GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]  (อ่าน 6692 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #30 เมื่อ: 07-04-2010, 19:50:44 »

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 14:10:54
พูดให้ตายทีมงานก็ไม่มาดู  laugh
เรื่องปรับๆนี่ เดี่ยวทีมงานก็มาดู เชื่อเถอะ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: สกิล C3 ของพาราดินโกงไปไหม? [ไม่ใช่ที่ดราม่า]
« ตอบ #31 เมื่อ: 07-04-2010, 21:28:53 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 07-04-2010, 19:47:18
พาลาดินยังมีสกิลหยุดคู่ต่อสู้ต่างๆมากมาย เช่น ขมขู่, ทัณฑ์แห่งเทพ, โล่กระแทก การจะหนีออกห่างระยะ 10 คงเป็นเรื่องไม่ง่ายนัก

พาลาดินที่ C3 เลเวล 10 กระโดดลงมาใส่ใครโอกาสจะรอดคงยาก + ยังติดสถานะต่างๆจากการสลับอาวุธที่ใช้ในการกระโดดได้อีก เช่น ถือค้อนติดสถานะมึน, ถือกระบี่ติดสถานะใบ้ ความแม่นยำของอาชีพพาลาดินนี่ก็ถือว่าไม่ได้น้อยเลยนะคะ

ที่บอกว่าสายโจมตีระยะไกลไม่มีทางโดนเกราะแตกจากพาลานั่น ถ้าพาลาใช้สกิลกระโดด+สกิลหยุดคู่ต่อสู่ต่างๆมากมายข้างต้น มันคงไม่ยากนักที่จะฆ่าพวกสายโจมตีระยะไกลได้ทั้งหมด ยังไม่นับจากการผสมสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์, แทงประกายแสง ใช้ในการสกัดหรือโจมตีระยะไกลได้

งงนิดหน่อยนะคะ ตกลงตอนนี้คอนเซ็ปพาลามันคืออะไร  Huh?

อยากได้ความคิดเห็นแบบเป็นกลางจากทั้งคนเล่นพาลาเป็นหลัก หรือคนที่เล่นหลากหลายอาชีพนะคะ  Smiley

จร้าๆ เทพแน่นอน ถ้าอัพได้ทุกสกิล ที่ว่ามาอะนะ

มันอัพได้เกือบทุกสกิล เล่นได้หลากหลายสายในตัวเดียวมันก็เทพทุกอาชีพแหละ ไหนจะทางผ่านอีก ถ้าไม่จำกัดแค่ 40 เหรียญ  Smiley

ปล. ยังคงคอนเซปเดิม อันไหนผมแย้งได้ขอแย้ง อันไหนมันสมเหตสมผลผมก็ไม่แย้งหรอก

<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #32 เมื่อ: 07-04-2010, 21:30:01 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 07-04-2010, 19:50:44
อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 14:10:54
พูดให้ตายทีมงานก็ไม่มาดู  laugh
เรื่องปรับๆนี่ เดี่ยวทีมงานก็มาดู เชื่อเถอะ Smiley
มาดูแต่ไม่ปรับรอคนเล่นพาลาเยอะๆก่อนค่ิอยปรับ

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #33 เมื่อ: 07-04-2010, 21:34:08 »

เคยเห็นมะ เวลาพระเเสงเทพ พาราจะกระโดดเรื่อยๆ โดนที่ไม่ได้รับตาเมจพอเเสงหมดพระกำลังร่ายเเสงใหม่โดดเสดตายพอดี เหอะๆ

ระดับ10ไม่ต้องพูดถึง ขนาดพระจุ 6 เลือดประมาณ9เค โดนก้อ14เค+

NeeD not to know

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #34 เมื่อ: 07-04-2010, 21:40:29 »

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 18:39:15
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 18:11:50
อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 16:28:13
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 14:27:07
อ้างจาก: ., Luv.EnJoiiz __ * ที่ 07-04-2010, 12:32:28
               ถึงวอจะได้สาป ให้มันใช้สกิวไม่ได้ แต่ใช่ว่าจะสู้ได้นะครับ วอสาปเสด แน่นอนต้องสาปหินต่อเพื่อจะยิงแรงขึ้น พอยิงเกราะแตก ถ้าวอเลือดไม่เทพโดนโป๊ะตายอยู่ดีครับ

ที่ยกตัวอย่างเบอ เพราะเบอเป็นสายอาชีพที่พลังโจมตีเยอะที่สุด ยังตีไม่เข้าด้วยดาเมจ หลังเหยียบ 6 พัน แล้วอาชีพอื่น ๆ จะตียังไงครับ ชาปที่บอกมีสกัดขา เปิดเกราะ ยิงไปโดนกระโดดตายอยู่ดี ถ้าเลือดเยอะพอโดดไม่ตายลงมาโดนเกราะแตก แอสนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

พูดมาประเด็นนี้ ทำให้นึกได้อีกเรื่องพอดี ^^

--เกราะแตก สายพวกยิงไกล ชาร์ป /เทเร /เวทที่ยิงไกล ก็ไม่โดน เกราะนิครับ

ปล. ที่ตอบกระทู้นี้ไม่ใช่เพราะเล่นพาลาอยู่แล้วไม่อยากให้ปรับ แค่มาชี้แจงบางประเด็น แย้งบางเรื่องที่ข้อมูลไม่ถูกตามความเป็นจริง และให้ข้อมูลในมุมมองหลายๆ ด้าน

คงไม่มีใครถอยที่ ระยะ 20 ช่องเพื่อโจมตีหรอกครับ ถ้าเอาจริงๆแล้ว

ทำไมต้องถอยถึง 20 ช่องหละ Huh? สกิลมันระยะ 20 เลยเหรอ ---ชาร์ปเอย เทเรเอย ทหารเอย  สายเวทยิงเอย ผมก็ไม่เห็นเขาโดนเกราะนิครับ ทางกลับกันผมก็เอาสายยิงไกลมาลองตีพาลามีเกราะผมก็ไม่โดนนิครับ

ทำไมจะไม่โดนครับ

เอาข้อมูลจริง หรือ ทดสอบแล้วมาคุยกันดีกว่าครับ  ถ้ามันไม่ใช่แล้วมีคนแย้งพลันจะทำให้นอกประเด็นและเสียเวลาเปล่าๆ

poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 07-04-2010, 22:27:51 »

ของเครลิค โกงกว่าเยอะนะครับ

ดวงเเสง ปิศาจ

เพิ่มกันเวทย์ 300+30   + กับเซตใหม่ที่เพิ่มกันเวทย์ 0+50 มันก็จะกลายเป็นเเบบนี้

เเสงจู่โจม
 Hp 1000000 ตายใน 1 นาที

เเสงเเห่งเทพ Miss 100%

+   
  =

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #36 เมื่อ: 07-04-2010, 22:31:40 »

^

ตามที่ผมบอก ไม่ทันกระโดดพาราหรอกครับพอโดเสร็จมันก้อไปหลบ  Cool

ถ้าเเสงก้อใช้บัคกระโดดเรื่อยๆได้โดยที่ไม่มีดีเลย์แต่อมตะตลอด คาดว่าเวลากระโดดเเล้วเปลี่ยนอาวุธเเล้วกดกระโดดใหม่เรื่อยๆ

woon

NeeD not to know

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 07-04-2010, 22:48:21 »

กระทู้นี้อยากให้คุยกันเรื่องข้อมูลสกิลของพาลาดินทั้ง C2, C3 ที่มีผลกับอาชีพอื่นมากกว่านะคะ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #38 เมื่อ: 07-04-2010, 23:12:20 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 21:28:53
อ้างจาก: =YUI= ที่ 07-04-2010, 19:47:18
พาลาดินยังมีสกิลหยุดคู่ต่อสู้ต่างๆมากมาย เช่น ขมขู่, ทัณฑ์แห่งเทพ, โล่กระแทก การจะหนีออกห่างระยะ 10 คงเป็นเรื่องไม่ง่ายนัก

พาลาดินที่ C3 เลเวล 10 กระโดดลงมาใส่ใครโอกาสจะรอดคงยาก + ยังติดสถานะต่างๆจากการสลับอาวุธที่ใช้ในการกระโดดได้อีก เช่น ถือค้อนติดสถานะมึน, ถือกระบี่ติดสถานะใบ้ ความแม่นยำของอาชีพพาลาดินนี่ก็ถือว่าไม่ได้น้อยเลยนะคะ

ที่บอกว่าสายโจมตีระยะไกลไม่มีทางโดนเกราะแตกจากพาลานั่น ถ้าพาลาใช้สกิลกระโดด+สกิลหยุดคู่ต่อสู่ต่างๆมากมายข้างต้น มันคงไม่ยากนักที่จะฆ่าพวกสายโจมตีระยะไกลได้ทั้งหมด ยังไม่นับจากการผสมสกิล เจ็ดเทพลงทัณฑ์, แทงประกายแสง ใช้ในการสกัดหรือโจมตีระยะไกลได้

งงนิดหน่อยนะคะ ตกลงตอนนี้คอนเซ็ปพาลามันคืออะไร  Huh?

อยากได้ความคิดเห็นแบบเป็นกลางจากทั้งคนเล่นพาลาเป็นหลัก หรือคนที่เล่นหลากหลายอาชีพนะคะ  Smiley

จร้าๆ เทพแน่นอน ถ้าอัพได้ทุกสกิล ที่ว่ามาอะนะ  <----ขอแก้ตรงนี้หน่อยละกัน พาลาสายกระบี่ก็สามารถอัพสกิลข้างต้นได้หมด

ส่วนประเด็นด้านล่างนี้คือ การเล่นหลายสายในตัวเดียว สายหอก กระบี่ แกร่ง เลฯ เพราะอย่างเช่นสายกระบี่ข้างต้น มันก้มีจุดเด่น จุดด้อย ของมัน
 มันอัพได้เกือบทุกสกิล เล่นได้หลากหลายสายในตัวเดียวมันก็เทพทุกอาชีพแหละ ไหนจะทางผ่านอีก ถ้าไม่จำกัดแค่ 40 เหรียญ  Smiley

ปล. ยังคงคอนเซปเดิม อันไหนผมแย้งได้ขอแย้ง อันไหนมันสมเหตสมผลผมก็ไม่แย้งหรอก

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #39 เมื่อ: 07-04-2010, 23:28:13 »

อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 07-04-2010, 22:31:40
^

ตามที่ผมบอก ไม่ทันกระโดดพาราหรอกครับพอโดเสร็จมันก้อไปหลบ  Cool

ถ้าเเสงก้อใช้บัคกระโดดเรื่อยๆได้โดยที่ไม่มีดีเลย์แต่อมตะตลอด คาดว่าเวลากระโดดเเล้วเปลี่ยนอาวุธเเล้วกดกระโดดใหม่เรื่อยๆ

woon

เมื่อก่อน ผมเคย ลองเปลี่ยนอาวุธตอนกระโดดนะ มันจะโดดไม่ขึ้นเลย หรือโดดไปก็ร่วงมาที่เดิม

แต่ปัจจุบัน ที่ลองไปเปลี่ยนอาวุษตอนกระโดดดู กลับ ไม่ร่วง โดดได้ผลสกิลก็ตามอาวุษที่เปลี่ยนไป อันนี้ก็แปลกอยู่ว่าไปเปลี่ยนตอนไหน

--การโดดได้เรื่อยๆ ผมก็ยัง งงๆ อยุ่ ว่ายังไงเหรอ การเปลี่ยนอาวุษ อย่างที่บอกข้างต้นเปลี่ยนแล้วก็โดดผลตามสกิลของอาวุษ ไม่ได้ทำให้โดดเรื่อยๆ ส่วน ผมสกลับ หอก กระบี่ ไปหอกอีก 3 ครั้งยิ่งไม่มีดาเมจเลย

คือสกิลใช้ไม่ได้ คือโดดไม่ได้ผลนั่นเอง แต่สกิลมีดีเลนะ   แต่ถ้าใส่หอก -แล้วกดเปลี่ยนกระบี่  ก็โดดปกติ ผลดาเมจจะเป็นใบ้ของกระบี่  (ทั้งที่เมื่อก่อนกรณีผมลองมันจะไม่โดด)

--ส่วนกรณีแสง แล้วใช้บัคกระโดดได้เรื่อยๆ โดยที่ไม่มีดีเลและอมตะ ขอภาพ หรือ อธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ ยังงงๆ อยุ่ทำได้ไง

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #40 เมื่อ: 07-04-2010, 23:32:53 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 23:28:13
อ้างจาก: OveGoDeN ที่ 07-04-2010, 22:31:40
^

woon

เมื่อก่อน ผมเคย ลองเปลี่ยนอาวุธตอนกระโดดนะ มันจะโดดไม่ขึ้นเลย หรือโดดไปก็ร่วงมาที่เดิม

แต่ปัจจุบัน ที่ลองไปเปลี่ยนอาวุษตอนกระโดดดู กลับ ไม่ร่วง โดดได้ผลสกิลก็ตามอาวุษที่เปลี่ยนไป อันนี้ก็แปลกอยู่ว่าไปเปลี่ยนตอนไหน

--การโดดได้เรื่อยๆ ผมก็ยัง งงๆ อยุ่ ว่ายังไงเหรอ การเปลี่ยนอาวุษ อย่างที่บอกข้างต้นเปลี่ยนแล้วก็โดดผลตามสกิลของอาวุษ ไม่ได้ทำให้โดดเรื่อยๆ ส่วน ผมสกลับ หอก กระบี่ ไปหอกอีก 3 ครั้งยิ่งไม่มีดาเมจเลย

คือสกิลใช้ไม่ได้ คือโดดไม่ได้ผลนั่นเอง แต่สกิลมีดีเลนะ   แต่ถ้าใส่หอก -แล้วกดเปลี่ยนกระบี่  ก็โดดปกติ ผลดาเมจจะเป็นใบ้ของกระบี่  (ทั้งที่เมื่อก่อนกรณีผมลองมันจะไม่โดด)

--ส่วนกรณีแสง แล้วใช้บัคกระโดดได้เรื่อยๆ โดยที่ไม่มีดีเลและอมตะ ขอภาพ หรือ อธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ ยังงงๆ อยุ่ทำได้ไง

เดี๋ยวผมจะทำคลิปที่กระโดดแล้วเป็นอมตะมาให้ดูครับ

ขอมีเวลาทำก่อน

ลาออก
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #41 เมื่อ: 08-04-2010, 00:17:43 »

อ้างจาก: “สายลมและพลเอกดังโงะ” ที่ 07-04-2010, 23:32:53
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-04-2010, 23:28:13
^

woon

เดี๋ยวผมจะทำคลิปที่กระโดดแล้วเป็นอมตะมาให้ดูครับ

ขอมีเวลาทำก่อน

ใช่  ใช่ หลายๆคน หลายๆ ข้อมูลก็จะได้รับร้กันหลายๆ ด้าน

-- ส่วนกรณีโดดแล้ว ไม่โดนดาเมจ นี่ก็ไม่แย้งนะครับ เพราะมันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว รู้สึกจะเคยได้ยินทีมงาน หรือใครเคยบอกว่าช่วงที่ลอยอยุ่จะไม่โดนดาเมจ

---ส่วนให้สกิล สามารถหยุดได้ นี่ก็อย่างที่กล่าวๆกัน มันมีหลายสกิลที่สามารถสกัดไม่ได้โดดได้ แต่พาลาก็กดกระโดดต่อได้อีก นี่ก็สมเหตสมผล

---ส่วน หยุดแล้วไม่สามารถโดดต่อได้  อันนี้ออกจะไม่เห็นด้วย เพราะมีหลายๆสกิลสกัดการโดดได้ แล้วเมื่อสกัดแล้วทำให้โดดไม่ได้ ก็ไม่รู้จะเรียนสกิลทำไมละ

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #42 เมื่อ: 08-04-2010, 10:27:48 »

เรื่องแบบนี้มันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยนะ
อย่างที่สำคัญที่สุดก็สเตปการเล่นของแต่ละคน
ใครมือไวก็ได้เปรียบมากกว่า

โดยส่วนตัวเล่นพระ
ถ้าวัดกันตามดาเมจจริงๆ พระก็ใช่ว่าจะชนะได้หมด
พาลาโดดมาระดับสิบ ถ้าของไม่เจ๋งจริงก็นอนได้
แอสพุ่งที ชาปศรกัมปนาท หรือวิกรงแล้วแรงโน้มถ่วง ก็นอนได้เช่นกัน
แต่ตอนนี้ไม่ว่าจะสงครามชิงปราสาทหรือแบทเทิล
ก็ปรับดาเมจลดลง จึงทำให้พระแทบจะไม่แพ้อาชีพอะไรเลย

ก็ลองคิดเองดูแล้วกันค่ะ (:
แต่ยังไงก็ยืนยัน อาชีพพาลามีวิธีชนะเยอะแยะไป
ซึ่งของแบบนี้ต้องคิดเอาเอง

Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #43 เมื่อ: 08-04-2010, 11:31:52 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 08-04-2010, 10:27:48
เรื่องแบบนี้มันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยนะ
อย่างที่สำคัญที่สุดก็สเตปการเล่นของแต่ละคน
ใครมือไวก็ได้เปรียบมากกว่า

โดยส่วนตัวเล่นพระ
ถ้าวัดกันตามดาเมจจริงๆ พระก็ใช่ว่าจะชนะได้หมด
พาลาโดดมาระดับสิบ ถ้าของไม่เจ๋งจริงก็นอนได้
แอสพุ่งที ชาปศรกัมปนาท หรือวิกรงแล้วแรงโน้มถ่วง ก็นอนได้เช่นกัน
แต่ตอนนี้ไม่ว่าจะสงครามชิงปราสาทหรือแบทเทิล
ก็ปรับดาเมจลดลง จึงทำให้พระแทบจะไม่แพ้อาชีพอะไรเลย

ก็ลองคิดเองดูแล้วกันค่ะ (:
แต่ยังไงก็ยืนยัน อาชีพพาลามีวิธีชนะเยอะแยะไป
ซึ่งของแบบนี้ต้องคิดเอาเอง

ไม่ได้หมายถึงมีวิธีชนะรึป่าว หรือผลของการสู้ครับ แต่หมายถึงผลของสกิวที่ออกมามากกว่า

สกิวกระโดด ระดับ 10 ดาเมจเป็นหมื่น ขนาดทอน 50 แล้วนะ ถ้าไม่ทอนเบอตายครับ แล้วขณะร่ายเป็นอมตะ พอโดนสกัดสามารถโดดต่อได้อมตะเรื่อย ๆ

สกิวเกราะแตก  ใส่ค้อนเพิ่มอัตราโป๊ะ ดาเมจก้อมากอยู่ โดนทีเดียวมีตายถ้าเลือดไม่มากพอ ระยะ10*10 ช่องด้วย ถ้าบัฟเกราะไปแล้วยืนให้ตี มีตายทั้งวงครับ โดยไม่ต้องทำอะไรyes

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #44 เมื่อ: 08-04-2010, 11:44:36 »

ใช่

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10