GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม  (อ่าน 2435 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #15 เมื่อ: 23-05-2010, 11:50:30 »

ขออนุญาตชี้แจงนโยบายการในการดูแลบอร์ดนิดนะครับ
ในกรณีที่ผู้เล่นตั้งกระทู้ผิดหมวดทางทีมงานจะย้ายกระทู้ดังกล่าวลงบอร์ดถังกระทู้ทั้งหมด เช่น การตั้งกระทู้แจ้งผู้กระทำผิด ในบอร์ดเรื่องเล่า ทางทีมงานก็จะย้ายไปลงถังกระทู้
ซึ่งบอร์ดทั้งกระทู้นี้ผู้เล่นก็สามารถมาทำการตอบหรือแสดงความคิดเห็นได้เช่นเดิม
เหตุที่ทำเช่นนี้เพราะทางทีมงานต้องการให้ผู้เล่นตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดก็เท่านั้นครับ เพื่อความเป็นระเบียบของบอร์ด มิได้มีเจตนาอย่างอื่น
ส่วนเรื่องกรณีการฉ้อโกงในความเห็นส่วนตัวผมเป็นการตกลงของคนสองคนครับ ซึ่งการแลกเปลี่ยนเราจะต้องดูรายละเอียดของไอเทม และจำนวนเงินให้ถี่ถ้วนให้ดีก่อนทุกครั้งครับ
การออกกฎบทลงโทษเป็นวิธีหนึ่งที่ลงโทษคนโกงครับ ซึ่งผมไม่เห็นต่าง แต่ตราบใดที่ตัวเราไม่ระวัง ไม่มีความรอบคอบก็จะถูกหลอกเรื่อยไปครับ
ผมอยากให้มองสาเหตุของปัญหาให้ดีๆครับ ส่วนการรับแจ้ง และลงโทษคนกลุ่มนี้ทางทีมงานจะขอประชุม เพื่อออกระเบียบการรับแจ้ง และหาบทลงโทษที่เหมาะสมอีกครั้งครับ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: Gmค่ะ กรุณาช่วยทีค่ะ อย่าทำ เป้นไม่เห้น ได้ไหม
« ตอบ #16 เมื่อ: 23-05-2010, 12:29:09 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 23-05-2010, 11:50:30
ขออนุญาตชี้แจงนโยบายการในการดูแลบอร์ดนิดนะครับ
ในกรณีที่ผู้เล่นตั้งกระทู้ผิดหมวดทางทีมงานจะย้ายกระทู้ดังกล่าวลงบอร์ดถังกระทู้ทั้งหมด เช่น การตั้งกระทู้แจ้งผู้กระทำผิด ในบอร์ดเรื่องเล่า ทางทีมงานก็จะย้ายไปลงถังกระทู้
ซึ่งบอร์ดทั้งกระทู้นี้ผู้เล่นก็สามารถมาทำการตอบหรือแสดงความคิดเห็นได้เช่นเดิม
เหตุที่ทำเช่นนี้เพราะทางทีมงานต้องการให้ผู้เล่นตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดก็เท่านั้นครับ เพื่อความเป็นระเบียบของบอร์ด มิได้มีเจตนาอย่างอื่น
ส่วนเรื่องกรณีการฉ้อโกงในความเห็นส่วนตัวผมเป็นการตกลงของคนสองคนครับ ซึ่งการแลกเปลี่ยนเราจะต้องดูรายละเอียดของไอเทม และจำนวนเงินให้ถี่ถ้วนให้ดีก่อนทุกครั้งครับ
การออกกฎบทลงโทษเป็นวิธีหนึ่งที่ลงโทษคนโกงครับ ซึ่งผมไม่เห็นต่าง แต่ตราบใดที่ตัวเราไม่ระวัง ไม่มีความรอบครอบก็จะถูกหลอกเรื่อยไปครับ
ผมอยากให้มองสาเหตุของปัญหาให้ดีๆครับ ส่วนการรับแจ้ง และลงโทษคนกลุ่มนี้ทางทีมงานจะขอประชุม เพื่อออกระเบียบการรับแจ้ง และหาบทลงโทษที่เหมาะสมอีกครั้งครับ

ถังกระทู้มันตอบมะได้  ไม่

NeeD not to know

สุพิชญา
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 23-05-2010, 13:24:13 »

อย่าไปหวังอะไรที่มันไม่เกิดผล

เกมนี้ไม่มีกฏ ลงโทษพวกหลอกลวง

ไม่
สุพิชญา
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-05-2010, 13:24:48 »

ภาพก้อเห็นอยู่ว่า มันตั้งใจโกง แต่ทีมงานกลับนิ่งเฉย

Angry
สุพิชญา
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 23-05-2010, 14:07:06 »

วิธีการแก้ปัญหาที่ดีที่สุดคือการปุ้มกระทู้

ซึ้งกระทู้นี้จะเปงอันต่อไป

Cool
ShaCaDow
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 23-05-2010, 15:43:55 »

ยังไง ดิชั้นก็เสียหายนะค่ะ เพราะ ถึงGm จะบอกว่า เป้นการตกลง ของทั้ง 2ฝ่าย แต่ แบบนี้ ดิชั้นก็ไม่ได้ยอม อะไร เพราะเห้นๆกันอยุ่ว่า ดิชั้น เสียของไปแล้วแต่ได้เงินมาไม่ครบตามจำนวน  แบบนี้ ดิชั้นก็ทำได้สิค่ะ  ใส่ 10กล่องก่อน พอเขาเดลมา ในราคา 10กล่อง ดิชั้นก็ ดึงออกเหลือ กล่องเดียว ดีมะค่ะ

ช่วยกันทำทั้งเซิฟ ก็ จะได้เป้นเกมส์ทีดี ตามทีGM ต้องการ สินะค่ะ  เห้นๆกันอยู่ภาพอะไรก็ครบ ทั้งคำพูดคำจา  Gm ยังไม่ช่วย หรือ อาจเป้นเพราะ ดิชั้น เวล น้อยกว่า คนกระทำผิด

อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-05-2010, 17:15:25 »

อ้างจาก: ShaCaDow ที่ 23-05-2010, 15:43:55
ยังไง ดิชั้นก็เสียหายนะค่ะ เพราะ ถึงGm จะบอกว่า เป้นการตกลง ของทั้ง 2ฝ่าย แต่ แบบนี้ ดิชั้นก็ไม่ได้ยอม อะไร เพราะเห้นๆกันอยุ่ว่า ดิชั้น เสียของไปแล้วแต่ได้เงินมาไม่ครบตามจำนวน  แบบนี้ ดิชั้นก็ทำได้สิค่ะ  ใส่ 10กล่องก่อน พอเขาเดลมา ในราคา 10กล่อง ดิชั้นก็ ดึงออกเหลือ กล่องเดียว ดีมะค่ะ

ช่วยกันทำทั้งเซิฟ ก็ จะได้เป้นเกมส์ทีดี ตามทีGM ต้องการ สินะค่ะ  เห้นๆกันอยู่ภาพอะไรก็ครบ ทั้งคำพูดคำจา  Gm ยังไม่ช่วย หรือ อาจเป้นเพราะ ดิชั้น เวล น้อยกว่า คนกระทำผิด

ในทางกลับกัน หากเพื่อน ๆ รวมใจไม่รับซื้อกล่องสีฟ้า ส่วนตัวแล้วคิดว่าคนที่เอากล่องฟ้ามาขายก็จะไม่มีนะคะ

ถ้าหากเราไม่ยินยอมที่จะื้ซื้อ ก็จะไม่มีใครกล้าขายกล่องฟ้าอีก

เพราะจุดประสงค์ของกล่องฟ้านั้นมีไว้ให้เพื่อน ๆ ใช้แลกเปลี่ยนของขวัญกันเท่านั้น ไม่ใช่การซื้อขายค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-05-2010, 17:16:46 »

ช่วยไม่ได้นะจ๊ะ ทำใจไป- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 23-05-2010, 18:36:33 »

- -*

งั้นแบบนี้ก้ต้องเติมเงินโซลเพื่อหอของหมดเลยนะสิ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-05-2010, 19:21:52 »

ก็เข้าใจนะ โดนโกงแล้วรู้สึกยังไง

แต่ทีมงานอย่างน้อย ถ้าเอาของคืนไม่ได้ ก็ช่วยลงโทษคนโกงหน่อย ขืนปล่อยไว้อย่างนี้

คนโกงคงเยอะขึ้น เพราะ คิดว่า โกงแล้วไม่มีบทลงโทษ ก็สามารถโกงได้อย่างสบายใจ

แต่ทีมงานก็ไม่ใช่ผิดอยู่ฝ่ายเดียว ผู้เล่นก็มีส่วนผิดในครั้งนี้ด้วย เพราะ ไว้ใจกล่องฟ้า

ทั้งๆที่ทีมงานก็เตือนแล้วว่า อย่าไว้ใจกล่องฟ้า / การแลกเปลี่ยนควรดูจำนวนเงิน อะไรให้ดีๆก่อน อะไรงี้ ที่ด้านล่างของจอเกม

สรุป ผิดทั้งคู่ = = //

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-05-2010, 19:34:59 »

เป็นข้อเตือนใจว่า

รุ

ถ่

รู

ซื้

ด้

ด้

ม่

ป็

ยื่

นี้
อี

woon

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
NightWish
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24-05-2010, 02:52:40 »

สงสัยจะมีคนเก็บกดทางอารมณ์นะครับ เลยมาระบายกับกระทู้ที่คนเค้ากำลังขอความช่วยเหลือ

อย่างไรก็ตาม จากภาพหลักฐานที่ จกขท โพสไว้ น่าจะเป็นตัวบ่งบอกได้ดีนะครับ ว่าอีกฝ่ายต้องการที่จะโกงจริงๆ

ทาง GM ไม่คิดจะสร้างมาตรฐานที่ดีของเกมส์นี้เลยเหรอครับ จะปล่อยให้คนโกงเดินเล่นอยู่ในสังคม โดยที่ไม่ทำอะไรเลยแบบนี้ต่อไปเหรอครับ

หรือว่าเป็นเพราะ คนโกงรู้จักกับ GMหนูนี่ เลยไม่สามารถใช้กฏ กับคนๆ นี้ได้?

ยังไงช่วยรบกวนชี้แจงทีครับ ว่าผลของการกระทำที่ทำให้สังคมเสื่อมสภาพแบบนี้ ต่อไปจะเป็นยังไง
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-05-2010, 07:56:57 »

ทำให้ ห่อกล่องเหลือง  เสียตัง 999 บิลล่า  ก็จะลดปัญหาไปได้เยอะ  Shocked  Shocked แอบเมา  Evil Evil ล้อเล่งนะ อย่าทำจริงๆ นะ อย่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ช้า

อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-05-2010, 12:59:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 23-05-2010, 11:50:30

แล้วทำไมทีมงานไม่ชี้แจงไปในกระทู้ก่อนที่จะล็อคกระทู้ด้วยล่ะครับ ว่าคุณตั้งกระทู้ผิดหมวดนะ ควรไปตั้งกระทุ้ที่หมวดนี้ หมวดนั้น ทำไมถึงล็อคไปเลยไม่มีการชี้แจงใดๆทั้งสิ้น

การออกกฎบทลงโทษเป็นวิธีหนึ่งที่ลงโทษคนโกงครับ ซึ่งผมไม่เห็นต่าง แต่ตราบใดที่ตัวเราไม่ระวัง ไม่มีความรอบคอบก็จะถูกหลอกเรื่อยไปครับ

ได้อ่านตรงนี้แล้วมันจี๊ดยังไงไม่รุ้ เหมือนจะเป็นการโบ้ยความรับผิดชอบให้กับผู้เล่นว่าไม่มีความรอบคอบใช่หรือไม่ ถึงส่วนหนึ่งจะเป็นความผิดของผู้เล่นจริงๆ

แต่นี่คือเกมของพวกคุณ เมื่อมีผู้กระทำผิดอย่างโจ่งแจ้งถึงขนาดนี้ คุณยังจะสามารถลอยหน้าลอยตาไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนั้น สมควรแล้วหรือไม่

ตรงนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวต่อการลงโทษผู้กระทำของทีมงานเกมนี้ครับ

ผมไม่รุ้จะพูดยังไงดี ถึงบทลงโทษผู้กระทำผิดของทีมงานเกมนี้ อาจจะจริงที่กฎอาจจะไม่ได้เขียนไว้ว่าถ้าเกิดเหตุในกรณีนี้ขึ้นจะลงโทษคนผิดอย่างไร

แต่ทำไมล่ะครับ ในเมื่อผู้เสียหายมาแจ้งว่าตัวเองถูกโกงแต่ทีมงานกลับเมินเฉยเหมือนดังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่หลักฐานพยานมีพร้อม อย่างเห็นได้ชัด

อาจจะจริงการแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าเป้นความสมัครใจหรืออาจจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ของคนสองคนแต่เมื่อเกิดเหตุการณ์โกงขึ้นมาแล้ว

แน่นอนมันก้เป้นความรับผิดชอบด้วยส่วนหนึ่งของผู้เล่น แต่ทีมงานก็ควรที่จะจัดการกับปัญหาที่เกิดนี้ด้วยเหมือนกัน จริงหรือไม่

ไม่ใช่ไม่มีตามกฎก็นิ่งเฉยเสีย แบบนี้คุรคิดว่ามันถูกต้องและสมควรแล้วหรือ กฎสามารถยืดหยุ่นได้ เมื่อรุ้ว่ากฎของคุณไม่แน่นหนาพอทำไมไม่แก้ไขให้มันแน่นหนาขึ้น

และสุดท้ายจากกรณีของเจ้าของกระทุ้ ถึงจะไม่ได้มีบทลงโทษไว้ในกฎแต่ก็เห็นได้อย่างชัดเจนว่าบุคคลคู่กรณีจงใจที่จะโกงจริงๆ วึ่งเท่านี้ก็เพียงพอต่อการลงโทษแล้วไม่ใช่หรือครับ

เพราะมันก็ถือว่าเป็นการกระทำผิดจริงๆ วึ่งทุกคนที่ได้เห้นหลักบานก็เห็นพ้องตามนั้น

ผมก็ได้แต่หวังว่าทีมงานคงจะรับพิจารณาดูนะครับ
[/size]
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-05-2010, 13:44:36 »

อ้างจาก: NightWish ที่ 24-05-2010, 02:52:40
สงสัยจะมีคนเก็บกดทางอารมณ์นะครับ เลยมาระบายกับกระทู้ที่คนเค้ากำลังขอความช่วยเหลือ

อย่างไรก็ตาม จากภาพหลักฐานที่ จกขท โพสไว้ น่าจะเป็นตัวบ่งบอกได้ดีนะครับ ว่าอีกฝ่ายต้องการที่จะโกงจริงๆ

ทาง GM ไม่คิดจะสร้างมาตรฐานที่ดีของเกมส์นี้เลยเหรอครับ จะปล่อยให้คนโกงเดินเล่นอยู่ในสังคม โดยที่ไม่ทำอะไรเลยแบบนี้ต่อไปเหรอครับ

หรือว่าเป็นเพราะ คนโกงรู้จักกับ GMหนูนี่ เลยไม่สามารถใช้กฏ กับคนๆ นี้ได้?

ยังไงช่วยรบกวนชี้แจงทีครับ ว่าผลของการกระทำที่ทำให้สังคมเสื่อมสภาพแบบนี้ ต่อไปจะเป็นยังไง

ส่วนตัวแล้วผู้เล่น หรือ เพื่อนๆ ทุกๆคน ภายในเกมส์ ก็รู้จัก จีเอ็มหนูนี่ อยู่แล้วครับ
หากมีเพื่อนๆ หรือผู้เ่ล่นท่านใด พูดประโยค หรือ ข้อความที่ทำให้เข้าใจว่า
รู้จักจีเอ็มหนูนี่ หรือ จีเอ็มท่านใดเป็นการส่วนตัว เพื่อหวังผลประโยชน์
สามารถเซฟภาพดังกล่าวแล้วนำมาโพสในกระทู้ แจ้งผู้กระทำความผิด เพื่อให้ทีมงานลงโทษได้ครับ

เรื่องการโกงไอเทม ขณะทำการแลกเปลี่ยน ทางทีมงานไม่สามารถดำเนินการใดๆ ได้
เนื่องจากการซื้อขาย สินค้า ในการแลเปลี่ยนในแต่ละครั้ง ผู้เล่น จะต้องตรวจสอบให้ดี
ว่าสินค้า เงิน ไอเทม ที่ทำการแลกเปลี่ยนกันนั้นถูกต้องหรือไม่

ส่วนเรื่องการย้ายกระทู้นั้น จีเอ็มครูอุ้ย ได้ทำการชี้แจงแล้วครับ
ว่าหากตั้งกระทู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้นั้นๆ จะถูกย้ายมา ถังกระทู้ ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6