GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม  (อ่าน 1344 ครั้ง)
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #45 เมื่อ: 11-05-2011, 14:58:11 »

คนเยอะึขึ้นจริง ๆ แหละ

ตอนแยกนี่ คนเงียบเหงามาก

สงสัยไม่รู้ว่ามีเซิร์ฟอวตารอยู่ด้วย  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
SilverBronSV
Newbie
*

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #46 เมื่อ: 11-05-2011, 15:02:14 »

เอ่อลืม

เรื่องที่ 1 ระบบล่าค่าหัวของเกมอวตารที่หลุดขึ้นไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
ระบบล่าค่าหัวแลกเงินบิลล่ามีรายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ index_t867.0.html
ถ้าเพื่อนๆ อ่านจะเข้าใจโดยง่ายเลยว่าคะแนนดังไม่เกี่ยวกับแต้มสังหารที่เจ้าของกระทู้แสดงแต่อย่างใดครับ

ทำไมมันจะไม่่ใช่ละครับ ในเมื่อมันบอกเอง
รายชื่อผู้ีสังหาร มากที่สุดในเซิฟเวอร์
ชื่อ มีคะแนน 1 แต้ม

ซึ่งมันก็ตรงกับเควสอยู่ ถ้ามันไม่ตรง แล้วคะแนนนั้นมีไ้ว้เพื่ออะไรละครับ

ช่วยสรุปให้หน่อย ที่เล่นมาทั้งหมดเพื่ออะไร จะเก็บแต้มไปทำไมแรกๆ
ที่เก็บไ้ว้ก็หวังว่าจะมีประโยชน์ตอนหลัง แล้วมาพูดแบบนี้ เหอะๆ

ในเมื่อเคยโปรโมทเกมให้ แล้วทำไมจะไม่มีสิทโปรโมทให้คนเลิกเล่นละ
ที่ลงก็เว็บเดิมๆ กับที่เคยโปรโมทเกมไป ดังกระทู้

http://www.forum.noteptc.com/viewthread.php?tid=111361&extra=

http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=AS02462

http://webboard.yenta4.com/topic/440448

index_t2372.0.html

http://webboard.siamza.com/view.php?id=328058&cat=5

http://www.online-station.net/forum/viewtopic.php?id=84771

แล้วที่ลงแพร่ข่าวสาร
แล้วตอนนี้ก็ลงแค่ 3 เว็บ ของบริษัท2 กับ OS 1

ลายเซ็นนี้คงไม่มีประโยชน์
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 11-05-2011, 15:20:11 »

โปรโมชั่น เลิกเล่น1ปี รับไปเลย ยาExp*10 จำนวน 20ขวด  laugh
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #48 เมื่อ: 11-05-2011, 16:10:10 »

ขอให้เจ้าของกระทู้ช่วยอ่านรายละเอียดการเก็บแต้มสังหาร และอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับว่าที่เขียนหมายความว่าอย่างไรครับ
ผมเชื่อว่าคนที่เล่นอวตารอยู่อ่านแล้วน่าจะเข้าใจว่ามันเป็นแต้มคนละตัวกับที่คุณพูดถึงเพราะวิธีคิดแต้มมันต่างกันครับ
และเงื่อนไขแต้มสังหารนี้จะรีเซ็ตเมื่อถึงเวลาเที่ยงคืนของทุกวัน แล้วจะเป็นไปได้หรือครับที่คุณจะเอาแต้มที่เล่นมาตั้งแต่เปิดเกมมาแลกเงิน คิดหน่อยนะครับ

เรื่องที่คุณเคยโปรโมเกมอวตารให้ผมก็ต้องขอขอบคุณครับ (แม้ว่าคุณจะทำด้วยเงื่อนไขการสมัครจีเอ็มอาสาในเกมอวตารก็ตาม)
คุณมีสิทธิ์พูด วิจารณ์เกี่ยวกับเกม และบริษัทได้ครับ แต่ต้องอยู่ในพื้นฐานข้อมูลที่เป็นจริงครับ
แต่ถ้าสิ่งคุณพูดไม่เป็นความจริง และสร้างเสียหายให้บริษัทผมก็ยืนยันคำเดิมครับ

SilverBronSV
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 11-05-2011, 16:12:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 11-05-2011, 16:10:10
ขอให้เจ้าของกระทู้ช่วยอ่านรายละเอียดการเก็บแต้มสังหาร และอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยครับว่าที่เขียนหมายความว่าอย่างไรครับ
ผมเชื่อว่าคนที่เล่นอวตารอยู่อ่านแล้วน่าจะเข้าใจว่ามันเป็นแต้มคนละตัวกับที่คุณพูดถึงเพราะวิธีคิดแต้มมันต่างกันครับ
และเงื่อนไขแต้มสังหารนี้จะรีเซ็ตเมื่อถึงเวลาเที่ยงคืนของทุกวัน แล้วจะเป็นไปได้หรือครับที่คุณจะเอาแต้มที่เล่นมาตั้งแต่เปิดเกมมาแลกเงิน คิดหน่อยนะครับ

เรื่องที่เคยโปรโมเกมอวตารให้ผมก็ต้องขอขอบคุณครับ (แม้ว่าคุณจะทำด้วยเงื่อนไขการสมัครจีเอ็มอาสาในเกมอวตารก็ตาม)
คุณมีสิทธิ์พูด วิจารณ์เกี่ยวกับเกม และบริษัทได้ครับ แต่ต้องอยู่ในพื้นข้อมูลที่เป็นจริงครับ
แต่ถ้าสิ่งคุณพูดไม่เป็นความจริง และสร้างเสียหายให้บริษัทผมก็ยืนยันคำเดิมครับ

ขอแบบสรุปครับ
คือแต้มนั้นจะทำอะไรไม่ได้แล้วใช่มะ
คือต้องเล่นใหม่ใช่ไหมครับ
เล่นมาทั้งหมดคือไม่ได้อะไรเลยใช่ไหม

ลายเซ็นนี้คงไม่มีประโยชน์
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 11-05-2011, 16:14:17 »

อ้างจาก: SilverBronSV ที่ 11-05-2011, 16:12:31
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 11-05-2011, 16:10:10

เรื่องที่เคยโปรโมเกมอวตารให้ผมก็ต้องขอขอบคุณครับ (แม้ว่าคุณจะทำด้วยเงื่อนไขการสมัครจีเอ็มอาสาในเกมอวตารก็ตาม)
คุณมีสิทธิ์พูด วิจารณ์เกี่ยวกับเกม และบริษัทได้ครับ แต่ต้องอยู่ในพื้นข้อมูลที่เป็นจริงครับ

ขอแบบสรุปครับ
คือแต้มนั้นจะทำอะไรไม่ได้แล้วใช่มะ
คือต้องเล่นใหม่ใช่ไหมครับ
เล่นมาทั้งหมดคือไม่ได้อะไรเลยใช่ไหม

ภาพที่จับมาให้มันชัดเจนในตัวเองอยู่แล้วครับ ต้องการให้ผมอธิบายอะไรเพิ่มเติมอีกครับ

thekronza
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 11-05-2011, 16:19:19 »

เรื่องที่คุณเคยโปรโมเกมอวตารให้ผมก็ต้องขอขอบคุณครับ (แม้ว่าคุณจะทำด้วยเงื่อนไขการสมัครจีเอ็มอาสาในเกมอวตารก็ตาม)
คุณมีสิทธิ์พูด วิจารณ์เกี่ยวกับเกม และบริษัทได้ครับ แต่ต้องอยู่ในพื้นฐานข้อมูลที่เป็นจริงครับ
ตามนั้นไม่รู้ไม่เคยเล่นอวตาร  Smiley นานๆพี่จีจะออกมาปกป้องตัวเองเเต่พวก แพทที่ดองไว้นี้ออกมาปกป้องไม่ไหว อิอิ ดดนเต็มถ้าออกมา  Evil รู้ว่าเหนื่อยๆสู้ๆ OTให้มากๆหน่อย จะรักขึ้นอีกเยาะเลย  รัก
Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #52 เมื่อ: 12-05-2011, 16:09:46 »

เรื่องระบบห่อของ ก็ให้ห่อพวกแฟชั่นโซลได้อย่างเดียวก็ได้นิค่ะ

เช่น เล่นกิจกรรมส่งการบ้าน แล้วตัวรองเปิดกระเป๋าได้แบตตี้ แล้วจะเอามาเข้าตัวหลักยังไงล่ะ ?

แล้วที่สำคัญ ย้ายตัวละคร กับ เพิ่มช่องเก็บของในคลังไม่ได้ เพราะคุยกับอะคาเดมี่ฝึกหัดไม่ได้

ทีมงานหันมามองส่วนนี้ด้วยค่ะ =  =

There's something about
Baby you and I .
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 12-05-2011, 16:35:09 »

อ้างจาก: Brilliance ' ที่ 12-05-2011, 16:09:46
เรื่องระบบห่อของ ก็ให้ห่อพวกแฟชั่นโซลได้อย่างเดียวก็ได้นิค่ะ

เช่น เล่นกิจกรรมส่งการบ้าน แล้วตัวรองเปิดกระเป๋าได้แบตตี้ แล้วจะเอามาเข้าตัวหลักยังไงล่ะ ?

แล้วที่สำคัญ ย้ายตัวละคร กับ เพิ่มช่องเก็บของในคลังไม่ได้ เพราะคุยกับอะคาเดมี่ฝึกหัดไม่ได้

ทีมงานหันมามองส่วนนี้ด้วยค่ะ =  =
แล้วทำไมไม่ใช้ตัวหลักทำกิจกรรมครับ ??
ถ้าเทียบน้ำหนักการให้ความสำคัญเรื่องการเน้นใช้ฝีมือเป็นหลัก การมีกล่องห่อของจะทำให้คอนเซ็ปนี้ลดลงไปอย่างมากครับ
เช่น มีตัวละคร A อยากมีเงินบิลล่าเยอะๆ ก็เติมเงินซื้อใบอวตารมาห่อตั้งร้านขาย เท่ากับว่าตัวละคร A ได้เงินบิลล่าจากการเติมเงิน
แล้วถามว่ามันใช้ฝีมือในการเล่นตรงไหนครับ?

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 12-05-2011, 16:39:39 »

ทีมงานเวลาไม่อยากให้ใครพูดให้ร้ายบริษัทก็ทำตัวให้ผู้เล่นมองในแง่ดีนิดนึงสิครับ... ไม่ใช่เอะอะก็เติมเงินๆ มันจะเหมือนบริษัทดูดเงิน แล้วระบบก็เป็นอย่างนี้ เกมก็เป็นอย่างนี้ จะให้คนเค้ามองบริษัทคุณในแง่ดีได้ยังไงละครับ?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #55 เมื่อ: 12-05-2011, 16:46:18 »

ไม่แซ่บว่าอาครูอุ้ยปายกิงรังแตงอะไรมา

meเหงลื้อตอบทีนึงยังกะจาทาหล่มแต่ละคอมเม้งที่ขาวไม่พอใจลื้อทั้งนั้น

เพราะพูดไม่เกรงจายลูกค้ายางงี้แหล่ คนถึงด้ายโวยวายพวกลื้อปราจำ-0-

(กลับโหมดเดิม)

ระวังนะเคอะ อย่าลืมว่าถ้าไม่มีลูกค้า เกมก็อยู่ไม่รอดเหมือนกัน ดังนั้นกรุณาเห็นลูกค้าเป็นลูกค้า

ไม่ใช่อีป้าข้างบ้านที่จะมาด่ากลับได้ทุกสถานการณ์ไม่ว่าตนจะผิดหรือไม่ผิด- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 12-05-2011, 16:53:55 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-05-2011, 16:46:18
ไม่แซ่บว่าอาครูอุ้ยปายกิงรังแตงอะไรมา

meเหงลื้อตอบทีนึงยังกะจาทาหล่มแต่ละคอมเม้งที่ขาวไม่พอใจลื้อทั้งนั้น

เพราะพูดไม่เกรงจายลูกค้ายางงี้แหล่ คนถึงด้ายโวยวายพวกลื้อปราจำ-0-

ระวังนะเคอะ อย่าลืมว่าถ้าไม่มีลูกค้า เกมก็อยู่ไม่รอดเหมือนกัน ดังนั้นกรุณาเห็นลูกค้าเป็นลูกค้า

ไม่ใช่อีป้าข้างบ้านที่จะมาด่ากลับได้ทุกสถานการณ์ไม่ว่าตนจะผิดหรือไม่ผิด- -

เหมืองลื้อก็จามายุ่งก่าเค้าทุกกาทู้เลยน่ออาเกิ้ล ว่างๆก็เข้าไปดูกางทำงางของจีในใต้แล้วมาดราม่าหน่อยสิ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #57 เมื่อ: 12-05-2011, 16:54:26 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-05-2011, 16:46:18

้เิกิ้ลแรงเกิน

อยากให้ของ  ในเกมส์แลกเปลี่ยนกันได้หมดนะคัรบ แบบไม่ต้องห่อกลับบ้าน  ยังงี้ มันได้ไม่มีดราม่ากันเกิดขึ้นไง  การโกงของจะลดน้อยลง  

หรือว่าไม่จริง    ระบบห่อของ เอาออกเหอะ  เอาแบบ ไม่ต้องห่อ พอจะขอแลกเปลี่ยนก็ได้หมดเลย อย่างงั้นจะดีกว่าไหมครับ?

(เปลี่ยนโหมด((มั่ง))  )
อาคุงจีเอ็ม เบาๆหน่อยซี่  ผู้เล่งเค้าตกกาจายหมดเลี้ยว     อย่าใช้อารง มากซี่คุงอาจีเอ็ม   เดี๊ยผู้เล่นหนีหมดหรอก   Evil Evil

~
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #58 เมื่อ: 12-05-2011, 17:42:17 »

ขนาดกลับโหมดเดิมยังอ่านแทบไม่ออกเลย

มีโหดรักภาษาไทยมั้ยครับ ?

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #59 เมื่อ: 12-05-2011, 17:45:53 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 12-05-2011, 17:42:17
ขนาดกลับโหมดเดิมยังอ่านแทบไม่ออกเลย

มีโหดรักภาษาไทยมั้ยครับ ?

อ่ก โดนด่ายับ  Evil Evil

~
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6