เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอความเห็น การสนับสนุน Project ONE (ตังใกล้หมดกระปุกแย้ว)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
sweetcandy
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 7:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คิดว่าเรื่องโอนเงินก็โอเคนะ แต่ว่าจะรุได้ไงว่าเป็นครายอ่ะ-*-
ถ้ารุว่าทำได้ก็เยี่ยมเลย
ส่วนเรื่องด้านอื่นก็คิดว่า ควรจทำอะไรที่คนอยากสะสมอ่ะ
เช่นพวก หนังสือartwork ถ้าทุนไม่มากก็น่าจะทำเป็นlimited edition
แล้วทำดีๆหน่อย เพื่อจะได้ขายราคาแพงขึ้น เพราะมันน่าสะสมมากกว่า
ของที่ทำออกมาจำนวนเยอะๆ เพราะ ถ้าทุน ไม่มาก็คงยังทำเยอะๆไม่ได้อยู่แล้ว
ยังไงคิดว่าถ้าไม่แพงมากเกินไปย่อมต้องมีคนซื้อ
เพราะเกมนี้มีคนสนับสนุนเยอะอยู่แล้ว
เกมของคนไทย คนไทยก็ช่วยๆกัน ส่วนเสื้อนี่ไม่แน่ใจนะ
คงต้องดูลายกับรูปแบบก่อน
MaNoi

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 122

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 9:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้อแรกน้ะ โอนเงินหง่ะ ม๋าน้อยก้ะมะรุจาโอนได้ป่ะน้ะ 555+ คือโอนไม่ได้เพราะไม่มีบันชี จาแอบขโมยบันชีแม่ไป แม่คงตีก้นลายแหง๋มๆ ><" แต่ถ้าจาให้โอนจริงๆ ม๋าน้อยก้ะจาหาทางโอน~

ข้อสอง ถ้าจาทามเสื้อจริงๆก้ะเอาลายที่ดีก่านี้จาดีก่าน้ะ - -" แต่ที่อยากให้ทามจิงๆก้ะคงเปน พวงกุนแจ สมุด ที่ห้อยมือถือ หรือไม่ก้ะ รีชแบน บ๊อกเซอ (เอาเข้าไปๆ) อืมมม.... แต่ก้ะคงไม่น่าทามได้น้ะ เพราะเท่าที่ดูๆแล้ว ท่าทางพวกพี่ๆจาตั้งราคาสูงไว้มาก(สงสัยกาปุกหมูคงผอมสุดๆแล้วลาสิ หึหึล์[มีการหัวเราะเยาะทีมงานเลกน้อย])

ข้อสาม ดูๆแล้ว ไม่เหนด้วยทะไหร่เลยหง่ะ ก้ะอย่างที่เพื่อนๆบอกน่าจาทามเปนสมุดดีก่าอ่ะ ท่าจาทามจิงๆก้ะน่าจาเปนแผ่นซีดีเกมไปเลยแร้ะก้ะอาจจามีคุ่มือแนะนำเกมไปด้วยเลย อืม... ปามานนี้แหล่ะ

อีกอย่างก้ะคือไม่ว่าพี่จาทามอารายขอให้มีคุนภาพ เหมาะสมก่ะราคา(นิสส์นึงก้ะยังดีน้ะ)

อ่อ ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมหง่ะ - -" พี่ตัดไอดีม๋าน้อยไปก้ะได้ แต่จามาเข้าบอดบ่อยๆน้ะ

อีกอย่างก้ะคือ พวกพี่อาจจาทามเปนบัตรขึ้นมาก้ะได้หนิ จาเติมเงิน เติมเวลาก้ะแล้วแต่ อ่า.... แต่นั้นก้ะต้นทุนเยอะ - -" แล้ะที่ขายก้ะท่าจาหายากด้วย??? 555+ พิมไปเหนื่อยจัยไป อ่าน้ะ ตอนนี้คิดไม่ออกแร้ะ ไปนอนก่อนเดวค่อยมาพิมใหม่ ฮ่า!

ปล. พิมพ์อารายปัยไม่ถูกจัยใคร ขอโทดด้วย ถ้าอยากด่าก้ะด่าม๋าน้อยได้เลย ม๋าน้อยรับได้ 555+ แต่มันก้ะคือความคิดของม๋าน้อยเท่านั้นเอง - -"

ปล.(อีกรอบ)ไว้เพ่ตัดสินใจอารายเรื่องนี้ได้แล้วก้ะบอกให้ชัดๆไปเลยน้ะจาคอยดูบอดไปเรื่อยๆอย่างอนม๋าน้อยที่พิมไปแบบนี้หร่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย MaNoi เมื่อ Fri May 12, 2006 2:10 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
plove

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 100

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 10:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอนเงินบอกบัญชีมาครับ...เดี๋ยวจะโอนไปให้[แต่คงยังไม่ใช่ตอนนี้นะ...รอเงินออกก่อน]
ส่วนเรื่องเสื้อผมว่าก็น่าสนใจ....แต่ขอเป็นเสื่อที่สามารถใส่เที่ยวได้นะ[ขอทรงดีๆหน่อย]..ม่ายใช่ใว้ใส่นอน = =".....จะได้ใส่ไปโปรโมทในที่ต่างๆได้...ราคาไม่ว่าครับ....เพราะรู้ว่าจะต้องเอาไปทำทุน
.........อย่าพึ่งท้อแท้นะครับ.....จะช่วย[เท่าที่ช่วยได้]เสมอ
สู้ๆนะพี่ๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
SakuraDrop

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 10:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม

ก็ Work หมดอะนะ

แต่เราว่า แบบข้อ1 Work สุดนะ

เฮะๆ
non633

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 11:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บอกชื่อบัญชีวามเลยครับเต็มใจโอนเงินให้เต็มที่ครับ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 11:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เสื้อยืดถ้าทำออกมาหลายๆลายก็ดีนะคับ Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
alpopipopunpon

เข้าร่วม: 11 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 1:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่บอกเลขบัญชีมาเลยครับ เต็มใจช่วยคนไทย Very Happy
alpopipopunpon

เข้าร่วม: 11 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 1:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่ครับผมอยากทราบว่า ค่าใช้จ่ายทำเกมเนี่ยสูงมากไหมครับ ผมเปงคนอยากสร้างเกมบ้างอ่ะครับแต่ยังเรียนไม่จบเลย อยากเปงส่วนหนึ่งของ Project 1 ครับ
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 2:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอนเข้าบันชีหนายอ่า- -
เรื่องขายCD มะค่อยแนะนำเท่าไหร่อ่ะ CDขายยาก
คิดว่าหน้าจาเปง รวบรวมข้อมูลมาทามเปงหนังสือของเกมนี้แล้วขาย
แมCD เอาน้า เราคิดงั้นอ่ะ
มะรุ้ยากไปมั้ย- -

granddel

เข้าร่วม: 12 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 8:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

sannook พิมพ์ว่า:
ได้ทุกอย่างอ่านะครับ ยกเว้นเรื่อง โอนเงินผมยังไม่มีสิทธิ์ที่จะถือเงินไปโอนได้เพราะว่าเงินอยู่ที่แม่ แล้วอีกอย่าง ผมก้อยังไม่ได้เปิดบัญชีด้วย แต่จะพยายามหาทางช่วยให้ได้คับ

เรื่องโอนผมว่าคงลำบากสำหรับน้องๆที่ยังเรียน ประถม หรือ มัธยม อ่ะน่ะ ถ้าเปงช่วยอย่างอื่นจะดีกว่านะคับ ปล.โอนเงินไม่ต้องเปิดบัญชีนะคับ

คงทำได้แต่เรื่อง ช่วยซื้อเสื้อ แน่นอนคับว่าเสื้อที่จะถูกนำมาจำหน่ายนั้นจะต้องเป็นเสื้อที่มีการออกแบบโดยผู้ที่ช่วยแสดงความคิดเห็น (พูดง่ายๆๆคนที่เล่นเกมส์กับบอร์ดอ่านะครับ) ช่วยกันเลือกลายหรือว่าจะให้ทำลายมาส่งกันคนละลาย (อันนี้จะดูยากไปซักหน่อย) ก็ต้องขึ้นอยู่กับ พี่พี่ ทีมงานอ่านะครับ แล้วขอบอกว่าเพื่อนผมก็เคยทำนะครับเป็นเสื้อห้อง สีส้ม สกรีนโลโก้สีดำ เอามาขายให้เพื่อนๆๆในห้องตัวละ 150 บาท ซึ้งถือว่าแพงมาก เพราะว่า สกรีนแค่สีดำอย่างเดียว แต่อันนี้ ต้องสกรีนสีเเน่นอนอยู่เเล้วครับ (หรือว่าจะเป็นแบบร่างตัวการ์ตูน ลายเส้นสีดำ ก้ออาจเป็นได้) (อันนี้เดี๋ยวว่ากันอีกทีว่าจะเอารูปอะไร) เมื่อสกรีนสี ก้อจะตกตัวละประมาณ 200 บาท เอามาขายเอากำไรเพิ่มอีก (สมมุติว่าเพิ่มตัวละ 99 บาท กลายเป็น 299 บาท) ซึ่งมันก้ออาจทำให้หลายๆคนนั้นลังเลได้นะคับ

ที่จริงสกรีนมันไม่แพงหรอกคับ แต่มันจะแพงเพราะค่าบล๊อกสกรีน 1 สีก้อ 1 บล๊อกอ่ะคับแต่สมัยนี้มันมีบล๊อกชั่วคราวกับถาวรอ่ะครับ ยังงัยลองไปติดต่อดูที่ร้านแถวสนามกีฬาแห่งชาติ(สนามศุภฯ) ส่วนเสื้อก้อที่โบ้เบ้อ่ะครับที่ผมเคยซื้อมาทำก้อตัวล่ะ 35 บาทอ่ะคับเนื้อดีพอได้(ราคายกโหลคละสีนะครับ) แต่คิดว่ามันจะหนักค่าโปรโหมดกับจัดส่งอ่ะครับแต่ผมว่าราคารวมไม่น่าเกิน 149 นะครับ หัยดีแถม CD เกมส์ด้วยเพราะเปงผมไม่คิดมากเรย 149 อ่ะ

และอีกวิธีช่วยซื้อ CD + ID + Gamebook อ่านะครับผม อันนี้ คงต้องบอกว่า จำเป็นมากเลยนะครับ แต่ก็ต้องบอกอีกครั้งว่า ขอเป็นเวอร์ชั่นเต็มดีกว่าคับ เพราะว่า เมื่ออกมาเป็นตัวเต็มแล้วคงจะมีเนื้อที่เกมส์ประมาณ 400 MB Up แน่นอน (ดูจากแผนที่เกมส์ที่เอามาโพสในบอร์ดอ่านะครับ) แล้วก้อ ตอนนี้ยังเป็นแค่ Pre-Alpha 100 ยัง 43 MB แล้วด้วย ใครจะมานั่งโหลดตัวติดตั้งตั้งเยอะแยะขนาดนี้หละครับ (แต่ผมก้อเคยโหลด เกมส์ Bonga Bonga มา 300 ก่า MB มาแล้นอ่า ให้โหลดอีกทีก้อได้ ถ้าไม่โดนแม่เอาสากหินทุบหัวอ่านะคับ อิอิ) แต่ผมก็บอกได้เลยนะครับว่าแผ่นออกเมื่อหร่ายจะซื้อทันที เพราะยังไงยังไง เกมส์นี้ก้อเป็นเกมส์ของคนไทย ฝีมือของคนไทย คนไทยก้อต้องอุดหนุน จิงไม๊ครับ

อันนี้ผมว่ามันแน่อยู่แล้วครับเรื่อง CD ต้องหัยมานเต็มก่อน แต่หนังสือทำออกมาเรยคับเล่มล่ะ 49 59 เนี่ยดูโยกังทำหนังสือออกมาโคตรห่วยเรยไม่มีอะไรเรยข้างในเหมือนในเว็บไซร์เด๊ะขายตั่ง 89 110 129 ราคาที่ผมบอกไม่ใช่เล่มสีนะคับ คือ สีบ้าง แต่ไม่ยกเล่มขอข้างในเปงแนวทางการเก็บ LV แต่ละอาชีพการอัพสกิว ไอเทมที่ดรอปจากมอนสเตอร์ แผนที่ ก้อพอคับมั่งคับ[ผมยังไม่เคยเล่นอ่ะนะอาศัยเล่นมาหลายเกมพอเนะแนวทางได้บ้าง ^^"] เระพอดังค่อยทำหนังสือออกมาขายเปงอาทิตย์เล่มล่ะ 20 รวยเละชัว อิอิ

และวิธีสุดท้ายซึ่งผมแนะนำเป็นที่สู๊ด เลยก็คืออยากให้พี่ไปหา Advertisement ลงในเกมส์ ในหน้าฉากของเกมส์ตอนที่กำลังโหลดเปลี่ยน Map อ่าครับ ลองไปหาดู ไม่เสียหายอ่านะครับ

อันนี้เหงด้วยนะครับ อาจมีป้ายโฆษณาในเกมด้วยก้อได้(ขอสวยนะอย่าทำน่าเกลียดเหมือนปังย่าล่ะ) อันนี้ทีเด็จเรยถ้าร้านขายไอเทมในเกมเป็นแบรนพวก 7-11 ล่ะน่าคิดนะจะได้ค่าโฆษณาเท่าไหร่...อิอิ

ปล.เปิดรับสมัครรอบหน้าขอลองเล่นมั่งนะครับจะพยายามเนะแนวทางดีๆที่พอจะช่วยได้เสมอนะครับ เอาจัยช่วยคนไทยไปแทนเกาหลี สู้ๆสู้ตาย Very Happy Very Happy Very Happy
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 9:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมอยากให้ทำเป็นพวก พวงกุณแจ หรือไม่ก็ ทำ พวกจี้ห้อยคอ
อ๋อ บริจาคผ่าน มือถือได้ก็ดีนะครับ สะดวกดี Embarassed
tpolon

เข้าร่วม: 12 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วจะบริจาคยังไงชื่อบัญชีอะไรคับ ที่อยู่ที่ติดต่อได้อยู่ที่ไหนคับ
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:39 am    เรื่อง: ขอ ออกความเห็น ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำเป็นของมาขายดีกว่านะครับ..แบบราคาที่เด็กๆสามารถซื้อด้ายอ่ะครับ..ไม่แพงมากไป..ส่วนเรื่องบัญชีนั้น ก้อเป็นเรื่องของพวกที่ทำงานแล้วมีกำลังพอที่จะช่วยทีมงานก้อแบ่งไปส่วนหนึ่ง..ขายของส่วนหนึ่ง น่าจะดีนะครับ..นี่คือความเห็นของ 1 ใน ทีม เทสเตอร์ ของ โปรเจค วัน ครับ Laughing
ananban2

เข้าร่วม: 30 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 6:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากช่วยทุกอย่างอะแหละครับ แล้วก็อยากให้มีคนมาช่วยเยอะๆด้วย

ถ้าพี่เห็นว่าถึงเวลาแล้วที่อยากจะให้ช่วยเรื่องเงินทุน ก็คงว่าตามกันมั้ง ขอเพียงมีรายละเอียดแจกแจงดีๆหน่อยก็พอ ว่าจะเอาไปทำไร มันจำเป็นแล้วหรือไม่ พวกผมก็ยินดีเอื้อเฟื้อให้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
mintymylove

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 67
ที่อยู่: ใต้ต้นแอปเปิ้ลที่กาลิเลโอนั่งเเล้วมีลูกแอปเปิ้ลตกลงมา

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 14, 2006 1:41 pm    เรื่อง: ออกความเห็น... ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่ว่าจาให้โอนเงินในบัญชีถ้าคนที่ไม่มีบัญชีจาส่วธนาณัติไปเเทนได้อะป่าวคับ
เเล้วเลขบัญชีเเละก็ที่อยู่ของสำนักงานละคับไม่บอกเเล้วจาส่งไปได้เหรอคับ
!!ต่หัวใจขoJ!sายัJ!xมืou!ดิม
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 3 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน