GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4651 ครั้ง)
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #45 เมื่อ: 04-04-2011, 23:59:43 »

ผอบทุกวันนี้ที่คนเปิดใช้งานกันจิงๆก็เพราะสกิลช่วยเหลือ แต่ถ้าพกติดตัวน้อยหนักที่จะรอดมาช่วยเจ้านายมันได้ แล้วต่อไปจะพกไปทำไมล่ะ?
แน่นอนอาจมีผอบจำนวนน้อยนักที่จะมีความสามารถขนาดเอาไปตบกับมอนได้ แต่ความเป็นไปได้ที่จะได้ผอบเหล่านั้นมันยากขนาดเป็นของแรร์ได้เลยทีเดียว
ผอบที่ท่านๆอุตส่าคิดสร้างสรรค์ให้มีหลากหลายประเภท (เรื่องสเตตัสเท่าที่ดูมาส่วนใหญ่ก็อัพตามสายของมัน) ผอบเหล่านั้นจะมีประโยชน์และคุณค่าก็ต่อเมื่อ
1.มีสกิลช่วยเหลือเทพๆ จำพวก เชียร์ โชค ขนของ สดชื่น แต่อย่างที่ว่ามา ถ้าต่อไปต้องพกติดตูด เดินก็ช้า ไปเป็นเป้าให้มอนตบตาย ประโยชน์ข้อนี้ตัดทิ้งไปได้เลย อ่ะอาจจะยกเว้นสดล่ะนะที่พอใช้ได้ในแมพที่ไม่มีมอนออโต้โจมตี
2 เป็นผอบโหด ในกรณีจะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อมันได้สกิลที่ตรงสายมัน และเท่าที่ดูมาผอบโหดที่เคยเจอก็มีแค่ สายความเร็วที่มี777 เชียร เพิ่มความเร็วประมานนั้น อสูรที่มีสกิลกระสุนธาตุแต่ถ้าเจอมอนตีเร็วๆอสูรร่ายไม่ทันก็ตายอยู่ดี  ส่วนผอบอื่นๆยังไม่เคยเห็นว่ามันจะโหดตรงไหนเลย พวกสายกำลังอาจจะตีแรงจิงแต่ถ้าไม่มีสกิลเพิ่มความเร็วก็เท่านั้น เจอมอนที่กัดเร็วๆก็แพ้อยู่ดี ยิ่งสายสมดุลอย่างมากก็ตีได้แค่มอนระดับกลางเท่านั้นแหละสเตตัสเหวี่ยงแหไม่มีจุุดเด่นซักอย่าง ผอบคราสสามที่ดูสวยหรูอาจถึกอาจตีแรงกว่าผอบอื่นจิดนึงแต่ก็เท่านั้น ถ้าไม่ได้สกิลดีๆก็เอาไว้โชว์สวยๆ

ถ้าเปลี่ยนความคิดและการตัดสินใจของท่านๆไม่ได้ ก่อนที่จะทำการแก้ไขในเรื่องนั้น อยากให้ท่านๆไปคิดระบบ วิธีการ หรืออุปกรณ์อะไรก็ได้ที่มันรองรับกับความคิดของท่านบ้าง
อย่างน้อยก็ช่วยทำให้มันถึกมันเก่งสมเลเวลมันหน่อย ทำให้ผอบมันตีมอนที่เวลเท่าๆกันได้พอฟัดพอเหวี่ยงบ้างก็ยังดี นี่อะไรยกตัวอย่างเอาผอบเราเลยแพะเวล81มีทั้งเชียร์ทั้งโชคเจอกูลแค่สองสามตัวตบก็ดับแล้ว ถ้าไม่อยากไปปรับที่ผอบก็ไม่เป็นไร ช่วยทำเสื้อผ้าอุปกรณ์ให้ผอบให้มันมีประสิทธิภาพมากกว่านี้ หรืออย่างน้อยทำให้พระฟูหมู่บทเพลงไปถึงผอบได้มันอาจช่วยต่อลมหายใจมันได้อีกหน่อยก็ยังดี

สุดท้ายก่อนที่ท่านจะปรับ ขอความกรุณาอย่างยิ่ง ลองทดสอบเอาผอบเวล1ซัก3-4ผอบไปเวลจน61ก็พอ เวลโดยวิธีที่ท่านตั้งใจให้ผู้เล่นทำ แล้วท่านจะรู้ว่ามันยากแค่ไหนและผอบของท่านจะได้สกิลที่สมน้ำพักน้ำแรงซักกี่ผอบกัน

คุณ อิ๊ง^^
Newbie
*

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #46 เมื่อ: 05-04-2011, 00:22:40 »

Sad

-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #47 เมื่อ: 05-04-2011, 00:46:35 »

จีหายไปไหน  Huh? Huh?

ผมเห็นด้วยกับเพื่อนบางคนนะ ที่บอกว่า น่าจะมีเครื่องป้องกันสำหรับคู่หูอะ

เพราะคู่หูมันตายง่ายเหลือเกิน

freedomlive&destiny
Sr. Member

อยู่ถึงทุกวันนี้เพราะ...มีเทอ

« ตอบ #48 เมื่อ: 05-04-2011, 02:33:37 »

ถ้าคิด จะปรับจิงๆๆละก็  ผมว่าผมเวล70-90 มันก็น่าจะเก่งขึ้นกว่านี้ นะคับ

เพราะตอนนี้ผอบเวล90 สาย อิ้น ก็นอนเพราะโดนโขน สองสามที่ จะวินโด  หมาก็กัดตาย ต่อให้ผอบเวล99 ก็ตาย

ถ้าจีอยากปรับ ก็ ปรับความสามารถของผอบเข้าไปด้วยนะคับ

ผมคิดได้อย่างนึง คือ ให้ผอบ  สามารถใช้ เกราะ เท้า โล่ หมวก ได้ ออฟได้ เหอะๆ อาจจะฟังดูแล้วเกินไป

แต่ปรับไปแล้ว ผอบเหมือนเดิม เกมก็คงกับไปยุค เวลไม่มีผอบละคับ

tamiltiger
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 05-04-2011, 05:17:47 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 17:50:50
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 04-04-2011, 17:47:13
คือกะจะให้คู่หูตีกรงน้ำแข็งไม่ได้ และใช้กรงน้ำแข็งขังคู่หูไม่ได้ใช่มั้ยคับ Huh?

แหล่มจริงๆ ใช่

แนวทางการแก้ไขขึ้นอยู่กับทีมพัฒนาครับ ส่วนผมแค่บอกได้แค่วิธีคร่าวๆ ตามวิธีที่ผมพอจะคิดได้ครับ

อืมม... ไม่น่าจะปรับแนวนี้นะ เพราะถ้าให้กรงน้ำแข็งจะขังมอน(ผอบ) ไม่ได้หรือให้ผอบโจมตีไม่ได้ มันจะผิดแนวทางของสกิวนะ ไม่ว่าจะเปน เสาวินยาน กรงน้ำแข็ง คำอธิบายสกิวก้อบอกอยู่  ถ้าอย่างนั้น มอนเตอทุกตัวก้อโจมตีเสาวินยานหรือกรงไม่ได้ และกรงก้อขังมอน ไม่ได้สิ Huh??
ปล. อยากให้ยึดหลักการหรือแนวทางส่วนรวมนะ ไม่อยากให้ทำการยกเว้นหรือ ทำบางอย่างผิดไปจากแนวทางที่วางไว้อะ ลองทบทวนดุนะ ^^       
หกดกดหกดหกดหกดหกดหกด หกดหกดกหดหกดหกด
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 05-04-2011, 06:37:22 »

ถ้าจีเอาผอบเวล1ไปเวลยัน99โดยตายน้อยมากจะไม่บ่นเลยแล้วดูผอบดิอ่อนกว่ามอนของจริงอิกถ้าจะให้คู่หูเสี่ยงก็ปรับให้มันเก่งเท่าๆกับมอนจีดิ
สกิวก็ใส่ได้แค่3อันเวลก็เวลยากเวลาตายมากๆก็ต้องรอพักฟื้นอิกอาหารก็แพงชิปหายแล้วถ้ามันตายจนหวาดกลัว(สมมุติเราไม่มีตังซื้ออาหารอะ
มันก็หงุดงิดจนหนีไปดิ)ผอบมันมีมาตั้งนานไมพึ่งมาบอกว่าบัค
ปล.ถามหน่อยสมองของทีมงานมีไหมหรือมีสมองแต่มีสมองเป็นเด็ก1ขวบ
หกดกดหกดหกดหกดหกดหกด หกดหกดกหดหกดหกด
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 05-04-2011, 06:44:06 »

ถ้าจีไม่ให้ผอบตีกรงต้นไม้ใบหญ้าก็ไม่ต้องมีผอบซะ
ปล.คู่หูเกมอื่นยังเทพเลยถ้าเอาคู่หูเกมอื่นมาสู้กับคู่หูเกมนี้เกมเราแพ้ขาดลอยช่วยปรับทีนะขอร้อง
พรเนสาด สุดหล่ออออ
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 05-04-2011, 07:06:11 »

ไม่เห็นด้วยในการแก้ไขผอบครับ        แบบเดิมก้เวลยากอยู่แล้ว
ถ้ามันเป็นบัคแล้วทำไมเพ่งแก้ไขอ่ะ  ถ้าจะแก้ไข ก้ปรับให้ ดีกว่าเดิมดิครับ                               

ปล.ควรจะคิดเรื่องปรับปรุงให้มากกว่านี้นะครับ
ohko
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 05-04-2011, 07:19:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

55555+ ทำใจ ก่อนหน้านี้ผมแจ้งไปว่า ใบตั้งร้านรับซื้อของ มัน บัค ใช้แล้ว กลายเป็น ร้านขายของ ทำให้เสียกุดไอซ์ไปในราคา 1000 บิลล่า คำตอบที่ได้กลับมาคือ ไม่มีอะไรผิดปกติ คนซื้อกดซื้อไปจ่ายเงินครบตามจำนวน ผมก็ไม่ได้บอกว่าคนซื้อผิดแต่มันเป็นข้อผิดพลาดของเกมส์ ที่ใบตั้งร้านรับซื้อ กดใช้ กลายเป็นตั้งร้านขาย ตอบกลับมาเหมือนเดิมว่า ปกติดีทุกอย่าง แต่พอถึงวันปิดเซิร์ฟ กลับมีหัวข้อ แก้ไขใบตั้งร้านรับซื้อของให้ถูกต้อง  บอกได้คำเดียวว  งง Huh?
ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ
ohko
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 05-04-2011, 07:20:56 »

อ้างจาก: -once- ที่ 05-04-2011, 07:19:03
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

55555+ ทำใจ ก่อนหน้านี้ผมแจ้งไปว่า ใบตั้งร้านรับซื้อของ มัน บัค ใช้แล้ว กลายเป็น ร้านขายของ ทำให้เสียกุดไอซ์ไปในราคา 1000 บิลล่า คำตอบที่ได้กลับมาคือ ไม่มีอะไรผิดปกติ คนซื้อกดซื้อไปจ่ายเงินครบตามจำนวน ผมก็ไม่ได้บอกว่าคนซื้อผิดแต่มันเป็นข้อผิดพลาดของเกมส์ ที่ใบตั้งร้านรับซื้อ กดใช้ กลายเป็นตั้งร้านขาย ตอบกลับมาเหมือนเดิมว่า ปกติดีทุกอย่าง แต่พอถึงวันปิดเซิร์ฟ กลับมีหัวข้อ แก้ไขใบตั้งร้านรับซื้อของให้ถูกต้อง  บอกได้คำเดียวว  งง Huh?
ohko
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 05-04-2011, 07:32:10 »

อ้างจาก: -once- ที่ 05-04-2011, 07:20:56
อ้างจาก: -once- ที่ 05-04-2011, 07:19:03

อสุรา:อยากได้อะไรจัดให้และรับแจ้งทุกปัญหา
char9608 | การตั้งค่า | ตัวช่วย | ออกจากระบบ     
ตั้งเรื่องใหม่ | ค้นหา  ทุกโครงการ อสุรา:อยากได้อะไรจัดให้และรับแจ้งทุกปัญหา อสุราฟาร์ม:อยากได้อะไรจัดให้และรับแจ้งทุกปัญหา  ขอบเขตการค้นหา: เรื่องทั้งหมด เรื่องที่ยังเปิด เรื่องที่ยังเปิดของฉัน เรื่องที่ฉันรับผิดชอบ เรื่องที่ฉันรายงาน เรื่องใหม่ เรื่องที่รอตรวจสอบ เรื่องที่ปิดแล้ว โดย   
เลขที่ ชนิด โดยสรุป ผู้รายงาน สถานะ เจ้าของ แก้ไขล่าสุด
Loading...
8326 ข้อผิดพลาด รบกวนหน่อยครับ ใบตั้งห้องซื้อของ char9608 ไม่แก้ไข Belle 24 พ.ย. 2010, 10:27 น.

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

รายการอัพเดทเซิร์ฟเวอร์ประจำวันที่ 1 ธันวาคม 2553
« เมื่อ: 01-12-2010, 09:51:53 » 

--------------------------------------------------------------------------------
รายการอัพเดทเซิร์ฟเวอร์ประจำวันที่ 1 ธันวาคม 2553 มีดังนี้
    * แก้ไขการลดค่าความเชื่องของผอบคู่หู ให้ลดลงตอนเก็บคู่หูเข้าผอบ คู่หูตาย และคู่หูหิวเท่านั้น
    * เปลี่ยนสี effect เซตพื้นฐาน ใหม่ เป็นสีทอง
    * แก้ไขรองเท้าเกล็ดบุหนังประดับทองให้ใช้งานได้ตามปกติ
    * Training Ground : แก้ไขให้ลัดขั้นตอนอควาเมทิสได้ และสามารถทำเควสกับเฮเลนได้เลย
    * แก้ไขใบตั้งห้องรับซื้อของให้ใช้การได้ปกติ
    * ปิดเทศกาลลอยกระทง และเอาสินค้าเทศกาล(ช่วงลอยกระทง)ออกจากร้านขาย
    * เปิดกิจกรรมวันพ่อประจำปี 2553 ตั้งแต่วันที่ 1 - 14 ธันวาคม 2553 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=49801.0
    * เพิ่มสินค้าเทศกาลวันพ่อในร้านหมวดเทศกาล
    * ปรับให้เมืองเซาเทรินไชร์เป็นตอนกลางวัน ??

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

©2008 Debuz หน้าหลัก | เวปบอร์ด | ข้อมูลเกม | สมัครเล่นเกม | เติมเงิน | ดาวโหลด
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #56 เมื่อ: 05-04-2011, 07:41:43 »

อ่านแล้ว ปวดตับ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
crocodile
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 05-04-2011, 07:54:57 »

อ้างจาก: namzaberry ที่ 04-04-2011, 18:07:32
อ้างจาก: ดาด้า ที่ 04-04-2011, 18:04:33
กรงน้ำแข็งฉันงานจะเข้ามั้ยเนี่ย  ที่พึ่งสุดท้ายแล้วเชียว

Cry Cry Cry Cry Cry Cry

Cry Cry Cry
Cry Cry Cry
ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #58 เมื่อ: 05-04-2011, 08:06:33 »

จากผอบมาสู่กรงน้ำแข็ง สกิลมันก็อยู่ของมันดีๆ

ก็จะถูกลดความสามารถซะละ ถ้ากรงไม่ไว้ใช้ขังได้

แล้วจะเก็บไว้ให้รูดแทนเสาเหรอตัวเทอว์

ก็เพราะปรับแบบนี้แหล่ะ อากาศในโลกมันเลยมั่ว (เกี่ยวมั้ย)

เพิ่งเห็นเกมนี้ผิดพลาดเพราะความรู้สึกช้าบอกเป็น bug

ใจดีไปมั้ยให้ใช้มาเป็นปีๆ ข้อแก้ตัวนี้ใช้ได้ตลอด

จากผิดพลาดกลายเป็นดูดีให้ใช้ bug ดีๆมาตั้งนานสินะ

จะแก้ไขทั้งที่ชอบทำงานแบบขอไปที แก้ไขที่ปลายเหตุ

ทำไมไม่รู้จักแก้ไขที่ต้นเหตุปรับปรุงงานตัวเองให้ดีก่อน

เพื่อที่จะรองรับการเปลี่ยนแปลงไม่ใช่มาเปลี่ยนแบบสายฟ้า

ผู้เล่นเค้าออกมาว่าไม่ใช่เค้างี่เง่าจะเอาให้ได้ดังใจ

แต่การทำงานของพวกคุณมันก็ไม่ไหวจริงๆ

เลิกทำงานแบบแค่ให้ผ่านๆไปพ้นวันได้แล้วเผื่ออสุรามันจะพัฒนาได้ไกลกว่านี้

งานอื่นมีไม่แก้ ชอบหาเรื่องเข้าตัวให้ทำงานล่าช้ามากขึ้น

ถ้าแก้ไขผอบ คุณก็ต้องมาแก้ไขระบบคู่หู นั่น นี่ โน่น

ทำให้งานส่วนอื่นล่าช้าไปอีก เคยลองร่างระบบการทำงานบ้างหรือเปล่า

ว่าจะทำจะแก้ไขอะไรมาก่อนมาหลังงานจะได้เดินไม่ใช่ดองงาน

แล้วมาแก้อะไรก็ไมู่้รู้นอกจากจะช้ายังหางานเพิ่ม

และถ้าจะแก้ไขระบบผอบคุณจะดองไว้อีกซักกี่ปีถึงจะเสร็จ

ผู้เล่นมาโวยเพราะเค้ายังอยากสนับสนุนต่อแต่การบริการของพวกคุณ

ก็ต้องสนองในทางที่ดีกับผู้เล่นด้วย

แก้ไขให้รองรับการเปลี่ยนแปลงก่อนดีมั้ยแล้วค่อยปรับ

ในเมื่อปล่อยให้ใช้ตั้งนานแล้วก็ใช้อีกนิดจะเป็นไร

จนกว่าระบบของพวกคุณจะรองรับแบบดีๆ

การบริการลูกค้าอ่ะ ทำให้เค้าดีๆ แค่นี้เค้าก็ไม่ได้มาว่ามาด่าพวกคุณหรอก

-----------------------------------------------------------------------------

ทีมงานชอบถามว่า เมื่อไหร่จะถูกใจพี่
แล้วทีมงานล่ะ เมื่อไหร่จะทำให้พี่ถูกใจ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #59 เมื่อ: 05-04-2011, 08:21:50 »

อ้างจาก: ดาด้า ที่ 05-04-2011, 08:06:33

-----------------------------------------------------------------------------

ทีมงานชอบถามว่า เมื่อไหร่จะถูกใจพี่
แล้วทีมงานล่ะ เมื่อไหร่จะทำให้พี่ถูกใจ

ถูกใจ
กด Like ตัวเท่าบ้าน รัก

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10