GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6692 ครั้ง)
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #45 เมื่อ: 08-04-2010, 12:23:59 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 08-04-2010, 11:31:52
อ้างจาก: •unprang'• ที่ 08-04-2010, 10:27:48
เรื่องแบบนี้มันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยนะ
อย่างที่สำคัญที่สุดก็สเตปการเล่นของแต่ละคน
ใครมือไวก็ได้เปรียบมากกว่า

โดยส่วนตัวเล่นพระ
ถ้าวัดกันตามดาเมจจริงๆ พระก็ใช่ว่าจะชนะได้หมด
พาลาโดดมาระดับสิบ ถ้าของไม่เจ๋งจริงก็นอนได้
แอสพุ่งที ชาปศรกัมปนาท หรือวิกรงแล้วแรงโน้มถ่วง ก็นอนได้เช่นกัน
แต่ตอนนี้ไม่ว่าจะสงครามชิงปราสาทหรือแบทเทิล
ก็ปรับดาเมจลดลง จึงทำให้พระแทบจะไม่แพ้อาชีพอะไรเลย

ก็ลองคิดเองดูแล้วกันค่ะ (:
แต่ยังไงก็ยืนยัน อาชีพพาลามีวิธีชนะเยอะแยะไป
ซึ่งของแบบนี้ต้องคิดเอาเอง

ไม่ได้หมายถึงมีวิธีชนะรึป่าว หรือผลของการสู้ครับ แต่หมายถึงผลของสกิวที่ออกมามากกว่า

สกิวกระโดด ระดับ 10 ดาเมจเป็นหมื่น ขนาดทอน 50 แล้วนะ ถ้าไม่ทอนเบอตายครับ แล้วขณะร่ายเป็นอมตะ พอโดนสกัดสามารถโดดต่อได้อมตะเรื่อย ๆ

สกิวเกราะแตก  ใส่ค้อนเพิ่มอัตราโป๊ะ ดาเมจก้อมากอยู่ โดนทีเดียวมีตายถ้าเลือดไม่มากพอ ระยะ10*10 ช่องด้วย ถ้าบัฟเกราะไปแล้วยืนให้ตี มีตายทั้งวงครับ โดยไม่ต้องทำอะไรyes

ก็จริงอยู่ไม่เถียง

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #46 เมื่อ: 08-04-2010, 22:31:16 »

เอาภาพบางส่วนที่ได้ทดสอบสกิลระดับ 10 ของพาลาดิน ในแบทเทิลมาแชร์กันนะครับ

เรื่องความแรงดังภาพไม่ตายตัวนะครับ บางทีก้มีสูง-ต่ำกว่านี้แต่ไม่มาก  และแค่ตัวอย่างบางส่วน ตัวทดลองก็แค่บางส่วน

ข้อมูลตัวพาลา เวลเวล 99 STR 99 DEX 99 VIT 99  ความแรงโป๊ะ 135%

ใช้ทวนสุริยะ +บัพเล็งแทงแม่นยำ โจมตี 787-1069    ใครมีพลังโจมตีต่ำ-สูงกว่านี้พลังที่ออกก็ต่ำ-สูง แตกต่างกันออกไป

หรือใครที่มีพลังป้องกันต่ำ-สูง กว่าตัวที่ทดสอบ ดาเมจที่โดนก้จะ แตกต่างกันไป

ภาพที่ 1 สายที่ป้องกันน้อยๆ แอสกัน 118+7  ภาพขวา วิ กัน 100+10                สกิลโดดระดับ 10

ภาพที่ 2 สายที่มีพลังป้องกัน  ตย.ซ้าย เบรดกัน 669+35  และทางขวา วิ กัน 100+10/+เกราะเวท  หรือพระ+บัพเกราะ+บัพที่เพิ่มต้านทาน ดาเมจที่โดนอาจจะประมาณวิ (คาดเอานะครับ)     สกิลโดดระดับ 10

ภาพที่ 3 สายที่ป้องกันเวทน้อยๆ ตย. แอสกันเวท 171+7       ถ้าโป๊ะเชะประมาณ 10k+ (ไม่มีภาพ)       สกิลเรียกเกราะฯ ระดับ 10 (สกิลนี้โจมตีเป้นเวทแสง)

ภาพที่ 4  สายที่มีป้องกันเวท  ตย. วิ ป้องกันเวท 658+53 (ดาเมจ 1239)  สกิลเรียกเกราะฯ ระดับ 10 (ดาเมจ 7276)     (สกิลนี้โจมตีเป้นเวทแสง)

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 08-04-2010, 23:55:34 »

พอจะบอกข้อมูลของเกราะป้องกันที่ใส่อยู่ได้ไหมคะ ไม่แน่ใจว่าคุณสมบัติของเกราะRareต่างๆของพาลาที่+โจมตีต่ำสุด-สุงสุด, อัตราโจมตีธาตุแสง จะเพิ่มความแรงของสกิลกระโดด+เกราะแตกได้อีกแค่ไหน

เท่าที่ดูจากดาเมจจากอาวุธหอกระดับ 60 ยังทำได้ขนาดนี้ (ทอนดาเมจ50%แล้ว)ถ้าพาลาดินใส่ค้อนRareระดับ99 หรือหอกRareระดับ99 มันจะเป็นยังไง Shocked

หมายความว่าอาชีพต่อสู้ระยะไกล ตาย 100% เลยหรือเปล่าคะ (กรณีที่เลเวล,จำนวนจุติ,ของในระดับที่เท่ากันหมด) เพราะพาลาระหว่างที่พาลากระโดด ไม่สามารถทำอะไรพาลาได้เลย

ส่วนตัวคิดว่า ตอนนี้พาลาทำดาเมจได้สูงมาก, มีการป้องกันที่ดีมาก, สามารถโจมตีในระยะไกลได้, มีสกิลในการหยุดคู่ต่อสู้หลายสกิล ข้อเสียที่เห็นคือหลบหลีกต่ำตามคอนเซ็ปของพาลา, ดีเลสกิลต่างๆในระดับปานกลาง, MPที่อาจจะไม่พอใช้ในกรณีที่ยังไม่จุติ

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #48 เมื่อ: 09-04-2010, 02:52:12 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 08-04-2010, 22:31:16

จากภาพพวกนี้ทอนดาเมจแล้วใช่ใหมครับ ถ้าทอนแล้วแสดงว่าพาลาเตลิดคอนเซ็ปมาเยอะเกินไปแล้วมั้ง

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #49 เมื่อ: 09-04-2010, 03:36:07 »

มีอีกสกิวนึงอ่ะครับ น่าจะเป็นบัฟเกราะ ผมจำไม่ได้เกราะอะไร ที่สร้างความเสียหายรอบเป็นเลขม่วง ๆ

พาลายืนข้างผมเลือดลดทีละพันกว่า แล้วลดไวมาก ไม่แน่ใจว่ากี่วิ ถ้าสายประชิดตัวสู้ด้วย

โดยที่ต้องอยู่ใกล้ ๆ นอกจากโดนสกิวโจมตีหลักแล้วโดนเลือดลดด้วยก็หนักอยู่นะครับ

ไม่แน่ใจว่าคิดความแรงจากอะไร แล้วลดได้ด้วยค่าพลังป้องกันไหนเหมือนกัน woon

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #50 เมื่อ: 09-04-2010, 08:57:48 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 08-04-2010, 23:55:34
พอจะบอกข้อมูลของเกราะป้องกันที่ใส่อยู่ได้ไหมคะ ไม่แน่ใจว่าคุณสมบัติของเกราะRareต่างๆของพาลาที่+โจมตีต่ำสุด-สุงสุด, อัตราโจมตีธาตุแสง จะเพิ่มความแรงของสกิลกระโดด+เกราะแตกได้อีกแค่ไหน

เท่าที่ดูจากดาเมจจากอาวุธหอกระดับ 60 ยังทำได้ขนาดนี้ (ทอนดาเมจ50%แล้ว)ถ้าพาลาดินใส่ค้อนRareระดับ99 หรือหอกRareระดับ99 มันจะเป็นยังไง Shocked

---ตัวพาลาทดสอบใส่เกราะแร 95 ครับ   (ทวนที่ใส่โจมตี 158-374 ส่วนแร 99 โจมตี 238-594)  ถ้าจะพูดถึงของระดับสูงๆ แบบนั้นก็ถูก โจมตีต้องสูงตาม
     กรณีนี้ก็ต้องคิดกลับไปยัง อาชีพอื่นๆ ถ้าใส่ของระดับสูงๆ เทพๆ พลังโจมตี หรือพลังด้านป้องกันก็ย่อมสูงตาด้วย

หมายความว่าอาชีพต่อสู้ระยะไกล ตาย 100% เลยหรือเปล่าคะ (กรณีที่เลเวล,จำนวนจุติ,ของในระดับที่เท่ากันหมด) เพราะพาลาระหว่างที่พาลากระโดด ไม่สามารถทำอะไรพาลาได้เลย

---ก็อย่างที่บอกมันไม่ตายตัว  อย่างภาพตัวอย่างที่ยกมา ถ้าเป็นสายป้องกันน้อยๆ แต่เล่นสายเลือด แอส ชาป พระ วิ สายเลือด ถ้าเลือดสูงกว่าดาเมจก็ไม่ตายใน 100%

ส่วนสายที่มีพลังป้องกัน ก็จะโดนดาเมจ น้อยลงตามภาพ ส่วนกรณีนี้ โอกาศตายในทีเดียวน้อยมาก เลือด เบรด -เบอ หรือ วิ/พระ+บัพ และอาชีพอื่นในสายเลือด เลือดคงต้องสูงกว่า 4-5 พัน (เผอิญตัวทดสอบเลือด4 พัน+)

ส่วนตัวคิดว่า ตอนนี้พาลาทำดาเมจได้สูงมาก, มีการป้องกันที่ดีมาก, สามารถโจมตีในระยะไกลได้, มีสกิลในการหยุดคู่ต่อสู้หลายสกิล ข้อเสียที่เห็นคือหลบหลีกต่ำตามคอนเซ็ปของพาลา, ดีเลสกิลต่างๆในระดับปานกลาง, MPที่อาจจะไม่พอใช้ในกรณีที่ยังไม่จุติ

---ก็เพิ่งมีพลังโจมตี สูงๆ ก็ตอนมีซี 3 นี่แหละครับ และทุกๆอาชีพ ซี 3 ก็โหดๆอยุ่เหมือนกัน ส่วนสกิล คลาส 2 แรงๆ ก็เป้นสกิลขั้นสุดของแต่ละ สายกระบี่ /หรือ หอก (เจ็ดเทพ/หอกกางเขน 2 สกิลนี้ก็แรงคนละแบบ ส่วนข้อเสีย2 สกิลก็มีอยุ่ไม่น้อย)
---ส่วนคอนเซปการโจมตีที่ ช้า และ อึดอาด พาลาก็ยังอยู่ /ส่วนสายกระบี่ ถึงโจมตีไว ต่อเนื่อง 216 แต่จะด้อยด้านไม่มีสกิลโจมตี และพลังโจมตี น้อย(เพราะจิ้มเอาเพราะมีแต่แทงประกายแสงและ 7 เทพ)
---สกิลหยุดคู่ต่อสู้ ของพาลาดินจริงๆ มี 2 สกิล คือ โล่กระแทก และ ทันแห่งเทพ(โอกาศสุ่ม 5 สถานะใบ้-บอด-มึน-แช่แข็ง-ลุกใหม้ 
     (ส่วนสกิล ข่มขู่ จะเป็นไฟเตอร์ สายพาลาที่เรียนสกิลนี้ก็ย่อมมีข้อเสียของมันในการเรียนสกิลนี้)

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 09-04-2010, 02:52:12
จากภาพพวกนี้ทอนดาเมจแล้วใช่ใหมครับ ถ้าทอนแล้วแสดงว่าพาลาเตลิดคอนเซ็ปมาเยอะเกินไปแล้วมั้ง

ใช่ครับจากภาพทอนดาเมจ แล้ว
     ---เตลิดคอนเซปด้านไหน และอย่างไรอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ

ส่วนตัว คิดว่า ซี 3 ระดับ 10 ทุกอาชีพ ก็มีความแรง หรือความเจ๋งระดับสูงอยู่ด้วยกันทั้งนั้น

และอาชีพที่ หลุดคอนเซป มากที่สุด ส่วนตัวเห็นแต่จะเป็น เคลิก(พระ) แต่ไม่ใช่ว่าพาลา หรือ อาชีพอื่นไม่หลุดคอนเซป แต่พระ จะเห็นเด่นชัดสุด

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 09-04-2010, 03:36:07
มีอีกสกิวนึงอ่ะครับ น่าจะเป็นบัฟเกราะ ผมจำไม่ได้เกราะอะไร ที่สร้างความเสียหายรอบเป็นเลขม่วง ๆ

พาลายืนข้างผมเลือดลดทีละพันกว่า แล้วลดไวมาก ไม่แน่ใจว่ากี่วิ ถ้าสายประชิดตัวสู้ด้วย

โดยที่ต้องอยู่ใกล้ ๆ นอกจากโดนสกิวโจมตีหลักแล้วโดนเลือดลดด้วยก็หนักอยู่นะครับ

ไม่แน่ใจว่าคิดความแรงจากอะไร แล้วลดได้ด้วยค่าพลังป้องกันไหนเหมือนกัน woon

---คงเป็นผนึกแห่งความกลัวดังภาพ ความแรง คิดจากพลังโจมตี และ โจมตีทุกๆ 5 วิ

ปล. ไม่ได้มาแย้ง หรือ บอกว่า ความแรงมันไม่แรง หรือไม่โหด แค่มาตอบในฐานะมีตัวพาลา ที่เล่นอยู่ ส่วนจะปรับไม่ปรับยังไงก็ไม่มีข้อโต้แย้งไดๆ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #51 เมื่อ: 09-04-2010, 09:21:18 »

ทางทีมงานรับทราบปัญหาแล้ว และจะดำเนินการแก้ไขทักษะ ศาสตราเทพฝ่าเวหา

Sad

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #52 เมื่อ: 09-04-2010, 09:34:39 »

อ้างจาก: a0JVoJ ที่ 07-04-2010, 22:27:51
ของเครลิค โกงกว่าเยอะนะครับ

ดวงเเสง ปิศาจ

เพิ่มกันเวทย์ 300+30   + กับเซตใหม่ที่เพิ่มกันเวทย์ 0+50 มันก็จะกลายเป็นเเบบนี้

เเสงจู่โจม
 Hp 1000000 ตายใน 1 นาที

เเสงเเห่งเทพ Miss 100%

+   
  =

--ภาพสวยจัง ตามมาชมอีกที *-*

Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 09-04-2010, 11:44:55 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 09-04-2010, 08:57:48

---เตลิดคอนเซปด้านไหน และอย่างไรอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ

ส่วนตัว คิดว่า ซี 3 ระดับ 10 ทุกอาชีพ ก็มีความแรง หรือความเจ๋งระดับสูงอยู่ด้วยกันทั้งนั้น

และอาชีพที่ หลุดคอนเซป มากที่สุด ส่วนตัวเห็นแต่จะเป็น เคลิก(พระ) แต่ไม่ใช่ว่าพาลา หรือ อาชีพอื่นไม่หลุดคอนเซป แต่พระ จะเห็นเด่นชัดสุด

เรื่องคอนเซ็ปของทุกอาชีพผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าคอนเซ็ปแต่ละอาชีพมันคืออะไรเลยเดาเอาจากรูปแบบการป้องกันและการโจมตีทั้งแบบเวทย์และกายภาพและทั้งษะความสามารถต่าง ๆ ในส่วนของพาลาเมื่อดูจากพลังป้องกันที่สูงและดาเมจก็น่าจะทำให้เข้าใจว่าพาลาเป็นอาชีพที่เข้าถึงคู่ต่อสู้ช้าเทอะทะและโจมตีช้า แต่ตอนนี้พาลาสามารถเข้าหาคู่ต่อสู้ที่โจมตีระยะไกลไปพร้อมกับการโจมตีโดยที่คู่ต่อสู้ทำอะไรไม่ได้เลยกับทั้งพวกสกิลผนึกทั้งหลาย แต่ถ้าจะว่าเพราะมันเป็นสกิลคลาสสามมันก็ใช่แต่มันก็ดูเวอร์ไป และพาลานี่ถ้าไม่มีระบบทอนดาเมจผมว่าทุกอาชีพคงเสร็จพาลาหมด

เรื่องพระนั่นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่มันหลุดคอนเซ็ปอยู่แล้วแต่ผมไม่ได้พูดถึงแค่นั้นยกให้เป็นเบอร์ 1 สำหรับอาชีพนี้ดีที่ใช้ตุ๊กตาไม่ได้เหมือนแต่ก่อน

ป.ล.ไม่มีอะไรมากแค่ระบายในสิ่งที่ผมเข้าใจ ถ้ามันไม่ถูกต้องก็จบ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #54 เมื่อ: 09-04-2010, 12:41:58 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 09-04-2010, 11:44:55
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 09-04-2010, 08:57:48

เรื่องคอนเซ็ปของทุกอาชีพผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าคอนเซ็ปแต่ละอาชีพมันคืออะไรเลยเดาเอาจากรูปแบบการป้องกันและการโจมตีทั้งแบบเวทย์และกายภาพและทั้งษะความสามารถต่าง ๆ ในส่วนของพาลาเมื่อดูจากพลังป้องกันที่สูงและดาเมจก็น่าจะทำให้เข้าใจว่าพาลาเป็นอาชีพที่เข้าถึงคู่ต่อสู้ช้าเทอะทะและโจมตีช้า แต่ตอนนี้พาลาสามารถเข้าหาคู่ต่อสู้ที่โจมตีระยะไกลไปพร้อมกับการโจมตีโดยที่คู่ต่อสู้ทำอะไรไม่ได้เลยกับทั้งพวกสกิลผนึกทั้งหลาย แต่ถ้าจะว่าเพราะมันเป็นสกิลคลาสสามมันก็ใช่แต่มันก็ดูเวอร์ไป และพาลานี่ถ้าไม่มีระบบทอนดาเมจผมว่าทุกอาชีพคงเสร็จพาลาหมด

เรื่องพระนั่นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่มันหลุดคอนเซ็ปอยู่แล้วแต่ผมไม่ได้พูดถึงแค่นั้นยกให้เป็นเบอร์ 1 สำหรับอาชีพนี้ดีที่ใช้ตุ๊กตาไม่ได้เหมือนแต่ก่อน

ป.ล.ไม่มีอะไรมากแค่ระบายในสิ่งที่ผมเข้าใจ ถ้ามันไม่ถูกต้องก็จบ

ครับ ไม่มีอะไรที่ผิด ถูก หรือ ไม่ถูกหรอก  ถือซะว่าเรามาแชร์ ข้อมูลกัน มาถกข้อมูลกัน ทีมงานก็จะได้ข้อมูลหลายๆด้าน ประกอบการปรับต่อไป  Smiley

ส่วนพาลาสามารถเข้าถึงคู่ต่อสู้ได้ ก็คือว่าเป็นสกิลคลาส 3 ที่มี เสริมจุดด้อยของพาลาดินที่ อึดอาด โจมตีช้า  ดังเคนเซปสกิลในwiki ที่ว่า

---พาลาดินสามารถกระโดดได้ระยะไกลได้ โดยที่ไม่โดนโจมตีเลย และไปยังเป้าหมายอย่างแม่นยำอีกด้วย "ศาสตราเทพฝ่าเวหา" จึงคู่ควรอย่างยิ่งสำหรับพาลาดินที่เชื่องช้า ---

ส่วนตัวเห็นว่าพาลาควรมีเสริมแบบนี้ ส่วนด้านความแรงค่อยไปว่ากันอีกที

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 09-04-2010, 14:36:56 »

อ้างจากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30149.0

ทักษะ ศาตราฝ่าเวหา ของพาลาดิน ทำดาเมจได้ 2000%

ยังไงก็ไม่ค่อยเห็นด้วยนะคะที่พาลาดินสามารถทำดาเมจได้สูงถึงขนาดนี้

ก่อนที่ทักษะ C3 ของพาลาดินจะมา พาลาดินมักจะเป็นเป้านิ่งให้อาชีพสายยิงไกลต่างๆ เช่น ชาบ, วิซาท, วอลอค โจมตีโดยที่ไม่สามารถทำอะไรคืนได้ แต่ทักษะศาตราฝ่าเวหาลบจุดด้อยตรงนี้ได้หมด เป็นทักษะที่มีประโยชน์สำหรับพาลาดินมาก

ส่วนเครลิค/นัน ในตอนนี้เรียกได้ว่าสามารถลงสกิลรวมของสาย Battle และ Support ไว้ในตัวเดียวกันได้เลย 
แอบนอกเรื่องนิดนึง  Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 09-04-2010, 14:58:49 »

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ พวกสกิลคลาสสาม ที่มีเป็นชุดอย่าง เวทย์ผนึก เวทย์รูปแบบใหม่ ดาบธาตุ ถ้าอยู่ชุดเดียวกันมันเรียกใช้ซ้อนกันได้หรือเปล่าครับเช่น ใช้ผนึกความกลัวแล้ว เรียกใช้ผนึกอันอื่น ๆ มาซ้อนอีกได้ใหมหรือว่าใช้ได้ทีละอย่าง

Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #57 เมื่อ: 09-04-2010, 15:59:55 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 09-04-2010, 14:58:49
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ พวกสกิลคลาสสาม ที่มีเป็นชุดอย่าง เวทย์ผนึก เวทย์รูปแบบใหม่ ดาบธาตุ ถ้าอยู่ชุดเดียวกันมันเรียกใช้ซ้อนกันได้หรือเปล่าครับเช่น ใช้ผนึกความกลัวแล้ว เรียกใช้ผนึกอันอื่น ๆ มาซ้อนอีกได้ใหมหรือว่าใช้ได้ทีละอย่าง
ผนึกระดับ 10 สามารถซ้อนกันได้มั้งนะ ส่วนดาบธาตุ ได้ทีละอัน ใช่

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #58 เมื่อ: 09-04-2010, 16:33:15 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 09-04-2010, 15:59:55
ผนึกระดับ 10 สามารถซ้อนกันได้มั้งนะ ส่วนดาบธาตุ ได้ทีละอัน ใช่

เวทดาบธาตุก้อใช้ได้ทีละหลายๆอันแต่เปลืองเอ็ม

ใช้ดาบธาตุดิน ไฟ ลม น้ำ เรื่อยๆเลยถ้าเอ็มเยอะพอตัว

ดีเลย์นานไปหน่อย

ความแรง น่าจะเกี่ยวกับค้อนนะแรงมาก

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-04-2010, 09:21:18
ทางทีมงานรับทราบปัญหาแล้ว และจะดำเนินการแก้ไขทักษะ ศาสตราเทพฝ่าเวหา

Sad

แก้ไขให้เบาขึ้นหรือแก้ให้โดดซ้อนหลายๆทีไม่ได้คับ ผมก้ออธิบายไม่ถูกนะเพราะทำไม่เป็น

แต่เมื่อวานจีเอ็มซูกัสลงไปเทสสกิลของพระดูเเล้วนิเเล้วพอเเสงเทพก้อเห็นพารามันกระโดดเรื่อยๆทำให้ไม่ได้รับตาเมจรอเเสงหมดก้อพุ่งใส่พระต่อ

NeeD not to know

พีรพงษ์ งดงาม
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 09-04-2010, 22:19:31 »

c 3 เขาก็บอกอยู่แล้วทักษะขั้นทพ  การที่คุณจะมาเรียกร้องนั่น นี่ คุณลองดูอาชีพที่คุณเล่นหรือยัง่ามันโกงไหม  ผมเห็นc 3 ที่ไหนเขาก็โหดกันทั้งนั้นแหละ ไม่โหดไม่โกงเขาไม่เล่นกันหรอกเปลืองเหรียญเปลืองเงิน เปลืองเวลา คุณเอาพาลาดินมาเปรียบเทียบกับเบอเซอเกอร์ คุณลองเอาไปเปรียบกับพวกสายเวทย์ดิ บอกว่าป้องกันเยอะโดนยิงทีก็เกือบนอน ผมเองก็มีพาลาส่วนตัวผมว่าศาสตราเทพฝ่าเวหาไม่โกงนะ พาลาผมกระบี่แม่น496 ฝ่าไลแคนทียังวืดกระจายเลย
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10