GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้  (อ่าน 2366 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #45 เมื่อ: 03-04-2011, 15:28:40 »

แล้วทีมงานคำนึงถึงสภาพระบบคู่หูตอนนี้หรือเปล่าครับว่ามันเปราะบาง  คู่หูบางตัวไม่สามารถตามเจ้านายไปเก็บเวลกับมอนเวลสูงๆได้ อีกทั้งมอนบางแมบมีทั้งโหด เกิดไว รอบทิศทาง  คู่หูบางตัวไม่มีสิกวที่สนับสนุนตัวเองด้วยซ้ำ ใน 3 สกิวเป็นบัพให้เจ้าของหมด โดนมอนตีไม่กี่ครั้งก็ตาย ออกจากผอบมาเจอตบทีเดียวก็ตาย เลือดมันไม่เต็ม ลำพังจะเวลตัวเองแล้วต้องมายิงมอนที่คู่หูอีก ลำบากกว่าไม่เปิดผอบอีก คนกดยาเวลมัวมาห่วงแต่ผอบ โดนแชร์ประสบการณ์แล้วยังต้องเรียกเข้าเรียกออก กดยาให้ผอบอีก ตายบ่อยไม่ออกเลยทีนี้
 ที่สำคัญคู่หูพวกนี้เค้าก็เอาไปให้คาเดทหรือคลาส 1 เก็บเวลได้อยู่แล้ว ให้คู่หูลุยแทน แต่เมื่อเจอกับมอนเวลสูงๆตายหยังเขียด ส่วนผอบที่มีสกิวบัพเพิ่อมความเร็ว ฟื้นฟูให้เจ้าของ มันก็มีระยะช่องการได้บัพอยู่แล้วคือ 16 ช่อง ยังไงก็ต้องพกไป
ถ้าเวลโขนคงต้องนั่งรอคู่หูทั้งวันเพราะมันจะตายบ่อยมาก แล้วที่สำคัญเทรที่มีผอบขนของเพิ่มอัตราดรอปไปตีบอส จะเปิดผอบได้ตอนไหนกัน บอสบางตัวลูกน้องก็ออกมาตบตายก่อน บางตัวบอสก็โจมตีคู่หูเองเลย แล้วเปิดออกมาใช่ว่าจะได้บัพจากคู่หูเดี๋ยวนั้น มีหน่วงเวลาอีก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

Re: ทำไมทีมงานถึงห้ามไ่ม่ให้ผอบตีก้อนแร่กับต้นไม้
« ตอบ #46 เมื่อ: 03-04-2011, 15:54:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39
ขอตอบและอธิบายตามนี้ละกันครับ

สาเหตุที่ต้องปรับ
- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่

ส่วนประเด็นอื่นๆ

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ

1.  คิดว่าคู่หูคงตายบ่อยมากถึงมากที่สุด แล้วทำไมไม่ลดอัตราการหนีเข้าผอบตอนที่มันตาย (ถ้าแก้ปลายเหตุก็น่าจะปรับต้นเหตุด้วย)
2.  ตัวละครของผู้เล่นย่อมมีการพัฒนา ไม่ใช่จะมาเวลแต่ในที่มอนมันอ่อนๆ น่าจะเล็งถึงที่มอนโหดๆด้วยคู่หูโดนตบนิดๆก็ตายแล้ว
มัวแต่ห่วงว่าคู่หูตัวเองจะตาย  สุดท้ายก็คงตายทั้งเจ้าของทั้งคู่หู - -*
3. 

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #47 เมื่อ: 03-04-2011, 16:20:26 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 03-04-2011, 15:18:21
อยากเห็นผอบตีกับโขนจังเล้ย ^^+
คงได้อรรถรสน่าดู
 Smiley

เห็นด้วยจ้า กดLike ถ้าผอบตีกับโขนชนะวันไหน ถ่ายภาพมาแชร์ๆกันบ้างนะคะ(พอดีเราไม่มีผอบเวลค่ะมีแต่ไว้ทำการงาน)
แล้วให้ทางการประกาศลั่นว่าผอบนี้ได้ฆ่ามอนสเตอร์แล้ว(แอบประชดระบบ)
เราคนนึงอ่ะอยากเห็น แต่...จะมีวันนั้นไม่เนี่ย เห็นมันมีแต่ตายตั้งแต่ก้าวขาออกไปจากปาร์ตี้แหละ
ไม่สิ "ตายตั้งแต่ยังไม่ก้าวขาออกไปจากกลุ่มปาร์ตี้ต่างหาก"

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 03-04-2011, 16:26:38 »

ข้ออ้างนี้ฟังไม่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด  ขอถามว่า GM เคยเิดินเวลแล้วเอาผอบเดินด้วยไหม  กรุณาลองเอาผอบ เวล 99 เลยนะแล้วท่านลองเดินเวลโขนเดินสักรอบถ้าผอบไม่ตายผมจะไม่พูดอะไรอีกเลย   แต่ก็ดีจะได้กลับมาเวลโขนแบบเดิม  สายเรนเจอร์นั่งดูดอย่างเดียว  วิ วิ่ง พระกาย  

ผมอุสาห์ว่าผอบมันดีตรงที่ทำให้สายเรนเก่งขึ้น สามารถช่วยเวลได้บ้างถึงจะตายบ้าง ได้บ้างแต่ก็ช่วยเหลือกันรู้สึกดีกว่าการเวลแบบแต่ก่อนมากๆ แต่ไหง GM กลับไม่ชอบ อยากให้คนกลับไปนั่งดูด วิอีกแล้ว

เฮ้อ มันช่างมีอรรถรสเสียยิ่งกะไร  ถ้าผอบมันเก่งเท่าเราหรือเก่งกว่าว่าไปอย่าง  GM หนอ GM  ถ้าจะอ้างว่าไม่มีเกมส์ไหนเหมือนมันก็ดีแล้วนิเป็นของดีของเกมส์  ถ้าอยากให้เหมือนเกมส์อื่นก็ไปก๊อปเขามาให้หมดเลยดีกว่าไหม  เฮ้อเหนื่อยใจ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #49 เมื่อ: 03-04-2011, 16:42:49 »

เฮ้อ.... เวลาเวลผอบเข้วี จะทำยังไงดีว๊าา  Smiley

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #50 เมื่อ: 03-04-2011, 16:52:27 »

แล้วเรื่องที่เก็บผอบและลดความมเชื่องอะครับ มันยังไงกัน ?

จะให้มันมีแบบออกมาอย่างโปเกมอนอย่างงี้เลยใช่ปะ    ถ้าเข้าไปแล้วมันจะอารมเสีย งี้หรอครับ GM  ?

ถ้าเป็นเหมือนเรื่องโปเกมอน  ที่ปิกาจูไม่ยอมเข้าโปเกบอลเพราะมันรำคาญก็ว่าไปอย่าง แต่นี้มันเกมส์นะครับ   Evil Evil

~
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #51 เมื่อ: 03-04-2011, 17:01:06 »

พูดถึงเวลโขน

ขอ สำหรับ เวล 99 หมดนะครับ

สายกำลัง:เดี้ยงอยู่แล้ว มอนรุม ทั้ง โขนโจมเวท อีกตายๆๆ แล้วก็ตาย

สายไว: หลบเวทให้ได้เหอะ  --  โดนรุม ยังไงก็ตาย

สายปัญญา: ยังพอทนโขนโจมเวทได้ แต่ยังไงก็ตาย โดนมอนรุม 2-8 ทีก็ตายแล้วมั้ง

ASURACLUP06
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #52 เมื่อ: 03-04-2011, 17:01:22 »

เหอะๆๆ ต่อไปใครจะเวลแมพโหด ก็หาพระกายเดินพ่วงท้ายไปซัก 4 คนนะ

เอาไว้กายผอบ laugh laugh laugh

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: 03-04-2011, 17:16:17 »

นำเสนอ

ทักษ : คู่หูสัมพันธ์รวมร่าง

รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้ผู้ใช้
ต้องการ : คู่หู 1 ตัว (สถานะ เชื่องขึ้นไป)
ระยะหลังใช้ : 30 วินาที
ความสามารถ : รวมร่างกับเจ้าของ และทำให้เจ้าของมีทักษะเดียวกันกับคู่หู

Angry                                 Evil Evil

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 03-04-2011, 17:17:41 »

สาเหตุที่ต้องแก้ไข เพราะว่า ทีมงานเห็น ผอบ ใช้ ผู้เล่นเก็บเลเวล

แล้วไม่ลองคิดดูล่ะคับ ว่า ถ้า ผู้เล่น เป้นฝ่ายใช้ผอบไป Q กับ ม่อน

คงจะอีกนานอ่ะ คั๊บ กว่าผอบจะเลเวล สูงๆ

ทีมงานไม่คิดแบบ ผมดูล่ะ คือผม เปิดผอบมา เพื่อ เอาสกิลซัพพอต ของผอบ

เช่น เชีย,777,ขนของ,สดชื่น,ฟื้นสภาพ, ฯลฯ ที่ในหนังสือ เกมส์อสุรา เขียนไว้

เพื่อที่จะได้ช่วยไห้ เจ้าของ เก็บเลเวล + ทำการงาน ได้ดียิ่งขึ้น ไม่งั้นมันจะเรียกว่า  คู่หู งั้นหรอ คั๊บ

ถ้ามัวแต่หวังว่า ปิกัจจู ของพี่ท่านจะ ตีโขนตาย เราก็ไม่เล่น อาชีพ วิซาส หรอกคั๊บ

เราใช้ผอบวิ่ง ช๊อตโขน เอาซะเลย

ไหนๆก้จะปรับ เกี่ยวกับผอบแล้ว ทีมงานไม่ลอง เอายา คูณEXP สำหรับ ผอบมาลงขายในราคาโซลเลยซิคั๊บ

เกมส์มันจะได้ มีอรรถรสในการเวลผอบไงล่ะ

สุดท้ายนี่ จะปรับ จะทำ การอันใด กรุณา ตั้งกระทู้ถามความคิดเห้น+เปิดโหวต ของผู้เล่นมั่งนะคั๊บ สักแต่ว่า ทีมงานเห็นๆ แล้วผู้เล่น ก็เห็นนะคั๊บ(สังคมธิปไตย)

อนาคต : สิ้นหวัง
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #55 เมื่อ: 03-04-2011, 17:20:13 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-04-2011, 17:01:22
เหอะๆๆ ต่อไปใครจะเวลแมพโหด ก็หาพระกายเดินพ่วงท้ายไปซัก 4 คนนะ

เอาไว้กายผอบ laugh laugh laugh

ผอบกายไม่ได้เคยลองแล้ว

บัพ กาย เวทย์ ฟูเลือดได้

แต่กาย ศาสตร์ อ้อม อาภรณ์ ไม่ได้ครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 03-04-2011, 17:25:52 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-04-2011, 17:01:22

อ่าๆๆๆ ทีนี้ก็ม่องทั้งเจ้าของ คู่หู พระม่องอีก 4 ฮิลกันมั่วไปหมด มันแต่ห่วงผอบ 5555+

คู่หูเกมส์อื่นอ่ะ  พลังคู่หู + ป้องกัน + ตาเมจที่มอนทำมันสัดส่วนพอเหมาะ แต่คู่หูเราอ่ะ ไปเจอมอนโหดๆโป้งเดียวจอดได้เลย เจ้าของยังไม่ค่อยจะรอด 555+

สงสัยจะทำระบบออโต้โพชั่นคู่หูป่าวเนี่ย มีเรื่องให้เสียเงินกันอีกแระ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #57 เมื่อ: 03-04-2011, 17:35:20 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39
ขอตอบและอธิบายตามนี้ละกันครับ

สาเหตุที่ต้องปรับ
- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่
ผอบคุณเก่งมากเลยครับ สเตตัสก็สุ่ม สกิลก็สุ่ม กว่าจะได้สกิลนึง กลายเป็นสกิลที่ไม่ต้องการก็ต้องทิ้งไป  ไม่มีชุดเกราะ ไม่มีอาวุธ เสริมพลังอะไรก็ไม่ไ้ด้ ผอบบางตัวมีเลือดแค่พันกว่า จะให้พกไปสุ้กับมอนเตอร์ จะให้เทียบการเล่นกับเกมส์อื่น แต่ไม่ย้อนมองดูตัวเอง ว่าทำอย่างเกมส์อื่นได้ไหม จะผ่านไปกี่ครั้งคุณก็ยังทำผิดซ้ำๆ ซากๆ  เหมือนระบบตีมอนตามเวล  เกมอื่นมีกัน คุณเห็นดีด้วย ก็มาปรับใส่โดยไม่ดูตัวเอง  มอนเตอร์ก็ไม่มีให้ตี โดนด่าไปกี่กระทู้กี่วัน ยังจำได้ไหมครับ ปรับให้ตีมอนตามเวลไปนานแค่ไหน กว่าจะเอาแมพหมีกับโขนมาใส่ให้ผุ้เล่น  ระบบคุ่หูคุณยังไม่พร้อมในหลายๆ เรื่อง  แล้วยังมาโยนภาระให้กับผู้เล่นอีกหรอ เป็นแบบนี้ประจำ ไม่เคยปรับปรุงเลยนะ

ส่วนประเด็นอื่นๆ

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ สิ่งที่ให้แก้ไข อยุ่ในเรฟแรกที่กระทุ้ ไม่ทราบว่าได้อ่านบ้างไหมครับ นั้นแหละ คือปัญหาและอุปสรรค

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #58 เมื่อ: 03-04-2011, 17:38:20 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 03-04-2011, 17:20:13

ผอบกายไม่ได้เคยลองแล้ว

บัพ กาย เวทย์ ฟูเลือดได้

แต่กาย ศาสตร์ อ้อม อาภรณ์ ไม่ได้ครับ

งั้นก็ประท้วงปรับใหม่ ให้กายผอบได้เลย

ประชดตัวเท่าบ้านได้อีก
 laugh laugh laugh

Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 03-04-2011, 17:47:20 »

ทักษะติดตัว(มีทุกผอบ) : รวมพลังฟื้นฟู

เมื่อพระฟื้นฟูหมู่ จะทำให้พลังของคู่หูเต็ม100% ในทันใด นี้ สิ แจ่ม..

ASURACLUP06
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11