GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)  (อ่าน 3005 ครั้ง)
.WhaT.
Hero Member

past *

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #75 เมื่อ: 30-09-2010, 20:49:04 »

ซื้อป๊อปคอร์นนั่งดูดราม่า  Smiley

ปล.ขอเถียงเรื่องกิจกรรมถ้าหาว่ามีแต่คนกิลเดียวกันได้
อย่างตอบคำถามคุณพิมพ์ทันเขาหรือเปล่า
อุ้มก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่นกิจกรรมตอบคำถามของจีอาสาท่านอื่นด้วย(ทั้งมี่ทั้งอิ๋วจะเห็นอุ้มตอบประจำ)
จะเห็นค่ะว่าคนที่ได้รางวัลกิจกรรมตอบคำถามมักจะเป็นคนเดิมๆ(อย่างMaidก็เคยได้ของจีอิ๋วบ่อยๆ)
ของแบบนี้วัดกันที่แป้นพิมพ์กับความเร็วเนตเลยคะ

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
ติสกร พหุงุนลามู
Full Member

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า !

Re: คุณว่าจีเอ็มอาสาคนไหน น่าปลดออกที่สุด (ใต้ สวรรค์ ดาวดึงส์)
« ตอบ #76 เมื่อ: 30-09-2010, 21:00:57 »

โหย

ขนาดช้านเล่นกิจป้าอุ้มทุกทีที่จัด

ช้านยังไม่ได้ซักด๋อยเลย

เพราะชาน้าน ป้าอุ้มต้ิองจัดกิจง่ายๆนะ(นี่คือคำติชม)

จีทุกคนด้วย เอาง่ายๆอ่ะ นู๋ตอบม่ายด้ายยT[]T""

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #77 เมื่อ: 30-09-2010, 21:18:38 »

ถ้ามันจะบอกว่าใครเคยเส้น คงจะเคยกันทุกคนแหละ

ใช่ม้า~ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Full Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 30-09-2010, 21:22:53 »

เวลาเถียงกันอะ

อย่าเอาเรื่องส่วนตัวมาเล้ย

มันทำให้สารที่จะสื่อออกไปได้ไม่ตรงกับหัวข้อที่เราจะพูด

ถ้าติผิดแบบไม่ได้รู้เรื่องหรือมีเจตนาร้าย ก้ช่วยเตือนคนนั้นด้วย

ไม่อยากให้มีคนแบบนักการเมืองของไทยเกิดขึ้นทุกวัน

ประเทศชาติล่มจมเอาๆ

เถียงกันเพราะเรื่องการทุจริตในหน้าที่อะ ไม่ว่าหรอก

แต่อย่าเอาเรื่องส่วนตัวมาเกี่ยวด้วยเร้ย- -"

แล้วอีกอย่าง เรื่องส่วนตัวของคนที่พวกคุณพูดถึงมานั้น เป็นจริงป่าวก็ยังไม่รู้

เคยดูไม๊ เรื่อง วนิดา อ่ะ(ไม่เคยดูล่ัะโคตรเชยเลย- -") ที่หม่อมย่าของนางเอกโดนกล่าวหา่าหนีตามชู้

แต่สุดท้ายมันก็เป็นเพียงการกล่าวอ้างจากผู้ไม่หวังดี ทำให้เสื่อมเสียไปถึงไหนต่อไหน

โปรดเห็นใจผู้ที่โดนกล่าวหาด้วย รู้จักฝึกเมตตาธรรม เมื่อมีเมตตาก็จะรู้จักคำว่าสามัคคี

ต่อไปจะได้เป็นกำลังของประเทศชาติ เพราะถ้าเราไม่มีความสามัคคีกันแล้วก็จะเกิดควมเกลียดชัง

ความเกลียดชังอาจเกิดขึ้นจากเหตุผลเล็กๆ แล้วได้ผ่านการพูด ทำให้มันยิ่วเว่อร์ไปเรื่อยๆ

เช่น "คนนี้ตบยุงตาย" > "อิเนี่ย ฆ่าลุงตาย ยังเดินลอยหน้าลอยตา"

สารไหนจริงไหนเท็จ เราควรพิจารณาในการเลือกรับสารด้วย

ไม่ใช่อะไรมาก็รับหมด(แต่เด๋วนี้เห็นชอบกันจัง พวกเสื่อมๆเนี่ย)

แล้วถ้าเกิดการเกลียดชังนั้น ลุกลามไปเรื่อยๆโดยไม่มีการแก้ไข

อาจเกิดการสูญเสีย สงคราม หรืออะไรต่างๆนาๆ

เพราะชาน้าน ให้เกียรติกับอีกฝ่ายบ้าง อย่าดราม่าในบอดกันเลย นู๋ยิ่งอ่านยิ่งง พูดเรื่องไรกัน@.@

ปล.แต่ถ้านักการเมืองไทยเถียงกันเอาเป็นเอาตายอย่างนี้เรื่องเขาพระวิหารก็ดีสิเนาะ-..-

ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #79 เมื่อ: 30-09-2010, 21:23:51 »

อย่าเลย

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #80 เมื่อ: 30-09-2010, 21:45:38 »

อ้างจาก: Thank. ที่ 30-09-2010, 20:49:04
ซื้อป๊อปคอร์นนั่งดูดราม่า  Smiley

ตอนแรกไม่สนใจ ไม่เข้ามาดูนะ  แต่พอว่างๆ เข้ามาแล้ว >>> Shocked

ดราม่าจริงๆ 

คงต้องติดตามชมกันต่อไป

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #81 เมื่อ: 30-09-2010, 23:09:34 »

จีจะทำงานยังไง พลาดบ้าง ดีบ้าง สนุกบ้างหน่ายบ้าง คละเคล้ากันไปคับ
ผมก้เจอ มาเหมือนกัน คับ(ขอไม่เอ่ยนาม) (จีใต้พิภพชื่อดัง)(คิดเองงงงงงง)
ผู้เล่นทุกท่านที่ บ่นมาก มีอคติ ลองเป็นเองดูสิครับ

ปล.ขอชื่นชมจีที่ผมไม่เอ่ยนามนะคับ ว่าเขาพยายามซิปผมตลอด(สังเกตได้จากผมไม่ออนเลย พอออนอีกวันก็มีซิปมาหา)

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #82 เมื่อ: 01-10-2010, 04:16:20 »

เอ ผมว่าผมเลิกแล้วนา ทำไมพวกคุณไม่เลิกกันละครับ?? ผมเลิกแล้ว ผมขอโทษแล้วน้า.. ทำไมพวกคุณไม่เลิก

เป็นพวกเซลแมนชอบตื๊อขายของหรอครับ ถ้าฝ่ายหนึ่งยอมสงบ อีกฝ่ายถ้าไม่สงบมันจะทำให้เกิดสงครามที่ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่า ทราบมั้ยครับ

เพราะการที่เอาน้ำมันไปราดกองเพลิงที่ใกล้จะเหลือแต่เถ้าถ่านแต่ยังมีประกายไฟอยู่ มันก็มีแต่จะทำให้กองเพลิงนั้นลุกขึ้นมาใหม่ก็เท่านั้นเอง ไม่มี

ประโยชน์หรอกครับการด่ากันในกระทู้ เลิกเสียเถิด..

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #83 เมื่อ: 01-10-2010, 09:51:22 »

มองไปมองมาก็เฉย ๆ นะคะ
กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อจะดราม่าจีเอ็มอาสาทุกท่าน (หนักหน่อยก็ PK)
บางคนก็กล่าวหาอะไรแบบไม่มีเหตุผล
บางคนก็เหตุผลหน่อย แต่เอาอารมณ์เข้าช่วยด้วย
พวกคุณพูดกันสนุกปาก
แต่คุณไม่รู้หรอกว่ามันกดดันขนาดไหน
ถูกว่าจีเอ็มอาสาคือผู้ที่จะต้องทนแต่ความกดดันได้ !!
แต่ไม่ได้หมายความจีเอ็มอาสาจะทันต่อคำพูดที่พูดโดยไม่รู้อะไรเลยของคนบางคน
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 01-10-2010, 04:16:20
เอ ผมว่าผมเลิกแล้วนา ทำไมพวกคุณไม่เลิกกันละครับ?? ผมเลิกแล้ว ผมขอโทษแล้วน้า.. ทำไมพวกคุณไม่เลิก

เป็นพวกเซลแมนชอบตื๊อขายของหรอครับ ถ้าฝ่ายหนึ่งยอมสงบ อีกฝ่ายถ้าไม่สงบมันจะทำให้เกิดสงครามที่ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่า ทราบมั้ยครับ

เพราะการที่เอาน้ำมันไปราดกองเพลิงที่ใกล้จะเหลือแต่เถ้าถ่านแต่ยังมีประกายไฟอยู่ มันก็มีแต่จะทำให้กองเพลิงนั้นลุกขึ้นมาใหม่ก็เท่านั้นเอง ไม่มี

ประโยชน์หรอกครับการด่ากันในกระทู้ เลิกเสียเถิด..
ถ้าคุณไม่ได้อยากดราม่า คุณจะตั้งกระทู้นี้เพื่อ ?

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #84 เมื่อ: 01-10-2010, 16:50:54 »

อ้างจาก: PRiiNCEzZwoony_.,!!* ที่ 01-10-2010, 09:51:22
มองไปมองมาก็เฉย ๆ นะคะ
กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อจะดราม่าจีเอ็มอาสาทุกท่าน (หนักหน่อยก็ PK)
บางคนก็กล่าวหาอะไรแบบไม่มีเหตุผล
บางคนก็เหตุผลหน่อย แต่เอาอารมณ์เข้าช่วยด้วย
พวกคุณพูดกันสนุกปาก
แต่คุณไม่รู้หรอกว่ามันกดดันขนาดไหน
ถูกว่าจีเอ็มอาสาคือผู้ที่จะต้องทนแต่ความกดดันได้ !!
แต่ไม่ได้หมายความจีเอ็มอาสาจะทันต่อคำพูดที่พูดโดยไม่รู้อะไรเลยของคนบางคน
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 01-10-2010, 04:16:20

ถ้าคุณไม่ได้อยากดราม่า คุณจะตั้งกระทู้นี้เพื่อ ?

ผมไม่ได้ตั้งมาดราม่า ตั้งมาสำรวจความคิดเห็นของผู้เล่น และผมเผลอตัวแสดงความคิดเห็นแรงไปหน่อย ขออภัยครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Full Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 01-10-2010, 17:53:46 »

ปุฮิเอิ๊กส์ๆๆ

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #86 เมื่อ: 01-10-2010, 19:41:09 »

โหยยไหม ทำมาผมๆ แหวะ ครับๆ หยี้

แหม่ๆ พอคุยกะคนอื่น ค่ะๆ แหม่ๆ พออยู่ในบอร์ดจาเปนผู้ชายเลยใช่มิหนิฮ่าๆ

~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #87 เมื่อ: 01-10-2010, 20:09:10 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 01-10-2010, 19:41:09

โหยยไหม ทำมาผมๆ แหวะ ครับๆ หยี้

แหม่ๆ พอคุยกะคนอื่น ค่ะๆ แหม่ๆ พออยู่ในบอร์ดจาเปนผู้ชายเลยใช่มิหนิฮ่าๆ
แล้วมันหนักศีรษะใครรึป่าวจ๊ะ?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
____★P L E и G T ii Z
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 01-10-2010, 20:25:52 »

PRINCESSwoony เราว่าพี่แกจักกิจกรรมได้ดีน่ะ ใช่ สนุกดี แล้วก้อยุติธรรมด้วย แถมพูดดีถามอะไรก็ตอบ แบบว่าไม่หยิ่ง
devilluz ไม่ค่อยตอบคำถามซักเท่าไหร่ หยิ่งๆชอบกล 
.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #89 เมื่อ: 01-10-2010, 23:20:30 »

เหอๆ ไม่ทราบว่าใครเป็นคนก่อเพลิงนั้นขึ้นมาเหรอ

คุณเป็นคนก่อมันขึ้นมาเอง เรียกพวกมาช่วยกันก่อกันเผา แล้วพอเรามาช่วยเผาคุณ เอ้ย!มาช่วยคุณเผา คุณดันมาขอให้หยุด

เซลแมนตื้อขายของหรอ? มันขายดีนะ ยิ่งของมันดราม่าซะด้วย ไม่ต้องตื้อคนเขาก้อเข้ามาขอซื้อเอง

ไม่มีประโยชน์หรอกที่จะมาด่ากันในกระทู้หรอ? ก้อจิงนะ เพราะ ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะมาด่ากันในกระทู้ที่มันไร้สาระแบบนี้ รก

ถ้าวันนั้นคุณคิดก่อนที่จะพูด วันนี้ก้อคงไม่ต้องมาพร่ำขอโทษใคร ไม่ต้องมาตามโทษผลของการกระทำของตัวเอง

ข้อติชมต่างๆที่จีอาสาทุกคนโดนมานั้น ถ้าเรื่องนั้นเป็นเรื่องการปฏิบัติหน้าที่ละก้อเชื่อว่าเขาเอาไปปรับปรุงได้แน่นอนอยู่แล้ว

แต่เรื่องของความรู้สึกที่โดนติในเรื่องไม่ชอบกันส่วนตัว จิตใจคนมันไม่เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์นะ ที่จะกู้ข้อมูลทุกอย่างกลับมาเป็นแบบเดิมได้
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8