GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4651 ครั้ง)
comedy
Newbie
*

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #30 เมื่อ: 04-04-2011, 20:45:18 »

woon ฝากทีมงานด้วยจ๊ะ โดยมากเกมออนไลน์ เท่าที่เล่นมาหลายเกมแระ จะแบ่งเป็น พาหนะ และแฟรี่  คือบางเกม มีทั้ง สอง อย่าง บางเกม มีอย่างเดียว
-  พาหนะ สามารถรับความเสี่ยงพร้อมกับผุ้เล่น และสวมใส่ อัพเกรดได้ ฝากเลี้ยงได้ และช่วยในการเวล กะทำเควส ดันเจี้ยน
- แฟรี่   ไม่รับความเสี่ยง แต่โตตาม exp ผู้เล่น ช่วยอำนวยความสะดวกในแง่ การฝากของ ขายของ และบางเกม มีสกิวช้วยผู้เล่นด้วย สามารถฝากเลี้ยงได้เช่นกัน
ทั้งสองกรณีเสียค่าใช้จ่ายเปนเงินในเกม นะ แต่ถ้าอยากเทพ ก้อสามารถเติมเงินจริงเพื่อซื้อ เพิ่มเติม หรือเพิ่มความสามารถบางอย่างได้จ๊ะ
ไงก้อฝากด้วยนะจ๊ะ  บ่าวอุ้ยและทีมงาน อิอิ
 ใช่ รัก
lightkung13
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #31 เมื่อ: 04-04-2011, 21:16:36 »

อ้างจาก: darksv2  ที่ 04-04-2011, 20:10:15
laugh laugh laugh laugh laugh
เอางี้ดีมะ -ให้เราอัพสถานะผอบด้วยตัวเอง(ลงสาย agi กันหมดแน่หุๆ)
          -ให้ผอบมีhp รีเจนที่มากขึ้นและเร็วขึ้น
          -ให้พวกอาหารประเพทการงาน(เช่นปังแพค โยป๋อง)กับผอบได้จะได้ไม้ต้องขนยาไป(หนักก็หนัก)และเพิ่มความสามารถให้ผอบได้ด้วยหุๆ
          -มีของสวมใส่ผอบ

ปล. ส่วนอันที่จะเสนอต่อไปนี้คิดเล่นๆอะนะ  -ถ้าผอบอยู่ในสถานะเชื่องขึ้นไปให้สามารถสั่งผอบให้อยู่กับที่ได้(เหมือนพวกสุนัขที่ผ่านการฝึกแล้วเจ้าของสั่งให้นั่งอยู่กับที่ได้อะหุๆ)
                                              -สามารถควบคุมผอบให้ใช้สกิลกะคนอื่นได้(เช่นพวกสกิลฟื้นฟูหรือเพิ่มความเร็วและเพิ่มป้องกันอะนะหุๆ)
มันก็ควรจะเป็น อย่างนี้แหละ แต่ทีมงานหัวคิดฉลาดอัฉริยะ คิดเรื่องนี้ได้ก่อน บางเรื่องที่ควรทำให้เกมส์พัฒนาก็ล่าช้าไปเรื่อยๆ
ปล.อัฉริยะ กับ ปัญญาอ่อน เป็นแค่เส้นบางๆ อยู่ที่ว่าจะไปฝั่งไหนมากกว่ากัน
 Angry Angry
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 04-04-2011, 21:44:25 »

เมื่อก่อนผอบไม่มีค่ายังอยุ่กันได้

ปรับให้ผอบมีค่าได้ไม่นานติดเหมือนfacebookซะ

หลังจากปรับแล้วผอบก็ไม่ต่างอะไรกับเนื้องอก

ไม่มีค่าแถมยังเป็นตัวถ่วงอีก

เลิกใช้แล้วทำใจซะ

พูดไปทีมงานเค้าก็ปรับอยุ่ดี

ก็คุณไม่ใช่

เมียน้อยจี นิ !!!

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
THE-COOL
Jr. Member
**

เรียกข้าว่า.. "THE-COOL"

« ตอบ #33 เมื่อ: 04-04-2011, 21:49:08 »

นิดนึง .. เอาออกไปให้หมดเถอะคับอะไรทั้งหลายแหล่ ที่เอามาแล้วต้องคอยปรับปรุงอยู่เสมอ
ยิ่งเพิ่มอะไรเข้าไปก็ยิงหลายเรื่อง(ส่วนใหญ่ไม่สมบูรณ์เลยสักอย่าง ตามแก้ไขตลอด)
ถ้าไม่มีตั้งแต่แรกคนเขาก็ไม่ติดใจอะไรหรอกคับ ตอนนี้ผมว่าคุณเอาความสามารถของแรทั้งหลายที่มีอยู่ตอนนี้
เอามาลงให้หมด ยังจะดูดีกว่านะ เป็นปีๆแล้วนะคับ เข้ามาเล่นเกมนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว อยู่ยังไงก็อยู่อย่างนั้นเลยของแรของคุณน่ะ
และขอให้ทุกคนสามารถมีสิทธิ์ได้ครอบครองทุกคนก็จะดีมากแนะนำให้เอาออกมาขายร้านของโซลเลยดีกว่า
เห็นใจพวกจุ 6 ที่ลงทุนเล่นมาจนขนาดนี้ แต่ของสวมใส่ดีๆไม่มีมันก็ไร้ประโยชน์ คนที่เขาลงทุนเล่นมาถึงขนาดนี้
ผมเชื่อว่าเขาไม่หนีเกมนี้ไปไหนหรอก หากคุณใส่ใจสักหน่อย เปลี่ยนจากของแรหายาก เอามาเป็นของที่ทุกคน
ก็มีสิทธิ์จับต้องครอบครองได้จะดีกว่า เอาแรไปแก้ไขแล้วเอาออกมาขายหรือให้เช่าเลยดีกว่า คนเล่นก็แฮปปี้ได้ของตามต้องการ
คุณก็แฮปปี้ได้เงินเข้าบริษัท ที่พูดมามันเป็นไปตามเหตุผลและความจริงของทุกวันนี้นะ ผมคิดว่าถ้าทุกคนมีของแรดีๆใส่
ตัวช่วยอย่างอื่นมันก็ไม่จำเป็นละคับ คุณจะได้ไม่ต้องมาตามแก้ไขสิ่งที่คุณทำพลาดจนคนเขาว่าพวกคุณอยู่นี่ไง
พูดผิดขออภัยผิดใจใครขอโทษด้วยก็แล้วกันนะ...
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-04-2011, 22:04:27 »

อ้างจาก: THE-COOL ที่ 04-04-2011, 21:49:08
นิดนึง .. เอาออกไปให้หมดเถอะคับอะไรทั้งหลายแหล่ ที่เอามาแล้วต้องคอยปรับปรุงอยู่เสมอ
ยิ่งเพิ่มอะไรเข้าไปก็ยิงหลายเรื่อง(ส่วนใหญ่ไม่สมบูรณ์เลยสักอย่าง ตามแก้ไขตลอด)
ถ้าไม่มีตั้งแต่แรกคนเขาก็ไม่ติดใจอะไรหรอกคับ ตอนนี้ผมว่าคุณเอาความสามารถของแรทั้งหลายที่มีอยู่ตอนนี้
เอามาลงให้หมด ยังจะดูดีกว่านะ เป็นปีๆแล้วนะคับ เข้ามาเล่นเกมนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว อยู่ยังไงก็อยู่อย่างนั้นเลยของแรของคุณน่ะ
และขอให้ทุกคนสามารถมีสิทธิ์ได้ครอบครองทุกคนก็จะดีมากแนะนำให้เอาออกมาขายร้านของโซลเลยดีกว่า
เห็นใจพวกจุ 6 ที่ลงทุนเล่นมาจนขนาดนี้ แต่ของสวมใส่ดีๆไม่มีมันก็ไร้ประโยชน์ คนที่เขาลงทุนเล่นมาถึงขนาดนี้
ผมเชื่อว่าเขาไม่หนีเกมนี้ไปไหนหรอก หากคุณใส่ใจสักหน่อย เปลี่ยนจากของแรหายาก เอามาเป็นของที่ทุกคน
ก็มีสิทธิ์จับต้องครอบครองได้จะดีกว่า เอาแรไปแก้ไขแล้วเอาออกมาขายหรือให้เช่าเลยดีกว่า คนเล่นก็แฮปปี้ได้ของตามต้องการ
คุณก็แฮปปี้ได้เงินเข้าบริษัท ที่พูดมามันเป็นไปตามเหตุผลและความจริงของทุกวันนี้นะ ผมคิดว่าถ้าทุกคนมีของแรดีๆใส่
ตัวช่วยอย่างอื่นมันก็ไม่จำเป็นละคับ คุณจะได้ไม่ต้องมาตามแก้ไขสิ่งที่คุณทำพลาดจนคนเขาว่าพวกคุณอยู่นี่ไง
พูดผิดขออภัยผิดใจใครขอโทษด้วยก็แล้วกันนะ...
คนเลิกอุดหนุนมานานอย่างผม คงมิอาจเอื้อมของแรร์ตามความคิดท่านแน่ๆ

มองแล้วว่านี่ไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาเลย... ยิ่งทำให้เกิดช่องว่างระหว่างผู้เล่นมากขึ้นอีกต่างหาก

ขี้เกียจพูดต่อ เดี๋ยวประเด็นเปลี่ยน

นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 04-04-2011, 22:13:18 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 04-04-2011, 19:37:58
ตกลงว่า มันเป็น บัค อีกแล้วหรอ
ระบบคู่หูมากี่เดือนแล้วครับ คุณเพิ่งมาบอกวันนี้ว่ามัน บัค
ถามหน่อย ทำเกมกันยังไงคับ ให้ผู้เล่นใช้บัคได้ยาวนานขนาดนี้
ถ้าคุณเห็นว่าผู้เล่นเอาผอบตีต้นไม้ แล้วแก้ไขมันซะตั้งแต่ตอนนั้น
อาจจะพูดได้ว่า บัค ระบบต้องไม่เปนแบบนี้ คู่หูต้องเดินไปกับผู้เล่น ถึงจะถูกต้อง

ไม่ละอายแก่ใจมั่งหรือไงคับ ที่ออกมาพูดแบบนี้ พวกคุณเป็น Game Master นะครับ ไม่ใช่ผู้เล่นธรรมดา
แล้วการออกมาพูดแบบนี้ ในเวลานี้ มันเป็นเหตุผลที่ ดูไม่ใช่เหตุผลเอาซะเลย

+ 1000000000000000000000000000
เห็นด้วยท่ามันเป็นบัคทำไมจีไม่แก้แต่แรกได้แต่เอาข้ออ้าง มาแก้ตัว เหมือน คนดีชอบแก้ไข คนจังไรชอบแก้ตัว
-*- อ่ะน่ะ เกมส์อ่ะ ต้องใช้เงินเช่าเซิฟ ดังนั้นลูกค้าคือพระเจ้า ทำไรไม่ตรงใจลูกค้าเลย อยากได้เงิน กะปรับตรงใจหน่อย - - หรือ ท่าผอบมันบัค แปลว่าทีมงานฮ่วยบรมที่ทำให้งานตัวเองมีปัญหามาเป็นปีๆๆ หรือไม่ก็ ท่าผอบตี ต้นไม้ หรือพวกผักการงานไม่ได้ ก็เอาคนตี ผอบด้วยไม่ได้ด้วยสิ มอนด้วย สะใจดี  Evil
ไงก็ส่งท้าย อันไหนดีแล้วก็อ่าไปแก้ ส่วนพวกแรร์อ่ะ ปรับมั้ง ผอบมันอยู่ของมันดีๆๆ อย่าไปปรับเลย ทำงานให้มันตรงกะปัญหาหน่อย  Huh?  ไม่ใช้เอาส่วนดีมาแก้ ส่วนเสียก็ปล่อยมันไป เขาเรียกว่า ทำงานไม่เป็น อิอิ ไปล่ะ
เล่นมาหลายปีดีดัก อย่าให้เลิกเพราะเจอทีมงาน BuF เลยน๊า
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 04-04-2011, 22:13:36 »

อยากให้มันมีสกิลสั่งคู่หูอะ  เช่น    ให้นั่ง   ให้ตาม    ฯลฯ  ตามระดับความเชื่องที่เหมาะสม

หรือ เร่งให้มีระบบของสวมใส่คู่หู แต่ขอให้สมดุลหน่อยนะ เช่น  ผมมีกบเวล 90 เวลแทนคนได้ดีมาก หลบเยอะเว่อ โป๊ะ 1.5k

แต่ โดนโขนยิง 3 ทีก็ตายแล้ว  ถ้ามีระบบของสวมใส่มา ขอให้มันเพิ่มข้อด้อยของผอบ แต่ละชนิดเถอะนะครับ

จากผมก็เล่นมาหลายเกมส์แล้วนะ  ระบบคู่หูเกมส์อื่น มอนเตอร์มักจะตีคู่หูไม่ได้

ถึงตีได้ มันก็เก่งพอๆกับคน หรือบางเกมส์์ เก่งกว่าคนด้วยซ้ำ สามารถใช้คู่หูพาเวลได้เลย

ปล. เกมส์ไทยนี้เนาะ ไม่ซ้ำชาติใดในโลก ( ไม่ซ้ำในข้อดี )

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #37 เมื่อ: 04-04-2011, 22:38:38 »

ขอถามจีหน่อยครับ ว่า...

หลังจากการปรับให้ผอบไม่สามารถโจมตีต้นไม่ได้แล้วนั้น

เราสามารถจะฝึกซี 3 กับต้นไม้ได้หรือปล่าวครับ

เช่น ปลดอาวุธ หรือ จิตศร อะไรแบบนี้ครับ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 04-04-2011, 22:53:51 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 04-04-2011, 22:38:38

หลังจากการปรับให้ผอบไม่สามารถโจมตีต้นไม่ได้แล้วนั้น

เราสามารถจะฝึกซี 3 กับต้นไม้ได้หรือปล่าวครับ

เช่น ปลดอาวุธ หรือ จิตศร อะไรแบบนี้ครับ

อยากรู้เหมือนกัน ตอบด้วยครับ
OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 04-04-2011, 22:59:05 »

พัฒนาเกมให้ กาก ลง

ทีที้
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 04-04-2011, 23:06:10 »

ไปเรียกทีมงาน   ให้ เข้าเกมส์ แล้ว พา ผอบวุ้นเวล 1  ไปเดินเวลผอบให้ถึงสัก   เวล70 (ห้ามฝากห้ามโกง)  ให้ดูหน่อย เหอะ  ทำได้ ผมจะไม่บ่น ไม่ด่า  ท่านๆเลย

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 04-04-2011, 23:11:48 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 04-04-2011, 22:38:38

ตอบให้ว่า เขาปรับ ไม่ให้ผู้เล่น และคู่หูโจมตีได้ค่ะ

2. แก้ไขให้ผู้เล่น และคู่หูให้ไม่สามารถโจมตี มอนเตอร์การงานได้
ICE_TANATTHEP_ICE
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 04-04-2011, 23:19:41 »

ผมขอประท้วงเรื่องผอบ โจมตีการงานไม่ได้ ใครสนใจประท้วงกับผมมั้ง !!

Dark_eyes.
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 04-04-2011, 23:30:50 »

laugh laugh laughประท้วงกันใหญ่ เอาให้ผอบจุได้ดเหือนคนเลยดิ๊ไ่ก็รยาเพิ่มประสบการคูนสองอะ หรือไม่นะ ให้เวลันขึ้นง่ายๆ หรือเวลเกิน100ไปเลยจะไม่ว่าซักคำอะ
❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #44 เมื่อ: 04-04-2011, 23:58:12 »

เรื่องอื่นมีเยอะแยะให้แก้ไข   แก้ไขในเรื่องที่ไม่สมควรแก้  ปวดหัวจิงๆกะทีมงาน

เอาผอบออกจากระบบไปเหอะ  สกิลก็สุ่ม สเตดัสก็สุ่ม ยังฝากกับมอนเตอร์การงานไม่ได้อีก  อย่างที่เขาว่าไป ที่ไม่บ่นเพราะเอาผอบฝากกับต้นไม้ได้

ทำแบบนี้หมดความความสนุกเลยฟะ ...

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10