GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4651 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #105 เมื่อ: 06-04-2011, 14:37:56 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-04-2011, 14:05:53
อ้างจาก: **BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^ ที่ 06-04-2011, 11:43:19
Huh? Huh? Huh? แล้วจะแก้ไขให้แอสเซสซินเวลผอบยังไงค่ะ เปิดพันเวลผอบก็ตาย พรางหนีมอนผอบก็ตาย สกิลแอสมีน้อยอยู่แล้ว จะให้คลิกตีมอนอย่างเดียวเหรอค่ะ พุ่งแทงคู่หูก็ได้ ถ้าฝึกในแมบมอนออโต้ มีใครจะตอบคำถามพวกนี้บ้างอ่ะคะ  Huh? Huh? Huh?
แก้แล้วครับ สำหรับข้อผิดพลาดนี้

มันเป็นไงอ่ะครับที่ว่าแก้ ขอรายละเอียดนิดครับครูอุ้ย  Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
manrabordleejan
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #106 เมื่อ: 06-04-2011, 17:35:24 »

ผอบ นู๋ ซื้อ มา 35 เอม เหลือ 35 บิลล่าแน่ คราว นี้ เวง กำ จี เอม ทำ ไร ลงไปนี่.......
manrabordleejan
Jr. Member
**

« ตอบ #107 เมื่อ: 06-04-2011, 17:44:06 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 05-04-2011, 21:05:11
อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 05-04-2011, 20:59:40
อารมณ์เย็นลงแล้วล่ะช่วยเสนอมั่งดีกว่า

1ถ้าทำไม่ยากให้ผอบวิ่งไปกับคนได้โดยที่ม่อนออโต้ไม่ตามจะตามก็ต่อเมื่อสั่งให้ไปตีเท่านั้น(ทอน50จึงไม่จำเป็น)ไม่จำเป็นต้องเลือกสายด้วยวิธีนี้
2ให้ผอบวิ่งเร็วกว่า20หน่วยซะจะได้วิ่งตามคนได้ทันไม่ต้องมีไอพวกวาปตามเจ้าของหรอกครับให้มันวาปตามตอนเข้าวาปออกวาปก็พอแล้ว
3ยาสำหรับคู้หูขายเป็นเงินบิลล่ากับโซลให้คนเลือกได้(มีความสามารถคล้ายๆอาหารคน)พอกดแล้วเด้งเลือดเหมือนกินปังกับโยเกิด
แล้วก็เพิ่มความสามารถอะไรคล้ายๆอาหารคนด้วยเช่นโยเกิดเพิ่มMPmax...%จำไม่ได้แล้ว
อาหารผอบก็ให้เป็นHPmaxแทนก็ได้(อันนี้สำคัญมากน้ำหนักที่ต้องแบกแค่1ก็เกินพอพระนะครับไม่ใช่จับกัง)เขียนถูกป่าวหว่าที่แบกกระสอบข้าวสารอะ
4ให้แบบว่าเวลาเราได้อะไรมาแบ่งให้ผอบให้หมดเช่นฟู บัพ กาย จุม สาน อาวุด เกราะ เกราะสัจ เกราะคุ้ม แสงคุ้ม
ฟูหมู่ แล้วบัพทุกๆอย่างที่เราได้มาเอาให้ผอบด้วยมันจะได้เก่งขึ้นไม่มากก็น้อย(ถ้าทำแบบไม่ให้ม่อนออโต้ตีผอบแล้วระบบนี้ไม่ต้องทำก็ได้)
5แล้วเวลาแก้ระบบผอบอย่าให้สกิลผอบหายอีกถ้าหายผมรับไม่ได้โชคเชียเชียวนะคุณกว่าจะหาซื้อมาได้ถูกๆไม่ใช่เรื่องง่าย
6แล้วก็เวลาผอบมันบังม่อนทำให้เราตีไม่ได้ให้แก้ให้กดพวกปุ่มalt ctrl อะไรพวกนี้ได้ด้วยเพราะตอนนี้มันกดปุ่มพวกนี้ผอบก็ยังบังอยู่ดี
7ให้ผอบทุกตัวเลือดเท่ากันให้หมดไม่ต้องแบ่งสายแต่อาจจะแบ่งพวกกันกายกันเวทจะได้ไม่ต้องมีการเลือกสายผอบและปล่อยให้สายที่พาไปเวลด้วยไม่ได้
ให้อยู่แต่ในผอบไม่ได้ลืมตาดูโลกเช่นสายปัญญาไม่มีสกิลบัพอะไรก็ดองอยู่นั้นแหละไม่ได้ออกมาหรอก
8ปรับให้ผอบน้องให่ที่ยังไม่มีสกิลมีโอกาสสุ่มสกิลที่ตรงกับสายของตนเองมากขึ้นจากสกิลทั้งหมด
เพราะบางทีสายกำลังได้พัทนาความคิดมาใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ให้มันมีโอกาสสุ่มได้สกิลสายตนเองมากขึ้น
มันจะได้เก่งขึ้นสมกับเป็นสัตว์เลี้ยงที่ต้องไปเวลในที่ๆอันตรายกับเรา
9แล้วก็สเตตัสให้มีโอกาสสุ่มสเตตัสที่2ของสายให้ใกล้เคียงความเป็นจริงมากที่สุด
เช่นเป็นเบรดยังไม่จุคงไม่มีใครบ้าไปอัพintอยู่แล้วเพราะงั้นสายกำลังสุ่มค่าแรกคือstrค่าต่อไปความมีโอกาสสุ่มได้ค่าdex vit อะไรพวกนี้มากกว่าค่าอื่น
10คิดไม่ออกและ Embarrassed
ถ้าแก้ได้ตามที่บอกมาได้ทั้งหมดจะไม่มีใครบ่นเลยนะผมว่านะ
ถ้าเห็นอันไหนดีน่านำไปใช้ก็ตอบกันมั่งนะครับ

ขอโทษทีที่ด่ามากไปหน่อยไม่โกรธกันนะครับผม Smiley รัก รัก รัก

ไม่ได้ใช้อารมแล้วนะตอบกันมั่งก็ดีไปนอนก่อนนะครับพรุ่งนี้ปั้นเซ็นต่อ Smiley Evil Evil(7ตัว)จับใบดำใบแดงได้เป็นเซ็นตอนเวล36ทุกตัวได้แต่1ตัวเห็นแล้วท้อ Cry

7ตัวได้เป็น1ตัวเป็นไปได้ขอถามเปอร์เซ็นการจับใบดำใบแดงในแตาละเลเวลตั้งแต่เวล36-41พ่วงไปด้วยเลยแล้วกันไม่รู้ไม่เป็นไรนะครับ รัก
อารมดีแล้วได้รีฟรี รัก รัก รัก

เห็นด้วย อย่างยิ่ง
เห็นด้วยอย่าง ยิง

จีเอมมีแต่ จะปรับหั้ยเกมเล่นยากขึ้นทุกวันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่สงสาร นู๋ มั่ง หรอ เติม ไป เปง หมื่น ๆ ๆ แระ นะ .....
Cookiea
Full Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 06-04-2011, 18:13:28 »

ต้นเหตุที่คนไม่พอใจ ก็คือ ผอบ อ่อนมากมาย สู้กับมอนไม่ได้

ถึงต้องเอาไปฝากกับสิ่งต่างๆ  อย่างของผม ผอบอสูร สายปัญญา มีพัฒนาความคิด เวล94

ซึ่งกันเวทก้น่าจะเยอะ แต่เอาไปสู้กับโขนกลับโดนโขนตี2ทีก็ตาย

แต่ว่าผอบสายหลบเวล70กว่า เอาไปสู้กับมอนสายกายภาพเวล90กว่าก็ยังหลบได้สบายๆ

ต้นเหตุปัญหาก็มาจาก สัตว์เลี้ยงที่อ่อนเกินไป ควรจะไปแก้ตงนี้ก่อนมั้ย  Huh?

,,..P@tCh@.♥
Jr. Member
**

ไม่พูดไม่ใช่ไม่คิด ...ไม่เป็นไรไม่ใช่ไม่รู้สึก ...

« ตอบ #109 เมื่อ: 06-04-2011, 18:44:10 »

ใช่ ใช่ ใช่

JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #110 เมื่อ: 06-04-2011, 20:40:11 »

อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

laugh laugh laugh

เห็นด้วยอย่างเเรงเเล้วเเบบนี้จะมีคู่หูไว้ทำไม

JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 06-04-2011, 21:06:53 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เเล้วไม่คิดมั่งหรอคับว่ามอนคนเค้าเอาไปตีต้นไม้ทำไมหรือเอากงขังถ้ามอนมันเทพเมหือนคนมันคงจะไม่ไม่ใครเอามาตีต้นไม้หรอกคับหรือว่าเอ่ากงขัง

เเล้วไอ่ที่บอกว่าบัคเนี่ยผมถามหน่อยเอาสมองส่วนไหนคิดคับถ้าเป็นบัคจิงทำไมป่อยไห้คนเล่นมาเป็นเดือนๆละคับทำไมไม่เเก้ซะตั้งนานเเล้วละ

ที่ยกเลิกนี่อยากไห้ผู้เล่นเสียเงินเยอะๆรึปล่าวคับเเค่นี้ยังเเดรกไม่พอหรอเเบบนี้จะทำผอบมาทำไมคับไห้ผอบร่วมเป็นร่วมตายเเต่โดนมอนตบ2ทีร่องเเบบเนี่ยหรอ

คนเค้าหาวิทีได้ที่จะไม่ไห้สัสเลี้ยงตายก็ว่าเป็นบัคเหอะทุเรดชิบหายถ้าบัคทำไมไม่เเก้ไปละทำไมพึ่งมาเเพร่มตอนนี้ว่ามันเป็นบัค

อย่าเเดรกมากเลยเเค่นี้ก็จะตายหร่าอยุเเล้วผอบก็ต้องสุ่มสกิวสเตตัสก็อับมั่วเเล้วผอบเวล90+โขนตบมันยังตายเลยเเล้วเนี่ยหรอจะไห้มันไปร่วมเป็นรว่มตายตัวมันเองยังเอาไม่รอดเล้ย

ที่อยากไห้มันน่วมเป็นตายเนี่ยเรพาะอยากขายยารึปล่าวอยากเเดรกเงินอะของโซลอะตัวดีเลยนะ

เล่นเกมนี้มาไม่เคยเจอขยะราคาถึง1000เลยเเล้วตีมันก็ไมได้ตกตลอดด้วยเเต่ของโซลนี่มาตลอดเเดรกตลอดเนีย่นะเกมคนไทสั่งได้

ไททำไทเเดรกอะดิ

laugh laugh laugh laugh
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #112 เมื่อ: 06-04-2011, 21:09:32 »

เห็นนางเเอะอกสบัดเอว

ใจเเทบเหลววาบหวามด้วยความสยิว

อยากบันเลงเพลงกามไปตามคิว

พาน้องลิ่วลอยล่องท่องวิมาน

เอามาจากนางพยาผมขาว
psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 06-04-2011, 21:59:04 »

จะฟลัดกระทู้ทำไมครับ มันน่านักนะ

ผมว่าอยากให้มอนเตอร์มีเลือดที่เพิ่มขึ้น ได้รับความเสียหายน้อยลงจาการโดนโจมตี  และสายปัญญาเพิ่มพลังป้องกันเวทด้วยครับ

ส่วนที่เหลือไปพิจราณาเอง Evil

ป.ล. ทีมงานหัดดูซะบ้างนะครับว่าแต่ละวันจะปรับให้เกมยากไปไหน ทำให้เกมมันเวลยากก็ต้องมีอะไรบางอย่างที่ดีเพิ่มเข้ามาบ้างสิ วันๆเอาแต่ของโซลเข้ามาผมว่าพักเรื่องของโซล แล้วไปปรับปรุงระบบให้เกมเล่นง่ายกว่านี้เถอะครับ Evil

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #114 เมื่อ: 07-04-2011, 00:08:18 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 04-04-2011, 22:38:38
ขอถามจีหน่อยครับ ว่า...

หลังจากการปรับให้ผอบไม่สามารถโจมตีต้นไม่ได้แล้วนั้น

เราสามารถจะฝึกซี 3 กับต้นไม้ได้หรือปล่าวครับ

เช่น ปลดอาวุธ หรือ จิตศร อะไรแบบนี้ครับ

สรุปแว่

เห้ย

สรุปว่า

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #115 เมื่อ: 07-04-2011, 09:05:45 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-04-2011, 14:05:53
อ้างจาก: **BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^ ที่ 06-04-2011, 11:43:19
Huh? Huh? Huh? แล้วจะแก้ไขให้แอสเซสซินเวลผอบยังไงค่ะ เปิดพันเวลผอบก็ตาย พรางหนีมอนผอบก็ตาย สกิลแอสมีน้อยอยู่แล้ว จะให้คลิกตีมอนอย่างเดียวเหรอค่ะ พุ่งแทงคู่หูก็ได้ ถ้าฝึกในแมบมอนออโต้ มีใครจะตอบคำถามพวกนี้บ้างอ่ะคะ  Huh? Huh? Huh?
แก้แล้วครับ สำหรับข้อผิดพลาดนี้

แก้ยังไงออกจะงง
แก้ให้คู่หูหายตัวพร้อมผู้เล่นหรอครับ(ไม่ได้ประชดไม่ได้ใช้อารมงงจริงๆไม่บอกว่าแก้ยังไงด้วยอะ)

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: 07-04-2011, 09:07:25 »

สรุปว่า

เห็นนางเเอะอกสบัดเอว

ใจเเทบเหลววาบหวามด้วยความสยิว

อยากบันเลงเพลงกามไปตามคิว

พาน้องลิ่วลอยล่องท่องวิมาน

Evil Evil
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 07-04-2011, 09:14:38 »

อันผู้หญิงมีมากเหมือนฝูง...
ฝรั่งมาเงินดี...เป็นหนอง
ฝรั่งไปคัยเล้าเขาจะมอง
...เป็นหนองสองบาทยังขาดทุน

Evil Evil Evil Evil
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #118 เมื่อ: 07-04-2011, 09:19:39 »

[size=70อันสะตีมีรูต้องหมั่นใช้
อย่าเก็บไว้เฉยๆรูจะเฉา
ถึงคัยด่าช่างปะไรรูของเรา
ต้องหัดเม้าส์เพราะมีปากต้องพูดไป
pt][/size]

laugh laugh

woon woon

อันสะตีมีรูต้องรู้ค่า
และต้องหาอะไรมาใส่ไว้
อย่าให้รูว่างเปล่าจะเศร้าจัย
ควรรู้ไว้เมื่อมีปากต้องหมั่นกิน

ใช่ ใช่ ใช่
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 07-04-2011, 09:22:54 »

สตรีกับศัตรู สัตว์มีรูคือสตรี
สตรีมีสองกีบ เอาไว้หนีบของศัตรู
ศัตรูมีหนึ่งแท่ง เอาไว้แทงของสตรี
สตรีบอกว่าดี เอาอีกทีนะศัตรู
ศัตรูบอกว่าไม่ เพราะมันใหญ่คับเกินรู
สตรีลองคลำดู ร้องอู้หูโอ้ใหญ่จริง

รัก รัก รัก
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10