GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4651 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #90 เมื่อ: 05-04-2011, 21:05:11 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 05-04-2011, 20:59:40
อารมณ์เย็นลงแล้วล่ะช่วยเสนอมั่งดีกว่า

1ถ้าทำไม่ยากให้ผอบวิ่งไปกับคนได้โดยที่ม่อนออโต้ไม่ตามจะตามก็ต่อเมื่อสั่งให้ไปตีเท่านั้น(ทอน50จึงไม่จำเป็น)ไม่จำเป็นต้องเลือกสายด้วยวิธีนี้
2ให้ผอบวิ่งเร็วกว่า20หน่วยซะจะได้วิ่งตามคนได้ทันไม่ต้องมีไอพวกวาปตามเจ้าของหรอกครับให้มันวาปตามตอนเข้าวาปออกวาปก็พอแล้ว
3ยาสำหรับคู้หูขายเป็นเงินบิลล่ากับโซลให้คนเลือกได้(มีความสามารถคล้ายๆอาหารคน)พอกดแล้วเด้งเลือดเหมือนกินปังกับโยเกิด
แล้วก็เพิ่มความสามารถอะไรคล้ายๆอาหารคนด้วยเช่นโยเกิดเพิ่มMPmax...%จำไม่ได้แล้ว
อาหารผอบก็ให้เป็นHPmaxแทนก็ได้(อันนี้สำคัญมากน้ำหนักที่ต้องแบกแค่1ก็เกินพอพระนะครับไม่ใช่จับกัง)เขียนถูกป่าวหว่าที่แบกกระสอบข้าวสารอะ
4ให้แบบว่าเวลาเราได้อะไรมาแบ่งให้ผอบให้หมดเช่นฟู บัพ กาย จุม สาน อาวุด เกราะ เกราะสัจ เกราะคุ้ม แสงคุ้ม
ฟูหมู่ แล้วบัพทุกๆอย่างที่เราได้มาเอาให้ผอบด้วยมันจะได้เก่งขึ้นไม่มากก็น้อย(ถ้าทำแบบไม่ให้ม่อนออโต้ตีผอบแล้วระบบนี้ไม่ต้องทำก็ได้)
5แล้วเวลาแก้ระบบผอบอย่าให้สกิลผอบหายอีกถ้าหายผมรับไม่ได้โชคเชียเชียวนะคุณกว่าจะหาซื้อมาได้ถูกๆไม่ใช่เรื่องง่าย
6แล้วก็เวลาผอบมันบังม่อนทำให้เราตีไม่ได้ให้แก้ให้กดพวกปุ่มalt ctrl อะไรพวกนี้ได้ด้วยเพราะตอนนี้มันกดปุ่มพวกนี้ผอบก็ยังบังอยู่ดี
7ให้ผอบทุกตัวเลือดเท่ากันให้หมดไม่ต้องแบ่งสายแต่อาจจะแบ่งพวกกันกายกันเวทจะได้ไม่ต้องมีการเลือกสายผอบและปล่อยให้สายที่พาไปเวลด้วยไม่ได้
ให้อยู่แต่ในผอบไม่ได้ลืมตาดูโลกเช่นสายปัญญาไม่มีสกิลบัพอะไรก็ดองอยู่นั้นแหละไม่ได้ออกมาหรอก
8ปรับให้ผอบน้องให่ที่ยังไม่มีสกิลมีโอกาสสุ่มสกิลที่ตรงกับสายของตนเองมากขึ้นจากสกิลทั้งหมด
เพราะบางทีสายกำลังได้พัทนาความคิดมาใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ให้มันมีโอกาสสุ่มได้สกิลสายตนเองมากขึ้น
มันจะได้เก่งขึ้นสมกับเป็นสัตว์เลี้ยงที่ต้องไปเวลในที่ๆอันตรายกับเรา
9แล้วก็สเตตัสให้มีโอกาสสุ่มสเตตัสที่2ของสายให้ใกล้เคียงความเป็นจริงมากที่สุด
เช่นเป็นเบรดยังไม่จุคงไม่มีใครบ้าไปอัพintอยู่แล้วเพราะงั้นสายกำลังสุ่มค่าแรกคือstrค่าต่อไปความมีโอกาสสุ่มได้ค่าdex vit อะไรพวกนี้มากกว่าค่าอื่น
10คิดไม่ออกและ Embarrassed
ถ้าแก้ได้ตามที่บอกมาได้ทั้งหมดจะไม่มีใครบ่นเลยนะผมว่านะ
ถ้าเห็นอันไหนดีน่านำไปใช้ก็ตอบกันมั่งนะครับ

ขอโทษทีที่ด่ามากไปหน่อยไม่โกรธกันนะครับผม Smiley รัก รัก รัก

ไม่ได้ใช้อารมแล้วนะตอบกันมั่งก็ดีไปนอนก่อนนะครับพรุ่งนี้ปั้นเซ็นต่อ Smiley Evil Evil(7ตัว)จับใบดำใบแดงได้เป็นเซ็นตอนเวล36ทุกตัวได้แต่1ตัวเห็นแล้วท้อ Cry

7ตัวได้เป็น1ตัวเป็นไปได้ขอถามเปอร์เซ็นการจับใบดำใบแดงในแตาละเลเวลตั้งแต่เวล36-41พ่วงไปด้วยเลยแล้วกันไม่รู้ไม่เป็นไรนะครับ รัก
อารมดีแล้วได้รีฟรี รัก รัก รัก

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Nook//Staytue//
Newbie
*

Nookky :))

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #91 เมื่อ: 06-04-2011, 01:08:17 »

แบบนี้เวลาฉุกเฉินหรือเมล็ดหมด โอกาศที่ผอบจะโดนตีก็เยอะสิ ผอบหวาดกลัวพอดี ผมลากโขนปราจำ* *

อยากได้กรงผอบไ แต่ผอบตีกรงออกมเองไม่ได้อ่ะ 55555 ได้มะจี

-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #92 เมื่อ: 06-04-2011, 01:11:40 »

อยากได้เครื่องป้องกันมากกว่า - -

GodPaladin
Newbie
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 06-04-2011, 09:55:09 »

เกิดถ้าทีมงานปรับให้มีเครื่องป้องกัน  แล้วเครื่องป้องกันมันตกจากบอสละ ก็จะเกิดเรื่องอีกว่าตกยากมั้งอะไรมั้ง ซื้อเอาก็ราคาแพงใครจะไปมีถึง
ละถ้ามันเกิดตีบวกได้ละ ใครจะไปบวกมัน บวกตัวเองยังไม่เทพเลย

ไม่ลองเพิ่มสกิลให้ผอบดูสิ เวลาผอบใกล้ตายจะกันการโจมตีได้ 10 ครั้ง ยกเว้นบอส มินิบอส ผู้เล่น ซึ่งถ้าเลือดคู่หูเป็น 1 ไม่มีใครเอามันไปตีอยู่ละ
ละเวลากดเก็บคู่หู ค่าเชื่องไม่ลด ละถ้าอยู๋ในผอบคู๋หูเลือดขึ้นเรื่อย จะได้ไม่ต้องพกยาไง ผมว่าดีกว่านะครับ
เอาเป็นเควส ให้คู่หูดีเปล่าละถ้าจะเวลคู่หู เป็นพวกเควสส่งของขยะที่ไม่ใช้กันอะ จะได้ให้พวกเพิ่งเล่นมีรายได้กัน

พวกที่บ่นโขนอะบ้าเปล่า ที่นั่
-StepUp-
Newbie
*

« ตอบ #94 เมื่อ: 06-04-2011, 10:12:46 »

Evil

THE-WOLFMAN
Jr. Member
**

« ตอบ #95 เมื่อ: 06-04-2011, 10:15:36 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

โดน
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #96 เมื่อ: 06-04-2011, 10:29:17 »

จีบอกว่า อยากให้เหมือนปิกกาจู้ร่วมต่อสู้กับซาโตชิ
พอดีว่า-*- ผอบเกมเรามันปล่อยไฟฟ้าพลังแสนโวลต์ไม่ได้ค่ะ

ลดความเสียหาย50% =_= บางตัวโดนตบปร๊างเดียวก็ไปสวรรค์แล้วนะ

ตีต้นไม้มันก็เสี่ยงเหมือนกัน ขนาดคนนั่งเฝ้า มอนเข้ายังตายเป็นฝูงรุย

แล้วถ้าตีบอสล่ะ= = ยังไงก็คงไม่รอดเนอะ

เล่นเกมอื่น หิ้วคู่หูไปนี่ยังสบายใจนะ บางทีคู่หูเก่งกว่าคนอีก- * -
แล้วก็อย่างบางเรปบอก ว่าอัพสเตตัสเองได้

แต่นี่ไม่ไหวค่ะ เคยลองหิ้วแล้ว ตอนนั้นเห่อ อยากพกมันไปทุกที มองหน้ามันทุกเวลา
สรุปว่าไม่รอดตั้งแต่สามนาทีแรก- -*

แล้วพอมันตาย ออกผอบมา เลือดเหลือ1อีกแน่ะ- -* งามไส้มาก

ปล. เป็นบัคที่ ที่ผ่านมาใช้ประโยชน์ได้นานดีจังเลยนะคะ (:

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #97 เมื่อ: 06-04-2011, 10:34:30 »

ผอบสัตว์เลี้ยงอะคนเขาไปเลี้ยงสายกำลังกับสายความเร็วหมดแล้ว

ทำไมผอบสายเวทย์กับสายสมดุลไม่เห็นจะโดดเด่นเท่าไหร่เลยนะครับ

อยากให้มีการปรับด้วย

ส่วนสายสมดุลมันก็คล้ายๆกับหนึ่งตัวละครที่อัพมั่วแหละ Evil

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
~ละอ่อนดอย~
Jr. Member
**

« ตอบ #98 เมื่อ: 06-04-2011, 10:37:27 »

ผอบ ของ คุณ มัน กาก ขนาด นั้น แล้ว จิ ให้ พวก เรา เอา ออกไป ตี มอน ด้วยได้ไง ถ้า มอน ไม่ โจม ตี ผอบ ก็ ว่าไป อย่าง

~ละอ่อนดอย~
CaRibbeaN_Alone / Engineer 76
Jr. Member
**

!! จัดหนั ก !! มึนๆ

« ตอบ #99 เมื่อ: 06-04-2011, 10:43:23 »

Huh? Huh? อยุ่ที่ความสด

http://www.facebook.com/#!/caribbean.n.o

Army Non Commissioned Officer School

- ว่
**BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^
Full Member

>"<ฉันเพียงแค่คนเดินผ่านมา>"<

« ตอบ #100 เมื่อ: 06-04-2011, 11:43:19 »

Huh? Huh? Huh? แล้วจะแก้ไขให้แอสเซสซินเวลผอบยังไงค่ะ เปิดพันเวลผอบก็ตาย พรางหนีมอนผอบก็ตาย สกิลแอสมีน้อยอยู่แล้ว จะให้คลิกตีมอนอย่างเดียวเหรอค่ะ พุ่งแทงคู่หูก็ได้ ถ้าฝึกในแมบมอนออโต้ มีใครจะตอบคำถามพวกนี้บ้างอ่ะคะ  Huh? Huh? Huh?

ทานตะวันดอกนี้ยังคงเดินทางตามหา"พระอาทิตย์"
**BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^
Full Member

>"<ฉันเพียงแค่คนเดินผ่านมา>"<

« ตอบ #101 เมื่อ: 06-04-2011, 11:44:25 »

อ้างจาก: **BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^ ที่ 06-04-2011, 11:43:19
Huh? Huh? Huh? แล้วจะแก้ไขให้แอสเซสซินเวลผอบยังไงค่ะ เปิดพันเวลผอบก็ตาย พรางหนีมอนผอบก็ตาย สกิลแอสมีน้อยอยู่แล้ว จะให้คลิกตีมอนอย่างเดียวเหรอค่ะ พุ่งแทงคู่หูก็ตาย ถ้าฝึกในแมบมอนออโต้ มีใครจะตอบคำถามพวกนี้บ้างอ่ะคะ  Huh? Huh? Huh?

ทานตะวันดอกนี้ยังคงเดินทางตามหา"พระอาทิตย์"
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #102 เมื่อ: 06-04-2011, 12:36:28 »

แล้วไอเรื่องผอบฟลัดนี่จะแก้ไหมคะ
ไอเรื่องที่เค้าเดือดร้อนกันจริง ๆ ไม่ยอมแก้
มาแก้ไรก็ไม่รู้ หึหึ
 Evil

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
ณเดช
Newbie
*

« ตอบ #103 เมื่อ: 06-04-2011, 13:43:28 »

อย่างน้อยก็อย่าแก้กายคู่หูเถอะ พระคือความหวังสุดท้ายของเรา
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #104 เมื่อ: 06-04-2011, 14:05:53 »

อ้างจาก: **BelL**^^นักฆ่าบ้าเลือด^^ ที่ 06-04-2011, 11:43:19
Huh? Huh? Huh? แล้วจะแก้ไขให้แอสเซสซินเวลผอบยังไงค่ะ เปิดพันเวลผอบก็ตาย พรางหนีมอนผอบก็ตาย สกิลแอสมีน้อยอยู่แล้ว จะให้คลิกตีมอนอย่างเดียวเหรอค่ะ พุ่งแทงคู่หูก็ได้ ถ้าฝึกในแมบมอนออโต้ มีใครจะตอบคำถามพวกนี้บ้างอ่ะคะ  Huh? Huh? Huh?
แก้แล้วครับ สำหรับข้อผิดพลาดนี้

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10