GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)  (อ่าน 3005 ครั้ง)
SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #60 เมื่อ: 30-09-2010, 12:29:40 »

อยากเลือกได้หลายๆคน

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
PaRalleL-JIB
Jr. Member
**

ไม่กล้าจริง อย่าปากดี

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #61 เมื่อ: 30-09-2010, 12:40:46 »

อ้างจาก: .ツ ที่ 30-09-2010, 12:23:47
อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 30-09-2010, 10:41:28
อ่า ลืมบอก

โหวต lMleMiiE  ค่ะ

กิจกรรม จัดดีนะคะ แต่มันไม่โกงง่ายไปหรอ

รูปกะไม่ถ่าย แร้วยังไปว่าอุ้ม ว่า ..Maid..

เพื่อนชั้นก็แค่พูดความจิง แร้วมันผิดหรอคะ

หรือคุนคิดว่าคุนทำงานดีกว่างั้นซิ ?

คำถามก๊ไม่ค่อยจาตอบสักแต่จะจัดกิจกรรม

ล่ะก้อทัมตัวเปงชะนีร้องหาผัวชาวบ้านไปวันๆ

ที่พิมมากะตัวเองพิมแท้ๆ มันดูไม่ยากหลอก การพูดการจาน่ะ

แหม๋ มีการบอก  (น้องเราเอง) !! เนียนนะคะ (เอ๊ะรึว่าเรื่องจิง? ไม่รู้ ไม่เห็น มั่วไว้ก่อน -..-)

อ้อ ช่วยลดการใช้คำตอแหล ที่ประกาศตัวเหลืองด้วยนะคะ

เด็กอ่านเยอะ มันไม่งาม น๊

เรปบนนั่น เป็นกลาง แต่เรปนี้ ส่วนตัวค่ะ ^o^

ถ้ากล้าออกมาพูดว่าเรปนี้ส่วนตัว งั้นก้อขอส่วนตัวด้วยคนแล้วกันนะ

กิจกรรมอ่ะจัดดีหรือป่าวอันนี้ไม่ขอพูด และเรื่องที่มากล่าวหาว่ามันโกง เอ๊ะยังไง

สงสัยจะไม่ได้ไปดูบอร์ดการปฏิบัติงานของมันอีกคนแล้วสินะ รูปของคนตอบคำถามถูกเป็นคนแรกและรูปการให้รางวัลมันมีนะงิ

"มันไม่โกงง่ายไปหน่อยหรอ" คนพูดแบบนี้ พูดออกมาไม่ได้นะถ้าคนพูดไม่+ความโง่ควบมาด้วย

ถ้าไม่รู้เราจะบอกให้นะ กดที่ชื่อคนได้รับรางวัลสิ มันจะมีรูปให้ดูนะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45977.0 << ยังไงไปลองกดดูนะเด็กน้อย คล้ายๆเป็นของเล่นชิ้นใหม่ให้พัฒนาสมองไปอีกขั้น ^^

เอ่อ แล้วไปว่ามันทำตัวเป็นชะนีร้องหาผัวไปวันๆ เจ้าของเรปนี้ตอบมาให้ชื่นใจหน่อยได้ไหม

ว่าทำไมต้องไปละลานมันด้วย ก้อแค่แฟนมันคนปัจจุบันเคยเป็นผัวเก่าคุณเหรอ?

ตามฆ่าผัวเก่าทุกที่ที่เจอกันในเกม ผู้ชายเขาไม่เอาก้อปล่อยๆเขาไปเหอะ

และที่พิมบอก (น้องเราเอง) ยังหาว่าเป็นเรื่องโกหกหรอเนี่ย ถ้ายังไงไปเชคมาใหม่ด้วยนะ

จะเชคก้อเชคให้ดีๆ มั่วจริงๆ มั่วแบบนี้มั่วไม่ได้อย่างเดียวนะ มันต้องมั่วควบความโง่ด้วย ถึงจะมั่วมาได้ขนาดนี้

แล้วที่บอกว่า ช่วยลดการใช้คำตอแหล ที่ประกาศตัวเหลือง ถ้าเห็นมันพูดตัวเหลืองมีคำไม่สุภาพก้อเซฟรูปลงบอร์ดเลย

มันจะพูดแหลไม่แหลขนาดไหน ถ้าอยู่ในขอบเขตของคำสุภาพ คุณก้อไม่มีสิทธิ์ไปสั่งเขาให้ลดคำพวกนั้นหรือสั่งให้ใช้คำตามที่คุณอยากให้เป็น

กิลนี้นี่รู้สึกจะละเมิดสิทธิส่วนบุคคลจังเลยนะ ว่างๆก้อไปทำความเข้าใจกับคำนี้มาใหม่ก้อดี

ก้อได้ข่าวมาอยู่ว่าเจ้าของเรปนี้จริงๆแล้วยังอายุยังน้อย ก้อไม่อยากถือสาอะไร

ยังไงถ้าจะแค้นอะไรเรื่องส่วนตัวก้อพูดมาได้เลย อย่าเอาการปฏิบัติหน้าที่จีอาสามาของมันมาอ้าง

เพราะด่ากันไปว่ากันมา สุดท้ายก้อเข้าเรื่องส่วนตัวอยู่ดี หยุดสักที คุณยิ่งพูดออกมาก้อยิ่งแสดงความโง่ของตัวคุณเองออกมาให้เห็น

ก็เขาเป็นพี่น้องกันจริงๆนี่

เหอๆ พูดมาไม่เช็คเลย

+100m เลยคะเรปนี้ โดนใจจริงๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 30-09-2010, 13:12:36 »

ว่าคนนู้นที คนนี้ที ว่าตอแหล

แล้วตัวเทอเองละจ๊ะ พิมพิลาลัย/วันทอง

ได้ขุนแผน ไม่พอ ยังขอขุนช้างอีก

ม้ายังควบได้เพียงทีละหนึ่งตัว เทอก็เก่งใช่เล่นนะควบทีละหลายตัวได้

พอขุนแผนเขาเจอคนใหม่ วิ่งแร่แห่กระเชิง ต่อว่าต่อขานกันไม่หยุดหย่อน

ขุนช้างมันหัวล้านไปแงะ อยากได้ควบสองเลยรึนี่ หรือว่า เขาไม่เอาทั้งสองคน  laugh

(อาจจะงง ว่าเรื่องขุนช้างขุนแผนมันเกี่ยวอะไร ก็น้องทิพเขาเหมือนนางในวรรณคดีเรื่องนี้นี่จ๊ะ ประวัติเทอน่ะมันเน่าเฟะ ยี้!! เหม็น!!)

เทอน่ะออกจะวิจารณ์แบบเป็นส่วนตัวไปนะ คิดแบบส่วนตั้ว ส่วนตัวแบบนี้...

อิจฉาแต่พองาม อย่าออกนอกหน้าไป แฟนเก่าเทอเขาไม่เอาแล้ว ก็อย่าไปยุ่งกับเขาเลย

พาลไปว่าถึงการทำงานจีอาสา มันดีแล้วหรอจ๊ะ

รู้สึกว่าเทอน่ะ จะชอบจีอาสาของใต้ภิภพแทบทุกคนนั่นแหละ เว้นไว้คนเดียว

เพราะเขาเป็นแฟนใหม่ของแฟนเก่าเทอ

นี่น่ะหรอ ตอบแบบที่เห็นอย่างที่ปากบอก สภาพ!!?

น่าอนาถใจนัก

(เขาดราม่า มา เราเลยดราม่าบ้าง เราชอบเสพ ดราม่า กร๊ากกกก)

ปล.ทิ้งท้ายอีกนิด ไม่ต้องมาเสนอหน้าว่าชั้นไปยุ่งเรื่องส่วนตัวของใคร ก็เทอมันแส่มายุ่งเรื่องส่วนตัวของน้องชั้นก่อน หึหึ นางทิพวันทอง (ชื่อใหม่ของเทอเพราะมั้ยจ๊ะ)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #63 เมื่อ: 30-09-2010, 14:18:16 »

ใครร้อนตัวก็เถียงกัลบ ใครดีจริงก็น้อมรับคำแล้วไปปฏิบัติสินะ~=w=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #64 เมื่อ: 30-09-2010, 14:21:37 »

กระทู้นี้แรงขึ้นทุกวัน - -'

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #65 เมื่อ: 30-09-2010, 15:58:17 »

อ้างจาก: PaRalleL-JIB ที่ 30-09-2010, 13:12:36

แล้วตัวเทอเองละจ๊ะ พิมพิลาลัย/วันทอง

ได้ขุนแผน ไม่พอ ยังขอขุนช้างอีก

ม้ายังควบได้เพียงทีละหนึ่งตัว เทอก็เก่งใช่เล่นนะควบทีละหลายตัวได้

พอขุนแผนเขาเจอคนใหม่ วิ่งแร่แห่กระเชิง ต่อว่าต่อขานกันไม่หยุดหย่อน

ขุนช้างมันหัวล้านไปแงะ อยากได้ควบสองเลยรึนี่ หรือว่า เขาไม่เอาทั้งสองคน  laugh

(อาจจะงง ว่าเรื่องขุนช้างขุนแผนมันเกี่ยวอะไร ก็น้องทิพเขาเหมือนนางในวรรณคดีเรื่องนี้นี่จ๊ะ ประวัติเทอน่ะมันเน่าเฟะ ยี้!! เหม็น!!)

เทอน่ะออกจะวิจารณ์แบบเป็นส่วนตัวไปนะ คิดแบบส่วนตั้ว ส่วนตัวแบบนี้...

อิจฉาแต่พองาม อย่าออกนอกหน้าไป แฟนเก่าเทอเขาไม่เอาแล้ว ก็อย่าไปยุ่งกับเขาเลย

พาลไปว่าถึงการทำงานจีอาสา มันดีแล้วหรอจ๊ะ

รู้สึกว่าเทอน่ะ จะชอบจีอาสาของใต้ภิภพแทบทุกคนนั่นแหละ เว้นไว้คนเดียว

เพราะเขาเป็นแฟนใหม่ของแฟนเก่าเทอ

นี่น่ะหรอ ตอบแบบที่เห็นอย่างที่ปากบอก สภาพ!!?

(เขาดราม่า มา เราเลยดราม่าบ้าง เราชอบเสพ ดราม่า กร๊ากกกก)

ปล.ทิ้งท้ายอีกนิด ไม่ต้องมาเสนอหน้าว่าชั้นไปยุ่งเรื่องส่วนตัวของใคร ก็เทอมันแส่มายุ่งเรื่องส่วนตัวของน้องชั้นก่อน หึหึ นางทิพวันทอง (ชื่อใหม่ของเทอเพราะมั้ยจ๊ะ)
ทำไมพี่ต้องไปด่าเค้าด้วยหละครับ

พี่เค้าไปตอแหลแบบพี่ตอนไหนหว่า ตอนเจอตัวจริง พี่เค้าก็ไม่ได้ตอแหลมากนะครับ

แล้วก็ นางวันทองสองใจ หนิ มันไม่เก่ฃี่ยวกันเลย

คุณอย่าทำตัวดีแบบหอยสัง สิครับ ที่ทำตัวดีไม่ให้คนอื่นเห็น

มาด่าคนอื่นฉอดๆ มันใช้ได้ที่ไหน

แล้วที่พี่ด่าพี่ทิพย์ ของผมหนิยอมไม่ได้นะครับ ด่าทำไมครับ เค้าตอแหล เค้านางวันทองตรงไหน

เค้าก็แค่ขี้งอล แต่เค้านิสัยดี+ไม่ตอแหล + สตอเบอรี่แบบพี่นะครับ

ปล. ฝากผลงานผมด้วยนะครับ ส่วนรายละเอียดลายเซ็นผมเลยครับ พึ่งแต่งอิอิ

~
.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #66 เมื่อ: 30-09-2010, 16:35:46 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 30-09-2010, 15:58:17
อ้างจาก: PaRalleL-JIB ที่ 30-09-2010, 13:12:36

ทำไมพี่ต้องไปด่าเค้าด้วยหละครับ

พี่เค้าไปตอแหลแบบพี่ตอนไหนหว่า ตอนเจอตัวจริง พี่เค้าก็ไม่ได้ตอแหลมากนะครับ

แล้วก็ นางวันทองสองใจ หนิ มันไม่เก่ฃี่ยวกันเลย

คุณอย่าทำตัวดีแบบหอยสัง สิครับ ที่ทำตัวดีไม่ให้คนอื่นเห็น

มาด่าคนอื่นฉอดๆ มันใช้ได้ที่ไหน

แล้วที่พี่ด่าพี่ทิพย์ ของผมหนิยอมไม่ได้นะครับ ด่าทำไมครับ เค้าตอแหล เค้านางวันทองตรงไหน

เค้าก็แค่ขี้งอล แต่เค้านิสัยดี+ไม่ตอแหล + สตอเบอรี่แบบพี่นะครับ

ปล. ฝากผลงานผมด้วยนะครับ ส่วนรายละเอียดลายเซ็นผมเลยครับ พึ่งแต่งอิอิ

ใครด่าใครตอแหลก่อน ไปแหกตาดูก่อนนะน้อง

Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 30-09-2010, 16:41:19 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 30-09-2010, 15:58:17

สงสัยจะรู้จักกันดี แค่เจอเท่านั้นนะเนี่ย

ไปส่องสว่างตอนไหนหรอจ๊ะน้องถึงได้บอกว่าดีมากอ่ะ

555

เด็กโง่นี่มันหลอกง่ายวุ้ย

Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 30-09-2010, 16:51:14 »

งิงิ

ถึงผมจาโง่

แต่ก็     ยังมีหัวใจเปนคนนะพี่นะ    งิงิโดนด่าเด็กโง่เสียใจเลย 

พี่อายุ20กว่าแล้วหรอครับ

แก่จังเลยนะครับ   ห่างกะผม7ปีฮ่าๆ แก่ครับ

ME/เผ่นนนนนนนนน 

~
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #69 เมื่อ: 30-09-2010, 17:20:11 »

อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่เรปบนสุด ยันเรปสุดท้าย...

ในความคิดเห็นส่วนตัว อย่างที่จีเอ็มทีมงานเคยกล่าวไว้

จีเอ็มก็เป็นคนเมหือนกัน ย่อมมี รัก โลภ โกรธ หลง กันเป็นธรรมดา

ขวัญอยู่เซิร์ฟใต้พิพภ ก็ขอกล่าวถึงจีเอ็มอาสาในเซิร์ฟใต้พิพภละกันนะคะ

lMleMiiE หรือจีมี่  ไปดูคะแนนทดสอบของเค้าแต่ละรอบสูงๆทั้งนั้น คุณ จขกท.จะว่าเค้าเส้นเข้ามาได้ยังไงคะ

แล้วสาเหตุที่เค้าชอบจัดกิจตอนดึกๆ ผู้เล่นอยู่ดึกๆก็มีนะคะ ตอนกลางวันก็มีคนจัดอยู่แล้ว จัดกิจซ้อนได้ซะที่ไหนหล่ะ

Lies หรือจีบูม  คนนี้เค้าเป็นรุ่นพี่ที่คอยให้คำแนะนำกับจีเอ็มอาสารุ่นใหม่ทุกคน ทั้งวิธีการให้ของรางวัล คำพูด ฯลฯ

WinSomeหรือจีโอ๋ จะบอกว่าเขาไม่เคยจัดกิจกรรมได้อย่างไรคะ บอร์ดรายงานก็มี ทำไมไม่ไปดูกันบ้าง

PRINCESSwoonyหรือจีอิ๋ว เค้ามีความพยายามในการปฏิบัติหน้าที่ของจีเอ็มอาสาให้ดีที่สุด แม้ว่าจะโดนด่าบ่อยๆ แต่เค้าก็อดทนมาก

devilluz หรือจีอุ้ม ตั้งใจทำงานและมีความพยายามมาก ทั้งในเรื่องจัดกิจกรรม และตอบคำถาม

คนอื่นคิดอย่างไร ขวัญไม่ทราบ การที่คุณจะมาบอกว่า จีคนนู้นไม่ทำงาน จีคนนี้ไม่ทำงาน คุณเคยมายืนอยู่ในตำแหน่งนี้บ้างรึเปล่า คิดว่ายืนแล้วเท่ ดัง ก็ไม่ต้องมา

คนที่เค้าต้องรับความกดดันตัวจริง เค้าทำได้ขนาดนี้ก็เก่งขนาดไหนแล้ว

ป.ล. ความคิดเห็นไม่เหมือนกันก็คงจะไม่แปลก ถึงจะอยู่บนโลกเดียวกัน แต่ถ้าอยู่คนละฟากมันคงไม่เห็นกลางวันกลางคืนที่เหมือนกันหรอก

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 30-09-2010, 17:28:37 »

เอออ

โปรดอย่าใช้ภาษาวิบัติ

พิภพครับ มิใช่พิพภ นะครับ

แล้วก็     การที่ผมติชมก็เพื่อให้เค้าทำได้ดีอย่างเดิม

ถึงผมจะไม่เคยเป็นจีเอ็ม

แต่ผมก็รู้จักความลำบากของจีเอ็ม เป็นเพื่อนกะจีเอ็มเกลือบทุกคน

แต่ว่าที่ผมบอก ก็เพื่อให้ปรับความเข้าใจ+ตั้งใจมากขึ้นนะครับ

~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #71 เมื่อ: 30-09-2010, 18:20:08 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 30-09-2010, 17:28:37
เอออ

แล้วก็     การที่ผมติชมก็เพื่อให้เค้าทำได้ดีอย่างเดิม

แต่ผมก็รู้จักความลำบากของจีเอ็ม เป็นเพื่อนกะจีเอ็มเกลือบทุกคน

แต่ว่าที่ผมบอก ก็เพื่อให้ปรับความเข้าใจ+ตั้งใจมากขึ้นนะครับ
มันเรียกว่าวิบัติเหรอ เขาเรียกว่าพิมพ์ผิด- -

ถ้าวิบัติจริงมันต้องงี้ >>> ภริป๊บ (อันนี้ยังซอฟๆนะเออ)

แล้วก็ ที่เน้นตัวใหญ่ๆพิมพ์บอกเขาแล้วผิดซะเองเนี่ยนะ=[]="

ไม่เข้าใจๆ ไม่

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #72 เมื่อ: 30-09-2010, 18:34:51 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 30-09-2010, 18:20:08
อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 30-09-2010, 17:28:37
เอออ

มันเรียกว่าวิบัติเหรอ เขาเรียกว่าพิมพ์ผิด- -

ถ้าวิบัติจริงมันต้องงี้ >>> ภริป๊บ (อันนี้ยังซอฟๆนะเออ)

แล้วก็ ที่เน้นตัวใหญ่ๆพิมพ์บอกเขาแล้วผิดซะเองเนี่ยนะ=[]="

ไม่เข้าใจๆ ไม่

อ่า +10000

ขออภัยเรื่อง พิพภ พิภพ ด้วยค่ะ พิมพ์สลับ มือไวไปหน่อย  Evil

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
-ll-SaYuRi-ll-
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 30-09-2010, 20:34:57 »

กระทู้แรงมากมาย^^

คิดดีได้ดีน่ะ^^

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

เป็นกำลังใจให้ จีเอ็มอาสาlMleMiiE สู้ๆๆน่ะ อย่าไปสนใจพวกเสียงนกเสีงกาเลยป่วดหัวปล่าวๆน่ะ ^^ 

Smiley Smiley รัก รัก Smiley Smiley
แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 30-09-2010, 20:42:32 »

ที่เพื่อนๆมาเสนอแนะ อะไรที่เราคิดว่าเหมาะสมเราทำได้ เราก็ลองปรับกันเรื่อยๆครับ  Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8