GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้  (อ่าน 5884 ครั้ง)
♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

Re: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้
« ตอบ #45 เมื่อ: 25-10-2009, 15:29:35 »

ก็เห็นด้วย ทุกข้อเลย

ตอนนี้หยั่งกับอะไรแล้วก็ไม่รู้ เฮ้อ

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

Re: เรื่องความสมดุลของเกม ในตอนนี้
« ตอบ #46 เมื่อ: 25-10-2009, 16:23:19 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 11:45:12
อ้างจาก: Pungy_punZa ที่ 25-10-2009, 11:10:21

เอ ผมก็ว่า แค่ความคิดเห็น มันก็ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับการได้ประโยชน์จากทีมงานนะครับ

ไม่ใช่ว่า จะให้มองในแง่ลบตลอด แล้วผม หรือ ท่านอื่นๆ ก้ไม่ได้ติอะไรมากมาย

ต่างคนต่างมีเหตุผลกันทั้งนั้น เพียงแต่ แต่ละคนเหตุผลมีน้ำหนักมากแค่ไหนก็เท่านั้นเอง

แล้วที่ว่าแสดงออกต่อหน้าอย่าง ลับหลังอย่างนี่เป็นอย่างไรหรอครับ เผอิญ ผมเป็นคนเข้าใจยาก

หากเหตุผลของคุณ Lynn มีน้ำหนักพอ ผมก็ยินดีที่จะ ยอมรับในเหตุผลครับ ขอบคุณครับ

จะเอาเหตุผลเรื่องไหนแจงมาครับ ผมไม่เคยไม่ยุ่งกับการแสดงความเห็นของคุณเลยครับ

ตรงข้าม คุณมีปัญหากับการแสดงความเห็นของผมบ่อย ๆ ซึ่งจุดนี้ก็แย้งกันตามเหตุผลตลอด

คุณอาจจะมองว่าไม่เกี่ยว ๆ เรื่องการชี้นำความคิด ตัวอย่างเช่น เรามีปัญหากับใครซักคน แต่คนนั้นเป็นเพื่อนกับหลาย ๆ คน

ทั้งที่จริง เราไม่ได้มีปัญหากับเพื่อนเค้า แต่เพื่อนเค้าก็มาช่วยมีปัญหากับเรา อันนี้เรียกเหตุผล หรือการชี้นำ แยกแยะหรือยัง

ในเมื่อเราไม่ได้มีปัญหากับเพื่อนเค้า แต่เรามีปัญหากับตัวเค้า แล้วเพื่อนเค้า เลยต้องมีปัญหากับเรา เพราะเรามีปัญหากับเพื่อนเค้า

อย่างนี้ เราว่ามันก็ไม่ถูกต้องนัก ที่การมีปัญหากับใครซักคน แล้วก็เฮโลตามกันโดยไม่มีเหตุผลเท่านั้นเอง ถ้าคิดว่าถูกทำต่อไปครับ

เรื่องต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง เคยพบมา เวลาเจอเรา พี่ลินคะ ๆ เจ๊ ๆ ดูแบ๊ว ตีสนิทดีแท้ พอไปลับหลังก็เป็นอีกอย่างก่นด่า ต่าง ๆ

ทั้งที่เราก็ไม่ได้ไปทำอะไรให้เดือดร้อน อันนี้คือที่เคยเจอ ยังไม่ได้เจาะจง 

อาสานี่เค้าด่าเก่งจังเนอะ

เเล้วเรื่องด่าลับหลังมันเกี่ยวไรกับกระทู้นี้อะคับ
เพิ่งรู้คุณลินเปนผู้ชาย หรือว่าให้เเฟนมาตอบหว่า 555+

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
ด.ช.เถิดเทิง
Jr. Member
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 25-10-2009, 16:54:16 »

เจ้าแม่ทฤษฎี ปรากฎตัวขึ้นแล้ว  Shocked

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #48 เมื่อ: 25-10-2009, 17:20:34 »

อ้างจาก: nella ที่ 25-10-2009, 16:23:19

เเล้วเรื่องด่าลับหลังมันเกี่ยวไรกับกระทู้นี้อะคับ
เพิ่งรู้คุณลินเปนผู้ชาย หรือว่าให้เเฟนมาตอบหว่า 555+

เป็นผู้หญิง แล้วก็ไม่เคยมีใครใช้ไอดีเราในการโพส แม้แต่เราใช้ไอดีอื่น ก็แสดงชื่อตัวเราทุกครั้ง

แล้วก็คำไหนที่ว่าด่า การพูดความจริงที่คุณหาว่าด่า เรื่องคนที่เจอ เราก็ยกตัวอย่าง ในเรปก็มีคำว่าตัวอย่าง

มันคำไหน ที่ว่าด่า  หรือมันแทงใจดำ อ้ออีกอย่าง คุณมีปัญหาอะไรส่วนตัวกะเรารึเปล่าล่ะ

อีกอย่าง ตอนนี้ไม่ใช่อาสาครับ กลับไปอ่านกระทู้ประกาศผู้ผ่านการคัดเลือกเป็นอาสาก่อนด้วยครับ ถ้าขี้เกียจสังเกตุดาวก็ได้ครับคุณ

แล้วเรากล้าพอที่จะกล้าทำกล้ารับไม่จำเป็นต้องมาให้คนอื่นพิมพ์หรอก และไม่จำเป็นต้องมีพวกมีเฮโลตาม

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Hayato_14
Jr. Member
**

go .... yourself,,!!

« ตอบ #49 เมื่อ: 25-10-2009, 18:05:14 »

สิทธิส่วนบุคคลที่จะขอแสดงความคิดเห็น ขอเห็นด้วยกับคุณเจ้าของกระทู้  ใช่ ใช่ ใช่
                                                                        ในฐานะลูกค้าของบริษัท ดีบัซ คนหนึ่ง

ไม่ใช่พ่อ อย่ามาสั่ง อย่ามาแส่ จะทำอะไร ก้อเรื่องของ_ เอาเวลาไปยุ่งเรื่องของตัวเองเหอะ อย่าคิดว่า ตัวเองใหญ่โตนัก ก้อแค่...ละวะ
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #50 เมื่อ: 25-10-2009, 19:25:25 »

กลับมาจากบ้านนอกแระ อย่าทะเลาะกัน

ผมพูดอะไรที่เสนอไปตามที่เห็นเท่านั้นและออกตัวไว้แล้วว่าความเห็นส่วนตัวครับ
ผมเสนออะไรไปมีเหตุผลรองรับหมด และเชื่อเถอะว่าเพื่อนผมเยอะ พูดคุยมาก็เยอะ
ทีมงานบางคนผมก็พูดคุยด้วย เสนอไปก็เยอะ รับฟังและชี้แจงมาก็มาก ไม่ได้ไร้เหตุผล
และผมก็เล่นเกมมาค่อนข้างนานเล่นวันละหลายชั่วโมง แต่ส่วนมากจะนั่งฟังนั่งโม้ซะมากกว่า
แต่เข้าใจเถอะว่าเวลานั่งฟังหรือนั่งโม้มักมีข้อมูลอะไรดีดีและไม่ดีหลุดมาเสมอ

แต่ละเหตุผล ผมมีข้อมูลไม่มากก็น้อยที่จะชี้แจงและแจ้งให้ทราบ
ใครมีปัญหาตรงไหนถามได้เลย เรื่องข้อมูลต่างๆผมพยายามหาที่มาอ้างอิงทุกครั้ง
และเชื่อเถอะว่าผมอ่านมาเกือบทุกกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเกมแม้จะไม่ทุกหมวด
และการตอบการถามคำถามของผม คิดมาแล้ว ไม่ได้ทำไปเพราะอารมณ์ อาถรรณ์ อาฆาต
พยายามอย่านอกเรื่องนะครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้เสนอตัวจะไปทำอะไรเพื่อเอาหน้า(อย่างที่เคยมีคนกล่าวหา)

ผมตอบทุกกระทู้ที่ผมสามารถตอบได้และตอบด้วยความจริงใจและข้อมูลที่มีการค้นหาและมีการตรวจสอบได้
และการใช่คำพูดทุกคำ ผมพยายามรักษาให้มันเหมาะสมนอกจากจะเหลืออดจริงๆ ผมเป็นคนที่เข้ากับคนอื่นได้ง่ายและยอมรับได้กับทุกรูปแบบ
และไม่ต้องการให้ใครมาใช้พื้นที่นี้คุยเรื่องส่วนตัวทั้งเรื่องดีและไม่ดี แหย่เล่นกันได้ แต่อย่ามาทะเลาะด้วยอารมณ์

ผมไม่ได้ว่าใคร ทั้งพี่ลินและอีกหลายๆคน(ขออภัย เพราะบางคนผมไม่รู้จัก) และย้ำว่าไม่ได้เข้าข้างใคร
แค่จะนำเสนอในสิ่งที่ดีอยู่แล้วและสิ่งที่ควรปรับปรุง นะครับ เอาเท่านี้ก่อน รอดูบอล

ปล.1 เหตุผลมาก่อนอารมณ์นะครับ
ปล.2 หลักฐานมาก่อนคำสบประมาท
ปล.3 เข้าใจมาก่อนไว้ใจ
ปล.4 ข้อมูลมาก่อนการอ้างอิง
ปล.5 ปล.1 มาก่อน ปล.5

Evil Evil Evil

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Sr. Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 25-10-2009, 19:35:09 »

อ้างจาก: ~ลูกกอล์ฟ 200%~ ที่ 25-10-2009, 19:25:25
กลับมาจากบ้านนอกแระ อย่าทะเลาะกัน

ผมพูดอะไรที่เสนอไปตามที่เห็นเท่านั้นและออกตัวไว้แล้วว่าความเห็นส่วนตัวครับ
ผมเสนออะไรไปมีเหตุผลรองรับหมด และเชื่อเถอะว่าเพื่อนผมเยอะ พูดคุยมาก็เยอะ
ทีมงานบางคนผมก็พูดคุยด้วย เสนอไปก็เยอะ รับฟังและชี้แจงมาก็มาก ไม่ได้ไร้เหตุผล
และผมก็เล่นเกมมาค่อนข้างนานเล่นวันละหลายชั่วโมง แต่ส่วนมากจะนั่งฟังนั่งโม้ซะมากกว่า
แต่เข้าใจเถอะว่าเวลานั่งฟังหรือนั่งโม้มักมีข้อมูลอะไรดีดีและไม่ดีหลุดมาเสมอ

แต่ละเหตุผล ผมมีข้อมูลไม่มากก็น้อยที่จะชี้แจงและแจ้งให้ทราบ
ใครมีปัญหาตรงไหนถามได้เลย เรื่องข้อมูลต่างๆผมพยายามหาที่มาอ้างอิงทุกครั้ง
และเชื่อเถอะว่าผมอ่านมาเกือบทุกกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเกมแม้จะไม่ทุกหมวด
และการตอบการถามคำถามของผม คิดมาแล้ว ไม่ได้ทำไปเพราะอารมณ์ อาถรรณ์ อาฆาต
พยายามอย่านอกเรื่องนะครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้เสนอตัวจะไปทำอะไรเพื่อเอาหน้า(อย่างที่เคยมีคนกล่าวหา)

ผมตอบทุกกระทู้ที่ผมสามารถตอบได้และตอบด้วยความจริงใจและข้อมูลที่มีการค้นหาและมีการตรวจสอบได้
และการใช่คำพูดทุกคำ ผมพยายามรักษาให้มันเหมาะสมนอกจากจะเหลืออดจริงๆ ผมเป็นคนที่เข้ากับคนอื่นได้ง่ายและยอมรับได้กับทุกรูปแบบ
และไม่ต้องการให้ใครมาใช้พื้นที่นี้คุยเรื่องส่วนตัวทั้งเรื่องดีและไม่ดี แหย่เล่นกันได้ แต่อย่ามาทะเลาะด้วยอารมณ์

ผมไม่ได้ว่าใคร ทั้งพี่ลินและอีกหลายๆคน(ขออภัย เพราะบางคนผมไม่รู้จัก) และย้ำว่าไม่ได้เข้าข้างใคร
แค่จะนำเสนอในสิ่งที่ดีอยู่แล้วและสิ่งที่ควรปรับปรุง นะครับ เอาเท่านี้ก่อน รอดูบอล

ปล.1 เหตุผลมาก่อนอารมณ์นะครับ
ปล.2 หลักฐานมาก่อนคำสบประมาท
ปล.3 เข้าใจมาก่อนไว้ใจ
ปล.4 ข้อมูลมาก่อนการอ้างอิง
ปล.5 ปล.1 มาก่อน ปล.5

Evil Evil Evil

เข้าเรื่อง ถามกอล์ฟไป 2 ข้อ เรปก่อน ๆ ขี้เกียจกดอ้าง

รอคำตอบอยู่ ที่พิมพ์แซวไป

ปล.1 ไม่ได้ว่ากอล์ฟเลย บอกว่าเอาเหตุผลมาคุยกันได้ เพราะลินแย้งไปเรื่องการเวลของพระ ย้ำว่าถ้ามีปาร์ตี้มันเวลได้จริงนะกอล์ฟก็เห็นพระลินเวล
ปล.2 แปลกเพราะแนะนำไม่ได้ ตอบเรปเราแบบ เหน็บ ๆ อันนี้เราก็แย้งของเรา (ขออภัยเป็นในสันดานเราเอง)
ปล.3 ปล.มันมีไม่เท่ากอล์ฟ วะฮะฮ่า
ปล.4 ขออภัยชั้นพากระทู้ ท่านลูกกอล์ฟไปเที่ยวทะเล

Evil

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 25-10-2009, 19:38:25 »

ตอบเจ๊นะ

ข้อ.1 มีคนจองตัว 3 ที่แล้ว แต่ไม่รู้เอาจริงจะได้ไปทำมั๊ยอะดิ (คนมันเก่งเลยต้องเล่นตัว)
ข้อ.2 ไม่มีความรู้พอจะไปทำงานที่บริษัทนี้อะเดะ

มีอันไหนอีกมะอะ ตาลาย นั่งรถนาน กรุงเทพฝนตกหนักมาก!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #53 เมื่อ: 25-10-2009, 19:54:11 »

อ้างจาก: ™Lynnى ที่ 25-10-2009, 17:20:34
อ้างจาก: nella ที่ 25-10-2009, 16:23:19

เป็นผู้หญิง แล้วก็ไม่เคยมีใครใช้ไอดีเราในการโพส แม้แต่เราใช้ไอดีอื่น ก็แสดงชื่อตัวเราทุกครั้ง

แล้วก็คำไหนที่ว่าด่า การพูดความจริงที่คุณหาว่าด่า เรื่องคนที่เจอ เราก็ยกตัวอย่าง ในเรปก็มีคำว่าตัวอย่าง

มันคำไหน ที่ว่าด่า  หรือมันแทงใจดำ อ้ออีกอย่าง คุณมีปัญหาอะไรส่วนตัวกะเรารึเปล่าล่ะ

อีกอย่าง ตอนนี้ไม่ใช่อาสาครับ กลับไปอ่านกระทู้ประกาศผู้ผ่านการคัดเลือกเป็นอาสาก่อนด้วยครับ ถ้าขี้เกียจสังเกตุดาวก็ได้ครับคุณ

แล้วเรากล้าพอที่จะกล้าทำกล้ารับไม่จำเป็นต้องมาให้คนอื่นพิมพ์หรอก และไม่จำเป็นต้องมีพวกมีเฮโลตาม

เเล้วเคยเป็นอาสาไหมล่ะครับ คุณลิน

ปัญหาส่วนตัวน่ะไม่มีหรอก พอดีชอบหาเรื่องน่ะครับ เวลาเห็นพวกชนชั้นสูงตอบบอร์ดเเล้วใช้ถ้อยคำถากถางกัดนิดข่วนหน่อย เเล้วเกิดอาการอยากยั่วโมโหขึ้นมาน่ะครับ 555

หรือว่าเริ่มโมโหเเล้ว ก็ดีน่ะสิ อยากรู้เหมือนกัน

เเค่ดาวในบอร์ดน่ะ ผมมีตาดูหรอกครับคุณลิน ว่าใครเป็นใคร ไม่ใช่คนเล่นไม่กี่เดือน เล่นมาตั้งเเต่บทที่หนึ่ง อีกอย่างผมก็เรียกคนที่เคยเป็นอาสาทุกคนว่าอาสานั่นเเหละ
ส่วนมีพวกเฮโลตามนั้น ไม่จำเป็นหรอก ผมชอบตัวคนเดียว
ประกาศผู้ผ่านคัดเลือกเป็นอาสาถ้าไม่มีชื่อ ก็ดีเเล้วนี่ครับ

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
สุรชัย บุตรสานาม
Jr. Member
**

บอกได้แค่ร๊ากก~~มากมาย

« ตอบ #54 เมื่อ: 25-10-2009, 20:26:35 »

ขออนุญาต ~No~Comment~ และกัน

ฝากจิ้มฟาร์มนู๋ทีจิ^^ http://www.af.in.th/index.php/p/AonKunG
-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #55 เมื่อ: 25-10-2009, 20:40:49 »

พี่ฟางโรคจิต - -*

ชอบยั่วโมโหคน เหอะๆ

อย่ามายั่วผมละกาน - -*

GaragatigoS
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 25-10-2009, 20:54:15 »

ผมคาอยู่เวล 72 ไปไหนไม่รอดเป็นพาลาเวลก็ยากอะ ของก็ไม่ค่อยมียังจะจนอีกไปหาเบี่ยมดรอปยากเอาตังที่เหลือไปซื้อยาฆ่าบอสตีเสร็จผลคือ ... ไม่มี เหอะๆ

นี้คือสิ่งที่เด็กอนุบาลเขียน   < หนูจะไปโรงเรียนแล้วค่ะ >

นี้คือสิ่งที่วัยรุ่นเค้าเขียน      < นู๊~จา~ปาย~โรง~เรี๊ยน~แร้ว~คร้๊า >

ละอายตัวเองบ้างเถอะครับ น้องอนุบาลยังเก่งไทยกว่าเลย หึหึ
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 25-10-2009, 21:05:03 »

ยังได้อีกเยอะครับ ชอบเหมือนกันคนยั่ว ถ้าเราไม่เป็นที่สนใจคงไม่มายั่ว

เรื่องดาวรู้แล้วก็เรียกให้ถูกดีกว่า เดี๋ยวจะไปพาดพิงคนอื่น เราไม่ใช่ตำแหน่งนั้น มันอาจทำความเสียหายให้คนอื่น

จะยั่ว หรืออะไรเรา ก็เรียกชื่อมา แต่ใช้อาสาเดี๋ยวเป็นกระทู้ทะเลครับ เพราะคุณบอกว่า อาสานี่เค้าด่าเก่ง จะกลายเป็นว่า

ผมไม่ได้เจาะจงชื่อ คุณร้อนตัวทำไม เดี๋ยวพวกอาสาจริง ๆ เค้าจะแย่เอา มองจุดนี้แล้วกัน

ที่เหลือคิดเอา ว่าการยั่วคนอื่น แต่ใช้คำแบบนั้นของคุณ เหมาะสมแล้ว ถ้าเหมาะแล้ว ทำไปครับ

ปล.ถึงลูกกอล์ฟ ชั้นพากระทู้แกทะเลได้อีก   Evil

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 25-10-2009, 21:16:18 »

นี่ก็อีกเรื่องที่ไม่สมดุล อาสา กะ ผู้เล่น และเรื่องดาว^^~ แซวเล่นขำขำกลางบรรยากาศเครียดๆๆ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 25-10-2009, 22:38:06 »

ลองแล้วลองอีก ทำไมเทรยิ่ง luk เยอะ ของออฟลึกลับยศสูงๆ ถึงดรอปดีเบียมได้ยาก
ลองเอาไอเทมธรรมดาตี ตกง่ายกว่าอีก เอ๊ะ!!~ ยังไง

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 11