เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ห้องไฟเตอร(มีรายละเอียดสกิล/แผนที่มอนในPJ1/ตอบคำถามและอื่น)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... , 47, 48, 49  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 5:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

park12237 พิมพ์ว่า:
ม่ายที่ถาม ว่าเควสหมวกอะให้ตีตัวไร แล้วอยู่แมบไหนคราบ

ขอบคุน

อ๋อ ให้ตีจรเข้ ที่อยู่ในท่อนำ ที่อยู่ในสุสานอะ เลเวลที่น่าจะตีได้แบบเดี่ยวๆเลเวล 50+ ^^ ถ้ามีพระไปก็คงพอหว

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 7:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำไมไม่ตอบ Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 21, 2007 12:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

HeadEgg พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่ตอบ Confused

ตอบอะไรอะ งง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 21, 2007 8:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอบว่า
ถ้ามี VIT ต้องไม่มี AGI

ถ้ามี AGI ต้องไม่มี VIT ใช่ไหมครับ

แบบเลือกสายอะ งืมๆ

ขอบคุณครับจ้า Smile

ไงครับจ้า Wink

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 21, 2007 11:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอบว่า
ถ้ามี VIT ต้องไม่มี AGI

ถ้ามี AGI ต้องไม่มี VIT ใช่ไหมครับ

แบบเลือกสายอะ งืมๆ

ขอบคุณครับจ้า Smile

ไงครับจ้า Wink

ก็ทำนองนั้นอะ เพระเลือกสายไปแลวนี่ว่าจะเอาสายไหน แต่ไน่นะบางคนอาจคิดว่า เอจิอัพเยอะแล้ว อาจจะอัพVITเพราะเอาถึกและเลือดขึ้นมาอีกหน่อยก็ได้^^

HeadEgg

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 5:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่าวแล้วเล่นสายมั่วได้ไหมครับ

แบบว่า STR นำ

แล้ว VIT กับ AGI พอๆกันอะ

หรือว่ามั่วเกินครับ บอกหน่อยนะจ๊ะจ้า Wink

แล้วสกิลเพิ่มเลือดคืออะไรเหรอคับ ที่เขียนไว้หน้ากระทู้อะ มันชื่อเพิ่มเลือดเหรอครับ ถามไว้ล่วงหน้าครับ Laughing

แก้ไขล่าสุดโดย HeadEgg เมื่อ Mon Jan 22, 2007 9:48 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 5:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สายมั่วผมว่าไม่เก่งอ่ะ เพราะจะอึดก็ไม่อึด หลบก็ไม่ค่อยได้อ่ะ เลือกไปสายใดสายหนึ่งจะดีกว่าครับ
tunmike55

เข้าร่วม: 12 Jan 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 8:42 pm    เรื่อง: ชุดเกราะ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องชุดเกราะอ่าครับ ที่บอกว่าเวล50+ให้ใส่เกราะเบา

แล้วตอนเวล21อ่าครับควรใส่เกราะหนักหรือเบา
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 23, 2007 12:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่าวแล้วเล่นสายมั่วได้ไหมครับ

แบบว่า STR นำ

แล้ว VIT กับ AGI พอๆกันอะ

หรือว่ามั่วเกินครับ บอกหน่อยนะจ๊ะจ้า Wink

แล้วสกิลเพิ่มเลือดคืออะไรเหรอคับ ที่เขียนไว้หน้ากระทู้อะ มันชื่อเพิ่มเลือดเหรอครับ ถามไว้ล่วงหน้าครับ Laughing

เล่นเลือกสายไปเลยจะดีว่านะ^^
สกิลความแข็งแกร่ง ถ้าอัพ 1ระดับ จะเพิ่มเลือด อีกที่ละ 50

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 23, 2007 12:08 am    เรื่อง: Re: ชุดเกราะ ตอบโดยอ้างข้อความ

tunmike55 พิมพ์ว่า:
เรื่องชุดเกราะอ่าครับ ที่บอกว่าเวล50+ให้ใส่เกราะเบา

แล้วตอนเวล21อ่าครับควรใส่เกราะหนักหรือเบา

ลองใส่เกราะเบาดูก่อนละกัน ถ้าใส่เกราะเบาแล้วพอหลบได้ จะได้ไม่เปลืองHPอะ แต่ถ้าใส่เกราะเบาแล้วยังโดนบ่อยอยู่ก็ให้ใส่เกราะหนักแทนก่อนเลย

tunmike55

เข้าร่วม: 12 Jan 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 23, 2007 8:55 pm    เรื่อง: คุงคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุงครับ
park12237

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 30, 2007 10:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอแนวการเล่นของ str agi หน่อย
เอาตั่งแต่สกิวยันที่เก็บเวลคับขอละเอียดนิดนิงนะ
(อยากเก็บคนเดียวอะ)
boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 30, 2007 11:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

park12237 พิมพ์ว่า:
ขอแนวการเล่นของ str agi หน่อย
เอาตั่งแต่สกิวยันที่เก็บเวลคับขอละเอียดนิดนิงนะ
(อยากเก็บคนเดียวอะ)

ผมว่าสายเอจินี่นะเก็บตัวชื่อเขียวดีสุดอ่ะครับ เพราะจะโดนไม่บ่อยอ่ะครับแต่ก็โดนแรงอ่ะ ส่วนสกิลนั้นลองศึกษาของคุงกบเป็นแนวทางดูจิครับที่หน้าแรกอ่ะนะ เพราะผมเองก็ดูของคุณกบเป็นแนวทางอ่ะครับแต่อัพไม่เหมือนซะทีเดียวอ่ะเพราะผมก็เล่นในสไตล์ของผมอ่ะครับ เรื่องของสเตตรัสนั้นก็คล้ายถึงคล้ายมาก ๆ เลยละครับ ก็จะเป็นอะไรไปได้ละนอกจากยัดแต่ agi งัย แล้วก็เล่นสายนี้บอกได้เลยว่าคุงต้องยอมเก็บเลเวลช้ากว่าสาย vit มาก ๆ นะครับแต่ถ้าคุณมีเงินซื้อยาปั๊มนั้นก็อีกเรื่องอ่ะครับ โอเคมาดูสกิลของผมกันครับ (คล้าย ๆ กับของคุงกบเพราะผมใช้เป็นแนวทางอ่ะ)

พอเปลี่ยนอาชีพมาผมก็อัพชำนาญใช้ดาบ 3 ต่อมาก็อัพชำนาญจับดาบ 10 แล้วกลับมาใช้ดาบให้เต็ม 10 ครับจากนั้นผมก็อัพฟันไว 3 ต่อด้วยฟาดเต็มแรง 10 ฟันรอบตัว 5 (ไว้ใช้ยามฉุกเฉิน) ก็เหลือ 2 เหรียญสุดท้ายผมเอามาลงความแข็งแกร่งอ่ะครับ จบแล้วครับสำหรับสกิลของผม

ต่อมาก็สเตตรัสผมนะครับ ย้ำว่าสไตล์ผมนะคุงอาจจะไม่ชอบอ่ะ พอเปลี่ยนอาชีพก็อัพ dex 15 str 20 แล้วยัด agi เรื่อย ๆ จนได้ agi 23 ผมก็จะมาอัพแบบพอเวลอัพก็ str 1 agi 1 จน str 40 แล้วก็อัพ agi ยาวเรื่อย ๆ ตอนนั้อัพเมื่อรัยก็ยัดแต่ agi ครับตัวผมเล่นแบบเน้นนั่งอ่ะครับเพราะเล่นไปดูบอร์ดมั่ง ดูหนังมั่ง แหะ ๆ แต่ตอนช่วงเวล 21- 40 จะเล่นแบบท้อ ๆ เพราะบอกได้เต็มปากว่าไม่รุ่งแน่ ๆ 555 แต่ก็เล่นอ่ะเพราะชอบแบบนี้พอคุณเริ่มเวล 45+ คุงจะเริ่มแบบว่าเออหนุกดี หนุกมากถึงมันส์สุด ๆ (เวอร์เนอะ) ก็ถ้าเล่นสายนี้บอกได้เลยว่าคุณจะรู้สึกถึงความสนุกก็ต่อเมื่อเวลร่วม ๆ 50 ละครับ

mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 31, 2007 12:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้างบนเค้าตอบให้หมดแล้วนะ ~^^~ ของผมมันก็เป็นแค่แนวทางอะ ส่วนวิธีการอัพมันก็แล้วแต่ละคนว่าจะเปลี่ยนไปยังไง เพราะแต่ละคนมีวิธีการเล่นและการเก็บเลเวลไม่เหมือนกันอะ
ปล. ถ้าคุณจะเล่นเอจินะ มีเน้นอยู่3อย่างอะที่สำคัญสำหรับสายเอจิ
1. ต้องมีสกิลฟันไว ระดับ3 ดีสุด ส่วนสกิลอื่น แล้วแต่คุณจะอัพจะเอาท่าหมู่หรือเอาเลือดเพิ่ม
2. คุณต้องมีเอจิอย่างต่ำ 46 +กับสกิลฟันไว คุณจะได้การฟันต่อเนื่อง3 ซึ่งฟันไวสุดแล้ว ^^~ขอบอกว่ามันส์มาก แต่แรกๆอาจลำบาก
3. ถ้าเล่นสายเอจิ คุณมีเสื้อให้ใส่แค่ 2ตัวเท่านั้น 1. เสื้อเกล็ดปลา 2.เสื้อหนักฟอกสัตว์(ที่ทำจากเควสที่เมืองนักดาบ) เพราะเสื้อ2ตัวนี้ ป้องกันพอได้และเบามาก เพราะสายเอจิถ้าใส่เกราะหนัก ค่าหลบหลีกของเราจะลดลง เพราะฉะนั้นใส่ได้แต่เกราะเบา

park12237

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 31, 2007 7:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งั้นถามอีกข้อ เราใจร้อนดันอับ
strไป35 dexไป11
ต่อไปเราอับไรดี vit หรือ agi
เลว21 พอจะแก้ให้เก่งได้ปะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... , 47, 48, 49  ถัดไป
หน้า 48 จาก 49

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน