GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)  (อ่าน 3005 ครั้ง)
____Saint'Z
Sr. Member

สักวันหนึ่ง...''

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #45 เมื่อ: 29-09-2010, 13:55:11 »

Shocked

S a i n t ."
.WhaT.
Hero Member

past *

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #46 เมื่อ: 29-09-2010, 13:56:41 »

ตัวอื่นไปมันกว่า  Evil

อิ๋วเชื่ออุ้ม หึหึ

(ไม่โดนว่าด้วย)

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
#KimKey }' คีย์ปัด ;
Jr. Member
**

: คิมคีย์ }' คีย์กุน ; มินคีย์

« ตอบ #47 เมื่อ: 29-09-2010, 16:33:11 »

Shocked Shocked Shocked
เราโดนไปแล้ว 3
บางทีปิดสถานะไว้ ไม่อยู่จอ มีคนซิบมาว่า ก็ขอโทษด้วยค่ะ

Wink Wink Wink

: คิมคีย์ }' คีย์กุน ; คีย์ปัด <3' :]
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #48 เมื่อ: 29-09-2010, 16:43:07 »

Evil

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #49 เมื่อ: 29-09-2010, 18:09:33 »

-  ตัวละครสมัครเป็นจีเอ็มอาสาคือ
PRINCESSwoony
-  หน้าที่ของจีเอ็มอาสาในความคิดของท่านมีอะไรบ้าง
หน้าที่ของจีเอ็มอาสาคือ ช่วยเหลือผู้อื่นไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็ตาม แต่เรื่องที่ช่วยนั้น ต้องไม่ทำให้เราเดือดร้อน และผู้อื่นก็ต้องไม่เดือดร้อนด้วยเช่นกัน และจีเอ็มอาสาที่ดี คือ มีเวลาให้กับผู้เล่น ไม่เห็นความคิดของตัวเองเป็นใหญ่ มีความยุติธรรม ไม่เห็นแก่ผลประโยชน์ส่วนตัวและพวกพ้อง และอีกอย่างก็คือ มีความให้อภัย เนื่องจากผู้เล่นบางท่านอาจจะมีกิริยาที่ไม่เหมาะสม เราก็ควรให้อภัยคะ จีเอ็มอาสาคือบุคคลที่ได้รับการคัดเลือกจากคนหลายคน เราควรทำตามหน้าที่ของเรา ให้สมกับที่มีคนเลือกเรามา ไม่ใช่เข้ามาเพื่อกอบโกยผลประโยชน์ของตนเองและพวกพ้อง
-  ถ้าเพื่อนสนิทของผู้สมัคร ขอร้องให้นำของรางวัลมาให้โดยไม่ต้องร่วมกิจกรรม ท่านจะทำอย่างไร
ส่วนตัวของดิฉันเองก็ไม่ชอบพฤติกรรมนี้อยู่แล้ว กฎก็มีไปตามกฎ และกิจกรรมก็ไม่ยากเกินกว่าความสามารถของทุกคน ซึ่งไม่ว่าใครก็มีสิทธิ์ที่จะได้ของรางวัล หากเพื่อนสนิทของดิฉันขอของรางวัลโดยที่ไม่ต้องเข้าร่วมกิจกรรมนั้นดิฉันจะไม่ให้เป็นอันขาด เพราะเราได้รับเลือกให้เป็นจีเอ็มอาสาโดยความไว้ใจจากบุคคลทั่วไป เราควรทำหน้าที่นั้นด้วยความซื่อสัตย์ให้สมกับความไว้ใจที่เพื่อน ๆ อุตส่าห์เลือกเรามา
-  ถ้ามีผู้เล่นถามข้อมูลเกมที่ท่านไม่ทราบ  ท่านจะทำอย่างไร
ข้อนี้โดนใจมากเลยค่ะ เพราะความรู้ในเกมนั้นดิฉันมีไม่มากอยู่แล้ว โดยการคัดเลือกรอบที่แล้วดิฉันก็ตกรอบเพราะเรื่องนี้ (แม้คะแนนจะเท่ากัน) ซึ่งจริง ๆ แล้วมันไม่ใช่ปัญหาเลย ข้อมูลต่าง ๆ ในเกมนั้นไม่ใช่ว่าทุกคนสามารถรับรู้ได้หมดทุกเรื่อง (แต่เรื่องพื้นฐานบางเรื่องก็ต้องรู้) แต่มีบางเรื่องที่มันเกินความสามารถที่จีเอ็มอาสาจะรู้ได้ เช่น เวลาเกิดของบอสหรือมินิบอส เป็นต้น แต่มีคำถามบางคำถามที่เป็นสาระอย่างเช่นข้อมูลการทำคลาส 3 หรือไอเทมมาใหม่ต่าง ๆ ซึ่งหากดิฉันไม่สามารถตอบได้ก็จะพยายามหาข้อมูลเพื่อให้คำตอบแก่ผู้เล่น โดยอาจจะเริ่มถามจากเพื่อนในเกม , พี่ ๆ ในสมาคม และหากไม่มีใครทราบก็จะทำการเปิดเว็ปบอร์ดค้นหา เพราะข้อมูลส่วนมากก็ได้รวบรวมไว้แล้ว มันจึงไม่เกินความสามารถของดิฉันเลย
-  ถ้าเพื่อนของท่านกระทำความผิดภายในเกม ท่านจะทำอย่างไร
ปัญหานี้อาจเจอได้โดยทั่วไป ไม่ว่าจะเป็นผู้เล่นธรรมดา จีเอ็มอาสา หรือจีเอ็มทีมงานเองก็ตาม ทำอะไรได้ไม่มาก ผิดก็ว่าไปตามผิด ว่าไปตามกฎของเกม ซึ่งความผิดของและโทษก็จะแตกต่างกันออกไป ซึ่งหากเป็นความผิดเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น การขายของเป็นเงินจริง , การพูดคำหยาบ เป็นต้น อันนี้จีเอ็มอาสาก็สามารถลงโทษได้เองอยู่แล้ว แต่หากเป็นเรื่องใหญ่ เช่น การนำไอดีของทีมงานมาเล่น เป็นต้น ดิฉันคงทำอะไรได้ไม่มากเพราะมันเกินความสามารถของจีเอ็มอาสาอยู่แล้ว
-  ถ้าสมาชิกในสมาคมของท่านมีปัญหากับสมาชิกของสมาคมอื่น ๆ อย่างรุนแรง  ท่านจะทำอย่างไร
เรื่องนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก และตรงกับตัวดิฉันมาก ส่วนตัวแล้วก็เกิดปัญหากับสมาคมต่าง ๆ เยอะอยู่แล้ว อาจเป็นเพราะเล่นเซิฟ PK และอาจเป็นเพราะอยู่ในสมาคมใหญ่ ทำให้เป็นที่รู้จักมาก ส่วนเรื่องการมีปัญหากับสมาคมคมอื่นนั้นตอนนี้มองว่าเป็นเรื่องปกติไปแล้ว โดยการทะเลาะกันแต่ละครั้งก็จะเกิดการฆ่าแล้วก็ชุบเอาเปอ ซึ่งห้ามยากมาก (ยอมรับคะว่าตัวเองก็ทำ) และผลที่ตามมาก็คือการพูดคำหยาบ อาจด้วยความโมโห หรืออะไรก็ตาม ก็ยังถือว่าเป็นความผิด หากเราจะแจ้งผู้กระทำผิดเราก็ควรจะแจ้งทั้งสองฝ่าย ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายเราเองหรือฝ่ายที่ทะเลาะด้วย ไม่ใช่ว่าเซฟรูปเฉพาะที่คนอื่นผิด ควรเซฟจากทั้งหมด เพื่อความยุติธรรมของทุกฝ่าย และเพื่อป้องกันถูกผู้อื่นกล่าวหาว่าจีเอ็มอาสาลำเอียง ดังที่เกิดมาแล้วในรุ่นที่แล้ว
-  ความประทับใจที่ท่านมีต่อเกมอสุราคืออะไร
มิตรภาพภายในเกมส์เป็นสิ่งที่ดิฉันประทับใจมากที่สุด เกมส์นี้ ให้อะไรหลาย ๆ อย่าง ทั้งเพื่อน ศัตรู ความสนุกสนานเพลิดเพลิน (เครียดก็มีนะ) อีกทั้งยังสร้างความรัก ความสามัคคีกับคนในสมาคม ซึ่งเป็นเกมส์ที่ดีอีกเกมส์หนึ่ง และอีกหนึ่งกิจกรรมที่ข้าพเจ้าประทับใจก็คือ การจัดให้ผู้เล่นมีส่วนแล้วในการเป็นจีเอ็ม(อาสา) ดิฉันเล่นเกมออนไลน์มา 2 เกมคือ ปังย่า และเกมนี้ ไม่แน่ใจนะค่ะว่าเกมอื่นมีกิจกรรมนี้ไหม แต่ก็มีคนบางกลุ่มบางประเภทอาศัยช่องทางนี้เพื่อความร่ำรวยภายในเกม เช่น การให้ของรางวัลหรือเอาของรางวัลมาเอง แล้วออกจำหน่าย (ซึ่งปัจจุบันอาจทำไม่ได้แล้ว) ก็ถือว่าเป็นอีกแง่มุมหนึ่งที่สามารถพิสูจน์คนได้ค่ะ
-  สิ่งที่ท่านอยากทำที่สุด เมื่อได้รับเลือกเป็นจีเอ็มอาสาคืออะไร
คงจัดกิจกรรมมั้งค่ะ เพราะจีเอ็มอาสาก็คงทำได้แค่นี้ นอกจากนั้นก็ตอบคำถามต่าง ๆ ภายในเกมส์ ช่วยเหลือเพื่อน ๆ ในเกมส์ (ในบางส่วนที่เราพอจะช่วยได้) อาสามีขีดกำจัดทางการทำหน้าที่มากกว่าจีเอ็มทีมงาน ทีมงานสามารถปรับอะไรหลาย ๆ อย่างในเกมส์ซึ่งตรงส่วนนั้นอาสาไม่มีสิทธิ์ หรืออาจจะมีแค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้น อาสาคือผู้ที่ถูกคนในเกมส์และทีมงานคัดสรรค์อย่างดี เพื่อทำงานรับใช้คนในเกมส์ สละเวลาบางส่วนเพื่อมอบแก่ส่วนรวม และอาสาที่ดีควรใช้ความไว้ใจของคนอื่น ประกอบหน้าที่นั้นด้วยความสุจริตไม่คิดเอาแต่ผลประโยชน์ของตัวเอง หรือเพื่อสิ่งที่จะได้รับจากการเป็นอาสา
-  หากมีคนถามท่านว่า เกมอสุรามีดีอย่างไร ทำไมต้องลองเล่น  ท่านจะตอบว่าอย่างไร
เจอคำถามนี้บ่อยมากค่ะ เพราะเพื่อนที่โรงเรียนไม่มีใครเล่นเลย พอเขาถามก็บอกไม่ถูกเลยแนะนำให้เขามาเล่นเอง ส่วนมากเขาเล่นไปได้สักประมาณเลเวล 60+ เขาก็เลิกเล่น อาจเป็นเพราะเขายังไม่รู้จักกับเพื่อน และมิตรภาพของคนในเกม หรือไม่เขาก็อาจจะเจอเรื่องแย่ ๆ ในเกมเสียก่อน (เช่น การโกงการห่อฟ้าห่อเหลือง) ซึ่งหากเขาถามมาว่าประทับใจอะไรในเกมนี้ และเล่นอะไรอยู่ได้ถึง 1 ปีกว่า ๆ ไม่เบื่อบ้างหรือ ก็คงตอบไปว่า เพื่อนในเกมเป็นที่เราไม่สามารถลืมได้ การเลิกเล่นเกมนั้นไม่ยากเลยเพราะเล่นอยู่ทุกวันนี้ ไม่มีอะไรทำ ส่วนมากเข้าเกมก็นั่งคุยกับคนในสมาคม สรุปแล้วดิฉันติดเพื่อน หรือติดเกม ?
-  แนะนำตัวในแบบของท่านให้ทีมงานรู้จักด้วยค่ะ
ตั้งแต่เริ่มเล่นเกมนี้มา ครั้งแรกน้องชายเป็นคนบอกให้เล่น ก็เล่นไปอย่างนั้น แต่พอเริ่มเปลี่ยนเป็นคลาส 2 ก็เริ่มสนุกขึ้นเรื่อย ๆ ได้รู้จักกับเพื่อน ๆ ได้มีสมาคมอยู่ แรก ๆ อยู่ในสมาคมเล็ก ๆ เพื่อนน้อย ทำให้เริ่มเบื่อ แต่สักพักได้เริ่มเข้าสมาคมอิโวลูชัน ตอนนั้นโก้ เก๋ มาก เริ่มสนุกขึ้นเรื่อย ๆ ครั้งแรกที่เขาเริ่มสมัครจีเอ็มอาสาก็ไม่ได้สมัคร แต่พอมารอบสอง ก็ได้ทดลองพีเอ็มไป แต่ปรากฏว่าไม่ผ่าน เพราะตอบคำถามมั่วมาก ๆ มารอบสาม ได้ผ่านการคัดเลือก แต่ก็ต้องตกรอบเพราะคะแนนกรตอบคำถามไม่ผ่าน เป็นคนมีความรู้ทางเกมไม่มาก แต่หน้าที่จีเอ็มอาสานี้ดิฉันอยากเป็นมาก ๆ หากคราวนี้ผ่านการทดสอบในรอบนี้อีกครั้ง จะพยายามไปศึกษาข้อมูลในเกม เพื่อจะได้ไม่ตกรอบเพราะเรื่องนี้อีก สุดท้าย ไม่ว่าดิฉันจะได้เป็นหรือไม่ได้เป็น สิ่งที่ดิฉันคาดหวังจากจีเอ็มอาสาทุกท่านคือ ความจริงใจและความยุติธรรมที่ท่านควรมีต่อผู้เล่นค่ะ
ลองอ่านดูนะคะ ว่าดิฉันตอบว่ายังไง

ดิฉันไม่มีนโยบายสร้างภาพ ดังนั้นทำอะไรดิฉันก็ทำอย่างเปิดเผย
ในหลาย ๆ เรื่อง มันจะปกปิดได้หรอคะ พฤติกรรมเกรียน
โดยก่อนหน้านี้อิ๋วก็เกรียนเป็นปกติอยู่แล้ว
แต่เลือกเล่นทั้งวอทั้งพระ ถ้าการจะเอาพระตัวเอาเดินตามหลังวออิ๋วว่าอิ๋วไม่ผิดนะ
เพราะจีเอ็มอาสาก็เป็นผู้เล่นธรรมดา ๆ มีสิทธิ์มีเพื่อน มีสิทธิ์มีคนเกลียด มีสิทธิ์มีคนรัก
ง่าย ๆ ผู้เล่นทำอะไรจีเอ็มอาสาก็ทำได้ แต่ใช่ว่าจะทำได้ 100% เพราะแน่นอนจีเอ็มอาสาทำผิดกฎของเกมไม่ได้ชัว ๆ
อีกอย่างในเมื่ออิ๋วเล่นอีกตัวคนอื่นก็รู้อยู่ดีว่าเป็นอิ๋ว
แล้วอิ๋วเล่นตัวนี้ใครก็รู้อยู่ดีว่าเป็นอิ๋ว แค่อิ๋วเลือกที่จะเวลตัวนั้น โดยการชุบเอาเปอร์ อิ๋วผิดหรอ
 Huh?
และเพื่อไม่ให้เกิดปัญหา จะขอทีมงานย้ายตัวจีเอ็มเข้าตัวคาเดธแล้วกันนะคะ
แต่ขอเวลาหน่อยแล้วกัน เพราะยังว่างไม่เต็มที่
ป.ล.ในเรื่องการโหวต ขอยืนยันว่าโหวตให้ตัวเองแค่ 1 ครั้ง ไม่มีการปั๊มโหวตแต่อย่างใด 1 ครั้งในที่นี้คือ โหวตไปแค่ 300 โซล

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #50 เมื่อ: 29-09-2010, 18:10:34 »

ใช่

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

« ตอบ #51 เมื่อ: 29-09-2010, 20:50:39 »

ผมคิดว่าดีหมด เพราะว่าเจอไม่ครบ

[]

PaRalleL-JIB
Jr. Member
**

ไม่กล้าจริง อย่าปากดี

« ตอบ #52 เมื่อ: 30-09-2010, 00:27:28 »

เจ้าของกระทู้ บางทีเข้าข้างจีอาสาบางท่านจนออกนอกหน้าไปหน่อยมั้ย!!?

อยากรู้ว่าเขาเป็นกันยังไงลองสมัครสิคะ จะได้เอ่ยปากด่าผู้อื่นมิออก

จีอาสา ของใต้ภิภพบางคน เข้ามาเล่นตอบคำถามชิงรางวัล

แต่ เอ๊ะ บังเอิญเดินไปเจอ คนที่ได้รางวัล ไมอยู่กิลเดียวกันหมดเลยน๊า..??

คิดบ้างอะไรบ้าง ว่าใครควรปรับ คุณหรือจีอาสา

คิดบ้างดูบ้าง อย่ายกหางพวกเดียวกัน

คิดบ้างเห็นบ้าง ว่าจีอาสาก้อเป็นผู้เล่นธรรมดาที่สามารถออนตัวมาเวลหรือทำกิจกรรมอื่นได้ตามปกติ

คิดสิ ลองทำดูสิ ก่อนจะติใคร

กระทู้ของจีเอมอาสา เขาสร้างมาไว้ให้ดูเรื่องการจัดกิจกรรมของแต่ละคนน่ะ เข้าไปดูเสะ จ๊ะ

อย่าเลือกปฎิบัติ มันไม่งาม ชาวบ้านเขาจะรู้กันหมดว่าออกมายกหางพวกตัวเอง

น่าเบื่อจริงๆ คิดก่อนนะแล้วค่อยตั้งกระทู้น่ะ รกป่าวๆ

เอ๊ะ หรือจะลองตั้งกระทู้ว่า  คิดยังไงกับการออกมาตั้งกระทู้ของคุณ ..Maid.. ในเรื่องจีเอมอาสาบ้าง ดีม่ะ

อย่าสักแต่ว่าพูดพล่อยๆให้ลมปากมันลอยเหม็นฉึ่ง

ดูให้รอบทั้ง4ด้าน อย่ามองแต่มุมของตัวเอง ออกมาว่าเปิดเผยถึงขั้นนี้คุณได้ลองหาข้อมูลรึยัง???
PaRalleL-JIB
Jr. Member
**

ไม่กล้าจริง อย่าปากดี

« ตอบ #53 เมื่อ: 30-09-2010, 00:32:59 »

อ่อ  ลืมพูดอีกเรื่อง ออนมาเดินเตร็ดเตร่ มันผิดหราจ๊ะ

จีอาสาก้อคนนะคะ

บางคนยังกล้าสมัครจีอาสา ทั้งทีบางทีอาจจะอายุน้อยกว่าเจ้าของกระทู้ซะอีกมั่ง

ดิฉัน อายุ 20 กว่า ยังไม่กล้าลงสมัครเลย

หากคุณไม่กล้าทำหน้าที่แบบเขา รับผิดชอบแบบเขา ตอบคำถามผู้เล่นแบบเขา

หรือทนให้คนมันมาติๆ ชมๆ ด่าๆ อยู่ได้อย่างนี้แบบเขา

กลับไปเถอะคะ ใครไม่เชิญ แต่ดิฉันเชิญค่ะ ไม่เจริญเลยจริงจริ๊งให้ตายดิ้นเถอะ

หาพื้นที่ในสมอง ลองมองกระทู้อื่นบ้างนะจ๊ะ กิกิ้ววววว
.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #54 เมื่อ: 30-09-2010, 01:15:45 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 27-09-2010, 22:31:26
lMleMiiEและ Winsome ผมว่าเหมือนเส้นเข้ามาเลยฮะ เพราะงานการจีอาสาไม่ทำ ได้แต่ออนตัวจีอาสามาเดินร่อนเร่เหมือนผีไร้ที่สิง บางทีไม่ออนด้วยซ้ำไป

(จีอาสาlMleMiiE ออนตัวเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน ส่วน Winsomeไม่ออนเลยฮะ) ส่วนคนอื่น ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่าดีนะครับ แต่จี Lies (เขียนงี้ป่ะฮะ) เน็ตไม่ดี แถมจัดกิจได้จืดชืดได้อีก แต่ส่วนตัวถือว่าทำงาน ผ่านครับ จีPRINCESSwoony จัดกิจดี มีความยุติธรรมดีนะครับ (ในสายตาผมนะ) แต่สำหรับคนอื่นนี่ไม่แน่ใจ ส่วนจีdevilluz ผมว่าทำงานดีนะครับ ตอบคำถามก็ดี เพียงแต่พี่แกเน็ตอืด กับตอบบคำถามไม่ค่อยได้น่ะครับ ส่วนอย่างอื่น ผมว่าดีนะ

มันก้อชัดเจนสินะ ก้อจีอาสาที่ชื่อ devilluz นี่เขาอยู่กิลเดียวกับ จขกท. ไง อะไรๆมันก้อดูดีไปซะหมด

จะออกมาชมหรือดันกันเองยังไงก้อเอาแต่พองามหน่อยนะ เห็นใจจีอาสาคนอื่นมั่ง

จีอาสา lMleMiiE (น้องเราเอง) ที่นายอ้างว่าออนตัวมาเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน

ยังไงก้อไปติดตามการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าตัวมันได้เลยนะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45977.0

จีเอมอาสามีสิทธิ์ที่จะออนมาเดินเล่นหน้าเบนหรือไปเดินเล่นตรงหน้าคุณ จขกท. มันก้อไม่แปลกใช่ไหม?

หรือจะเดินเร่ร่อนเหมือนผีไร้ที่สิงมันก้อเป็นสิทธิ์ของเขานี่ ตรงส่วนนี้คุณถามตัวคุณเองหรือยังว่ามีสิทธิ์อะไรไปติเขาเหรอ?

ตินั้นมันติได้แต่ให้อยู่ในขอบเขตความเป็นจริงสักนิดและอยู่ในขอบเขตของสิทธิส่วนบุคคลด้วยคงจะดีนะ

จีอาสาทุกคน ล้วนแต่ก้าวมาจากผู้เล่นธรรมดาๆคนหนึ่งทั้งสิ้น จะให้ดีเลิศไปหมดมันก้อคงเป็นไปไม่ได้หรอก

ยังไงก้อขอให้กระทู้ประเภทนี้หมดไปสักที แทนที่จะสร้างกระทู้มาให้กำลังใจกันในฐานะที่ก่อนรับตำแหน่งจีอาสาเคยเป็นผู้เล่นเหมือนๆกัน

กระทู้ให้กำลังใจในการทำงาน หรือกระทู้ที่สร้างสรรค์กว่านี้ มันก้อคงจะดีกว่ากระทู้ที่คอยแต่จะบั่นทอนจิตใจคนอื่นแบบนี้นะ

บอกตรงๆว่า กระทู้แบบนี้ อ่านแล้วรู้สึกแย่
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #55 เมื่อ: 30-09-2010, 02:36:19 »

อืมครับ ผมอยู่กิลเดียวกับจีอาสาdevilluzจริง แล้วยังไงครับ? ถ้าคุณเข้าไปดูการทำงานของจีเค้าในกระทู้จีอาสา คุณจะเห็นว่า ส่วนมากผมไปเล่นกิจพี่เค้า ได้รางวัลบางกิจ บางกิจไม่ได้ตอบด้วยซ้ำ ผมว่าไปตามเนื้อผ้าฮะ ผมดูๆแล้วมันก็ดีจริงๆ ผมไม่ได้ยกหางพวกเดียวกัน

คุณเห็นว่าผมเข้าข้างหรอ อ่าฮะ ช่างมันเหอะครับ ถ้าคุณเห็นอย่างงั้น ผมไม่ได้บอกว่าเค้าไม่มีข้อเสียนี่ครับ จริงมะ ผมก็บอกอยู่ว่าพี่เค้าไม่ค่อยรู้อะไร จนผมต้องคอยช่วย แล้วไง?? มันก็ข้อเสียข้อนึงของเค้า ซึ่งมันเป็นข้อเสียใหญ่เลยล่ะ แต่จีอาสาบางท่านผมก็ชื่นชม แถมโหวตด้วยซ้ำไป อย่างคุณจีอิ๋วเนี่ย ผมก็โหวตให้ ไปเท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้

ส่วน
อ้างจาก: .ツ ที่ 30-09-2010, 01:15:45
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 27-09-2010, 22:31:26
lMleMiiEและ Winsome ผมว่าเหมือนเส้นเข้ามาเลยฮะ เพราะงานการจีอาสาไม่ทำ ได้แต่ออนตัวจีอาสามาเดินร่อนเร่เหมือนผีไร้ที่สิง บางทีไม่ออนด้วยซ้ำไป

(จีอาสาlMleMiiE ออนตัวเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน ส่วน Winsomeไม่ออนเลยฮะ) ส่วนคนอื่น ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่าดีนะครับ แต่จี Lies (เขียนงี้ป่ะฮะ) เน็ตไม่ดี แถมจัดกิจได้จืดชืดได้อีก แต่ส่วนตัวถือว่าทำงาน ผ่านครับ จีPRINCESSwoony จัดกิจดี มีความยุติธรรมดีนะครับ (ในสายตาผมนะ) แต่สำหรับคนอื่นนี่ไม่แน่ใจ ส่วนจีdevilluz ผมว่าทำงานดีนะครับ ตอบคำถามก็ดี เพียงแต่พี่แกเน็ตอืด กับตอบบคำถามไม่ค่อยได้น่ะครับ ส่วนอย่างอื่น ผมว่าดีนะ

มันก้อชัดเจนสินะ ก้อจีอาสาที่ชื่อ devilluz นี่เขาอยู่กิลเดียวกับ จขกท. ไง อะไรๆมันก้อดูดีไปซะหมด

จะออกมาชมหรือดันกันเองยังไงก้อเอาแต่พองามหน่อยนะ เห็นใจจีอาสาคนอื่นมั่ง

จีอาสา lMleMiiE (น้องเราเอง) ที่นายอ้างว่าออนตัวมาเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน

ยังไงก้อไปติดตามการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าตัวมันได้เลยนะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45977.0

จีเอมอาสามีสิทธิ์ที่จะออนมาเดินเล่นหน้าเบนหรือไปเดินเล่นตรงหน้าคุณ จขกท. มันก้อไม่แปลกใช่ไหม?

หรือจะเดินเร่ร่อนเหมือนผีไร้ที่สิงมันก้อเป็นสิทธิ์ของเขานี่ ตรงส่วนนี้คุณถามตัวคุณเองหรือยังว่ามีสิทธิ์อะไรไปติเขาเหรอ?

ตินั้นมันติได้แต่ให้อยู่ในขอบเขตความเป็นจริงสักนิดและอยู่ในขอบเขตของสิทธิส่วนบุคคลด้วยคงจะดีนะ

จีอาสาทุกคน ล้วนแต่ก้าวมาจากผู้เล่นธรรมดาๆคนหนึ่งทั้งสิ้น จะให้ดีเลิศไปหมดมันก้อคงเป็นไปไม่ได้หรอก

ยังไงก้อขอให้กระทู้ประเภทนี้หมดไปสักที แทนที่จะสร้างกระทู้มาให้กำลังใจกันในฐานะที่ก่อนรับตำแหน่งจีอาสาเคยเป็นผู้เล่นเหมือนๆกัน

กระทู้ให้กำลังใจในการทำงาน หรือกระทู้ที่สร้างสรรค์กว่านี้ มันก้อคงจะดีกว่ากระทู้ที่คอยแต่จะบั่นทอนจิตใจคนอื่นแบบนี้นะ

บอกตรงๆว่า กระทู้แบบนี้ อ่านแล้วรู้สึกแย่

ขอโทษครับที่ผมตีชมการทำงานไมได้ ช่างมันเถอะ ซึ่งผมเห็นว่าจริงๆแล้วเค้าไม่ค่อยทำงานให้ผมเห็นก็เท่านั้นเอง วันนึงๆผมออน12-16ชม. ทั้งกลางวันกลางคืน ไม่เคยเห็น กิจไหน อะไร ยังไงครับ ในเกมน่ะ.. แล้วผมก็ขอโทษด้วยครับถ้าเค้าทำงานตอนผมไม่ออนทุกวัน ขอโทษจริงๆครับ ถ้าผมไม่เคยจะสังเกตุเห็นตัวเหลือง  ส่วนคุณWinSomeนี่ มะเคยเห็นเลย ..

อ้างจาก: PaRalleL-JIB ที่ 30-09-2010, 00:27:28
เจ้าของกระทู้ บางทีเข้าข้างจีอาสาบางท่านจนออกนอกหน้าไปหน่อยมั้ย!!?

อยากรู้ว่าเขาเป็นกันยังไงลองสมัครสิคะ จะได้เอ่ยปากด่าผู้อื่นมิออก

จีอาสา ของใต้ภิภพบางคน เข้ามาเล่นตอบคำถามชิงรางวัล

แต่ เอ๊ะ บังเอิญเดินไปเจอ คนที่ได้รางวัล ไมอยู่กิลเดียวกันหมดเลยน๊า..??

คิดบ้างอะไรบ้าง ว่าใครควรปรับ คุณหรือจีอาสา

คิดบ้างดูบ้าง อย่ายกหางพวกเดียวกัน

คิดบ้างเห็นบ้าง ว่าจีอาสาก้อเป็นผู้เล่นธรรมดาที่สามารถออนตัวมาเวลหรือทำกิจกรรมอื่นได้ตามปกติ

คิดสิ ลองทำดูสิ ก่อนจะติใคร

กระทู้ของจีเอมอาสา เขาสร้างมาไว้ให้ดูเรื่องการจัดกิจกรรมของแต่ละคนน่ะ เข้าไปดูเสะ จ๊ะ

อย่าเลือกปฎิบัติ มันไม่งาม ชาวบ้านเขาจะรู้กันหมดว่าออกมายกหางพวกตัวเอง

น่าเบื่อจริงๆ คิดก่อนนะแล้วค่อยตั้งกระทู้น่ะ รกป่าวๆ

เอ๊ะ หรือจะลองตั้งกระทู้ว่า  คิดยังไงกับการออกมาตั้งกระทู้ของคุณ ..Maid.. ในเรื่องจีเอมอาสาบ้าง ดีม่ะ

อย่าสักแต่ว่าพูดพล่อยๆให้ลมปากมันลอยเหม็นฉึ่ง

ดูให้รอบทั้ง4ด้าน อย่ามองแต่มุมของตัวเอง ออกมาว่าเปิดเผยถึงขั้นนี้คุณได้ลองหาข้อมูลรึยัง???

ส่วนนี่ ผมไม่ได้เลือกปฎิบัติ และบอร์ดจีอาสาน่ะ ผมเข้าไปดูอยู่ครับ พอได้เข้าบ้างอยู่ แต่บอกตรงๆว่าผมไม่ได้เลือกปฏิบัติ ผมว่าไปตามเนื้อผ้าในเกม ใครทำงานยังไงก็หยั่งงั้นละครับ ออนตลอดชาติ เห็นทำงานส่วนมาก2คนคือจีอิ๋วกะจีอุ้ม และข่าวใหม่ ได้ยินมาว่าจีlMleMiiE ออนจัดกิจประมาณตี3บ่อยอยู่ ต้องขอโทษด้วยครับที่ผมไม่เคยเห็น เลย

ปล. พอเหอะครับ กระทู้นี้ถ้าผมพูดไรผิดหูใครไปขออภัยละกัน เลิกดราม่ากันซักทีเถอะ เอาเป็นว่า เป็นกระทู้แบบตามหัวข้อละกันเนอะ Smiley Smiley

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #56 เมื่อ: 30-09-2010, 09:44:24 »

โหวตใครดีน๊~

ใจจิงก้ออยากโหวต Winsome อ่ะน๊

เพราะจากที่ออน แทบตลอด24ช.ม. ไม่ค่อยเห็นจัดกิจเลย

ส่วนจี PRINCESSwoony ยอมรับค่ะว่า จัดกิจดี ตอบคำถามเก่ง

(เคยแอบเอาตัวอื่นไปถามยุ >_<)

จี devilluz หรือก๊คือ คนในกิลเราอ่ะแหละ

ถ้ามองในส่วนผู้เล่น อุ้มทำงานดี แต่ถ้ามาอยู่ในกิล

บอกได้เลยว่า หาคำถามมาให้ตอบกันแทบตลอด -.-*

ส่วนเรื่องกิจที่พวกคุนตอแหล อุ๊ย บอกมานั่น

บังเอิญเดินไปเจอ คนที่ได้รางวัล ไมอยู่กิลเดียวกันหมดเลยน๊า..??

อันนี้ ขอบอกถามความจิงคือพวกเรารู้ว่าอุ้มจะออนและจะจัดกิจส่วนไหนเป้นส่วนมาก

พวกเราก้อรอเล่นกันเท่านั่น (พอดีเลือกเล่นเฉพาะของอุ้มอ่ะนะ Evil)

ที่เหลือ ก้อคือความสามารถของพวกเราเองที่จะเล่นผ่านไปในแต่ละรอบ หรือตกตั้งแต่รอบแรก =0="

แร้วเวลาอุ้มจัดกิจ อุ้มก้อจาถ่ายรูปมาลงบอด ถ้าคุนไม่เลือกดูแต่พวกของตัวเองอ่ะนะ คุนก้อจะเห็น

แร้วไม่ต้องมาว่าชั้นนะ ชั้นดูหมด ของมี่ ก้อมีแต่ คำถาม คำตอบ และผู้ที่ได้รับรางวัล

มีมั้ยอ่ะคะ รูปน่ะ? หลักฐานน่ะ? ถ้าชั้นจัมไม่ผิด ไม่มีนี่คะ ^^

อาจจะจิงที่คุนพูด ว่า ..Maid.. พูดเข้าข้าง จี devilluz

แต่ มันไม่จิงหรอคะ? หรือคุนจะบอก อุ้มทำงานไม่ดีล่ะ?

สำหรับมี่ lMleMiiE เราก้อว่า ทำงานดีนะคะ ชอบมาจัดกิจกรรมตอนดึกๆ

ดีค่ะ แก้เบื่อพอดี การทำงาน คำถามแต่ล่ะข้อ ก็ให้ความรู้ดีค่ะ

แต่จาไม่ค่อยตอบคำถามสักเท่าไหร่นะคะ

เคยเอาอีกตัวซิปไปหลายครั้ง แต่ไม่มีการตอบรับใดๆทั้งสิ้น

ก็ขอโทดนะคะ ถ้าเกิดว่าคุนไม่เคยอยู่จอเลย ~

แค่มาออกความคิดเห็น (+ดราม่านิดๆหน่อยๆนะคะ)

อย่าว่านู๋นะ T^T

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #57 เมื่อ: 30-09-2010, 10:41:28 »

อ่า ลืมบอก

โหวต lMleMiiE  ค่ะ

กิจกรรม จัดดีนะคะ แต่มันไม่โกงง่ายไปหรอ

รูปกะไม่ถ่าย แร้วยังไปว่าอุ้ม ว่า ..Maid..

เพื่อนชั้นก็แค่พูดความจิง แร้วมันผิดหรอคะ

หรือคุนคิดว่าคุนทำงานดีกว่างั้นซิ ?

คำถามก๊ไม่ค่อยจาตอบสักแต่จะจัดกิจกรรม

ล่ะก้อทัมตัวเปงชะนีร้องหาผัวชาวบ้านไปวันๆ

ที่พิมมากะตัวเองพิมแท้ๆ มันดูไม่ยากหลอก การพูดการจาน่ะ

แหม๋ มีการบอก  (น้องเราเอง) !! เนียนนะคะ (เอ๊ะรึว่าเรื่องจิง? ไม่รู้ ไม่เห็น มั่วไว้ก่อน -..-)

อ้อ ช่วยลดการใช้คำตอแหล ที่ประกาศตัวเหลืองด้วยนะคะ

เด็กอ่านเยอะ มันไม่งาม น๊

เรปบนนั่น เป็นกลาง แต่เรปนี้ ส่วนตัวค่ะ ^o^

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
.ツ
Full Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 30-09-2010, 11:26:51 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 30-09-2010, 02:36:19
อืมครับ ผมอยู่กิลเดียวกับจีอาสาdevilluzจริง แล้วยังไงครับ? ถ้าคุณเข้าไปดูการทำงานของจีเค้าในกระทู้จีอาสา คุณจะเห็นว่า ส่วนมากผมไปเล่นกิจพี่เค้า ได้รางวัลบางกิจ บางกิจไม่ได้ตอบด้วยซ้ำ ผมว่าไปตามเนื้อผ้าฮะ ผมดูๆแล้วมันก็ดีจริงๆ ผมไม่ได้ยกหางพวกเดียวกัน

คุณเห็นว่าผมเข้าข้างหรอ อ่าฮะ ช่างมันเหอะครับ ถ้าคุณเห็นอย่างงั้น ผมไม่ได้บอกว่าเค้าไม่มีข้อเสียนี่ครับ จริงมะ ผมก็บอกอยู่ว่าพี่เค้าไม่ค่อยรู้อะไร จนผมต้องคอยช่วย แล้วไง?? มันก็ข้อเสียข้อนึงของเค้า ซึ่งมันเป็นข้อเสียใหญ่เลยล่ะ แต่จีอาสาบางท่านผมก็ชื่นชม แถมโหวตด้วยซ้ำไป อย่างคุณจีอิ๋วเนี่ย ผมก็โหวตให้ ไปเท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้

ส่วน
อ้างจาก: .ツ ที่ 30-09-2010, 01:15:45

ขอโทษครับที่ผมตีชมการทำงานไมได้ ช่างมันเถอะ ซึ่งผมเห็นว่าจริงๆแล้วเค้าไม่ค่อยทำงานให้ผมเห็นก็เท่านั้นเอง วันนึงๆผมออน12-16ชม. ทั้งกลางวันกลางคืน ไม่เคยเห็น กิจไหน อะไร ยังไงครับ ในเกมน่ะ.. แล้วผมก็ขอโทษด้วยครับถ้าเค้าทำงานตอนผมไม่ออนทุกวัน ขอโทษจริงๆครับ ถ้าผมไม่เคยจะสังเกตุเห็นตัวเหลือง  ส่วนคุณWinSomeนี่ มะเคยเห็นเลย ..

นายบอกว่าเข้าไปดูบอร์ดการปฏิบัติหน้าที่ของ จีอาสาdevilluz นายย้อนถามตัวเองเถอะนะว่าเข้าไปดูบอร์ดการปฏิบัติงานของจีอาสาlMleMiiEหรือยัง

ท่าทางจะไม่ได้ดู ไม่งั้นคงไม่ออกมาพูดหรอกว่า มันออนตัวเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน และที่มันแรงไปก้อเดินเร่ร่อนไร้ที่สิง

ติชมการทำงานได้ แต่นายติชมเรื่องอะไรหรอ เรื่องจีอาสาเดินเร่ร่อนไร้ที่สิง ไปย้อนถามตัวเองนะว่ามันใช่เรื่องที่คุณมีสิทธ์จะเอามาติหรือป่าว

ก้ออย่างที่บอกนะ ตินั้นมันติได้แต่ให้อยู่ในขอบเขตความเป็นจริงสักนิดและอยู่ในขอบเขตของสิทธิส่วนบุคคลด้วยคงจะดีนะ

ส่วนเรื่องตอบคำถามให้แก่ผู้เล่นน่ะ ส่วนตัวเราเองบางทียังไม่ได้รับการตอบซิบกลับเลย 

หรือคุณจะบอกว่าจีอาสาdevilluz เขาซิบตอบกลับได้หมดทุกคน ว่างๆเราจะได้ซิบไปสนทนาด้วยบ้าง

หรือปีหน้านายลองลงสมัครเป็นจีอาสาสิ จะได้รู้ว่าเรื่องการตอบคำถามนั้น คุณจะตอบได้ครอบคลุมและทั่วถึงหมดหรือป่าว

ถามคนใกล้ตัวอย่างจีอาสาdevilluz ก้อได้นี่ว่าออนตัวจีอาสาพูดตัวเหลืองแต่ละวัน มีผู้เล่นซิบไปมากแค่ไหน

เรื่องจับผิดเพราะไม่ชอบส่วนตัวก้อเก็บๆไว้บ้างนะ คิดอะไรทำอะไร โตๆแล้วก้อรู้ดี อะไรดีอะไรไม่ดี
.ツ
Full Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 30-09-2010, 12:23:47 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 30-09-2010, 10:41:28
อ่า ลืมบอก

โหวต lMleMiiE  ค่ะ

กิจกรรม จัดดีนะคะ แต่มันไม่โกงง่ายไปหรอ

รูปกะไม่ถ่าย แร้วยังไปว่าอุ้ม ว่า ..Maid..

เพื่อนชั้นก็แค่พูดความจิง แร้วมันผิดหรอคะ

หรือคุนคิดว่าคุนทำงานดีกว่างั้นซิ ?

คำถามก๊ไม่ค่อยจาตอบสักแต่จะจัดกิจกรรม

ล่ะก้อทัมตัวเปงชะนีร้องหาผัวชาวบ้านไปวันๆ

ที่พิมมากะตัวเองพิมแท้ๆ มันดูไม่ยากหลอก การพูดการจาน่ะ

แหม๋ มีการบอก  (น้องเราเอง) !! เนียนนะคะ (เอ๊ะรึว่าเรื่องจิง? ไม่รู้ ไม่เห็น มั่วไว้ก่อน -..-)

อ้อ ช่วยลดการใช้คำตอแหล ที่ประกาศตัวเหลืองด้วยนะคะ

เด็กอ่านเยอะ มันไม่งาม น๊

เรปบนนั่น เป็นกลาง แต่เรปนี้ ส่วนตัวค่ะ ^o^

ถ้ากล้าออกมาพูดว่าเรปนี้ส่วนตัว งั้นก้อขอส่วนตัวด้วยคนแล้วกันนะ

กิจกรรมอ่ะจัดดีหรือป่าวอันนี้ไม่ขอพูด และเรื่องที่มากล่าวหาว่ามันโกง เอ๊ะยังไง

สงสัยจะไม่ได้ไปดูบอร์ดการปฏิบัติงานของมันอีกคนแล้วสินะ รูปของคนตอบคำถามถูกเป็นคนแรกและรูปการให้รางวัลมันมีนะงิ

"มันไม่โกงง่ายไปหน่อยหรอ" คนพูดแบบนี้ พูดออกมาไม่ได้นะถ้าคนพูดไม่+ความโง่ควบมาด้วย

ถ้าไม่รู้เราจะบอกให้นะ กดที่ชื่อคนได้รับรางวัลสิ มันจะมีรูปให้ดูนะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45977.0 << ยังไงไปลองกดดูนะเด็กน้อย คล้ายๆเป็นของเล่นชิ้นใหม่ให้พัฒนาสมองไปอีกขั้น ^^

เอ่อ แล้วไปว่ามันทำตัวเป็นชะนีร้องหาผัวไปวันๆ เจ้าของเรปนี้ตอบมาให้ชื่นใจหน่อยได้ไหม

ว่าทำไมต้องไปละลานมันด้วย ก้อแค่แฟนมันคนปัจจุบันเคยเป็นผัวเก่าคุณเหรอ?

ตามฆ่าผัวเก่าทุกที่ที่เจอกันในเกม ผู้ชายเขาไม่เอาก้อปล่อยๆเขาไปเหอะ

และที่พิมบอก (น้องเราเอง) ยังหาว่าเป็นเรื่องโกหกหรอเนี่ย ถ้ายังไงไปเชคมาใหม่ด้วยนะ

จะเชคก้อเชคให้ดีๆ มั่วจริงๆ มั่วแบบนี้มั่วไม่ได้อย่างเดียวนะ มันต้องมั่วควบความโง่ด้วย ถึงจะมั่วมาได้ขนาดนี้

แล้วที่บอกว่า ช่วยลดการใช้คำตอแหล ที่ประกาศตัวเหลือง ถ้าเห็นมันพูดตัวเหลืองมีคำไม่สุภาพก้อเซฟรูปลงบอร์ดเลย

มันจะพูดแหลไม่แหลขนาดไหน ถ้าอยู่ในขอบเขตของคำสุภาพ คุณก้อไม่มีสิทธิ์ไปสั่งเขาให้ลดคำพวกนั้นหรือสั่งให้ใช้คำตามที่คุณอยากให้เป็น

กิลนี้นี่รู้สึกจะละเมิดสิทธิส่วนบุคคลจังเลยนะ ว่างๆก้อไปทำความเข้าใจกับคำนี้มาใหม่ก้อดี

ก้อได้ข่าวมาอยู่ว่าเจ้าของเรปนี้จริงๆแล้วยังอายุยังน้อย ก้อไม่อยากถือสาอะไร

ยังไงถ้าจะแค้นอะไรเรื่องส่วนตัวก้อพูดมาได้เลย อย่าเอาการปฏิบัติหน้าที่จีอาสามาของมันมาอ้าง

เพราะด่ากันไปว่ากันมา สุดท้ายก้อเข้าเรื่องส่วนตัวอยู่ดี หยุดสักที คุณยิ่งพูดออกมาก้อยิ่งแสดงความโง่ของตัวคุณเองออกมาให้เห็น
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8