เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอความเห็น การสนับสนุน Project ONE (ตังใกล้หมดกระปุกแย้ว)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mintymylove
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 1:45 pm    เรื่อง: ออกความคิดเหง ตอบโดยอ้างข้อความ

ซีดีที่พวกพี่จาทำขายอะ...ในแผ่นมันจามีตัวเกมอยู่ใช่มะ...เเล้วมันจามีตัวเกมใหม่หรือป่าวอะคับ
เดี๋ยวซื้อมาเผื่อพี่ออกตัวใหม่อีก...พวกผมก็ต้องซื้อแผ่นใหม่อีกสิคับ...กรุณาขยายความด้วย
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
mintymylove

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 1:51 pm    เรื่อง: ออกความเหง ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่านะ...เสื้อที่พวกพี่ๆจาทำขายอะผมว่าทำเปงรูปตัวละครหรือมอนเตอร์ดีกว่านะคับ หรือไม่ก็ข้างหน้าเสื้อเปงรูปตัวละคร ส่วนข้างหลังเปงรูปแผนที่เเล้วมีชื่อเกมไว้ข้างหลังแผนที่ มันจาได้สะดุดตาคนที่เหงเเละทำให้มีคนอยากเล่นมากขึ้นนะคับ เพราะถ้าพี่สกรีนเปงตัวหนังสือมันดูเเปลกๆไงไม่รู้ เเละก็ราคาก็ไม่น่าเกิน 250 ฿ นะคับเพราะมันจาดูเเพงไป....นี่ผมคิดเล่นๆนะคับ
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Maze

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 4:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองทำเปงหนังสือแนะนำเกมออกมาขายก็ได้งับ เหมือนเป็นเบื้องหลังการทำเกมอาไรอย่างงี้อะ แบบที่ SWO เขาเคยทำออกมาอะงับ แต่คงยากหน่อยอะงับ ต้นทุนคงสูงถึงจะทำออกมาได้น่าสนใจได้

เสื้อก็ง่ายสุดคับ แต่คนที่ซื้อจะมีแค่วงแคบคือพวกในบอร์ดนี้แหละ กำลังซื้อก็อาจจะน้อยกว่าอะ

ไม่ก็ให้บริจาคแล้วก็ขึ้นบัญชีไว้ว่าเมื่อไหร่เกมเปิดจะได้สิทธิพิเศษ หรือได้ของอาไรเล็กน้อยจากในเกมอะไรงี้ก็ได้งับ น่าจะน่าสนใจกว่าให้บริจาคไปอย่างเดียว
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
pokky404

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 8:12 pm    เรื่อง: จากคนห่างไกล ถึงไครคนหนึ่ง ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่านะคับ เกมนี้ดูจากโดยรวมแล้วถือว่าน่าสนไจมากที่เดียว มีอะไรที่แปลกไหม่ และคิดว่าจาไปได้ดีทีเดียว ผมว่าอยากไห้พี่ลองเอาเกมส์ไปเสนอไห้ค่ายเกมส์ไหญ่ดูอะคับ เกมดีแบบนี้คงหาสปอนเซอร์ได้ไม่ยากแน่นอนคับ (ผมพึ่งรู้เรื่องเกมวันนี้เองเรยไม่รู้ลายระเอียดไรมากอะงับ Surprised แต่ยังไงก็สู้ๆนะคับพี่น้อง ผมสนับสนุนเต็มที่งับ Cool
pokky404

เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 8:40 pm    เรื่อง: โปรดจงรู้ว่ามี อยู่ตรงนี้อีกคน~~~~~~~ ตอบโดยอ้างข้อความ

อีกฟรามเห็งงับ(เพราะอยากได้ไอดีงับ Laughing เรยสนจัยเป็งพิเศษ Laughing อิอิอิ)

พี่บอกว่าเงินไกล้หมก 'ปุก แระ ผมคิดว่าพี่ก็ขยายกระปุกไห้มันไหญ่ขึ้นจิงับมันจาได้ไม่หมก อิอิอิ Laughing (ปล. เป็งความคิดเชิงจิตนาการนะงับแบบไห้สร้างเป็งสิ่งที่เกิดขึ้นจิงเองโดยความคิดของ ผู้อ่านเอง ป๋มไม่ได้มาป่วนนะงับ Crying or Very sad อย่าเข้าจายผิดน้า Surprised )
ki@bizcom

เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 11:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เชื่อแล้วว่าเรื่องเงินๆ ทองๆ เป็นเรื่องที่เครียดจริงๆ
อ่านของหลายๆ คนเห็นความคิดที่แตกต่างกัน

สิ่งที่เห็นด้วยคือผมว่าหาสปอนเซอร์มาสนับสนุน โดยเราจะโฆษณาให้เขาตอนโหลดแม็พเหมือนกับหลายๆเกมส์ แต่อันนี้อาจต้องรอสักพักให้มีสมาชิกเล่นกันเยอะๆ และต้องมีทิศทาง
การทำโปรแจ็คที่มีแผนระยะสั้นแผนระยะยาวแน่นอนนะครับ

ส่วนเรื่องหนังสือนี่ผมว่าต้นทุนสูงนะครับ(คิดเอาเองว่าค่าพิมพ์มันสูง)

ทิ้งท้ายเรื่องลิขสิทธิ์นะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ถ้าทืมงานพร้อมอยากให้ไปจดลิขสิทธ์ทางปัญหาด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าจดกันยังเป็นห่วง

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 21

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 3:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

"เราเชื่อว่าเกมจะอยู่ได้เพราะคนดีๆ มากกว่าเงินเยอะครับ"
ผมยอมรับในข้อความนี้ครับ แต่ยังไงตอนนี้เรื่อง "เงินทุน" ก็คงสำคัญที่สุดในตอนนี้
ผมเห็นด้วยกับการรับเงินสนับสนุนและผมยินดีสนับสนุน
ส่วนเรื่องจะทำเสื้อหรืออะไรก็ตามแต่ ผมคิดว่าอย่าพึ่งทำเลยครับ อย่างที่บอกไปว่า
"เงินทุน" สำคัญที่สุดในตอนนี้ ถ้ารวบรวมได้มากมันก็จะทำให้งานเดินไปได้ราบรื่น
ผมเองอยากเห็นเกมส์ที่คนไทยเราทำนั้นประสบความสำเร็จ และเพื่อนๆท่านอื่นๆคงคิดเช่นเดียวกัน อยากให้เพื่อนๆมั่นใจและไว้ใจ ทางพี่ๆทีมงานว่าเกมส์นี้มันจะเป็นเกมส์ที่ดีที่สุดที่เพื่อนๆเคยได้เล่นมา และที่ผมจะบอกอีกอย่างคือ เรื่องเสื้อหรือสิ่งของที่เป็นแรงจูงใจอย่างอื่นที่จะทำให้เพื่อนๆนั้นต้องการสนันสนุนทางพี่ทีมงานนั้น ถ้าเป็นไปได้เพื่อนๆไม่ต้องการมันจะได้ไหมครับ ผมว่าการทำสิ่งของพวกนี้มันจะทำให้เกิด "ต้นทุน" ผมอยากจะให้ทุกบาททุกสตางค์ที่สนับสนุนนั้นใช้อย่างคุ้มค่าที่สุด เพื่อที่จะทำให้พัฒนาเกมส์ออกมาได้ดีที่สุด ผมว่าคนที่อยากเล่นเกมส์นี้ก็คงมีไม่น้อยแล้วล่ะครับ (ผมก็คนหนึ่งล่ะ) ถ้าเพื่อนๆต้องการที่จะสนับสนุนคนไทยด้วยกัน การช่วยโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนผมว่า น่าจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุดนะครับ ยังไงซะให้มากให้น้อยก็คือการให้นะครับ "น้ำใจให้คนไทยด้วยกัน" งุงิ Very Happy
ปล.ส่วนเรื่องของที่ระลึกต่างๆผมว่ารอให้เกมส์นี้เสร็จสมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยว่ากันก็ไม่สายนะครับ
ปล.อยากให้รออย่างมีความหวัง มั่นใจ ไว้ใจ พี่ๆทีมงานครับ เราจะได้มีเกมส์ดีๆไว้เล่นกัน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 5:23 am    เรื่อง: .... ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้าไปลองมาแล้ว..น่าเล่นมากอ่ะคับ..ช่วยกันสนับสนุน Laughing ด้วยเน้อออออ
RaveMaster

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 11:34 am    เรื่อง: ขอรับIDที่ไหนง่าครับ โหลดตัวเกมมาแย้วอยากเล่นมั่กๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอที่ไหนบอกด้วยครับบบบบอกแล้วเดี๋ยวไปเดียวนี่เลยครับบบ Embarassed
tonnaruk19

ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 6:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง -*-แต่ผมช่วงนีจนจิงเนอะ 555

คนเราจะอยุ่ได้ท้าเราสู้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Blitz

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 8:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยินดีช่วยครับ

Project 1 สุดยอดเลย เนี๊ยววว ~~ XD
SunWaltz
sineza17

ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 15, 2006 8:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยินดีช่วยงับ - - อิอิ แล้วก็ จะเอาไปโปรโมต เยอะๆ ไปเลย ที่เปิดตัวอย่างสมบูนร์แล้ว เย้ๆ
samurais

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 8:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องเงินผมว่า ถ้าทำเป็นพวกเสื้อก็มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายในการจัดส่งนะครับ^^ บัญชีธนาคารก็okนะผมว่าน่ะแล้วแต่ศรัทธาของแต่ละคน แต่ถ้ามีโครงการระดมทุนจริงๆก็บอกเลขบัญชีมาละกันคับ ช่วยเท่าที่พอช่วยไม่เดือดร้อน อิอิ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sineza17

ตอบ: 222

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 8:56 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ช่ายค่ะ แฮะๆ

ปล.สู้ตายอย่างเดิม
thedatazero

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 16, 2006 1:35 pm    เรื่อง: ............ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องใหนพอจะช่วยๆกันได้ก็จะช่วยครับ ลองคัดๆดูนะครับพี่ๆทีมงาน พวกเราน่ะ ยังก็ได้อยู่แล้ว
เพราะว่า อยากให้เกมนี้เกิดครับ พวกเรารู้สึกผูกพันกับที่นี่นะครับ ช่วยเต็มที่อยู่แล้ว
เหมือนครอบครัวเลยอ่ะ เว่อไปมั๊ย ไม่เว่อนะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 4 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน