอย่างไง
Naming_uางมาsร้าE
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 25-05-2010, 01:03:19 »

เรื่องหมวกหนุกะเงียบเรยอ่ะ  Evil Evil

เสียใจ...ขอโทษ  และขอบคุณสำหรับมิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และหยดน้ำตา

แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ ฮ่าๆๆ
ShaCaDow
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 25-05-2010, 09:47:27 »

เท่าทีดู ดิชั้นเห้น ว่า ทางGm จะพาทาง จับผิด ดิชั้น ( เหมือนจะให้ดิชั้นเป้น ฝ่ายผิดเองโดย ทีไม่ระวัง ) เผือทีจะให้เรื่องมันจบโดยเร็ว ดูได้จาก ที Gm มาบอกว่า

(เอาภาพมาให้ดู) เป้นความผิดทีไม่สามารถกะทำการใดๆ ได้  แค่นี้ดิชั้นก็รุ้แล้วค่ะ ว่า ไม่ช่วยอะไร แค่นี้ก็ไม่หวังล่ะค่ะ 

เห้น ชัดๆ ว่า ดิชั้นไม่มีทางได้ของคืนและ ผู้กระทำผิด ลอยนวล  คงกำลังดีใจ ทีได้ของ ของดิชั้นไป
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6