เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอความเห็น การสนับสนุน Project ONE (ตังใกล้หมดกระปุกแย้ว)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thoma_joe
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

kissnoss พิมพ์ว่า:
แหม่ ปัญหามันเยอะนะ อุปสรรคมากโขอยู่

ทะมายไม่เอาโปเจกเสนอก่าบริษัติไรสักอย่างอ่ะ หาสปอนเซออ่ะ เหมือนก่ะเกมอื่นที่เค้า
ทำ
ส่วนเสื้อ ถ้ามันสวยถูกใจก็โอเคนะ 199น่าจะไหว (ถ้าเนื้อผ้าดี)

เรื่องเงินๆทองๆนี้ยากแหะ

ไม่ค่อยอยากยุ่งเท่าไร ปวดหัวเหลือเกินจอร์จ

อืมที่ว่ามาก็มีเหตุผลนะ Kissnoss บอกมาว่าน่าจะเอาไปเสนอขายบริษัทเกมซิ ยังไงเราก็เป็นอินดี้ ขายให้บริษัทเกมดังๆ ลองทำดีๆเขาสนใจซื้อ อาจได้เงินทุนพอที่จะลุยงานก็ได้ ดีไม่ดี ทีมงานก็จะมีคนให้ช่วยเยอะแยะนิ
- Peat -

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

thoma_joe พิมพ์ว่า:
แหม่ ปัญหามันเยอะนะ อุปสรรคมากโขอยู่

ทะมายไม่เอาโปเจกเสนอก่าบริษัติไรสักอย่างอ่ะ หาสปอนเซออ่ะ เหมือนก่ะเกมอื่นที่เค้า
ทำ
ส่วนเสื้อ ถ้ามันสวยถูกใจก็โอเคนะ 199น่าจะไหว (ถ้าเนื้อผ้าดี)

ไม่ค่อยอยากยุ่งเท่าไร ปวดหัวเหลือเกินจอร์จ

อืมที่ว่ามาก็มีเหตุผลนะ Kissnoss บอกมาว่าน่าจะเอาไปเสนอขายบริษัทเกมซิ ยังไงเราก็เป็นอินดี้ ขายให้บริษัทเกมดังๆ ลองทำดีๆเขาสนใจซื้อ อาจได้เงินทุนพอที่จะลุยงานก็ได้ ดีไม่ดี ทีมงานก็จะมีคนให้ช่วยเยอะแยะนิ

ถ้าเอาไปขายค่ายอื่นก็ไม่ใช่ ค่ายอินดี้สิไม่ดีๆ
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

- Peat - พิมพ์ว่า:
thoma_joe พิมพ์ว่า:

ทำ

ถ้าเอาไปขายค่ายอื่นก็ไม่ใช่ ค่ายอินดี้สิไม่ดีๆ

อะไร อินดี้มันเป็นค่ายด้วยหรอ ผมก็นึกว่าเป็นแค่กลุ่มคนที่อยากทำเกมมารวมตัวกันแล้วก็ทำเกม นี่เป็นค่ายเลยหรอ - - แล้วใช้ชื่อ INdy เนี่ยนะ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 10:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำ

เราต้องไปเสนออยู่แล้วครับ แต่ถ้าเราไปเสนอตัวเปล่าๆ เทียบกับเสนอ
จำนวนสมาชิกที่มีคุณภาพ มันต่างกันครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sannook

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 12:49 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ได้ทุกอย่างอ่านะครับ ยกเว้นเรื่อง โอนเงินผมยังไม่มีสิทธิ์ที่จะถือเงินไปโอนได้เพราะว่าเงินอยู่ที่แม่ แล้วอีกอย่าง ผมก้อยังไม่ได้เปิดบัญชีด้วย แต่จะพยายามหาทางช่วยให้ได้คับ

คงทำได้แต่เรื่อง ช่วยซื้อเสื้อ แน่นอนคับว่าเสื้อที่จะถูกนำมาจำหน่ายนั้นจะต้องเป็นเสื้อที่มีการออกแบบโดยผู้ที่ช่วยแสดงความคิดเห็น (พูดง่ายๆๆคนที่เล่นเกมส์กับบอร์ดอ่านะครับ) ช่วยกันเลือกลายหรือว่าจะให้ทำลายมาส่งกันคนละลาย (อันนี้จะดูยากไปซักหน่อย) ก็ต้องขึ้นอยู่กับ พี่พี่ ทีมงานอ่านะครับ แล้วขอบอกว่าเพื่อนผมก็เคยทำนะครับเป็นเสื้อห้อง สีส้ม สกรีนโลโก้สีดำ เอามาขายให้เพื่อนๆๆในห้องตัวละ 150 บาท ซึ้งถือว่าแพงมาก เพราะว่า สกรีนแค่สีดำอย่างเดียว แต่อันนี้ ต้องสกรีนสีเเน่นอนอยู่เเล้วครับ (หรือว่าจะเป็นแบบร่างตัวการ์ตูน ลายเส้นสีดำ ก้ออาจเป็นได้) (อันนี้เดี๋ยวว่ากันอีกทีว่าจะเอารูปอะไร) เมื่อสกรีนสี ก้อจะตกตัวละประมาณ 200 บาท เอามาขายเอากำไรเพิ่มอีก (สมมุติว่าเพิ่มตัวละ 99 บาท กลายเป็น 299 บาท) ซึ่งมันก้ออาจทำให้หลายๆคนนั้นลังเลได้นะคับ

และอีกวิธีช่วยซื้อ CD + ID + Gamebook อ่านะครับผม อันนี้ คงต้องบอกว่า จำเป็นมากเลยนะครับ แต่ก็ต้องบอกอีกครั้งว่า ขอเป็นเวอร์ชั่นเต็มดีกว่าคับ เพราะว่า เมื่ออกมาเป็นตัวเต็มแล้วคงจะมีเนื้อที่เกมส์ประมาณ 400 MB Up แน่นอน (ดูจากแผนที่เกมส์ที่เอามาโพสในบอร์ดอ่านะครับ) แล้วก้อ ตอนนี้ยังเป็นแค่ Pre-Alpha 100 ยัง 43 MB แล้วด้วย ใครจะมานั่งโหลดตัวติดตั้งตั้งเยอะแยะขนาดนี้หละครับ (แต่ผมก้อเคยโหลด เกมส์ Bonga Bonga มา 300 ก่า MB มาแล้นอ่า ให้โหลดอีกทีก้อได้ ถ้าไม่โดนแม่เอาสากหินทุบหัวอ่านะคับ อิอิ) แต่ผมก็บอกได้เลยนะครับว่าแผ่นออกเมื่อหร่ายจะซื้อทันที เพราะยังไงยังไง เกมส์นี้ก้อเป็นเกมส์ของคนไทย ฝีมือของคนไทย คนไทยก้อต้องอุดหนุน จิงไม๊ครับ

และวิธีสุดท้ายซึ่งผมแนะนำเป็นที่สู๊ด เลยก็คืออยากให้พี่ไปหา Advertisement ลงในเกมส์ ในหน้าฉากของเกมส์ตอนที่กำลังโหลดเปลี่ยน Map อ่าครับ ลองไปหาดู ไม่เสียหายอ่านะครับ

ปล.ทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับพี่พี่ ผมเป็นกำลังใจให้หมด ใจเลยคับ (สู้สู้สู้ครับ)

คือสิ่งทีขาดไม่ได้ในชีวิต(ของผม)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
๐ท่านชายจู๐

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 1:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับผมนะคั้บถ้าทีมงานจาทำเสื้อผมคงไม่ซื้อหรอกคั้บม่าชอบเสื้อยืดเหมือนกานผมอยากได้นี่มากก่า
1.สมุดรวมรูปภาพแบบร่างของเกม ทั้งมอนเตอร์เมือง จาทามเปงสมุดโน๊ตก็ดีเอาแบบartนะคั้บ
2.อยากได้อะไรที่สะสมได้อ่ะคั้บไม่เอาเสื้อกางเกงผ้าเช้ดตัวนะคั้บถ้าทามเปงฟิกเกอร์รุ่นจามกัดตั้งราคาแพงหน่อยก็ไม่ว่า คนเล่นฟิกเกอร์สนจายอยู่แล้ว
(ตอนนี้คิดได้แค่นี้คั้บ)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
NINJA555

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 32

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 7:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า2กะ3อ่า..เสื้อผมว่าเอาแบบเรียบๆมีซัก2สีขาวกะดำเรียบๆแล้วสกรีนชื่อเกมส์ก็พอหรือไม่ก็
ชื่อเกมส์+ภาพตัวละครแบบน่ารักๆอ่ะครับ ส่วนไอดีก็แนบได้/พาส+หนังสือแนะนำเล็กๆสำหรับผู้เล่นใหม่มาด้วยก็okถ้ามั่นใจว่าไปรอดไม่ต้องไปเสนอค่ายใหญ่ก็ได้ครับถ้าเปิดโอเพ่นรอดเก็บค่าเล่นเองคุ้มกว่าเอาแบบนี้ก็ได้ทำบัตร25บาท7วัน/50บาท15วัน/89บาท30วันราคานี้ผมว่าคนไทยokนะครับหรือถ้าแพงกว่านี้ก็ไม่ควรเกิน200ต่อเดือนแต่ไม่น่าแบบซื้อของในเกมส์ด้วยเงินจริง เพราะมันจะเกิดความไม่สมดุลย์ของตัวละครทำให้น่าเบื่ออ่ะครับ
nonae

เข้าร่วม: 09 May 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 7:45 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พวกกุญแจ เป็นรูปตัวล่ะคร ก็น่ารักดีค่ะ แต่ลงทุณสูงชัวร์ หรือ ไม่ก็ ทำ Art Book ค่ะ Surprised
non633

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 9:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมส์ของคนไทยผมสนับสนุนเต็มที่ครับ
yong2006

เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 11:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันก็ห้นาสนใจดีแต่พีจะทำอยางเราโอนเงินไปที่บันชีแล้วพีจะรู้ได้ยังไงว่าใดรเป็นนคนโอนให้ Question Very Happy Very Happy
ts616851

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 38

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 4:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปิดบัญชีก็ดีนะ แต่ไม่เอาลงไปลงดีกว่าจะทำให้เด็กที่อยากลงชื่อภายในเกมเอาเงินพ่อแม่มาก็ได้ แต่ก็อยากให้เปิดบัญชีเพราะคนที่อยากสนับสนุนแบบไม่เปิดเผลก็มีแต่อยากมีส่วนช่วยเหลือยเกมไทย
ส่วนเรื่องขายของอ่ะทำเป็นแบบ เพ็กเก็จซิ เสื้อ+cd+คู่มือ+โค้สแลกของภายในเกม คิดราคาให้พอกับกลุ่มเป้าหมายสามาถหาเงินซื้อได้โดยไม่ต้องไปขอพ่อแม่หรือขโมยมา จะดีกว่า อาไรที่ซื้อเยอะมักจะถูกเอามาหารแล้วคิดราคามาcd+คู่มือ ส่วนโค้วที่เอาไปแลกของในเกมก็คงไม่ยากเท่าไรแต่อยากให้เป็นแบบสุ่มของมากกว่าไม่ตายตัวจะได้ตื่นเต้น ทำให้ได้ราคาประมาณ 200-300
ก็คงขายได้เพราะคนเล่นเกมบางคนเติมเงินเดือนหนึ่งก็289แล้ว แค่300 คงมีไม่ต้องขอพ่อแม่และราคาก็ไม่แพงและไม่ถูกเกินไป (ไม่ต้องเป็นต้องเป็น เสื้อ+cd+คู่มือ+โค้สก็ได้นะ) อย่างที่จัดเป็นเซ็จ ราคาประมาณ200-300 ก็ได้ แต่อยากให้มีโค้สแลกของภายในเกมด้วยเพราะไม่ต้องลงทุนมากเพราะสร้างเกมกันอยู่แล้วก็ต้องทำได้แค่เสียเวลา
ป.ล นางสาวกับนางโลม
(ความเห้นคิดส่วนตัวแล้วแต่จะพิจารณ)
Zeroz

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 4:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไว้หลายๆทางก้อดีครับ เสื้อก้ออยากได้นะ ส่วนเรื่องเปิดแมพพิเศษมีชื่อก้อเข้าที่ เรื่องสมองออกความเห็นคนคงเยอะแล้วขอช่วยด้านกำลังทรัพย์ดีกว่าครับ
kawada13

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 5:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมแนะนํา ให้ ทํา สมุดโน๊ต คับพี่ แล้วก็ขอ สปอนเซอร์มาลงปกในคับ

ผมเคยทําแบบนี้ ตอนรับน้องคับ แบบว่า ทําหนังสือห่วยหน่อย ต้นทุนตํา ได้กําไรจากสปอนเซอแทน

แต่ของพี่ไม่ต้องทําห่วยมากก็ได้คับ เอามาขาย มาแจก ตอนมีกิจกรรมก็ได้คับ
อยากลองสัมผัส ร่วมทดสอบ และแสดงความคิดเหน ต่างๆ เพื่อไปใช้ประโยชน์ในการพัฒนาเกม ของพี่ๆทีมงานต่อไป คนไทยทําได้ขนาดนี้ น่าภูมใจคับ แค่เหนภาพนะคับ ยังไม่ได้ลองเล่น แต่ก็รู้สึกว่า ทําได้ดีคับ ถ้าได้ลองเล่นดู คงจาบอกได้ว่าเปนยังไง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 5:21 pm    เรื่อง: เห็นด้วยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

งับเห็นด้วยอย่างแรงครับ...น่าสนใจนะครับ Surprised
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 7:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

๐ท่านชายจู๐ พิมพ์ว่า:
สำหรับผมนะคั้บถ้าทีมงานจาทำเสื้อผมคงไม่ซื้อหรอกคั้บม่าชอบเสื้อยืดเหมือนกานผมอยากได้นี่มากก่า
1.สมุดรวมรูปภาพแบบร่างของเกม ทั้งมอนเตอร์เมือง จาทามเปงสมุดโน๊ตก็ดีเอาแบบartนะคั้บ
2.อยากได้อะไรที่สะสมได้อ่ะคั้บไม่เอาเสื้อกางเกงผ้าเช้ดตัวนะคั้บถ้าทามเปงฟิกเกอร์รุ่นจามกัดตั้งราคาแพงหน่อยก็ไม่ว่า คนเล่นฟิกเกอร์สนจายอยู่แล้ว
(ตอนนี้คิดได้แค่นี้คั้บ)

ถ้ามีหนังสือรวมภาพร่างอ่ะ ขอสวยๆเป็นartหน่อยเหอะ เรามันคนศิลป์ ชอบอยู่แล้ว

เวลาเสนอชิ้นงาน
ตอนนี้ผมว่ายังไม่เหมาะที่จะเสนอหรอก (ถ้าเป็นผมนะ ไม่ซื้อหรอก จากใจเลย)
1. ตัวเกมยังไม่มีอะไรโดดเด่น จากเกมออนไลทั่วไปในตลาด ไม่ดึงดูด
2. ความที่เป็นทีมงานเล็กๆ อนาคตไม่แน่นอน ว่าจะ รุ่งหรือไม่

เป็นความคิดเห็นเล็กๆครับ ขอโทษที่บางทีพูดไม่เข้าหู (อ่านตะหาก)

ถ้าเป็นไปได้ ผมว่า ปิดการเทสแล้ว ให้เทสเฉพาะหมู่ทีมงานเหอะ ปิดเซิฟไปห่อน เผื่อลดจำนวนเงิน ที่จะต้องเสียไป แล้วมาพัฒนา ในจุดที่จะใช้เป็นจุดขายของเรา
ในธุรกิจ คงไม่มีใครมามองหรอก ว่า เกมคนไทย มันต้องสุดยอด ผมจะช่วยหนับหนุนครับ
สิ่งที่พูด แสดงออกมา มันก็แค่จิตใจ ณ ตรงนั้น ที่ต้องการเล่นเกมนี้ก็เท่านั้นแหละ

หลายสิ่งที่พูดไป ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากหนับหนุน ผมมันคนผู้น้อย พูดมากก็ใช่ว่าจะดี เด๋วจะโดนตบเอา ที่กล่าวมาข้างต้น แรงไปหน่อย(เยอะเลย) ขออภัยด้วย เพราะผู้ใหญ่บ้านเราน่ะ
อะไรก็ต้องมีเงินมาก่อน (แล้วปัญหาอื่นอีก)
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 2 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน