GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4652 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #75 เมื่อ: 05-04-2011, 14:34:35 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 05-04-2011, 13:36:19
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-04-2011, 12:41:41
มาขออัพเดทหลังประชุมเรื่องการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้หน่อยนะครับ (เพิ่งเสร็จสดๆร้อนๆ)

หลังจากคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับพัฒนาคู่หูให้เหมาะสมในการเก็บเลเวลไปพร้อมกับผู้เล่น  มีรายละเอียดคร่าวๆดังนี้

- ปัญหาคู่หูอ่อนแอตายง่าย ทีมงานจะแก้ไขให้ลดความเสียหายจากมอนเตอร์ที่จะโจมตีคู่หูลง 50% ครับ (ยกเว้นความเสียหายที่มาจากผู้เล่น มินิบอส และบอส)

- ปัญหามอนเตอร์หลุดฉาก ตามผู้เล่นไม่ทัน ทางทีมงานจะทำการปรับให้คู่หูเมื่ออยู่นอกระยะของผู้เล่นในระยะเวลาหนึ่ง จะทำการวาปไปหาผู้เล่นทันทีครับ

ซึ่งนี่เป็นส่วนหนึ่งของการแก้ไขปัญหาของระบบคู่หู ที่ได้ข้อมูลมาจากเพื่อนๆ ที่คาดว่าจะแก้ได้เร็วๆนี้ครับ (ซึ่งคาดว่าจะพร้อมกับการอัพเดทนี้)

ถ้าเพื่อนๆ คิดว่าระบบดังกล่าวยังมีอุปสรรค หรือยังไม่เหมาะสมก็ลองเสนอเข้ามาอีกนะครับ

น้ำหนักยาเพิ่มเลือดให้ผอบละครับ

เอาอาหารให้ผอบกินลุย - -)

เรื่องยาก็ถือว่าเป็นปัญหาครับ

ขอปรึกษากันอีกรอบครับ ว่ามีทางแก้ไขอย่างไรบ้าง

..Hell..
Newbie
*

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #76 เมื่อ: 05-04-2011, 14:40:41 »

บั๊คต้องได้รับการแก้ไข Huh?Huh?Huh?Huh?
งงครับ ไม่ใช่โง่นะ แต่แจ้งไปแล้วหายจนเลิกเวลตัวนั้นแล้วอะ เอางี้นะครับ ถามนิดนึง
บั๊คของเทรสายแส้ ซาดิสอะครับ แก้ยัง เพื่อนเทรมาหานั่งข้างๆ คุยกันร่วมนาที ยังไม่สลายเลย (ใช้สกิลกลมกลืนมา) แล้วบอกล้างทุก 5วิ
พอครับ ทำใจละ
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #77 เมื่อ: 05-04-2011, 15:16:45 »

อยากให้ ทักษะจุมพิตฯ กายทิพย์ ฟูหมู่ มีผลกับคู่หูด้วย และสมาชิกในปาร์ตี้ สามารถเห็น HP ของคู่หูได้ด้วยครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ คู่หูต้องตาย บ่อยแน่ๆเลย  ควรปรับเวลาดีเลย์ในการเรียกคู่หู และสามารถเรียกคู่หูออกมาจากผอบได้ทุกสถานะครับ

Sad

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 05-04-2011, 15:34:44 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 05-04-2011, 15:29:17
     ตอนนี้ผมมีข้อเสนอ ข้อนึงครับ อยากให้เพิ่ม สกิวฟูหมู่ สำหรับสัตว์เลี้ยงในปาร์ตี้ครับ คือ ให้สัตว์เลี้ยงสามารถฟูหมู่สัตว์เลี้ยงด้วยกันเอง (เหมือนเพนกวิ้นน้อย) เวลาที่ผู้เล่นปาร์ตี้กัน (เหมือนฟูหมู่พระที่จะใช้ได้ก็เมื่อมีการปาร์ตี้เกิดขึ้น) เนื่องจากอาจจะมีปัญหาเวลาพกยาที่มีน้ำหนักมาก และบางอาชีพที่ไม่สามารถแบกน้ำหนักได้เยอะๆ เป็นสกิวแบบร่าย อาจะใช้ทุกๆ5-10วินาทีก็ได้ ไม่จำต้องฟูได้มากเวอร์เอาแค่สามารถฟูให้สัตว์เลี้ยงรอดตายจากการโดนรุมได้ก็พอ อย่างน้อยเวลาไปเวลกับมอนที่เวลสูงๆจะได้ไม่ตายง่ายๆเวลาสัตว์เลี้ยงโดนมอนรุม เพราะถ้ามัวแต่โยนยาให้สัตว์เลี้ยง อาจจะตายทั้งสัตว์เลี้ยงทั้งเจ้าของได้

ผมขอเสนออย่างนึงนะ
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #79 เมื่อ: 05-04-2011, 15:48:33 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

ของโซลใหม่มาแน่นอนหากิจหาตังไม่ได้แล้วต้องรีดไถ่เงินเด็ก

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #80 เมื่อ: 05-04-2011, 15:59:09 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 05-04-2011, 15:16:45
อยากให้ ทักษะจุมพิตฯ กายทิพย์ ฟูหมู่ มีผลกับคู่หูด้วย และสมาชิกในปาร์ตี้ สามารถเห็น HP ของคู่หูได้ด้วยครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ คู่หูต้องตาย บ่อยแน่ๆเลย  ควรปรับเวลาดีเลย์ในการเรียกคู่หู และสามารถเรียกคู่หูออกมาจากผอบได้ทุกสถานะครับ

Sad
ในส่วนของการใช้คำสั่งคู่หูจะมีการแก้ไขให้ผู้เล่นสั่งคู่หูได้ตั้งแต่ความเชื่องน้อยๆ แทนครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 05-04-2011, 16:05:17 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-04-2011, 12:41:41
มาขออัพเดทหลังประชุมเรื่องการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้หน่อยนะครับ (เพิ่งเสร็จสดๆร้อนๆ)

หลังจากคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์ เกี่ยวกับพัฒนาคู่หูให้เหมาะสมในการเก็บเลเวลไปพร้อมกับผู้เล่น  มีรายละเอียดคร่าวๆดังนี้

- ปัญหาคู่หูอ่อนแอตายง่าย ทีมงานจะแก้ไขให้ลดความเสียหายจากมอนเตอร์ที่จะโจมตีคู่หูลง 50% ครับ (ยกเว้นความเสียหายที่มาจากผู้เล่น มินิบอส และบอส)

- ปัญหามอนเตอร์หลุดฉาก ตามผู้เล่นไม่ทัน ทางทีมงานจะทำการปรับให้คู่หูเมื่ออยู่นอกระยะของผู้เล่นในระยะเวลาหนึ่ง จะทำการวาปไปหาผู้เล่นทันทีครับ

ซึ่งนี่เป็นส่วนหนึ่งของการแก้ไขปัญหาของระบบคู่หู ที่ได้ข้อมูลมาจากเพื่อนๆ ที่คาดว่าจะแก้ได้เร็วๆนี้ครับ (ซึ่งคาดว่าจะพร้อมกับการอัพเดทนี้)

ถ้าเพื่อนๆ คิดว่าระบบดังกล่าวยังมีอุปสรรค หรือยังไม่เหมาะสมก็ลองเสนอเข้ามาอีกนะครับ

ซัก70ได้ไหมสำหรับสายปัญญาอ่อนกับสายไม่เด่นสักอย่างอะ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #82 เมื่อ: 05-04-2011, 16:55:30 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ
มันจะบัคยังไงอะครับ ก็ฝากไว้กับต้นไม้ ม่อนไม่ใช่ว่าเดินไม่ได้ มันก็เดินมาโจมตีผอบบ่อยจะตายไป แล้วอย่างงี้เค้าเรียกว่าบัคหรือครับ ไม่ใช่ว่าม่อนมาตีแล้วผอบไม่ตายนะครับ ตายครับ

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
lli_doy_ill ดอย เครีย
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 05-04-2011, 18:20:44 »

Angry Angry Angry

ไม่ต้องปรับอะไรเอาเหมือนเดิม ให้ผอบตีมอนการงานได้เหมือนเดิมไม่ต้องทำไร ยุ่งเปล่าๆ   Angry Angry Angry

ไม่มีชัยชนะใจยิ่งใหญ่กว่าการชนะใจตนเอง
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #84 เมื่อ: 05-04-2011, 19:41:24 »

ถ้ามีการปรับเกี่ยวกับผอบขึ้นมาจริงๆ
ผอบก็จะเวลยากขึ้นใช่ป่าวครับ

ในเมื่อผอบเวลยากขึ้นแบบนี้ ตวามสามารถของผอบที่จะบัฟให้กับผู้เล่น
มันจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่หรือป่าวครับ
เช่น ผอบเวล21สกิลเชียร์ ปกติช่วยเพิ่มโจมตีเท่านี้ ถ้ามีการปรับ
สกิลนี้มีโอกาสที่จะดีกว่าเดิมหรือเปล่า

คืออยากรู้ล่ะครับ ว่าคุ้มมั้ย ที่จะต้องเวลตัวละครไปด้วย เวลผอบไปด้วย
น่าจะมีอะไรพิเศษเพิ่มมาให้มั่งนะครับ แค่คิดก็รู้ละ ว่า กว่าจะให้ผอบ99ได้มันยากแค่ไหน

ปล.ผอบก็ดรอฟยาก แล้วกว่าจะให้ได้สกิลที่ถูกใจ ก็ยากขึ้นไปอีก Cry

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
bmnan
Full Member

, ♥ kyohang <3. *

« ตอบ #85 เมื่อ: 05-04-2011, 20:09:38 »

อ้างจาก: thonson ที่ 05-04-2011, 19:41:24
ถ้ามีการปรับเกี่ยวกับผอบขึ้นมาจริงๆ

ในเมื่อผอบเวลยากขึ้นแบบนี้ ตวามสามารถของผอบที่จะบัฟให้กับผู้เล่น
มันจะดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่หรือป่าวครับ
เช่น ผอบเวล21สกิลเชียร์ ปกติช่วยเพิ่มโจมตีเท่านี้ ถ้ามีการปรับ
สกิลนี้มีโอกาสที่จะดีกว่าเดิมหรือเปล่า

คืออยากรู้ล่ะครับ ว่าคุ้มมั้ย ที่จะต้องเวลตัวละครไปด้วย เวลผอบไปด้วย
น่าจะมีอะไรพิเศษเพิ่มมาให้มั่งนะครับ แค่คิดก็รู้ละ ว่า กว่าจะให้ผอบ99ได้มันยากแค่ไหน

ปล.ผอบก็ดรอฟยาก แล้วกว่าจะให้ได้สกิลที่ถูกใจ ก็ยากขึ้นไปอีก Cry

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

lli_doy_ill ดอย เครีย
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 05-04-2011, 20:12:54 »

อ้างจาก: 13aMieYok ♥ sp. ที่ 05-04-2011, 20:09:38
อ้างจาก: thonson ที่ 05-04-2011, 19:41:24

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

woon woonคนที่ชื้อผอบ สกิลดีดีราคราเเพๆ เสียใจมากเเน่ๆ Shocked Shocked

ไม่มีชัยชนะใจยิ่งใหญ่กว่าการชนะใจตนเอง
GaReNa-o_o-
Jr. Member
**

« ตอบ #87 เมื่อ: 05-04-2011, 20:18:11 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 05-04-2011, 16:05:17

ซัก70ได้ไหมสำหรับสายปัญญาอ่อนกับสายไม่เด่นสักอย่างอะ

50%?Huh???

โขนตบเปนพันเลือดคู่หู2000 4ทีดับแค่เนี้ย

เสนอ

[size=500pt]สเตตัสทุกอย่าง*3 [/size]

ไม่งั้นก็ตายง่ายอยู่ดี

สุกรชัย ตูดหมึก
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 05-04-2011, 20:45:40 »

ถ้าเอาระบบนี้ออก  ขอแบบว่าเพิ่มความสามารถคู่หู  ให้ตายยากๆ  ไม่ก็เอาดีเลคู่หูเวลารักษาตัวออก
Jr. Member
**

« ตอบ #89 เมื่อ: 05-04-2011, 20:59:40 »

อารมณ์เย็นลงแล้วล่ะช่วยเสนอมั่งดีกว่า

1ถ้าทำไม่ยากให้ผอบวิ่งไปกับคนได้โดยที่ม่อนออโต้ไม่ตามจะตามก็ต่อเมื่อสั่งให้ไปตีเท่านั้น(ทอน50จึงไม่จำเป็น)ไม่จำเป็นต้องเลือกสายด้วยวิธีนี้
2ให้ผอบวิ่งเร็วกว่า20หน่วยซะจะได้วิ่งตามคนได้ทันไม่ต้องมีไอพวกวาปตามเจ้าของหรอกครับให้มันวาปตามตอนเข้าวาปออกวาปก็พอแล้ว
3ยาสำหรับคู้หูขายเป็นเงินบิลล่ากับโซลให้คนเลือกได้(มีความสามารถคล้ายๆอาหารคน)พอกดแล้วเด้งเลือดเหมือนกินปังกับโยเกิด
แล้วก็เพิ่มความสามารถอะไรคล้ายๆอาหารคนด้วยเช่นโยเกิดเพิ่มMPmax...%จำไม่ได้แล้ว
อาหารผอบก็ให้เป็นHPmaxแทนก็ได้(อันนี้สำคัญมากน้ำหนักที่ต้องแบกแค่1ก็เกินพอพระนะครับไม่ใช่จับกัง)เขียนถูกป่าวหว่าที่แบกกระสอบข้าวสารอะ
4ให้แบบว่าเวลาเราได้อะไรมาแบ่งให้ผอบให้หมดเช่นฟู บัพ กาย จุม สาน อาวุด เกราะ เกราะสัจ เกราะคุ้ม แสงคุ้ม
ฟูหมู่ แล้วบัพทุกๆอย่างที่เราได้มาเอาให้ผอบด้วยมันจะได้เก่งขึ้นไม่มากก็น้อย(ถ้าทำแบบไม่ให้ม่อนออโต้ตีผอบแล้วระบบนี้ไม่ต้องทำก็ได้)
5แล้วเวลาแก้ระบบผอบอย่าให้สกิลผอบหายอีกถ้าหายผมรับไม่ได้โชคเชียเชียวนะคุณกว่าจะหาซื้อมาได้ถูกๆไม่ใช่เรื่องง่าย
6แล้วก็เวลาผอบมันบังม่อนทำให้เราตีไม่ได้ให้แก้ให้กดพวกปุ่มalt ctrl อะไรพวกนี้ได้ด้วยเพราะตอนนี้มันกดปุ่มพวกนี้ผอบก็ยังบังอยู่ดี
7ให้ผอบทุกตัวเลือดเท่ากันให้หมดไม่ต้องแบ่งสายแต่อาจจะแบ่งพวกกันกายกันเวทจะได้ไม่ต้องมีการเลือกสายผอบและปล่อยให้สายที่พาไปเวลด้วยไม่ได้
ให้อยู่แต่ในผอบไม่ได้ลืมตาดูโลกเช่นสายปัญญาไม่มีสกิลบัพอะไรก็ดองอยู่นั้นแหละไม่ได้ออกมาหรอก
8ปรับให้ผอบน้องให่ที่ยังไม่มีสกิลมีโอกาสสุ่มสกิลที่ตรงกับสายของตนเองมากขึ้นจากสกิลทั้งหมด
เพราะบางทีสายกำลังได้พัทนาความคิดมาใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ให้มันมีโอกาสสุ่มได้สกิลสายตนเองมากขึ้น
มันจะได้เก่งขึ้นสมกับเป็นสัตว์เลี้ยงที่ต้องไปเวลในที่ๆอันตรายกับเรา
9แล้วก็สเตตัสให้มีโอกาสสุ่มสเตตัสที่2ของสายให้ใกล้เคียงความเป็นจริงมากที่สุด
เช่นเป็นเบรดยังไม่จุคงไม่มีใครบ้าไปอัพintอยู่แล้วเพราะงั้นสายกำลังสุ่มค่าแรกคือstrค่าต่อไปความมีโอกาสสุ่มได้ค่าdex vit อะไรพวกนี้มากกว่าค่าอื่น
10คิดไม่ออกและ Embarrassed
ถ้าแก้ได้ตามที่บอกมาได้ทั้งหมดจะไม่มีใครบ่นเลยนะผมว่านะ
ถ้าเห็นอันไหนดีน่านำไปใช้ก็ตอบกันมั่งนะครับ

ขอโทษทีที่ด่ามากไปหน่อยไม่โกรธกันนะครับผม Smiley รัก รัก รัก

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10