GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)  (อ่าน 3005 ครั้ง)
ติสกร พหุงุนลามู
Full Member

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า !

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #30 เมื่อ: 28-09-2010, 20:33:37 »

ไม่รุ หนูโหวตมั่ว-..-

Teiliz
Hero Member

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #31 เมื่อ: 28-09-2010, 22:39:13 »

= =ทำใจยาก

.WhaT.
Hero Member

past *

« ตอบ #32 เมื่อ: 28-09-2010, 22:57:08 »

ไม่มีคนโหวตปลด

มิใช่ไม่มีคนเกลียด(เจอซิบด่ามาเยอะ แต่หนูหน้าหนาค่ะ)

ติด่าหรืออะไรก็ได้ค่ะ

จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้น

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #33 เมื่อ: 29-09-2010, 09:22:10 »

ไม่สร้างสรรค์ woon

[center[/center]
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #34 เมื่อ: 29-09-2010, 10:22:47 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 27-09-2010, 22:31:26
lMleMiiEและ Winsome ผมว่าเหมือนเส้นเข้ามาเลยฮะ เพราะงานการจีอาสาไม่ทำ ได้แต่ออนตัวจีอาสามาเดินร่อนเร่เหมือนผีไร้ที่สิง บางทีไม่ออนด้วยซ้ำไป

(จีอาสาlMleMiiE ออนตัวเดินเล่นหน้าเบนโดยไม่ทำงาน ส่วน Winsomeไม่ออนเลยฮะ) ส่วนคนอื่น ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่าดีนะครับ แต่จี Lies (เขียนงี้ป่ะฮะ) เน็ตไม่ดี แถมจัดกิจได้จืดชืดได้อีก แต่ส่วนตัวถือว่าทำงาน ผ่านครับ จีPRINCESSwoony จัดกิจดี มีความยุติธรรมดีนะครับ (ในสายตาผมนะ) แต่สำหรับคนอื่นนี่ไม่แน่ใจ ส่วนจีdevilluz ผมว่าทำงานดีนะครับ ตอบคำถามก็ดี เพียงแต่พี่แกเน็ตอืด กับตอบบคำถามไม่ค่อยได้น่ะครับ ส่วนอย่างอื่น ผมว่าดีนะ
Evil
ขอบคุณคะ

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #35 เมื่อ: 29-09-2010, 10:28:10 »

ส่วนหนึ่งก็น้อมรับคำติชมของทุกคน
และพร้อมที่ยอมรับและนำไปปรับปรุง
 Sad
ยอมรับเลยนะคะว่า จีเอ็มอาสา devilluz หรือจีอุ้มตั้งใจทำงานมาก
และทำได้ดีด้วย
ชื่นชมค่ะ
 Smiley
*ป.ล.จะรับฟังเฉพาะบุคคลที่ติชมด้วยใจจริง ไม่ใช่ตัดสินแค่เหตุผลส่วนตัว

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #36 เมื่อ: 29-09-2010, 11:03:55 »

จีเอ็มอาสารุ่นนี้(SV : PK)เหมือนมีข้อเสียอยู่ที่ว่า
จีบางท่านตั้งใจทำงานแต่ความรู้ไม่พอ
จีบางท่านความรู้พอแต่ไม่ค่อยทำงาน

ในส่วนตัวเป็นคนหงุดหงิดง่าย(แต่หายไว)
และทุกครั้งจะเจอกับเหตุการณ์แปลก ๆ
เช่น เรียกพวกมาเล่นมติจับกุม มติห้ามพูด ฯลฯ
และทำการซิบมาด่า (อันนี้เฉย ๆ เพราะลองถามท่านอื่น ท่านอื่นก็เจอ)
พอเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็จะเริ่มเบื่อ ๆ
เลยไม่อยากจัดกิจกรรมสักเท่าไหร่
หลัง ๆ ก็เปลี่ยนเป็นจัดกิจกรรมก่อนแล้วค่อยตอบคำถามให้กับผู้เล่น
เพื่อสร้างอารมณ์อันสุนทรี เพราะว่าการจัดกิจกรรมนั้นสร้างความสนุกให้อิ๋วมาก
โดยเฉพาะกิจกรรมตอบคำถาม เจอคำตอบแปลก ๆ ก็มี มันก็ทำให้เราหัวเราะได้
และที่หาว่าอิ๋วแจกของรางวัลให้กับพวกเพื่อนของอิ๋วนั้น
ขอความกรุณาอย่ากล่าวหาแบบไม่มีหลักฐาน
พวกคุณพูดโดยไม่ได้เข้าไปตรวจดูการทำงานของอิ๋วเลยแม้แต่น้อย
และในส่วนที่การทำงานผิดพลาดเพราะประสบการณ์น้อย ก็ต้องขออภัย

และขอความกรุณาอย่าตัดสินคนอื่นเพียงเพราะเหตุผลส่วนตัว
อย่าตัดสินคนอื่นโดยที่คุณยังไม่รู้จักเขาเลยเเม้แต่นิด
(ในส่วนของเรื่องส่วนตัวอิ๋วไม่เอามารวมกับเรื่องงานชัว ๆ แต่อิ๋วไม่มั่นใจว่าคนแถวนี้จะคิดแบบเดียวกับอิ๋วรึปล่าว)

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
TonZPlamZ
Newbie
*

Tonzplam

« ตอบ #37 เมื่อ: 29-09-2010, 12:22:16 »

อ้างจาก: nนูน้oEอๅโuะIuะ ที่ 27-09-2010, 18:48:13
Tonplam  Angry

ถามไม่ค่อยตอบ จัดกิจกรรมเป็นอย่างเดียว มะชอบตรงนี้เนี่ยล่ะ  Angry

Cool ซิ่งหนีล่ะนะงิ

กิจกรรมนี่ รู้สึกว่าจะจัด 3 วันครั้งนะคะ  จัดกิจกรรมเป็นอย่างเดียวคือ Huh?

คำถามตอบทุกครั้งนะคะ ย้ำ ทุกครั้ง ทุกคน ยกเว้น ไม่อยู่จอ หรือ จัดกิจกรรมอยู่ค่ะ

TonZPlamZ
Newbie
*

Tonzplam

« ตอบ #38 เมื่อ: 29-09-2010, 12:29:35 »

อ้างจาก: 2lOJ_llsJ™ ที่ 28-09-2010, 03:19:54
Tonplam

อันนี้ความคิดส่วนตัวผม เล่นมาเกือบปี อาสาประมาณ 4 รุ่น ไม่มีการใช้บรรทัดเปลืองแบบคนนี้

เขียนตัวเหลืองคือประกาศทั้งเซิร์ฟเวอร์แต่ใช้ไม่คณามือ บางทีก็คำว่า "อิอิ" มั่งละ  บางทีก็ " - - "  บ้างละ

แล้ว bad ที่สุดเลยนะคับ วันแรกที่ปฏิบัติงาน เข้ามามีคนกระซิบสวยไหม เขาก็ตอบทีละบรรทัดตัวสีเหลือ" สวยซิ " แล้วก็ "ชื่อต้นปาล์มจ้า" และ "ไม่เชื่อมาดู" ไรนี่แหละ 4-5 บรรทัด " 555+" ก็มี

เป็นอาสาที่ใช้บรรทัดเปลืองและไร้สาระที่สุดเท่าที่เคยพบเจอมาเลย

ส่วนคนอื่นผมก็ว่าทำงานปกติดีนะคับ บางคนอาจจะเงียบๆ บางคนอาจจะเฮฮา แต่ก็อยู่กันได้ ถ้าเขามาอ่านโปรดนำไปพิจารณาการทำงานข้อนี้ด้วยนะคับ คุณ Tonplam

ต้องอภัยด้วยค่ะ ปามไม่รู้ว่าห้ามพิมคำว่า อิอิ และ - -   ในการประกาศตัวเหลือง  และห้ามใช้บรรทัดเปลืองด้วย

ตอนนั้นอยู่ในระหว่างการคัดเลือก ยังประสบการณ์น้อย ต้องขออภัย

Evil Evil

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 29-09-2010, 13:09:48 »

อ้างจาก: TonZPlamZ ที่ 29-09-2010, 12:29:35
อ้างจาก: 2lOJ_llsJ™ ที่ 28-09-2010, 03:19:54
Tonplam

อันนี้ความคิดส่วนตัวผม เล่นมาเกือบปี อาสาประมาณ 4 รุ่น ไม่มีการใช้บรรทัดเปลืองแบบคนนี้

เขียนตัวเหลืองคือประกาศทั้งเซิร์ฟเวอร์แต่ใช้ไม่คณามือ บางทีก็คำว่า "อิอิ" มั่งละ  บางทีก็ " - - "  บ้างละ

แล้ว bad ที่สุดเลยนะคับ วันแรกที่ปฏิบัติงาน เข้ามามีคนกระซิบสวยไหม เขาก็ตอบทีละบรรทัดตัวสีเหลือ" สวยซิ " แล้วก็ "ชื่อต้นปาล์มจ้า" และ "ไม่เชื่อมาดู" ไรนี่แหละ 4-5 บรรทัด " 555+" ก็มี

เป็นอาสาที่ใช้บรรทัดเปลืองและไร้สาระที่สุดเท่าที่เคยพบเจอมาเลย

ส่วนคนอื่นผมก็ว่าทำงานปกติดีนะคับ บางคนอาจจะเงียบๆ บางคนอาจจะเฮฮา แต่ก็อยู่กันได้ ถ้าเขามาอ่านโปรดนำไปพิจารณาการทำงานข้อนี้ด้วยนะคับ คุณ Tonplam

ต้องอภัยด้วยค่ะ ปามไม่รู้ว่าห้ามพิมคำว่า อิอิ และ - -   ในการประกาศตัวเหลือง  และห้ามใช้บรรทัดเปลืองด้วย

ตอนนั้นอยู่ในระหว่างการคัดเลือก ยังประสบการณ์น้อย ต้องขออภัย

Evil Evil

เอ่อ ไม่ใช่เค้าห้ามครับ แต่มันเป็นการทำให้ผู้เล่นคำราญโดยใช่เหตุอ่ะครับ เข้าใจมั้ยเอ่ย? แบบว่า คนเค้ารำคาญอ่ะครับ เพราะจีอาสาส่วนใหญ่จะไม่ค่อยพูดตัวเหลืองในกรณีที่ไม่มีอะไรจิงๆ ส่วนการล้อเล่น ทำได้ครับ แต่ไม่ใช่ทุกครั้ง

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #40 เมื่อ: 29-09-2010, 13:17:36 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 29-09-2010, 11:03:55
จีเอ็มอาสารุ่นนี้(SV : PK)เหมือนมีข้อเสียอยู่ที่ว่า
จีบางท่านตั้งใจทำงานแต่ความรู้ไม่พอ
จีบางท่านความรู้พอแต่ไม่ค่อยทำงาน

ในส่วนตัวเป็นคนหงุดหงิดง่าย(แต่หายไว)
และทุกครั้งจะเจอกับเหตุการณ์แปลก ๆ
เช่น เรียกพวกมาเล่นมติจับกุม มติห้ามพูด ฯลฯ
และทำการซิบมาด่า (อันนี้เฉย ๆ เพราะลองถามท่านอื่น ท่านอื่นก็เจอ)
พอเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็จะเริ่มเบื่อ ๆ
เลยไม่อยากจัดกิจกรรมสักเท่าไหร่
หลัง ๆ ก็เปลี่ยนเป็นจัดกิจกรรมก่อนแล้วค่อยตอบคำถามให้กับผู้เล่น
เพื่อสร้างอารมณ์อันสุนทรี เพราะว่าการจัดกิจกรรมนั้นสร้างความสนุกให้อิ๋วมาก
โดยเฉพาะกิจกรรมตอบคำถาม เจอคำตอบแปลก ๆ ก็มี มันก็ทำให้เราหัวเราะได้
และที่หาว่าอิ๋วแจกของรางวัลให้กับพวกเพื่อนของอิ๋วนั้น
ขอความกรุณาอย่ากล่าวหาแบบไม่มีหลักฐาน
พวกคุณพูดโดยไม่ได้เข้าไปตรวจดูการทำงานของอิ๋วเลยแม้แต่น้อย
และในส่วนที่การทำงานผิดพลาดเพราะประสบการณ์น้อย ก็ต้องขออภัย

และขอความกรุณาอย่าตัดสินคนอื่นเพียงเพราะเหตุผลส่วนตัว
อย่าตัดสินคนอื่นโดยที่คุณยังไม่รู้จักเขาเลยเเม้แต่นิด
(ในส่วนของเรื่องส่วนตัวอิ๋วไม่เอามารวมกับเรื่องงานชัว ๆ แต่อิ๋วไม่มั่นใจว่าคนแถวนี้จะคิดแบบเดียวกับอิ๋วรึปล่าว)

ครับ ขอบคุณครับ แต่ทำไมคะแนนของคุณตอนนี้ในบอร์ดผมนำโด่งเลยหว่า  Huh? Huh? ผมว่าคุณก็ยุติธรรมดีนะ เก่งด้วย (มิได้ประชดแต่อย่างใด)

แต่อยากให้รู้ไว้ว่า เวลาเพื่อนชวนไปเกรียนอ่ะไรแบบนี้อ่ะครับ อย่าเอาตัวจีเอ็มไปเลยดีกว่าฮะ มันไม่ดี เพราะเค้าจะครหานินทากันว่าเส้นจี (หรือจิง?) ให้เอาตัวอื่นไปดีกว่า บางคนเค้ารู้แล้วเค้าเสียความรู้สึกและทำให้เกิดปัญหาต่างๆตามมาได้นะครับ เช่น ดราม่าในบอร์ด ว่าจีอาสาไม่ยุติธรรม เอาตัวจีไปช่วยเพื่อนเกรียนเพื่อกิล อย่างนู้นอย่างนี้ ฯลฯ

หรือต่อให้คุณรู้ว่าจีอาสาคนไหนเอาตัวอื่นไปเกรียนที่ไม่ใช่ตัวชื่อเหลือง คุณก็ไม่มีสิทธิ์ว่าอะไรเค้าหรอกครับ เพราะเค้าไม่ได้เอาตัวจีไปเกรียน

ปล. ผมเพิ่งรู้ว่าเอาตัวจีอาสาไปเกรียนก็ไม่ผิดแฮะ
ปล2. ผมบอกเฉยๆครับ มิได้มาดราม่าแต่อย่างใดนะ อย่าเข้าใจผมผิด
ปล3. ไม่ต้องกลัวว่าผมไม่มีหลักฐานและมากล่าวหาลอยๆ ผมมาเตือนด้วยความหวังดีก่อนน่ะครับ พยานหลักฐานผมครบ

♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #41 เมื่อ: 29-09-2010, 13:28:16 »

แปปจีเอ็มอาสาแล้วอดตามชุบคนอื่น
เป็นจีเอ็มอาสาหมดสิทธิ์เล่นเลยใช่ไหมคะ
^__^

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #42 เมื่อ: 29-09-2010, 13:32:20 »

กระทู้นี้จีโดนหนักจิงๆนะ  Sad

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 29-09-2010, 13:50:12 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 29-09-2010, 13:28:16
แปปจีเอ็มอาสาแล้วอดตามชุบคนอื่น
เป็นจีเอ็มอาสาหมดสิทธิ์เล่นเลยใช่ไหมคะ
^__^

ไม่ช่ายคร้าบ ประเด็นคือ อย่าเอาตัวจีไปชุบเลยครับ มันไม่งามนะครับ

ผมก็ถึงถามนี่ไง ว่าเอาตัวจีอาสาไปเกรียนได้ด้วยหรอ?? ตอนตอบคำถามคำถามที่จีถามว่า ถ้าเพื่อนคุณเจอเกรียน แล้วคุณเป็นจีอาสา คุณจะทำยังไง ผมตอบไปตามความจริงว่า "ไปช่วยเพื่อนเกรียน" ยังโดดคัดออกเลยครับ  Evil Evil แสดงว่าคุณตอบอย่างอื่นแหงๆเลย ออกแนวสร้างภาพแฮะ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #44 เมื่อ: 29-09-2010, 13:52:21 »

อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 29-09-2010, 13:28:16
^__^
ถูก พูดง่ายๆคือ เอาตัวนั้นปิดตาอยยู่ในเมืองเลยเป็นดี หลีกเลี่ยงดราม่าได้ง่าย Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8