GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า  (อ่าน 1807 ครั้ง)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #45 เมื่อ: 01-12-2010, 18:38:14 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 30-11-2010, 16:51:47
ขั้นตอนสุดท้ายก่อนตกลง ควรตรวจสอบความถูกต้องอีกครั้งเพื่อความมั่นใจครับ
เพราะถ้าไม่ตรวจสอบ ไม่ว่าระบบจะป้องกันมาดีขนาดไหน คุณก็ถูกหลอกได้อยู่วันยังค่ำ  Sad

เดี๋ยวให้จีเอ้มครูอุ้ยไปอ้อนทีมพัฒนา ให้ปรับให้สีของตัวเลขแต่ละหลักเปลี่ยนไป
เพื่อให้สังเกตได้ง่ายๆ น่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ
 Smiley

ทำไมไม่ทำตอนกด ให้มันมีเครื่องหมาย , ไปเลยละค่ะ แบบนี้จะเวิร์คกว่ามั้ย

เพราะถ้ารอกดตอนดูตกลงแล้วมันถึงจะขึ้น , มาให้อ่ะค่ะ แนะนำให้ เวลาพิมพ์ไปแล้วมีเครื่องหมายบอกหลักเลยจะดีกว่านะค่ะ 
 laugh 

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ปิศาจ
Full Member

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #46 เมื่อ: 02-12-2010, 10:49:07 »

อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 01-12-2010, 18:38:14
ทำไมไม่ทำตอนกด ให้มันมีเครื่องหมาย , ไปเลยละค่ะ แบบนี้จะเวิร์คกว่ามั้ย

เพราะถ้ารอกดตอนดูตกลงแล้วมันถึงจะขึ้น , มาให้อ่ะค่ะ แนะนำให้ เวลาพิมพ์ไปแล้วมีเครื่องหมายบอกหลักเลยจะดีกว่านะค่ะ 
 laugh 

ปัญหาที่โดนโกงส่วนใหญ่ไม่ใช่ว่านับไม่ดี  แต่เป็นเพราะว่า ไม่ได้ตรวจสอบครั้งที่สอง  เพราะคิดว่าค่าที่เช็คไปแล้วไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้
เพราะเขาจะใช้วิธี 
ตอนแรกใส่เงินตามจำนวนที่ตกลงกัน  แต่เขาจะยังไม่กดตกลง  จะรอให้เราตกลงก่อน (เพราะถ้ายังไม่กดตกลงจะยังสามารถแก้ไขข้อมูลได้)  ซึ่งในหน้าจอเรามันก็ถูกต้องถ้าหากเราเช็ค แล้วมันจะชวนคุยให้เราเผลอ สักพักมันจะลบศูนย์ออกแล้วกดตกลง  ซึ่งถ้าคนที่ไม่ได้เอะใจอะไร ก็จะกดยืนยันครั้งที่ไปเลยเพราะว่าเช็คไปแล้วหนิ  ก็ประมาณนี้อะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
~`sะ€ะทำใจ—►
Jr. Member
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 02-12-2010, 19:11:07 »

มี คับ มัน มี หลาย แบบ เลย
โปร นี่ มัน เยอะ จิง ๆ
ไม่ ใช่ เกม นี้ เกม เดียว นะ คับ เกม อื่น ก้อ มี
เช่น Zone4 มัน ก้อ มี แบบ นี้ ผม ก้อ ยัง โดน เลย 40M เกือบ หมด ตัว - -
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 03-12-2010, 20:11:50 »

เฮ้ย!  เมื่อกี้ผมพึ่งโดนมา  มันเหมือนกระทู้นี้จริงๆ  ผมว่าผมไม่ได้บ้านะครับ คนทำชื่อ "Sodya"  ครับ  มันต้องมีโปรแน่ๆ

สาบานเลย ตกลงvip30วัน  10 อัน 17 ล้าน  ตอนนแรกผมคิดว่าได้กำไรแล้ว    ตอนแรกตังผมก็เห็นอยู่ 17 ล้าน  พอตังออกมาไม่ถึงครับ คาดว่า 1.7 ล้าน  โอ้ววว  ทีมงานช่วยตรวจดู คนนี้หน่อยครับ "Sodya" ผมไม่ได้ตาฝาดแน่ มันมีจริงๆ

ตอนแรกคิดว่าคนที่ซื้อพลาดเองมากกว่า  แต่โดนเข้ากับตัว ซึ้งแล้วครับ Cry
Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 03-12-2010, 20:19:49 »

เฮ้ยย  ไปดูหัวข้อกระทู้อีกที คนเดียวกันนี่หว่า แถมผมใส่ชื่อผิดอีก  "Sondya"   จริงๆครับ   ทีมงานช่วยตรวจดี คนเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย
_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 05-12-2010, 10:29:34 »

เรา ก้อ เคย โดน ตั้งหลายเอ็ม ถือ ว่า ทำ บุน ไป ให้ กะพวก อบาก ด้าย ของ คน อื่น ก้อ เค้า มี แค่ ปันยาโกง ไง  Shocked Shocked

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 05-12-2010, 10:36:42 »

อ้างจาก: _Xaon_PuI_ ที่ 05-12-2010, 10:29:34
เรา ก้อ เคย โดน ตั้งหลายเอ็ม ถือ ว่า ทำ บุน ไป ให้ กะพวก อบาก ด้าย ของ คน อื่น ก้อ เค้า มี แค่ ปันยาโกง ไง  Shocked Shocked

ภาษาหนูอ่านลำบากมากมาย  laugh laugh Smiley Smiley Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 06-12-2010, 00:07:02 »

Shocked Shocked Shocked

กระทุ้นี้ เส้นมาก มีแต่จีเอ็มมาตอบ อาจารย์ ย.ยุ่นก็มา [กระทุ้ 4 แต่ 5 ดาว]
ครุอุ้ยก็มาตอบแทบทุกประโยค [หน้าแรกๆ]

╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #53 เมื่อ: 06-12-2010, 21:29:40 »

โห เอ่อคือว่า
ไอตรงที่เรากดตกลงและยืนยันไปแล้วแต่อีกฝ่ายไม่ได้กดนั่นเป็นจังหวะที่อีกฝ่ายสามารถเปลี่ยนตัวเลขได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ อีกฝ่ายคงต้องลบตัวเลขแล้วกดตกลงยืนยันอย่างรวดเร็วเพื่อไม่ให้เรากดยกเลิกทัน
มันก็อยู่ตรงไหวพริบแล้วล่ะ

LOVE MAN U
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #54 เมื่อ: 07-12-2010, 10:04:53 »

อ้างจาก: {MosszaV4} ที่ 06-12-2010, 21:29:40
โห เอ่อคือว่า
ไอตรงที่เรากดตกลงและยืนยันไปแล้วแต่อีกฝ่ายไม่ได้กดนั่นเป็นจังหวะที่อีกฝ่ายสามารถเปลี่ยนตัวเลขได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ อีกฝ่ายคงต้องลบตัวเลขแล้วกดตกลงยืนยันอย่างรวดเร็วเพื่อไม่ให้เรากดยกเลิกทัน
มันก็อยู่ตรงไหวพริบแล้วล่ะ

ลองไปดูรูปในหน้าก่อนดูสิคับ
จะเห็นว่า ถ้าไม่กดตกลงทั้งสองฝ่าย ปุ่ม ยืนยัน จะไม่ขึ้นมาให้กดได้คับ
และถ้าเรากดตกลง อีกฝ่ายแก้ตัวเลขก่อนตกลง มันก็จะเห็นจำนวนเงินก่อนกดยืนยันชัดเจนคับ
และต่อให้กดตกลงทั้งสองฝ่ายจนปุ่มยืนยันขึ้นมาให้กดและต่อให้อีกฝ่ายกดยืนยันไปแล้วก็ตาม
ถ้าเราเห็นว่าตัวเลขมีการเปลี่ยนแปลงลดหายไป เราก็กดยกเลิกได้คับ ไม่ต้องกดยืนยัน

จบ...

}{Cerberus}{
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 22-03-2011, 14:12:45 »

หลังจากที่ผมไม่ได้เล่นไปนานแสนนานผมก็กลับมาเล่นอีกที ผมก็ดันโดนอีก -*-(ถามจิงพวกแกใช่เวทมนย์ หรือ เล่นของหรือไง ถึงได้มาลงที่เราหา)

ถ้าทุกคนโดนทุกคนจะพูดกันเป็นเสียงเดียวว่ามันโกงหรือใช้โปรแกรมแน่นอน ถ้าไม่ใช้มันจะได้ยังไง

1.ผมตั้งราคาเอาไว้ 10 M

2.อันนี้มันแปลกกว่าคร่าวที่ผมเลิกไปนะอันนี้มันกดก่อน(จะได้ไม่โดนอีก)

3.พอผมกดตกลงอันนี้สิ -*-

4.ผลปรากฎว่า 0 มันหายไป(ทั้งคู่กดตกลงกันแล้วเรียบร้อย และมันก็กดก่อนด้วยแล้ว 0 มันจะหายไปได้ยังไง)

ถามจริงๆคับเกมนี้มีคนที่เกรียนยังไงผมก็ไม่ว่า แต่เจอพวกที่ ใช้วิธีที่โกงหากินแบบนี้นะจะทนไหวหลอโดนมาตั้ง 2 ครั้งแล้ว

ขอพูดครั้งสุดท้าย ขอให้คนที่ใช้โปรแกรมหรือบัคหรืออะไรก็ตามขอให้มันโดนกับตัวมันเองด้วยเถิ่ด

แค่เนี่ยแหละ ขอให้คนิื่นที่เล่นอยู่ค่อยระวังพวกที่หากินโดยใช้วิธีนี้ด้วย

ขอขอบคุณทีมงาน Asura เป็นอย่างมากที่ค่อยแก้ไขบัคหรือสิ่งที่ขัดข้องต่อการเล่นและจัดกิจกรรมต่างๆผมขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 22-03-2011, 14:26:20 »

เง้อ ซวยซ้ำซวยซ้อน จริงๆนะคุณ
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 22-03-2011, 14:36:54 »

ไหนๆก็ไหนๆแล้วก่อนที่ผมจะไปผมขอเล่น 1 วันก่อนละกันเล่นให้หายคิดถึง Wink Wink Wink

ใครเจอ คนที่ชื่อว่า Sondya แล้วะก็ช่วยกรุณาเซฟถาพมาลงบอล์ดด้วยนะเพื่อที่จะให้ เล่นเกมกันอย่างสนุกปราศจากคนโกง

ไปเล่นก่อนละ พรุ่งนี้ก็ลงแล้ว

ลาก่อนนะพี่น้องพองเพื่อนแห้งเกมอสุรา   Cool Cool Cool Cool

Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 22-03-2011, 14:37:50 »

อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 22-03-2011, 14:36:54
ไหนๆก็ไหนๆแล้วก่อนที่ผมจะไปผมขอเล่น 1 วันก่อนละกันเล่นให้หายคิดถึง Wink Wink Wink

ใครเจอ คนที่ชื่อว่า Sondya แล้วะก็ช่วยกรุณาเซฟภาพมาลงบอล์ดด้วยนะเพื่อที่จะให้ เล่นเกมกันอย่างสนุกปราศจากคนโกง

ไปเล่นก่อนละ พรุ่งนี้ก็ลบแล้ว

ลาก่อนนะพี่น้องพองเพื่อนแห้งเกมอสุรา   Cool Cool Cool Cool

Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 22-03-2011, 15:01:43 »

อืม อ่านกระทู้นี้คิดถึงความหลังเพราะเคยโดนคนเดียวกัน Angry   หลังๆไม่ค่อยขายอะไรแล้ว ส่วนมากเป็นคนซื้อเลยไม่มีปัญหา
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5