GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม  (อ่าน 1343 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #60 เมื่อ: 12-05-2011, 18:01:41 »

Evil Evil

NeeD not to know

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ประจานความเกรียนจีเอ็มอวตารและระบบเกม
« ตอบ #61 เมื่อ: 12-05-2011, 18:10:42 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 12-05-2011, 17:42:17
ขนาดกลับโหมดเดิมยังอ่านแทบไม่ออกเลย

มีโหดรักภาษาไทยมั้ยครับ ?

อยากทราบว่าหมายถึงใครอ่ะเฮีย กลัวมันจะลอยทะเลไกล= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #62 เมื่อ: 12-05-2011, 18:12:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2011, 16:35:09
อ้างจาก: Brilliance ' ที่ 12-05-2011, 16:09:46
เรื่องระบบห่อของ ก็ให้ห่อพวกแฟชั่นโซลได้อย่างเดียวก็ได้นิค่ะ

เช่น เล่นกิจกรรมส่งการบ้าน แล้วตัวรองเปิดกระเป๋าได้แบตตี้ แล้วจะเอามาเข้าตัวหลักยังไงล่ะ ?

แล้วที่สำคัญ ย้ายตัวละคร กับ เพิ่มช่องเก็บของในคลังไม่ได้ เพราะคุยกับอะคาเดมี่ฝึกหัดไม่ได้

ทีมงานหันมามองส่วนนี้ด้วยค่ะ =  =
แล้วทำไมไม่ใช้ตัวหลักทำกิจกรรมครับ ??
ถ้าเทียบน้ำหนักการให้ความสำคัญเรื่องการเน้นใช้ฝีมือเป็นหลัก การมีกล่องห่อของจะทำให้คอนเซ็ปนี้ลดลงไปอย่างมากครับ
เช่น มีตัวละคร A อยากมีเงินบิลล่าเยอะๆ ก็เติมเงินซื้อใบอวตารมาห่อตั้งร้านขาย เท่ากับว่าตัวละคร A ได้เงินบิลล่าจากการเติมเงิน
แล้วถามว่ามันใช้ฝีมือในการเล่นตรงไหนครับ?

อ้าว ไหงตอบไม่เห็นใจลูกค้าแบบนี้คะ ?

แล้วเราได้พูดถึงฝีมือการเล่นตรงไหน ? พูดแค่ว่าให้ของโซลที่เป็นแฟชั่นเดลได้

ไม่เกี่ยวกับของโซลแบบอื่นเลย อย่าใช้อารมณ์ในการตอบดิคะ

แล้วเรื่องเพิ่มช่องเก็บของคลังล่ะ เกี่ยวกับฝีมือการเล่นอีกไหม

There's something about
Baby you and I .
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #63 เมื่อ: 12-05-2011, 18:31:31 »

เราว่าเปลี่ยนไอใบอวตาลให้เป็นของประเภทแบบห่ออะไรไมไ่ด้ไม่ดีกว่าหรอเหมือนหมวกเซตเหลืองอะ ทำไงก้อเดลไปตัวอื่นไม่ได้
 ใช่ ใช่

(ไม่รู้นะมันมีความพิเศษอะไร แต่ก้อทำได้ไม่ใช่หรอ ทำให้มันห่อไมไ่ด้อะ Cool Cool )

NeeD not to know

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #64 เมื่อ: 12-05-2011, 19:20:05 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-05-2011, 18:10:42
อ้างจาก: T0Nz ที่ 12-05-2011, 17:42:17
ขนาดกลับโหมดเดิมยังอ่านแทบไม่ออกเลย

อยากทราบว่าหมายถึงใครอ่ะเฮีย กลัวมันจะลอยทะเลไกล= =

ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอ - -

ไม่เข้าใจว่าแค่เปลี่ยนให้ไอเท็มโซลหมวดแฟชั่นมันเดลได้  มันก็ไม่ได้ส่งผลกระทบกับการใช้ผีมือเล่นเกมเลยนะครับ

ส่วนใบอวตารก็แค่ทำให้มันเดลไม่ได้เหมือนเดิมก็ดีแล้วนี่ครับ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 12-05-2011, 23:04:40 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 12-05-2011, 19:20:05
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-05-2011, 18:10:42

ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอ - -

(ขออณุญาตลอยทะเลนิสนึง)

งั้นรึเฮีย ว่าแต่เฮียต้นเข้าใจผิดอะไรรึเปล่า จากส่วนนี้

อ้างถึง
(กลับโหมดเดิม v)

ระวังนะเคอะ อย่าลืมว่าถ้าไม่มีลูกค้า เกมก็อยู่ไม่รอดเหมือนกัน ดังนั้นกรุณาเห็นลูกค้าเป็นลูกค้า

ไม่ใช่อีป้าข้างบ้านที่จะมาด่ากลับได้ทุกสถานการณ์ไม่ว่าตนจะผิดหรือไม่ผิด- -

อยากรู้ว่าตัวไหนเป็นภาษาวิบัติอ่านไม่ได้ไม่ออก ทุกคำพิมพ์ไม่มีผิด จะมีก็แค่ 'เคอะ' ที่เป็นคำลงท้ายของmeอยู่แล้วที่แปร่งๆออกมา

หรือเพราะเฮียคิดว่าเป็น

อ้างถึง
ไม่แซ่บว่าอาครูอุ้ยปายกิงรังแตงอะไรมา

meเหงลื้อตอบทีนึงยังกะจาทาหล่มแต่ละคอมเม้งที่ขาวไม่พอใจลื้อทั้งนั้น

เพราะพูดไม่เกรงจายลูกค้ายางงี้แหล่ คนถึงด้ายโวยวายพวกลื้อปราจำ-0-

(^ กลับโหมดเดิม)

แบบนี้? เลยบอกว่ามันวิบัติ โหมดเดิมอยู่ข้างล่างนะ ไม่ได้อยู่ข้างบน เลยไม่รู้ว่าเฮียต้นหมายถึงใครเพราะmeเองก็มั่นใจว่าพิมพ์ไม่ผิด 

ถ้าเข้าใจผิดอะไรก็ขอโทษล่วงหน้าด้วยละกันนะ อย่าทำให้มันเป็นดราม่าผิดที่เลย= =

---

อ้างจาก: Brilliance ' ที่ 12-05-2011, 18:12:23
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2011, 16:35:09
อ้างจาก: Brilliance ' ที่ 12-05-2011, 16:09:46
เรื่องระบบห่อของ ก็ให้ห่อพวกแฟชั่นโซลได้อย่างเดียวก็ได้นิค่ะ

เช่น เล่นกิจกรรมส่งการบ้าน แล้วตัวรองเปิดกระเป๋าได้แบตตี้ แล้วจะเอามาเข้าตัวหลักยังไงล่ะ ?

แล้วที่สำคัญ ย้ายตัวละคร กับ เพิ่มช่องเก็บของในคลังไม่ได้ เพราะคุยกับอะคาเดมี่ฝึกหัดไม่ได้

ทีมงานหันมามองส่วนนี้ด้วยค่ะ =  =
แล้วทำไมไม่ใช้ตัวหลักทำกิจกรรมครับ ??
ถ้าเทียบน้ำหนักการให้ความสำคัญเรื่องการเน้นใช้ฝีมือเป็นหลัก การมีกล่องห่อของจะทำให้คอนเซ็ปนี้ลดลงไปอย่างมากครับ
เช่น มีตัวละคร A อยากมีเงินบิลล่าเยอะๆ ก็เติมเงินซื้อใบอวตารมาห่อตั้งร้านขาย เท่ากับว่าตัวละคร A ได้เงินบิลล่าจากการเติมเงิน
แล้วถามว่ามันใช้ฝีมือในการเล่นตรงไหนครับ?

อ้าว ไหงตอบไม่เห็นใจลูกค้าแบบนี้คะ ?

แล้วเราได้พูดถึงฝีมือการเล่นตรงไหน ? พูดแค่ว่าให้ของโซลที่เป็นแฟชั่นเดลได้

ไม่เกี่ยวกับของโซลแบบอื่นเลย อย่าใช้อารมณ์ในการตอบดิคะ

แล้วเรื่องเพิ่มช่องเก็บของคลังล่ะ เกี่ยวกับฝีมือการเล่นอีกไหม
ใจเย็นๆเถอะคุณ ประโยคที่จีเขาพูดอันนี้กลายเป็นโหมดปกติละมั้ง

งงนิดหน่อยเหมือนกันกะที่ระบบคลังมันเกี่ยวกะฝีมือด้วยเหรอเนี่ย ความจริงจีน่าจะเอาประโยคนี้ไปใส่พวกกระทุ้โวยวายให้ปรับว่า

'บอกให้ปรับนั่นนี่ให้อาชีพนั้นกากลงตัวเองเมพ แล้วถามว่ามันใช้ฝีมือในการเล่น(ของตัวเอง)ตรงไหนครับ?'

ถ้าเจองี้บ้างรักตายเลย=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 12-05-2011, 23:24:02 »

สรุปคือทีมงานมันเห็นเงินดีกว่าคนเล่นไง เห็นแก่ได้ อะไรก้เงิน อะไรก้เงิน เดียวซักวันไม่มีคนเล่นจะสมน้ำหน้าให้ดู
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 13-05-2011, 02:34:25 »

ถึงจะ บ่นไปก็เท่านั้นละครับ
ทีมงานคง ไม่ทำอะไรมาก ไปกว่านี้แล้วละ  ใช่ ใช่ Embarrassed

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #68 เมื่อ: 13-05-2011, 02:37:43 »

ดราม่าซะขนาดนี้ ไปเคีลยงานเกมส์เลย   Evil Evil

~
T0Nz
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 13-05-2011, 10:23:40 »

ฉันแซวเกิ้ลกับจอมเล่นเฉย ๆ ไอ้สำเนียงจีนกับเคอะอะไรของแกนั่นน่ะ

รู้สึกร้อนตัวกันจัง - -

คั่นบ้าง รู้สึกฮิตกันจัง  Evil

ก็เขาขอแค่นี้อะนะครับ  มันไม่ได้ส่งผลกระทบกับคอนเซ็ปท์เลย

ได้ไม่ได้ยังไงก็ออกมาบอกกันบ้าง  มันเหมือนถูกดอง - -

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 13-05-2011, 12:30:46 »

พอเหอะอีเรื่องภาษาเนี่ย ใครจะใช้อะไรช่างหัวมันเถอะ อย่างน้อยให้รู้ไว้ว่าตอนmeพูดปกติก็พิมพ์ถูก

ไม่ได้บ้าใช้ตลอดเวลา ส่วนพวกคำลงท้ายอะไรเนี่ยมันเป็นสิทธิ์ของคนที่จะใช้ (ยังกะเฮียต้นไม่เคยใช้ 'เทอว์' อ่ะ=A=)

และก็อยากแนะนำให้เฮียต้นซีเรียสเรื่องไม่เป็นเรื่องน้อยลงหน่อย งานให้ซีเรียสในเรื่อยเปื่อยยังมีอีกเป็นกอง Evil

---

จีเอ็มครูอุ้ยเอ๋ย กรุณามาแถลงให้ชัดเจนด้วยนะฮว๊าฟ

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #71 เมื่อ: 13-05-2011, 13:13:22 »

ลูกค้าคือพระเจ้า ?
หนูมาแบบงง ๆ = =;
 Evil

██████████████████
T0Nz
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 13-05-2011, 13:28:28 »

ภาษานี่มันเรื่องไม่เรื่องหรอเนี่ย เพิ่งจะรู้กับเขาเหมือนกัน ..

ขอโทษที ผมไม่เคยใช้เทอว์  เพราะผมใช้แค่เธอว์ มันได้อรรถรสกว่า  Evil

อ้างจาก: อ้วกกกก ' ที่ 13-05-2011, 13:13:22
ลูกค้าคือพระเจ้า ?
หนูมาแบบงง ๆ = =;
 Evil

กลัวเหมือนเคสของบริษัท winner ที่ฟ้องลูกค้าตัวเอง - -

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 13-05-2011, 14:16:45 »

อสุราอาจจะเป็นรายต่อไปเนี่ยแหละ=[]=

พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

« ตอบ #74 เมื่อ: 13-05-2011, 14:50:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 11-05-2011, 11:53:11
กระทู้นี้ขอจัดหนักนะครับ ดูท่าเจ้าของกระทู้อยากดราม่ามาก ผมขอจัดให้แต่ระวังดราม่าครั้งนี้จะไม่จบที่บอร์ดนะครับ

เริ่มเรื่องผมขอชี้แจงสิ่งที่เจ้าของกระทู้เข้าใจผิดและกล่าวหาทีมงานครับ
เรื่องที่ 1 ระบบล่าค่าหัวของเกมอวตารที่หลุดขึ้นไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
ระบบล่าค่าหัวแลกเงินบิลล่ามีรายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ index_t867.0.html
ถ้าเพื่อนๆ อ่านจะเข้าใจโดยง่ายเลยว่าคะแนนดังไม่เกี่ยวกับแต้มสังหารที่เจ้าของกระทู้แสดงแต่อย่างใดครับ

เรื่องที่ 2 ระบบของเกมอวตาร

2.1 ระบบ ห่อของขวัญที่ไม่มีเกมอวตาร
ผมขอถามเจ้าของกระทู้อีกครั้งว่าเหตุจึงต้องการระบบห่อของขวัญในเกมอวตารครับ ต้องการจะห่อไอเทมมอลลมาขายหรือ? ทั้งๆที่ไอเทมมอลในเกมอวตารผู้เล่นทุกคนก็สามารถซื้อได้ด้วยเงินบิลล่าได้อย่าเท่าเทียม หรือคุณอยากจะเอามาห่อใบอวตารที่เติมเงินซื้อมาหรือครับ แล้วมันใช้ฝีมือตามคอนเซ็ปเซิร์ฟเวอร์หรือเปล่าลองคิดดูนะครับ

2.2 ระบบสมาคมที่เพิ่มสมาชิกไม่ได้

สาเหตุที่เป็นแบบนี้ เพราะอวตารถือเป็นอีกเกมซึ่งคอปเซ็ปก็ต้องแตกต่าง การที่ไม่ให้เพิ่มสมาชิกสมาคมเพราะอยากให้มีความหลากหลายของสมาคมในเกม เมื่อมีสมาคมมากก็ย่อมมีการแข่งขัน และความสนุกมากในการเล่นเกม  ซึ่งเป็นคอนเซ็ปที่วางไว้แต่ต้นแล้ว หรือคุณอยากในเกมมีแค่สองสมาคมแล้วจับมือกัน สร้างสังคมสงบสุขใช่ไหมครับ แล้วมันจะเป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ต้อง PK ใช้ฝีมือตรงไหนครับ?

2.3 ระบบแบทเทิลที่ถูกปิด
ทางทีมงานดำเนินการปิดเพื่อให้เข้าคอนเซ็ปของเกมอวตารที่ต้องใช้ฝีมือในการเล่นครับ และไม่เห็นความจำเป็นของการมีแบทเทิลในเกมนี้ครับ

2.4 ยาคูณยาเทศกาล ยาแชร์
อ่านแล้วไม่เข้าใจความหมายครับอาจจะสื่อถึงกิจกรรมในเกมอวตาร แต่ที่คุณต้องเข้าใจเกี่ยวกับระบบของกิจกรรมของเกมอวตารคือ ระบบของกิจกรรมบางอย่างในอสุรา ในเกมอวตารต้องโดนปิดครับ ขอยกตัวอย่างเช่น กิจกรรมสงกรานต์ที่ผ่านมาอสุรามีส่วนที่ขายกองทรายเป็นเงินโซล เพื่อเป็นช่องทางอำนวยความสะดวกให้ผู้เล่นที่เติมเงินโซลทำกิจกรรม แต่ในอวตารต้องเอาเพราะคอปเซ็ปของเกมที่เน้นฝีมือ จึงไม่จำเป็นต้องอำนวยความสะดวกในที่นี้

2.5 ระบบ จีเอ็มอาสา
ผมไม่ขออธิบายอะไรครับสำหรับข้อนี้ แต่ผมเชื่อว่าเพื่อนๆ ทุกคนนั้นเข้าใจคำว่า "อาสา" เป็นอย่างดีครับ

2.6 ระบบ ประกวดไอเท็มแรร์ หรือการมีส่วนร่วมในการพัฒนาเกม
แปลกดีนะครับ อ่านข้อนี้แล้วยิ่งงง แต่ผมขอชี้แจงหน่อยละกันว่า ระบบนี้ถือเป็นคอนเซ็ปหนึ่งของเกมอสุรา และเกมอวตาร ที่ต้องการให้ผู้เล่นมาร่วมพัฒนาเกมกันมาตั้งแต่เป็น PJ1 ถึงช่วงหลังๆ อาจจะลดน้อยลงก็ตาม (แต่พยายามให้เพื่อนๆ มีส่วนร่วมให้ได้มากที่สุดครับ)

2.7 ระบบ ไอเท็มใหม่
ผมถือว่าคุณกล่าวหาโดยไร้ข้อมูลอันเป็นจริงโดยชัดเจนครับ อุปโลภราคามามั่วๆ มาใส่ร้ายบริษัทนะครับ

3. เรื่องความรู้มากของทีมงาน
3.1 เรื่องคะแนนค่าหัว ผมอธิบายแล้วว่าคุณเข้าใจผิด (หรือจะไม่พยายามไม่เข้าใจ เพื่อให้ตัวคุณเองได้ผลประโยชน์ที่ไม่ใช่ของคุณครับ)
3.2 โปรโมชั่น การมีโปรโมชั่นในทุกเดือน เป็นการตอบแทนเพื่อนๆ ที่ช่วยสนับสนุนเกมของบริษัทครับ ถ้าคุณเองคิดที่จะเติมเงินคุณก็คงจะเลือกเติมเงินในบัตรที่มีโปรโมชั่นของแถมครับ ผมเชื่อเช่นนั้น
3.3 เรื่องการบริจาค ทางทีมงานไม่เคยป่าวประกาศว่าเงินบริจาคมาจากบริษัทหรือทีมงานเกมแต่อย่างใดครับ ทุกบาททุกสตางค์มาจากน้ำใจของเพื่อนๆ ชาวอสุราที่ร่วมบริจาคผ่านเกมอสุราครับ บริษัทเป็นแค่ตัวกลางหรือสื่อกลางให้เพื่อนๆทำบุญครับ ถ้ายังสงสัยลองไปหากระทู้เกี่ยวกับการบริจาคมาอ่านเพิ่มความรู้ซะนะครับ

พอเห็นกระทู้นี้ผมสามารถดูอุปนิสัยของเจ้าของกระทู้ได้ทันทีครับ ว่าเป็นคนเช่นไร (แต่จริงๆก็รู้มานานแล้วละครับ) แต่ครั้งนี้ชัดเจนมากครับ
ผมจะบอกทุกครั้งครับว่า "ทางทีมงานน้อมรับคำวิจารณ์อย่างมีเหตุผล "

แต่ดูการกระทำของคุณในครั้งนี้ผมถือว่าล้ำเส้นมากครับ เพราะคุณได้ใช้ข้อความที่เป็นเท็จอย่างมากในการใส่ร้ายบริษัท
ทั้งยังนำเรื่องที่เป็นเท็จกระจายไปยังที่อื่นเพื่อสร้างความเสียหาย และความเข้าใจผิดให้กับคนในหมู่มาก

ผมจึงจะนำเรื่องนี้ไปพิจารณาถึงความเสียที่จะเกิดขึ้น และแจ้งให้ผู้ที่เกี่ยวให้พิจารณาในกรณีนี้ ว่าจะดำเนินการทางกฎหมายต่อไปหรือไม่

ขอสรุปและย้ำคอนเซ็ปของเกมอวตารให้ทราบอีกครั้งนะครับว่าเป็นเกมที่เน้นการใช้ฝีมือในการเล่นครับ ไม่ใช่เกมที่เล่นฟรีโดยไม่สูญเสียอะไรเลยตามความคิดของหลายๆท่าน แต่ถ้าผู้เล่นมีฝีมือและความสามารถในการเล่น ก็สามารถเล่นได้ฟรีครับ อีกทั้งอย่าพยายามเอาเกมอสุรามาเปรียบเทียบกับเกมอวตารครับ เพราะมันคนละเกมกัน ถ้าคุณไม่ยอมรับกฎ ระบบของเกมอวตารคุณควรเลือกเล่นเกมอสุราที่คุณอยากให้เป็นครับ

ระบบห่อของขอพูดไรหน่อย แล้วถ้าคนพึ่งมาเล่นแล้วอยากได้ชุดแต่งงานขึ้นมาคนเล่นใหม่จะหาจากไหนอะครับ ตอนมีชุดแต่งงานขายผมก้ไม่ได้เล่นแล้วมันแลกเปลี่ยนไม่ได้ด้วยชุดแต่งงานอะ แล้วผมจะหาซื้อจากไหนมั่งคิดมั่งดิวะ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6