GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้  (อ่าน 2367 ครั้ง)
Amerigan_Candy
Full Member

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #90 เมื่อ: 04-04-2011, 03:11:35 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 02-04-2011, 17:19:55
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-04-2011, 14:28:20
* แก้ไขให้ผู้เล่น และคู่หูให้ไม่สามารถโจมตี มอนสเตอร์การงานได้ 

มีผลทำให้ผู้เล่น และคู่หูไม่สามารถโจมตีมอนสเตอร์จำพวกการงานต่างๆ เช่น ต้นไม้ ก้อนแร่ ต้นพืชการงานชาวสวน(จัดเป็นมอนสเตอร์ จ๊ะ) ได้อีกต่อไป

เพื่อป้องกันการฝากคู่หูไว้กับมอนเตอร์การงานครับ

ที่เค้าฝากเพราะมีเหตุผลมากมายร้อยแปดที่นำคู่หูไปด้วยไม่ได้
ทีมงานไปค้นพบทฤษฎีอะไรแปลกๆ มาให้ผู้เล่นไม่พอใจอีกละครับ
เค้าสงสัยกันมากมายแต่เพราะพวกคุณชอบทำแบบนี้แหละ
เค้าถึงต้องผุดรู้กัน แล้วก็มามีอคติกับผู้เล่น ว่าชอบผุดรู้
ไม่อยากให้ผุดรู้ก็บอกมาซิครับ
คุณปรับแบบนี้ ย้อนกลับไปดูตัวเองบ้างนะครับ
ว่าระบบที่คุณสร้างมา มีความพร้อมที่จะให้ผอบไปพร้อมกับผู้เล่นได้ไหม
ลองมาฟังผู้เล่นบ้างไหม ทำไมต้องฝากผอบไว้กับต้นไม้

ผอบผมเป็นกระรอกเวล 83 ตีกลูตายได้ แต่ผมก็ฝากมันเพราะ
1.เวลาเวลหรือหาของต้องลากมอนมาเยอะๆ แล้วคุ่หูมันขวางทำให้คลิกตีมอนไม่ได้
ต้องขยับใหม่ ถึงจะตีมอนได้

2.เลเวลผอบไม่ได้มีผลต่อความเก่งที่จะทำให้สู้มอนเตอร์ได้เลย
พกเข้าดงมอนเตอร์ ก็คือตายเปล่า เสียความเชื่องแบบไร้สาระ
เพราะสเตตัสทีมงานก็ให้สุ่ม ชุดก็ไม่มีให้ใส่ ไม่เห็นพลังโจมตี ไม่เห็นพลังป้องกัน
สั่งไปตีก็ตายเปล่าๆ ต้องให้ผอบมีเลเวลต่างจากมอน มากๆ นั้นแหละ ถึงจะใช้งานได้
กระรอกผมเวล 83 ถึงตีกลูเวล 46 ให้ตายได้
ผมถามทีมงานว่า เอากระรอกเวล 50 ไปตีกลูร้อยตัว ใครจะตายมากกว่ากัน
ทีมงานตอบผมได้ไหม

3.เวลาเดินไกลๆ ผอบกับมอนเตอร์ตามไม่ทันผลคือ มอนทั้งฝูงไปติดผอบแทน
ขนาดเดินธรรมดานะ ไม่ได้โกยหรือติดยาวิ่ง ถ้าติดยาวิ่งนี้ ต้องเดินๆ หยุดๆ
ที่ชั่วร้ายยิ่งกว่านั้น บ่อยมากถึงบ่อยที่สุด ผอบกับมอน ไปทับซ้อนกันอยู่
จะตีมอนก็ไม่ได้ เมาส์มันชี้แต่ผอบอย่างเดียว จะเดินจะขยับยังไง มันก็เล็งไปที่มอนไม่ได้
ต้องรอให้มอนตาย ไม่ก็ผอบตาย หรือเก็บผอบซะ ซึ่งอย่างหลังนั้้นหมายถึง
เสียความเชื่องไปอีก เสียเวลาเสียอารมณ์
อันนี้เป็นความผิดผู้เล่นใช่ไหมครับที่ผอบกับมอนไปทับกันอยู่....

4.พอผอบตายต้องทำไงเลือดผอบถึงขึ้น อันนี้อยาก...ทีมงานมาก
ผอบแต่ละชนิดเลือดไม่เท่ากันแต่การจะทำให้เลือดขึ้นนั้นยากเหมือนกันหมด
อยากให้ขึ้นเร็วๆ ต้องกดสกิลใช้ยา
แล้วโพชั่นนั้น ทีมงานเคยปรับก่อนการงานปรุงยา,อาหารเข้านะ
ท่านทีมงานยังจำได้ไหม ว่าทำอะไรไว้บ้าง
โพชั่นน้ำหนักมหาศาลที่ต้องใช้กับผอบมันไม่เหมาะสมกันอย่างสิ้นเชิง
ผมเคยพกโพชั่นแบบเพิ่มเลือด100 ไป 3-400 ขวด 30 นาทีใช้หมดครับ
ถ้าพกขวด500 นี้ ไม่ถึงร้อยขวดหรอก เดินไม่รอด ยังไม่ทันไปไหนเลย
ถึงจะเดินรอด ใช้ไปไม่ถึงชั่วโมงก็หมด
กว่าจะเข้าไปในดันลึกๆ เดินไปตั้งไกล
ยาก็หมด จะให้กลับไปซื้อยาอีกหรอ
พอยาหมดก็เลิกครับ  ขี้เกียจเล่นมันแล้ว เสียอารมณ์สุดๆ
ไปแก้ไขเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ
ไม่งั้นก็ปรับให้อาหารที่ผู้เล่นกินส่งผลต่อคุ่หูด้วย
อย่ามาติดตลกนะว่า สัตว์เลี้ยงกินอาหารแปลกๆ ไม่ได้
เพราะมันเป็นเกม อย่าไปเทียบกับชีวิตจริง
ในชีวิตจริง มันไม่มีผอบผีน้อย หรืออสูร
ในชีวิตจริง มันไม่มีเวทย์มนต์ ไม่มีมอนเตอร์ ฯลฯ

ที่ทุกวันนี้ไม่บ่น เพราะเอาผอบ
ไปฝากไว้กับต้นไม้ได้
โปรดทราบไว้ด้วยนะครับ

MaCus_KP
Hero Member

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #91 เมื่อ: 04-04-2011, 04:02:34 »

ถ้าจะปรับแบบนี้ก็ปรับให้EXPผอบแชร์กับEXPเราด้วย แบบถ้าเวลแบบปาร์ตี้เพื่อนตีมอน เราได้EXP แต่ผอบไม่ได้ ก็ปรับให้ผอบได้ด้วย

PiiPla
Jr. Member
**

« ตอบ #92 เมื่อ: 04-04-2011, 05:28:15 »

Smiley

ถ้าจะปรับแบบนี้ ก็ให้ผอบแยกร่างออกมา สัก 10 ตัว

เหมือน วินโดเนีย ฮัสกี้น้อย สีคะ

เวลาโดนมอนลุม จะได้ช่วยได้

......  Angry

RSU
Newbie
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 04-04-2011, 05:39:38 »

กระรอก กบ ลิง ยังพอว่า แต่ ผี อสูร วุ้น ตายง่ายซูโค่ยเลยนะ
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #94 เมื่อ: 04-04-2011, 05:49:26 »

งั้นก็ช่วยปรับคู่หูให้เก่งเท่าปิกกาจู้ (ピカチュウ') ด้วยนะคะ
http://th.wikipedia.org/wiki/พิกะจู

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #95 เมื่อ: 04-04-2011, 07:17:41 »

GM พิกาจู  หายไปไหนแล้ว  มาเอาสีข้างแถแล้วหายไปเลย

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #96 เมื่อ: 04-04-2011, 09:33:07 »

ขอแบบว่า เป็นท่า สายฟ้าช็อด ขั้นเทพแบบว่า ปิกาจู เวล 50 ของผมโจมตี เวล 80 ชนะนะครับ  Cool Cool

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #97 เมื่อ: 04-04-2011, 09:49:34 »

อยากจะบอกว่า ความสามารถของผอบเกมนี้ เทียบขี้ตีน พิกาจู ไม่ได้แม้นแต่ขี้ฝุ่น แล้วผอบมันจะมาช่วยอะไรเจ้าของได้มากมาย ทำให้ผอบสดกับบอสตัวๆได้ดิ แล้วจะทำให้มันตีมอนการการงานไม่ได้ก็ทำไป
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #98 เมื่อ: 04-04-2011, 09:54:52 »

ขอร้องนะครับ ขอแบบว่า เอา เคซี่ ของผมเวล 63 บุกเดี่ยวกับ 4 จตุกรเทพ ( 5+5+5+6 = 21  จำนวนโปเกมอน)  โดยเคซี่ของผมชนะเพียงตัวเดียว ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะไม่ว่าเลยครับ  laugh

ASURACLUP06
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #99 เมื่อ: 04-04-2011, 10:13:19 »

วิธีทำงานของคนทั่วไป
-  เขาคิดหาข้อดีข้อเสีย ที่สมเหตุสมผล  ไต่ตรองและรู้จักรับฟังความคิดเห็นของผมอื่นอย่างมีเหตุผล จึงปรับตามเหตุผมนั่น
วิธีการทำงานของเทพ (บริษัทนี้)
-  คิดอะไรทำมันไปก่อน  นึกอยากทำอะไรก็ทำไม่สนว่าจะดีหรือไม่  ดีหรือไม่ดีช่างมันเกมส์ของข้า  ดีก็ดีไป ไม่ดีค่อยหาเหตุผลมาอ้าง(เหตุผลแบบฟังไม่ขึ้นเห็นหลายงานแหละ)  อันไหนคนเสนอมามีเหตุผลแต่ขี้เกียจทำ ทำไปไม่เห็นได้เงินก็ไม่ทำ อ้างว่าไม่มีคนทำ  แต่ทำไมอะไรที่ไร้ประโยชน์ผลเสียมากกว่าผลดีขยันทำกันจังไม่เห็นมีใครเรียกร้อง  เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่นี้หนะหรือการทำงานของท่าน  ความคิดเทพแบบนี้คนธรรมดาอย่างพวกเราคงไม่เข้าใจเขาหรอก  น่าเหนื่อยใจ!!!

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #100 เมื่อ: 04-04-2011, 10:22:44 »

ถ้างด ฝาก ไว้กะ ต้นไม้ ควรที่จะ ทำให้ ผอบเก่งขึ้นให้มากกว่านี้ หรือไม่ก็ สามารถอัพสเตตัสได้ หรือไม่ก็สามารถเลือกสกิลได้ แทนนะครับ เพราะ ผอบ บาง ตัว อ่อนมาก โดนตบทีเดียวก้อ หงายละ Sad Sad Sad

Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: 04-04-2011, 10:40:14 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 04-04-2011, 10:22:44
ถ้างด ฝาก ไว้กะ ต้นไม้ ควรที่จะ ทำให้ ผอบเก่งขึ้นให้มากกว่านี้ หรือไม่ก็ สามารถอัพสเตตัสได้ หรือไม่ก็สามารถเลือกสกิลได้ แทนนะครับ เพราะ ผอบ บาง ตัว อ่อนมาก โดนตบทีเดียวก้อ หงายละ Sad Sad Sad

เอ๊ะ !  Evil Evil Evil

ASURACLUP06
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #102 เมื่อ: 04-04-2011, 10:53:49 »

สรุปทางทีมงานต้องปรับให้เป็นตามจุดประสงค์ของทีมงานที่วางไว้ตั้งแต่แรก คือการเก็บเลเวลคู่หูจะต้องเก็บไปพร้อมๆกับผู้เล่น และคู่หูต้องได้รับความเสี่ยงจากการโจมตีมอนเตอร์ด้วย

(จะหาว่าแถลงก็ตามสบายครับ งานนี้ผมขอทำตามความถูกต้อง มากกว่าความถูกใจเช่นเคยครับ เพราะนี่ไม่ใช่เรื่องแรกที่ทำครับ)

ส่วนประเด็นปัญหาของผอบที่เป็นอุปสรรคของการเก็บเลเวลไปพร้อมๆกับผู้เล่นนั้น ทางทีมงานก็พร้อมรับฟังและจะนำไปปรึกษากับทีมพัฒนาว่าจะหาทางแก้ไขอย่างไร

แต่ปัญหาต้องอยู่ในพื้นฐานของเหตุผล และความเป็นจริง ไม่ใช่เอะอะจะให้คู่หูเก่งจนสู้มอนเตอร์ได้ทุกตัว

ซึ่งอย่างที่คุณ Dr. ที่ได้นำปัญหามาอธิบายถือว่าดี มีเหตุผลครับ ซึ่งพอจะสรุปได้ดังนี้

1. ปัญหาการลากมอนเตอร์ เพื่อเก็บเลเวลคู่หู

2. ปัญหาความเก่งของคู่หูที่จะสู้มอนเตอร์

3. ปัญหาคู่หูหลุดระยะหน้าจอเมื่อผู้เล่นเดินไว

4. ปัญหาการใช้โพชั่นเพิ่มเลือดให้คู่หู

ส่วนปัญหาอื่นๆ ถ้าคิดว่ามีเพิ่มเติมลองแจ้งเข้ามาครับ ขอให้เสนอ หรือคุยกันด้วยเหตุผลมากกว่าอารมณ์จะดีกว่าครับ

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 04-04-2011, 10:57:21 »

คู่หูจะเป็นไงก็ช่าง ให้มันอยู่รอดก็พอ - -

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #104 เมื่อ: 04-04-2011, 11:06:56 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 04-04-2011, 10:53:49
สรุปทางทีมงานต้องปรับให้เป็นตามจุดประสงค์ของทีมงานที่วางไว้ตั้งแต่แรก คือการเก็บเลเวลคู่หูจะต้องเก็บไปพร้อมๆกับผู้เล่น และคู่หูต้องได้รับความเสี่ยงจากการโจมตีมอนเตอร์ด้วย

(จะหาว่าแถลงก็ตามสบายครับ งานนี้ผมของทำตามความถูกต้อง มากกว่าความถูกใจเช่นเคยครับ เพราะนี่ไม่ใช่เรื่องแรกที่ทำครับ)

ส่วนประเด็นปัญหาของผอบที่เป็นอุปสรรคของการเก็บเลเวลไปพร้อมๆกับผู้เล่นนั้น ทางทีมงานก็พร้อมรับฟังและจะนำไปปรึกษากับทีมพัฒนาว่าจะหาทางแก้ไขอย่างไร

แต่ปัญหาต้องอยู่ในพื้นฐานของเหตุผล และความเป็นจริง ไม่ใช่เอะอะจะให้คู่หูเก่งจนสู้มอนเตอร์ได้ทุกตัว

ซึ่งอย่างที่คุณ Dr. ที่ได้นำปัญหามาอธิบายถือว่าดี มีเหตุผลครับ ซึ่งพอจะสรุปได้ดังนี้

1. ปัญหาการลากมอนเตอร์ เพื่อเก็บเลเวลคู่หู

2. ปัญหาความเก่งของคู่หูที่จะสู้มอนเตอร์

3. ปัญหาคู่หูหลุดระยะหน้าจอเมื่อผู้เล่นเดินไว

4. ปัญหาการใช้โพชั่นเพิ่มเลือดให้คู่หู

ส่วนปัญหาอื่นๆ ถ้าคิดว่ามีเพิ่มเติมลองแจ้งเข้ามาครับ ขอให้เสนอ หรือคุยกันด้วยเหตุผลมากกว่าอารมณ์จะดีกว่าครับ
สู้ไม่ได้ทุกตัวไม่ว่า แต่ผอบตายบ่อยแถมมันยังเพิ่มความเชื่องทีละน้อยด้วย
ผมว่า ตอนผอบเลือดเหลือต่ำกว่า20% จะติดสถานะ สู้สุดใจ เพิ่มความสามารถต่างๆเป็นสองเท่า(ตี200เป็น400 เลือดที่มีอยู่เพิ่มขึ้นสองเท่า ต่อเนื่องตัน แม่นเยอะขึ้น อัตราโป๊ะเยอะขึ้น โปีะแรงขึ้น)และไม่ได้รับความเสียหายจากการโจมตี เป็นเวลา20วิ เหมือนโกยแน่บขั้นสูงง่ะ แต่มีคูลดาวน์2นาที ผมว่ามันก็ดีนะ หรือจะเอาคูลดาวน์นานกว่านี้ก็ได้ ผอบมันจะได้ตายยากๆ Sad

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11