GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องเรียนเรื่องการงานทำอาหารครับ  (อ่าน 1607 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

ขอร้องเรียนเรื่องการงานทำอาหารครับ
« เมื่อ: 22-04-2010, 15:47:58 »

ผมอยากให้ปรับให้น้ำตาล น้ำมันงา น้ำมันพืช ที่ให้หาของเพื่อทำ 94ชิ้น ครับ   มันเยอะมากเกินไปนะครับทีมงานทุกท่าน ช่วยปรับให้เหลือ

ต่ำกว่า30ได้มั้ยครับ(ไม่ก็ต่ำกว่านี้อ่ะนะ)    มันสร้างความลำบากให้ผู้เล่นมากครับ หรือว่านโยบายของทีมงานคือ"ทำทุกอย่างให้ผู้เล่นด่าและลำบาก" กันละครับ 

คาดว่าในอนาคตจะมีการฆ่าแกงกันเพราะงา ถั่ว อ้อย ต้นเดียวครับ เพราะมันล้ำค่า+ใช้เยอะมากๆ นะครับ  แถม แต่ละต้น... มันเหี่ยวง่ายยังกะอะไรดี ตอนนี้ผมเอา

เบลดไปขุด คนเดินขุดกันในว่อนเลยครับ มีให้ขุดแค่2แมพ แถมจำนวนที่ขึ้นน้อยโครตๆครับ!! 

ช่วยปรับด่วน!!

ปล.  ใครคัดค้าน มาเลยครับ (จะมีมั้ยนิ ?)
ปล.2 คุณที่ค้านอาจค้านว่าเพราะตั้งแต่แรกมันแพงก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา ผมว่ามันเยอะเกินไปแล้วครับ ถ้าแค่10-30 จะไม่ว่า แต่นี่94 !!
ปล.3 คุณทำมานี่พวกคุณไม่ได้คิดกันเลยหรอครับว่ามันทำให้ผู้เล่นลำบาก

นโยบายของทีมงาน(หรือเปล่า?)
"จะทำทุกวิถีทางที่ให้ผู้เล่นลำบากและเล่นเกมนี้นานที่สุด"
"จะทำทุกวิถีทางที่ให้ผู้เล่นเติมเงินมากที่สุด ถึงแม้มันจะไม่จำเป็นก็ตาม"
"เงินคือพระเจ้า !!  ผู้เล่นคือATM"

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ขอร้องเรียนเรื่องการงานทำอาหารครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-04-2010, 15:59:49 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 22-04-2010, 15:47:58
ผมอยากให้ปรับให้น้ำตาล น้ำมันงา น้ำมันพืช ที่ให้หาของเพื่อทำ 94ชิ้น ครับ   มันเยอะมากเกินไปนะครับทีมงานทุกท่าน ช่วยปรับให้เหลือ

ต่ำกว่า30ได้มั้ยครับ(ไม่ก็ต่ำกว่านี้อ่ะนะ)    มันสร้างความลำบากให้ผู้เล่นมากครับ หรือว่านโยบายของทีมงานคือ"ทำทุกอย่างให้ผู้เล่นด่าและลำบาก" กันละครับ 

คาดว่าในอนาคตจะมีการฆ่าแกงกันเพราะงา ถั่ว อ้อย ต้นเดียวครับ เพราะมันล้ำค่า+ใช้เยอะมากๆ นะครับ  แถม แต่ละต้น... มันหายไปง่ายยังกะอะไรดี ตอนนี้ผมเอา

เบลดไปขุด คนเดินขุดกันในว่อนเลยครับ มีให้ขุดแค่2แมพ แถมจำนวนที่ขึ้นน้อยโครตๆครับ!! 

ปล.  ใครคัดค้าน มาเลยครับ (จะมีมั้ยนิ ?)
ปล.2 คุณที่ค้านอาจค้านว่าเพราะตั้งแต่แรกมันแพงก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา ผมว่ามันเยอะเกินไปแล้วครับ ถ้าแค่10-30 จะไม่ว่า แต่นี่94 !!
ปล.3 คุณทำมานี่พวกคุณไม่ได้คิดกันเลยหรอครับว่ามันทำให้ผู้เล่นลำบาก

"จะทำทุกวิถีทางที่ให้ผู้เล่นลำบากและเล่นเกมนี้นานที่สุด"
"จะทำทุกวิถีทางที่ให้ผู้เล่นเติมเงินมากที่สุด ถึงแม้มันจะไม่จำเป็นก็ตาม"
"เงินคือพระเจ้า !!  ผู้เล่นคือATM"

แก้= =

ข้าพเจ้าเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจาก ต้นงา อ้อย ถัว่เหลือง เกิดขึ้นไม่กี่แมพ เหื่ยวตายไว และใช้จำนวนเยอะโคตรๆๆๆๆๆๆๆ!

แน่นอน เกิดการแย่งชิงเป็นธรรมดา

ที่จีทีมงานบอกว่า ให้อะไรหลายๆอย่างมัน "สมดุล"

แต่นี่รึสมดุล- -? ถ้าจะเป็นอย่างนี้ ทางออกที่ดีที่สุด ต้องลดจำนวนการใช้วัตถุดิบในการทำอาหารต่างๆ

อิงโลกความจริง ถามหน่อย มีกระปุกน้ำมันงา(บ้าน)ไหน ใช้งาเกือบ100ฝัก ตามความจริงแล้วมันต้องประมาน 30กว่าฝักเป็นอย่างมาก

ทีช่องการงานล่ะอิงความจริง ทีอย่างเนี้ยทำไมมันเว่อร์จัง?

ถ้าจีทีมงานจะอ้างว่า "เราไม่ได้มีนโยบายทรมานผู้เล่น" แต่ทำไม๊ทำไม หลายๆสิ่งหลายๆอย่างมันทรมานผู้เล่นจัง

เตือนนะ....

การงานกำลังจะไปได้ดี แต่ถ้าไม่ฟังความเห็นผู้เล่นล่ะก็............

ผู้เล่นเลิกเล่น

หัด ฟังความเห็นผู้เล่นบ้างก็ดีนะขอรับ ถ้าไม่อยากให้คนเลิกเล่นเกมนี้ไปมากกว่านี้:)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

Re: ขอร้องเรียนเรื่องการงานทำอาหารครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-04-2010, 16:06:31 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 22-04-2010, 15:47:58

( ชอบอ่ะ คำนี้ >o<"; )

94อัน ถ้าถามว่าเยอะมั้ย มันก้อเยอะ

แต่ถ้าราคาของมันแพง ควรใช้ของเยอะ อันนี้ ไม่ว่าค่ะ

แต่ขุดมา94อันแล้ว เวลาทำ คิดว่ามันจาได้หรอคะ?

ขุดมาสัก 940 อัน คุนจาได้ถึง5อัน รึป่าว?

ถ้าจาปรับให้ใช้ของเยอะ ก้อน่าจาปรับให้ได้ของ100% นะคะ

แต่นี่ อารัย? ทำออกมา มันคุ้มมั้ย?

เอาเวลาที่ขุด ไปหาตัง ยังจาได้เยอะกว่าเลยมั้งคะ

ถ้าทำขึ้นมา เพื่อความสะดวกของผู้เล่นจิง ก้อน่าจาใช้หัวคิดให้มากกว่านี้นะคะ

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
bmnan
Full Member

, ♥ kyohang <3. *

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-04-2010, 16:10:45 »

ตาม 2 เรปบน - -

Evil Evil Evil

นู๋เป็น น.ร.

(แนวร่วม- -) 

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-04-2010, 16:17:50 »

ปิ๊ง

อยากจะบอกว่าขุดแต่ละครั้ง

1 ครั้งมันไม่ได้ ได้แค่ 1 อันนะ

มันได้ตั้งแต่ 1 - 3 หรือ 5

อันนี่แหละมันก็เยอะอยู่นะ

ถ้าปรับลดก็น่าจะเหลือประมาณ 40 - 50 ชิ้นต่อ 1 การทำ

แบบนี้น่าจะสมดุลกว่า

woon ใช่ woon

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-04-2010, 16:18:22 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 22-04-2010, 15:59:49

คาดว่าในอนาคตจะมีการฆ่าแกงกันเพราะงา ถั่ว อ้อย ต้นเดียวครับ เพราะมันล้ำค่า+ใช้เยอะมากๆ นะครับ  แถม แต่ละต้น... มันหายไปง่ายยังกะอะไรดี ตอนนี้ผมเอา

แก้= =

ข้าพเจ้าเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจาก ต้นงา อ้อย ถัว่เหลือง เกิดขึ้นไม่กี่แมพ เหื่ยวตายไว และใช้จำนวนเยอะโคตรๆๆๆๆๆๆๆ!

แน่นอน เกิดการแย่งชิงเป็นธรรมดา

ที่จีทีมงานบอกว่า ให้อะไรหลายๆอย่างมัน "สมดุล"

แต่นี่รึสมดุล- -? ถ้าจะเป็นอย่างนี้ ทางออกที่ดีที่สุด ต้องลดจำนวนการใช้วัตถุดิบในการทำอาหารต่างๆ

อิงโลกความจริง ถามหน่อย มีกระปุกน้ำมันงา(บ้าน)ไหน ใช้งาเกือบ100ฝัก ตามความจริงแล้วมันต้องประมาน 30กว่าฝักเป็นอย่างมาก

ทีช่องการงานล่ะอิงความจริง ทีอย่างเนี้ยทำไมมันเว่อร์จัง?

ถ้าจีทีมงานจะอ้างว่า "เราไม่ได้มีนโยบายทรมานผู้เล่น" แต่ทำไม๊ทำไม หลายๆสิ่งหลายๆอย่างมันทรมานผู้เล่นจัง

เตือนนะ....

การงานกำลังจะไปได้ดี แต่ถ้าไม่ฟังความเห็นผู้เล่นล่ะก็............

ผู้เล่นเลิกเล่น

หัด ฟังความเห็นผู้เล่นบ้างก็ดีนะขอรับ ถ้าไม่อยากให้คนเลิกเล่นเกมนี้ไปมากกว่านี้:)

แหม๋ ทัมงัยดี

ต่อให้ทรมานผู้เล่นไปมากกว่านี้

นู๋ก้อเลิกเล่นไม่ได้อ่ะ มันอยู่ในสายเลือด>o<"

สงสารผู้เล่นมั้งเหอะค่ะ

อย่าทรมานกันนักเลย เด๋วพวกนู่จาตายคาคอมสะป่าว

เอาอะรัยมาลง ขอแบบที่มันสร้างสรรค์หน่อยเถอะค่ะ

มาทรมานกันแบบนี้ บางคนเขาก้อไม่ไหวนะคะ

ที่เห็นๆ คนในเกม สันดารต่ำกว่าเมื่อก่อนเยอะ

มันไม่ใช่เพราะอะไรหรอกค่ะ เพราะการปรับของพวกคุนนั้นแหละ

เคยมั้งมั้ย สังเกตุสังคมภายในเกมน่ะ มันมีอะไรมั้ง?

นอกจากจะทำตัวต่ำไปวันๆ เมื่อก่อน ยังจาดีกว่านี้เลยนะคะ

ถ้าปรับแล้ว มันทำให้แย่ อย่าปรับเลยค่ะมันทำให้เสียอารมเหมือนกันนะคะ รอมาตั้งนาน แต่ดูทำ ดูทำเข้าสิ!

สมองอ่ะค่ะ คิดได้เท่านี้หรอคะ ทรมานผู้เล่นไปวันๆ เอาเงินผู้เล่นไปวันๆ น่ะหรอคะ?

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
bmnan
Full Member

, ♥ kyohang <3. *

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-04-2010, 16:33:45 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 22-04-2010, 16:17:50

ปิ๊ง

อยากจะบอกว่าขุดแต่ละครั้ง

1 ครั้งมันไม่ได้ ได้แค่ 1 อันนะ

มันได้ตั้งแต่ 1 - 3 หรือ 5

อันนี่แหละมันก็เยอะอยู่นะ

ถ้าปรับลดก็น่าจะเหลือประมาณ 40 - 50 ชิ้นต่อ 1 การทำ

แบบนี้น่าจะสมดุลกว่า

woon ใช่ woon

ใช่ ใช่

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-04-2010, 16:43:10 »

ขอบคุณสำหรับแนวร่วมครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-04-2010, 16:57:29 »

ปรับเหลือสัก 30-50 อันก็ยังดีนะ

นี่อะไร 94 อัน

อาหารบ้านใครวะ ใช้เยอะขนาดนั้น Angry Angry Angry Angry
.WhaT.
Hero Member

past *

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-04-2010, 17:12:29 »

ใช่ ใช่ ใช่

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
_JonG_
Asura Developer
Jr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-04-2010, 17:50:02 »

เรื่องที่ต้องใช้ 94 ชิ้นนั้น เป็นการคำนวนตามราคาของผลผลิตน่ะครับซึ่งหากผลผลิตที่ได้นั้นสามารถขายได้ราคาแพงก็จำเป็นที่จะต้องปรับปริมาณให้สมดุลกับราคาขายด้วยครับ
ส่วนที่เรื่องว่าใช้มากเกินไปหรือไม่นั้นทางทีมงานขอปรึกษากันก่อนน่ะครับซึ่งถ้าหากจะลดปริมาณการใช้วัตถุดิบนั้นอาจจะไปชดเชยในส่วนอื่นๆแทน น่ะครับ

ส่วนเรื่อง ปริมาณมอนเตอร์นั้นทางทีมงานจะทำการเพิ่มปริมาณ มอสเตอร์ของการงานต่อพื้นที่ให้มากขึ้นกว่าเดิม
เพื่อรองรับผู้เล่นที่ต้องการหาน้ำตาลและวัตถุดิบอื่นๆ มาใช้ในการงานน่ะครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-04-2010, 17:50:52 »

มาอ่านแล้วปัหมุดด้วยนะจี ประเด็นใหญ่ วาระแห่งเกม woon

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-04-2010, 18:10:23 »

ถ้าผสมแล้วโอกาสติด 100% จะไม่บ่นเลย 94 อันเนี่ย Angry
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-04-2010, 18:31:35 »

อ้างจาก: _JonG_ ที่ 22-04-2010, 17:50:02
เรื่องที่ต้องใช้ 94 ชิ้นนั้น เป็นการคำนวนตามราคาของผลผลิตน่ะครับซึ่งหากผลผลิตที่ได้นั้นสามารถขายได้ราคาแพงก็จำเป็นที่จะต้องปรับปริมาณให้สมดุลกับราคาขายด้วยครับ

งั้นก็ปรับราคาขายให้ถูกสิครับ จะทำให้ผู้เล่นลำบาก ตามกฎ ของจีเอ็มหรือ  Evil Evil Evil

กำลังปรับปรุง
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #14 เมื่อ: 22-04-2010, 18:34:54 »

เรื่องเหตุผล จีเอ็มกระจงได้ทำการชี้แจงไปแล้วนะครับ ว่าเป็นการคำนวนจากราคาต้นทุนของสินค้า(2500บิลล่า) จึงต้องใช้จำนวนผลผลิตค่อนข้างเยอะตามมูลค่าของไอเทม
ส่วนการปรับเปลี่ยนหรือจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่อย่างไรก็คงต้องรอผลจากการประชุมอีกครั้ง
แต่ผมขออนุญาตชี้แจงว่าการดำเนินการดังกล่าวไม่ได้เกี่ยวข้องกับข้อความเหล่านี้เลยครับ

และถ้าเพื่อนๆบางท่านที่ยังไม่เข้าใจแนวทางการพัฒนาเกม และนโยบายสินค้าเงินโซล ก็ต้องรบกวนให้เพื่อนทำความเข้าใจกระทู้นี้ครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33712.0

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4