เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ห้องไฟเตอร(มีรายละเอียดสกิล/แผนที่มอนในPJ1/ตอบคำถามและอื่น)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 45, 46, 47, 48, 49  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 01, 2007 11:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ต้องตามผมหรอก เพราะคนเล่นคนละคนกันอะ^^ เล่นแบบที่คุณชอบเถอะ
ผมเล่นสายเอจิ
มวกทหารน่าจะดีกว่านะ +โจมตี5 ถึงป้องกันจะน้อยกว่าหมวกเหล้กหน่อยอะ
เสื้อผมก็ใส่เสื้อหนังฟอกสัตว์จากเควสอะ
ผ้าคุมผมก็ใส่เหมือนคุณอะ เพราะไม่มีตังซื้อของดี
สร้อยคุณใส่สร้อยอะไรอะ ผมใส่สร้อย+โป๊ะซะ3ดีกว่า^^

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 02, 2007 12:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าเรียกผมว่าคุณสิครับ

มันดูน่ากลัวอะ Crying or Very sad

ยิ่งมีไอ ^^ อีก ยิ่งดูน่ากลวอะ Sad Crying or Very sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 2:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมกะจะอัพสกิลอย่างงี้อะครับ
ฟาดเต็มแรง 6 / กวาดรอบตัว 8 / จับดาบ 10 / ฟันไว 3 / เหลือ 3 ลงเพิ่มเลือด

แล้วทีนี้ผมอัพผิด รีไม่ทัน

ฟาดเต็มแรงไปอัพถึง 8 กวาดรอบตัวตอนนี้ยัง 2 อยู่เลย จริงๆมันต้อง 4 แล้วอะ

แล้วผมควรอัอะไรยังไงดีอะครับ Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 3:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

HeadEgg พิมพ์ว่า:
ผมกะจะอัพสกิลอย่างงี้อะครับ
ฟาดเต็มแรง 6 / กวาดรอบตัว 8 / จับดาบ 10 / ฟันไว 3 / เหลือ 3 ลงเพิ่มเลือด

แล้วทีนี้ผมอัพผิด รีไม่ทัน

ฟาดเต็มแรงไปอัพถึง 8 กวาดรอบตัวตอนนี้ยัง 2 อยู่เลย จริงๆมันต้อง 4 แล้วอะ

แล้วผมควรอัอะไรยังไงดีอะครับ Confused

ที่จริงตอนนี้ท่ากวาดรอบตัว ไม่ค่อยได้ใช้อะ ถ้าไม่ได้ไปในที่มอนเยอะๆอะ คุณอัพฟาดเต็มแรงไปถึง8 งั้นก็อัพเต็ม10ไปเลยจะได้ใช้ท่านี้คุ้ม หรือจะเอาเพิ่มเลือดก็ได้
ปล.ท่าที่ดูคุณเพิ่งมีแต้มแค่ 30 (6+8+10+3+3)เองนี่เหลืออีกตั้ง 10อะอยู่ไหนอะหรือว่าเลเวลยังไม่ถึง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 3:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

-*- ก็ผมอัพตามพี่อะ แต่แปลงนิดน่อย

ที่หายไปเพราะก่อนหน้า อัพสกิลชำนาญดาบเต็ม10 แล้วไงครับ

ปล. ทีหลังอย่าเรียกผมว่าคุณสิครับ Sad ผมไม่ค่อยชอบอะ มันดูแปลกๆ บรื๊ออ
ปล.2 ทำไมน้าเข้าเกมเลยครับ

HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 3:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้าครับ

ทำไมมันยังมี NPC รีสกิลอยู่อะ นกจุ๊ด้วย Confused

------------------------

ผมไปรีมาแล้อะครับ ควรเรียน กวาดรอบตัว หรือ ฟาดเตมแรงมากกว่ากันอะ Confused

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 5:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้าครับ

ทำไมมันยังมี NPC รีสกิลอยู่อะ นกจุ๊ด้วย Confused

------------------------

ผมไปรีมาแล้อะครับ ควรเรียน กวาดรอบตัว หรือ ฟาดเตมแรงมากกว่ากันอะ Confused

เรื่องนี้ไม่รู้อะ^^ ท่าทางแพทจะมีปัญหามากอะเลยยังไม่ปรับออกละมั่ง
ส่วนที่รีมาใหม่แล้วก็ อัพตามสบายเลย คุณอยากอัพแบบไหนก็ตามสบาย ถ้าจะลุยแบบแนวมอนหลายตัวแล้วค่อยตี คุณก็อัพท่ากวาดรอบตัว ก็ดีนะ เพราะฟาดเต็มแรงบอกตามตรงไม่ค่อยได้ใช้อะสำหรับสายเอจิอะ แต่ถ้าคุณจะเล่นแบบลุยมอนเดี่ยวๆแล้วอัดแรงก็อัพฟาดเต็มแรงอะ^^

HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 8:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งืม ผมอยากเล่นสายลุยเดี่ยวๆ 1-1 นะ หลายตัวน่ากลัวเกิน

ปล. พี่อกหักเหรอครับ Question

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 06, 2007 11:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งืม ผมอยากเล่นสายลุยเดี่ยวๆ 1-1 นะ หลายตัวน่ากลัวเกิน

ปล. พี่อกหักเหรอครับ Question

ปล. ไม่ได้อกหักจ้า แค่ว่าช่วงเวลานี้ได้สูญเสียสิ่งที่รักไปอีก 1 แบบไปไม่มีวันกลับต่างหากละ

HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 07, 2007 3:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สิ่งที่สูญเสียนิเป็นชีวิตจริงใช่ไหมครับ

ถ้าใจก็ ToT เสียใจด้วยน้างับ Neutral

DarkofAngel

เข้าร่วม: 24 Oct 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 10, 2007 2:35 pm    เรื่อง: ที่เก็บเลเวลใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมมีที่เก็บเลเวลสำหรับเลเวลน้อยๆครับไม่รู้ว่าถูกใจไหมนะครับคือที่"เห็ดม่วง"
แต่ที่เห็ดม่วงนี้ต้องมีคนที่ตีเห็ดม่วงเข้าทีละ100+นะครับถึงจะปลอกภัยแล้วต้องตีไม่วืดด้วย
วิธีการเก็บ
1.เดินไปหามันแล้วรอมันเดินมาหาเราแล้วเราก็เดินลาก
2.ให้คนที่เราขอให้ช่วยตีให้เขาตีเห็ดม่วงให้เรา
3.พอมันตายเราก็จะได้ประสบการณ์คนเดียวเต็มๆแล้วจะได้ของที่ได้จากเห็ดม่วงด้วยนะครับ"ขายได้ราคาดีเลยครับ"(เก็บเงินไปอีกแปบ)
*แต่ถ้าจะเก็บผมว่าควรระวังหน่อยนะครับเพราะมันตีแรงและมันตีAUTO"ถ้าเราเดินลากอยู่ดีๆเจออีกตัวมีหวังหลับครับ"ควรเตรียมเลือดไปให้เยอะๆนะครับไม่ต้องกลัวว่าเงินจะหมดเพราะของที่ได้จากเห็ดม่วงขายได้ราคาดีมาก Laughing Laughing Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 10, 2007 3:37 pm    เรื่อง: Re: ที่เก็บเลเวลใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

DarkofAngel พิมพ์ว่า:
ผมมีที่เก็บเลเวลสำหรับเลเวลน้อยๆครับไม่รู้ว่าถูกใจไหมนะครับคือที่"เห็ดม่วง"
แต่ที่เห็ดม่วงนี้ต้องมีคนที่ตีเห็ดม่วงเข้าทีละ100+นะครับถึงจะปลอกภัยแล้วต้องตีไม่วืดด้วย
วิธีการเก็บ
1.เดินไปหามันแล้วรอมันเดินมาหาเราแล้วเราก็เดินลาก
2.ให้คนที่เราขอให้ช่วยตีให้เขาตีเห็ดม่วงให้เรา
3.พอมันตายเราก็จะได้ประสบการณ์คนเดียวเต็มๆแล้วจะได้ของที่ได้จากเห็ดม่วงด้วยนะครับ"ขายได้ราคาดีเลยครับ"(เก็บเงินไปอีกแปบ)
*แต่ถ้าจะเก็บผมว่าควรระวังหน่อยนะครับเพราะมันตีแรงและมันตีAUTO"ถ้าเราเดินลากอยู่ดีๆเจออีกตัวมีหวังหลับครับ"ควรเตรียมเลือดไปให้เยอะๆนะครับไม่ต้องกลัวว่าเงินจะหมดเพราะของที่ได้จากเห็ดม่วงขายได้ราคาดีมาก Laughing Laughing Laughing

เท่าที่คุณบอกมานี่ ถ้าเป็นการที่คาเดทลากแล้วให้คนอื่นตีให้นี่มันผิดกฎช่วยเหลือผู้ล่นใหม่นะ ที่ให้คาเดทลากแล้วให้อาชีพอื่นตีให้ มันผิดกฎเต็มๆเลยนะ ถ้าตอนนีเลิกการกระทำดังที่กล่าวมาแบบนี้ได้ก็จะดีนะ เพราะมันผิดกฎเต็มๆ แต่ถ้าเป็นเลเวลใกล้กันแล้วจัดตี้คงไม่มีปัญหา
ปล. แถมมาโพสการกระทำแบบนี้ในห้องนี้อีก มันน่าโดนไหมเนี่ย แหง่ๆๆ

HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 11, 2007 8:25 pm    เรื่อง: Re: ที่เก็บเลเวลใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

mint2004 พิมพ์ว่า:
...มันน่าโดนไหมเนี่ย 'แหง่ๆๆ'

เสียงไรครับ Laughing Confused

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 11, 2007 11:26 pm    เรื่อง: Re: ที่เก็บเลเวลใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

mint2004 พิมพ์ว่า:
...มันน่าโดนไหมเนี่ย 'แหง่ๆๆ'

เสียงไรครับ Laughing Confused

จะกัดคนทำผิดไง

boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 16, 2007 1:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โฮ๊ะ ๆ ๆ ในที่สุดกระทู้นี้ก็กลับมาแล้วดีใจจัง Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 45, 46, 47, 48, 49  ถัดไป
หน้า 46 จาก 49

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน