GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า  (อ่าน 1807 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #30 เมื่อ: 30-11-2010, 12:10:21 »

เหตุการ์ณแบบนี้  เราจะโทษ GM อย่างเดียวก็ไม่ถูกเพราะมันเป็นความไม่รอบครอบของเราเอง  น้องๆในกิลเราก็โดนกันบ่อย

เราว่ามันเป็นเพราะว่า ระบบยืนยัน อันที่ 2 นี้แหละ ถ้าคนไม่ระวังก็จะกดไปเลยเพราะความอยากขายของหรือความอยากได้ 
ระบบเตือนครั้งที่ 2  น่าจะเปลี่ยนกล่อง MSG นะ คนจะได้ชุกคิดแล้วมีข้อความเตือน + บอกจำนวนเงิน 

เพราะว่าคนส่วนใหญ่ถ้าไม่ได้ระวัง ธรรมดาแล้วจะตรวจสอบครั้งแรก  แล้วกดยินยัน พอหน้าจอไม่ได้เปลี่ยนไป จึงคิดว่าค่าต่างๆก็คงเหมือนเดิม จึงกดไปเลย  แต่ถ้าเปลี่ยน เป็นหน้าต่างใหม่ขึ้นมาเตือน เขาก็จะอ่าน เพราะมีการเปลี่ยนแปลงโดยธรรมชาติของพฤติกรรม อยู่แล้ว

เราอยากให้พอกดยินยันครั้งแรก ทั้งสองคนแล้ว ให้มี MSG กล่องใหม่ ขี้นมาบอกว่า 

--------------------------------------------------------------------------
                            กรุณาตรวจสอบจำนวนเงินให้ถูกต้อง

วุ้น    20 อัน            <->       
                    เงิน    0  บิลล่า                       บิลล่า  20,000,000 บิลล่า
                    เงิน  ศูนย์ บิลล่า                       เงิน  ยี่สิบล้าน บิลล่า

ยินยัน                                  ยกเลิก
* หากกดยืนยันแล้วจะไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้ เพราะถือว่าเป็นการตกลงกันของทั้ง 2 ฝ่าย
--------------------------------------------------------------------------
เพราะส่วนใหญ่คนเราชอบอ่านหน้าสรุปอยู่แล้ว จะได้ลดปัญหาพวกนี้ให้น้อยลงได้นะครับ

หรือว่าอีกวิธีคือ  ก่อนที่จะทำการกด ครั้งแรก  ไม่ต้องให้ค่าต่างๆไปแสดง ในหน้าของอีกฝ่าย  ให้ขึ้นมาก็ต่อเมื่อกดยืนยันไปแล้ว  เพราะจะทำให้ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้อีก ทำให้ค่าที่แสดงในหน้าจอของเราเป็นค่าที่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้แล้ว   คนเขาเช็คทีเดียวก็จะได้ไม่ผิดพลาด    (แต่วิธีนี้จะทำให้ การโชว์ของให้เพื่อนดูผ่านทางการแลกเปลี่ยนลำบากขึ้น)

เราว่าน่าจะลดปัญหานี้ได้ อาจจะไม่ทั้งหมดแต่คิดว่าลดได้เยอะเลยหละ เสียเวลาเพิ่มเติมอะไรนิดหน่อย แต่ว่าก็คุ้มนะครับ ลองพิจารณาดูครับ 
ช่องทางหลอกลวงแบบนี้มีมานานแล้วควรจะแก้ไขได้แล้วครับ อย่าให้คนชั่วลอยนวล อย่างน้อยๆก็ช่วยลดช่องทางการทำชั่วสักนิดก็ยังดีนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #31 เมื่อ: 30-11-2010, 12:35:41 »

อ๋อลืม  เรื่อง กล่องฟ้า  จริงๆแล้วถ้าอยากลดปัญหาการห่อกล่องฟ้า มาหลอกขาย  เราะว่าวิธีที่แก้ง่ายสุดคือ  ให้มีการห่อกล่องเหลืองด้วย บิลล่า  อาจแพงหน่อย แต่ก็มีราคากลางอยู่นะ (ราคากลางดูได้จากที่ ไชร์ได้ คำนวนจากคนที่ขายเงินจริงแลกบิลล่า หรือดูจากคนที่ซื้อของโซลมาขายก็ได้ ราคาแต่ละเซฟก็พอๆกันนะ)   ก็จะทำให้ปัญหากล่องฟ้าลดลง 

ถ้ากลัวปัญหายังไม่หมด ก็เวลา แลกเปลี่ยนกล่องฟ้า ก็จะทำให้ไม่สามารถใส่จำนวนเงินในการแลกเปลี่ยนได้  จะได้หยุดปัญหากล่องฟ้าซะที 

มันอาจทำให้คนห่อ กล่องเหลืองด้วย โซลน้อยลง ทำให้บริษัทได้เงินน้อยลงในทางนี้ แต่ว่าจะลดปัญหาการโกง จนทำให้คนหมดกำลังใจเลิกเล่น ลดน้อยลง  เราว่าก็คุ้มอยู่นะ  อย่างน้อยๆก็ลดกระแส ต่อว่าจีเอ็ม เพิกเฉยต่อการทำผิดลดน้อยลงได้นะครับ  เกมส์จะได้น่าเล่นขึ้นนะครับ

วิธีอื่นๆยังคิดไม่ออก ถ้าคิดออกจะมาเสนอใหม่นะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #32 เมื่อ: 30-11-2010, 12:40:36 »

อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 28-11-2010, 11:28:36
ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง

ขอบคุณครับ ซึ้งใจที่สุด
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 30-11-2010, 14:36:20 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 30-11-2010, 12:35:41
อ๋อลืม  เรื่อง กล่องฟ้า  จริงๆแล้วถ้าอยากลดปัญหาการห่อกล่องฟ้า มาหลอกขาย  เราะว่าวิธีที่แก้ง่ายสุดคือ  ให้มีการห่อกล่องเหลืองด้วย บิลล่า  อาจแพงหน่อย แต่ก็มีราคากลางอยู่นะ (ราคากลางดูได้จากที่ ไชร์ได้ คำนวนจากคนที่ขายเงินจริงแลกบิลล่า หรือดูจากคนที่ซื้อของโซลมาขายก็ได้ ราคาแต่ละเซฟก็พอๆกันนะ)   ก็จะทำให้ปัญหากล่องฟ้าลดลง 

ถ้ากลัวปัญหายังไม่หมด ก็เวลา แลกเปลี่ยนกล่องฟ้า ก็จะทำให้ไม่สามารถใส่จำนวนเงินในการแลกเปลี่ยนได้  จะได้หยุดปัญหากล่องฟ้าซะที 

มันอาจทำให้คนห่อ กล่องเหลืองด้วย โซลน้อยลง ทำให้บริษัทได้เงินน้อยลงในทางนี้ แต่ว่าจะลดปัญหาการโกง จนทำให้คนหมดกำลังใจเลิกเล่น ลดน้อยลง  เราว่าก็คุ้มอยู่นะ  อย่างน้อยๆก็ลดกระแส ต่อว่าจีเอ็ม เพิกเฉยต่อการทำผิดลดน้อยลงได้นะครับ  เกมส์จะได้น่าเล่นขึ้นนะครับ

วิธีอื่นๆยังคิดไม่ออก ถ้าคิดออกจะมาเสนอใหม่นะครับ

คุณอุ้ยบอกจะมีเด็กเส้น 1 วัน ให้ซื้อไปห่อเอาบนถั่วและซื้อของในราคาถูกได้ แต่เค้าบอก ถ้าจะทำ แต่ผมก็ไม่รู้ทำป่าวน๊ะ แต่ที่แน่ๆ ใบหนูอยากจะห่อเหลืองอ่ะน่าทำ  ใบล่ะไม่ต้องแพงให้คนซื้อมาขาย คนต้องการแค่ห่อของจำนวนน้อยฉาบฉวยได้หาซื้อได้ ใครต้องการห่อเยอะก็ไปซื้อ เส้นเทพ 1 วันเอาเพื่อความคุ้ม  เด็กไม่โดนโกงแถมบริษัทได้รายได้เพิ่มขึ้น ปีใหม่นี้มีตังค์ไปเที่ยวแล้ว

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 30-11-2010, 14:51:52 »

อืมดีแฮะ ใบห่อกล่องเหลือง น่าสนแฮะ เดียวก็มีคนซื้อมาขายบิลล่า คนที่ไม่มีโซลก็จะได้มีโอกาสห่อกล่องเหลือง

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #35 เมื่อ: 30-11-2010, 15:11:14 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 30-11-2010, 14:36:20
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 30-11-2010, 12:35:41

คุณอุ้ยบอกจะมีเด็กเส้น 1 วัน ให้ซื้อไปห่อเอาบนถั่วและซื้อของในราคาถูกได้ แต่เค้าบอก ถ้าจะทำ แต่ผมก็ไม่รู้ทำป่าวน๊ะ แต่ที่แน่ๆ ใบหนูอยากจะห่อเหลืองอ่ะน่าทำ  ใบล่ะไม่ต้องแพงให้คนซื้อมาขาย คนต้องการแค่ห่อของจำนวนน้อยฉาบฉวยได้หาซื้อได้ ใครต้องการห่อเยอะก็ไปซื้อ เส้นเทพ 1 วันเอาเพื่อความคุ้ม  เด็กไม่โดนโกงแถมบริษัทได้รายได้เพิ่มขึ้น ปีใหม่นี้มีตังค์ไปเที่ยวแล้ว
ไอเทมเส้นเทพรายวันตอนนี้ทำเสร็จแล้วครับ เหลือแค่ทำการทดสอบ ถ้าไม่มีข้อผิดพลาดใด จะเอาลงให้ในวันพุธหน้าครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 30-11-2010, 15:52:14 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 30-11-2010, 15:11:14
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 30-11-2010, 14:36:20

ไอเทมเส้นเทพรายวันตอนนี้ทำเสร็จแล้วครับ เหลือแค่ทำการทดสอบ ถ้าไม่มีข้อผิดพลาดใด จะเอาลงให้ในวันพุธหน้าครับ

พระเจ้าช่วย .... เสร็จแล้ว  Shocked  ไวจิงน๊ะเรื่องได้ตังค์เนี่ย  Evil Evil

แล้ว ใบหนูอยากจะห่อเหลืองไม่ทำเหรอครับ น่าทำมากๆเลยน๊ะ เพราะ ..... ไอเทมเส้น 1 วัน คาดว่าคนซื้อมาขายเป็นบิลล่าคงจะมีราคาพอประมาณ แล้วคนที่ต้องการจะห่อของแค่ไม่กี่กล่องคำนวนราคาคิดว่าคงไม่คุ้มกับการซื้อเส้นเทพ 1 วันอยู่ดี  ถ้าอยากจะห่อแค่กล่องเดียวก็น่าจะมีตัวเลือกให้เค้าบ้างน๊ะครับ ใบห่อเหลือง 1 ใบ ต่อ 1 ห่อ น่าจะช่วยได้และคาดว่าพอคนซื้อมาห่อเป็นบิลล่าขายคงไม่น่าจะเกินราคาประมาณใบวาปต่างๆในขณะนี้  คิดว่าขายดีกว่าเส้น 1 วันด้วย คงมีคนต้องการห่อแบบ 1-2 กล่องเยอะต่อวัน

***** ไหนๆทำไอเทมเส้นเทพรายวันมาแล้ว เปิดเผยราคาให้ทราบหน่อยสิครับ จะได้ประเมินราคาผันเป็นบิลล่าได้ถูก จะได้รู้ว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม ******

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 30-11-2010, 16:51:47 »

ขั้นตอนสุดท้ายก่อนตกลง ควรตรวจสอบความถูกต้องอีกครั้งเพื่อความมั่นใจครับ
เพราะถ้าไม่ตรวจสอบ ไม่ว่าระบบจะป้องกันมาดีขนาดไหน คุณก็ถูกหลอกได้อยู่วันยังค่ำ  Sad

เดี๋ยวให้จีเอ้มครูอุ้ยไปอ้อนทีมพัฒนา ให้ปรับให้สีของตัวเลขแต่ละหลักเปลี่ยนไป
เพื่อให้สังเกตได้ง่ายๆ น่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ
 Smiley

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #38 เมื่อ: 30-11-2010, 17:12:01 »

ไอเทมหนูอยากเป็นเด็กเส้น 1 วันเข้าดาวดึงค์ รึยังครับ  Shocked แล้วก็ มันจะได้ไอเทม ใบวาป อะไรต่างๆ 50 อันเลยหรอ(จ็อต)

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #39 เมื่อ: 30-11-2010, 17:57:36 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 30-11-2010, 12:40:36
อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 28-11-2010, 11:28:36
ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง

ขอบคุณครับ ซึ้งใจที่สุด
แสดงว่าจีทีมงานฝ่ายบริหารหลัก เหลือถูกใจผู้เล่นแค่คนเดียวชิมิ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 01-12-2010, 00:26:58 »

อ้างจาก: ~๛•TaNaWiN•๛~ ที่ 30-11-2010, 17:12:01
ไอเทมหนูอยากเป็นเด็กเส้น 1 วันเข้าดาวดึงค์ รึยังครับ  Shocked แล้วก็ มันจะได้ไอเทม ใบวาป อะไรต่างๆ 50 อันเลยหรอ(จ็อต)

ไม่มีใบวาปครับ เส้น 1 วัน ขึ้นสมาคมเด็กเส้นได้ ห่อเหลืองบิลล่าได้ ซื้อของโซลในราคาถูกได้ นั่งรถไฟฟรีได้ แค่นั้นครับ

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #41 เมื่อ: 01-12-2010, 00:42:52 »

ถ้าเส้นเทพ 1 วันมา ราคาน่าจะประมาณ 1500-2000 โซล ห่อเหลืองประมาณ 60 เคอัพ หุหุ  Evil

แกล้งๆดักคอไปงั้นครับ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #42 เมื่อ: 01-12-2010, 10:14:03 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 30-11-2010, 16:51:47
ขั้นตอนสุดท้ายก่อนตกลง ควรตรวจสอบความถูกต้องอีกครั้งเพื่อความมั่นใจครับ
เพราะถ้าไม่ตรวจสอบ ไม่ว่าระบบจะป้องกันมาดีขนาดไหน คุณก็ถูกหลอกได้อยู่วันยังค่ำ  Sad

เดี๋ยวให้จีเอ้มครูอุ้ยไปอ้อนทีมพัฒนา ให้ปรับให้สีของตัวเลขแต่ละหลักเปลี่ยนไป
เพื่อให้สังเกตได้ง่ายๆ น่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ
 Smiley

แก้ไขลูกน้ำแบ่งหลักตัวเลขให้แสดงผลทั้งหน้าจอตัวเองและหน้าจอเพื่อนไม่ง่ายกว่ารึคับท่าน Huh?
จากที่ทดสอบดูจะเห็นว่า มันแสดงแค่หน้าจอของเพื่อนอ่ะ ที่หน้าจอเราถ้าไม่กดตกลงมันจะไม่มีลูกน้ำคั่นแบ่งหลักตัวเลขอ่ะนะ
ตรงนี้อาจจะเป็นสาเหตุของปัญหาต่างๆด้วยเช่นกัน บางทีคนเดลเงินไม่ได้ตั้งใจโกงหรอก แต่มันไม่เห็นหลักตัวเลขชัดเจนทำให้นับเลขผิด
บางทีมันก็รีบกันทั้ง 2 ฝ่ายแหละนะ ทำให้คนใส่เงินก็ไม่ทันตรวจให้ดี พอนับว่าเคาะเลข 0 ไปครบหลักแล้วก็กดตกลง แต่บางทีมันกดไม่ติดตก 0 ไปตัวนึง
ตรงนี้ก็ทำให้เกิดข้อผิดพลาดในการแลกเปลี่ยนได้ แล้วก็มาเห็นทีหลังเลยคิดกันไปว่าถูกโกงนั่นแหละ
ดูหลักฐานประกอบได้ในหน้า 2 เลยคับท่าน
 ใช่

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #43 เมื่อ: 01-12-2010, 16:20:47 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-12-2010, 10:14:03

แก้ไขลูกน้ำแบ่งหลักตัวเลขให้แสดงผลทั้งหน้าจอตัวเองและหน้าจอเพื่อนไม่ง่ายกว่ารึคับท่าน Huh?

เห็นด้วยครับ จะช่วยได้มากเลย ไม่ลายตา เพราะช่วงนั้นมันลนลานอยากขาย อยากซื้อ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 01-12-2010, 17:46:41 »

คนที่เขาเคยใช้กับชินกับระบบนี้ ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่ส่วนใหญ่จะเกิดกับคนผู้เล่นใหม่ๆ  เพราะเขาจะชินกับระบบของเกมส์อื่นๆ ซึ่งจะตรวจสอบแค่ครั้งเดียว พอเห็นว่าถูกต้องก็กด  ไม่มีใครคิดหรอกว่าเกมส์นี้จะสามารถเปลี่ยนค่าได้อีกหากเรากดไปแล้วแต่อีกฝั่งยังไม่กด  เขาก็คงคิดว่าค่าแสดงแล้วก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้อีก  พอมียืนยันเขาก็คิดว่าตัวเองได้เช็คแล้ว ก็กดยืนยันเลย โดยไม่ทันดู

ถ้า GM กลัวว่าจะงานเยอะ  ก็อย่างที่ผมเสนอ  ให้สิ่งของหรือจำนวนเงินขึ้นในหน้าจอ อีกฝ่ายก็ต่อเมือกดยืนยันครั้งแรก เพราะจะทำให้ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงค่าอะไรได้อีก ทำให้ค่าที่แสดงในหน้าจอของเราเป็นค่าที่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้แล้ว   คนเขาเช็คทีเดียวก็จะได้ไม่ผิดพลาด  แล้วจะให้ยืนยันอีกครั้งเพื่อความมั่นใจก็ได้

คนที่เคยชินกับระบบนี้อาจคิดว่า มันไม่ช่วยอะไร  แต่ว่าจากที่เราถามคนเล่นใหม่ๆ  เขางงกับระบบแบบนี้พอสมควรเลยนะครับ  มีหลายคนเลยหละที่เราเคยขายของให้แล้วพอเราบอกให้เช็ค  เขายังบอกเลยเช็คไปแล้วหนิ  จะเช็คอีกทำไม  เขายังถามเลยว่ามันเปลี่ยนได้ด้วยเหรอ 

ผมว่าไม่น่าจะยากนะครับถ้าแก้แบบนี้ 

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5