เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ท่านอยากให้เป็นแบบไหนระหว่าง Air time กับ Item Mall
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

Project 1 แบบไหนดี
Air time
16%
 16%  [ 18 ]
Item mall
83%
 83%  [ 88 ]
คะแนนทั้งหมด : 106

ผู้ตั้ง ข้อความ
goss
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 16

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 10:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Air Time
ผมว่ามันกันเกรียนมะได้มากหรอกครับ
แล้วพวกทำงานเวลาเล่นน้อยๆ ถ้าเป็นแบบAir Time ก็จะมีบ่นกันเยอะว่าตามเวลมะทันมั้ง ไรอีกเยอะอะ แล้วก็จะกลายเป็นมาบ่นให้รกบอร์ดซะเปล่าๆ

Item Mall
มันทำให้ เล่นได้เต็มที่ครับ แต่จะเจอปัญหาก็พวกบอทนี่แระครับ ทำใจ><
พวกคนทำงาน ก็เล่นได้แถมเลิกบ่นหน่อยก็พอมีเงินซื้อของ เช่นใบ*exp(จะได้อัพเวลตามทันมานหน่อย)

สรุปผมเลือกแบบ2อะเพราะผมก็คนทำงาน><

ชีวิตคือการรอคอย ถ้าคิดจะรอก็จงรอต่อไป
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
winter@tail

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 11:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เชียร์ item mall คับ หุหุ เพราะเด่วนี้ เกมเมอส่วนใหญ่ ชอบระบบนี้มากกว่า ผมเองก้อเปน 1 ในนั้น Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
CutSiNoVa

ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 12:03 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เลือกข้อ 2 Item Mall เหมือนกันคับ

น่าจะทำให้คนเล่นมีมากกว่า Air Time และส่งผลประโยชน์ต่อผู้เล่นหลายๆคน ว่าอยากซื้อหรือไม่อยากซื้อเองด้วย

เรื่องกันเกรียน อะไรก้อกันไม่ได้หรอกคับ ถ้าจะเล่นกันจิงๆ - -''

แต่ถ้า Item Mall ก้อต้องระวังเรื่องบอทแทนมั้งคับ เปิดทีกี่ตัวก้อได้ไม่ต้องเสียตัง - -a

ไข่น้อยคอยรัก ~♥
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 12:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราก้อเลือกอย่างที่ 2อะ
virgin

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 161

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 2:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

air time
ข้อดี มันก้อลดปัญหาการแลคจากพวกที่กะจะเข้ามาเล่นแบบไม่จริงจังอะไร หรือ พวกชอบกวนไรเงี้ยอ่ะนะ
ข้อเสีย ก้อคงไม่มีไรมากหรอกนะ "เปลืองตัง"
item mall
ข้อดี ไม่ต้องจ่ายตังในการเล่นนะ และก้อสามารถซื้อของแปลกๆ ใหม่ๆ มาใช้ได้
ข้อเสีย ถ้ามี item mall ก้อคงไม่มี air time จึงทำให้มีพวกชอบก่อกวนเยอะหน่อย

มันก้อมีทั้งข้อดี ข้อเสีย กันคนละแบบอ่ะนะ

ไม่ใช่ดวงดาว .. บนฟ้ากว้าง
ไม่ได้พราวพร่าง .. กระจ่างใส
ไม่เคยโดดเด่น .. เช่นใครๆ
และไม่อาจอุ่นไอ .. เท่าสายลม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
MiLiTaRy

ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 3:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Item Mall คับ
เพราะผมเป็นคนงบน้อย Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
hunter2

ตอบ: 16

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 7:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอ เทม มอล งับ
Very Happy
บ้านผมจอนนนนนน

เด็กใหม่ งับ *อุ๊*
Gears

เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 9:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมสนับสนุน Air Time ดีกว่านะครับ
เกมส์คนไทยทำ คงใช้ Item Mall ไม่ได้เพราะว่า เศรษฐกิจ(เกมส์ Online) บ้านเรายังไม่ดีเท่าเกาหลี หรือว่า ญี่ปุ่น จีน ไต้หวัน ฯลฯ
แล้วเกมส์นี้ทางทีมงานคงต้องเหนื่อยกันมากๆ เพราะว่า อาจจะเป็นเกมส์แรก ของทีมงาน เพื่อให้เป็นกำลังใจ ในการทำงาน ผมอยากให้เป็นแบบ AirTime ดีกว่า ทีมงานจะได้มีแรงกายแรงใจ ทำงานได้อย่างเต็มที่ ไม่ต้องห่วงเรื่อง ปากเรื่องท้อง( อันนี้ไม่ได้ดูถูกเพราะว่าผมคิดว่า เงินเป็นปัจจัยสำคัญในหลายๆเรื่อง )
อีกอย่าง กันเกรียนได้ดีเลย (เกรียนดีๆ ก็มีผมก็เจอแต่ เกรียนไม่ดีก็เยอะ)
AirTime คับ
ยังไงผมก็คนละ ที่ยอมจ่าย อ่า
Confused
Dougie

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 2:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าตอนช่วงแรกๆ ก็ให้ใช้ Air Time ไปก่อนซักพัก เพื่อเงินที่ได้มา จะได้ให้ผู้ดูแลระบบเกมนำไปพัฒณาเกม ให้ดียิ่งขึ้น
พอตัวเกมส์ ดีได้ระดับนึงก็ค่อยเปลี่ยนมาใช้แบบ Item Mall ผมว่านะจะเวริค์กว่า

แต่จะมีปัญหาช่วงตอนต้นๆ คือ จะไปหาซื้อบัตรเติมเวลาได้ที่ไหน ?
ซึ้งถ้าใครอยู่บ้านนอก คงจะไม่ได้เล่น แน่ๆ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือผมคนนึง Y-Y

ช่วยกานออกแบบเสื้อ Project1 เพื่อโปรโมทเกมของไทย ให้โลกรับรู้ กันเถอะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
buzzzzzz
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 11:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยกะความเห็นนี้นะครับ
ผมว่าตอนช่วงแรกๆ ก็ให้ใช้ Air Time ไปก่อนซักพัก เพื่อเงินที่ได้มา จะได้ให้ผู้ดูแลระบบเกมนำไปพัฒณาเกม ให้ดียิ่งขึ้น
พอตัวเกมส์ ดีได้ระดับนึงก็ค่อยเปลี่ยนมาใช้แบบ Item Mall ผมว่านะจะเวริค์กว่า

แต่ผมเลือกแบบที่ 2 ไอเท็มมอลครับ

Laughing ก้อผมคนทำงานนิครับ Laughing
gaoking05

ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 1:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Item Mall ครับ เพราะว่าจะดึงดูดให้คนหันมาเล่นเยอะเพราะเดี๋ยวนี้เกมฟรีมีให้เลือกเยอะ Laughing
นู๋ฝนค่ะ

ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 1:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หนูว่า ไอเท็ม มอลล์ ค่ะเพราะอาจจะทำให้เกมเรามีผู้เล่นเยอะ แต่มันอาจจะมีการแล็คขึ้นมาเพราะคนจำนวนเยอะ แต่ไอเท็ม มอลล์จะมีของดีๆ ราคาก็ไม่แพงมากนัก หนูก็เลยเลือกไอเท็ม มอลล์ค่ะ
tunbank

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 2:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราว่าระบบไอเท็มมอลล์จะดีกว่าเพราะว่าถ้าเก็บAirTimeจะทำให้เกิดปัญหาแบบเกมส์บางเกมส์ได้(R...เนี่ยแหละ)ส่วนที่บอกว่ากันเกรียนได้ผมว่าไม่จริงหรอกครับเพราะเกรียนบางกลุ่มก้อเข้ามาก่อกวนได้เหมือนกันผมว่าน่าจะหาไอเทมแปลกๆมาขายน่าจะดีกว่าครับ
mugika123

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 243

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 4:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอเท็มมอลจงเจริญ n_n
Nongbird

ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 5:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้ข้อ 3 อ่ะ ทั้ง 2 อย่าง (แบบ Ts)
แต่ว่าถ้าจะเอาให้ดีจริงๆ คงเป็น Item Mall ดีกว่า เพราะว่าคนเล่นน่าจะเยอะกว่า
(หรืออาจจะเป็น บอท เล่นเยอะก็ไม่รุ -_-")
ถ้าเป็น air time คนเล่นอาจจะมีแค่กลุ่มที่สนใจ web นี้แหละมั้ง
เพราะคนไทยชอบของฟรี เหอะๆ

แบบไหนมาผมก็จะเล่นอ่ะ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 6 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน