GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!  (อ่าน 4650 ครั้ง)
Sa-I-shi
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-04-2011, 18:25:41 »

แล้วการใช้คาถาก๊อปปี๊เงา ก๊อปปี๊เปง แร่ เปงต้นไม้ ไล่ฆ่าชาวบ้าน (ก๊อปเป็นมอนไม่ว่ากัน ตามรายละเอียดของไอเทม)อันนี้จะแก้ให้ก๊อปปี๊ไม่ได้ด้วยมั้ยเอ๋ย Sad Sad Sad

IiInightIiI
Jr. Member
**

I ไม่สู้ เพราะกลัว U ไม่กล้า

Re: ประกาศ : เลื่อนการอัพเดทแก้ไขไม่ให้คู่หูและผู้เล่นโจมตี มอนเตอร์การงานได้!!
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-04-2011, 18:27:31 »

อ้างจาก: “•”~..-oJXUJOIM-..~“•” ที่ 04-04-2011, 18:19:25
Embarrassed

แรงงงงงงส์  Evil Evil Evil Evil

IiInightIiI
Jr. Member
**

I ไม่สู้ เพราะกลัว U ไม่กล้า

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-04-2011, 18:29:05 »

อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

อันมะกี้ผิด อันนี้ๆ

เอาใหม่ แรงงงงงง Evil Evil

lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-04-2011, 18:29:47 »

เค้าคิดว่า คู่หูเกมส์เค้า เหมือนโปเกมอน 55+
ปิกาปิกาปิกาจุ้

ปล.ปิกาปิกาปิกาจุ้

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
Sa-I-shi
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-04-2011, 19:01:09 »

สกิลใช้ยา หากโดนโจมตีเหรอโจมตี ไม่สามารถกดใช้สกิลใช้ยาได้(เหมือนกับกรณีไม่กดออกจากเกมได้)กว่าจะใช้ได้ คู่หูตายก่อน ช่วยทำให้ไม่ติด ดีเลได้มั้ย

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-04-2011, 19:07:34 »

อ้างจาก: ลมหนาวกะบ่าวเหนือ ที่ 04-04-2011, 18:20:31
พูดไป บ่นไป สุดท้ายก็เหมือนโดนตบหน้าฉาดใหญ่

ผมว่าเอาแมร่งออกไปเลยดีกว่ามั้ยสัตว์เลี้ยงแบบนี้

ครูอุ้ย ฝากบอกทีมงานหน่อย ทำอะไรให้ใช้หัวคิด

รอยหยักในสมองน่ะ มีบ้างมั้ย ถามมันหน่อยนะ

ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-04-2011, 19:37:58 »

ตกลงว่า มันเป็น บัค อีกแล้วหรอ
ระบบคู่หูมากี่เดือนแล้วครับ คุณเพิ่งมาบอกวันนี้ว่ามัน บัค
ถามหน่อย ทำเกมกันยังไงคับ ให้ผู้เล่นใช้บัคได้ยาวนานขนาดนี้
ถ้าคุณเห็นว่าผู้เล่นเอาผอบตีต้นไม้ แล้วแก้ไขมันซะตั้งแต่ตอนนั้น
อาจจะพูดได้ว่า บัค ระบบต้องไม่เปนแบบนี้ คู่หูต้องเดินไปกับผู้เล่น ถึงจะถูกต้อง

ไม่ละอายแก่ใจมั่งหรือไงคับ ที่ออกมาพูดแบบนี้ พวกคุณเป็น Game Master นะครับ ไม่ใช่ผู้เล่นธรรมดา
แล้วการออกมาพูดแบบนี้ ในเวลานี้ มันเป็นเหตุผลที่ ดูไม่ใช่เหตุผลเอาซะเลย
Rz
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-04-2011, 19:40:35 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34
ความคิด และเหตุผล มีตามที่ผมพยายามจะอธิบายแล้วครับ อยู่ที่เพื่อนๆ จะพยายามเข้าใจหรือไม่

ซึ่งตัวผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่จะให้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์ครับ

เพราะระบบถูกออกแบบมาแบบนี้ครับ (ถ้าไม่เป็นตามที่ตั้งใจก็คือบัคครับ ถึงจะส่งกระทบต่อเกมมากหรือน้อยก็คือบัค)

ผมบอกแล้วครับ ว่าถ้าคิดว่าระบบใดที่มีปัญหาต่อการเก็บเลเวลพร้อมกับคู่หูให้มาคุยกันดีกว่าครับ

จะได้หาทางออก และแก้ไขเกมให้เป็นไปตามระบบคู่หูที่ทีมพัฒนาวางไว้ครับ

แม้เพื่อนๆ จะยืนยัน ด่าท่อ อย่างไร บัคก็ต้องได้รับการแก้ไข ซึ่งมันไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ

ผมอยากรู้ว่าเเอสจะเวลยังงัย
ผอบเดินตาม เจอมอนเยอะๆ พรางไป ผอบไม่มีพรางนี่
ผอบก็โดนเต็มๆดิ
c3 เเอส พันธมิตร ถ้าสกิลติดเเล้วผอบจะอยุ่ยังงัยคับ
สกิลของเซตนินจาไร้เงาด้วย
ก็รุ้ว่าเเอสมันมีเเต่สกิลหายตัว ผอบมันหายตัวไม่ได้นี่
ถ้าจะปรับยังงี้ ไม่ปรับไห้ผอบหายตัวได้ด้วยละครับ

เเล้วเวลาเเอส ไช้พุ่ง กดปั้ป มอนก็จะไปตีผอบ ต้องมาตีช่วยชีวิตผอบอีก
ถ้าต้องมีผอบเดินตาม เเอสก็ไม่ต้องไช้สกิลในการเวลเลยไช่ป่ะคับ
^
ุ^
อย่างที่บอกในกระทู้เก่า
เเล้วทีมงานจะ ปรับยังไงดีครับ
 Huh? Huh? Huh? Huh?

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-04-2011, 19:48:32 »

-ถ้าเวลแบบปาร์ตี้ เพื่อนตีมอน ทั้งเราและผอบได้EXP (ปกติตอนนี้ผอบไม่ได้)
-สามาถเลือกได้ว่าจะให้ผอบแชร์EXPกับเรากี่% 10% 20% 50% 100% ว่าไป
-รีบอัพเดทของสวมใส่ผอบ
-เพิ่มความเร็วในการเดินของผอบ ให้มันเดินทันเราหน่อย

เท่าที่คิดออกตอนนี้มีเท่านี้ = =

ปล.ไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร แค่ลองเสนอดูครับ

♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-04-2011, 19:52:53 »

นี่คิดทักษะกรงน้ำแข็ง
ว้าว ๆ
ทุกษะกรงแต่ใช้ขังไม่ได้
แหล่มได้ใจ๊
 laugh

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-04-2011, 20:08:14 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 19:07:34

คุณอุ้ยบ้ารึป่าว ผมก็ไม่เถียงคุณนะว่าคู่หูน่าจะได้รับความเสี่ยงจากมอนสเตอร์

แต่ลองลงมาเล่นดูสิครับ ว่าคู่หูกับมอนสเตอร์ของคุณๆน่ะ มันเทียบกันได้มั้ย

หากคิดจะทำการอัพแพทแบบนี้ คุณก็ต้องแก้ไขให้ผอบมีสมรรถภาพให้มันมากกว่านี้

ไม่ใช่ว่าคู่หูเวล 99 โดนมอนตบ 2 ทีดับ เพราะเหตุนี้ไม่ใช่เหรอครับ

เหล่า user ต่างๆจึงไม่นิยมที่จะนำคู่หูออกไปเสี่ยง เพราะสิ่งที่พวกคุณทำมาตั้งแต่แรกน่ะ "มันโคตรไม่สมดุล"

แล้วพอเหล่าผู้เล่นค้นพบทริกเพื่อไม่ต้องการให้ผอบที่แสนกระปวกกระเปรี้ย พวกนี้มาตีกับมอน

ก็ดันมาทำแบบนี้เสียอีก "วัวหายล้อมคอก" รึป่าว หรือว่า ปกปิดในสิ่งที่ตัวเองได้ทำผิดพลาดหรือเปล่า

ผมเห็นหลายๆ ครั้งแล้วที่ทีมงานของพวกคุณ จะแก้ไขอะไร ก็ทำกันแบบขอไปที มีอะไรค่อยเคลียร์

ผมไม่อยากเชื่อเลยว่าสิ่งต่างๆที่ออกมา มันมาจากการประชุมของพวกคุณเลย ความคิดน่ะก่อนจะออกมา

"ตกผลึก" กันบ้างหรือเปล่า เคยได้มาสัมผัสหรือเปล่าว่าทำไม user ถึงต้องทำแบบนั้น

ผมถึงบอกว่า ฝากคุณอุ้ย ช่วยไปถามทีมงาน และคนที่ร่วมประชุมด้วยนะครับว่า รอยยักในสมองโอเค มีแค่นี้ "ใช่มั้ย"

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-04-2011, 20:08:28 »

ม่อนรับความเสี่ยงกับเราในทางเดียวกันมันต้องเก่งด้วยนะครับครู

จากที่ครูบอกมันเป็นบัค?? คือผอบจะตีอะไรไม่ได้นอกจากม่อนงั้นหมายถึงว่า

ทีมพัฒนาต้องเอาพวกเครื่องสวมใส่ที่ใช้ในการป้องกันให้เหมือนผู้เล่นมาด้วยนะครับ

เพราะถ้าบอกว่าจุดประสงค์คือผู้เล่นเสี่ยง ผอบเสี่ยงด้วย ดังนั้น ผู้เล่นมีเครื่องแต่งกาย

ผอบก็ต้องมีเครื่องแต่งกายด้วย แล้วก็เรื่องสเตตัสที่อัพสุ่มมั่วๆ ก็ต้องมีช่องให้อัพสเตตัสคู่หูได้ครับ ไม่ใช่สกิลสุ่มอีกต่อไป

(ในเมื่อผู้เล่นก็มีสิทธิเลือกจะอัพสเตตัส ผอบก็ต้องมีสิทธิไม่อย่างนั้นคำว่าสมดุลของทีมงานมันก็เอียงซ้ายเอียงขวาเป๋ไปเป๋มาแบบนี้ละครับ)

คือเข้าใจนะครับ ว่า ณ จุดนี้จุดประสงค์คือ ตู่ไปไหนคู่หูไปด้วยเพราะมันคือคู่หูไม่ได้ต้องการให้มันอยู่ในที่ปลอดภัยอย่างเดียว

ต้องการให้มันไปร่วมทุกข์ ร่วมทุกข์มาก และร่วมทุกข์มากถึงมากที่สุดใช่รึเปล่าครับ

อันนี้ก็ไม่ว่ากัน  แต่ในเมื่อผู้่เล่นมีเครื่องแต่งกายมีเครื่องป้องกันสวมใส่ผอบก็ต้องมีเช่นกันในเมื่อมันเดินไปกับเรานิ เอามันไปลำบากหลัีงจากที่ปล่อยมันสบายตีต้นไม้ต้นหญ้าไปเรื่อย

ก็ต้องซัพพอตความปลอดภัยกันหน่อย ไม่อย่างนั้นมันก็รักษาตัวแล้วรักษาตัวอีกไม่เป็นอันเวลกันละครับ

อันนี้ก็ขอให้ทีมงานพิจารณาด้วย เพราะที่คนอื่นเค้าไม่พกคู่หูกันไปด้วยเพราะ

1. มันอ่อนมากถึงมากที่สุด ยิ่งเวลน้อยๆ ยิ่งอ่อน หรือเวลสูงยังอ่อนเลย กับม่อนเวลใกล้เคียงกัน

โดนม่อนตบ 2-3 ทีมันก็ตายแล้ว จะเอาไปสู้อะไรกับเค้าได้ขนาดป้องกันตัวเองมันยังไม่มีปัญญาเลย

2. เอาไว้ในที่ปลอดภัยเวลาเจอม่อนโหดๆ เวลเยอะๆ จะได้ไม่ตาย ยกตัวอย่าง อย่างเช่นโขน เอาม่อนไปก็เสร็จ คนอ่ะ(อาจจะ)รอด แต่คู่หูนะ ไม่รอดแน่ๆ

เอาไปก็ทำให้พะวงซ้ายขวาซ่ะเปล่าๆ

3. เวลาล่าบอส ของหรือไปดรอป มันมีสกิลเรียกลูกน้องมา แล้วมาแต่ละทีมากันเป็นต้นตระกูลเหอะ ขนาดคนยังจะเอาตัวไม่รอดถ้าไม่ติดกาย

แล้วนี่คู่หูเปิดมาปุ๊ปค่าความเชื่องลดลง แน่ๆ หรือไม่ก็ใช่ว่าเปิดมาปุ๊ปมันจะแสดงผลสกิลปั๊ป เท่าที่สังเกตุประมาณ 10 วินาทีขึ้นไปมันถึงจะแสดงผล ดังนั้นเราจึงต้องเปิดผอบ

ก่อนบอสตาย หรือก่อนชิง แล้วตอนบอสใกล้ตายมันจะเรียกลูกน้องมา 10 วิเนี่ยแทบขาดใจครับ

4. มันเดินช้ามากถึงมากที่สุด พอติดยาวิ่งหรือโกยแล้วมันตามไม่ทันได้แต่ยืนเด๋อด๋าอยู่กลางแมฟ ตายไม่รู้จักกี่รอบ เวลาเวล ม่อนออโต้ชอบสอยผอบด้วย เพราะเวลาเราเดินมันจะเดินๆ หยุดๆ ตามเรา

พอมีม่อนมาตีเลยตีผอบที่อ่อนอยู่แล้วไปด้วยก็นะ...

ดังเหตผลที่กล่าวมาข้างต้น สำหรับเบลล์ คิดว่าคู่หูตอนนี้ถ้าห้ามทำการตีต้นไม้ใบหญ้า ห้ามกรง ห้ามทุกอย่าง คู่หูก็มีค่าได้

แค่เอาไว้ทำการงานช่วยฟูเวทย์ ฟูเลือด เพิ่มน้ำหนักเท่านั้นแหละครับ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-04-2011, 20:10:15 »

laugh laugh laugh laugh laugh
เอางี้ดีมะ -ให้เราอัพสถานะผอบด้วยตัวเอง(ลงสาย agi กันหมดแน่หุๆ)
          -ให้ผอบมีhp รีเจนที่มากขึ้นและเร็วขึ้น
          -ให้พวกอาหารประเพทการงาน(เช่นปังแพค โยป๋อง)กับผอบได้จะได้ไม้ต้องขนยาไป(หนักก็หนัก)และเพิ่มความสามารถให้ผอบได้ด้วยหุๆ
          -มีของสวมใส่ผอบ

ปล. ส่วนอันที่จะเสนอต่อไปนี้คิดเล่นๆอะนะ  -ถ้าผอบอยู่ในสถานะเชื่องขึ้นไปให้สามารถสั่งผอบให้อยู่กับที่ได้(เหมือนพวกสุนัขที่ผ่านการฝึกแล้วเจ้าของสั่งให้นั่งอยู่กับที่ได้อะหุๆ)
                                              -สามารถควบคุมผอบให้ใช้สกิลกะคนอื่นได้(เช่นพวกสกิลฟื้นฟูหรือเพิ่มความเร็วและเพิ่มป้องกันอะนะหุๆ)
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-04-2011, 20:13:33 »

ทางออกที่ดีที่สุดในตอนนี้เท่าที่หัวสมองของผมคิดได้โดยไม่ต้องประชุมคือ

ช่วยเพิ่มสมรรถภาพของผอบให้มากกว่านี้ ทำอย่างไรน่ะพวกคุณลองคิดกันเอง

อาจจะเป็นแนวทางเช่น มีอุปกรณ์สวมใส่ให้ผอบเพื่อให้มันถึกขึ้น หรือ สามารถอัพสเตตัสผอบได้เองโดยไม่ต้องสุ่ม

อ่อ ... ขอดักคอไว้หน่อยนะ อย่าคิดเชียวนะ ว่าจะเอา โพชั่นเงินโซลสำหรับเพิ่มเลือดผอบมาขาย

ผมคนแรกแหล่ะที่จะออกมาด่า ถ้ามีความคิดงี่เง่าแบบนั้นน่ะเลิกเหอะ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-04-2011, 20:30:42 »

ขอกินหมดขวดเลยแล้วกัน
เหนื่อย...
อะ ข้อมูล ช่วยดูหน่อยแล้วกันครับ
สเตตัสก็สุ่ม สกิลก็สุ่ม
โดยเฉพาะ เวลาที่ผอบตายแล้วความเชื่องลดเนี้ย
พกไปเวลด้วย ตายมากกว่า 20 รอบ
เวลเท่ามอน แต่สู้มอนไม่ได้
ความเชื่องไม่เหลือ ยาก็หนัก พกได้น้อย
ขี้เกียจจะเลี้ยงแล้ว ระบบคู่หูเนี้ย
เป็นภาระ มากกว่าช่วยเหลืออีก

ตัวอื่นๆปล่อยขายมันให้หมดเลย เบื่อ - -")

นอสเทล เวลไม่เกิน 10 นี้แหละ เท่าไรจำไม่ได้
เริ่มจับคู่หูได้แล้ว ตัวแรกที่ให้จับเลยคือ ไก่
แต่คู่หูเค้าทนมือทนตีน ช่วยเวลได้จริง ช่วยจิก ช่วยตี
สู้เสร็จเลือดก็ขึ้นเต็ม ตายก็เรียกใหม่ได้ อาหารก็ไม่ต้องกิน
ไม่เห็นเรื่องมากเลยเหมือนอสุราเลย

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-04-2011, 17:19:55

ผอบผมเป็นกระรอกเวล 83 ตีกลูตายได้ แต่ผมก็ฝากมันเพราะ
1.เวลาเวลหรือหาของต้องลากมอนมาเยอะๆ แล้วคุ่หูมันขวางทำให้คลิกตีมอนไม่ได้
ต้องขยับใหม่ ถึงจะตีมอนได้

2.เลเวลผอบไม่ได้มีผลต่อความเก่งที่จะทำให้สู้มอนเตอร์ได้เลย
พกเข้าดงมอนเตอร์ ก็คือตายเปล่า เสียความเชื่องแบบไร้สาระ
เพราะสเตตัสทีมงานก็ให้สุ่ม ชุดก็ไม่มีให้ใส่ ไม่เห็นพลังโจมตี ไม่เห็นพลังป้องกัน
สั่งไปตีก็ตายเปล่าๆ ต้องให้ผอบมีเลเวลต่างจากมอน มากๆ นั้นแหละ ถึงจะใช้งานได้
กระรอกผมเวล 83 ถึงตีกลูเวล 46 ให้ตายได้
ผมถามทีมงานว่า เอากระรอกเวล 50 ไปตีกลูร้อยตัว ใครจะตายมากกว่ากัน
ทีมงานตอบผมได้ไหม

3.เวลาเดินไกลๆ ผอบกับมอนเตอร์ตามไม่ทันผลคือ มอนทั้งฝูงไปติดผอบแทน
ขนาดเดินธรรมดานะ ไม่ได้โกยหรือติดยาวิ่ง ถ้าติดยาวิ่งนี้ ต้องเดินๆ หยุดๆ
ที่ชั่วร้ายยิ่งกว่านั้น บ่อยมากถึงบ่อยที่สุด ผอบกับมอน ไปทับซ้อนกันอยู่
จะตีมอนก็ไม่ได้ เมาส์มันชี้แต่ผอบอย่างเดียว จะเดินจะขยับยังไง มันก็เล็งไปที่มอนไม่ได้
ต้องรอให้มอนตาย ไม่ก็ผอบตาย หรือเก็บผอบซะ ซึ่งอย่างหลังนั้้นหมายถึง
เสียความเชื่องไปอีก เสียเวลาเสียอารมณ์
อันนี้เป็นความผิดผู้เล่นใช่ไหมครับที่ผอบกับมอนไปทับกันอยู่....

4.พอผอบตายต้องทำไงเลือดผอบถึงขึ้น อันนี้อยาก...ทีมงานมาก
ผอบแต่ละชนิดเลือดไม่เท่ากันแต่การจะทำให้เลือดขึ้นนั้นยากเหมือนกันหมด
อยากให้ขึ้นเร็วๆ ต้องกดสกิลใช้ยา
แล้วโพชั่นนั้น ทีมงานเคยปรับก่อนการงานปรุงยา,อาหารเข้านะ
ท่านทีมงานยังจำได้ไหม ว่าทำอะไรไว้บ้าง
โพชั่นน้ำหนักมหาศาลที่ต้องใช้กับผอบมันไม่เหมาะสมกันอย่างสิ้นเชิง
ผมเคยพกโพชั่นแบบเพิ่มเลือด100 ไป 3-400 ขวด 30 นาทีใช้หมดครับ
ถ้าพกขวด500 นี้ ไม่ถึงร้อยขวดหรอก เดินไม่รอด ยังไม่ทันไปไหนเลย
ถึงจะเดินรอด ใช้ไปไม่ถึงชั่วโมงก็หมด
กว่าจะเข้าไปในดันลึกๆ เดินไปตั้งไกล
ยาก็หมด จะให้กลับไปซื้อยาอีกหรอ
พอยาหมดก็เลิกครับ  ขี้เกียจเล่นมันแล้ว เสียอารมณ์สุดๆ
ไปแก้ไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ
ไม่งั้นก็ปรับให้อาหารที่ผู้เล่นกินส่งผลต่อคุ่หูด้วย
อย่ามาติดตลกนะว่า สัตว์เลี้ยงกินอาหารแปลกๆ ไม่ได้
เพราะมันเป็นเกม อย่าไปเทียบกับชีวิตจริง
ในชีวิตจริง มันไม่มีผอบผีน้อย หรืออสูร
ในชีวิตจริง มันไม่มีเวทย์มนต์ ไม่มีมอนเตอร์ ฯลฯ

ที่ทุกวันนี้ไม่บ่น เพราะเอาผอบ
ไปฝากไว้กับต้นไม้ได้
โปรดทราบไว้ด้วยนะครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10