GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6691 ครั้ง)
XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #15 เมื่อ: 07-04-2010, 11:36:32 »

ทีมงานจาเห็นสิ่งที่เจ้าของกระทุ้พิมมั้ยน้า  Smiley Smiley

อยากให้ทีมงานได้ลองเล่นด้วยตัวเองคับจะได้รุ้

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #16 เมื่อ: 07-04-2010, 11:40:19 »

เดี๋ยวทีมงานมาเห็นก็ปรับอีก เซ็งจิต-..-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07-04-2010, 11:50:33 »

ปรับทุกอาชีพให้เก่งตามๆกันไม่ใช่ลากอาชีพที่เก่งลงมาจมขี้โคลน Angry

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-04-2010, 12:06:52 »

ทีมงานจะปรับก็ปรับให้มันเก่งขึ้นไม่ใช้มาปรับให้มันกากลง หยาบนิดหน่อบขออภัย
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #19 เมื่อ: 07-04-2010, 12:32:28 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 10:38:46
   เอาแบบคร่าวๆ ก่อนละกันมากไปเดียวจะดราม่ากันเปล่าๆ  เผอิญไม่ได้อยู่หน้าจอเกม เดียวตอนเย็นถ้าเข้าเกมจะมาเสริมต่อละกัน

ขอพูดประเด็นที่เป็นจุดด้วย เพิ่มเติมข้อมูลบางส่วน และแย้งบางเรื่องก่อนละกัน

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 02:20:44

๑.ศาสตราเทพฝ่าเวหา[/size]

มีหลายๆสกิลที่ หยุดสกิลนี้ได้ครับ เช่น พวดสกิล ตวัด สบัด สกัดต่างๆ  แต่ก็กดโดดได้อยู่ จะโดดอีก ถ้าโดนสกิลก็โดดไม่ขึ้นอีก กรณีสงครามหรือ แบทแบบหลายคน ช่วงที่โดนตวัด หรือ สบัด คนอื่นๆก็สามารถตีพาลาช่วงนี้ได้
    --อีกสกิล คือ พวก สาปของวอลอค คลั่ง ใบ้  อันนี้ รับรองโดดไม่ขึ้นแน่นอน  แล้วพวกสกิลมึนของวิ หรือ แช่แข็ง ก็สกัดได้เหมือนกัน  (อันนี้แล้วแต่ใครไวกว่ากัน)

--ข้อด้อยอีก ข้อ คือ ระยะการร่ายที่ช้ามากๆ ระดับ 10 ยังอยู่ในขั้นช้าเลย  แล้วเจอพวกสกิล สายเวทร่ายไม่ทันสายเวทแน่นอน สายโจมตีก็ตีไว  ไม่อย่างนั้นคงไม่มีใครบอกว่า สกัดได้แล้วยังโดดได้อีก

--ระยะหลังก็ไม่ใช่น้อยๆ สกิลนี้ เท่าไหร่ไม่แน่ใจ ไว้จะมาเพิ่มเติม

๒.เรียกเกราะคุ้มกาย
ไม่มีข้อมูลสกิลนี้

กิลนี้โกงอย่างไรท่านอาจจะสงสัยว่าผมจะยกสกิลนี้มาทำไม ไม่ต้องสงสัยครับจากที่ลองอะไรในตัว พาราดินของ(เพื่อน)ผมแล้ว สกิลนี้ก็ถือว่าโกงมากทีเดียว เพราะว่าสกิลนี้ เพิ่มทั้ง พลังป้องกันกายภาพ พลังป้องกันเวทย์ และ ถ้าเมื่อพลังของเกราะแตกออกมาจะกระจายความเสียหายระยะ 10x10 ช่อง (โอโหเยอะมาก) ผมไม่รู้นะครับว่าดาเมจมันทอนหรือไม่ทอน แต่ถ้าใส่ดาวประกายพรึกที่เพิ่มอัตราการโปะเชะแล้วทำให้สกิลนี้โจมตีแรงถึง 10K + เลยทีเดียว(ในระดับเวล10)

---เสริมข้อมูล พลังโจมตีเป็นโจมตีเวทแสง สายโจมตี ที่กันเวทน้อยๆ ย่อมโดนแรงกว่าคนที่กันเวทเยอะๆ คนกันเวทเยอะๆ ก็สบาย

---ไม่ยักรู้ นะว่าใส่ดาวประกายพรึกแล้วเกราะแตกมันจะเพิ่มอัตราโป๊ะ  Huh?  แล้วสกิลนี้มันโป๊ะด้วยเหรอ...แล้วมันแรงขนาดนั้นเลยเหรอ ...ไว้จะทดสอบมาให้ดูละกันครับ

[

ข้อมูล อื่นๆ

๑.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของเบอร์เซิก

เบอเซิกเลเวลที่ ๙๙ ขวานใหญ่แรย์ ๙๙ คำรามระดับ ๑๐
พลังโจมตีอยู่ที่ 2760-6175 ใช้รวมกับ ทำลายความแกร่ง (อาชีพที่พลังทำลายเยอะที่สุด)

ถ้าสมุติว่า พารา เลเวลที่ ๙๙ ของท๊อปเหมือนกันออฟอยู่ที่ อุปแกร่ง  ขึ้นไป พลังป้องกับ รวมบัพ เรียกเกราะคุ้มกาย กับเกราะสัจจะธรรม

พลังป้องกันน่าจะอยู่ที่ 1000 + 80 กว่าๆ กรณีร่วมกับ ทำลายความแกร่ง (จะอธิบายเป็นขั้นตอน)

---ใช้คำว่าน่าจะ คือได้เห็น หรือลองแล้วเหรอครับ พาลาผม เลเวล 99 เดก เต้ง วิท 99 ของสวมใส่ก็ถือว่าโอเคระดับนึง+บัพที่บอกข้างต้น  ยังกันหลัง 77 ถ้ามีถึง 80+ ขอเห็นเป็นบุญตาหน่อย

แล้วทั้งเซิฟจะมีสักกี่คนกัน

เบอร์เซิก ทลายความแกร่ง จะเหลือ 0-70 (กรณีมีโล่ แรย์ 99 01) สับเข้าไปกรณีไม่ยกโล่จะอยู่ที่ 1500 กระณีที่โล่ยก เก๊ง

---กรณีผมคงเหลือกัน 0+67  อีกอย่างผมไม่มีโล่แร 99 01  /แล้วทั้งเซิฟพาลาที่มีแร 99 01 กี่คน

เห็นไหมครับความแตกต่างระหว่าง เบอเซิกที่เป็นอาชีพมีพลังโจมตีมากที่สุดยังต้อง พ่ายแพ้ให้กับ พาราดิน

---หมายถึงว่า สายโจมตีด้วยกัน ถ้าอาชีพไหนชนะเบอเซิก ถืออาชีพนั้นโกงเหรอ  Huh? แล้วที่ชนะเพราะอะไร  แล้วส่วนที่แพ้อีกตั้งเท่าไหร่หละจะไม่กล่าวถึงเหรอ
อัตราชนะ เบอ-พาลา ทั้งเซิฟหรือเปล่าที่ยกมา ....

๓.ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราโจมตีของพระ

พระก็ถือว่าเป็นอาชีพที่โกงรองมาจาก พาราดินเลยก็ว่าได้แต่ทว่า ถ้า 1-1 กันแล้วพระของไม่ดีก็มีสิทแพ้พาราดินได้ กรณีนี้ผมยกให้ พระเป็นฝ่ายโกงซะมากกว่าถ้าพระสกิล แสงจู่โจม เลเวล10 อาจจะทำให้พาราแพ้ไปก็ได้

---คือ ถ้าผมเข้าใจถูก แปลว่า สกิลที่ระดับ 10 แล้ว พระ จะโกงกว่างั้นเหรอ  (ทั้งที่ใจจริงผมก็คิดแบบนั้น จากที่สัมผัสมา เพราะพระปัจจุบันกลายเป็นสายต่อสู้ไปแล้วตั้งแต่มี C3 แต่ก็ไม่อยากดราม่า เพราะระดับ 10 ของแต่ละอาชีพมันก็มีเด่นๆแต่ละทางกันไปทั้งนั้น) 

---งั้นต้องปรับพระก่อนไหม เพราะโกงกว่าซะอีก ผิดหลักสายพระด้วยที่ต้องเด่นเรื่องซัพพอตมากกว่า

---เสริมสำหรับ หลายๆ สกิลที่ทำลายความแกร่งของ พาลาดิน

---แทงกระบี่ทหาร  เพราะไม่คิดป้องกัน  (ผมพาลา 99 จุ 3รอบ ขอพอใช้ได้ เต้ง เดก วิท 99 เจอทีแทบนอน บางทียังคิดเลย สกิลนี้มันโกงไปไหม)

---ทำลายความแกร่ง เบอเซิก ระดับ 5 ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 100% +10

---เล็งเปิดเกราะ  ชาร์ป ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50

--- ธรณีพิโรธ  ของวิ ระดับ 5 ลดป้องกัน และป้องกันเวทย์100% +100  คือ กันเป็น 0+0
                  รวมถึง เวท ของ สายเวทต่างๆ ใช่ว่าพาลาจะกันเวทเยอะทุกคน ถึงกันเวทเยอะก็แลกกับ กันกายภาพน้อย ต้องเลือกชุดใส่เอา ว่าจะใส่ชุดแกร่ง หรือ กันเวท

--- ศาสตราแห่งอาทรัม ของวอ ลดพลังป้องกัน 250+30และลดความต้านทานทุกอย่าง  (แต่ วอไม่ใช้กันหรอก ใช้ สาปเอา แค่นี้พาลาก้ง่อยแดก ทำไรไม่ได้แล้ว)

--- ปา เหรียญ ของ เทเรฯ ไม่คิดป้องกัน

---ซี 3 เบรด ก็ได้ยินว่า มีสกิล ลดป้องกัน

เอาเท่าที่พอทราบละกัน อาจมีสกิลอื่นอีก แต่ไม่อยากดราม่ามาก ก็อย่างที่บอก มันมีสายแก้กันทั้งนั้น  แล้วแต่ว่าจะหาหรือใช้กันถูกหรือเป็นใหม

ก็อย่างที่สุภาษิตบอก รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

ถึงวอจะได้สาป ให้มันใช้สกิวไม่ได้ แต่ใช่ว่าจะสู้ได้นะครับ วอสาปเสด แน่นอนต้องสาปหินต่อเพื่อจะยิงแรงขึ้น พอยิงเกราะแตก ถ้าวอเลือดไม่เทพโดนโป๊ะตายอยู่ดีครับ

ที่ยกตัวอย่างเบอ เพราะเบอเป็นสายอาชีพที่พลังโจมตีเยอะที่สุด ยังตีไม่เข้าด้วยดาเมจ หลังเหยียบ 6 พัน แล้วอาชีพอื่น ๆ จะตียังไงครับ ชาปที่บอกมีสกัดขา เปิดเกราะ ยิงไปโดนกระโดดตายอยู่ดี ถ้าเลือดเยอะพอโดดไม่ตายลงมาโดนเกราะแตก แอสนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #20 เมื่อ: 07-04-2010, 14:10:54 »

พูดให้ตายทีมงานก็ไม่มาดู  laugh

ลาออก
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #21 เมื่อ: 07-04-2010, 14:27:07 »

อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 07-04-2010, 12:32:28
               ถึงวอจะได้สาป ให้มันใช้สกิวไม่ได้ แต่ใช่ว่าจะสู้ได้นะครับ วอสาปเสด แน่นอนต้องสาปหินต่อเพื่อจะยิงแรงขึ้น พอยิงเกราะแตก ถ้าวอเลือดไม่เทพโดนโป๊ะตายอยู่ดีครับ

ที่ยกตัวอย่างเบอ เพราะเบอเป็นสายอาชีพที่พลังโจมตีเยอะที่สุด ยังตีไม่เข้าด้วยดาเมจ หลังเหยียบ 6 พัน แล้วอาชีพอื่น ๆ จะตียังไงครับ ชาปที่บอกมีสกัดขา เปิดเกราะ ยิงไปโดนกระโดดตายอยู่ดี ถ้าเลือดเยอะพอโดดไม่ตายลงมาโดนเกราะแตก แอสนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

พูดมาประเด็นนี้ ทำให้นึกได้อีกเรื่องพอดี ^^

--เกราะแตก สายพวกยิงไกล ชาร์ป /เทเร /เวทที่ยิงไกล ก็ไม่โดน เกราะนิครับ

ปล. ที่ตอบกระทู้นี้ไม่ใช่เพราะเล่นพาลาอยู่แล้วไม่อยากให้ปรับ แค่มาชี้แจงบางประเด็น แย้งบางเรื่องที่ข้อมูลไม่ถูกตามความเป็นจริง และให้ข้อมูลในมุมมองหลายๆ ด้าน

kinma
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 07-04-2010, 16:25:16 »

เอาเทรมิ  ความลึกลับเวล 10 หยุดทีเกือบ 20 วิ

ใครโดน แล้วลองอยู่นิ่ง ๆ ให้เทรฟัน ก็ตายหมดแหละ

ผมว่าเมื่อ อาชีพ ไหนก็ตามถ้า เก่งจนถึงขีดสุดของอาชีพนั้น

การที่จะแพ้ก็ต้องน้อยลง เจอ ใครก็ต้องสู้ได้

ต้องให้เป็นสายที่แพ้ทางจริง ๆ และคนเล่นที่เก่งจริง ๆ มาถึงจะสู้ได้

ผมว่าถ้าจะโกง อะ เซตใหม่ พาลาโกง เกินอ๊ะป่าว มีคืนชีพด้วย

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #23 เมื่อ: 07-04-2010, 16:28:13 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 14:27:07
อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 07-04-2010, 12:32:28

พูดมาประเด็นนี้ ทำให้นึกได้อีกเรื่องพอดี ^^

--เกราะแตก สายพวกยิงไกล ชาร์ป /เทเร /เวทที่ยิงไกล ก็ไม่โดน เกราะนิครับ

ปล. ที่ตอบกระทู้นี้ไม่ใช่เพราะเล่นพาลาอยู่แล้วไม่อยากให้ปรับ แค่มาชี้แจงบางประเด็น แย้งบางเรื่องที่ข้อมูลไม่ถูกตามความเป็นจริง และให้ข้อมูลในมุมมองหลายๆ ด้าน

คงไม่มีใครถอยที่ ระยะ 20 ช่องเพื่อโจมตีหรอกครับ ถ้าเอาจริงๆแล้ว

ลาออก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #24 เมื่อ: 07-04-2010, 17:25:57 »

สกิล กระโดด ไม่ทราบว่าบัคหรือปล่าวคับกรณี ของผม พารากดกระโดดแต่เอ๊ะทำไม มันใช้ทัณแห่งเทพได้ เเถมอมตะซะด้วย

สับไม่เข้าพอร่ายเสด ตามนั้น บินต่อ  ละก้อลงมาทัณเทพอีก เฮ้อ เบื่อ

ผมว่า ปรับตอนพารากระโดดให้ได้รับตาเมจก้อคงจะดีไม่ใช่น้อย หรือไม่ก้อแก้ตรงน้คับ เดวผมไปหาพาราคนนั้นก่อนเดวอัดวีดีโอมาให้ดู

Cool

เออ

ไอเรื่องกระโดดได้หลายๆที ผมคาดว่าน่าจะสลับอาวุธตอนกระโดดทำให้ ยกเลิกการร่ายสกิล แต่ผลลัพอมตะตอนใช้สกิลยังอยู่เลยสามารถ

ใช้สกิลอื่นได้

NeeD not to know

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #25 เมื่อ: 07-04-2010, 18:11:50 »

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 16:28:13
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 14:27:07

คงไม่มีใครถอยที่ ระยะ 20 ช่องเพื่อโจมตีหรอกครับ ถ้าเอาจริงๆแล้ว

ทำไมต้องถอยถึง 20 ช่องหละ Huh? สกิลมันระยะ 20 เลยเหรอ ---ชาร์ปเอย เทเรเอย ทหารเอย  สายเวทยิงเอย ผมก็ไม่เห็นเขาโดนเกราะนิครับ ทางกลับกันผมก็เอาสายยิงไกลมาลองตีพาลามีเกราะผมก็ไม่โดนนิครับ

ปลวก
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 07-04-2010, 18:31:08 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 18:11:50
อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 16:28:13

ทำไมต้องถอยถึง 20 ช่องหละ Huh? สกิลมันระยะ 20 เลยเหรอ ---ชาร์ปเอย เทเรเอย ทหารเอย  สายเวทยิงเอย ผมก็ไม่เห็นเขาโดนเกราะนิครับ ทางกลับกันผมก็เอาสายยิงไกลมาลองตีพาลามีเกราะผมก็ไม่โดนนิครับ

ตามนั้น ชาปยิงเกราะแตกไม่โดนวิไม่โดนเว้นลูกสรเวด ถึงจะโดน

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 07-04-2010, 18:39:15 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 18:11:50

ทำไมจะไม่โดนครับ

ลาออก
ปลวก
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 07-04-2010, 19:39:35 »

น็อต มันระยะ10ช่องนะไม่ใช่20 10x10 คงหมายถึงบนล่าง10 ข้างๆอีก10ช่องละมั้ง  woon

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07-04-2010, 19:47:18 »

พาลาดินยังมีสกิลหยุดคู่ต่อสู้ต่างๆมากมาย เช่น ขมขู่, ทัณฑ์แห่งเทพ, โล่กระแทก การจะหนีออกห่างระยะ 10 คงเป็นเรื่องไม่ง่ายนัก

พาลาดินที่ C3 เลเวล 10 กระโดดลงมาใส่ใครโอกาสจะรอดคงยาก + ยังติดสถานะต่างๆจากการสลับอาวุธที่ใช้ในการกระโดดได้อีก เช่น ถือค้อนติดสถานะมึน, ถือกระบี่ติดสถานะใบ้ ความแม่นยำของอาชีพพาลาดินนี่ก็ถือว่าไม่ได้น้อยเลยนะคะ

ที่บอกว่าสายโจมตีระยะไกลไม่มีทางโดนเกราะแตกจากพาลานั่น ถ้าพาลาใช้สกิลกระโดด+สกิลหยุดคู่ต่อสู่ต่างๆมากมายข้างต้น มันคงไม่ยากนักที่จะฆ่าพวกสายโจมตีระยะไกลได้ทั้งหมด ยังไม่นับจากการผสมสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์, แทงประกายแสง ใช้ในการสกัดหรือโจมตีระยะไกลได้

งงนิดหน่อยนะคะ ตกลงตอนนี้คอนเซ็ปพาลามันคืออะไร  Huh?

อยากได้ความคิดเห็นแบบเป็นกลางจากทั้งคนเล่นพาลาเป็นหลัก หรือคนที่เล่นหลากหลายอาชีพนะคะ  Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10