GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6691 ครั้ง)
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« เมื่อ: 07-04-2010, 02:20:44 »

ก็ขอพูดเลยนะครับที่มาตั้งเพราะไม่ได้มีปัญหาอะไรในแบทหรือกิลวออยู่แล้วเพราะว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับสกิลนี้ แต่ที่จะมาพูดเพราะว่าสกิลคาส ๓ ต่างๆของพาราดินนั้น มันไม่โกงไปหน่อยหรือ ไม่ว่าจะเป็น ศาสตราเทพฝ่าเวหา และ เรียกเกราะคุ้มกาย สกิลสองสกิลนี้ เป็นสกิลที่ผมว่า มันโกงไปไหม

ว่ากับที่ละสกิลเลยนะครับ

๑.ศาสตราเทพฝ่าเวหา

ข้อมูลสกิล ศาสตราเทพฝ่าเวหา

กิลนี้โกงอย่างไร หลายๆคนอาจจะสงสัยนะครับ ที่โกงคือ มันกระโดด แล้วไม่สามารถหยุดได้ ถ้าหยุดคือเป็นอมตะสามารถกระโดดได้เรื่อยๆแต่ทว่ามี ๑สกิลที่สามารถหยุดได้คือ แทงประกายแสง แต่ถึงสกิลจะหยุดก็ติดอมตะสามารถกระโดดได้เรื่อย (ถ้าใช้ร่วมกับ เรียกเกราะคุ้มกาย กรณีเกราะแตกจะหายอมตะ) ถ้าท้าวความไปถึงเมื่อก่อนเมื่อสกิล ศาสตราเทพฝ่าเวหา โดนสกิลที่เกี่ยวกับการติดมึน [stun] ผมจะยกตัวอย่างสกิล ดาบคู่ผ่ามิติ สกิลนี้อธิบายไว้ว่า วาร์ปจู่โจมและผลักเป้าหมายถอยหลัง 2 ช่อง(ใช้ความต้านทานห้ามเดินป้องกัน) จากที่ผมดูแล้ว ไม่ถอยนะครับ (ทุกอาชีพ) มันไม่สามารถถอยหลังไป 2ช่องได้ คือพุ่งแล้วอยู่กับที่ (ถึงพาราเวลากระโดดต้านทานละ205 ผมว่าโกงไปไหม?)

สิ่งที่อยากให้ปรับ ๑.ลดความต้านทาน ๒. ทำให้สกิลสามารถหยุดได้ ๓.หยุดแล้วไม่สามารถกระโดดต่อได้

บสกิลที่ ๑

๒.เรียกเกราะคุ้มกาย
ไม่มีข้อมูลสกิลนี้

กิลนี้โกงอย่างไรท่านอาจจะสงสัยว่าผมจะยกสกิลนี้มาทำไม ไม่ต้องสงสัยครับจากที่ลองอะไรในตัว พาราดินของ(เพื่อน)ผมแล้ว สกิลนี้ก็ถือว่าโกงมากทีเดียว เพราะว่าสกิลนี้ เพิ่มทั้ง พลังป้องกันกายภาพ พลังป้องกันเวทย์ และ ถ้าเมื่อพลังของเกราะแตกออกมาจะกระจายความเสียหายระยะ 10x10 ช่อง (โอโหเยอะมาก) ผมไม่รู้นะครับว่าดาเมจมันทอนหรือไม่ทอน แต่ถ้าใส่ดาวประกายพรึกที่เพิ่มอัตราการโปะเชะแล้วทำให้สกิลนี้โจมตีแรงถึง 10K + เลยทีเดียว(ในระดับเวล10)

สิ่งที่อยากให้ปรับ ๑.ลดป้องกัน ๒.ดาเมจปรับให้เบาลงกว่านี้ ๓.เพิ่มเวลาของสกิล จาก 0.39 เป็น 2 นาที หรือ 3นาที อะไรแบบนี้

บสกิลที่ ๒

ข้อมูล อื่นๆ

๑.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของเบอร์เซิก

เบอเซิกเลเวลที่ ๙๙ ขวานใหญ่แรย์ ๙๙ คำรามระดับ ๑๐
พลังโจมตีอยู่ที่ 2760-6175 ใช้รวมกับ ทำลายความแกร่ง (อาชีพที่พลังทำลายเยอะที่สุด)

ถ้าสมุติว่า พารา เลเวลที่ ๙๙ ของท๊อปเหมือนกันออฟอยู่ที่ อุปแกร่ง  ขึ้นไป พลังป้องกับ รวมบัพ เรียกเกราะคุ้มกาย กับเกราะสัจจะธรรม

พลังป้องกันน่าจะอยู่ที่ 1000 + 80 กว่าๆ กรณีร่วมกับ ทำลายความแกร่ง (จะอธิบายเป็นขั้นตอน)

เบอร์เซิก ทลายความแกร่ง จะเหลือ 0-70 (กรณีมีโล่ แรย์ 99 01) สับเข้าไปกรณีไม่ยกโล่จะอยู่ที่ 1500 กระณีที่โล่ยก เก๊ง

เห็นไหมครับความแตกต่างระหว่าง เบอเซิกที่เป็นอาชีพมีพลังโจมตีมากที่สุดยังต้อง พ่ายแพ้ให้กับ พาราดิน

๒.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของทหาร

ทหารมีจุดดีคือที่แทงสลายบัพ (ทำไมถึงไม่พูดถึงสายปืน ไม่ต้องคิดครับยิงไม่เข้า) แต่ทว่า พาราดินมี C3 มากมายรวมถึงพระ และเบลด ที่ทหารไม่สามารถแทง สลายบัพได้

บัพที่เกี่ยวกับพาราดินที่ทหารสามารถแทงได้ : เกราะสัจธรรม ,, พิทักร่าง ,, เล็งแทงแม่นยำ แค่นี้เองครับ ทำไมผมต้องโวยเรื่อง C3 คือว่าอะไรที่มันสามารถแพ้ทางกันได้ ก็น่าจะให้แทงสลายบัพได้ไม่ว่าจะเป็น ผนึกต่างๆหรือเรียกเกราะคุ้มกาย

๓.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของพระ

พระก็ถือว่าเป็นอาชีพที่โกงรองมาจาก พาราดินเลยก็ว่าได้แต่ทว่า ถ้า 1-1 กันแล้วพระของไม่ดีก็มีสิทแพ้พาราดินได้ กรณีนี้ผมยกให้ พระเป็นฝ่ายโกงซะมากกว่าถ้าพระสกิล แสงจู่โจม เลเวล10 อาจจะทำให้พาราแพ้ไปก็ได้

ทั้งหมดนี้มันอาจจะไม่ใช่จุดตายตัวของสกิลต่างๆแต่ทว่า ที่ผมเคยพบเคยเห็นเคยประสบมากับตัว นั้นมันเป็นแบบนี้จริงๆ

บอกแล้วนะครับ กระทู้นี้ไม่ได้พูดเรื่อง ฝึกยากหรือง่ายของสกิล ผมก็รู้ว่าพวกคุณก็ ใช้ auto กันซะส่วนใหญ่แล้วที่นี่ก็ไม่ได้เป็นกระทู้ดราม่า

ที่จะมาอวดตัวเองว่า กู เนี่ยดราม่าเก่งแค่ไหน ขอร้องนะครับ แสดงความคิดเห็น อย่างเดียว เอาให้มันไม่ออกทะเล ไม่ต้องพูดอะไรกันมากผม

ว่าคนที่เข้ามาอ่านก็โตๆกันแล้ว ไม่เห็นด้วยหรือเห็นด้วยอไรก็ทิ้งไว้ที่มัน ตรงประเด๋นไม่ออกทะเลครับ

ขอบคุณครับ

ลาออก
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-04-2010, 02:22:45 »

ขอเสริมอีกนิด  laugh

เรื่องสกิลดาบคู่ฝ่ามิตินั้นปรับให้มันถอยหลัง 2ก้าวด้วยนะครับ  laugh

ลาออก
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-04-2010, 04:09:24 »

ถึกไม่พอแต่ละสกิลถ้าเจอก็หมดทางสู้เลย
       ศาสตราเทพผมคิดแบบมั่ว ๆ น๊ะขณะกำลังกระโดดอะไรก็ได้แต่พอลงมาที่พื้นความต้านทานและพลังป้องกันควรที่จะถูกลดน๊ะก็ประมาณของตกมาจากที่สูงอ่ะการโจมตีแบบนี้น่าจะแลกด้วย hp ของผู้ใช้ แบบถ้าของจริงมันก็น่าจะต้องมีช้ำในกันบ้างล่ะเล่นกระโดดซะหายจากจอเลยแถมโดดแม่นซะด้วย

ป.ล. เกมนี้น่าจะมีสกิล Disable ที่เจ๋งจริง ๆ ไว้แก้ทางพวกนี้ คือ ไว้ปิดสกิลที่ร่ายเสร็จแล้วหรือกำลังร่ายแบบที่ปิดได้โดยไม่คิดความต้านทานอ่ะเอาเป็นคลาส 3 เลยให้เป็นสกิลของแอสก็ได้เอาทำลายเวทย์ออกซะเพราะทำลายเวทย์เห็นมีแต่คนบอกว่ามันเน่า( มั้ง) วิจารณ์ได้แต่เบา ๆ น๊ะ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-04-2010, 06:50:01 »

โกงเกือบเท่าพระเลย (แต่ยังไงพระก็คือที่สุด)
ศาสตราฝ่าเวหา เล่นทำไม่ต้องหากินอะไรเลย เพราะระหว่างพาลาดินใช้สกิลนี้ เราไม่สามารถทำอะไรได้เลย รอเค้าลงมาฆ่าเราตายอย่างเดียว ...  Embarrassed

เรียกเกราะคุ้มกาย
เป็นสกิลเพิ่มพลังป้องกัน(เยอะมาก พอ ๆ กับดวงแสงปิศาจ)แต่ว่า เมื่อแตกจะทำดามจ ซึ่งรุนแรงพอสมควร และด้วยความที่สกิลนี มีดีเลย์น้อย ทำให้ใช้ได้เรื่อย ๆ พอแตกก็สร้างใหม่ อาชีพอื่นไม่ต้องเป็นอันหากิน แล้วคุณคิดดู ในแบทเทิลรอัล ลดพลังโจมตี 50% ปกติก็ตีไม่เข้าอยู่แล้ว ดันมาลดอีก 50% ใครจะไปตีมันเข้า ?

Angry ปรับ !

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-04-2010, 09:06:34 »

เท่าที่พอทราบมา ศาสตราเทพ มีทางแก้ คือ ถ้าโดนแทงประกายแสง จะโดดไม่ขึ้นนะครับ
แต่จะมีสกิลอื่นที่หยุดได้อีกหรือไม่ อันนี้ไม่แน่ใจ

พาลา ไม่ต้องจุติก็เก่งได้ เพียงแค่เลเวลสูงมากพอ มีของใส่ดีๆ อัพสกิลสายป้องกันเต็มที่ ใส่ชุดสีดีๆ
มีสกิลคลาสสามครบ และถ้าถึงระดับสูงสุดยิ่งดี เพราะคลาสสามพาลา ที่ระดับ 10
โหดมาก โดดกบโจมตีประมาณ 10 k เป็นอย่างต่ำ เกราะหนา ป้องกันดีทั้งเวท และกายภาพ
มีอัตราการป้องกันโป๊ะเช๊ะสูง แต่มีสกิลที่พอจะโจมตีพาลาได้อยู่ของแอส จำชื่อสกิลไม่ได้
แต่โอกาสที่โจมตี 1 ครั้งทำให้ตายทันที แต่กี่ชาติจะออกมาก็ไม่รู้ ศรกัมปนาท ของชาร์ป
ขอแค่ได้ยิงออกไป พาลาก็ตายได้แน่นอน แต่สกิลนี้ร่ายช้ามากมายนี่ซิ
รัวกระบี่ของทหาร(หรือแทงกระบี่ ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้เล่นสายกระบี่นานละ)  โจมตีไม่คิดป้องกัน 5 ครั้งต่อเนื่อง
ถ้าได้ใช้ครบ พาลาตายแน่นอนแต่คงใช้จนครบยากนะเพราะคงไม่มีใครเป็นเป้านิ่งให้ตี ปาเหรียญของเทร
โจมตีไม่คิดป้องกันเหมือนกัน แต่ได้ทีละ 2 พัน แถมมีระยะหลังใช้นาน
อ่อ เกือบลืมไป มีสกิลเทพอีกสกิลที่ยิงใครก็ตายแน่นอน ตายหมู่ด้วย ถ้าระดับสูงสุด
ยิงสนับสนุนของทหารสายระเบิดไง ที่ระดับสูงสุด และลูกกระสุนเต็ม บอสยังตาย แต่ใช้เงินมหาศาลอยู่  laugh
tora
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-04-2010, 10:17:43 »

แล้วอาชีพไหนล่ะคับไม่โกง
NLM
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-04-2010, 10:31:18 »

พาลาผมว่าไม่โกงเลย เพราะพาลาไม่มีสกิลc3จะตีเบามากๆ และตีช้าอีกต่างหากไม่เหมือนเบลดหรือแอส mpก็น้อยใช้สกิลไม่คล่องตัว
ถ้าจะเวลก็ต้องหาตี้หาพระมาฟูเวทให้ ที่คุณบอกว่าพาลาโกง พาลาคนนั้นต้องของดีแล้วรวยถึงเรียนสกิลc3และมีของดีๆใส่คนจนไม่มีสิทธิ
ถ้าคุณบอกให้ปรับสกิลc3ของพาลาดินอสุราคงไม่มีใครยอมเล่นพาลาแล้ว แล้วคุณว่าพลาโกงคุณไม่ดูอาชีพต่างๆละ
วิ พระ อาชีพอื่นสกิลโกงสกิลหยุดก็เยอะ แถมได้ตั้งแต่แรกๆด้วย Shocked
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-04-2010, 10:33:47 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 07-04-2010, 09:06:34
เท่าที่พอทราบมา ศาสตราเทพ มีทางแก้ คือ ถ้าโดนแทงประกายแสง จะโดดไม่ขึ้นนะครับ
แต่จะมีสกิลอื่นที่หยุดได้อีกหรือไม่ อันนี้ไม่แน่ใจ

พาลา ไม่ต้องจุติก็เก่งได้ เพียงแค่เลเวลสูงมากพอ มีของใส่ดีๆ อัพสกิลสายป้องกันเต็มที่ ใส่ชุดสีดีๆ
มีสกิลคลาสสามครบ และถ้าถึงระดับสูงสุดยิ่งดี เพราะคลาสสามพาลา ที่ระดับ 10
โหดมาก โดดกบโจมตีประมาณ 10 k เป็นอย่างต่ำ เกราะหนา ป้องกันดีทั้งเวท และกายภาพ
มีอัตราการป้องกันโป๊ะเช๊ะสูง แต่มีสกิลที่พอจะโจมตีพาลาได้อยู่ของแอส จำชื่อสกิลไม่ได้
แต่โอกาสที่โจมตี 1 ครั้งทำให้ตายทันที แต่กี่ชาติจะออกมาก็ไม่รู้ ศรกัมปนาท ของชาร์ป
ขอแค่ได้ยิงออกไป พาลาก็ตายได้แน่นอน แต่สกิลนี้ร่ายช้ามากมายนี่ซิ
รัวกระบี่ของทหาร(หรือแทงกระบี่ ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้เล่นสายกระบี่นานละ)  โจมตีไม่คิดป้องกัน 5 ครั้งต่อเนื่อง
ถ้าได้ใช้ครบ พาลาตายแน่นอนแต่คงใช้จนครบยากนะเพราะคงไม่มีใครเป็นเป้านิ่งให้ตี ปาเหรียญของเทร
โจมตีไม่คิดป้องกันเหมือนกัน แต่ได้ทีละ 2 พัน แถมมีระยะหลังใช้นาน
อ่อ เกือบลืมไป มีสกิลเทพอีกสกิลที่ยิงใครก็ตายแน่นอน ตายหมู่ด้วย ถ้าระดับสูงสุด
ยิงสนับสนุนของทหารสายระเบิดไง ที่ระดับสูงสุด และลูกกระสุนเต็ม บอสยังตาย แต่ใช้เงินมหาศาลอยู่  laugh

ขอเสริมนิดนึงทำไมแทงกระบี่ของทหารผมส่วนมากจะ500-เก้งอะครับทั้งที่ไม่นับพลังป้องกัน

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-04-2010, 10:34:02 »

เสริมลดโอกาสติดโป๊ะแชะจากคู่ต่อสู้ หน่อย รู้สึกจะ 40% ในปัจจุบัน ซึ่ง อดีต คือ 25% ก็นับว่ามากแล้ว และเว่อเกินไป
จะหาว่าพาดพิงเทสเตอร์คนนึงก็ว่าได้ แต่ผมไม่ระบุชื่อ ชอบเล่นพาราเหลือเกินและก็คนเดิมๆ ที่บุคคลบอร์ดเก่าน่าจะทราบ

ส่วนคนไม่เกี่ยว ไม่มีข้อมูล อย่าร้อนตัว อย่าเข้ามาดราม่านะครับ ผมไม่ต้องการ ถ้าคุณไม่ได้ชอบพาราและไม่ใช่คนที่ว่า
เพราะเมื่อมีบุคคลใดเอ่ยถึงเทส จะมีคนมาร้อนตัวตอบแทน ซึ่งผมได้ระบุจุดสังเกต และก็เป็นคนเดียว ไม่ใช่ทั้งหมดไปแล้วนะ คิดเอง
แต่ถ้าเจ้าตัวร้อนตัวออกมาถาม ถ้าใช่เขาและเขาถามเองผมก็จะตอบให้ครับ

assassin สายโป๊ะนะครับ ยังไม่เข้าเลย นี่พรางไปสอย ถ้าแอสไม่เล่นสายเลือดจริงๆ และแรงไม่พอ แอสโดนเกราะแตกตายเองครับ
ตีธรรมดา กี่ชาติก็ไม่ออกโป๊ะครับ คิดไปได้ไง 40% ถามว่าในเกมส์นี้ถ้าไม่นับสกิลติดตัว อัตราโป๊ะแชะอาชีพไหนถึง 40% บ้างไหม

บอกได้คำเดียวครับ จะเถียงข้างๆ คูๆ ยังไงก็สุดแต่
แต่ทีมงานที่รับผิดชอบเรื่องนี้ ผมมองดูไม่มีเวลาเท่าเทสเตอร์ครับ ฉะนั้น ถ้าหากเทสเตอร์มีบางคนที่อาจจะหน่อมแน้มชื่นชอบในบางอาชีพ ทำให้ผลงานที่ออกมาไม่สมดุลอย่างที่เห็น และก็บางคนนั้นเอง จะปฏิเสธไม่ได้ว่า ทีมงานต้องฟังทีมทดสอบก่อนผู้อื่นและย่อมต้องมีเครดิตมากกว่า ขึ้นกับกรณีการพูดยังไงให้ดูดีและเหมือนจะมีเหตุผลได้เพียงพอเท่านั้นเอง (ปฏิเสธว่าไม่ใช่แถก็ไม่ได้)
ยกเว้นกรณีมีกระทู้แสดงจุดยืนและความคิดเห็นหนักๆ และร้อนๆ เท่านั้น (แต่นี่ก็ไม่ใช่ว่าจะสามารถโน้มน้าวใจได้ทั้งหมด)

ป.ล. เรื่องป้องกันผมไม่ติดใจ แต่ติดใจ ตรงอัตราลดโป๊ะแชะ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-04-2010, 10:38:46 »

เอาแบบคร่าวๆ ก่อนละกันมากไปเดียวจะดราม่ากันเปล่าๆ  เผอิญไม่ได้อยู่หน้าจอเกม เดียวตอนเย็นถ้าเข้าเกมจะมาเสริมต่อละกัน

ขอพูดประเด็นที่เป็นจุดด้วย เพิ่มเติมข้อมูลบางส่วน และแย้งบางเรื่องก่อนละกัน

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 02:20:44

๑.ศาสตราเทพฝ่าเวหา[/size]

มีหลายๆสกิลที่ หยุดสกิลนี้ได้ครับ เช่น พวดสกิล ตวัด สบัด สกัดต่างๆ  แต่ก็กดโดดได้อยู่ จะโดดอีก ถ้าโดนสกิลก็โดดไม่ขึ้นอีก กรณีสงครามหรือ แบทแบบหลายคน ช่วงที่โดนตวัด หรือ สบัด คนอื่นๆก็สามารถตีพาลาช่วงนี้ได้
    --อีกสกิล คือ พวก สาปของวอลอค คลั่ง ใบ้  อันนี้ รับรองโดดไม่ขึ้นแน่นอน  แล้วพวกสกิลมึนของวิ หรือ แช่แข็ง ก็สกัดได้เหมือนกัน  (อันนี้แล้วแต่ใครไวกว่ากัน)

--ข้อด้อยอีก ข้อ คือ ระยะการร่ายที่ช้ามากๆ ระดับ 10 ยังอยู่ในขั้นช้าเลย  แล้วเจอพวกสกิล สายเวทร่ายไม่ทันสายเวทแน่นอน สายโจมตีก็ตีไว  ไม่อย่างนั้นคงไม่มีใครบอกว่า สกัดได้แล้วยังโดดได้อีก

--ระยะหลังก็ไม่ใช่น้อยๆ สกิลนี้ เท่าไหร่ไม่แน่ใจ ไว้จะมาเพิ่มเติม

๒.เรียกเกราะคุ้มกาย
ไม่มีข้อมูลสกิลนี้

กิลนี้โกงอย่างไรท่านอาจจะสงสัยว่าผมจะยกสกิลนี้มาทำไม ไม่ต้องสงสัยครับจากที่ลองอะไรในตัว พาราดินของ(เพื่อน)ผมแล้ว สกิลนี้ก็ถือว่าโกงมากทีเดียว เพราะว่าสกิลนี้ เพิ่มทั้ง พลังป้องกันกายภาพ พลังป้องกันเวทย์ และ ถ้าเมื่อพลังของเกราะแตกออกมาจะกระจายความเสียหายระยะ 10x10 ช่อง (โอโหเยอะมาก) ผมไม่รู้นะครับว่าดาเมจมันทอนหรือไม่ทอน แต่ถ้าใส่ดาวประกายพรึกที่เพิ่มอัตราการโปะเชะแล้วทำให้สกิลนี้โจมตีแรงถึง 10K + เลยทีเดียว(ในระดับเวล10)

---เสริมข้อมูล พลังโจมตีเป็นโจมตีเวทแสง สายโจมตี ที่กันเวทน้อยๆ ย่อมโดนแรงกว่าคนที่กันเวทเยอะๆ คนกันเวทเยอะๆ ก็สบาย

---ไม่ยักรู้ นะว่าใส่ดาวประกายพรึกแล้วเกราะแตกมันจะเพิ่มอัตราโป๊ะ  Huh?  แล้วสกิลนี้มันโป๊ะด้วยเหรอ...แล้วมันแรงขนาดนั้นเลยเหรอ ...ไว้จะทดสอบมาให้ดูละกันครับ

[

ข้อมูล อื่นๆ

๑.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของเบอร์เซิก

เบอเซิกเลเวลที่ ๙๙ ขวานใหญ่แรย์ ๙๙ คำรามระดับ ๑๐
พลังโจมตีอยู่ที่ 2760-6175 ใช้รวมกับ ทำลายความแกร่ง (อาชีพที่พลังทำลายเยอะที่สุด)

ถ้าสมุติว่า พารา เลเวลที่ ๙๙ ของท๊อปเหมือนกันออฟอยู่ที่ อุปแกร่ง  ขึ้นไป พลังป้องกับ รวมบัพ เรียกเกราะคุ้มกาย กับเกราะสัจจะธรรม

พลังป้องกันน่าจะอยู่ที่ 1000 + 80 กว่าๆ กรณีร่วมกับ ทำลายความแกร่ง (จะอธิบายเป็นขั้นตอน)

---ใช้คำว่าน่าจะ คือได้เห็น หรือลองแล้วเหรอครับ พาลาผม เลเวล 99 เดก เต้ง วิท 99 ของสวมใส่ก็ถือว่าโอเคระดับนึง+บัพที่บอกข้างต้น  ยังกันหลัง 77 ถ้ามีถึง 80+ ขอเห็นเป็นบุญตาหน่อย

แล้วทั้งเซิฟจะมีสักกี่คนกัน

เบอร์เซิก ทลายความแกร่ง จะเหลือ 0-70 (กรณีมีโล่ แรย์ 99 01) สับเข้าไปกรณีไม่ยกโล่จะอยู่ที่ 1500 กระณีที่โล่ยก เก๊ง

---กรณีผมคงเหลือกัน 0+67  อีกอย่างผมไม่มีโล่แร 99 01  /แล้วทั้งเซิฟพาลาที่มีแร 99 01 กี่คน

เห็นไหมครับความแตกต่างระหว่าง เบอเซิกที่เป็นอาชีพมีพลังโจมตีมากที่สุดยังต้อง พ่ายแพ้ให้กับ พาราดิน

---หมายถึงว่า สายโจมตีด้วยกัน ถ้าอาชีพไหนชนะเบอเซิก ถืออาชีพนั้นโกงเหรอ  Huh? แล้วที่ชนะเพราะอะไร  แล้วส่วนที่แพ้อีกตั้งเท่าไหร่หละจะไม่กล่าวถึงเหรอ
อัตราชนะ เบอ-พาลา ทั้งเซิฟหรือเปล่าที่ยกมา ....

๓.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของพระ

พระก็ถือว่าเป็นอาชีพที่โกงรองมาจาก พาราดินเลยก็ว่าได้แต่ทว่า ถ้า 1-1 กันแล้วพระของไม่ดีก็มีสิทแพ้พาราดินได้ กรณีนี้ผมยกให้ พระเป็นฝ่ายโกงซะมากกว่าถ้าพระสกิล แสงจู่โจม เลเวล10 อาจจะทำให้พาราแพ้ไปก็ได้

---คือ ถ้าผมเข้าใจถูก แปลว่า สกิลที่ระดับ 10 แล้ว พระ จะโกงกว่างั้นเหรอ  (ทั้งที่ใจจริงผมก็คิดแบบนั้น จากที่สัมผัสมา เพราะพระปัจจุบันกลายเป็นสายต่อสู้ไปแล้วตั้งแต่มี C3 แต่ก็ไม่อยากดราม่า เพราะระดับ 10 ของแต่ละอาชีพมันก็มีเด่นๆแต่ละทางกันไปทั้งนั้น) 

---งั้นต้องปรับพระก่อนไหม เพราะโกงกว่าซะอีก ผิดหลักสายพระด้วยที่ต้องเด่นเรื่องซัพพอตมากกว่า

---เสริมสำหรับ หลายๆ สกิลที่ทำลายความแกร่งของ พาลาดิน

---แทงกระบี่ทหาร  เพราะไม่คิดป้องกัน  (ผมพาลา 99 จุ 3รอบ ขอพอใช้ได้ เต้ง เดก วิท 99 เจอทีแทบนอน บางทียังคิดเลย สกิลนี้มันโกงไปไหม)

---ทำลายความแกร่ง เบอเซิก ระดับ 5 ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 100% +10

---เล็งเปิดเกราะ  ชาร์ป ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50

--- ธรณีพิโรธ  ของวิ ระดับ 5 ลดป้องกัน และป้องกันเวทย์100% +100  คือ กันเป็น 0+0
                  รวมถึง เวท ของ สายเวทต่างๆ ใช่ว่าพาลาจะกันเวทเยอะทุกคน ถึงกันเวทเยอะก็แลกกับ กันกายภาพน้อย ต้องเลือกชุดใส่เอา ว่าจะใส่ชุดแกร่ง หรือ กันเวท

--- ศาสตราแห่งอาทรัม ของวอ ลดพลังป้องกัน 250+30และลดความต้านทานทุกอย่าง  (แต่ วอไม่ใช้กันหรอก ใช้ สาปเอา แค่นี้พาลาก้ง่อยแดก ทำไรไม่ได้แล้ว)

--- ปา เหรียญ ของ เทเรฯ ไม่คิดป้องกัน

---ซี 3 เบรด ก็ได้ยินว่า มีสกิล ลดป้องกัน

เอาเท่าที่พอทราบละกัน อาจมีสกิลอื่นอีก แต่ไม่อยากดราม่ามาก ก็อย่างที่บอก มันมีสายแก้กันทั้งนั้น  แล้วแต่ว่าจะหาหรือใช้กันถูกหรือเป็นใหม

ก็อย่างที่สุภาษิตบอก รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-04-2010, 10:42:50 »

มันเป็นคอนเสพเกมไปแล้วครับให้อาชีพใดอาชีพหนึ่งเทพไปเลย

แล้วค่อยปรับให้มันห่วยๆได้สร้างตัวใหม่เติมเงินเก็บเวล

เห็นมาหลายอาชีพแล้วครับแบบนี้มีอาชีพเดียวมั้งที่แทบไม่เคยปรับ เบลดมาสเตอร์ <<อาชีพคนรวย ไม่รวยจริงเล่นไม่ได้  laugh laugh laugh

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-04-2010, 10:46:28 »

เมื่อวาน เอาวอลลอคไม่เปิด PK  ไปนั่งดูหน้าปราสาทฟอร์ท  เจอพาราตัวหนึ่งเก่งๆมากๆ ฆ่าคนได้หมดแลยไม่ค่อยมีคนฆ่าได้  แต่ว่าสักพักมีแอสตัวหนึ่ง จำชื่อไม่ได้ รู้สึกเป็นของอีโว  ไล่ฆ่าพาลาตัวนี้ พาลาทำอะไรไม่ได้เลย ตายตลอด หลังๆ วิ่งหนีตลอดเลย เขายังบ่นเลย สู้แอสไม่ได้  ขนาดใช้กระโดดแล้ว ก็ยังฆ่าแอสไม่ได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าแอสใช้อะไร จิ้มทีเดียวพาลาตายทุกทีเลย  สักพักมีวิวิ่งมาฆ่าแอส แอสสู้วิไม่ได้  แล้วสักพักพาลามาฆ่าวิ วิก็สู้พาลาไม่ได้ เฮอๆ วนไปวนมา

จากที่ดูๆแล้วเหมือนแต่ละอาชีพ จะแพ้ทางกันนะครับ  ไม่เชื่อว่างๆ ลองเอาตัวไม่เปิด PK มานั่งดูคนฆ่ากันหน้าฟอร์ทดูสิครับ  สนุกไปอีกแบบ ถ้าเป็นวอลลอคยิ่งดีใหญ่  สาปพระเล่นไปพางๆ ก็ได้นะครับอิอิ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-04-2010, 10:54:33 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 07-04-2010, 10:46:28
เมื่อวาน เอาวอลลอคไม่เปิด PK  ไปนั่งดูหน้าปราสาทฟอร์ท  เจอพาราตัวหนึ่งเก่งๆมากๆ ฆ่าคนได้หมดแลยไม่ค่อยมีคนฆ่าได้  แต่ว่าสักพักมีแอสตัวหนึ่ง จำชื่อไม่ได้ รู้สึกเป็นของอีโว  ไล่ฆ่าพาลาตัวนี้ พาลาทำอะไรไม่ได้เลย ตายตลอด หลังๆ วิ่งหนีตลอดเลย เขายังบ่นเลย สู้แอสไม่ได้  ขนาดใช้กระโดดแล้ว ก็ยังฆ่าแอสไม่ได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าแอสใช้อะไร จิ้มทีเดียวพาลาตายทุกทีเลย  สักพักมีวิวิ่งมาฆ่าแอส แอสสู้วิไม่ได้  แล้วสักพักพาลามาฆ่าวิ วิก็สู้พาลาไม่ได้ เฮอๆ วนไปวนมา

จากที่ดูๆแล้วเหมือนแต่ละอาชีพ จะแพ้ทางกันนะครับ  ไม่เชื่อว่างๆ ลองเอาตัวไม่เปิด PK มานั่งดูคนฆ่ากันหน้าฟอร์ทดูสิครับ  สนุกไปอีกแบบ ถ้าเป็นวอลลอคยิ่งดีใหญ่  สาปพระเล่นไปพางๆ ก็ได้นะครับอิอิ

ให้เดานะครับ พันธมิตรแห่งเงาแน่ๆครับ ต้องเวล10ด้วยถึงออกบ่อย- -"

แต่ถ้าพาลาใช้เกราะคุ้มกันแอสยังไงก็ไม่ไหวครับนั่งรอให้แอสตีเลย

ยิ่งมีสกิลผนึกความกลัวอีกใช้กายาเหล็กไหลนั่งนิ่งๆเบอก็ตายครับ

สกิลกระโดดนี่ถึงจะหยุดร่ายได้แต่มันก็กระโดนขึ้นต่อได้เรื่องๆ mp มานใช้น้อยโคตรกดนานมากกว่าจะหมด

ข้อเสียของพาลาแทบไม่มีเลย มีพวกเดินมาดุ่มๆแล้วกดกระโดดไม่ทันโดนวอสาปก่อนก็มี แต่ว่าสกิลพาลามันไกลกว่าสาป

ถ้าวอล๊อกสเต็ปไม่ดีจริงก็ไม่ไหวอยู่ดี สกิลกระโดดเวล10 ร่ายไม่ถึง 2 วิเลย ถือว่าไวมาก แถมตอนกระโดดนี่ไม่โดนดาเมจด้วย

เชื่อใหมครับ พาลา99 ของครบ c3 เวล10 สู้พระ จุ6 ได้พอฟัดพอเหวียงเลย  Evil Evil

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-04-2010, 11:01:26 »

ลองคิดสิว่ากว่าเค้าจะมีสกิลโกงอย่างที่คุณว่ามันต้องใช้ความพยายามขนาดไหนแล้วจะบอกอะไรอย่างนะทุกอาชีพไม่มีทางสู้คนเดียวได้ต่อให้มีคลาส3ระดับอะไรของเทพทั้งตัวก็ไม่มีทางส฿อาชีพที่แพ้ทางหรือถูกรุมได้(ไม่ได้ว่าใคร)ลองคิดสิว่าเค้าจะต้องเสียเงินซื้อเหรียนเสียค่าไฟขนาดไหนกว่าเค้าจะได้สกิลระดับ lnw มาอย่าคิดว่ามันโกงให้คิดว่าเราจะแก้ทางยังไงดีมากกว่า

ป.ล. ถ้าไม่ลงแบทไม่สนวอแล้วจะออกมาโวยวายทำไม

Soul_Mignon
Jr. Member
**

I'm S0UL

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-04-2010, 11:18:32 »

ไม่เห็นด้วยอ่ะ อาชีพแต่ละอาชีพมันก็ต้องมีบางอย่างไม่เหมือนกัน
ถ้าปรับให้ไม่เก่งงั้นทุกอาชีพก็ตีพาลาดินได้หมดดิถ้าปรับให้ทุกอย่างลดลง
มันเป็นแบบนี้ก็ดีอยู่แล้วอ่ะ จะปรับให้วุ่นวายทำไมเดี๋ยวพอปรับนะ
ก็มีคนมาโวยวายอีกไม่พอใจอีก อยู่แบบนี้ล่ะดีสุด

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~
ถ้าไม่อดทนต่อสิ่งใดสิ่งหนึ่ง ก็จะล้มเหลวในทุกๆสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 10