เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ท่านอยากให้เป็นแบบไหนระหว่าง Air time กับ Item Mall
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

Project 1 แบบไหนดี
Air time
16%
 16%  [ 18 ]
Item mall
83%
 83%  [ 88 ]
คะแนนทั้งหมด : 106

ผู้ตั้ง ข้อความ
LUCIANOs
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 4:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าเป็นแบบเมเปิ้ล คนก็จะไม่ซื้อ บริษัทค่อนข้างขาดรายได้ ยกเว้น มันแจ่มจริง!!! เท่านั้น

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห... ผมว่าคนก้เติมมาซื้อเยอะนะครับ อย่างน้อยๆก็จาเติมมาแต่งผม / ศัลยกรรมหน้า / เปลี่ยนสีผิว หรือเติ่มมาซื้อ ชุด หมวก สวยๆ ใส่อย่างละ ชิ้น 2 ชิ้น คือส่วนมากรายได้มาจากพวกเล่นประจำเติมประจำอ่ะคับ พอชุดหมดเขตก็เติมมาแต่งใหม่ แล้วก็มีพวกที่เป็นขาจร เติมบ้างเพราะอยากแต่งจริงๆ แล้วก็ขาใหม่ที่มาเล่นแล้วติดใจเติมตลอด ทำให้มีลูกค้าเพิ่มขึ้นเสมอๆ แล้วตัวเกมอับเดทค่อนข้างไวด้วย นี่ก็รู้สึกจามีเมืองใหม่มาอีกแล้ว ขนาดเพิ่งเอาเมืองของเล่นมา แต่ว่าอันนี้ก็เป็นกลยุทธทางการค้าของเค้ามั้งครับ แพทอาจจามานานแล้วแต่อมไว้ แล้วปล่อยเดือนละเมืองๆ แต่ก็ทำให้คนเล่นรู้สึกสนใจได้ดี ถ้าเอามาทีละหลายๆเมืองก็คงไม่ดี
LUCIANOs

ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เมเปิ้ลผมยอมรับ ชุดเค้าแจ่มจิงไงคับ ถึงได้บอกว่า ถ้าจะทำ ต้องแจ่มจิงเท่านั้น

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกม Project One : Online Never Ending (ยังไม่มีข้อสรุปว่าชื่อนี้ออกแนวบังคับให้ใช้เล็กน้อยถึงปานกลาง)ต่อๆเกมนี้ตัวละครน่ารักถ้าแต่งมาน่ารักก็น่าจามีคนเติมอยู่แล้วล่ะนะผมว่า Rolling Eyes
Planit

ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แบบ item mall น่ะแหละ แต่ควรจะขายเปงของแฟชั่นกับของตกแต่งอะไรในเกมดีกว่า ไม่ควรเปงพวกอาวุด ชุดเกราะ อะไรงี้ น่ะนะ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 7:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความ จริงกะเอาอันแรกนะ

แต่กลั้วคนไม่เล่นอ่า ผมว่าถ้าเกมส์

บางเกมส์เช่น FF อะ คิดตังทีเดียว หลัก พัน คงตัดปัญหาเกรยนได้ ระดับหนึ่ง

อย่างน้อยเดะ น้อยก็ไม่มาเล่นครับ แพง อย่างต่ำเห็นกัน 1,9xx บาท

แต่ของพวกเราคงจะทำยั้งงั้นไม่ได้แน่ๆ ครับ เลย มองเห็นว่า

Item mall คงเหมาะสุดๆ แล้วครับ ออกไอเทม + การตีบวก +โอกาส ดรอปของ

ก็น่าสน นะ อิอิ แค่แสดงความเห็น นะ จูบุ จูบุ Wink
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 7:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Planit พิมพ์ว่า:
แบบ item mall น่ะแหละ แต่ควรจะขายเปงของแฟชั่นกับของตกแต่งอะไรในเกมดีกว่า ไม่ควรเปงพวกอาวุด ชุดเกราะ อะไรงี้ น่ะนะ

ของเมเปิ้ลมีอาวุดด้วยนะงับแต่จาเปงแบบเดียวกันกะเสื้อผ้าคือไม่ได้+ค่าอะไรพิเศษ แค่สวมทับอาวุดเดิมให้เห็นเปงของที่ซื้อมา ก็จามีพวกอาวุดเท่ๆซึ่งปรกติในเกมก็ออกแบบมาเท่แล้วหรือเปงตุ้กตาหมี อิอิ ถือไปตีมอน ไม้จิ้มอึ - -* แล้วแต่ละอันก็ดูด้วยว่าอันไหนสวมทับอาวุดในแบบของที่เราใช้ได้อย้าเอาตุ้กตาหมีมาทับธนูมะได้แน่ หรือหอก ไรงี้ก็มะไหว

rewty พิมพ์ว่า:
ความ จริงกะเอาอันแรกนะ

แต่กลั้วคนไม่เล่นอ่า ผมว่าถ้าเกมส์

บางเกมส์เช่น FF อะ คิดตังทีเดียว หลัก พัน คงตัดปัญหาเกรยนได้ ระดับหนึ่ง

อย่างน้อยเดะ น้อยก็ไม่มาเล่นครับ แพง อย่างต่ำเห็นกัน 1,9xx บาท

แต่ของพวกเราคงจะทำยั้งงั้นไม่ได้แน่ๆ ครับ เลย มองเห็นว่า

Item mall คงเหมาะสุดๆ แล้วครับ ออกไอเทม + การตีบวก +โอกาส ดรอปของ

ก็น่าสน นะ อิอิ แค่แสดงความเห็น นะ จูบุ จูบุ Wink

ถ้าออกไอเท็มแบบนั้น บางคนอาจไม่เห็นด้วยนะครับ เอาแค่ชุดสวยๆ ข้อความแบบพิเศษที่พูดแล้วได้ยินทั่วทุกคน เอาไว้ประกาศขายของ หรือเป็นซื้อเพื่อเพิ่มช่องเก็บของต่างๆ ผมว่าถ้าราคามันๆไม่แพงจนน่าใจหาย ก็น่าเติมนะครับ เมเปิ้ลที่เล่นนี่ เติมไป 300 กว่าบาทแต่งผมทำหน้าแล้วแทบไม่พอค่าชุดเรยนะงับ สัตว์เลี้ยงเทียบเป็นเงิน จริง 150 บาทนี่ยังไม่+ค่าป้ายชื่อ เอาเปงตัวเลขเรยนะคับ ผมว่าซื้อมาแต่งทั้งชุด(ไม่เกี่ยวกะแต่งหน้าเปลี่ยนผมนะ)ควรจาแค่ 70 หรือไม่เกินร้อยทั้งชุดนี่ก็มี เสื้อ กางเกง หมวก รองเท้า ถ้าเพิ่มอีกก็ แว่นตา หรืออื่นๆที่ใช้แต่งหน้าตัวละครอาจเป็นแก้มแดง หน้าบาก ลางพราง(น่าจาขายได้ดีกะสายทหารเอิ้กๆ)รวมๆเมื่อเทียบเป็นเงินจริงแล้วไม่ควรจาเกินร้อย แล้วทำเป็นกำหนดวัน เช่น 30 วัน เป็นต้น ส่วนเปลี่ยนผม/สีผม /ศัลกรรมหน้า/สีผิว ที่เปลี่ยนรูปร่างหน้าตาตัวละครโดยตรง ควรจาประมาน 50 ต่อ 1 อย่างแน่ล่ะต้องแยกทรงผมพิเศษออกแบบเพิ่มมาให้มีในมอลล์เท่านั้น ไม่งั้นเวลาสร้างตัวละครเราก็เลือกทรงที่ชอบมาอยู่แล้วล่ะ รวมทั้งหน้าตัวละคร หรืออื่นๆในอย่างที่ชอบที่สุด อย่างมากก็เปลี่ยนสีผมหรือทรงผมจึงต้องมีราคาขึ้นมาหน่อย ในเมเปิ้ลนี่ เปลี่ยนผมแบบสุ่มก็ 90 บาทไปละท่าน - -* แบบเลือกเองก็ 120 บาท ก็ที่บอก 50-70 ก็น่าจาพอ แล้วควรให้อยู่แบบถาวรด้วย ไม่ใช 30 วันมานั่งตัดใหม่อีกก็จนกันได้เพียงแต่เติม ซื้อเสื้อก็น่าจาได้รายได้ในระดับที่น่าพอใจ เพราะราคาทั้งชุดไม่แพงเกิน ผู้เล่นน่าจายอมควักมาแต่งมั่งล่ะ
.:[P]and:.

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 8:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาหัวข้อที่ 2 แล้วกัน เหมาะดีสบายๆ เติมไม่เติมไม่ว่ากันไรเงี้ย Laughing
sakura91

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 9:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นเมตังได้ชุดใหม่ดีกว่าคับดึงคนได้เยอะเกรียนยังๆๆก้มีอยู่แล้วคิดมาก
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Embarassed แหม ก็ไม่รุ่จะทามไงอ่า เพราะตัวละครตัวเล็กๆ ใส่ชุดก็เล็กตาม
ผมก็แค่เสนอไปทะนั้นแหละ ก๊าบ แต่ของบางอย่าง ก็ไม่น่าทำเหมือนกัน - -a

ขอเถอะ อุปกรณ์ ตะโกน น่ะ ไม่เอานะ บางที รำคาญ + อาจเพิ่มความแลคให้คนที่คอม
สเป็กน้อยๆ ได้
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 12:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แง่ว แค่คำพูดที่เห็นกันทุกคนแค่นี้มะน่าถึงกะแลคนะครับ Shocked เกมอาไรหงิที่ตะโกนแล้วแลคง่ะ
lunarie

ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 9:05 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กลัวจะฟลัด แบะๆๆๆ จนน่ารำคาญอ่าคับผม ^^

อย่างที่ผมเห็น Rep นึง จากข้างบนนะ

เป็นเกมลิขสิทธิไทย ถ้าเกิดเก็บเงินแล้ว ก้อคงไม่เว่อร์แบบเกมซื้อลิขสิทธิ อย่างที่บอก เดือนละ 50 คงไม่หนักหนาสาหัสมากหรอกมั้งนะ ^^"
(เก็บวันละสิบบาท ห้าวันกะได้แระ)

เพราะ ผมคิดว่า ถ้าเป็นแบบฟรีแล้วซื้อบัตร เติมแต้มซื้อของเอา งบประมาณต่อเดือน ผมว่าอาจจะมากกว่าราคาที่จะระบุเป็น Air Time อีกน่ะนะ แหะๆ

อีกอย่างคือ รู้สึกว่าตัวละครในเกม มันตัวเล็กๆ ใส่ชุดคงไม่ได้มีรายละเอียดยิบๆอะไรเท่าไรอ่าคับ ยกเว้นจะเป็นแบบ ชุดเอกลักษณ์ อย่างเช่น ชุดซานต้า ชุดไทย ชุดกี่เพ้า ชุดวันเกิด (ฮา) หรือ ชุดเทือกๆนี้

หรืออย่าง ถ้ามีไอเท็มแบบนั้น (เพิ่มเปอร์เซนต์ดรอป เปอร์เซนต์ตีบวก) มันจะเกิดอาการล้ำเหลื่อม ระหว่างผู้ที่เติมเงิน กับผู้ที่ไม่เติมเงิน และแล้วผู้ที่ไม่เติมเงิน ก้อจะขวนขวายมาเติม จน อาจจะกลายเป็นแบบที่พูดไปแล้ว ราคารวม แพงกว่า Air Time (ฮา)

นกน้อยบินที่ฟ้า ครามใส
น้อยไม่อาจไปไกล เอ่ยได้
โบยบินอยู่่ที่ใกล้ รังอยู่
บินไกลไม่อาจไซร้ ห่วงรั้ง ชีวี
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 11:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังงัยก้อต้อง Item Mall อยู่แว้ว ๆ
.:[P]and:.

ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 11:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

lunarie พิมพ์ว่า:
กลัวจะฟลัด แบะๆๆๆ จนน่ารำคาญอ่าคับผม ^^

อย่างที่ผมเห็น Rep นึง จากข้างบนนะ

เป็นเกมลิขสิทธิไทย ถ้าเกิดเก็บเงินแล้ว ก้อคงไม่เว่อร์แบบเกมซื้อลิขสิทธิ อย่างที่บอก เดือนละ 50 คงไม่หนักหนาสาหัสมากหรอกมั้งนะ ^^"
(เก็บวันละสิบบาท ห้าวันกะได้แระ)

เพราะ ผมคิดว่า ถ้าเป็นแบบฟรีแล้วซื้อบัตร เติมแต้มซื้อของเอา งบประมาณต่อเดือน ผมว่าอาจจะมากกว่าราคาที่จะระบุเป็น Air Time อีกน่ะนะ แหะๆ

อีกอย่างคือ รู้สึกว่าตัวละครในเกม มันตัวเล็กๆ ใส่ชุดคงไม่ได้มีรายละเอียดยิบๆอะไรเท่าไรอ่าคับ ยกเว้นจะเป็นแบบ ชุดเอกลักษณ์ อย่างเช่น ชุดซานต้า ชุดไทย ชุดกี่เพ้า ชุดวันเกิด (ฮา) หรือ ชุดเทือกๆนี้

หรืออย่าง ถ้ามีไอเท็มแบบนั้น (เพิ่มเปอร์เซนต์ดรอป เปอร์เซนต์ตีบวก) มันจะเกิดอาการล้ำเหลื่อม ระหว่างผู้ที่เติมเงิน กับผู้ที่ไม่เติมเงิน และแล้วผู้ที่ไม่เติมเงิน ก้อจะขวนขวายมาเติม จน อาจจะกลายเป็นแบบที่พูดไปแล้ว ราคารวม แพงกว่า Air Time (ฮา)

itemmall ครับ จะเติมก็ได้ไม่เติมก็ได้ไม่ว่ากันอะไรประมาณนี้ ไม่เติมไว่กัน
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 12:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าน่าจะair time คับ เพราะถ้าitem mallของตกแต่งอย่างเดียวบางคนก็ไม่ซื้อนะคับเดี๋ยวงบหมดบริษัทเดี้ยงไปซะก่อน ถ้าair time ถูกๆแล้วเล่นๆได้ทั้งเดือนผมว่าก็ดีนะคับ Laughing
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 4 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน