GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้  (อ่าน 2367 ครั้ง)
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #60 เมื่อ: 03-04-2011, 17:55:09 »

เวลาบัพ ผอบเคยได้รับบัพจากในตี้ไหมก็ไม่
ถ้าให้สมดุลจริง
คุณก็น่าจะเสริมตรงนี้ไปด้วย
เวลาฟูหมู่ก็ฟูผอบด้วย เวลาบท บทให้ติดผอบด้วย สิ่
 Huh?

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #61 เมื่อ: 03-04-2011, 17:58:47 »

แก้อะไรที่ไม่เป็นประโยชน์เท่าไหร่
ทั้งที่มีคนโวยเรื่องราชินีไปหลายกระทู้ และบอกว่าจะลองหาแนวทางแก้ไขให้
แต่ยังไม่แก้เพราะกำลังวางระบบใหม่
ถ้านี่คือระบบใหม่หรือไรที่พูดถึง
ขอบอกมันไร้สาระมาก
เรื่องที่ผู้เล่นเดือดร้อนจริง ๆ ทำไมไม่แก้เน้อ
Smiley

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #62 เมื่อ: 03-04-2011, 18:01:55 »

อะไรที่จะทำให้ผู้เล่นสบาย หรือเป็นทริคของเกมนี่จะลบออกหมดเลยใช่มะ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 03-04-2011, 18:30:03 »

ฟังคำชี้แจ้งแล้วก็ อืมมม.. (ไม่มีคำบรรยายใดๆเลย)

แต่อย่ามาปรับกรงน้ำแข้งของวิ ก็แล้วกัน เหอะ !
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #64 เมื่อ: 03-04-2011, 18:45:33 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 03-04-2011, 18:01:55
อะไรที่จะทำให้ผู้เล่นสบาย หรือเป็นทริคของเกมนี่จะลบออกหมดเลยใช่มะ- -
ถ้าเป็นงั้นมันจะสร้างเกมมาทำหอกอะไรล่ะ เกมที่มีแต่จุดด้อยมากกว่าจุดเด่นหนะ=^=? Huh?
ให้มันตีได้เหอะคร้าบบบบ ขี้เกียจกดเรียกมันกลับมาแล้วเลือดเหลือ1 โดนมอนตีตายเหลือ1อีกรอบ Wink ให้มันมีอะไรสบายๆมั่ง อันนี้ขออณุญาติเปรียบเทียบกับเกมดูดตังอีกเกมเลยนะ(มันคือmaplestory)
เกมนี้ บอกคำเดียวว่าเวลไม่ง่ายไม่ยาก ตัวละครโหดง่ายมากๆ(เวลไม่ถึง100 ตีถึงหมื่น woon เวลไม่ถึงแปดสิบ สายเวทย์ ตีถึง5พันได้)คู่หูโจมตีไม่ได้+ไม่ถูกโจมตี ถึงโปรโมชั่นดูดตังจะเยอะก็เหอะ แต่ก็น้อยกว่าเกมนี้ละกัน Evil
อย่ามาว่าผมไม่มีสิทธิเปรียบเทียบนะ ผมมี เรามีกันทุกคน แต่เพียงแค่มีคน ต้องการปิดกั้น แค่นั้น woon แต่ผมมาเปรียบเทียบแล้วอย่าแห่ไปเล่นกันน้า เพราะท่านอาจจะอารมณ์เสียกับเกมนี้บางอย่าง Evilของแต่ละอย่างในตลาดโคตรแพง ของดรอปจากมอนมาโยนnpcโคตรถูกกกกกกก ลงบอสแต่ละทีแทบจะลากเลือด
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขอให้ปรับเหอะ ทางที่ดีดูแลการจุติหน่อย ปรับหน้าตากัลก้ามันมั่ง หลงผิดอยู่เรื่อบถึงมันจะต้องจิ้มมอนก่อนตีก็เถิด Embarrassed
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-04-2011, 17:47:20
ทักษะติดตัว(มีทุกผอบ) : รวมพลังฟื้นฟู

เมื่อพระฟื้นฟูหมู่ จะทำให้พลังของคู่หูเต็ม100% ในทันใด นี้ สิ แจ่ม..
ถ้าไม่มีพระฟูล่ะ Evil Evil
ปล.ผมไม่เคยเห็นเค้าไปเวลโขนกันนะ แต่ผมเดาว่า วิจะกรงใส่คู่หู ให้่เซนใส่กระบี่น้ำตีกรง พวกดุดๆทั้งหลายคอยเฝ้าผอบไว้ ถ้ามันตาย เตะคนเฝ้าออก1คน laugh laugh

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #65 เมื่อ: 03-04-2011, 18:45:43 »

คู่หูใช้ผู้เล่นเวลให้ Huh?

อ้างอิงจากโปเกม่อน

ผมอ้างมั่งครับ ในมุมกลับกัน โปเกม่อน มันเก่ง มันพอฟัดพอเหวี่ยง กับม่อนที่สู้ด้วยกัน

ถ้าทำให้ผอบมันเก่งได้เท่าม่อนเวลเท่ากันอย่าง เวล 50 สู้กับเสือแบบตัวต่อตัวได้ ไม่ใช่โดนเสือกัดทีสองทีตายคาที่

ให้มันสู้กันได้แบบสมน้ำสมเนื้อถ้เาเป็นแบบนั้น ผมยอมครับที่จะให้ผอบตีการงานไม่ได้

แต่ถ้ามันยังห่วยแตกแบบนี้อ่ะสกิลก็สุ่มได้ โบนัสก็สุ่มได้อัพไรไม่ได้ ตีแต่ละทีก็อ่อนเลือดก็น้อย  แบบนี้ไม่ยอมรับครับ

คิดถึงแต่สมดุลในทางอื่นๆ กลับกันไม่เคยดูสมดุลของคู่หูเลยว่ามันได้แค่ไหน

ถามหน่อยครับ บอกว่าคิดถึงสมดุลเคยมาลองเล่นเปล่าครับ เอาแค่วิมาเวลโขนก็ได้

ผมให้พกผอบเวล 99 สกิลเชียร์ ดิบ หรืออะไรก็ตามแต่ที่บอกว่าเทพเลยนะ แต่ใช้ของธรรมดานะ อย่าใช้สกิลจีเอ็ม เอาม่อนปกติที่เล่นกันเนี่ย

เอาของยศปกติเลือดปกติ คืออยู่ในพื้นฐานปกติที่คนเล่นกัน

แล้วไปเวลผอบครับ ลองดู หึึหึ หรือไม่ก็ลองเอาผอบเวล 1 ไปเวลนะจะได้รู้ว่ามันตายง่ายขนาดไหน

ปกติผอบก็ใช้ขุดอยู่แล้วไม่ค่อยใช้เวล ต่อไปคงปรับให้ผอบช่วยฟูตอนทำการงานไม่ได้แล้วมั้ง ขนาดต้นไม้ยังไม่ให้ตี จะตัดทางหากินอะไรขนาดนั้นครับ

ทุกวันนี้ใช้ผอบเพื่อซัพพอตในการเวลของทุกอาชีพ แต่ละสกิลก็เหมาะไปในแต่สะสถานการณ์ (แต่บางสกิลโคตรห่วย อยากรู้เหมือนกันว่ามีแล้วมันช่วยอะไร)

คือถ้าทำแบบนี้ผอบแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยครับ ยิ่งกับม่อนโหดๆ ไม่ต้องพก ถ้าตีบอสนี่ผอบออกมาคือตาย คือตกลงว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย?? แล้วแบบนี้เหรอครับที่เรียกว่าสมดุล

ไม่ได้หมายความว่าไม่มีผอบจะเวลไม่ได้นะ แต่มีผอบแล้วมันเวลสบายขึ้นไง ถึงค่าประสบการณ์จะต้องแบ่งให้ผอบไปบ้างแต่การเวลก็เร็วขึ้น

พอปรับแบบสมดุลในความคิดทีมงานคาดว่าคนคงใช้ผอบน้อยลงครับ บอกตรงๆ รับไม่ได้มากมายสำหรับการปรับเรื่องนี้ อย่างคนไม่ไปตีพวกแร่อะไรได้ยังพอว่านะ

แต่ผอบเนี่ย ไปตีแล้วมันจะตายเหรอครับ อยากรู้

ปอลอ ผมข้อง....

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #66 เมื่อ: 03-04-2011, 19:18:15 »

เค้ามีแต่จะปรับให้คนที่เล่นเวลสบายขึ้น เวลไวขึ้น นี้มาปรับให้เวลลำบากขึ้น ตีบอสยากขึ้น ผอบก้อเทพมาก เวลในโขน คงจะมันส์
ไม่เข้าใจ อันที่ให้ปรับ ให้เพิ่ม มีเยอะเยะไม่ไปทำ ของแรร์ งี้ คุณสมบัติ ยังมาไม่หมดที่ ใส่ ๆ ให้มันหมดก่อนจะดีกว่าไหม ค่อยเอาเวลาไปแก้ไขไอส่วนที่มันตกค้าง

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #67 เมื่อ: 03-04-2011, 20:00:11 »

อ้างจาก: -.เบลล์เลต พระโฉด.- ที่ 03-04-2011, 18:45:43
คู่หูใช้ผู้เล่นเวลให้ Huh?

อ้างอิงจากโปเกม่อน ผมอ้างมั่งครับ ในมุมกลับกัน โปเกม่อน มันเก่ง มันพอฟัดพอเหวี่ยง กับม่อนที่สู้ด้วยกัน ถ้าทำให้ผอบมันเก่งได้เท่าม่อนเวลเท่ากันอย่าง เวล 50 สู้กับเสือแบบตัวต่อตัวได้ ไม่ใช่โดนเสือกัดทีสองทีตายคาที่ ให้มันสู้กันได้แบบสมน้ำสมเนื้อถ้เาเป็นแบบนั้น ผมยอมครับที่จะให้ผอบตีการงานไม่ได้ แต่ถ้ามันยังห่วยแตกแบบนี้อ่ะสกิลก็สุ่มได้ โบนัสก็สุ่มได้อัพไรไม่ได้ ตีแต่ละทีก็อ่อนเลือดก็น้อย  แบบนี้ไม่ยอมรับครับ

คิดถึงแต่สมดุลในทางอื่นๆ กลับกันไม่เคยดูสมดุลของคู่หูเลยว่ามันได้แค่ไหน ถามหน่อยครับ บอกว่าคิดถึงสมดุลเคยมาลองเล่นเปล่าครับ เอาแค่วิมาเวลโขนก็ได้ ผมให้พกผอบเวล 99 สกิลเชียร์ ดิบ หรืออะไรก็ตามแต่ที่บอกว่าเทพเลยนะ แต่ใช้ของธรรมดานะ อย่าใช้สกิลจีเอ็ม เอาม่อนปกติที่เล่นกันเนี่ย

เอาของยศปกติเลือดปกติ คืออยู่ในพื้นฐานปกติที่คนเล่นกัน แล้วไปเวลผอบครับ ลองดู หึึหึ หรือไม่ก็ลองเอาผอบเวล 1 ไปเวลนะจะได้รู้ว่ามันตายง่ายขนาดไหน ปกติผอบก็ใช้ขุดอยู่แล้วไม่ค่อยใช้เวล ต่อไปคงปรับให้ผอบช่วยฟูตอนทำการงานไม่ได้แล้วมั้ง ขนาดต้นไม้ยังไม่ให้ตี จะตัดทางหากินอะไรขนาดนั้นครับ ทุกวันนี้ใช้ผอบเพื่อซัพพอตในการเวลของทุกอาชีพ แต่ละสกิลก็เหมาะไปในแต่สะสถานการณ์ (แต่บางสกิลโคตรห่วย อยากรู้เหมือนกันว่ามีแล้วมันช่วยอะไร)

คือถ้าทำแบบนี้ผอบแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยครับ ยิ่งกับม่อนโหดๆ ไม่ต้องพก ถ้าตีบอสนี่ผอบออกมาคือตาย คือตกลงว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย?? แล้วแบบนี้เหรอครับที่เรียกว่าสมดุล ไม่ได้หมายความว่าไม่มีผอบจะเวลไม่ได้นะ แต่มีผอบแล้วมันเวลสบายขึ้นไง ถึงค่าประสบการณ์จะต้องแบ่งให้ผอบไปบ้างแต่การเวลก็เร็วขึ้น พอปรับแบบสมดุลในความคิดทีมงานคาดว่าคนคงใช้ผอบน้อยลงครับ บอกตรงๆ รับไม่ได้มากมายสำหรับการปรับเรื่องนี้ อย่างคนไม่ไปตีพวกแร่อะไรได้ยังพอว่านะ แต่ผอบเนี่ย ไปตีแล้วมันจะตายเหรอครับ อยากรู้

ปอลอ ผมข้อง....

เฮ้ย โตทันโปเกมอนด้วยเหรอเรา อิๆๆๆ
ปล.ไม่เข้าเกมสักพักนะ "เบื่อ" มีอะไรก็MSNมาเน้อ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

<:Sweet'Z_Mafia:>
Newbie
*

[G]u [R]ock ,,*

« ตอบ #68 เมื่อ: 03-04-2011, 20:14:48 »

เจอแบบเดียวกันเลยค้ะ-_-;; เซ็งมากๆ เผลอๆ มีผอบไป แทนที่จะช่วยให้เราตีทำอะไรๆสะดวกขึ้น กลับกลายเป็นตัวถ่วง ซะงั้น..

[ทุกวันนี้เรายังไม่รู้เลยว่าคู่หูตัวเองเลือดเท่าไหร่-_-;;] Cry Cry Cry
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #69 เมื่อ: 03-04-2011, 20:19:16 »

^
^
^
 เผยไต๋เลย

เรื่องที่ทำให้ผู้เล่นเดือดร้อน ดัน แก้

เรื่องที่เดือดร้อนผู้เล่น แต่จีเอ็มไม่แก้

จริงไหมพวกเรา  Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: 03-04-2011, 20:21:36 »

เกมส์ไทยสั่งได้ไง
สั่งให้ผู้เล่นทำความความคิดของตัวเอง

ผมว่าปรับแบบนี้เอาผอบออกไปเลยดีกว่านะ

อันนี้แอบคิดไม่ได้พูดนะคงไม่ได้ยิน (((( สงสัยคนของเขาคงมีผอบเวล 99 ที่มีสกิลถูกใจแล้วเลยปรับให้คนอื่นที่ยังไม่มีจะได้ลำบาก แล้วจะได้เอาออกมาขายได้ราคาแพงๆ อีกทีก็จะได้ทำของโซลมาใช้กับผอบหาตังค์อีกทาง)))) คิดในใจ ใครอย่าได้ยินนะ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #71 เมื่อ: 03-04-2011, 20:23:27 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-04-2011, 20:19:16
^
^
^
 เผยไต๋เลย

หาซื้อง่ายมีกันได้ทุกคนเนอะ laugh

Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 03-04-2011, 20:27:49 »

อ้างจาก: <:Sweet'Z_Mafia:> ที่ 03-04-2011, 20:14:48
เจอแบบเดียวกันเลยค้ะ-_-;; เซ็งมากๆ เผลอๆ มีผอบไป แทนที่จะช่วยให้เราตีทำอะไรๆสะดวกขึ้น กลับกลายเป็นตัวถ่วง ซะงั้น..

[ทุกวันนี้เรายังไม่รู้เลยว่าคู่หูตัวเองเลือดเท่าไหร่-_-;;] Cry Cry Cry
ใช่

HOUOU
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 03-04-2011, 20:33:45 »

ทีมงานกลัว ผอบตีกับต้นไม้เเล้ว จะทำให้เกมส์เเลคขึ้นมั้ง  Evil Evil

.............
.................
.........................

(ประชด)

จะปรับตรงนี้ไปทำไมก็ไม่รู้ ปรับอย่างอื่นที่มันไม่สมดุลน่าจะดีกว่ามั้ง มันไม่ได้ส่งผลเสียอะไรกับเกมส์เล๊ย
จะเน่าลงกว่าเดิม

การที่เราอยู่ร่วมกันทำให้เราเรียนรู้คำว่า เพื่อน เเละ การปกป้อง
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #74 เมื่อ: 03-04-2011, 20:52:28 »

ไม่ให้ปรับนะแล้วเราจะเวลยังไงเดือดร้อนทั้งเกมส์ไม่ใช่ทั้งเซิฟ

จีเอ็มไม่เอาเวลาไปแก้ในสิ่งที่มันควรแก้ล่ะ

1.กบเป็นกระรอก อสูรเป็นลิง ลิงเป็นกบ ผีน้อยเป็นกระรอก ทำไม่มัไปแก้ตรงนี้ล่ะ

จีเอ็มทำแต่เรื่องที่ผู้เล่นไม่พอใจ

จีเอ็มทำคู่หูใหม่ไปเลยเป็นไงเอาแบบเมเปิลอะ

ผอบตีใครไม่ได้ใครก็ตีผอบไม่ได้

แต่เนื่องจากผอบเกมส์อสุรามันมีสกิลเพิ่มความสามารถที่ดีใช่เล่น

เพราะงั้นทำให้ม่อนไม่ตามผอบก็พอแล้ว

จีเอ็มเคยลองเอาผอบไปวิ่งเวลที่โขนหรือยัง

ถ้ายังไม่เคยไปลองซะ

ต่อให้เป็นกระรอกเลยก็ได้เวล99ก็ยังได้แล้วเอาสกิลแบบติดตัวหมดเลยก็ได้

แล้วลองวิ่งไปลากม่อนแบบที่วิทุกคนทำกัน

แล้วดูซิมันจะไปได้ซักกี่น้ำ

อย่าคิดจะปรับเลยเชียวนะ

ดูซิขนาดยังไม่ปรับกระทู้ยังพุ่งกระฉูด

ภายในไม่กี่วันแล้วคิดดูถ้าปรับไปแล้วจะขนาดไหน

ไม่คิดมั่งหรือไงมี....หรือป่าว

เอาไปคิดดูแล้วกันหาแต่เรื่องเน่าๆใส่เกมส์เกมส์เน่าลงๆเรื่อยๆ

ลิงเอาที่ผมแนะนำไปทำดูแล้วคุณคงจะไม่อยากเอาผอลมาด้วยเลย

จะให้ผอบเวลสูงๆไปตีพระดูดโขนแล้วให้พระฟูตัวเองหรือๆงั้นหรอ

เอา....ส่วนไหนคิด

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 11