เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ท่านอยากให้เป็นแบบไหนระหว่าง Air time กับ Item Mall
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

Project 1 แบบไหนดี
Air time
16%
 16%  [ 18 ]
Item mall
83%
 83%  [ 88 ]
คะแนนทั้งหมด : 106

ผู้ตั้ง ข้อความ
.:[P]and:.
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 1:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

gamer98 พิมพ์ว่า:
ผมว่าน่าจะair time คับ เพราะถ้าitem mallของตกแต่งอย่างเดียวบางคนก็ไม่ซื้อนะคับเดี๋ยวงบหมดบริษัทเดี้ยงไปซะก่อน ถ้าair time ถูกๆแล้วเล่นๆได้ทั้งเดือนผมว่าก็ดีนะคับ Laughing

ก้อเอาพวก item อาวุธพิเศษอะไรประมาณนี้ พวกตกแต่งนี่ไม่เอา
tuchjung

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 1:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า Item mall ดีกว่าครับ เพราะจะได้ไม่เป็นการเพิ่มภาระ แก้คนเล่นเกินไป และถ้าเป็น Item mall คนก็จะเยอะ เพราะเล่นฟรี ทางทีมงานก็เก็บเงินจากค่าโฆษณาได้ ครับ

ลำพังเงินที่เอาไปให้ร้านเน็ตก็ทำให้ไม่มีจะกินอยู่แล้วนะ Very Happy

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 8:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อิอิ มันก็มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันนะครับ

แต่ไอผมก็กลั้วว่า จะมี พวก ...... เข้ามาเยอะด้วยเหมือนกันครับ

ไหว้ละ เกมส์คนไทยกันเอง bot น่ะ เลิกทำเถอะเพ่
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
colacola

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 64

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 11:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเลือก Item Mall คับ
Air Time เหมือนเเร็คพอเก็บตังเดี้ยวก็เลิกกันหมด
Item Mall ของฟรีคนก็ชอบจิแล้วถ้าเกิดของใน Item Mall ซื้อขายกันได้เช่นบัตรX2 7M
อารายอย่างเงี้ย คนเวลอ่อนๆแต่อยากมีเงิน M ก็จะซื้อเยอะๆเพื่อขายเอาเงินไง

สรุป Item Mall ดีกว่า ฟันธง
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 30, 2006 6:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Item mallมีอาวุธกลัวออกมาดี เกินไปอ่า*-*แต่ยังไงผมก็จะช่วยจ่ายกระตังมาซื้อของให้นะคับถึงจะเป็นitem mall/air timeก็เถอะ Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Eska92

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 6:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่เห็นด้วยเลยกับระบบนี้ จะเปลืองเงินเล่นเกมไปเพื่อนอะไร เกมเล่นเพื่อความสนุก
คลายเครียด ทำไม ต่อให้เสียเงินเสียทอง มาเล่น อีกอย่างเกมของไทยด้วย ทีมงาน
เค้าคงทำมาให้พวกเราเล่นเพื่อความสนุก ผมว่าทีมงาน คงไม่คิดจะเก็บเงินหรอกนะ
แต่ถ้าจะให้บริจาคช่วยในกานพัฒนาเกมน่ะผมโอเค เพราะสนับสนุนคนไทยด้วยกัน
ให้ประเทศได้เกมเป็นอุตสาหกรรมส่งออกซักที มัวแต่ไปซื้อของนอก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
plove

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 100

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 2:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

mallดีก่าม้างงง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
regara

เข้าร่วม: 28 Mar 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 4:18 pm    เรื่อง: ขอเสนอความคิดดีๆครับ ไม่รู้เพื่อนๆจะเห็นด้วยหรือเป่า ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาเป็น 2 ระบบ ปนกันเลยครับ คือ
เป็น ไอเท็มมอลล์ สำหรับผู้ที่ต้องการอะไรแปลกๆ
และเป็น แอร์ทาม สำหรับผู้ที่ต้องการ exp x 2 อะไรงี้ไงครับ ไม่รู้ดีเป่า เพื่อนๆเสนอความคิดได้นะ
อยากรู้เหมือนกัน ^^
tuchjung

เข้าร่วม: 20 Mar 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 4:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
เอาเป็น 2 ระบบ ปนกันเลยครับ คือ
เป็น ไอเท็มมอลล์ สำหรับผู้ที่ต้องการอะไรแปลกๆ
และเป็น แอร์ทาม สำหรับผู้ที่ต้องการ exp x 2 อะไรงี้ไงครับ ไม่รู้ดีเป่า เพื่อนๆเสนอความคิดได้นะ

ความคิดนี้น่าสนใจนะ ถ้าเติมบัตร air time ค่า exp*2

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 10:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า Air Time อยากที่หลายๆคนบอกว่ากันเกรียน
แต่ถ้าตังหมดก็อดเล่นอ่านะ

แหมแต่พี่ที่คิดกระทู้ก็คิดซะไกลเลยนะงับ แต่ก็ดีทำให้พี่ๆทีมงานมีกำลังใจเพื่อพัฒนาเกมส์ให้ไปถึงวันนั้น

"เกมส์นี้จะไม่ได้ดังที่ภาพสวยอลังการ หรือจำนวนผู้เล่นเยอะที่สุด แต่เกมส์นี้จะดังที่มีคนดีๆเล่นมากที่สุด"
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 10:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

tuchjung พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ความคิดนี้น่าสนใจนะ ถ้าเติมบัตร air time ค่า exp*2

โห คิดไปได้ เหมือนบัตรคูณ 2 เลยนะครับ หมายความว่าทุกไอดีที่เล่นจะ*2 นะครับ
เพราะว่า แอร์ไทม์คือการเติมเวลาเพื่อเล่น เมารึเปล่าครับ

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 45

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 10:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอเท็มมอลล์ ดีกว่า ถ้ามีสร้อย*2 ด้วยยิ่งดี s6s6
มีชุดสวยๆด้วยก็ดี
monsak007

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 45

ตอบตอบเมื่อ: Tue May 02, 2006 10:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

และก็ มีดาบเท่ๆใส่
Ibanez

เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 11

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 03, 2006 3:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Item mall เกมจะได้มีคนเล่นเยอะๆ
ส่วนเกรียนไม่เกรียนนั้น มันมีทุกเกมแหละ มันเปงสัจธรรม
ถ้าเปง แอร์ไทม์ ถ้าเก็บถูกกว่าเกมนอก แบบครึ่งต่อครึ่ง ได้ก็ดีคนจาได้เล่นเยอะๆ
KID
เด็กปั๊ม

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 108

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 9:52 pm    เรื่อง: ท่านอยากให้เป็นแบบไหนระหว่าง Air time กับ Item Mall ตอบโดยอ้างข้อความ

คิดว่ามีข้อดีทั้งสองอย่างครับ แล้วแต่ใครชอบกันมากกว่า
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 5 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน