GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม  (อ่าน 1343 ครั้ง)
SilverBronSV
Newbie
*

ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« เมื่อ: 10-05-2011, 17:17:32 »

ลายเซ็นนี้คงไม่มีประโยชน์
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-05-2011, 17:24:17 »

chutr
Full Member

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-05-2011, 17:52:19 »

มองไม่เห็นครับ  Sad

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-05-2011, 18:14:07 »

กด อ้างอิง อ่านนโลดดด  ลำบาก นิดนึง

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-05-2011, 18:18:02 »

อ้างจาก: SilverBronSV ที่ 10-05-2011, 17:17:32
ความเกรียนของจีเอ็มอวตาร หรือ ไทยๆคือ ทีมงานของเกมอวตาร/อสุรา

กระทู้นี้ไม่ได้ผิดกฎอะไร

1 ไม่ได้หยาบ
2 ไมไ่ด้ปั้มกระัทู้
3 ไม่ได้ลบลู่สถาบัน เช่น พระมหากษัตริย์
4 ไม่ได้ค้าขายแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริง
5 ไม่ได้โปรโมทเกมอื่น

กระทู้นี้ สามารถ ติดตามได้
www.pramool.com
www.os.co.th
www.asura.in.th
www.avataronline.in.th
และมีอื่นๆอีกมากมาย ขณะนี้กำลังจัดทำ
จะลงทุกเว็บที่สามารถโปรโมทเกมได้

1 เรื่องที่ผมโดนสดๆ

เนื่องจากกิจกรรมนี้มาครับ (เควสนั้นหละ)

index_t867.0.html

หรือ

รายละเอียดเควส NPC คิล นักฆ่าแห่งโลกอวตาร

นี่คือภาพ แต่ก่อน

และนี่คือภาพปัจจุบัน

และนี่ คือกระทู้ที่ผมเรียกร้องไป
index_t861.0.html

วิธีการแก้ปัญหาคือ : ไม่ต้องการให้คนผมได้เงิน เพื่อให้เซิฟไม่ไปไกล และ ขี้เกียจ รวมทั้งอยากนอนสบายๆรอเงิน
ผลที่ออกมา - ตัดคะแนนของ SilverBron ออกสะ แล้วอาจจะหาเหตผลมาอ้างว่า SilverBron แลกแต้มไปแล้ว
ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้แลก ( ถ้ากล้าพูดอย่างนั้น จะลองนะ มาพระราม 7 แล้วไปวัด จุดธูปสาบานกันเลย)

ผลสรุปของเกมนี้ = ผมไม่น่ามาเล่น และ ไม่น่าตีคน ทีมงานได้เงินไปกินขี้ฟรีๆครับ และผมไม่ได้อะไร และเรียกร้องแล้ว
บอกจะทำ จะทำ จะช่วย แต่ผลสุดท้าย ไม่ได้สักอย่าง มีแต่จะเสีย และ เปลืองเลเวลฟรี ค่ากรรมก็ขึ้น

2 ระบบเกมที่ไม่ถูกปล่อยออกมา

1 ระบบ ห่อของขวัญ
ทีมงาน : เซิฟนี้ไร้ไอเท็มมอล แล้วจะมีห่อของขวัญทำไม
SilverBron : ระบบห่อของขวัญ ไม่ใช่ไว้ค้าขาย ซึ่งในอดีต คือกิจกรรม วาเลนไทน์ ส่งของขวัญให้กัน

เหตผลที่แท้จริง : กลัวคนจะห่อใบอวตารเลียนแบบ แล้วพกได้เกิน3ใบ สบายๆ

2 ระบบ เพิ่มจำนวนสมาชิกในสมาคม
ทีมงาน : ถ้าเพิ่มได้ คนทั้งเซิฟก็มารวมในสมาคมเดียวกันสิครับ แล้วกิลเล็กๆจะยังไง
SilverBron : แล้วเซิฟเวอร์อื่นละครับ ทำไมถึงเพิ่มได้

เหตผลที่แท้จริง : กลัวแชร์โซลกันในสมาคม มาก แล้วคนเติมจะน้อยลง

3 ระบบ แบทเทิล
ทีมงาน : เนื่องจากเป็นเซิฟเวอร์เน้นฆ่ากันครับ จึงขอไม่ให้มีแบทเทิล
SilverBron : แบทเทิลชื่อก็บอกอยู่ ไว้ประลองกัน แล้วทำไมไม่เปิดละครับ

เหตผลที่แท้จริง : กลัวคนไม่ตีกันนอกเมือง แล้วไม่เติมกัน

4 ระบบ กิจกรรม
ทีมงาน : เนื่องจากยาแชร์ หรือ ยาเทศกาลเป็นของมอลนะครับ
SilverBron : แล้วทำไม ยาคูณปกติถึงเอามาละครับ ปิดร้าน และ ปิดอคาเดมีให้หมดทุกช่องสิ

เหตผลที่แท้จริง : เซิฟเวอร์อื่นต้องเติม แต่เซิฟนี้ไม่เติม ก็เลยขี้เกียจอัพข้อมูลให้

5 ระบบ จีเอ็มอาสา
ทีมงาน : จีเอ็มอาสา คือ ผู้ที่มาช่วยรับหน้าที่แทน จีเอ็ม นะครับ และ มาช่วยแบ่งปันความรู้ในเกม
SilverBron : ทำไมไม่ให้ช่วยรับเงินเดือนด้วยละครับ ทำงานแต่กลับไม่ได้เงิน แล้วยังโดนด่าอีก ไม่ได้อะไรสักอย่าง

เหตผลที่แท้จริง : ขี้เกียจหาบัคเอง ขี้เกียจคอยคุมเกม ต้องการรับเงิน

6 ระบบ ประกวดไอเท็มแรร์
ทีมงาน : จัดกิจกรรมขึ้น และ กล้าพูด เกมออนไลน์คนไทย
SilverBron : ประกวด = ทีมงานไม่ต้องคิด   ประกวด = ลอกเลียนจากที่อื่น(ส่วนมาก)

เหตผลที่แท้จริง : ตามสเต็ป ขี้เกียจ และ เอาแค่ภาพวาดเก่าๆ เช่นหมวก ส่งให้

7 ระบบ ไอเท็มใหม่
ทีมงาน : อัพข้อมูลไอเท็มเก่าๆลง เช่นหูเทเล ยาแชร์ (ล่อสะ 500 บาท อดีต 19 บาท ผมยังไม่ซื้อ) ยาเรียนรู้เร็วเทศกาล (อดีต28บาทยังไม่ซื้อ 500 บาทเหมือนกันตอนนี้) ใบประกัน (แต่ก่อนใบละ 95 สตาง เดียวนี้กิจกรรมบ้าบอไรไม่รู้ทำสะนานแพงก็แพง)
SilverBron : จะเอาของเก่าๆมาขายแพงๆเพื่ออะไร หู แต่ก่อน อันละ 10 กว่าบาทเอง เดียวนี้ล่อให้เติมกี่ร้อยกี่พันแล้วแถม
ขณะนี้ กล่องหมวกมาเฟีย หมวกสาวใช้ และอื่นๆถูกเอาออกไปหมดแล้ว อนาคต คาดว่าจะเอามาขายแพงๆ

3 ความรู้มากของทีมงาน
เวลาเขาหมั่นไส้ใคร จะพยายามหาเรื่องทำร้ายครับ เช่น SilverBron ไม่ได้เงินตามเควสไม่พอ ยังถูกเอาอันดับ และ คะแนนออก

โปรโมชั่น = มาทุกเดือนครับ ไม่ว่าจะ ZEST @CASH RTB GAMEINDY ไม่รู้มาเพื่ออะไร

บริจาคเงินช่วยเหลือ แผ่นดินไหว น้ำท่วม ฯลฯ

บริษัทดีบัส ขอบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยนะค่ะ
เอาจริงๆ เงินมาจาก คนในเกม ที่ช่วยเหลือไป

ทั้งเกือบหมด ผมก็ขอลงไว้แค่ 3 ข้อ พิมต่อไม่ไหว อารมขึ้น ดราม่าครับ

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-05-2011, 18:19:31 »

เห็นด้วยบางข้อ

NeeD not to know

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-05-2011, 18:22:57 »

เห็นด้วยเป็นบางข้อ

อ้างถึง
ทีมงาน : จีเอ็มอาสา คือ ผู้ที่มาช่วยรับหน้าที่แทน จีเอ็ม นะครับ และ มาช่วยแบ่งปันความรู้ในเกม
SilverBron : ทำไมไม่ให้ช่วยรับเงินเดือนด้วยละครับ ทำงานแต่กลับไม่ได้เงิน แล้วยังโดนด่าอีก ไม่ได้อะไรสักอย่าง

เหตผลที่แท้จริง : ขี้เกียจหาบัคเอง ขี้เกียจคอยคุมเกม ต้องการรับเงิน

แล้วจะเป็นทำไมครับ  ชื่อก็บอกอยู่ว่าจีเอ็มอาสา

อาสาคือ สมัครใจช่วย   หรือคุณเป็นเพราะหวังผลประโยชน์ล่ะ ?

แต่ผมก็เห็นคุณออกมาแล้ว  เข็ดหรือยังครับ ?  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-05-2011, 18:23:49 »

อวตารผมว่ามันไม่สนุกนะ ตอนนี้พอมีคนร้องเรียนก็เอาอวตารมารวมกับอสุราซะงั้น

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-05-2011, 18:26:24 »

มันดีตรง ใช้ เงินบิล ซื้อของโซลได้ นี้ละที่ชอบนะ

แต่ ใบอวตาร นี้ไม่ไหว  Wink

อ่าน ละ มันส์ดี ครับ สู้ ๆเอา ให้ได้นะครับ ไอคะแนน สังหาร แลกเงินอ่ะ เอาใจช่วย

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-05-2011, 18:26:41 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 10-05-2011, 18:22:57

อ้างถึง

แล้วจะเป็นทำไมครับ  ชื่อก็บอกอยู่ว่าจีเอ็มอาสา

อาสาคือ สมัครใจช่วย   หรือคุณเป็นเพราะหวังผลประโยชน์ล่ะ ?

แต่ผมก็เห็นคุณออกมาแล้ว  เข็ดหรือยังครับ ?  Evil

แต่พวกสมัครใจช่วยส่วนใหญ่ไฟแรงไม่เกิน2เดือนนะ=A=

รุ่นก่อนที่มันแรงได้แทบตลอดรอดฝั่งครบ5คนต่อเซิฟเพราะมีของรางวัลล่อเนี่ยแหละ

เอาตรงๆคือ สันดานมนุษย์น่ะ คนที่จะทำอะไรให้คนอื่นแบบไม่หวังผลตอบแทนจริงๆ น้อย 1ใน100เท่านั้นว่าป่ะ-0-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-05-2011, 18:28:15 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 10-05-2011, 18:26:41
อ้างจาก: T0Nz ที่ 10-05-2011, 18:22:57

อ้างถึง

แต่พวกสมัครใจช่วยส่วนใหญ่ไฟแรงไม่เกิน2เดือนนะ=A=

รุ่นก่อนที่มันแรงได้แทบตลอดรอดฝั่งครบ5คนต่อเซิฟเพราะมีของรางวัลล่อเนี่ยแหละ

เอาตรงๆคือ สันดานมนุษย์น่ะ คนที่จะทำอะไรให้คนอื่นแบบไม่หวังผลตอบแทนจริงๆ น้อย 1ใน100เท่านั้นว่าป่ะ-0-

ธรรมชาติของมนุษย์น่ะ  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
aIzEe
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-05-2011, 18:29:05 »

ผมมั่นใจ เลยนะ คนที่ ทำแล้วไม่หวังผลประโยชน์ ตอบแทน ผมว่า ซัก 1/10000 คน อ่ะ

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-05-2011, 18:29:37 »

เราฝืนมันไม่ได้!

chutr
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-05-2011, 18:29:44 »

ผมคลาส1 เลิกไปนานจะไปเล่นต่อ เห็นเอามารวมกัน แบบนี้ก็ไม่ต้องหาเงินกันพอดีสิ  Embarrassed

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
aIzEe
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-05-2011, 18:29:52 »

แต่ จะ สนใจอะไรมากมาย เกมส์ เค้าสร้าง เราไม่ได้สร้าง ได้แค่พิมพ์ ก็ พอใจละ  Sad

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 6