GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 8 9 [10]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4650 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #135 เมื่อ: 01-05-2011, 07:46:10 »

อีก 1 เรื่องที่อยากให้ดูในระบบคู่หูเมื่อจะทำให้ไม่สามารถโจมตีมอนการงานได้

เรื่องตัวคู่หูบังมอนาหรับสายกายที่ไม่มีสกิวหมู่ 1 เรื่อง และสำหรับการเก็บเลเวล เมื่อคู่หูรักเจ้าของ แค่เราเล็งไปที่มอน ตัวคู่หูก็จะไปตีมอนก่อนเลย และส่วนใหญ่ตัวมอนเองจะโจมตีกับคู่หู ไม่มาโจมกับเรา จะเห็นคู่หูเราเป็นเป้าหมายแรก  และคู่หูจะตายง่ายมาก ยิ่งถ้าเป็นสายยิงไกลไปเวลโขน ระยะยิงเราได้ไกลแต่คู่หูดันวิ่งเข้าไปในหมู่มอนเมื่อเราเล็งเป้าหมาย ก็ไม่สามารถจะฆ่าได้ทัน อันนี้ก็ไม่รู้ว่าหลังจากการปรับลดตาเมจที่คู่หูได้รับแล้วจะช่วยได้มากน้อยเพียงใด

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
NineBaaV4
Full Member

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #136 เมื่อ: 09-05-2011, 11:26:39 »

งั้นจามีทำไมผอบ  Angry
เอาออกเรยก็ได้ Angry

meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

« ตอบ #137 เมื่อ: 09-05-2011, 14:15:52 »

Angry Angryมาแล้วไงปรับจนได้ขอให้มันเก่งขึ้นจิงอย่างปากว่านะ
แล้วงี้พวกตีบอสจะทำยังไงมันชนบอสไหวไหมคะ Angry Angry

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #138 เมื่อ: 09-05-2011, 15:06:11 »

อ้างจาก: meme_a ที่ 09-05-2011, 14:15:52
Angry Angryมาแล้วไงปรับจนได้ขอให้มันเก่งขึ้นจิงอย่างปากว่านะ
แล้วงี้พวกตีบอสจะทำยังไงมันชนบอสไหวไหมคะ Angry Angry

น่าเห็นใจผอบสกิวขนของครับ เป็นที่รู้ๆกันว่าเมื่อคู่หูรักเจ้าของและเจ้าของโจมตีมอน ตัวคู่หูจะโจมตีด้วย และก็เป็นที่รู้ๆกันว่าการตีบอส คนที่ชนบอสบอสจะโจมตีกับเราแต่หากมีคนอยู่ใกล้ๆ บอสจะเปลี่ยนเป้าหมายไปโจมตีคนรอบข้างหรือตัวละคนอื่นที่เข้ามาโจมตีด้วย

อย่างนี้ถ้าผอบรักเจ้าของก็มีโอกาสที่เมื่อเราชนบอส คู่หูก็จะตีบอสด้วย และบอสเองจะเปลี่ยนเป้าหมายมาโจมตีที่คู่หูแทน และคู่หูของทุกท่านถึกพอจะรับบอสไหวมั้ยครับ  คู่หูมันหนีไม่เป็นเหมือนเราคอนโทรลตัวละครให้หนีได้

ถ้าผมมีวิเทพๆอย่างท่าน    I-jaMes  ที่ทำคลิปล่าบอสมาให้ชมกันน่ะ ผมจะไม่บ่นหรอก ลงสกิวหนักๆแป๊ปเดียวบอสก็ตาย โอกาสที่คู่หูจะตายมีน้อยลง และบอสบางตัวลูกน้องโหด อย่างบอสผลึกลูกน้องออกมาเป็นฝูงรุมใส่คู่หู และถ้าบอสตามคู่หูคุณคงต้องโกยสุดจอละ หึหึ

สงสัยปัญหานี้แก้ง่ายๆคือ ไม่ต้องเปิดผอบ จบ  ถ้าเปิดคงต้องรับสภาพไปอย่างนั้นสิน๊ะ  คงไม่เห็นวิวิ่งลากโขนเวลผอบและละ เดินตีกันสดๆ  เทรพรางเดินเปิดผอบไม่ได้ละแมบมอนโหดๆ เรียกเข้าเรียกออกให้ความเชื่องลด หนุกหนาน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
13_Lucky
Newbie
*

« ตอบ #139 เมื่อ: 09-05-2011, 16:23:26 »

เรื่องผอบนี้ไม่ไหวๆๆจิงๆๆผอบโดนมอนนิดเดียวก่อตายแล้วแล้วผอบจะไปทำไรได้มั่งนี้ แทนที่จะตีมอนต้องมาห่วงผอบอีก ผอบชุดป้องกันก่อไม่มีตัวผอบเองก่อตายง่าย
ทางที่ดีปรับแบบนี้ไม่ต้องใช้ผอบแล้วมั่งครับ มีไปก่อไรประโยชน ไปไหนมอนตีตายก่อน อย่างดีก๊ตีได้แค่วุ้น หนอน แค่นั้น
จะปรับผมคิดว่าน่าจะให้มันเก่งกว่านี้มีชุดใส่ เพื่มค่าป้องกันกับตัวผอบ แทนที่จะได้ใช่ประโยชน์กับเปงตัวถ่วงนะครับแปปนี้

รับไม่ได้จริงๆๆๆครับเรื่องผอบ ขอให้ช่วยแก้ไข้ด้วยครับ ไม่งั้นก่อเอาระบบผอบออกไปเลยมันไร้ค่ามากเลยแบบนี้
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #140 เมื่อ: 09-05-2011, 16:39:01 »

ทางแก้ที่ง่ายที่สุดน่าจะเป็น ปรับให้มอนตีผอบไม่ได้ และผอบตีมอนไม่ได้ (ส่วนพวกสกิลที่คู่หูจะไปโจมตีเอาออกให้หมด เหลือแค่สกิลสนับสนุน)

ไม่งั้นมันจะมีปัญหาดังนี้

- ใช้คู่หูสู้แทน
 - ใช้คู่หูแท้งค์
 - ใช้คู่หูเก็บเลเวลให้เจ้าของ
 - ระบบไม่เอื้อต่อสามข้อข้างต้น เนื่องจาก
 -- สัตว์อัญเชิญวอลอคจะด้อยค่าลง
 -- การเก็บเลเวลของบางอาชีพที่ควรเป็นจุดด้อย (เก็บยาก) จะง่ายขึ้น
 - ส่วนปัจจุบัน คู่หูอ่อนแอเกินไป โดนมอนตบไม่กี่ทีเดี้ยง เป็นภาระให้ผู้เล่นมาก จึงเกิดการฝากผอบ/ขังผอบ และปัญหาคือ อาจไม่สามารถปรับผอบให้เก่งพอดีๆได้ (ไม่งั้นมันจะไปเข้ากรณีสามข้อบน) พูดง่ายๆ ให้มันตีกันไม่ได้ไปเลยดีกว่า
 - แล้วทีมงานค่อยไปปรับ "ระบบ" ข้อด้อย ของผอบใหม่

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
~ละอ่อนดอย~
Jr. Member
**

« ตอบ #141 เมื่อ: 10-05-2011, 20:14:51 »

ถึง ปรับ ให้ มัน ถึก ขึ้น แต่ มันก็ช่วยไร ไม่ได้ หรอก
เพราะ เรา เอา ไป ตี บอส ไม่ได้เอาไป เวล
ปล ตอนนี้ โหลด เกม ใหม่ มา เตรียม ที่ จะ เล่น แร่ะ
เสียดาย ตัง เติม เกม จิงๆ

~ละอ่อนดอย~
EXODIA
Newbie
*

« ตอบ #142 เมื่อ: 10-05-2011, 20:55:58 »

บัคหรอ ที่เอาผอบตีต้นไม้มาเปนเดือนๆ มันคือบัคหรอ เเร้วมรึงปล่อยมาได้ไงเปนเดือน กรุว่ามรึงอยากให้คนเล่นกากลงทุกวันมากกว่า
อะไรที่ทำให้คนเล่นเก่งขึ้น มรึงกะปรับให้มันใช้ไม่ได้ อะไรเกินน่าเกินตา มรึงก็เอาออก กรูจะหาความสุขจากเกมนี้ได้ยังงัย เวลากรูมีความสุข
มรึงกะมาทำรายความสุข มรึงนี่เก่งนะ หาเงินเข้าเกมยังไม่พอ เเถมยังทำรายความสุขของหลายๆคนได้เยอะด้วย  เก่งจริงๆ
13_Lucky
Newbie
*

« ตอบ #143 เมื่อ: 11-05-2011, 09:08:00 »

ทำของโซลมาเลยก่อได้ครับ ที่ให้ผอบไม่ตามไม่วาปหา จะเอาเอาเงินเข้ากระเป๋าพวกคุณไปเลยไง
เรื่องทำคนเล่นเกมเดือดร้อนเปงเรื่องธรรมดาอยู่แล้วนิใช้ไมละครับ
ทำมาเลยครับ ของโซลที่เกียวกับผอบทำมาเลย  Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #144 เมื่อ: 11-05-2011, 09:30:01 »

และแล้วก็หายไป กับคำ ถาม

meme_a
Jr. Member
**

อยากได้คนเอาใจ

« ตอบ #145 เมื่อ: 11-05-2011, 10:53:49 »

ก้อคงจะจิงอย่างที่แรปบนพูดนะคะ เพราะตั้งแต่ตั้งกระทู้นี้มายังไม่มีจีคนไหนโผล่มา(อาจจะแค่แว๊ปมาแระแว๊ปไป)
ทำเหมือนมันหาได้ยุในสายตาของพวกเขาไม่ เรามีปากจะพูดอะไรกะพูดไป เขา(กู)ไม่สนใจซะอย่างจะทำไม
 Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ยังรอยังหาคนตามใจ.....- -"
• τιмε'ẕ .ツ ™
Hero Member

SAD :(

« ตอบ #146 เมื่อ: 15-05-2011, 17:37:56 »

เอาให้มันไม่เกาะต้นไม้แล้วพอเวลาเวลมันก็ลำบากนะคะ
บางคนเขาขนของหนักกดใช้คู่หูช่วยขนของ
แต่มันดันเดินตามต้อยๆแล้วมันเจอมอนตี2ทีดับ
ถ้ามันลำบากมากนักก็เอาออกไปเลยดีกว่าคะ

'ถ้าคิดว่าอยู่ตัวคนได้คุณคิดผิด : )
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

« ตอบ #147 เมื่อ: 16-05-2011, 03:01:03 »

งานเข้าครูอุ้ยเเล้ว 55555555555   อย่าเงียบนะมาตอบบอดด้วย  ชัดเจนม่ะ 5555555555

--------------------------------------------------------------------------------
.POl_o.
Jr. Member
**

« ตอบ #148 เมื่อ: 16-05-2011, 06:20:47 »

ยิงปรับเกมส์ยิ่งน่าเบื่อ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 8 9 [10]