GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม  (อ่าน 1343 ครั้ง)
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-05-2011, 18:30:31 »

ยาวมาก - -;

อ้างจาก: T0Nz ที่ 10-05-2011, 18:28:15
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 10-05-2011, 18:26:41
อ้างจาก: T0Nz ที่ 10-05-2011, 18:22:57
เห็นด้วยเป็นบางข้อ

อ้างถึง
5 ระบบ จีเอ็มอาสา
ทีมงาน : จีเอ็มอาสา คือ ผู้ที่มาช่วยรับหน้าที่แทน จีเอ็ม นะครับ และ มาช่วยแบ่งปันความรู้ในเกม
SilverBron : ทำไมไม่ให้ช่วยรับเงินเดือนด้วยละครับ ทำงานแต่กลับไม่ได้เงิน แล้วยังโดนด่าอีก ไม่ได้อะไรสักอย่าง

เหตผลที่แท้จริง : ขี้เกียจหาบัคเอง ขี้เกียจคอยคุมเกม ต้องการรับเงิน

แล้วจะเป็นทำไมครับ  ชื่อก็บอกอยู่ว่าจีเอ็มอาสา

อาสาคือ สมัครใจช่วย   หรือคุณเป็นเพราะหวังผลประโยชน์ล่ะ ?

แต่ผมก็เห็นคุณออกมาแล้ว  เข็ดหรือยังครับ ?  Evil

แต่พวกสมัครใจช่วยส่วนใหญ่ไฟแรงไม่เกิน2เดือนนะ=A=

รุ่นก่อนที่มันแรงได้แทบตลอดรอดฝั่งครบ5คนต่อเซิฟเพราะมีของรางวัลล่อเนี่ยแหละ

เอาตรงๆคือ สันดานมนุษย์น่ะ คนที่จะทำอะไรให้คนอื่นแบบไม่หวังผลตอบแทนจริงๆ น้อย 1ใน100เท่านั้นว่าป่ะ-0-

ธรรมชาติของมนุษย์น่ะ  Evil

มันต้องมีหวังผลกันบ้างอยู่แล้ว  Evil

คงไม่มีใครเกิดมาแล้วไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเองหรอก

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #16 เมื่อ: 10-05-2011, 18:36:27 »

ที่รุ่นก่อนมันทำงานได้ดีตลอด เพราะแบบ

ทำ > ได้ของ

ไม่ทำ > อด

แต่สมัยนี้ไม่มีอะไรล่อ แรงได้พักนึง ล้วก้เลิก ไม่รุ้จะทำไปทำไม ต่อให้ไม่ทำตรูก้ยังมีชื่อเลหืองประดับตัวเท่เก๋ไก๋อยู่ดี อะเฮาะ~

บางอย่างมันควรให้ก็ต้องให้นะ คำขอบคุณอย่างเดียวน่ะ ไม่พอว์=0=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
SilverBronSV
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-05-2011, 18:56:51 »

ขออภัยทีี่โพสไม่แล้วมองไม่เห็น-  -

แล้วถ้าอาสาไม่มีสกิลต่างๆพิเศษ

ส่วนอาสา ผมก็หวังประโยชครับ
หวังเพื่อทั้งเซิฟมันคิดได้หน่อย
แล้วก็หวังให้คนเบื่ออสุราให้สนุกขึ้น

ถ้าเป็นอาสาแล้วมันไม่โดนด่า
โดยเฉพาะทีมงานมาด่ามันก็ไม่มีปัญหาหรอก
อาสามาช่วยกลับโดนเงี้ย

แล้วถ้าอาสา ไม่มีสกิลพิเศษละ แล้วไม่มีอะไรที่ได้
คนจะอยากเป็นไหมละ แค่ประกาศตัวเป็นอาสา
แล้วมีคนมาสนใจอะไรไหม

สังเกตดูสิ จีเอ็มก็เหมือนดารา เดินไปไหนคนก็ทัก
นั้นหละผลประโยช ที่ได้ โดยที่ไม่จำเป็นต้องบอกใครว่าต้องการอย่างนั้น

ส่วนผลประโยช อย่าพูดดีกว่า
ถ้าบอกจริงๆนะ

ทำบุญ ไม่หวังผลตอบแทน เช่น บริจาคช่วยเหลือประสบภัยหนาวไรเนี้ย
แล้วทำ ทำไม - เพื่อให้คนที่ลำบากสบายขึ้น <<< เนี้ยละหวังผลประโยช
ทุกอย่างมีผลประโยชหมดนะ ไม่ใช่ไม่มี แต่คิดกันไม่ได้ หรือคิดได้แต่ไม่พูด

ลายเซ็นนี้คงไม่มีประโยชน์
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-05-2011, 20:14:59 »

อ้างจาก: SilverBronSV ที่ 10-05-2011, 18:56:51
ทำบุญ ไม่หวังผลตอบแทน เช่น บริจาคช่วยเหลือประสบภัยหนาวไรเนี้ย
แล้วทำ ทำไม - เพื่อให้คนที่ลำบากสบายขึ้น <<< เนี้ยละหวังผลประโยช
ทุกอย่างมีผลประโยชหมดนะ ไม่ใช่ไม่มี แต่คิดกันไม่ได้ หรือคิดได้แต่ไม่พูด

เป็นข้อความที่สุดยอดมากๆ  Smiley
ทุกอย่างย่อมเป็นผลประโยชน์ต่างตอบแทน ไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง
เพียงแต่ในหลายๆ ครั้ง คนเรามองเลยผลตอบแทนนั้นแล้วพูดว่า ไม่หวังผลตอบแทน  Smiley
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 10-05-2011, 20:21:29 »

^
^
^
^
^
จำกันได้ป่ะ  Evil Evil Evil

ทุกครั้งลงบอร์ดอวตาร ไม่เคยมีทีมงานมาสนใจ
พอลงกระทู้นี้ในบอร์ดอวตารปุ๊บ
index_t918.0.html

ทีมงานแทบครบทุกคนเวียนมาออนบอร์ด (ดีนะ นอนขี้เกียจมานานเกินไปละ)
ไม่รู้จะพิมไร
หรือพิมไม่ออก
หรือหาทางเล่นงานอยู่
หรืออื่นๆ อะไรหว่า
แต่เท่าที่ทราบ ตอนนี้คนในอวตารแห่กันไปเล่น 12 หางออนไลน์กันหมดแล้ว
เกมไร้การก๊อปปี้ (ถ้ามีก็น้อยกว่าอสุรา)

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #20 เมื่อ: 10-05-2011, 20:51:41 »

^
^
^

รีบไปสิ
จะมาดราม่าทำไมเล่า
อิอิ

BC4ever
@-.-"Guy"-.-@
Jr. Member
**

Yo. my name is guy

« ตอบ #21 เมื่อ: 10-05-2011, 21:01:47 »

Shocked Shocked

-=-Stranger-=-
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 10-05-2011, 21:13:25 »

ผมจะลืมคนดังได้ไง  Evil
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 10-05-2011, 21:45:52 »

จะมีเกมไหน ที่ไม่มีระบบเติมเงินบ้าง
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 10-05-2011, 21:49:08 »

นี่คือสิ่งที่ จีเอ็มนิคกี้ตอบ
(วันนี้ออนจะครบทั้งบริษัทละ สงสัยทำคำตอบนาน)

เขาตอบว่า

โอเคครับ...ผมขอตอบท่านผู้เล่นเป็นคนแรกแล้วกันนะครับ โดยขออธิบายเป็นข้อๆ ซึ่ง จะมี 3 ข้อใหญ่ และ ข้อย่อย
ชี้แจงว่า
1. ตรงนี้คงเป็นความเข้าใจอะไรผิดบางอย่างของทางผู้เล่นนะครับ เริ่มที่แต้ม Rank สังหารมากที่สุด ตรงนี้คือการจัดลำดับผู้เล่นที่ฆ่าผู้อื่นมากที่สุดตามลำดับนะครับ ซึ่งแต้มดังกล่าวที่หายไปนั้นไม่ได้เกี่ยวข้องอันใดกับ เควสจาก  NPCคิล ที่เพิ่มเข้ามา(ทดสอบ) นะครับ และเรื่องที่ Rank ของท่านที่หายไปนั้นทางทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจนะครับก็ดำเนินการตรวจสอบและกู้คืนอยู่นะครับ ตรงนี้สามารถ PM มาถามความคืบหน้าผมได้ตลอดนะ ตรงนี้ผู้เล่นเคลียไหมครับ

2. ชี้แจงเป็นข้อๆดังนี้ครับ
2.1 ด้วยระบบของตัวเกมส์ที่ไม่มีไอเทมมอล ดังนั้นทางทีมงานจึงเห็นว่าไม่มีความจำเป็นอันใดที่จะต้องมีการห่อของนะครับ เพราะผู้เล่นทุกท่านสามารถหาซื้อไอเทมได้โดยตรงอยู่แล้วจริงไหมครับ
2.2 ตรงนี้ทางทีมงานมองถึงความหลากหลาย เท่าเทียม และไม่อยากให้เกิดความผูกขาดของสมาคมใหญ่ เพียง 1 หรือ 2 สมาคม เกิดขึ้นภายในเซิร์พเวอร์นะครับ
2.3 ส่วนหนึ่งผู้เล่นเข้าใจถูกต้องแล้วครับ  และเพราะเซิร์พเวอร์นี้มีเอกลักษณ์ เปิดPK อัตโนมัติ ตามเวลาอยู่แล้ว ดังนั้นจึงไม่มีความจำเป็นใดๆอีกเช่นกันที่ ต้องมีแบทเทิล นะครับ
2.4 อ่านคำถามของผู้เล่นอ่านแล้วไม่เคลีย์ครับ  แต่เบื้องต้นขออธิบายว่า ไอเทมใดที่ส่งผลกระทบต่อผู้เล่นอื่นเป็นวงกว้าง หรือสมดุลของระบบเกมส์นั้น ทางทีมงานต้องทำการวิเคราะห์และประชุมสรุปความเห็นกันก่อนนะครับถึงจะนำลงเซิร์พเวอร์ หรือกระทำการอันใด
2.5 สำหรับข้อนี้ ต้องทำความเข้าใจกับเจ้าของกระทู้ในส่วนของคำว่า "จีเอ็มอาสา" ก่อนนะครับ จีเอ็มคืออะไรตรงนี้คงไม่ต้องอธิบายนะครับ ส่วนคำว่า อาสา หรือ อาสาสมัคร (volunteer) หมายถึง ผู้ที่สมัครใจทำงานเพื่อประโยชน์แห่งประชาชนและสังคม โดยไม่หวังผลตอบแทนเป็นเงิน หรือสิ่งอื่นใด ทำงานด้วยความสมัครใจไม่ใช่ด้วยการถูกบังคับหรือเป็นเพราะหน้าที่ จากความหมายนี้หากท่านเจ้าของกระทู้คิดว่าการเข้ามาในตำแหน่งนี้แล้วเพื่อหวังสิ่งใดหรือเพื่ออะไรนั้น ก็คงอยู่ในตำแหน่งนี้ลำบากครับเพราะความหมายของคำคำนี้ได้อธิบายชัดอยู่แล้วครับว่าอะไรเป็นอะไร
2.6 ตรงนี้ทางทีมงานเราปฏิบัติตาม คำพูดที่เราเคยแจ้งผู้เล่นไว้นานมากแล้ว ว่าเกมส์นี้เราพัฒนาจากหลายๆความคิด หลายๆความต้องการของทางผู้เล่นที่เล่นเกมส์และแจ้งกันเข้ามา และทางทีมงานนำความคิดเหล่านั้นมาพัฒนาต่อในเกมส์เพื่อให้ตรงตามความต้องการของทางผู้เล่นทุกท่านนะครับ เลยอยากถามทางเจ้าของกระทู้ว่า "คุณไม่รู้สึกภูมิใจหรือครับที่เกมส์ที่ท่านเล่นนั้นส่วนหนึ่งได้มาจากไอเดียความคิดของท่าน"
2.7 ในส่วนนี้ต้องรบกวนเจ้าของกระทู้กลับไปดูไอเทมที่ท่านระบุมานะครับ เพราะเราไม่ได้เอาออกแต่อยากใดก็ยังมีให้ผู้เล่นใช้บริการไอเทมเหล่านั้นอยู่นะครับ

3. ข้อนี้เจ้าของกระทู้คงเข้าใจผิดอะไรบ้างอย่างเช่นกันนะครับ เพราะทางทีมงานแจ้งผู้เล่นทุกท่านเสมอเมื่อมีกิจกรรมช่วยเหลือในเหตุการณ์ที่ไม่สงบต่างว่า "เราเป็นช่องทางหนึ่ง" ในการช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านั้นนะครับ อ้างอิงจากกระทู้นี้   
1 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=56826.0
2 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54960.0

จากสิ่งต่้างๆที่อธิบายเจ้าของกระทู้ไปนี้...มีสิ่งใดที่ไม่เข้าใจ สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เสมอครับ หรือจะ PM สอบถามกับผมโดยตรงก็ได้นะครับยินดีตอบคำถามเสมอครับ

การดราม่าอาจจะใกล้จบ แต่อาจจะต่อ ถ้าทีมงานไม่เป็นอย่างปาก

ดูต่อที่กระทู้ index_t918.0.html เอาละกานง่ายดี

KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 10-05-2011, 22:18:01 »

โดยส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วยกะอาสาเท่าไหร่ยุแล้ว ประโยชน์ของอาสาทีพอเห็นก็แค่
ตอบคำถาม - ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่ได้รู้มากกว่าคนเข้าบอร์ดเท่าไหร่ แต่ก็ยังดีกับผู้เล่นใหม่หรือไม่ได้เข้าบอร์ดเข้าสารา
จัดกิจกรรม - กิจกรรมถ้าเป็นตอบคำถาม สังเกตได้เลยว่ามักจะเป็นคนเดิมๆที่ตอบได้ แล้วบางครั้งคำถามที่อาสานำมาตอบคำถามก็ไม่เหมาะเท่าไร เช่น ความรู้ในชั้นเรียน ไอ้คำถามแบบนี้ถ้าไม่ได้เรียนในระดับใกล้เคียงกะอาสาคงตอบไม่ได้แน่ อย่าลืมสิว่าในเกมส์นี้ช่วงอายุของผู้เล่นมันกว้าง วันนี้ก็มีทดลองอาสาที่ถามคำถามกวนๆ ที่บางข้อคำตอบก็ไม่มีคำอธิบาย มันชวนรุสึกกวน...จิงๆ

ส่วนเรื่องของรางวัลให้อาสา คนที่ตั้งใจทำงานมันก็น่าให้อยู่หรอกนะ แต่มันก็มีคนที่ฮั่วของรางวัลไว้อยู่ด้วยอ่ะนะ พวกแจกของเพื่อน เอาโซลที่ได้ไปใช้เอง อาสาแบบนี้ที่ได้ไปก็มากพอแระ แต่สองพวกนี้มันแยกแยะลำบากอ่ะนะ อีกอย่างคิดว่าทีมงานไม่ให้ก็ไม่ผิดหรอก เพราะชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า"อาสา"คนเข้ามาทำก็น่าจะเตรียมใจอยู่แล้วนิ

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #26 เมื่อ: 10-05-2011, 22:54:26 »

อสุราเฟส ก็เล่น ค่าคนติดอันดับ1 พอจุติ มันก็เหลือ0 มันอาจจะ ล้างกันไปเหมือนกันมั่ง

มันเท่มาก!
Jr. Member
**

-DiaStar-

« ตอบ #27 เมื่อ: 11-05-2011, 02:24:09 »

laugh laugh laugh laugh laugh

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #28 เมื่อ: 11-05-2011, 02:32:59 »

สู้ๆ  Evil Evil

~
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #29 เมื่อ: 11-05-2011, 02:34:57 »

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้  Smiley

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6