GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม  (อ่าน 2435 ครั้ง)
XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #75 เมื่อ: 30-05-2010, 12:37:10 »

ไม่รุ้เหรอคับเกมส์นี้เค้าสอนให้คนเปนโจร โจรมันทำไรไม่มีความผิดหรอกคับเป็นความผิดของตัวเราเองจีเอมมักพุดคำนี้เสมอ
แร้วมันก้อไปโกงต่อ จีเอมก้อจะออกมาพุดคำเดิมๆเสมอ ทำงานง่ายดีคับจีเอมเกมนี้ Smiley Smiley

คนโกงมันก้อโกงต่อไป คนที่หามาได้ด้วยความยากลำบากก่าจะได้ มันก้อเสียใจเป็นธรรมดาของหรือเงินที่คนพวกนี้หามาได้มักมีค่าเสมอ
มากกว่าพวกที่ไม่รุ้จักทำอะไร เติมแต่เอแคส หรือ ซื้อเงินเอมเอา ผู้มีอำนาจในมือก้อนั่งดุคนพวกนี้โกงกันต่อไป(นี่แหละคับเกมไทย)

Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #76 เมื่อ: 03-06-2010, 16:17:29 »

ขุดๆ ๆ ๆ เด๋วจมๆๆ

เป็นกำลังใจให้ จขกท. คร๊าบบบ  Smiley
Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #77 เมื่อ: 04-06-2010, 21:49:38 »

ขุดๆ

โอ้เย้ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
forest noth
Newbie
*

เสือมานจากิงปม

« ตอบ #78 เมื่อ: 10-06-2010, 16:22:37 »

Angry  ขอให้คนดี ๆๆ ในเกม  กลายเปงโจนครับ  เพราะ กฏเกมมีช่องโห่ว เยอะ  Evil  หากิงได้ง่าย

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry น่าสรรเสริญจิงๆๆ   หาวิธีอุดช่องโห่วมั่ง เน้อ

แน่แหละที่เขาเรียกว่าเกมคนไทย

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 10-06-2010, 17:45:25 »

อ้างจาก: forest noth ที่ 10-06-2010, 16:22:37
Angry  ขอให้คนดี ๆๆ ในเกม  กลายเปงโจนครับ  เพราะ กฏเกมมีช่องโห่ว เยอะ  Evil  หากิงได้ง่าย

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry น่าสรรเสริญจิงๆๆ   หาวิธีอุดช่องโห่วมั่ง เน้อ

แน่แหละที่เขาเรียกว่าเกมคนไทย

เหมือนเป็นคำแนะนำ

laugh

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #80 เมื่อ: 10-06-2010, 21:04:48 »

อ้างจาก: XxAlcohoLxX ที่ 30-05-2010, 12:37:10
ไม่รุ้เหรอคับเกมส์นี้เค้าสอนให้คนเปนโจร โจรมันทำไรไม่มีความผิดหรอกคับเป็นความผิดของตัวเราเองจีเอมมักพุดคำนี้เสมอ
แร้วมันก้อไปโกงต่อ จีเอมก้อจะออกมาพุดคำเดิมๆเสมอ ทำงานง่ายดีคับจีเอมเกมนี้ Smiley Smiley

คนโกงมันก้อโกงต่อไป คนที่หามาได้ด้วยความยากลำบากก่าจะได้ มันก้อเสียใจเป็นธรรมดาของหรือเงินที่คนพวกนี้หามาได้มักมีค่าเสมอ
มากกว่าพวกที่ไม่รุ้จักทำอะไร เติมแต่เอแคส หรือ ซื้อเงินเอมเอา ผู้มีอำนาจในมือก้อนั่งดุคนพวกนี้โกงกันต่อไป(นี่แหละคับเกมไทย)

คำไหนบ้างที่ ทีมงานแนะนำให้ผู้เล่นเป็นโจรครับ ขอคำชี้แจงด้วยครับ

ผมเชื่อว่าหากผู้เล่นไม่บอกไอดี และพาสเวิร์ด กับผู้เล่นท่านอื่น

เหตุการณ์ ขโมยของ ไอเทม ภายในเกมย่อมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เป็นอันขาดครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 10-06-2010, 21:32:15 »

อ่านไปอ่านมาผมได้มาแบบนี้อ่ะ

1. เวลาทำการเดลหรือซื้อขายด้วยกล่องควรจเซฟภาพขณะที่เดลหรือทำการแลกเปลี่ยนเพื่อความปลอดภัยและเป็นหลักฐานต่างๆในการเอาผิด
2. กล่องฟ้าไม่ได้มีไว้ขาย
3. จากข้อ.1 หากหลักฐานไม่เพียงพอก็เท่ากับว่าเอาผิดไม่ได้
4. จากข้อ.3 ที่นี้ก็ไม่สามารถกล่าวหาได้ว่าถูกโกง ถึงจะมีภาพตอนสนทนากันอยู่ก็ตาม...เพราะถ้าคิดตามความจริงก็เท่ากับว่า "ไม่มีใครเห็นเหตุการณ์" เท่านั้นเองครับ
5. ในเมื่อรู้ว่าถูกโกงแต่หลักฐานไม่เพียงพอแล้วเอาผิดไม่ได้ จะว่าในช่องโหว่ของกฏไม่ได้แล้ว จริงๆอยู่ที่ทำตามกฏ (เซฟภาพขณะคุย) มีหลักฐานตอนสนทนากัน แต่ว่ายังทำตามกฏไม่สมบูรณ์นั้นเอง (ขาดตอนเดล)

ขอแย้งนิดนึงครับ "ที่ว่ากฏมีช่องโหว่" นั้นคิดว่าจริงแล้วหรอ ?...โอเคในกฏบ้างข้อนั้นผมคิดว่ามีอยู่ครับ แต่ถ้าเกี่ยวกับเรื่องนี้ (กระทู้นี้น่ะ) จขกท.ไม่ได้มีภาพหลักฐานตอนเดลไว้ "ก็เท่ากับว่าหลักฐานไม่พออยู่แล้ว" ถึงจะบอกว่า "มีภาพตอนสนทนาอยู่ก็ตาม" ลองนึกดู

"สมมุติว่าผมมีเพื่อนคนนึง จ้างให้เพื่อนมันช่วยแกล้งทำเป็นโกงผมโดยสนทนาซิปผ่านกันแล้ว.   ผมจึงทำการเซฟภาพตอนสนทนามาแจ้งผู้กระทำผิดว่า "ไอ้เนี่ย...มันโกงผม ดูสิมีภาพตอนสนทนาด้วย~!!!"...แล้วถ้าหากหลักฐานมีแค่การสนทนาแล้วทีมงานคืนของให้...ก็เท่ากับว่าผมได้ของฟรีไปโดยปริยาย (กรณีก็สามารถใช้ 2 จอก็ได้ แกลังทำเป็นคุยกันเอง แต่คนละจอ) อย่างนี้ถึงจะเรียกว่า "ใช้ช่องโหว่ของกฏ" มากกว่าน่ะครับ

ปล. หากผมพูดอะไรผิด ชี้แจ้งหรือแย้งได้ครับ

‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #82 เมื่อ: 10-06-2010, 23:32:11 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 10-06-2010, 21:32:15
อ่านไปอ่านมาผมได้มาแบบนี้อ่ะ

1. เวลาทำการเดลหรือซื้อขายด้วยกล่องควรจเซฟภาพขณะที่เดลหรือทำการแลกเปลี่ยนเพื่อความปลอดภัยและเป็นหลักฐานต่างๆในการเอาผิด
2. กล่องฟ้าไม่ได้มีไว้ขาย
3. จากข้อ.1 หากหลักฐานไม่เพียงพอก็เท่ากับว่าเอาผิดไม่ได้
4. จากข้อ.3 ที่นี้ก็ไม่สามารถกล่าวหาได้ว่าถูกโกง ถึงจะมีภาพตอนสนทนากันอยู่ก็ตาม...เพราะถ้าคิดตามความจริงก็เท่ากับว่า "ไม่มีใครเห็นเหตุการณ์" เท่านั้นเองครับ
5. ในเมื่อรู้ว่าถูกโกงแต่หลักฐานไม่เพียงพอแล้วเอาผิดไม่ได้ จะว่าในช่องโหว่ของกฏไม่ได้แล้ว จริงๆอยู่ที่ทำตามกฏ (เซฟภาพขณะคุย) มีหลักฐานตอนสนทนากัน แต่ว่ายังทำตามกฏไม่สมบูรณ์นั้นเอง (ขาดตอนเดล)

ขอแย้งนิดนึงครับ "ที่ว่ากฏมีช่องโหว่" นั้นคิดว่าจริงแล้วหรอ ?...โอเคในกฏบ้างข้อนั้นผมคิดว่ามีอยู่ครับ แต่ถ้าเกี่ยวกับเรื่องนี้ (กระทู้นี้น่ะ) จขกท.ไม่ได้มีภาพหลักฐานตอนเดลไว้ "ก็เท่ากับว่าหลักฐานไม่พออยู่แล้ว" ถึงจะบอกว่า "มีภาพตอนสนทนาอยู่ก็ตาม" ลองนึกดู

"สมมุติว่าผมมีเพื่อนคนนึง จ้างให้เพื่อนมันช่วยแกล้งทำเป็นโกงผมโดยสนทนาซิปผ่านกันแล้ว.   ผมจึงทำการเซฟภาพตอนสนทนามาแจ้งผู้กระทำผิดว่า "ไอ้เนี่ย...มันโกงผม ดูสิมีภาพตอนสนทนาด้วย~!!!"...แล้วถ้าหากหลักฐานมีแค่การสนทนาแล้วทีมงานคืนของให้...ก็เท่ากับว่าผมได้ของฟรีไปโดยปริยาย (กรณีก็สามารถใช้ 2 จอก็ได้ แกลังทำเป็นคุยกันเอง แต่คนละจอ) อย่างนี้ถึงจะเรียกว่า "ใช้ช่องโหว่ของกฏ" มากกว่าน่ะครับ

ปล. หากผมพูดอะไรผิด ชี้แจ้งหรือแย้งได้ครับ

+100  Smiley

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 11-06-2010, 00:36:35 »

จีเอมหนูนี่ กับ คนที่ชื่อ Nuu คนเดียวกันที่อยุ่แคสเปอ หรือปาวคับ Huh? Huh?
ถ้าใช่ คุนก้อเคยเดลของจากการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าแต่คุนไม่แน่ใจว่าใช่ที่ของที่จะแลกเปลี่ยนหรือป่าว

XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

« ตอบ #84 เมื่อ: 11-06-2010, 01:34:41 »

จีเอมหนูนี่ กับ คนที่ชื่อ Nuu คนเดียวกันที่อยุ่แคสเปอ หรือปาวคับ Huh? Huh?
ถ้าใช่ คุนก้อเคยเดลของจากการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าแต่คุนไม่แน่ใจว่าใช่ของที่จะแลกเปลี่ยนหรือป่าว
เรยสั่งให้ทีมงานบางคนแบนไอดีคนนั้น อย่างงี้ใช้อำนาจเพื่อตัวเองหรือป่าว ทำไมคุณทำได้แต่ผุ้เล่นธรรมดาทำไม่ได้ ถ้าคุนคือคนเดียวกันก้อไม่ต้อง
สงสัยนะคับผมรุ้ได้ยังไงเพาะผมอยุ่กิลเดียวกับคุณ
ขอชี้แจงนะคับ ตามคำเรียกร้องที่ขอมา 1เริ่มจากกล่องฟ้า ไม่ต้องยกคำพุดสวยหรุมาบอกว่าไว้ห่อสำหรับเพื่อนหรือคนสนิทใช้ห่อให้กัน
ไม่ใช่เพราะต้องการหารายได้จากการให้คนซื้อเส้นเทพที่สามารถห่อกล่องเหลืองได้ หรือป่าว เรยทำกล่องฟ้าขึ้นมา ตั้งแต่มีกล่องฟ้า
ขึ้นมาผมเห็นคนโดนโกงทุกวันจากห่อกล่องฟ้า แต่กลับเอาผิดกับคนพวกนี้ไม่ได้แร้วทีมงานก้อจะพูดประโยคสุดฮิต เป็นความผิดของผุ้เล่นเอง แร้วคุณจะทำมันขึ้นมาเพื่ออะไร ถ้าคุณตั้งใจจะทำจิงๆ ไม่ต้องเป็นเส้นเทพก้อห่อกล่องเหลือง999บิลล่าได้ แค่นี้มันก้อลดปัญหาแร้ว
2.การแฮคหรือให้ไอดีผุ้อื่น จะมีไคที่ไหนอยากจะโดนแฮคคับ ในเมื่อมันเกิดขึ้นแร้วผุ้เล่นก้อต้องการความช่วยเหลือ แต่พวกคุณกับพูดได้แค่
ผู้เล่นไม่บอกไอดี และพาสเวิร์ด กับผู้เล่นท่านอื่น เหตุการณ์ขโมยของไอเทมภายในเกมย่อมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เป็นอันขาดครับ แค่นี้เหรอคับ
แร้วคนที่มันขโมย หรือ แฮคพวกนี้มันไม่มีความผิดหรือยังไง ถึงปล่อยให้มันลอยนวล ทั้งๆที่พวกคุณก้อสามารถตรวจดุการเทรนของเหล่านั้นได้
แบบนี้ไม่สอนให้คนเป็นโจรหรือ    มีไรมาต่อได้นะคับหรือในเกม ถ้าใช่คน คนเดียวกัน อีกอย่างที่คุณอ้างอิงคำพุดผมมา ผมไม่ได้หมายถึง
การแฮคนะคับ ผมหมายถึงการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า,เดลของ แร้วคุณจะมาตอบเกี่ยวกับการแฮคเพื่ออะไรคับหรือรุ้เรื่องว่าผมโดนแฮค

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #85 เมื่อ: 11-06-2010, 13:59:13 »

หลายตัวอย่าง หลายเหตุการณ์

ทำให้คิดได้ว่า  จีเอ็มจะปัดความรับผิดชอบให้ผู้เล่นเอง

เหตุการณ์นี้ก็เช่นกัน  ให้ใครอ่านก็รู้ว่าเขาโกง

หลักฐานการกระทำไม่มีมีแต่คำพูดที่ทำเป็นว่า คิดเลขผิด

แต่ผู้เสียหายก้บอกว่างั้นเอาของมาคืน  หรือจ่ายเงินเพิ่ม

ผู้ซื้อทำเป็นบ่ายเบี่ยงว่า งง และออกเกมไป

วันต่อมา ผู้เสียหายมาขอของคืน คำพูดของผู้ซื้อชัดเจน

เจนตนาจะไม่คืน  นั่นก็คือโกงแล้ว

แต่จีเอ็มก็ยังบอกว่าผู้ซื้อไม่ผิด

กลับกล่าวหาว่า ผู้ขายไม่รอบคอบเอง  Shocked

คนเราก็มีพลาดกันได้ ==!

เกมนี้ที่คนส่วนใหญ่ว่า เป็นเกมเข้าข้างคนผิด ก็น่าจะจริง

หลักฐานตอนเดลไม่มี  แต่หลักฐานตอนพูดมี

และชัดเจนว่าเจตนาโกง   

คำว่า"โกง" แปลว่าล้อเล่นหรือ ถึงได้ไม่มีความผิดไรเลย

(ถ้าเป็นเรื่องจริงก็เหมื่อนคลิปเสียงอะแหละ)

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 11-06-2010, 17:11:39 »

อ้างจาก: XxAlcohoLxX ที่ 11-06-2010, 01:34:41
ถ้าใช่ คุนก้อเคยเดลของจากการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าแต่คุนไม่แน่ใจว่าใช่ของที่จะแลกเปลี่ยนหรือป่าว
เรยสั่งให้ทีมงานบางคนแบนไอดีคนนั้น อย่างงี้ใช้อำนาจเพื่อตัวเองหรือป่าว ทำไมคุณทำได้แต่ผุ้เล่นธรรมดาทำไม่ได้ ถ้าคุนคือคนเดียวกันก้อไม่ต้อง
สงสัยนะคับผมรุ้ได้ยังไงเพาะผมอยุ่กิลเดียวกับคุณ
ขอชี้แจงนะคับ ตามคำเรียกร้องที่ขอมา 1เริ่มจากกล่องฟ้า ไม่ต้องยกคำพุดสวยหรุมาบอกว่าไว้ห่อสำหรับเพื่อนหรือคนสนิทใช้ห่อให้กัน
ไม่ใช่เพราะต้องการหารายได้จากการให้คนซื้อเส้นเทพที่สามารถห่อกล่องเหลืองได้ หรือป่าว เรยทำกล่องฟ้าขึ้นมา ตั้งแต่มีกล่องฟ้า
ขึ้นมาผมเห็นคนโดนโกงทุกวันจากห่อกล่องฟ้า แต่กลับเอาผิดกับคนพวกนี้ไม่ได้แร้วทีมงานก้อจะพูดประโยคสุดฮิต เป็นความผิดของผุ้เล่นเอง แร้วคุณจะทำมันขึ้นมาเพื่ออะไร ถ้าคุณตั้งใจจะทำจิงๆ ไม่ต้องเป็นเส้นเทพก้อห่อกล่องเหลือง999บิลล่าได้ แค่นี้มันก้อลดปัญหาแร้ว
2.การแฮคหรือให้ไอดีผุ้อื่น จะมีไคที่ไหนอยากจะโดนแฮคคับ ในเมื่อมันเกิดขึ้นแร้วผุ้เล่นก้อต้องการความช่วยเหลือ แต่พวกคุณกับพูดได้แค่
ผู้เล่นไม่บอกไอดี และพาสเวิร์ด กับผู้เล่นท่านอื่น เหตุการณ์ขโมยของไอเทมภายในเกมย่อมไม่มีทางเกิดขึ้นได้เป็นอันขาดครับ แค่นี้เหรอคับ
แร้วคนที่มันขโมย หรือ แฮคพวกนี้มันไม่มีความผิดหรือยังไง ถึงปล่อยให้มันลอยนวล ทั้งๆที่พวกคุณก้อสามารถตรวจดุการเทรนของเหล่านั้นได้
แบบนี้ไม่สอนให้คนเป็นโจรหรือ    มีไรมาต่อได้นะคับหรือในเกม ถ้าใช่คน คนเดียวกัน อีกอย่างที่คุณอ้างอิงคำพุดผมมา ผมไม่ได้หมายถึง
การแฮคนะคับ ผมหมายถึงการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า,เดลของ แร้วคุณจะมาตอบเกี่ยวกับการแฮคเพื่ออะไรคับหรือรุ้เรื่องว่าผมโดนแฮค

ผมขอแย้งนิดนึงครับ

1. กล่องฟ้านั้น...จริงอยู่ที่เขียนว่า "ใช้ในการแลกเปลี่ยนสำหรับเพื่อนเท่านั้น" แต่~!!!  มีตรงไหนมั้ยที่เขาเขียนว่า "ห้าม" หรือ "ไม่สามารถ" เดลกล่องฟ้าเพื่อการค้าขายในเกมส์ได้ นั้นก็หมายความว่า "กล่องฟ้ามีไว้แลกเปลี่ยนกันแต่ก็สามารถใช้ค้าขายกันได้นันเอง" เพราะฉะนั้นถ้าเกิดการโกงขึ้นมาคุณจะโทษทีมงานหรอ ?...ในเมื่อคุณเจนตนาหรือจงใจทำการค้าขายกล่องฟ้าเอง.   เพราะฉะนั้นมันถือว่าเป็นความรับผิดชอบของคุณหรือจีเอ็มละ ?

2. กรณี จขกท. เห็นๆอยู่ว่าตามกฏแล้ว "ต้องมีภาพระหว่างการแลกเปลี่ยน" มาด้วยกับการแจ้งคดีแฮค...แต่กรณีนี้ จขกท.ไม่มีภาพตอนเดลก็เท่ากับว่า "หลักฐานไม่ครบ" (ถึงจะมีภาพตอนสนทนา) จริงอยู่ที่ จขกท. ทำตามกฏเซฟภาพมา เพียงแต่ทำตามได้ไม่สมบูรณ์เท่านั้นเอง.
เพราะฉะนั้นมันเป็น "ความผิดพลาดหรือประมาท" ของ จขกท. เท่านั้นเอง...แล้วจะมาโวยว่า "กฏไม่ศักดิ์" , "กฏไม่ได้เรื่อง" หรอ ?   

ขออีกนิด ที่ผมเคยบอกว่า "ถ้าให้ผมเลือก...ผมก็คงไม่ทิ้งประเด็นเรื่องความรู้สึกอยู่ดี เพราะผมไม่ใช่หุ่นยนต์...หุ่นยนต์ไม่มีความรู้สึก แต่ก็ใช่ว่าจะทิ้งประเด็นเรื่องหลักฐานไปซะทีเดียวเหมือนกันครับ" (ในเรปที่ 54 หน้า 4) ผมอยากจะบอกว่า "หุ่นยนต์ไม่มีความรู้สึก...แต่หุ่นยนต์กับทำตามกฏได้ดีกว่า มนุษย์ เสียอีกมากกว่า"

ปล. ผมพูดอะไรผิดไปแย้งหรือชีแจ้งได้ครับ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #87 เมื่อ: 11-06-2010, 18:10:16 »

ผู้เล่นจัดการกันเอง โอว~ ทำลายหน่วยซัพพอร์ตทิ้งเลยไหมหนอ?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 13-06-2010, 14:46:48 »

โถ่เอ่ย.....

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 11-06-2010, 17:11:39
อ้างจาก: XxAlcohoLxX ที่ 11-06-2010, 01:34:41

ผมขอแย้งนิดนึงครับ

1. กล่องฟ้านั้น...จริงอยู่ที่เขียนว่า "ใช้ในการแลกเปลี่ยนสำหรับเพื่อนเท่านั้น" แต่~!!!  มีตรงไหนมั้ยที่เขาเขียนว่า "ห้าม" หรือ "ไม่สามารถ" เดลกล่องฟ้าเพื่อการค้าขายในเกมส์ได้ นั้นก็หมายความว่า "กล่องฟ้ามีไว้แลกเปลี่ยนกันแต่ก็สามารถใช้ค้าขายกันได้นันเอง" เพราะฉะนั้นถ้าเกิดการโกงขึ้นมาคุณจะโทษทีมงานหรอ ?...ในเมื่อคุณเจนตนาหรือจงใจทำการค้าขายกล่องฟ้าเอง.   เพราะฉะนั้นมันถือว่าเป็นความรับผิดชอบของคุณหรือจีเอ็มละ ?

**ก็เขาบอกเองว่า"ห้ามซื้อขาย"แล้วทำไมไม่ล๊อกให้ซื้อขายไม่ได้ล่ะ?ถ้าผมไม่มีปัญญาห่อกล่องเหลือง แต่อยากขายของ(ห่อ)ก็ต้องเสียเงินจริงเพื่อมาห่อกล่องหรือ?? รู้ว่ามันทำให้เกิดการโกงกันแล้วทำไมไม่ปรับล่ะ?หือ (ผมก็ไม่เห็นด้วยหรอกนะครับที่ให้คนซื้อขายกล่องฟ้ากัน แต่เพราะมันไม่มีเงินสกุลโซลไว้ห่อของนิครับ)

2. กรณี จขกท. เห็นๆอยู่ว่าตามกฏแล้ว "ต้องมีภาพระหว่างการแลกเปลี่ยน" มาด้วยกับการแจ้งคดีแฮค...แต่กรณีนี้ จขกท.ไม่มีภาพตอนเดลก็เท่ากับว่า "หลักฐานไม่ครบ" (ถึงจะมีภาพตอนสนทนา) จริงอยู่ที่ จขกท. ทำตามกฏเซฟภาพมา เพียงแต่ทำตามได้ไม่สมบูรณ์เท่านั้นเอง.
เพราะฉะนั้นมันเป็น "ความผิดพลาดหรือประมาท" ของ จขกท. เท่านั้นเอง...แล้วจะมาโวยว่า "กฏไม่ศักดิ์" , "กฏไม่ได้เรื่อง" หรอ ?  

ขออีกนิด ที่ผมเคยบอกว่า "ถ้าให้ผมเลือก...ผมก็คงไม่ทิ้งประเด็นเรื่องความรู้สึกอยู่ดี เพราะผมไม่ใช่หุ่นยนต์...หุ่นยนต์ไม่มีความรู้สึก แต่ก็ใช่ว่าจะทิ้งประเด็นเรื่องหลักฐานไปซะทีเดียวเหมือนกันครับ" (ในเรปที่ 54 หน้า 4) ผมอยากจะบอกว่า "หุ่นยนต์ไม่มีความรู้สึก...แต่หุ่นยนต์กับทำตามกฏได้ดีกว่า มนุษย์ เสียอีกมากกว่า"

ปล. ผมพูดอะไรผิดไปแย้งหรือชีแจ้งได้ครับ

***แค่เรียกมาคุย ขอโทษ ลำบากนักหรือครับ? แต่ตอนนี้เจ้าของกระทู้เขาก็เลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว ยังไงตอนนี้เราก็ได้แค่มาแลกเปลี่ยนความคิดกันในกรณีของ จขกท.เท่านั่น

ปล.ขุดต่อครับ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #89 เมื่อ: 13-06-2010, 16:20:48 »

ทางทีมงานได้เข้ามาทำการตอบกระทู้ และชี้แจงข้อสงสัยของเจ้าของกระทู้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

หากจะมีประเด็นหรือข้อสงสัยอื่นๆ ให้เพื่อนๆ ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ กระทู้นี้ขอล็อกนะครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6]