GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า  (อ่าน 1807 ครั้ง)
}{Cerberus}{
Newbie
*

เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« เมื่อ: 28-11-2010, 11:28:36 »

ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-11-2010, 11:32:27 »

มันทำได้ด้วยหรอครับ แบบ นั้น O_o

ผม เคยเจอแต่ แบบ เราขายของ 15 M มันเดลมา ให้ 15 ก่อนแต่ยังไม่กด พอผมกดตกลง มันลดเลขเหลือ 1.5M แบบนี้อ่ะ

ผมไม่เคยโดนโกง แบบ ที่ผมว่ามา แนะนำ เปิดร้านขาย แบบเจ้าของกระทู้บอกดีกว่า หรือไม่ก็ใจเย็น ๆเวลาแลกเปลี่ยนของ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: เลิกเล่นละ เกมนี้ เบื่อทีมงาน ส่งเสริมคนโกง แต่เมินลูกค้า
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-11-2010, 11:43:53 »

มาตรการของเราเอาผิดไม่ได้= =

มันผิดพลาดตั้งแต่การออกแบบระบบละ เกมอื่น เขามีล็อคเวลาจะแลกเปลี่ยน ถ้าปลดคนนึง อีกคนต้องปลดล็อคด้วย

ไม่ให้เปลี่ยนข้อมูลในเวลาแลกเปลี่ยน อันีน้ไม่มี ถ้าจังหวะเผลอก็เปลี่ยนตัวเลข ตกลง ยืนยัน

โกงสำเร็จ เออเจริญ= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-11-2010, 12:48:39 »

ต้องทำมาอีกช่องนึง ให้ผู้ขายของกดใส่จำนวนเงิน ถ้าผู้ซื้อกดใส่ไม่ตรงจะเดลกันไม่ได้ อย่างนี้ท่าจะดี  ถ้าเกิดผู้ขายดันกดตัวเลขผิดหลักเองก็ช่วยไม่ได้แล้ว

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
<Professional>
Jr. Member
**

5 55

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-11-2010, 12:54:53 »

ซักวัน สิ่งที่มันทำไว้ จะกลับเข้าตัวเอง  Angry
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-11-2010, 13:59:22 »

อ้างจาก: น้องเติ้งสุดInw ที่ 28-11-2010, 11:28:36
ตัดใจเลิกเล่นแล้วขอรับ เจอเหตุการณ์เดลโกง ซึ่งแปลกมากเพราะหลังจากกดตกลงทั้งสองคนแล้วมันควรเปลี่ยนตัวเลขใหม่ไม่ได้ แต่ไอ้บ้านี่มันทำได้ (Sondya แต่บอกไปก็เท่านั้น เพราะมันก็คงเป็นไอดีเอาไว้โกง โดนแบนก็สมัครใหม่ได้) ด้วยอภินิหารอะไรก็ไม่รุ กูเซง

ลำดับเหตุการณ์ตอนเดล
1. ผมใส่ของแล้วกดตกลง อีกฝ่ายใส่เงิน 20 ล้านแล้วกดตกลง (ซึ่งตอนนี้ผู้เล่นทั้งสองฝั่งน่าจะเปลี่ยนตัวเลขกลับไม่ได้แล้วใช่ไหม)
2. มันรอเวลาสักพักนึงไม่ยอมกดแลกเปลี่ยน ผมก็กดแลกเปลี่ยนไปก่อนเพราะไม่คิดว่ามันจะมีปัญหาแล้ว
3. ปาติหาริย์บังเกิด ตัวเลข 20,000,000 หดลงอย่างรวดเร็วเป็น 2,000,000 พร้อมกับการที่มันกดแลกเปลี่ยน
4. จากนั้นมันก็วาปหายไป (- -*)

ที่โดนโกงไม่เสียใจเท่า ตอนที่ติดต่อจีเอ็ม ซึ่งจีบอกได้เพียงว่า ทำได้แค่ติดตามเท่านั้น ของคงจะไม่ได้คืน ไม่ว่าจะเป็นความผิดพลาดจากความเผอเรอของผู้เล่น หรือเป็นเพราะอีกฝ่ายใช้โปรแกรมอะไรก็ตาม ได้แต่ทำใจเท่านั้น ทำได้มากแค่จะลงเว็บบอร์ดประกาศเตือนภัยให้ ส่วนคนที่โดนทั้งหลาย ก็ทำจายไป เพราะมันเป็นนโยบายบอ-ริ-ษัท

ปกติเมื่อกดตกลงแล้วจะกดแก้ไขจำนวนเงินหรือไอเท็มไม่ได้แล้วไม่ใช่หรอครับ ถ้าทำได้ก็แสดงว่ามันไม่ปกติ จะรอคำตอบจากทีมงานด้วยคนครับ  Huh? Huh? Huh? เจอแบบนี้ไม่ไหวๆ  ไม่ ไม่ ไม่

เจอแบบนี้ล่ะเลิกเล่นดีกว่า รู้สึกถึงความไม่เอาใจใส่ลูกค้าของบริษัท (เราก็ผิดด้วยนะ คนในเกมมีเป็นล้าน ดันมาเจอไอเปรตนี่)

ปล. จีหลี่หมิง (มั้ง? ได้ยินชื่อไม่ชัด) เค้าก็คงอยากช่วยเหลือผู้เล่นอ่ะนะ แต่ก็เข้าใจที่ว่าติดนโยบายผู้บริหารอะไรของเค้าน่ะ

เอาเป็นว่าใครที่จะขายของอะไรแพงๆ แนะนำให้ตั้งเป็นร้าน แล้วให้อีกฝ่ายกดซื้อเอาจากร้านจะปลอดภัยกว่า แค่นี้ล่ะนะ เซ็ง
pH7
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-11-2010, 14:50:19 »

ไอตัวนี้เราจำได้จะมาซื้อโล่ปีศาจผมตั้งร้านมันไม่ยอมกดไปจะเดลลูกเดียวเราเห็นทันตอนมันลบ 0  ใช่ ใช่ ใช่
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-11-2010, 16:10:23 »

ขอร่ายยาวหน่อยนะครับ มาชี้แจงไม่ได้มาดราม่าแต่อย่างใดนะครับ
ก่อนอื่นขอวิเคราะห์เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก่อน เท่าที่อ่านมา และทดลองทำผมเชื่อว่าน่าจะเป็นขั้นตอนดังนี้ครับ
1. ผู้ซื้อได้ทำการใส่ตัวเลขจำนวน 20,000,000 ไว้ก่อน โดยไม่ได้ทำการกดตกลง (ซึ่งผู้ขายก็จะมองเห็นเลขจำนวนนี้ครับ)
2. ผู้ขายก็นำไอเทมที่จะขายวาง และกดตกลงทันที
3. เมื่อผู้ซื้อเห็นไอเทมและเห็นผู้ขายตกลง จึงทำการลบเลข 0 เป็น 2,000,000 แล้วจึงกดตกลง
4. ขั้นตอนต่อไปเป็นการตรวจสอบ ก่อนกดยืนยันในการแลกเปลี่ยนครับ (ซึ่งทั้งสองฝ่ายก็จะเห็นจำนวนเงินที่กดตกลง และไอเทมที่ทำแลกเปลี่ยน ในกรณีนี้ยังไงก็ต้องเห็นเงินเป็นจำนวน 2,000,000 บิลล่าครับ)
หลังจากเหตุการณ์นี้ทำให้ผมเห็นช่องโหว่ เพื่อจะนำไปแก้ไขระบบการแลกเปลี่ยนอีกครั้งหนึ่ง

แต่ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าระบบการแลกเปลี่ยนไม่มีปัญหา และไม่มีโปรแกรมใดสามารถแก้ไขข้อมูลหน้าจอของผู้ขายและผู้ซื้อ ในขณะยืนยันข้อมูลไอเทมได้แน่นอน 100 % เพราะตรงนี้เป็นข้อมูลตัวเลขที่ถูกส่งตรงจากเซิร์ฟเวอร์

อีกประเด็นที่ทีมงานส่งเสริมคนโกง เมินลูกค้านั้นไม่เป็นความจริงครับ
เพื่อนๆคนที่ได้ เล่นเกมมาเป็นเวลานานพอสมควร จะเห็นได้ว่าทางทีมงานได้พัฒนา และแก้ไขปัญหาการโกงจากผู้เล่นภายในเกมอย่างเรื่อยๆ มา ตามที่เพื่อนๆ เสนอแนะ เช่น
เมื่อก่อนการใส่จำนวนเงินในการแลกที่ไม่มี , คั่นในตัวเลขหลักพัน หลักล้าน ต่างๆ ที่เป็นช่องโหว่ให้คนโกงหลอกลวงโดยการเลขลบ 0 ทางทีมงานก็แก้ไขเพิ่มให้ เพื่อเป็นจุดสังเกตจำนวนเงินได้ง่ายขึ้น
หรือจะเป็นเรื่องการขายอาวุธ ชุดป้องกัน ที่ใส่กล่องฟ้าหรือเหลืองมาหลอก ทางทีมงานก็แก้ไขให้อาวุธชุดป้องกันดังกล่าวไม่สามารถใส่กล่องฟ้าและเหลืองได้
หรือเรื่องการตั้งร้านรับซื้อราคาเวอร์ๆ ที่เกิดขึ้นเร็วๆ นี้ (มุขหลอกลวงโดยตั้งร้านรับสินค้าราคาแพงเวอร์เช่นรับซื้อเศษวุ้นราคา 100000 บิลล่า และอีกตั้งร้านขายเศษวุ้นราคา 50000 เพื่อให้คนที่เห็นร้านรับซื้อ ไปซื้อเศษวุ้นในราคา 50000 โดยหวังที่จะเอามาขายให้ได้กำไร แต่พอไปขาย กลับขายไม่ได้เพราะตัวตั้งร้านไม่มีเงินพอที่จะซื้อไอเทม) โดยปัญหานี้ทางทีมงานก็กำลังแก้ไขอยู่โดยจะแก้ไขให้การตั้งร้านรับซื้อทุกครั้งเช็คจำนวนเงินในตัว กับราคาของที่รับซื้อ ถ้าไม่มีเงิน หรือตั้งราคาเวอร์ๆ ก็จะสร้างร้านรับซื้อไม่ได้ ถ้าตั้งได้ก็จะต้องซื้อไอเทมด้วยราคานั้นจริงๆ

จะเห็นได้ว่าทางทีมงานพยายามพัฒนาระบบที่เห็นว่าเป็นช่องโหว่ของการโกงมาตลอดครับ แต่อย่างว่าละครับสำหรับคนต้องการจะโกง อยากได้ของๆ เรา เค้าก็หาวิธีมาโกงได้สารพัด (ถ้าไม่เชื่อเพื่อนๆ ก็ดูตามข่าว หรือ ในชีวิตประจำวันก็ได้ครับ )
สิ่งที่สำคัญที่สุดที่จะทำให้เรารอดพ้นจากมิจฉาชีพ (ทั้งในเกม และในชีวิตจริง) นั้นก็คือ ความละเอียด รอบคอบ มีสติ รู้เท่าทันกลโกง ครับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-11-2010, 16:16:15 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-11-2010, 16:10:23
ขอร่ายยาวหน่อยนะครับ มาชี้แจงไม่ได้มาดราม่าแต่อย่างใดนะครับ
ก่อนอื่นของวิเคราะห์เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก่อน เท่าที่อ่านมา และทดลองทำผมเชื่อว่าน่าจะเป็นขั้นตอนดังนี้ครับ
1. ผู้ซื้อได้ทำการใส่ตัวเลขจำนวน 20,000,000 ไว้ก่อน โดยไม่ได้ทำการกดตกลง (ซึ่งผู้ขายก็จะมองเห็นเลขจำนวนนี้ครับ)
2. ผู้ขายก็นำไอเทมที่จะขายวาง และกดตกลงทันที
3. เมื่อผู้ซื้อเห็นไอเทมและเห็นผู้ขายตกลง จึงทำการลบเลข 0 เป็น 2,000,000 แล้วจึงกดตกลง
4. ขั้นตอนต่อไปเป็นการตรวจสอบ ก่อนกดยืนยันในการแลกเปลี่ยนครับ (ซึ่งทั้งสองฝ่ายก็จะเห็นจำนวนเงินที่กดตกลง และไอเทมที่ทำแลกเปลี่ยน ในกรณียังไงก็ต้องเห็นเงินเป็นจำนวน 2,000,000 บิลล่าครับ)
หลังจากเหตุการณ์นี้ทำให้ผมเห็นช่องโหว่ เพื่อจะนำไปแก้ไขระบบการแลกเปลี่ยนอีกครั้งหนึ่ง

แต่ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าระบบการแลกเปลี่ยนไม่มีปัญหา และไม่มีโปรแกรมใดสามารถแก้ไขตัวเลขหน้าจอของผู้ขาย ในขณะยืนยันข้อมูลไอเทมได้แน่นอน 100 % เพราะตรงนี้เป็นข้อมูลตัวเลขที่ถูกส่งตรงจากเซิร์ฟเวอร์

อีกประเด็นที่ทีมงานส่งเสริมคนโกง เมินลูกค้านั้นไม่เป็นความจริงครับ
เพื่อนๆคนที่ได้ เล่นเกมมาเป็นเวลานานพอสมควรจะทางทีมงานได้พัฒนา และแก้ไขปัญหาการโกงจากผู้เล่นภายในเกมอย่างเรื่อยๆ มา ตามที่เพื่อนๆ เสนอแนะ เช่น
เมื่อก่อนการใส่จำนวนเงินในการแลกที่ไม่มี , คั่นในตัวเลขหลักพัน หลักล้าน ต่างๆ ที่เป็นช่องโหว่ให้คนโกงหลอกลวงโดยการเลขลบ 0 ทางทีมงานก็แก้ไขเพิ่มให้ เพื่อเป็นจุดสังเกตุจำนวนเงินได้ง่ายขึ้น
หรือจะเป็นเรื่องการขายอาวุธ ชุดป้องกัน ที่ใส่กล่องฟ้าหรือเหลืองมาหลอก ทางทีมงานก็แก้ไขให้อาวุธชุดป้องกันดังกล่าวไม่สามารถใส่กล่องฟ้าและเหลืองได้
หรือเรื่องการตั้งร้านรับซื้อราคาเวอร์ๆ ที่เกิดขึ้นเร็วๆ นี้ (มุขหลอกลวงโดยตั้งร้านรับสินค้าราคาแพงเวอร์เช่นรับซื้อเศษวุ้นราคา 100000 บิลล่า และอีกตั้งร้านขายเศษวุ้นราคา 50000 เพื่อให้คนที่เห็นร้านรับซื้อ ไปซื้อเศษวุ้นในราคา 50000 โดยหวังที่จะเอามาขายให้ได้กำไร แต่พอไปขายกับขายไม่ได้เพราะตัวตั้งร้านไม่มีเงินพอที่จะซื้อไอเทม) โดยปัญหานี้ทางทีมงานก็กำลังแก้ไขอยู่โดยจะแก้ไขให้การตั้งร้านรับซื้อทุกครั้งเช็คจำนวนเงินในตัว กับราคาของที่รับซื้อ ถ้าไม่มีเงิน หรือตั้งราคาเวอร์ๆ ก็จะสร้างร้านไม่ได้

จะเห็นได้ว่าทางทีมงานพยายามพัฒนาระบบที่เห็นว่าเป็นช่องโหว่ของการโกงมาตลอดครับ แต่อย่างว่าละครับสำหรับคนต้องการจะโกง อยากได้ของๆ เรา เค้าก็หาวิธีมาโกงได้สารพัด (ถ้าไม่เชื่อเพื่อนๆ ก็ดูตามข่าว หรือ ในชีวิตประจำวันก็ได้ครับ )
สิ่งที่สำคัญที่สุดที่จะทำให้เรารอดพ้นจากมิจฉาชีพ (ทั้งในเกม และในชีวิตจริง) นั้นก็คือ ความละเอียด รอบคอบ มีสติ รู้เท่าทันกลโกง ครับ
โอ้ ใช้สิสร้างร้านก็จบ แต่ทีมงานปรับขายของขั้น 5 หน่อยเหอ จาก 9 เอม หมดตัวแล้วนิ ตอนนี้ -*- ใบขายของก็แพ๊งงง แสนแพง  woon

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-11-2010, 16:17:31 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 28-11-2010, 11:43:53
มาตรการของเราเอาผิดไม่ได้= =

มันผิดพลาดตั้งแต่การออกแบบระบบละ เกมอื่น เขามีล็อคเวลาจะแลกเปลี่ยน ถ้าปลดคนนึง อีกคนต้องปลดล็อคด้วย

ไม่ให้เปลี่ยนข้อมูลในเวลาแลกเปลี่ยน อันีน้ไม่มี ถ้าจังหวะเผลอก็เปลี่ยนตัวเลข ตกลง ยืนยัน

โกงสำเร็จ เออเจริญ= =
ระบบผิดพลาดตรงไหนเหรอครับ ช่วยชี้แจงให้ชัดสักนิดนะครับ (เผื่อจะสามารถนำไปแก้ไขได้)

เพราะหลังจากผู้เล่นทั้งคู่วางไอเทม หรือเงินไปแล้วกดตกลงแล้ว ถือว่าจะมีการแลกเปลี่ยนกันแล้ว

โดยก่อนการกดปุ่มยืนยันจะรายละเอียดของไอเทมขึ้นมาทั้งสองฝ่าย

ถ้าเราไม่พอใจในการแลกเปลี่ยน หรือสิ่งของไม่ครบถ้วน ก็สามารถยกเลิกการแลกเปลี่ยนได้ทันทีครับ

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-11-2010, 16:19:35 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 28-11-2010, 12:48:39
ต้องทำมาอีกช่องนึง ให้ผู้ขายของกดใส่จำนวนเงิน ถ้าผู้ซื้อกดใส่ไม่ตรงจะเดลกันไม่ได้ อย่างนี้ท่าจะดี  ถ้าเกิดผู้ขายดันกดตัวเลขผิดหลักเองก็ช่วยไม่ได้แล้ว
มันก็ระบบตั้งร้านดีๆ แหละครับ  Embarrassed Embarrassed

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-11-2010, 16:24:53 »

ภาษี ไงค่ะ  อิอิ ห่างกันมากมาย  Wink

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-11-2010, 16:27:07 »

อ้างจาก: ~::เนเน่::~ ที่ 28-11-2010, 16:24:53
ภาษี ไงค่ะ  อิอิ ห่างกันมากมาย  Wink
จริงด้วยแหะ  Smiley Smiley

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-11-2010, 16:40:48 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-11-2010, 16:10:23
โดยปัญหานี้ทางทีมงานก็กำลังแก้ไขอยู่โดยจะแก้ไขให้การตั้งร้านรับซื้อทุกครั้งเช็คจำนวนเงินในตัว กับราคาของที่รับซื้อ ถ้าไม่มีเงิน หรือตั้งราคาเวอร์ๆ ก็จะสร้างร้านรับซื้อไม่ได้ ถ้าตั้งได้ก็จะต้องซื้อไอเทมด้วยราคานั้นจริงๆ

ถ้าการตั้งรับซื้อของ โดยมีเงินไม่เต็มจำนวนที่รับ แต่จะรอเงินจากการขายของ ก็ทำไม่ได้หรือครับ

คาดว่าน่าจะเกิดภาวะเงินบิลล่าฝืดครับ เพราะทุกคนที่รับซื้อต้องตุนเงินเอาไว้ ช่วยขยายความนิดครับ

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-11-2010, 16:47:41 »

อ้างจาก: ๐๐ Asura Dragon ๐๐ ที่ 28-11-2010, 16:40:48
โดยปัญหานี้ทางทีมงานก็กำลังแก้ไขอยู่โดยจะแก้ไขให้การตั้งร้านรับซื้อทุกครั้งเช็คจำนวนเงินในตัว กับราคาของที่รับซื้อ ถ้าไม่มีเงิน หรือตั้งราคาเวอร์ๆ ก็จะสร้างร้านรับซื้อไม่ได้ ถ้าตั้งได้ก็จะต้องซื้อไอเทมด้วยราคานั้นจริงๆ

ถ้าการตั้งรับซื้อของ โดยมีเงินไม่เต็มจำนวนที่รับ แต่จะรอเงินจากการขายของ ก็ทำไม่ได้หรือครับ

คาดว่าน่าจะเกิดภาวะเงินบิลล่าฝืดครับ เพราะทุกคนที่รับซื้อต้องตุนเงินเอาไว้ ช่วยขยายความนิดครับ
อธิบายเพิ่มหน่อยละกันครับ คือที่จะแก้ไขช่องโหว่โดยการโกงร้านรับซื้อคือ

ทุกครั้งที่จะตั้งร้านรับซื้อ ระบบจำทำการเช็คเงินในตัวละคร กับราคาไอเทมที่จะจ่ายในการรับซื้อ

ถ้ามีเงินไม่พอที่ ก็จะไม่สามารถตั้งร้านรับซื้อได้ครับ

และระบบจะทำการเช็คจำนวนเงินกับ ราคาของทุกๆ ครั้งที่มีการรับซื้อ ถ้าเงินไม่พอร้านก็จะถูกปิดอัตโนมัติครับ

สรุปไม่มีเงิน หรือเงินไม่พอก็ตั้งร้านรับซื้อไม่ได้ครับ ไม่ว่าด้วยกรณีใดๆ ก็ตาม

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5