เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ห้องไฟเตอร(มีรายละเอียดสกิล/แผนที่มอนในPJ1/ตอบคำถามและอื่น)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4 ... 47, 48, 49  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Viser

เข้าร่วม: 21 Sep 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แต่หอกมีสกิลโจมตี มาใช้ทดแทนใช่มั้ยอ่างับ(กะว่าจะเล่นสาย str dex ล้วนไร้ vit - -")

อนาคต จาเล่นสายหอกให้เก่ง คอยดู >,<!!
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 127

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลอง ดู แผนผังตารางสกิล

กะ npc ที่เปลี่ยนจิงับ ว่ามีสกิลไรมั้ง

Club ‘•’H a M s T e R‘•’
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

l2abbit2a พิมพ์ว่า:
http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=2224

ลองไปดูผังสกิลนะ

จะเห็นว่าสายหอกจะไม่มีสกิลเพิ่มความแม่นยำ(ชิมิหว่า?)

ดาบนั้นจะมี "ความชำนาญจับดาบ" ที่เพิ่มค่าความแม่นยำให้

ขวานก๊ะมี "ความชำนาญจับขวาน" ที่ช่วยเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ ซึ่งทำให้ตีโดนด้วยอัตราค่าโจมตีสูงสุด โดยที่ไม่ว่าว หรือที่เรียกกันว่า ติดครินั่นแหละ

แต่หอก...มี "ความชำนาญใช้หอก" ไม่มีความชำนาญจับหอก

ความชำนาญใช้xxx เป็นสกิลติดตัวเพิ่มความรุนแรงในการโจมตีเมื่อใส่อาวุธประเภทxxx

เอ่อ...ถ้าไงรอคำยืนยันอีกที เด๋วตอบผิดอีก Q>.<Q

ถูกทุกอย่างที่คุณพูดมา ขอบคุณคับ ฉะนั้นแล้วหอกก็น่าจะอัพDEXติดตัวไว้หน่อย จะได้แม่นยำขึ้นหน่อย ผมเล่นสายดาบเอง ผมยังอัพDEXไว้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Fri Sep 22, 2006 2:48 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Viser พิมพ์ว่า:
แต่หอกมีสกิลโจมตี มาใช้ทดแทนใช่มั้ยอ่างับ(กะว่าจะเล่นสาย str dex ล้วนไร้ vit - -")

อนาคต จาเล่นสายหอกให้เก่ง คอยดู >,<!!

สายหอกจะมีสกิลปาหอกมาแทนอะ แต่ก็สามารถเล่นผสมกับสกิล ฟาดรอบตัวได้ด้วยนะ ตัวผมที่เล่นสายดาบผมก็เล่นสายSTR แล้วก็DEX Vit แถบไม่มีเลย^^
เออีกอย่างผมเอาแผนผังสกิลมาให้ดูแล้วนะเป็นทางผ่านสกิลอะ อยู่หน้าแรกเลย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Viser

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ครับผม ขอบคุณทุกคนมากครับที่มาช่วยตอบ ^0^

ปายปั่น Lv ต่อ เย้~(เพื่ง lv 15 เองคับ T-T)

ป.ล.ลองทำเควสตีดาบที่เมืองเกิดดู เสียตังไปฟรีๆเลย 4100 แง T_T

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 3:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆๆๆ มีอะไรให้รับใช้ก็บอกได้ จะบอกข้อมูลให้เท่าที่รู้ ^^ สู้ๆๆ
ปล. ผมเคยตีไป 5 รอบ แตกไป 4 อีก1ได้ดาบเก๊ พูดไม่ออกเลยTT

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Wed Mar 28, 2007 12:21 am, ทั้งหมด 5 ครั้ง
Viser

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 3:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดาบเก๊ =[]=!!(ช๊อค)

เลิกตี !!! = =

ขอถามอีกอย่างคับ ชุดที่ดีที่สุดของ ไฟร์เตอร์ นี่ ราคารวมหมดแล้วเท่าไหร่หรอครับ

พวกเกราะ หมวก อะไรแบบนี้อ่ะคับ

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 3:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดาบเก๊ =[]=!!(ช๊อค)

เลิกตี !!! = =

ขอถามอีกอย่างคับ ชุดที่ดีที่สุดของ ไฟร์เตอร์ นี่ ราคารวมหมดแล้วเท่าไหร่หรอครับ

พวกเกราะ หมวก อะไรแบบนี้อ่ะคับ

โอกาศในการตีดาบอะมัน 50-50 แล้วถ้าได้ดาบ ดาบมันจะสุ่มอีกว่าได้ดาบอะไรมีตั้งกะเลเวล1-13 TT
เอาแบบดีสุดๆเลยนะ ^^(ราคาไม่แน่ใจนะ แต่ราคาประมาณนั้นอะที่จะบอกขาดเกินนิดหน่อย)
1. หมวกเหล้กป้องกัน+5(ซื้อที่ร้านได้ราคาประมาณ50000-55000)/หมวกทหาร +โจมตี5 ป้องกัน+3(อันนี้หาจากตัววิญญาณทหารแค้นในเหมืองอะ)
2. เกราะป้องกัน+6(ซื้อที่ร้านได้ที่ดียวกับหมวกราคา100000-120000) / เกราะป้องกัน+8 เลเล27ใส่ได้(อันนี้เป็นของที่ต้องทำอะ หาอุปกรณมาให้ NPCตีให้ ใช้ของเยอะพอดู โอกาศตีไม่แน่ใจ แต่เท่าที่ผมตีมานะเกราะตัวนี้อะ ตีไป 4 ครั้ง ครั้งแรกได้เลย1 ตัว^^ แต่อีก3ครั้งหลังสุดแตกหมดTT)
3. ดาบยาวแกร่ง สูงสุดโจมตี29 (ซื้อได้ที่ร้านราคา90000-100000)/ ดาบเขี้ยวสมิงทมิฟ โจมตี 29 +โป๊ะเชะ 10 เลเวล21ใส่ได้ (อันนี้หาได้จากบอสสมิง ตัวสีแดงๆหนอ่ยจำชื่อไม่ได้ละว่าชื่อะไร)

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Sat Sep 23, 2006 2:06 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Viser

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 3:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

=[]=!!!!!

ตีทหารแตกทัพ จน lv 40 เลยดีมั้ยเนี่ย T-T เกบตังๆ ขอถามรวบๆอีกหลายๆคำถามเลยนะคับ
จะได้ไม่ต้องตอบหลายๆครั้ง

1.เกมนี้ Lv ตันที่เท่าไหร่ครับ

2.หาเงินที่ไหนไวสุด!

3.จะรีเซ็ต สกิล ได้ที่ไหนครับ

4.ที่เมืองเปลี่ยนอาชีพ นี่มีของขายมั้ยครับ

5.การเก็บlvในช่วงที่ยังไม่เปลี่ยนอาชีพควรซื้อของมาปั้มดีมั้ยหรือว่านั่งรอดี

6.ระหว่างที่ยังไม่เปลี่ยนอาชีพควรซื้อของที่ดีที่สุดของ นักรบฝึกหัดมาใช้มั้ย?

หมดคำถามแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 5:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

=[]=!!!!!

ตีทหารแตกทัพ จน lv 40 เลยดีมั้ยเนี่ย T-T เกบตังๆ ขอถามรวบๆอีกหลายๆคำถามเลยนะคับ
จะได้ไม่ต้องตอบหลายๆครั้ง

1.เกมนี้ Lv ตันที่เท่าไหร่ครับ

2.หาเงินที่ไหนไวสุด!

3.จะรีเซ็ต สกิล ได้ที่ไหนครับ

4.ที่เมืองเปลี่ยนอาชีพ นี่มีของขายมั้ยครับ

5.การเก็บlvในช่วงที่ยังไม่เปลี่ยนอาชีพควรซื้อของมาปั้มดีมั้ยหรือว่านั่งรอดี

6.ระหว่างที่ยังไม่เปลี่ยนอาชีพควรซื้อของที่ดีที่สุดของ นักรบฝึกหัดมาใช้มั้ย?

หมดคำถามแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

หาตังแค่ถึงเลเวล25ก็พอแล้วพอตั้งตัวได้แล้ว แล้วไปเก้บเลเวลก่อน แล้วค่อยมาใหม่ตอน35-40อะจะเก้บตังได้อีกเยอะกว่าตอนเลเวล25เลย
1.น่าจะตันที่ เลเล99 แต่ยังไม่มีคนถึงเลย^^
2.เควสสมิงอะไวตั้งตัวได้เลยช่วงเลเวล25-45อะ
3.รีสกิลได้ที่คนเปลี่ยนอาชีพที่เราไปเปลี่ยนอะ เสีย2500
4.มีหมดทุกเมือง
5.ทั้งปั๊มทั้งนั่งรอ(ผมเล่นจะเฉลี่ยๆจะปั๊มซะ80% นั่งรอ20%)
6.ถ้ายังไม่เปลี่ยนซื้อแค่ดาบเลเวล13 ใช้ก่อนเลยยาวจนเปลี่ยนอาชีพ พวกเสื้อผ้ายังไม่ต้องซื้อ ขอบอกพอเปลี่ยนอาชีพแล้วของแพงมากๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดย mint2004 เมื่อ Fri Sep 22, 2006 5:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Eska92

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 5:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าจะปรับลดลงหน่อยนะหุหุ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
l2abbit2a
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 151

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 10:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ราคาของไฟต์เตอร์ถ้าซื้อทั้งหมกเหรอ??

ซื้อหมกครบเซตแย้วตอนนี้ (ที่ขาย npc นะ)

เกราะ 123000
โล่ 59500
หมวก 59500
รองเท้ากะผ้าคลุมไม่แน่ใจ ปามาณ 58000
ดาบนั้นแล้วแต่ว่าจะซื้อแบบไหน แต่เราซื้อแบบเวล 23 แล้วโดดมา 31 เลยอ่ะ (ตอนแรกว่าจะ 36 แต่ท่าทางจะม่าไหว)

รวมๆแล้วปามาณ 300k ไม่รวมค่าอาวุธนะ

เห็นตัวเลขแล้วอย่าเพิ่งท้อ ค่อยๆเก็บเอาทีละชิ้นเด๋วก๊ะได้ครบเอง Cool
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 10:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

l2abbit2a พิมพ์ว่า:
ราคาของไฟต์เตอร์ถ้าซื้อทั้งหมกเหรอ??

ซื้อหมกครบเซตแย้วตอนนี้ (ที่ขาย npc นะ)

เกราะ 123000
โล่ 59500
หมวก 59500
รองเท้ากะผ้าคลุมไม่แน่ใจ ปามาณ 58000
ดาบนั้นแล้วแต่ว่าจะซื้อแบบไหน แต่เราซื้อแบบเวล 23 แล้วโดดมา 31 เลยอ่ะ (ตอนแรกว่าจะ 36 แต่ท่าทางจะม่าไหว)

รวมๆแล้วปามาณ 300k ไม่รวมค่าอาวุธนะ

เห็นตัวเลขแล้วอย่าเพิ่งท้อ ค่อยๆเก็บเอาทีละชิ้นเด๋วก๊ะได้ครบเอง Cool

ก็งี้อะ ของแพง เลยบอกว่าให้หาตังในช่วงๆแรกก่อน อีกอย่างผมค่อยๆซื้อที่ละอัน แต่ที่ละอันนี้ผมซื้อของสูงสุดเลยนะ ปะหยัดตังดี ไม่ต้องซื้อซ้ำซาก ทนหน่อยนะ ของอาชีพอื่นแพงกว่าเราอีกนะ สู้ๆๆๆ ไฟเตอร์ๆๆๆๆ ^^

Viser

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 23, 2006 6:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีตอนเช้าครับ ^o^ มีใครอยู่บ้างมั้ย~ ตอนนี้เปลี่ยนอาชีพแล้วคับ ^o^ ขอถามอะไรหน่อยครับ

1.ช่วงlv 21 นี้เก็บ lv ที่ไหนไวสุดหรอครับ(แบบไม่เก็บตังอ่าคับเน้นlv)

2.เหล็กหาได้จากไหนครับ

3.เควสชุดเกราะที่ดีที่สุดนี่ ใช้อะไรในการสร้างบ้างและสามารถหาได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ

เข้าร่วม: 23 Aug 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 23, 2006 11:05 am    เรื่อง: ทามไงดีอะค่า ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าสมมุติว่า อัพสเตตัสผิด อะค่า ไม่ตรงกับอาชีพ เราสามารถ รีสกิว ได้ไหมค่ะ??

ช่วยตอบด้วยอะค่า
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4 ... 47, 48, 49  ถัดไป
หน้า 3 จาก 49

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน