GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6693 ครั้ง)
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #60 เมื่อ: 09-04-2010, 22:37:33 »

อ้างจาก: พีรพงษ์ งดงาม ที่ 09-04-2010, 22:19:31
c 3 เขาก็บอกอยู่แล้วทักษะขั้นทพ  การที่คุณจะมาเรียกร้องนั่น นี่ คุณลองดูอาชีพที่คุณเล่นหรือยัง่ามันโกงไหม  ผมเห็นc 3 ที่ไหนเขาก็โหดกันทั้งนั้นแหละ ไม่โหดไม่โกงเขาไม่เล่นกันหรอกเปลืองเหรียญเปลืองเงิน เปลืองเวลา คุณเอาพาลาดินมาเปรียบเทียบกับเบอเซอเกอร์ คุณลองเอาไปเปรียบกับพวกสายเวทย์ดิ บอกว่าป้องกันเยอะโดนยิงทีก็เกือบนอน ผมเองก็มีพาลาส่วนตัวผมว่าศาสตราเทพฝ่าเวหาไม่โกงนะ พาลาผมกระบี่แม่น496 ฝ่าไลแคนทียังวืดกระจายเลย
ผมก้อเล่นสายเวทนะครับ ^^ โดนศาสตราเทพ ถ้าไม่ใส่ของเลือดเตมชุด โอกาสนอนสูงมาก

โดนเกราะแตก ถ้าติดโป๊ะเช๊ะ ก็นอนครับ  Smiley เทียบกับสายเวทให้ดูแล้วนะครับ สายเวทเจอหน้าไม่ทันยิงหรอกครับ

โดนกระโดดก่อน พอโดดเสดถ้าไม่ตาย ยิงสวนคืน โดนเกราะแตกซ้ำตายครับ  laugh

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #61 เมื่อ: 09-04-2010, 22:51:29 »

มีที่ไหนเลือดก้อเยอะ ถกก้อถึก แม่นก้อแม่น ยังจะตีเเรงอีก

ที่จริงจุดด้อยพาราอยู่ที่โจมตีเบาแต่ถึก

ของเบอแม่นน้อยเเต่พลังโจมตีสูงอึด

เบลดถึกพอตัวเลือดเยอะเน้นโจมตีรัว

Huh?

NeeD not to know

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 10-04-2010, 02:06:51 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 09-04-2010, 22:51:29
มีที่ไหนเลือดก้อเยอะ ถกก้อถึก แม่นก้อแม่น ยังจะตีเเรงอีก

ที่จริงจุดด้อยพาราอยู่ที่โจมตีเบาแต่ถึก

ของเบอแม่นน้อยเเต่พลังโจมตีสูงอึด

เบลดถึกพอตัวเลือดเยอะเน้นโจมตีรัว

Huh?

พาลาเองแม่นก็น้อยนะ

ใช่

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #63 เมื่อ: 10-04-2010, 10:48:30 »

ทักษะ ศาตราเทพฝ่าเวหา ไม่ใช่ทักษะ ที่สมบูรณ์แบบนะครับ ไม่ใช่ว่ามันจะดีเลิศจะจนแก้ไม่ได้

ผมคนนึงครับที่รัก และ ชื่นชอบในการเล่น พาลาดิน เท่าที่อ่านมาก้อมีหลายเรื่องอยู่เหมือนกันที่มันไม่ตรงกับหลักความเป็นจริง

ผมจะอธิบายเรื่องที่ อ่านดูแล้วมันขึดกับความจริง (ซึ่งใครที่ไม่รู้ข้อมูลหรือไม่เกี่ยวข้องมาอ่านดู ก็จะทำให้เข้าใจผิดไปได้ครับ)

สถาณะ ขณะร่ายทักษะ ศาตราเทพฝ่าเวหา จะเพิ่มความต้านทานทุกอย่าง 200% และจะไม่รับความเสียหายใดๆ ขณะอยู่บนฟ้า

1. ส่วนเรื่องที่ว่ากระโดดได้เรื่อยๆ นั้นขอยืนยันครับ ว่าไม่เป็นความจริง เพราะเมื่อร่ายทักษะนี้ออกไป จะไม่สามารถกดยกเลิกได้ครับ

นอกจากจะถูกสะกัดหรือถูกขัดขวางการใช้ทักษะ จึงจะสามารถร่ายได้ใหม่ ที่ใครคนใดกล่าวถึงผมคิดว่า นั่นจะเป็นบัคนะครับ

และคงไม่ใช่ปัจจุบัน หรือ อาจเป็นเพราะในเซิฟเวอร์ ทดสอบ ยังมีบัคนี้อยู่ แต่ยืนยันว่าในเซิฟหลักไม่สามารถทำอย่างที่กล่าวมาได้ครับ

2. เกราะคุ้มกายความกว้างอยู่ที่ 10*10 ครับ และมีระยะห่างแค่ 10 ช่อง เท่านั้นครับ ไม่ใช่ 20 ช่องอย่างที่เข้าใจกัน และ อีกอย่างนะครับ

พลังโจมตีของทักษะนี้ผ่านการทอน50%จากระบบแล้ว การที่ศึกษาข้อมูลมาไม่ดี แล้วนำมาเปิดประเด็น มันหน้าอายนะครับ

ฟังแล้วมันจี้เส้นอยู่เหมือนกันนะครับ ที่ว่า " คงไม่มีใครถอยที่ ระยะ 20 ช่องเพื่อโจมตีหรอกครับ ถ้าเอาจริงๆแล้ว " คุณเล่นแบบนี้เองสินะครับ

ถ้าทุกคนคิดกันแบบนี้หมด เอาเกราะคุ้มกายออกไปเถอะครับ

3. ทักษะ ผนึกความกลัว จะโจมตี ศัตรูที่อยู่รอบๆ ทุกๆ 5 วินาที โดยไม่คิดพลังป้องกันใดๆ ซึ่งมันแค่เป็นทักษะ ช่วยสนับสนุนการทำดาเมจ

จะเอามาเป็นดาเมจหวังผล มันเป็นไปได้ยาก ครับ

4. มีคนอ้างถึงทักษะปกติของพลาดิน นอกเหนือจากทักษะ คลาส 3 หรือ 3.2 คือ ทักษะผลแห่งศรัทธา ลด โป๊ะ 40% (ที่ระดับ 5)

ที่บอกว่าตียังไงก้อก็ไม่โป๊ะ ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงครับ เพราะสามารถกันโป๊ะ ในระดับที่ 2 ฝ่ายพอใจ ถ้าจะปรับลดทักษะนี้

ผมมั่นใจได้ว่า จะทำให้มีผลกระทบต่อ พาลาทุกคนในเซิฟ แน่ครับ เพราะ แต่เดิม 25% มันกันโป๊ะได้ น้อยมากครับ แต่หลังจากปรับ

ผมก้อเคยร้องเรียนให้ลดลงไปแล้ว แต่มีผู้เล่นท่านหนึ่งชี้แจงว่า การลด 40% ถือว่าอยู่ในระดับสมดุล สำหรับอาชีพที่เน้นป้องกัน ครับ

ถ้าไม่สามารถลดโป๊ะเช๊ะ ได้ จะมีเกราะหนาๆ ไว้ทำไม เพราะ การโป๊ะ คือ การสร้างความเสียหายแบบไม่คิดป้องกัน

ชึ้แจงนิดนะครับ ที่ว่า ตีแล้ว ไม่ออกโป๊ะเช๊ะ ด้วยความสามารถทักษะ ลดโป๊ะเช๊ะ 40% ผมขอยืนยันครับ ว่าไม่เป็นความจริง

ถ้ามีข้อโต้แย้ง หรือ ข้อมูลไม่ถูกต้อง สามารถไขข้อข้องใจเรื่อง ทักษะ ผลแห่งศรัทธา ระดับ 5 ที่ผมได้ ครับ

ซิบติดต่อ มาได้ที่ Synyster_Gates เซิฟสวรรค์ ครับ เพราะเรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีผลกระทบมาก ซึ่งส่วนตัวยอมรับไม่ได้ครับ

(เป้าหมายไม่ใช่เพื่อการประลอง แต่เพื่อให้ทดสอบเรื่องการออกโป๊ะเช๊ะ ให้เห็นด้วยตาตัวเองครับ)

ปล. ถ้าคุณทราบถึงจุดบอด ของพาลาดินแล้ว พาลาดินไม่ได้โกงอย่างที่กล่าวหา ครับ แต่เนื่องจากมันเป็นความลับที่ทำให้เกิดผลเสียต่อ

ตัวเอง เพราะฉนั้น ผมจึงไม่ขอบอกว่า อะไร ที่เป็นจุดบอด ของพาลาดิน (ไม่มีใครเอาจุดอ่อนของตัวเองไปบอกคนอื่นหรอกครับ)

ผมมาแสดงความคิดเห็นในมุมมองของ คนที่เล่น สายอาชีพ พาลาดิน แต่ ไม่ขอออกความเห้นว่าจะปรับ หรือ ไม่ปรับ ครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 10-04-2010, 11:24:09 »

^
 ใช่

สกิลผลแห่งครัทธาไม่เห็นจะลดโป๊ะสักเท่าไหร่ ไปลองกะแอสโป๊ะประมาณ32% โป๊ะยิ๊กๆเลย

ส่วนสาสตราเทพที่โดดได้รัวๆไม่ค่อยเห้นในเซิฟหลักเหตุผลเพราะยังไม่รู้หรือทำไม่เป็นมากกว่า เดี๋ยวหาพาราสักตัวไปลองเซิฟหลักบ้าง

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #65 เมื่อ: 10-04-2010, 11:55:39 »

คำขวัญสำหรับพาลาดินยุคใหม่ขำ ๆ " รถถังสมรรถภาพสูง พุ่งใส่ศัตรูรุนแรง2000%ไร้ต้าน สุดสะท้านในความแม่นยำ ถึกเหลือล้ำยิ่งกว่ากำแพงเหล็ก แค่ยืนเก็กศัตรูก็พินาศ "

ป.ล. ขอย้ำขำ ๆ น๊ะครับ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #66 เมื่อ: 10-04-2010, 11:57:56 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 10-04-2010, 11:55:39
คำขวัญสำหรับพาลาดินยุคใหม่ขำ ๆ " รถถังสมรรถภาพสูง พุ่งใส่ศัตรูรุนแรง2000%ไร้ต้าน สุดสะท้านในความแม่นยำ ถึกเหลือล้ำยิ่งกว่ากำแพงเหล็ก แค่ยืนเก็กศัตรูก็พินาศ "

ป.ล. ขอย้ำขำ ๆ น๊ะครับ

แม่เจ้า ฮาคอท  laugh laugh laugh

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #67 เมื่อ: 10-04-2010, 13:08:50 »

อืม โดยส่วนตัว สกิล C3 พาลาไม่น่ามีปัญหานะ
ใครเทพสกิลมันก็เทพ ใครอ่อนสกิลมันก็อ่อน
อีกอย่างคิดว่าหลายคน ไม่ใช่ว่าไปแบทไม่เคยฆ่าพาลาที่มีสกิล C3 นี่?
อีกอย่างพาลาปัจจุบันก็ตีเบาอยู่แล้ว ถ้ายังปรับอีก
มันยังจะสมดุลเหรอคะ? (เลียนแบบทีมงาน ฮ่าๆ  Evil)

"ใครเทพสกิลก็เทพเองแหละค่ะ"

โดยส่วนตัวคิดอย่างนี้นะ  Evil

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

nickiehero.
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 10-04-2010, 16:25:33 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 10-04-2010, 11:24:09
^
 ใช่

สกิลผลแห่งครัทธาไม่เห็นจะลดโป๊ะสักเท่าไหร่ ไปลองกะแอสโป๊ะประมาณ32% โป๊ะยิ๊กๆเลย

ส่วนสาสตราเทพที่โดดได้รัวๆไม่ค่อยเห้นในเซิฟหลักเหตุผลเพราะยังไม่รู้หรือทำไม่เป็นมากกว่า เดี๋ยวหาพาราสักตัวไปลองเซิฟหลักบ้าง

มันมีวิธีใส่ของกันโป๊ะอยุ่ ...

★ CREDULOUZ
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

« ตอบ #69 เมื่อ: 10-04-2010, 19:53:56 »

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 02:22:45
ขอเสริมอีกนิด  laugh

เรื่องสกิลดาบคู่ฝ่ามิตินั้นปรับให้มันถอยหลัง 2ก้าวด้วยนะครับ  laugh

อันนี้เห็นด้วยครับ Evil

£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 10-04-2010, 20:02:25 »

เเต่  ที่เห็น มาบ่อย ๆ พาราดิน มักจะเเพ้ ทหาร นะครับ สายกระบี่ อย่างผมก็ไม่เคยชนะ ถ้าชนะ ก็ทหารเวลน้อยๆ   laugh laugh
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 10-04-2010, 21:29:21 »

ไม่ทราบว่าพาลาท่านใดที่ทำ C3.2 แล้วมีข้อมูลการคำนวณค่าดาเมจของเกราะตอนแตก, ผนึกความกลัว
ที่เลเวล 10 ไหมคะ?

เรื่องสกิลศาตราฝ่าเวหาก็คงต้องรอดูทางทีมงานว่าจะเปลี่ยนแปลงหรือไม่

ส่วนตัวเห็นว่าระดับ 2000% จากค่าโจมตีตามพื้นฐานอาวุธที่พาลาสามารถใช้ได้มันมากเกินไปหน่อย เพราะพาลามีสกิลทำดาเมจที่เกี่ยวข้องกับการป้องกันช่วยอยู่แล้ว เช่น เกราะคุ้มกาย, ผนึกความกลัว

สำหรับกันโป๊ะของพาลาในระดับ 40% คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาเนื่องจากมีหลายอาชีพที่มีค่าโป๊ะสูง เช่น แอส, เทร, ทหาร
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 10-04-2010, 21:42:00 »

แก้บัพที่โดดรัวๆให้ได้ก่อนเถอะคับ  Shocked

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #73 เมื่อ: 10-04-2010, 21:51:23 »

ผนึกความกลัว ตามที่บอกหน้า 4 อะครับ คิดจากพลังโจมตี  เช่น โจมตี 700-1000  ก็จะโจมตี สุ่ม 700-1000

ส่วนเกราะแตกไม่ทราบว่าคำนวนอย่างไร  แต่พอรู้ว่ามันพลัง-สูง-ต่ำ มาจากสะสมจากความเสียหายที่โดนโจมตี

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #74 เมื่อ: 11-04-2010, 03:14:42 »

พาราหรือสกิลเกราะแตกนั้นผมว่าไม่ป็นปัญหาเท่าไหร่นะครับ แต่ไอ้ที่โกงก็คือกระโดดอ่ะครับ คือจากที่เคยลองพาราของครบสกิลเทพ ตอนวอเซิฟตอนงานtgs พาราตัวนั้นมีหอก แล้วก็สกิลกระบี่ไม่มีกระบี่ให้ใช้ แต่แค่โดดวล10นี่ล่ะครับ ทำให้ผมฆ่าคนได้มากมาย สกิลนี้ไม่หมาะจริงๆครับเรื่องดาเมท มันแรงกินไปจริงๆ เพราะเท่าที่ดูในเกม สกิลที่ทำให้เข้าหาเป้าหมายได้สกิลอื่นนั้น เบาๆทั้งนั้น ความสามารถในการโจมตีก่อนหน้านี้ของพาราก็จัดว่าอยู่ในขั้นดี สามารถสู้หรือก็บเวลได้สบายๆ จากที่อ่านจากหลายๆท่านแล้ว ผมอยากจะลองเสนอแนวทางแก้ไขประมาณนี้ อาจจะมีคนไม่เห็นด้วยก็แย้งมาเลยนะครับ ใครเห็นด้วย ข้อไหนก็บอกด้วยครับ
1.ลดดาเมทศาตราฝ่าเวหา 2000%มันเยอะไป ลดมาแค่750%ก็พอแล้ว เพราะให้เป็นสกิลช่วยในการเข้าหาเป้าหมายมากกว่าสกิลดาเมท ขนาดมังกรพิโรธยังเพิ่มมาแค่1000%แต่ไม่ได้เพิ่มต้านท้านและความสามารถในการเข้าหาเป้าหมายแบบกระโดดทำให้มังกรดูด้อยไปเลย ทั้งที่ดาบใหญ่น่าจะทำดาเมทได้แรงกว่า หอกแท้ๆ(แต่เบรดดาบใหญ่ตอนนี้ดูไร้ค่าจริงๆ กว่าจะเข้าไปถึงใครตายก่อนล่ะ เบอยังมีเลือดเยอะ พารายังมีโดด แล้วเบรดดาบใหญ่ล่ะมีอะไร)
2.ผลแแห่งศรัทธา ไม่ต้องปรับครับ ดีแล้ว แอสเด๋วนี้โป๊ะรวม70+ เยอะแยะไป ถ้าน้อยกว่านี้ สกิลนี้ก็ไม่ต้องมีดีกว่าครับผมว่า
3.เกราะคุ้มกาย +กันเยอะไป เกราะคุ้มกายเวล10นี่ใส่ทีกันเพิ่มเยอะมาก เท่าไหร่จำไม่ได้นะครับ แต่จำได้ว่าเยอะ เพราะเคยลองแค่ผ่านๆ ลดพลังป้องกันที่เพิ่ม เพราะปกติเกราะพาราและโล่ที่พาราถือ ก็แทบจะไม่มีคนตีเข้าอยู่แล้ว  เรื่องดาเมทผมว่าลดลงอีกหน่อยก็ดีนะครับ เพราะรุนแรงมากลดลงหน่อยก็ดี ให้เป็นลดดาเมทลง แต่ให้รับดาเมทได้มากขึ้นก็ได้ครับ เช่น
รับดาเมทได้100 พอเกราะแตกสะท้อนมา25 ยังงี้อ่ะครับ นี่ตอนเวลสิบนะ คือยังไงก็ไม่ให้เกิด25%ดาเมทที่ได้รับมาอ่ะครับ เน้นให้เป็นสกิล ช่วยป้องกันแทนอะไรไม่ใช่สกิลดาเมท เพราะปกติพาราสกิลโจมตีก็จัดว่าเยอะอาชีพหนึ่งนะครับ สกิลนี้มันทำหน้าที่เป็นสกิลดาเมทได้ดีๆสกิลนึงเลยล่ะครับตอนนี้
4.เรื่องสกิลผนึกขอผ่านนะครับ ไม่เคยลอง 555

ปล.พาราไม่โกงขั้นเทพหรอกครับ มันมีอะไรที่โกงกว่า ที่คุณๆก็รู้กันดี

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10