เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ห้องไฟเตอร(มีรายละเอียดสกิล/แผนที่มอนในPJ1/ตอบคำถามและอื่น)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 44, 45, 46, 47, 48, 49  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Fri Dec 15, 2006 6:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Peaceful พิมพ์ว่า:
mint2004 พิมพ์ว่า:
Peaceful พิมพ์ว่า:
หมวกที่ทำเควส ใช้ หนังจระเข้ 500 อัน แบบที่พี่กบใส่ +สเตตัสอะไรหรอ
-------------------
ปล. หาในสารานุกรมไม่เจอ

พลังโจมตี +10 ป้องกัน0+4 เลเวลที่ใส่ได้ 23

ขอบคุณค๊าบ แต่กว่าจะหาครบจระเข้โหด - -

เราหา10วันอะ แทบตาย แถมวันสุดท้ายโดนโรล 2รอบTT(ตอนนั้นเกิดบั๊คอเลยโดนโร2รอบภายใน1วัน) สาหัสเลยTT

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 18, 2006 11:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าเปลี่ยนอาชีพแล้วอัพ dex 15 แล้วยัด str ตลอดจะเก็บเลเวลยากถึงช่วงไหนอ่ะคับ เก็บคนเดียวตลอด ถ้าเวล 40 + นี่จะเริ่มสบายรึยังอ่ะคับ Wink
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 18, 2006 11:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

boy2004 พิมพ์ว่า:
ถ้าเปลี่ยนอาชีพแล้วอัพ dex 15 แล้วยัด str ตลอดจะเก็บเลเวลยากถึงช่วงไหนอ่ะคับ เก็บคนเดียวตลอด ถ้าเวล 40 + นี่จะเริ่มสบายรึยังอ่ะคับ Wink

DEX15 ตอนนี้ก็กำลังพอดีละ แบ่งSTR ไปลง VIT หรือไม่ก็ลง AGI มั่งก็ได้นะ แล้วแต่ว่าจะเล่นสายไหนอะ หรือจะเล่นแบบนี้ไปก่อนก็ได้แล้วรอNPCรีสเตตัสมาแล้วค่อยเปลี่ยนสายก็ได้นะ แว่วๆว่า ไม่เกืนปีใหม่นี้อาจมีNPCรีสกิลกะรีสเตตัสมาอะ^^(ยังไม่ชัวร์นะข่าวนี้อะ)

boy2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 19, 2006 12:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

DEX15 ตอนนี้ก็กำลังพอดีละ แบ่งSTR ไปลง VIT หรือไม่ก็ลง AGI มั่งก็ได้นะ แล้วแต่ว่าจะเล่นสายไหนอะ หรือจะเล่นแบบนี้ไปก่อนก็ได้แล้วรอNPCรีสเตตัสมาแล้วค่อยเปลี่ยนสายก็ได้นะ แว่วๆว่า ไม่เกืนปีใหม่นี้อาจมีNPCรีสกิลกะรีสเตตัสมาอะ^^(ยังไม่ชัวร์นะข่าวนี้อะ)

อ่าขอบคุณคับตอบไวจังงั้นคงต้องแบ่งไปลง agi หน่อยนึงแต่ใจจริงอยากเล่นไฟเตอร์บ้าพลังแต่ก็กลัวตอนเวลสูงๆอ่ะครับ หวังแค่ว่าได้ของขายคุ้มค่ายาพออ่าคับ Very Happy
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 19, 2006 12:13 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่าขอบคุณคับตอบไวจังงั้นคงต้องแบ่งไปลง agi หน่อยนึงแต่ใจจริงอยากเล่นไฟเตอร์บ้าพลังแต่ก็กลัวตอนเวลสูงๆอ่ะครับ หวังแค่ว่าได้ของขายคุ้มค่ายาพออ่าคับ Very Happy

พวกไฟเตอร์บ้าพลัง เคยเล่นมาแล้ว TT แต่ตอนนี้เล่นไม่ไหวแน่ มอนมันโหดกว่าสมัยก่อนเยอะเลย ต้องเล่นไม่VIT ก็AGIอะ
ปล. ถ้าจะเล่นAGIจิง คุณจะใส่เสื้อเกราะได้ 2ตัวเท่านั้นนะ คือ เสื้อเกล็ดปลาจากเควสเซเรน กับเสื้อหนังฟอกสัตว์จากเควสที่เมืองนักดาบอะ คุณคงงงใช่ไหมละ ว่าทำไมไม่ใส่เกราะที่หนาและหนักที่ป้องกันดีๆ เพราะสายAGI ต้องใส่เกราะที่เบาอะค่าหลบหลีกจะไม่ลดลง ถ้าใส่เกราะหนักแล้ว ค่าหลบหลีกจะลดลงมากเลย เกราะที่ค่าหลบลีกลด ต้องหนักมากกว่า 70อะ ค่าหลบหลีกจะลด ยิ่งเกราะหนักเท่าไร ค่าหลบหลีกก็จะลดมากเท่านั้น(ลองดูนะ ลองถอดเกราะหนักแล้วเอามาเปรียบเทียบกับใส่เกราะเบาดูอะ จะเห้นเลยว่าค่าหลบหลีกเป็นไง)^^

boy2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 19, 2006 11:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พวกไฟเตอร์บ้าพลัง เคยเล่นมาแล้ว TT แต่ตอนนี้เล่นไม่ไหวแน่ มอนมันโหดกว่าสมัยก่อนเยอะเลย ต้องเล่นไม่VIT ก็AGIอะ
ปล. ถ้าจะเล่นAGIจิง คุณจะใส่เสื้อเกราะได้ 2ตัวเท่านั้นนะ คือ เสื้อเกล็ดปลาจากเควสเซเรน กับเสื้อหนังฟอกสัตว์จากเควสที่เมืองนักดาบอะ คุณคงงงใช่ไหมละ ว่าทำไมไม่ใส่เกราะที่หนาและหนักที่ป้องกันดีๆ เพราะสายAGI ต้องใส่เกราะที่เบาอะค่าหลบหลีกจะไม่ลดลง ถ้าใส่เกราะหนักแล้ว ค่าหลบหลีกจะลดลงมากเลย เกราะที่ค่าหลบลีกลด ต้องหนักมากกว่า 70อะ ค่าหลบหลีกจะลด ยิ่งเกราะหนักเท่าไร ค่าหลบหลีกก็จะลดมากเท่านั้น(ลองดูนะ ลองถอดเกราะหนักแล้วเอามาเปรียบเทียบกับใส่เกราะเบาดูอะ จะเห้นเลยว่าค่าหลบหลีกเป็นไง)^^

อ่าตอนนี้ก็ใส่เสื้อเกล็ดปลาอ่ะคับงั้นคงต้องทำหนังฟอกต่อแต่ยังตีผีเสื้อไม่ค่อยไหว Confused คงต้องรออีกสักพักถึงค่อยไปตีงั้นผมคงต้องไปเล่นสาย str agi ซะแล้วแต่คิดว่าคงยัด str ไปเรื่อยๆจนเวล 30 แล้วค่อยเปลี่ยนมายัด agi ยาว Smile งั้นขอถามอีกซักข้อนะครับ คือ สาย agi เนี่ยตีได้เฉพาะตัวเขียวป่ะครับ ตีตัวเหลืองไหวมั้ย (ไหวนี่คือคุ้มค่ายาป่าวอ่ะครับ ) แหะๆ รบกวนแค่นี้ละครับ ลืมครับลืม อยากจะถามอีกว่า ถ้าเล่น agi นี่ใส่หมวกฟางดีมั้ยครับเพราะมันเพิ่มหลบ 3 อ่ะหรือจะเล่นหมวกทหารที่เพิ่มโจมตี 5 ดีอ่ะครับ Very Happy
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 19, 2006 12:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณต้องลองตีดูก่อนอะ เพราะตอนเราเลเวลเท่านายมันยังม่มีชื่อเป็นสีๆแบบนี้อะเลยตอบไม่ถูก ^^ ยังไกลองตีดูก่อนละกัน
ถ้าตอนนี้คุณมีเอจิพอควรควรที่หลบหลีกมอนที่คุณตีได้ก็ใส่หมวกทหาร แต่ถ้ายัหลบไม่ได้มากนักก็ลองใส่หมวกฟางดูละกัน สู้ๆๆ^^
ปล. ผมใส่เสื้อฟอกหนัสัตว์ที่ทำจากเควสอะ มันจะป้องกันดีกว่าเสื้อเกล็ดปลาหน่อย ^^

ZAX

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 25, 2006 6:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พอดีไม่ได้หลายวัน npc รี กลับมาแล้วหรือป่าวครับ
เข้าเกมเหนเจ๊ฮิคาริพูดว่าพวกรีไปลากระวังจะเอา npc รีออก

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 25, 2006 7:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ZAX พิมพ์ว่า:
พอดีไม่ได้หลายวัน npc รี กลับมาแล้วหรือป่าวครับ
เข้าเกมเหนเจ๊ฮิคาริพูดว่าพวกรีไปลากระวังจะเอา npc รีออก

NPCรีมาแล้วทั้งสเตตัสและสกิล งวดนี้NPCเป็นตัวก๊อบบิน 3ตัว จะอยู่ใกล้ๆกับคนเซฟของโกดังเราอะ ^^

ZAX

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 25, 2006 7:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันอยู่ตรงไหนอะครับ ดูที่เมืองนักดาบกับวิลเดิ้ลวู้ด มะเห็นเลยครับ

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 25, 2006 11:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยู๋ที่เมืองแรกอ่ะครับ
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Tue Dec 26, 2006 1:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ZAX พิมพ์ว่า:
มันอยู่ตรงไหนอะครับ ดูที่เมืองนักดาบกับวิลเดิ้ลวู้ด มะเห็นเลยครับ

เมืองแรกเลยจ้าใกล้ๆกะคนที่เซฟของกะโกดังอะ^^

HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Sun Dec 31, 2006 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยู่ไหมอะครับ หรือว่าไปเทียว Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
mint2004

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 01, 2007 11:58 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

HeadEgg พิมพ์ว่า:
อยู่ไหมอะครับ หรือว่าไปเทียว Confused

ไม่ได้เที่ยว ^^

HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 01, 2007 10:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หมวกเหล็ก หรือ หมวกทหารไหนดีกว่ากันครับ

หมวกเหล็กป้องกัน 0+5 อะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ม่ายยยย เอาเงินของข้าคืนมา

ปล. ขอเงินหน่อยครับ

----------------------------------------------------------

ตอนนีตัวผมเป็นงี้อะ ควรซื้อไรต่อดีไหม ถ้ามีเงิเท่านิอะ

ไอมึดๆนั่นผ้าคลุมยาวกับ เสื้อหนังสัตว์ฟอกทำเควสนะ

หรือว่าเก็บไว้ก่อน เงินเท่านิ

พี่อย่าตอบอ้อมๆนะ ผมจะเดินตามรอนน้าเซียนกบ Twisted Evil

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ชมรม Fighter ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 44, 45, 46, 47, 48, 49  ถัดไป
หน้า 45 จาก 49

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน