GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า  (อ่าน 1807 ครั้ง)
naygue
Hero Member

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #15 เมื่อ: 28-11-2010, 17:22:43 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 28-11-2010, 11:43:53
มาตรการของเราเอาผิดไม่ได้= =

มันผิดพลาดตั้งแต่การออกแบบระบบละ เกมอื่น เขามีล็อคเวลาจะแลกเปลี่ยน ถ้าปลดคนนึง อีกคนต้องปลดล็อคด้วย

ไม่ให้เปลี่ยนข้อมูลในเวลาแลกเปลี่ยน อันีน้ไม่มี ถ้าจังหวะเผลอก็เปลี่ยนตัวเลข ตกลง ยืนยัน

โกงสำเร็จ เออเจริญ= =

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý
Full Member

˙·٠•●♥★» งง? «★♥●•٠·˙ .......——≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #16 เมื่อ: 28-11-2010, 17:42:44 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 28-11-2010, 11:43:53
มาตรการของเราเอาผิดไม่ได้= =

มันผิดพลาดตั้งแต่การออกแบบระบบละ เกมอื่น เขามีล็อคเวลาจะแลกเปลี่ยน ถ้าปลดคนนึง อีกคนต้องปลดล็อคด้วย

ไม่ให้เปลี่ยนข้อมูลในเวลาแลกเปลี่ยน อันีน้ไม่มี ถ้าจังหวะเผลอก็เปลี่ยนตัวเลข ตกลง ยืนยัน

โกงสำเร็จ เออเจริญ= =

เหอะ อสูร่าต้องยืนยันฝ่ายละสองครั้ง ดีกว่าเกมอื่นเยอะ เกมอื่นยืนยันการแลกเปลื่ยนแค่ฝ่ายละครั้งส่วนตัวผมคิดว่าก็ดีแล้ว
จะหาว่าโปรก็คงไม่ได้อีก เพราะจำนวนเงินมาโดนระบบภายในเกม ไม่ได้มาจากตัวเลขของค่าเอฟเฟคนะตัวเธอ

//me ส่วนลึกๆคิดว่าเจ้าของกระทุ้โดนเองมาอะเปล่า สภาพแบบนี้อะ ที่บอกว่าติดต่อกับจีอ่า ก็จริงอย่างที่จีบอกละของคงไม่ได้คืนแล้ว เพราะเป็นความผิดพลาดของตัวละครเอง ไม่เกี่ยวกับระบบภายในเกม !!! *

ปล. อย่าเครียดๆ 

สวยไม่จริง อย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ลองมาแล้ว!
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 28-11-2010, 18:28:21 »

อ่านแล้วงงดีจัง ว่ามันทำได้ยังไง ก็ในเมื่อถ้ากดปุ่ม ตกลง แล้วมันจะไม่สามารถแก้ไขได้อีก
และมันต้องกด ตกลง ทั้ง 2 ฝ่าย ปุ่ม ยืนยัน ถึงจะขึ้นให้กด ส่วนใหญ่จะโดนกันตรงนี้
คนขายมักจะดูตัวเลข พอเห็นมันถูกต้อง ก็กดตกลง ซึ่งอีกฝ่ายยังไม่กดตกลง แล้วเขาก็แก้ตัวเลขก่อนกดตกลง
พอปุ่ม ยืนยัน ขึ้นมา ท่านก็กดปุ๊บ เป็นอัน เสร็จโจร
ฉะนั้น ไม่ต้องรีบกดปุ่ม ยืนยัน จะรีบกดไปไหน คนซื้อก็อยากซื้อ คนขายก็อยากขาย รอนิดไม่ได้หรือไง
ซึ่งตอนนี้แหละ ที่จะดูได้ว่า คู่ซื้อ-ขายเรา มีเจตนาโกงหรือป่าว คอมม่า , ก็มีให้ดูแล้ว
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #18 เมื่อ: 28-11-2010, 18:48:03 »

เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวเอง ไม่รู้หรอกครับว่ามันจี๊ดแค่ไหน  Smiley

รบกวน จขกท มายืนยันด้วยครับ ว่าที่โพสท์มามันจริงหรือไม่ อย่างไร
หากคุณพลาดเองก็ว่ามา เรื่องจะได้จบ (จบแบบ เจ็บให้จำ)

แต่ถ้าไม่ใช่อย่างที่จีวิเคราะห์ และยืนยันว่ากดตกลง 2 ฝ่ายแล้วยังแก้ตัวเลขได้ ..... นั้นแหละคือปัญหา  Evil

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #19 เมื่อ: 28-11-2010, 18:53:59 »

โชคดีครับ อยากให้เจอสิ่งที่ดีกว่า  รัก

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý
Full Member

˙·٠•●♥★» งง? «★♥●•٠·˙ .......——≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

« ตอบ #20 เมื่อ: 28-11-2010, 19:24:45 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 28-11-2010, 18:28:21
อ่านแล้วงงดีจัง ว่ามันทำได้ยังไง ก็ในเมื่อถ้ากดปุ่ม ตกลง แล้วมันจะไม่สามารถแก้ไขได้อีก
และมันต้องกด ตกลง ทั้ง 2 ฝ่าย ปุ่ม ยืนยัน ถึงจะขึ้นให้กด ส่วนใหญ่จะโดนกันตรงนี้
คนขายมักจะดูตัวเลข พอเห็นมันถูกต้อง ก็กดตกลง ซึ่งอีกฝ่ายยังไม่กดตกลง แล้วเขาก็แก้ตัวเลขก่อนกดตกลง
พอปุ่ม ยืนยัน ขึ้นมา ท่านก็กดปุ๊บ เป็นอัน เสร็จโจร
ฉะนั้น ไม่ต้องรีบกดปุ่ม ยืนยัน จะรีบกดไปไหน คนซื้อก็อยากซื้อ คนขายก็อยากขาย รอนิดไม่ได้หรือไง
ซึ่งตอนนี้แหละ ที่จะดูได้ว่า คู่ซื้อ-ขายเรา มีเจตนาโกงหรือป่าว คอมม่า , ก็มีให้ดูแล้ว

ใช่แล้วครับ . .

ถ้าหากจะกดยืนยันรอบสองก็ตรวจสอบดูอีกทีนึงว่าจำนวนเงินยังครบอยู่หรือขาดหาย  ถ้าครบก็โอเค แต่ถ้าขาดหายก็ยกเลิกไปสิพ่อคู๊นนนน

สวยไม่จริง อย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ลองมาแล้ว!
.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #21 เมื่อ: 28-11-2010, 19:36:49 »

เพื่อนเราก็เจอกรณีเดียวกันคะ
เช็คตัวเลขแล้วกดแลกเปลี่ยนแล้ว
แต่ำกงมันแก้ตัวเลขได้ก็ไม่รู้
เฮ้อ
เหนื่อยใจ
 Sad

Myself
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 28-11-2010, 21:03:33 »

จขกท. ไม่ต้องเครียดหรอก

ผมโดนมะวาน รับเบียมกาลก้อนละ50k มา500ก้อน

เอาผิดกับใครไม่ได้อะคับ กรณีนี้ทีมงานก็ไม่รับผิดชอบด้วย โทษตัวเองดีกว่า  Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 29-11-2010, 08:20:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-11-2010, 16:19:35
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 28-11-2010, 12:48:39
ต้องทำมาอีกช่องนึง ให้ผู้ขายของกดใส่จำนวนเงิน ถ้าผู้ซื้อกดใส่ไม่ตรงจะเดลกันไม่ได้ อย่างนี้ท่าจะดี  ถ้าเกิดผู้ขายดันกดตัวเลขผิดหลักเองก็ช่วยไม่ได้แล้ว
มันก็ระบบตั้งร้านดีๆ แหละครับ  Embarrassed Embarrassed

ก็ถูกอย่างว่า เหมือนตั้งร้าน ถ้าเกิดทำช่องเพิ่มมาก็ไม่ต้องเรียนค้าขายสิเนอะ ประกาศขายกันเต็มจอ

ยังไงถ้าผู้ซื้อผู้ขายหาทางออกไม่ได้ก็ลองประกาศหาคนตั้งเฟรนไชน์ได้ดู ให้เค้าบัพสกิวให้เราตั้งร้านเอา แก้ขัด

บางคนก็ลืมๆดูเวลาเดล หรือ อาจดูไม่ถ้วนถี่ เจอพวกชักว่าวเอาออกไป 1 หลัก ผมเองบางทียังลืมเลย หละหลวมไปเสียเอง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #24 เมื่อ: 29-11-2010, 09:33:31 »

เกิดความข้องใจนิดหน่อยหลังจากได้เห็นบางท่านบอกว่าระบบแลกเปลี่ยนมีปัญหา
ก็เลยไปลองทดสอบดู ขอสมมุติเหตุการณ์ดังนี้ละกันนะ

1.กรณีข้อตกลงแลกเปลี่ยนถูกต้อง
2.กรณีข้อตกลงแลกเปลี่ยนไม่ถูกต้อง

มาดูไปพร้อมๆกันเลยนะ สมมุติให้

Continue เป็นตัวของผม (เลเวล 98)
Zera         เป็นตัวของเพื่อนผม (เลเวล 99)

1. กรณีข้อตกลงแลกเปลี่ยนถูกต้อง
สมมุติว่าผมจะเดลเงินให้เพื่อน 20 ล้านนะ

รูปที่ 1 ผมก็ใ่ส่เงินไป 20 ล้าน ในหน้าจอของเพื่อนก็จะเห็นเงินจำนวน 20 ล้านตามที่ตกลงกัน

รูปที่ 2 เพื่อนผมก็กดตกลง เงินที่เห็นก็ยังเป็น 20 ล้านอยู่

รูปที่ 3 ที่หน้าจอของผม นับดูว่าจำนวนเงินก่อนกดตกลงมี 20 ล้าน (ถึงจะไม่มีลูกน้ำแบ่งหลักก็เถอะ)

รูปที่ 4 ผมกดตกลงไป ก็จะมีลูกน้ำมาแบ่งหลักตัวเลขให้เห็นชัดเจนว่าใส่เงินไป 20 ล้าน และปุ่ม ยืนยัน ก็จะสามารถกดได้เพื่อให้แลกเปลี่ยนกันได้

รูปที่ 5 หน้าจอของเพื่อนผมก็จะขึ้นปุ่ม ยืนยัน มาให้กดเช่นกัน

รูปที่ 6 เพื่อนผมกด ยืนยัน พร้อมที่จะแลกเปลี่ยนแล้วนะ

รูปที่ 7 เมื่อผมกดยืนยัน การแลกเปลี่ยนก็สำเร็จสมบูรณ์ ผมเสียเงินไป 20 ล้านตามที่ตกลงว่าจะให้เพื่อน

รูปที่ 8 การแลกเปลี่ยนเสร็จสิ้น เพื่อนผมก็ได้รับเงิน 20 ล้านตามที่ตกลงกัน

การแลกเปลี่ยนเสร็จสิ้นถูกต้องสมบูรณ์ Smiley

ที่นี้เรามาดูกรณีที่ 2 การแลกเปลี่ยนที่ไม่ตรงกับข้อตกลงกันบ้างนะ
สมมุติเหตุการณ์ว่าผมจะซื้อ เศษวุ้น จากเพื่อนผม 20 ล้าน แต่ผมจะโกงเพื่อนโดยการลบ 0 ออกให้เหลือแค่ 2 ล้าน ละกันนะ

รูปที่ 1 เพื่อนผมใส่เศษวุ้นที่จะขายมา และผมก็ใส่เงินลงไป 20 ล้านตามที่ตกลงกัน

รูปที่ 2 ที่หน้าจอเพื่อนผมก็เห็นเงินจำนวน 20 ล้านถูกต้องตามที่ตกลงกัน

รูปที่ 3 ผมทำการลบ 0 ออกไป 1 ตัว ทำให้เงิน 20 ล้าน เหลือแค่ 2 ล้าน

รูปที่ 4 ที่หน้าจอเพื่อนผมก็จะเห็นเงินลดลงเหลือแค่ 2 ล้าน
ตรงขั้นตอนนี้ เมื่อการแลกเปลี่ยนไม่ตรงตามที่ตกลงกัน ก็สามารถกดยกเลิกไปได้เลยคับ

รูปที่ 5 กรณีที่ยังไม่ทันสังเกตว่าจำนวนเงินได้เปลี่ยนแปลงลดลง แล้วไปกดตกลงนั้น
ก็จะต้องทำการกดยืนยันทั้งสองฝ่ายก่อน การแลกเปลี่ยนจึงจะเสร็จสิ้น ตรงนี้ก็ยังกดยกเลิกได้นะคับ

รูปที่ 6 ผมก็กดตกลงไป และเตรียมจะกดปุ่มยืนยัน เพื่อให้การโกงลุล่วง เหอะๆๆ

รูปที่ 7 เพื่อนผมที่กำลังจะกดปุ่มยืนยันอยู่นั้น สังเกตเห็นว่าเงินไม่ตรงตามที่ตกลงกัน จึงกดยกเลิก (แหง๋ล่ะ ไม่กดก็โดนโกงสิเนอะ)

รูปที่ 8 พอเพื่อนกดยกเลิก การแลกเปลี่ยนก็ถูกยกเลิก ทำให้ผมโกงเพื่อนไม่สำเร็จ (เซ็งเลยนะเนี่ย)

ก็อย่างที่เห็นกันนั่นแหละ ว่าระบบการแลกเปลี่ยน ไม่ได้มีข้อผิดพลาดอะไรเลย
ผมเองก็ไม่ได้อยากจะพูดตอกย้ำให้เสียความรู้สึกหรอกนะ แต่มันก็ต้องพูดแหละ
ว่าสาเหตุที่แท้จริงของการโดนโกงนี่ก็คือความสะเพร่าเผลอเรอของผู้เสียหายเอง
ผมก็เห็นใจนะ เพราะน้องผมก็โดนไปเหมือนกัน ยังแค้นอยู่เลย แต่จะให้ทำไงได้

ตรงนี้จริงๆ ผมก็เชื่อว่าทีมงานสามารถตามของกลางและผู้กระทำผิดได้อยู่แล้ว
แต่อาจจะต้องใช้เวลา หรือมีความยุ่งยากในการตรวจสอบระบบอะไรก็ตามแต่จะอ้างอ่ะนะ
แต่เราในฐานะผู้เสียหายเองก็คงไปเรียกร้องอะไรไม่ได้มากอยู่ดี
ก็คงได้แต่จำเอาไว้เป็นบทเรียน เพื่อจะได้ไม่โดนโกงอีกในคราวต่อไป

ก็ขอฝากไว้ให้เพื่อนๆ ทุกคนระมัดระวังในการแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆ
ตรวจสอบให้ดีก่อนจะแลกเปลี่ยน ระบบมีการหน่วงให้ตรวจสอบอย่างน้อยๆ ถึงสองครั้งก่อนกดยืนยัน
ไม่ต้องใจร้อนไปหรอกคับ ตรวจสอบของและเงินให้ดีก่อน ว่าถูกต้องตามที่ตกลงกันไว้หรือไม่
รีบร้อนไป สิ่งที่ได้กับสิ่งที่เสียไป อาจจะไม่คุ้มค่ากับความยากลำบากเสาะหามาก็ได้นะคับ

Sad

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #25 เมื่อ: 29-11-2010, 09:52:30 »

คือ บางที เน ว่ามันผิดพลาดตรงคนโอนเงินค่ะ
สังเกตได้นะ  ตัวเลขมันไม่มีอะไรคั่นเลย
ซึ่งอาจจะไม่ได้ตั้งใจก็ได้นะ ในกรณีนี้อ่ะ
เพราะเวลามันแลคมากๆมันจะกด0ไม่ค่อยติด(คนนึงก็อยากได้ของอีกคนก็อยากได้เงินมันเลยรีบๆทำ)
ยังไงก็ปรับตรงตัวคั่นหลักของตัวเลขก่อนก็ดีนะ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #26 เมื่อ: 29-11-2010, 19:45:02 »

คุณ แมวปีศาจ ครับ
รบกวนถามนิดครับ จากที่ จขกท แจ้งมา เค้าบอกว่ากดตกลงทั้ง 2 ฝ่ายแล้ว จึงกดยืนยัน ประเด็นคือ ตัวเลขถูกเปลี่ยนหลังจากกดตกลงทั้ง 2 ฝ่าย

ถ้าในเคสที่ 1 กรณีข้อตกลงแลกเปลี่ยนถูกต้อง
ตามรูปที่ 4 หลังจาก 2 ฝ่ายกดตกลง คุณเปลี่ยนตัวเลขได้ไหมครับ
ตามรูปที่ 6 เมื่อเพื่อนกดยืนยัน ก่อนคุณกดยืนยัน คุณเปลี่ยนตัวเลขได้ไหมครับ

ถ้าไม่ได้ทั้งสองกรณีข้างต้น แสดงว่าระบบปกติ

เป็นอันว่า จขกท ดูพลาดเองครับ
  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #27 เมื่อ: 30-11-2010, 09:17:25 »

คุณ แมวปีศาจ ครับ
รบกวนถามนิดครับ จากที่ จขกท แจ้งมา เค้าบอกว่ากดตกลงทั้ง 2 ฝ่ายแล้ว จึงกดยืนยัน ประเด็นคือ ตัวเลขถูกเปลี่ยนหลังจากกดตกลงทั้ง 2 ฝ่าย

ถ้าในเคสที่ 1 กรณีข้อตกลงแลกเปลี่ยนถูกต้อง
ตามรูปที่ 4 หลังจาก 2 ฝ่ายกดตกลง คุณเปลี่ยนตัวเลขได้ไหมครับ
ตอบว่าเปลี่ยนไม่ได้คับ ลองทำดูก็ได้นะคับ ถ้าไม่ใช่โปรแกรมแฮคอะไรก็เปลี่ยนไม่ได้คับ
แต่โปรแกรมที่จะทำได้ก็คงไม่มีหรอกใช่มั้ย Smiley

ตามรูปที่ 6 เมื่อเพื่อนกดยืนยัน ก่อนคุณกดยืนยัน คุณเปลี่ยนตัวเลขได้ไหมครับ
ตอบว่าก็ทำไม่ได้เช่นกันคับผม
หลังจากกดตกลงแล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงรายการไอเทมใดๆหรือจำนวนเงินได้
หลังจากกดตกลงไปแล้วทำได้แค่ 2 อย่างเท่านั้นคับ
คือรอกดยืนยัน กับ กดยกเลิก ไปเลย Smiley

ถ้าไม่ได้ทั้งสองกรณีข้างต้น แสดงว่าระบบปกติ
ผมถึงข้องใจที่มีคนบอกว่าระบบแลกเปลี่ยนมันผิดพลาดไงคับ ก็เลยทำการทดสอบมาให้ดูนี่แหละคับ Smiley
เป็นอันว่า จขกท ดูพลาดเองครับ
  Smiley

X-Burner
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 30-11-2010, 09:37:24 »

อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 28-11-2010, 11:28:36
ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง

ทำไมไม่พูดถึงตัวแดงนี้ด้วยล่ะ

เรื่องที่พูดกันมาก็อีกประเด็น

อันนี้ก็อีกประเด็นไม่เห็นพูดถึงกัน

การเอาใจใส่ลูกค้ามากกว่านี้

แล้วก็ปล่อยให้คนที่ดกงเอาของไปสบาย

เดี๋ยวผมว่าก็จะไปโกงแบบนี้ด้วยล่ะ

ได้ดีกว่าหาตังเองอีก

ไม่ผิดด้วย

ทีมงานไม่ทำอะไรอยู่ล่ะ

Hero Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 30-11-2010, 09:55:09 »

อ้างจาก: X-Burner ที่ 30-11-2010, 09:37:24
อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 28-11-2010, 11:28:36
ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง

ทำไมไม่พูดถึงตัวแดงนี้ด้วยล่ะ

เรื่องที่พูดกันมาก็อีกประเด็น

อันนี้ก็อีกประเด็นไม่เห็นพูดถึงกัน

การเอาใจใส่ลูกค้ามากกว่านี้

แล้วก็ปล่อยให้คนที่ดกงเอาของไปสบาย

เดี๋ยวผมว่าก็จะไปโกงแบบนี้ด้วยล่ะ

ได้ดีกว่าหาตังเองอีก

ไม่ผิดด้วย

ทีมงานไม่ทำอะไรอยู่ล่ะ

ผมพูดถึงแล้วนะเรื่องนี้ แต่ก็คงทำอะไรไม่ได้
ผมเองก็อยากให้ทีมงานใส่ใจในจุดนี้มากๆเช่นกัน
แต่จะพูดอะไรได้ ในเมื่อเค้าก็คงอ้างอีกว่ามาตรการเป็นแบบนี้ ระเบียบบริษัทเป็นอย่างนั้น
พูดกันมาหลายหน จนเบื่อที่จะพูดแล้ว และจริงๆมันก็เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุด้วยจริงมั้ยคับ
ปัญหาที่เกิดขึ้น ต้นเหตุก็คือตัวผู้เล่นเอง ตรงนี้ก็คงต้องช่วยกันแนะนำ สอดส่องดูแล และบอกต่อๆกันไป
จะได้ระวังตัวกันไว้ ไม่ให้ถูกโกงกันได้อีก
 woon

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 29-11-2010, 09:33:31

ก็อย่างที่เห็นกันนั่นแหละ ว่าระบบการแลกเปลี่ยน ไม่ได้มีข้อผิดพลาดอะไรเลย
ผมเองก็ไม่ได้อยากจะพูดตอกย้ำให้เสียความรู้สึกหรอกนะ แต่มันก็ต้องพูดแหละ
ว่าสาเหตุที่แท้จริงของการโดนโกงนี่ก็คือความสะเพร่าเผลอเรอของผู้เสียหายเอง
ผมก็เห็นใจนะ เพราะน้องผมก็โดนไปเหมือนกัน ยังแค้นอยู่เลย แต่จะให้ทำไงได้

ตรงนี้จริงๆ ผมก็เชื่อว่าทีมงานสามารถตามของกลางและผู้กระทำผิดได้อยู่แล้ว
แต่อาจจะต้องใช้เวลา หรือมีความยุ่งยากในการตรวจสอบระบบอะไรก็ตามแต่จะอ้างอ่ะนะ
แต่เราในฐานะผู้เสียหายเองก็คงไปเรียกร้องอะไรไม่ได้มากอยู่ดี
ก็คงได้แต่จำเอาไว้เป็นบทเรียน เพื่อจะได้ไม่โดนโกงอีกในคราวต่อไป

ก็ขอฝากไว้ให้เพื่อนๆ ทุกคนระมัดระวังในการแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆ
ตรวจสอบให้ดีก่อนจะแลกเปลี่ยน ระบบมีการหน่วงให้ตรวจสอบอย่างน้อยๆ ถึงสองครั้งก่อนกดยืนยัน
ไม่ต้องใจร้อนไปหรอกคับ ตรวจสอบของและเงินให้ดีก่อน ว่าถูกต้องตามที่ตกลงกันไว้หรือไม่
รีบร้อนไป สิ่งที่ได้กับสิ่งที่เสียไป อาจจะไม่คุ้มค่ากับความยากลำบากเสาะหามาก็ได้นะคับ

Sad

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5